shiliki katika kazi zote njema za mungu wagalatia sula ya wa wa hadi ndugu zangu mtu akigafilika katika kosa lolote ninyi mlio wa roho mrejesheni upya mtu kama huyo kwa roho ya upole ukijiangalia nafsi yako usije ukajaribiwa wewe mwenyewe mchukuliane mizigo na kuitimiza hivyo shiria ya kristo maana mtu akijiona kuwa ni kitu naye si kitu ajidanganya nafsi yake lakini kila mtu na aipime kazi yake mwenyewe ndipo atakapokuwa na sababu ya kujisifu ndani ya nafsi yake tu wala si kwa mwenzake maana kila mtu atachukua furushi lake mwenyewe mwanafunzi na amshirikishe mkufunzi wake katika mema yote msidanganyike mungu hahiakiwi kwa kuwa chochote apandacho mtu ndicho atakachovuna maana yeye apandaye kwa mwili wake katika mwili wake atavuna uharibifu bali yeye apandaye kwa roho katika roho mtaka, atavuna uzima wa milele tena tusichoke katika kutenda mema maana tutavuna kwa wakati wake tusipozimia roho kwa hivyo kadiri tupatavyo nafasi na tuwatendee watu wote mema na hasa jamaa ya waaminio ndugu zangu mtu akigafirika katika kosa lolote ninyi mlio wa roho mlejesheni upya mtu kama huyo kwa roho ya upole ukijiangalia nafsi yako sijokajaribiwa wewe mwenyewe mchukuliani mizigo na kuitimiza hivyo sheria ya kristo maana mtu akijiona kuwa ni kitu naye si kitu ajidanganya nafsi yake lakini kila mtu na aipime kazi yake mwenyewe ndipo atakapokuwa na sababu ya kujisifu ndani yake tu wala si kwa mwenzake maana kila mtu atachukua furushi lake mwenyewe mwanaanafunzi namshirikishe mkufunzi wake katika mema yote msidanganyike mungu hadhihakiwi kwa kuwa chochote apandacho mtu ndicho atakachovuna maana yeye apandaye kwa mwili wake katika mwili wake atavuna uharibifu bali yeye apandaye katika roho atavuna uzima wa milele tena tusichoke katika kutenda mema maana tutavuna kwa wakati wake tusipozimia roho kwa hiyo kadiri tupatavyo no? nafasi na, na tuwatendee watu wote mema na hasa jamii ya waamini je ulikuwa na chakula jioni kizuri hii ni mara ya kwanza kwamba hatujafanya sherehe zozote za michezo wakati wa kufanya mikutano yetu ya uamsho wahudumu wetu na mimi walikuwa wamechoka sana na walichoka sana mara tu baada ya kuingia kwenye vyumba vyetu tulianguka na tukalala labda sote tulichoshwa sana na tulihisi uchovu sana katika miili na roho siku hizo kutokana na kufanya bidii sana kutumikia injili je ni kwa nini lazima tushiriki katika kazi njema ya mungu je ni sahihi wagalatia galatia sura ya sita mstari wa sita hadi mstari wa saba inasema mwanafunzi namshirikishe mkufunzi wake katika mema yote msidanganyike mungu hadhiakiwi kwa kuwa chochote apandacho mtu ndicho atakachovuna mtume paulo anatuambia hapa kwamba yeye ambaye amefundishwa neno anapaswa kushiriki katika vitu vyote vizuri na yeye aliyemfundisha naamini ikiwa tutaongoza maisha yetu ya imani na ufahamu wa wazi na maana ya kifungu hiki maisha yetu ya imani yatakuwa ya raha na ya kushangaza kama boti lililosafiri katika hewa ya kupendeza lazima tushiriki katika vitu vyote vizuri vya kanisa la mungu kwanza kabisa lazima tushiriki imani ya kuamini njiri ya maji na roho ni muhimu sana kwetu kushiriki imani yetu kwa bwana na kazi zake pamoja na kanisa ikiwa watumishi wa mungu au watakatifu ambao wamepokea ondoleo la dhambi zao hawashiriki kazi katika mambo yote mazuri na kanisa la wanaweza kukutana na shida nyingi zisizohitajika kwa kuwa mungu ametuamulu kushiriki katika vitu vizuri na kanisa lake lazima tuungane na mungu kuweka imani yetu katika injili ya maji na roho ambayo imetuokoa kutoka katika dhambi zetu zote watakatifu wa galatia hawakufanye hivi na ndiyo sababu mtume paulo aliwaonya kama hivi wale wanaojaribu kuwa watu wa mungu na kupokea ya kimungu mtume paulo alisema msidanganyike mungu hadhihakiwi kwa maana kila pandaecho mtu ndicho atakachovuna wagalatia sula ya sita wa saba. kwa maneno mengine ikiwa mtu anaamini mwenyewe kwamba anaweza kuwa kizazi cha abrahamu tu ikiwa atakubali injili ya maji na roho na tohala ya mwili vilevile vile, imani yake itakuwa ni mbaya sana mungu ametuokoa kutoka katika dhambi zetu zote kupitia injili ya kweli ya maji na roho lakini licha ya hili ikiwa tungetengeneza injili yetu ya kushangaza na kuamini ndani yake basi tutakuwa tukifanya dhambi mbaya mbele za mungu imani ya watakatifu wa galatia haikuweza kuwa mbaya zaidi kwani walijaribu kuimarisha imani yao na wakawa watu wa mungu kwa kushinikiza imani ya waliotahiliwa waumini katika makanisa ya galatia hawakuokolewa kutoka katika dhambi zao kwa kupokea tohala katika miili yao kwa hivyo imani ya waliotahiliwa ilikuwa imani potofu ambayo ilipuuzwa kabisa neema ya mungu mungu ametuokoa kutoka katika dhambi zetu zote mara moja tu kupitia injiri ya maji na roho kwa hiyo tunapaswa kuamini kwa moyo wote njiri ya maji na roho kama ilivyoandikwa katika neno la mungu na tunapaswa kuja mbele za mungu kwa imani hii shida katika kanisa la galatia hata hivyo ilikuwa kwamba kuna watu walikuwa wakiamini kwamba wamwokolewa kutoka katika dhambi kwa imani ya uongo ya wao wenyewe badala ya kuamini injili hii ya kweli ya maji na roho neno kejeli katika kifungu cha maandiko cha leo linamaanisha kucheka kudhalau au kupuuza kwa maneno mengine mungu anasema hapa kwamba wale wanaojaribu kuwa wakristo kwa kupokea tohala ya mwili kwa kweli wanamdhihaki na wanamdhalau mungu kwa imani yao bandia kwa kuwa imani yao imewekwa katika wokovu wana maamuzi yao wenyewe kwa kweli wanadai kwamba hakuna kitu mungu amewafanyia wakati wowote wa ninapokuwa na wakati nadhani juu ya misheni ya ulimwengu na kazi zingine mbalimbali mbali za mungu moyo wangu wote umejitolea kabisa katika kueneza injili ya maji na roho hata leo nilikuwa na majadiliano na wandugu wenzangu juu ya jinsi tunaweza kuitumikia injili hii nzuri kuna miradi kadhaa ambayo nimekuwa nikikiandaa na kutekeleza pamoja na kanisa la mungu kutumikia injili ya maji na roho kwa wewe kushiriki katika miradi hii pamoja nami ni kushiriki katika utume mkubwa na kumfuata bwana badala ya kuamua kufanya kitu mwenyewe ni muhimu kwako kutafakari juu ya kile ulichoweza kufanya kusaidia kanisa la mungu kutumikia injili ya maji na roho na kushiriki katika kazi yake kwa imani ni wakati mioyo yetu inashiriki katika imani ya injili ya maji na roho kwamba kazi ya kueneza injili itaendelea haraka kama paulo mtume paulo alivyosema shiriki katika mambo yote mazuri na yeye afundishaye kanuni zote za kutumikia injili ziko kwenye kifungu hiki paulo pia alisema mnifuate mimi kama mimi ninavyomfuata kristo wakorintho wa wa kwanza sula ya na wa kwanza. kwa kuwa paulo alitwambia tusimfuate katika kutenda dhambi lakini kushiriki katika mambo yote mema ni sawa sote kufanya hivyo kwa kuwa imani ya mtume paulo ni sawa na ya kwetu kumtumikia bwana kama yeye kumtumikia mungu kwa mioyo yetu iliyounganika na mtume paulo ni kufanya kazi na mungu ndiyo maana mtume paulo alituambia shiriki katika vitu vyote vizuri na yeye anayefundisha ikiwa tunaelewa tuna neno hili na kulifuata tutapata baraka za kiloho mtume paulo aliweka wazi kuwa wenye haki wanapaswa kuiamini njiri ya maji na roho na kuihubiri wakikemea imani isiyo ya kweli ya wale ambao walikuwa wakitetea kutahiliwa kwa mwili wakati huo ikiwa mtume paulo alituambia tushiriki katika mema yote na basi katika wakati huu na wakati ujao wewe na mimi tunapaswa kufanya nini jukumu letu ni rahisi wewe na mimi tunapaswa kuja mbele za mungu kwa mioyo yetu na kuamini njiri ya maji na roho na kuangazia injiri hii ya kweli si kilkila siku tunapaswa kuungana na kazi za kanisa la mungu ikiwa tutatamamua juu ya suara fulani baada ya mashauriano ya kila mtu basi yote ambayo yanabaki kwetu kufanya ni kuweka rasilimali zetu zote za kushiriki katika kazi yetu kuna uboreshaji fulani ambao tunafanya kazi kwa imani ili kupata njia za kifedha za kueneza injili kwa njia kadhaa zinaweza kuonekana kama miladi isiyo na hesabu lakini kazi hizi zote za kutimiza matamanio ya mtu yeyote Ka lazima tunazifanya ili kueneza injili kwa hivyo ikiwa sisi sote tunashiriki katika kazi hizi hakika tutamiliki baraka za mungu pamoja tunaposhiriki katika kazi nzuri tunakuja kumtumikia bwana vyema na kuwa na imani yenye nguvu na tunapokea baraka zake nyingi ikiwa haushiriki katika kazi zinazofanywa na kanisa la mungu na badala yake akili zako zinajitenga mahali pengine ukifikiria kwamba mungu amekukukabidhi kitu kingine basi hautaweza kumtumikia bwana tena katika miaka michache iliyopita watu wachache walituacha kwenda ulimwenguni baada ya kuhudumia injiri ya maji na roho na sisi kwa kweli waliiacha kanisa la mungu kwa sababu hawakuamini kabisa injiri ya maji na roho na sisi kwa tofauti watu hawa waliacha kulaani kanisa la mungu kwa usahihi kwa sababu huwaweza kuunganisha mioyo yao na watu wema kwa sababu ya kutokuamini injiri hii ya kweli kwa kweli ikiwa watumishi wa mungu hutumikia injiri ya maji na roho huko mbele basi watakatifu wanahitaji kufuata nyayo za viongozi wao kwa imani hata hivyo je viongozi wao wanasisitiza watakatifu kutoa sadaka hapana hawafikiri na bado watu wengi wanaona ni ngumu kukaa katika kanisa la mungu kuna sababu mmoja hapa hawakuamini kweli katika injiri ya maji na roho yote ambayo kanisa liliwahimiza ilikuwa ni kutetea na kueneza imani yao katika injiri ya maji na roho walitamani kanisa la mungu litoe sehemu zingine kushughulikia mahitaji yao ya mwili lakini tulikuwa tumejitolea kwa umisheni wa ulimwengu tukifanya mikutano ya uamsho kila mwezi tunahubiri njiri ya maji na roho kila siku na tunaishi kwa haki ya mungu kila wakati walituacha kwa sababu walikuwa wamechoka na hili kwa kweli hii ilikuwa katika sehemu kutokana na ukweli kwamba waliongozwa katika majaribu lakini kusema kweli wale walioacha kanisa la mungu walifanya hivyo kwa sababu walifuata uchoyo wao wenyewe na walitamani kuwa na kanisa la mungu ni kwa sababu imani yao katika injiri ya maji na roho haikuwekwa wazi katika mioyo yao kwamba waliacha kanisa la mungu walipaswa kushiriki katika vitu vyote vizuri na kanisa wakisikiliza injiri ya maji na roho kwa masikio yao na kuamini kwa mioyo yao lakini walishindwa kufanya hivyo na ndio sababu waliondoka kama tunavyokusanywa katika saa hii je ni lazima nihubiri kupingania maneno ya wafarisafa wasio na maana kama sokrates pilato neth na hegen je ni matumizi gani kusikia na hoja za watu kama hao kwa maisha yetu ya imani hatujadili mwendo wa hivi karibuni wa kitamaduni au maoni juu ya hafula za sasa yote tunayohitaji kufanya ni kuhubiri tu kwa undani yale ambayo neno la mungu linasema kweli kwetu na kushiriki katika kazi nzuri za mungu shida lakini ni kwamba watu wengi hushindwa kufanya hivi na badala yake wanaishi maisha yao ya imani kwa njia yoyote wanayoona inafaa ndiyo sababu wanakabiliwa na kifo chao cha kiroho watakatifu wa makanisa ya galatia walikuwa wakiongoza maisha yao ya imani peke yao hata kama mtume paulo alikuwa hajawahi kuwafundisha hivyo wakristo wa galatia walikuwa wamejichukulia imani yao na injiri peke yao na waliamini kwa njia yoyote waliyochagua ndiyo maana mtume paulo alisema mtu awaye yote akiwahubilia ninyi injiri yoyote isipokuwa hiyo mliyoipokea na araniwe kwanza, mstari ni injiri gani iliyohubiliwa na mtume paulo kuna wakati nilikuwa siku jua ni injiri gani iliyohubiliwa na mtume paulo yote ilikuwa juu nilidhani katika bibilia kuna injiri ya marko na injiri ya mathayo lakini ni injiri gani ambayo paulo alihubili ni ya kushangaza paulo alisema ikiwa mtu yoyote akihubili injiri yoyote ile isipokuwa ile injiri mliyowahubilia na alaniwe lakini hii inamaanisha kuwa kuna injiri nyingine mbali na injiri ya damu ya msalaba je paulo alikuwa mtu wa kiroho hivi kwamba injili iliyoamini ilikuwa tofauti kabla sijazaliwa mara ya pili kwa kuamini injili ya maji na roho roho sikujua injili hii ya kweli na niliamini tu damu ya msalaba walakini baada ya kuzaliwa mara ya pili mwishowe nilikuja kuelewa kwamba injili iliyohubiliwa na paulo siyo nyingine isipokuwa injili na ubatizo wa yesu na damu yake msalabani kila mtume paulo alipotaja injili alikuwa akizungumzia waziwazi injili ya maji na roho mungu alifurahi wakati watakatifu waliamini katika injili iliyohubiliwa na paulo kuunganisha mioyo yao na juhudi ya paulo ya kueneza injili hii kuomba kuamini na kutumikia pamoja na paulo ikiwa tunayo imani hii hakuna shida walakini watu wa makanisa ya galatia walikuwa wakifuatilia injiri tofauti na injiri ya maji na roho walikuwa wakiongoza maisha yao ya imani kwa msingi wa injiri ya wao wenyewe ndio maana wote waliishia kupotea wakati walanguzi walipoingia makanisa ya galatia licha ya ukweli kwamba mtume paulo alikuwa akihubiri injiri ya maji na roho kwao mara nyingi katika juhudi zake za kuzirekebisha sasa lazima tuzisikilize kwa karibu maneno ya mtume paulo tushiriki katika kazi nzuri na tuongoze maisha yetu ya imani kwa kuwa na imani kama ile ya paulo kwa kuwa mungu ametuambia kushiriki katika kazi nzuri ikiwa tunataka kumtumikia injiri ya maji na roho basi yote tunayopaswa kufanya ni kushiriki juhudi zetu za kazi ya mungu katika chochote tunachofanya ninafurahi kwamba wahudumu wetu hukaa kila mahali wakifanya kazi ili kuiaga ili kuiga mahubili ya mtu mwingine wakati wa mahubili unakuja wahudumu wetu wanafanya kazi zaidi ya watakatifu ni ajabu gani kuwa wahudumu wetu wanamtumikia bwana huko mbele na kushirikiana na watakatifu kwamba wanataka kutangaza injili ulimwenguni kote badala ya kutafuta kulisha makanisa yao kwamba wanataka kutii amri ya mungu na kukubali sheria yake mapenzi yao kwao ni kufuata mapenzi ya bwana na kwamba wanaeneza injiri kulingana na mapenzi haya ya mungu sio kwa sababu zao za kibinafsi ni ajabu sana kwamba hakuna chochote cha kugombana hapa au sababu yoyote ya kujiinua ni vizuri sana sisi kuwa uaminifu kwa kazi hiyo ambayo kila mmoja wetu amepewa kumtumikia bwana akiungana na kanisa maisha yetu kama haya ni ya ajabu sana mbele za mungu waumi ni wenzangu tunafanya kazi za mungu pamoja wakati watangulizi wa imani wanatii na kutumikia mapenzi ya mungu kwanza basi unapaswa pia kuombea kazi hii na kufanya kazi pamoja kwa kufanya hivyo lazima ushiriki kwa moyo wote na ushiriki katika kazi ya mungu moja kwa moja vile vile hiyo ni kwa sababu mungu ametuambia tushiriki katika kazi nzuri je hatufanyi kila kazi ya kueneza injili badala ya kutimiza matamanio yetu ya kibinafsi badala ya kusema na maneno yetu nitaishia kwa injili ya bwana bwana ninaamini kwako na kisha kuishi kwa ajili yetu wenyewe tunapaswa kuamini kwa mioyo yetu na kwa kweli kujitolea kutekeleza kazi ya mungu mtume paulo alikuwa akiwahimiza watakatifu wote kufanya kazi ya mungu pamoja je nini ikiwa kuna chochote kinachoweza kupatikana kwa wachungaji ambao hawajazaliwa mara ya pili hata kama wanahudumu kwa bidii wanapiga kelele kila siku wanapiga kelele kwenye mimbali na wakitukuza mataniko lao tu kutoka sadaka zaidi haijalishi wameweza kujihudumia kwa mafanikio yote wanayoweza kufikia katika maisha yao ni kujenga kanisa kubwa kwenye kanisa la mungu kwa kulinganisha wale ambao wamezaliwa mara ya pili kupitia injiri ya maji na roho hufanya kazi pamoja na kueneza injiri kote ulimwenguni ni kwa sababu kazi hii ni kazi nzuri ya mungu ambayo sote tunashiriki nayo kwa pamoja tunaposhiriki katika kazi nzuri vitu vyote vinashirikiana kutimiza wema na imani inanena ndiyo maana lazima tuongoze maisha yetu ya imani pamoja na kanisa kuungana na kazi nzuri ya mungu ni kuishi sawa na maisha ya imani wakati kila mmoja wetu lazima aamini katika njiri ya maji na roho mmoja kupokea ondoleo la dhambi tunapaswa kuungana na kanisa la mungu ikiwa tunataka kumtumikia bwana kutii mapenzi yake na kuishi maisha sahihi ya imani mala tu tukipokea ondoleo la dhambi zetu lazima tuwe na kanisa la mungu kwa maneno mengine tunapoona jinsi watangulizi wetu wa imani na kanisa zinavyo fikia uamuzi fulani na kuweka mwelekezo basi tunapaswa kuandamana pamoja katika umoja wao watakatifu wapya waliozaliwa upya wanapaswa kufuata wale walio mbele yao maisha sahihi ya imani huishi kwa kufuata yale ambayo kanisa la mungu linaamua kuwa sasa na kwa kushiriki katika maamuzi yake lazima tushiriki katika kazi njema ya mungu kwa moyo wote na imani hiyo ni sili ya kufuata mapenzi ya mungu basi tutapitishwa na mungu kwetu tukishiriki katika kazi nzuri sio nyingine ila kuishi maisha mema ya imani je maisha sasa ya imani ni kitu ambacho kinatuhitaji tuombe sana mmoja mmoja kuona maono mmoja mmoja kuelewa neno binafsi na kushuhudia wengine mmoja mmoja hapana sivyo ilivyo ikiwa kanisa la mungu linaweka lengo lake la kuhubiri injili ulimwenguni kote kulingana na mapenzi yake basi tunapaswa pia kushiriki katika kazi ya mungu pamoja pia kuweka mioyo yetu kuhubiri injili katika ulimwengu wote wale ambao wamepokea roho mtakatifu hawamtumikii bwana kwa mapenzi yao lakini badala yake kwa kuwa wanaamini katika mungu na wanaamini kanisa wanakuja kushiriki katika kazi za kanisa kama jambo la kweli kwa hivyo ninapojadili kazi za injili na wafanyakazi wenzangu mimi husisitiza maoni yangu kwa nguvu lakini wakati watenda kazi wenzangu wanapokuwa sawa na kubaliana nao pia ninaamini kuwa juu ya yote ni muhimu sana kwetu kuunganishwa na kazi ya mungu sasa tunashiriki katika uinjilisti wa ulimwengu uelekevu wetu wa pamoja utafanya kazi hii kwa mafanikio na kuharakisha huduma ya kueneza injili kusudi la kila kitu kinachofanya ni kueneza injiri tu ikiwa tunafanya kazi kuinua rasilimali za kifedha tunaweza kugawana mkate wa uzima na kila mtu ulimwenguni kote bule la sivyo haitawezekana kwetu kushiriki katika kazi nzuri ya mungu ili kuhubiri injiri ya maji na roho zaidi ni kuongoza maisha yetu ya imani katika mafanikio ni rahisi sana kuishi maisha sahihi ya imani wakati kanisa la mungu linaombea huduma yetu tunapaswa kusali pamoja na ikiwa tunaweza kushiriki katika kazi yake tunapaswa kufanya kazi pamoja hii ni jinsi ya kushiriki katika kazi nzuri isipokuwa kwa kuiba ni sawa kwetu kushiriki katika kazi zote nzuri ambazo kanisa la mungu linafanya mungu alituamulu kushiriki katika vitu vizuri na wale ambao hufundisha neno lake kwetu na hii ni njia ya kuishi maisha sahihi ya imani haichukui kitu chochote kingine kuishi maisha sahihi ya imani mbele za mungu hatuwezi kuishi maisha sahihi ya imani peke yetu haijalishi tunajitolea kwa uaminifu katika kazi ya mungu na tunaiombea kwa bidii binafsi ikiwa tunashiriki katika kazi ya kanisa la mungu tunaeneza injili ni kwamba ikiwa tuna Liki. katika kazi nzuri zinazompendeza mungu basi imani yetu itakuwa pamoja sili ya ukuaji wa kiloho mioyo yetu inashangilia na kufurahia tunaposhiriki katika kazi za kanisa la mungu tukifanya hivyo hata ingawa tunaweza kuchoka kimwili bado tunafurahi katika sura ya kwanza ya ruka imeandikwa kwamba mtoto aliye tumboni mwa elizabeti akaluka kwa furaha wakati aliposikia salamu za mariamu aliyekuja kutoka kabari njema kama hivi tunaposhiriki katika kazi ya kueneza injili roho mtakatifu pia anafurahi mioyoni mwetu waumini wenzangu labda haupen, haukupenda hapo mwanzo wakati uliambiwa utaende kushuhudia lakini mara tu ilipofika hivi ulijiona mwenyewe jinsi roho mtakatifu ndani yako alivyokuwa kifurahi na kwa hivyo mioyo yenu pia ilikuwa na furaha ni wakati tunashiriki katika kazi nzuri ya mungu ambayo imani yetu kwa mungu inakuwa na nguvu kwa kweli wale wanaoshiriki katika kazi nzuri zinazompendeza mungu wanaongoza maisha bora zaidi ya imani kuliko wale ambao wanasoma neno la mungu tu wakati wanafunga na kuomba kwa siku tatu mtume paulo alisema hapa shiriki katika mambo yote mazuri na yeye afundishaye basi yote tunayopaswa kufanya pia ni kushiriki katika kazi ya mungu wito gani kwa kanisa letu imeandikwa nini katika barua yetu ya kanisa wito wetu mkuu ni huu ni heli kuinjirisha injiri kote ulimwenguni kusudi la huduma yetu ni kueneza injiri ya maji na roho na tuna jumbe mbili zifuatazo ni jisifu juu ya urithi wa bwana na shika kwa tumaini bwana alituambia tujisifu au kujisiki husikitishwa na imani yetu wenyewe bali tujisifu juu ya injili ya bwana je siyo jambo la heli kwamba tunapaswa kutangaza injili ulimwenguni kote kuvumilia kwa uvumilivu na kuwa na tumaini kwa hivyo maisha sahihi ya imani yanayoongozwa tunapohubili injiria ulimwenguni kote pamoja na kanisa la mungu kuvumilia kwa uvumilivu na kwa tumaini baadhi yetu mnaweza kujiuliza ninapaswaji kuongoza maisha yangu ya imani kwa nini kazi sana na vigumu kwangu kumfuata bwana kama hivyo kwa nini mimi sijakamilika wakati ninajaribu sana kila siku ikiwa unakabiliwa na shida kama hizi ni kwa sababu umekuwa ukijaribu kuongoza maisha yako ya imani wewe tu bila kuungana na kanisa la mungu lazima tushiriki katika kazi ya mungu kwa moyo wote bwana atafurahi na yeye atafanya kazi katika hili kutimiza mapenzi yake zaburi sula ya 133 mstari wa kwanza hadi mstari wa pili inasema tazama jinsi ilivyo vema na kupendeza ndugu wakaye pamoja kwa umoja ni kama mafuta mazuli kichwani ya shukayo ndevuni ndevu za haruni ya shukayo mpaka upindo wa mavazi yake baraka za mungu hutolewa kwa wale wote wanaokaa kanisani mwake na wanaoshiriki katika kazi yake nzuri ikiwa mungu amezungumza na mtumishi wa, na kiongozi na kumbariki basi baraka zake hutelemka kila mahali kwa wale wanaoshiriki nao ndiyo maana mungu anasema jinsi ilivyo vizuri na kupendeza ndugu kuishi pamoja katika umoja anasema kwamba baraka kama hizo zinawangojea wale wanaoshiriki pamoja kwa hivyo yote ambayo tunapaswa kufanya ni kushiriki tu na kanisa la mungu ikiwa kanisa la mungu linajitolea mchana na usiku kwa tangazo la injiri ya maji na roho basi tunapaswa pia kujitolea kwa injiri na kanisa je bwana angefurahi ikiwa tutashiriki katika kile kanisa linafanya ndiyo yeye hufurahi ninadhamani kila mfanyakazi wa mungu ninaamini kuwa wale kati ya watakatifu wanaoungana na kanisa la mungu kwa moyo wote pia ni wafanyakazi wake na wathamini wote walakini sithamini wale ambao hawahusiani na kanisa la mungu ikiwa mtu anakuja kwenye mkutano na ananisikia injiri ya maji na roho ikihubuliwa na anafikiria tu nimechoka sana kusikia maneno ya injiri ya maji na roho mara nyingi kisha nitamwambia nenda katika kanisa lingine ambalo linafaa zaidi kwa ladha yake kila wakati ninapofungua kinywa changu ninahubiri njiri ya maji na roho tu wale kati yetu ambao wanatafuta kitu kingine chochote isipokuwa injiri ya maji na roho wanapaswa kwenda mbali pengine kwa nini kwa sababu hawajagundua hawajaungana katika kshiriki kazi nzuri ya mungu sisi ni watumishi wa mungu bwana ametuokoa kutoka katika dhambi kupitia injiri ya maji na roho kwa hivyo sisi ni watu wa mungu ambao tumepokea ondoleo la dhambi kwa kuamini neno lake na kushiriki katika kazi yake tunaamini injiri ya maji na roho tunashiriki katika kazi nzuri na wale wanaohubiri neno la mungu na kufuata neno lisilosemwa na mungu pamoja ni kwa sababu bwana alisema kuwa anafurahia kazi yetu ya kueneza injili ulimwenguni kote kwa hivyo tumejitolea mioyo yetu kwa uhumisheni huu siyo mafanikio yetu ambayo yanampendeza bwana lakini bwana anafurahia kutuona tukiweka kusudi letu na kuandamana kulingana na mwongozo wa roho mtakatifu walakini wachungaji wengine wanaweza kusema huo sio mtindo wangu wa huduma nimeamua kwanza kufanya mkutano wangu kwa dola za kimarekani elfu thh na kisha kuanza kueneza injili ulimwenguni kote mchungaji fulani alisema kwamba hata panda kanisa jipya mpaka afanye mkutano wake mwenyewe wa dola za kimarekani elfu kmi lakini je hii ni mapenzi ya mungu hapana anatafuta ndoto yake mwenyewe ya uchoyo kinachomfurahisha bwana ni kuhubiri injili wale ambao wameungana na kanisa wakiwa wamejiwekea malengo yao juu ya, ya kuhubiri injili ndiyo ambao wameang, wameungana na mapenzi ya bwana ikiwa imani moja ina nguvu au dhaifu kila mtu lazima aamini kwanza injili ya maji na roho na kufikia wokovu wake hii ndilo jambo la kuharaka sana kwa kila mtu kufanya halafu lazima ashiriki katika kazi ya kanisa la mungu hayo yote ndiyo ambayo mtu anapaswa kufanya ikiwa mtu yoyote hufanya hivi basi atafaulu katika maisha yake ya sio vigumu sana kwetu kushiriki katika vitu vizuri je nitasisitiza kitu kingine chochote isipokuwa njiri ya maji na roho kwako nimetengwa sana siku hizi kwa sababu nimezindua mradi mpya wa biashara mimi hutimia, hutumia karibu wakati wote kwenye mradi huu ni kwa sababu lazima tuunge mkono kueneza injiri ambayo tunaendelea kufungua uboreshaji mpya wa kufanya kazi pamoja na ni kwa sababu hiyo mimi na wewe tunashiriki katika kazi nzuri ya mungu sivyo hivyo kwa kweli sio kwa sababu sisi ni wataalamu wa kazi fulani ambayo tunafanya kwa njiri lakini ni kwa sababu tunataka kushiriki katika kazi nzuri tunapima mema na mabaya kulinganisha na ikiwa kuna jambo la faida kwa kueneza injili tunaamua pia kila sela kwa kiwango hiki lazima uamini kuwa kanisa la mungu linatafuta kutumika injili kulingana na mapenzi yeke na kufuata hatua za viongozi wetu waliotutangulia akili zetu basi zote zitakuwa katika amani kwa kuwa hatuombi kitu chochote kutoka kwa mtu ni vizuri kuongoza na wenyewe kuna jambo moja tu ambalo ninataka kutoka kwako ninakushauri kuamini kuwa hakuna injiri nyingine isipokuwa injiri ya maji na roho kila mtu anapaswa kupokea ondoleo la dhambi kwa kuamini kwa moyo wake wote katika injiri ya maji na roho mara tunapozaliwa mara ya pili basi tunahitaji kutumikia injiri kwa imani mungu anafurahi tunapoeneza injiri ya maji na roho ulimwenguni kote ndiyo sababu ninakuomba ushiriki katika kazi ya kanisa kutumikia injili ya maji na roho hili ndilo nahitaji kutoka kwako kwa kuwa mimi pia ni mshiriki wa kanisa ninashiriki katika dara zake za kiinjiri na hivyo ndivyo unapaswa kushiriki kwako kwa sababu hii kwa maisha yetu yote hakuna kusudi lolote au kusudi lingine ila kueneza injili ya maji na roho lengo letu halijabadilika tangu mwanzo hadi sasa baada ya zaidi ya miongo mmoja hatujawahi kubadilisha madhumuni ya kanisa letu na hatutabadilisha kamwe hata kama mbingu zingeanguka kwa hivyo ninaam ninamwambia kila mtu kwa uaminifu wote jaribio la kanisa letu ni kueneza injiri ya maji na roho yeyote anayeshiriki lengo hili la sisi ni rafiki yetu na mwenzetu hakuna kusudi lingine kwa maisha yetu bali ni kutangaza injiri chochote kinachotutokea tunaishi kwa utukufu wa mungu tunaongoza maisha yanayofaa katika kabisa kwa neno linalosemwa na mungu na tukikaa kanisani kulingana na kusudi ambalo yeye ametuitia kwa wewe kujiunga na kiongozi mtumwa wa mungu ni rahisi sana yale yanayopaswa kufanya ni kuamini tu injili ya maji na roho omba kazi ya kuhubiri injiri na ushiriki katika kazi hii kulingana na uwezo wa hek, na hekima ambayo mungu amekupa hii ndiyo njia ya kuungana na watangulizi wako wa imani hivi karibuni kanisa la mungu lilinunua jengo tulinunua hili kwa sababu litakuwa la faida kwa injili siyo kwa sababu ya kusudi lingine mawaziri wote walikubali ununuzi huu kwa imani wote walikubaliana na mpango wa ununuzi kwa sababu ililenga kutumiwa katika injili kwa ufanisi zaidi mungu alituambia tushiriki katika kila kitu kizuri na kwa hivyo chochote tunachofanya tunafanya kwa faida ya injili ingawa maisha sahihi ya imani yanaweza kuonekana kuwa magumu sana kwa kweli si rahisi sana na si sawa chochote kinachoiletea faida injiri tunapaswa kushiriki katika yeye ni rahisi haya ndiyo yale ambayo bwana anataka kutoa kwetu kwa kuwa bwana alituambia kuamini katika njiri ya maji na roho jambo pekee tunalopaswa kufanya ni kuamini kweli kwa mioyo yetu mungu anawashukuru wale ambao wameokolewa kwa kuamini njiri ya maji na roho kama watu wazuli na waaminifu kama mungu anatafuta kuhubiri injili ulimwenguni kote anatushauri kushiriki katika juhudi hii na ikiwa kweli tutashiriki katika kazi hii atatuita waaminifu na wazuli hakuna chochote kigumu kupitia hapa au sababu yoyote ya kuwa na ufahamu wa kile wengine wanaweza kusema kwa kuwa mungu ameruhusu sisi kushiriki katika vitu vizuri ni sawa tu kwa sisi kuwatii watangulizi wetu wa imani na kuwafuata na kuwa kuungana nao kwa imani hii ndiyo njia ya kushiriki maisha ya imani na sahihi je inafaa kwetu kupuuza watangulizi wetu wa imani hapana haifai ikiwa tutawapuuza wale walio mbele yetu sisi wenyewe pia tutapuuzwa ni sawa kwa sababu mungu ameamulu kushiriki katika mambo mazuri na kwa sababu kuhubiri injili ya maji na roho ulimwenguni kote ni jambo zuri kwa hivyo tunapoona imani ya watangulizi wetu walivyojitolea kwa kazi hii sisi pia tunashiriki jaribio hili waumini wenzangu je unaona ni vigumu kuendelea na maisha yako ya imani labda unakabiliwa na shida nyingi walakini licha ya hii labda ya kufikilia tu shida zako unapaswa kuchukua msalaba wako na umwangalie bwana na kumfuata je uko peke yako na unakabiliwa na wakati mgumu kila mtu pia anapitia kwenye wakati mgumu shida huanguka kwa kila mtu unapofikiria kweli juu yake utaona kuwa hakuna mtu ambaye hana mzigo kabisa unapopitia wakati mgumu ni rahisi kwako kufikiria mimi ndiye ninayepitia shida kama hizi lakini ukiangalia kwa umakini zaidi utaona kuwa kila mtu hupitia wakati mgumu ukizingatia ukweli kwamba tunapata kupumzika kupitia imani na kwamba hakuna mtu ambaye hana shida kabisa katika kimwili kila mtu ana hofu na wasiwasi wasi mwingi ndio sababu mungu alitwambia kubebeana mizigo kila mmoja wagalatia ya wa mmojaa hakuna sababu ya kunyosheana vidole kwa kila mmoja wakati kila mmoja wetu anapaswa kuchukua mzigo wake mwenyewe bado kuna wakati tunahitaji kusaidiana na kutiana moyo kwa kila mmoja tukubariane na kupeana mikono yetu ikiwa mikono yetu ili kusaidiana ikiwa sisi ni bora au wabaya zaidi kuliko mtu mwingine yoyote sisi sote lazima tuongoze maisha yetu ya imani kwa njia hii kulikuwa na wakati ambapo mimi pia nilikuwa natumia mapambano katika mwili na roho hata mimi sio kwa sababu ni rahisi kuwa ninafanya kazi kwa ujasili mbele za mungu hakuna mtu anayetembea kwa ujasili kwa sababu si rahisi sana pia nimekuwa na taabu nyingi za shida nyingi ambazo zilinifunga sana kulikuwa na vizuizi vingi sana ambavyo vilinizuia kwenda mbele kwa kuwa nimeamua akili yangu kupuuza kwa makusudi yote na kukimbia kwa kasi kamili kuelekea injili mungu ameruhusu ugumu kwa kila mtu kwa maneno mengine mungu anaruhusu majaribio asije mtu yoyote akageuka kibuli ikiwa anatumikia injili tu kwa nguvu yake mwenyewe wakati mtume paulo alipokuwa ameugua ame ugonjwa na alisali kwa bidii kwa mungu mara tatu ili amponye bwana akamwambia neema yangu ya kutosha maana uweza wangu Utimilika katika udhaifu wa wa ya mstali, kwa maneno mengine bwana ameruhusu majaribu kwa kila sehemu ya maisha yetu ili tuweze kujinyenyekeza kwa kugundua kutokuwa na uwezo wetu ndiyo maana wakati ya watakatifu wanapitia wakati mgumu watangulizi wa imani wanapaswa kushiriki ushirikiano nao wakikemea ikiwa wanahitaji kukemewa lakini wakionyesha huruma ikiwa wanahitaji kufarijiwa hatupaswi kulaaniana au kudharauliana kila mmoja tukisema huyu mtu hana matumaini yeye anayenyoosha kidole kwa chake kwa mtu mwingine ana makosa zaidi mara kumi na haijarishi wafanyakazi wengi wanaweza kuwa na mapungufu ikiwa wanashiriki katika kazi njema zetu nzuri basi ni wathamani shida kubwa zaidi ni ipi kwa mtu kutoshiriki katika kazi nzuri ndani ya kanisa la mungu ikiwa watakatifu wengine wanajivunia kukaa katika kanisa la mungu na kujaribu kuongoza maisha yao ya imani kwa njia yao wenyewe basi tunahitaji kuwakemea kwa nguvu ili waweze kugeuka ili kwa upande mwingine wanakaa katika kanisa la mungu basi tunapaswa kuwathamini hata ikiwa hawajakamilika huo ndio mwongozo sahihi wakati mungu ametuambia kushiriki katika mambo mazuri tunaweza kupuuza utaratibu wa kiroho katika kanisa lake wakati mapangilio wa kiloho unapouzwa injiri ya maji na roho haiwezi kuenea ndio maana ikiwa unataka kushiriki katika kazi nzuri lazima ushiriki katika agizo la kiloho lililowekwa na mungu haupaswi kukata tamaa kwa sababu ni ngumu sana wala haifai kuwa na kibuli kusema tnatazama mimi ni bora kuliko wewe kwa sababu ni rahisi kwako badala yake ikiwa hauna kutosha au una kipawa katika kanisa la mungu unahitaji kushiriki katika kazi ambazo mungu amekupa na kutumikia injili pamoja na watangulizi wako ni mapenzi ya mungu kwetu kushiriki katika mambo mazuri na kutafuta faida ya injili bila kujali kwa hivyo hakuna sababu kwa nini tunapaswa kuacha kazi ya bwana wakati tunahisi hatujakamilika wala sababu yeyote ya kuhisi tunapaswa kuwa bora kuliko mtu mwingine yeyote ingawa kila mmoja wetu ana tabia tofauti kile bwana anataka kutoka kwetu si sisi sote ni kushiriki katika kazi zake nzuri kwa mpangilio wake kwa kweli ikiwa injili tu inahubiliwa kwa njia yoyote na mapenzi ya bwana yanatimizwa kwa njia furani basi bado tunafurahi hata ikiwa kibuli chetu kimebomolewa bila kujali kama tuna furaha au huzuni kufurahia au kuteseka lazima tumtegemee bwana tumtazamie yeye na kukiambia mbio zetu kwa nguvu tunapaswa kutegemea kuwa bwana atatuthuruhisha shida zetu zote kuweka macho yetu kwake kuomba kwake na kukimbia mbio zetu kwa imani babilia inasema je watu wawili waweza kutembea pamoja wasipokuwa wamepatana amo si sula ya tatu mstali watatu ikiwa tumeunganishwa katika kazi nzuri ya mungu basi hata wakati tumeang, tumeunganishwa tena baada ya kufanya kazi mbalimbali mbali, kila mmoja kwa muda mrefu bado tutabaki karibu na kila mmoja na tutafurahia kufanya ka, kila kitu kinachostahidi ya kutimiza mapenzi ya mungu hata ingawa kazi yetu ni ngumu bado tunafurahi kukiwa tumeungana kwa bidii yetu wakati hatujaanganishwa kwa upande mwingine mioyo yetu haifurahi ninajisikia vizuri kukutana na mtu ambaye anashiriki katika kazi nzuri za mungu mungu pia hujisikia vizuri na mtu kama huyo mungu atamkemea akiuliza je unajari je unataka kuishi kulingana na mapenzi yangu au yako mwenyewe bwana anajua kila kitu anajua kuwa hatujakamilika kwa hivyo hakuna kitu kingine ambacho tunaweza kusema bari hili bwana mimi sijakamilika bado umeniokoa kutoka katika dhambi zangu kupitia injiri ya maji na roho ukanifanya kuwa mmoja wa watu wako na kuniambia nifanye kama kazi inayokufurahisha na inayokupendeza nitafanya sehemu yangu katika kazi hii hatuna kitu kingine isipokuwa kusema maneno haya kuishi maisha sahihi ya imani sio shida au vigumu yale ambayo tunapaswa kufanya ni kuishi tu kama hivi mara tu tukishiriki katika kazi nzuri tutaona ukuaji wetu wa kiroho na maboresho katika maisha yetu ya kimwili maarifa na hekima pia zitakuwa miongoni mwetu na tutajaza utimilifu wa roho mtakatifu ni kwa sababu tunashiriki katika kazi nzuri ambazo tunaona maboresho ya kiroho ikiwa sivyo hatutafanya kazi pamoja basi hakuna baraka kwa sababu tu unaamua nitajipanga zaidi kiroho na ukisoma bibilia na kusali siku nzima je wewe ni mtu wa kiroho unapaswa kushiriki katika kazi inayompendeza bwana uombe pamoja juu ya kazi ya injili ya maji na roho fanya kazi kwa pamoja ukiambiwa kufanya kazi na pigana pamoja wakati msimamo lazima ufanywe hii ni kushiriki katika mambo mazuri mtu wa imani anataka kwa bidii kushiriki katika mema yote imani yake itakuwa haraka na atabarikiwa katika maisha pia labda umeshuhudia hili na kujionea mwenyewe mungu hawabariki wale ambao baada ya kuzaliwa mara ya pili kwa kuamini injili ya maji na roho wanashiriki katika matendo mema na kuishi kwa imani ikiwa mtu anaamini katika injili ya maji na roho na anashiriki katika matendo mema mbele za mungu kwa hiali yake mwenyewe ni kumheshimu mungu ikiwa kwa upande mwingine mtu yoyote anaye anadai kumtumikia bwana kwa uaminifu wakati hata haamini katika njili ya maji na roho au kushiriki katika kazi nzuri basi anamdhi haki mungu mungu alisema wakati alisema wazi kuwa hakuna mtu anayepaswa kumdhi haki lakini bado kuna watu kama hao kumdhalau mungu ni kumdhi haki na kumuuzi mungu ikiwa mtu ambaye hata hajaunganishwa moyo wake katika kazi ya mungu atamwambia nimekuishia nime hivi basi anafanya kejeli kutoka kwa mungu na kujaribu kumdanganya mungu pia anawadhalau watu kama hao kwani bwana ametuokoa kupitia injili ya maji na roho kutoamini katika hili ni kumdhalau mungu imeandikwa usidanganyike mungu hadhihakiwi kwa kuwa kila apandacho mtu ndicho atakachovuna sula ya sita wa saba. ikiwa tunaamini katika injili ya maji na roho tutaokolewa na ikiwa tunamwamini mungu na kushiriki katika kazi nzuri ya kueneza injili tutapokea baraka za imani na tutabarikiwa katika mwili na roho labda ulijionea mwenyewe jinsi labdaulijioneaeewe kweli mungu alikubari, alikubali alikubariki wakati katika maisha kazi yake nzuri wakati mtu anashiriki kwa moyo wote katika kazi ya bwana kwa imani mungu atajaza mapungufu yake yote kwa njia tofauti na atamsaidia lazima kweli tushiriki katika kazi nzuri hatupaswi kujifanya tu kushiriki ni vigumu kwetu kuishi kabisa injiri ikiwa bado kuna mambo mengi katika mwili na moyoni mwetu lakini mara tu tukiungana na kanisa basi uchafu huondolewa na tunaweza kuonja furaha na kuishi kwa imani kulingana na mapenzi ya bwana mhudumu mmoja aliwahi kuniambia nina shida hizi na hizi nimechoka sana kuendelea na huduma yangu lakini hii siyo jambo ambalo linapaswa kusemwa na mtu yoyote anayeshiriki katika kazi ya mungu kama yesu alivyosema mtu yoyote akitaka kunifuata ajiikane mwenyewe na ajitwike msalaba wake kila siku na anifuate luka sula ya wa tatu. kila mtu ana mzigo wake kila siku na anifuate kila mtu ana mzigo wake yuko wapi mtu ambaye hana mzigo yeyote asiye na mzigo ni mtu ambaye hayuko kwa bwana kila mtu ana mzigo wake mwenyewe ni kwa sababu tunashiriki pamoja katika kazi nzuri ambazo tunapenda na kuthaminiana ingawa sisi sote ni tofauti katika haiba yetu sisi ni wamoja mioyoni mwetu hatutumikii injili tunaweza kusababisha hata sote tunaweza kutupa hata heshima yetu wenyewe na haiba yetu kama mungu anasema upendo hustili wingi wa dhambi walaka wa kwanza wapetro sula ya 4 na mstali wa 8 ikiwa kweli tumeunganishwa katika bidii yetu ya kutumikia injili basi makosa yetu yote yatazikwa waumini wenzangu je maisha yako ya imani hau, ni rahisi au ni magumu kuyaongoza unapoweka moyo wako kushiriki katika kazi nzuri ya mungu kuweka imani yako katika injiri ya maji na roho ni rahisi walakini ikiwa hautaweka akili yako na kujaribu kuongoza maisha yako ya imani kulingana na hali yako kwa mitindo wowote unaopendelea basi utaona ni vigumu sana kuendelea na maisha yako na ya imani vizuri je ungependa kuishi maisha ya aina hii maisha ya imani ambayo yanapambana na shida kila wakati ambapo shida moja ha hutatuliwa na shida nyingine ikiwa sivyo basi lazima uweke moyo wako madhubuti na ukimbie mbio zako kwa imani unaweza kufikiria kuwa wewe ndiye tu unapitia wakati mgumu zaidi lakini je kuna mtu yeyote ambaye hayakabili shida kama wewe hapana kila mtu anajitahidi mimi pia ninakabiliwa na shida nyingi lakini basi tena sina shida yeyote hiyo ni kwa sababu nimemkabidhi mungu shida zangu zote je nawe kufanya ufa, nini wakati hakuna kitu kati ya shida zangu ambazo ninaweza kujishughulikia mwenyewe ninakubaliwa na shida nyingi kwa sababu mimi sina nguvu ya kuzitatua lakini bado ninamtazama bwana na kuamini shida zangu miguuni mwake basi mimi kushiriki katika kazi anayopenda bwana ndiyo tunavyopaswa kusonga mbele kuwa chini kunaweza kusuluhisha shida yoyote na kwa hivyo badala ya kujisalimisha tunapaswa kuunga, kuangalia kwa bwana na kushiriki katika kazi anayopendezwa bwana hii ndiyo njia iliyobalikiwa ikiwa tunashiriki katika kazi ya mungu kwa imani tunaweza kuishi nguvu kutoka kwa bwana na yeye hutupa uwezo na kutubariki kuzaa matunda mengi kwa kazi yake ya haki kuishi kwa imani ni kukabiliwa katika mwili na roho ndiyo maana tuna furaha sana kuishi katika kanisa lake ni furaha gani iliyoweza kupatikana ndani ya mioyo yetu ikiwa hatujazaliwa mara ya pili ni nini kingine kinachoweza kukufanya uwe na furaha na kuridhika katika wakati huu wa mapungufu basi unapokea msamaha wa dhambi zako zote yanayokungojea na makunyanzi zaidi kwenye uso wako hata ikiwa umepokea ondoleo la dhambi maisha pia yanakosa furaha kama unavyo imani ya kutosha ya kushiriki kutangaza injiri tunawezaji kufurahi wakati hakuna kusudi lolote au tumaini lolote je ni furaha gani ikiwa hautatumikia injili hakuna furaha kabisa ni kwa sababu watu hawawezi kupata furaha yeyote wakati wote hutumikia wakati wa maisha yao kuwa na kitu hujaribu kutoroka kutoka katika maisha yao ya utupu na yasiyokuwa ya maana sisi tuliozaliwa mara ya pili tofauti tunaamini na kufurahi mioyoni mwetu kwa sababu tunamtumikia injiri waumini wenzangu je umechoka mimi pia nimechoka lakini je bado unaamini katika injiri ya maji na roho ninaamini kuwa unafanya tumaini langu ni kwa kuwa utaimarishwa katika imani hii na kushiriki kazi nzuri inayotangaza injiri ya maji na roho ulimwenguni kote je kweli unashiriki katika misheni hii ya thamani ikiwa ni hivyo basi wewe ni mtu uliyebarikiwa maisha sahihi ya imani hayana misemo tu ni maisha halisi na dutu halisi ili wasiwasi wako wote na hofu ipotee katika ipotee lazima uzikabidhi kwa bwana utakapokea wasiwasi wako miguuni mwa bwana atakwambia kuwa ataviondoa vyote ikiwa tutafanya kile kilichompendeza bwana atafanikisha maisha yetu yote atatuweka sisi sote kadri tunavyoendelea na maisha yetu ya imani ndivyo pande zetu za uaminifu zinafunuliwa nasema hivi tena kwamba lazima uangalie juu ya injili ya maji na roho wakati wowote upungufu wako utafunuliwa ruhusu tu injili hii mwenyewe kwenye moyo wako na ushiriki kazi nzuri za mungu ndipo mungu atashughulika na mapungufu yako katika siku zijazo atawarekebisha kwa hakika kupitia mtu yoyote ambaye atakuwa pale mwanamke ataweka maharage makavu ndani ya kinu kwa muda mrefu maharage kadhaa yatatoka kwenye kinu basi angeanza kutwanga maharage ambayo bado yako ndani ya kinu na kisha akakusanya maharage yote ambayo hayaluki akaweka ndani ya kinu na akayatwanga tena hata hivyo maharage kadhaa bado yataluka tena kwa hali hiyo mwanamke huyo atayaweka kwenye kinu na wakati huu badala ya kutwanga tena ataweka ataweza kuweka na kuyasaga ili kusasiruke tena je ingiumiza kiasi gani kuwa chini ya kupondwa kama hivi mungu anataka kusaga aina yetu ya imani ili kuibadilisha kuwa unga mzuri na kutufanya kuwa kiumbe kipya na kwa hivyo tukiendelea kuruka pengine atajaribu kuweka njia yetu mwishowe tutavunjika kwa uchungu wa kusagwa kwa kweli kama bwana yu hai mwishowe atawaacha wale wote ambao kwa kaidi wanakataa kurithishwa kwa vyombo bora vya injili ya mungu mungu huwa haachi hadi atimize kila kitu kama vile alivyokusudia kwa nafasi yoyote je kuna mtu yoyote kati yenu ambaye sasa anasumbuka basi lazima utambue kuwa mungu anakuboreshea kuwa chombo kipya ikiwa hii haikufanikiwa mwanzoni bwana wetu ataendelea kukusafisha hadi mwishowe utafanywa kuwa chombo chake kwa nini kwa sababu anakupenda mimi pia nilikuwa na kasoro nyingi kama mtumishi wa mungu lakini niliumbwa ndani ya, na, ya saa baada ya kupigwa kuvunjika na kukandamizwa na mungu inaweza kuonekana kana kwamba moyo wangu ungekuwa mgumu ikiwa ningekuwa na huruma bila hofu lakini mungu alinifanya kugundua mungu anafanya hivi kwa sababu ananipenda kunitia moyo kushiriki katika kazi yake kwa hivyo mbali na kuwa na mgumu majaribu zaidi ambayo nilikabiliwa moyo wangu wa dani ulionyesha mwishowe niliweka nia yangu kuhitimisha afadhali niwe mlinzi wa mlango wa kwenye hekalu la yehova kuliko kuishi katika ikulu yoyote na nikaja kuamini kuwa ni bora kuishi siku katika ufarume wa mungu kuliko miaka elfu moja katika ulimwengu huu mara moyo wangu unakubali kwamba ilikuwa baraka kumtumikia bwana nilihisi amani moyoni mwangu kwamba tangu wakati huo kazi ya bwana ikawa kazi yangu na chochote kizuri kwa bwana kilikuwa kizuri kwangu pia nimefurahi sana kuwa na imani ya ujasiri baada ya majaribu mengi na shida lakini hadi nilipofikia hatua hii nilikuwa nimekum, nimekumbwa na mawazo mengi ya kimwili yaliyojitokeza ndani yangu nikishangaa napaswa kula nini napaswa kunywa nini injiri ya maji na roho ndiyo ukweli kwa hivyo si nabudi kuhubiri injiri hii lakini ninawezaje kupata pesa nyingi kununua majengo kubwa la kanisa na kuhubiri njiri wakati huo huo walakini bwana alinipanda vizuri kabisa mwishowe moyo wangu ukafikia kukili bwana hata ikiwa hautanibariki na hata ukikosa kunipa jengo kubwa nitashukuru ikiwa ungefanya niruhusu nikutumikie moyo wangu wakati huo ulikuwa na amani lakini hadi hii ilipotekea furaha yangu na kutokwa na furaha vyote vilitegemea hali yangu mwenyewe ninaamini kuwa bwana atafanya kazi juu yako kwa njia hiyo hiyo pia na kwa hivyo nakuacha peke yako ikiwa unaamini sana katika injili ya maji na roho basi nitakuacha katika mikono ya mungu wale ambao hawajavunjika hivi karibuni watavunjika baadaye hata ikiwa unakuwa mchungaji mungu atavunja kila kitu ulicho nacho ikiwa ni lazima ikiwa una nidhamu sahihi sasa au baadaye utakuwa na nidhamu mwishowe ndiyo sababu ninakuacha pekee yako chini ya uangalizi wake ni vigugu msadi kuadhibiwa tena unapopokea jukumu zaidi na bado haujapata mdhamini wa kutosha kwa hivyo ni bora ufunzwa kulingana na nyakati zinazofaa imeandikwa yeye aliyefundishwa neno a, a, asishirikiane katika vitu vyote vizuri na yeye afundishaye ingawa mtume paulo alisema haya hapa tu kifungu hiki ni muhimu sana tumeyapanga yote katika vichwa vyetu jinsi tunavyoweza kuitumikia njiri ya mungu lakini hatuna nguvu ya kuitimiza mpango wetu lakini bwana sababu bwana wetu alitwambia tushiriki katika mambo mazuri na kwa sababu tunaamini kuwa bwana atakuwa pamoja nasi kwa mara nyingine tena tunapata nguvu mpya ya kuitumikia njiri ya mungu huduma ya kueneza njiri pia ni yako ikiwa mungu yuko nawe hakuna chochote cha kuogopa nitashiriki katika kazi yake nzuri na kuhimiza nyote pia kushiriki katika kazi hii maisha ya imani ni rahisi hakuna chakuwa na wasiwasi au hofu badala ya kujaribu kutekeleza kazi ya mungu kwa njia yako mwenyewe fanya kazi pamoja na watangulizi wako kama ilivyofundishwa kanisa la mungu hiyo ni bora zaidi kuliko kufanya bidii yako kulingana na njia yako mwenyewe ikiwa unaendelea na kazi za mungu uhuru au binafsi basi ungefanya bidii zaidi na bado kazi yenyewe haingekamilishwa kwa muda gani unaweza kufanikiwa kufanya kazi ya mungu kama hii ukitegemea nguvu yako mwenyewe je hautafanya bidii peke yako tu kuanguka na kupotea tunaimalishwa tu ikiwa tunashiriki katika kazi nzuri ya mungu pamoja haijalishi mtu yoyote anaweza kuwa na nguvu na amedhamilia ikiwa anajaribu kufanya kazi ya mungu peke yake atakamilisha mtu aliyevunjika muda mrefu kabla ya kupata chochote ikiwa hata hivyo tunaungana pamoja katika injiri ya maji na roho na tukifanya kazi pamoja kwa kazi nzuri ya mungu tutapata nguvu ya kutumikia kazi yake yote na kama hatufanya kazi pamoja hatutakuwa na nguvu nina shauri nyote kushiriki katika kazi njema ya bwana naamini kuwa kweli utafanya hivyo ninaomba bwana awabariki nyote ambayo mnashiriki katika kazi yake nzuri amen