hebu eb injili ya maji na roho kwa ufahamu sahihi wagalatia ya wa saba, wa hadi ka tangu sasa mtu asinitabishe kwa maana ninachukua mwilini mwangu chapa zake yesu ndugu zangu neema ya bwana wetu yesu kristo na iwe pamoja na roho zenu amena mungu alisema wasimsumbue paulo katika sehemu ya mwisho ya wagalatiya mtume paulo alisema haswa tangu sasa mtu asinitabishe kwa maana ninachukua mwilini mwangu chapa zake yesu sula ya 6 wa alichomaanisha paulo hapa ni kwamba watu hawapaswi kujaribu kupokea ondoleo la dhambi kupitia imani yao batili wala kudai kuwa hawana dhambi alisema kwamba hakuna mtu anayepaswa kumsumbua tena haswa kwani alizielezea vya kutosha jinsi ilivyo imani potofu kwa walanguzi kujaribu kuwa watu wa mungu kwa kutahiliwa kwa maneno mengine paulo aliwaambia wasimpe uzito au kumtoa nguvu kwa imani hizo mbaya je ni kweli mtume paulo alichanganyikiwa sana kwa kusema maneno kama haya wale ambao walimtesa mtume paulo zaidi hawakuwa wageni bali walikuwa watetezi wa kutahiliwa kimwili na wafuasi wa imani za kisheria miongoni mwa watendakazi na watakatifu waliomo ndani ya kanisa la mungu ambao walitesa roho ya paulo barua za paulo zinaonyesha waziwazi jinsi waasi walivyokuwa wakimtesa na kwa mwendelezo mara tu mtume paulo alipohubiri injili kwa mataifa na kuwafanya waamini kweli watetezi wa tohala waliaribu kazi yake kwa kuwaambia mnaweza kuwa wazao wa ibrahimu ikiwa tu mmetahiliwa walihubili njiri tofauti wakati paulo alipokuwa mbali na wafanya waumini wa mataifa mengine kutahiliwa katika miili yao na zaidi ya hayo wale waliotahiliwa kwa mwili walilaani ndugu zao wasiotahiliwa bila kugundua jinsi hii ilivyokuwa mbaya kwa njiri ya mungu hao walanguzi waliishia kutenda kosa kubwa paulo alikuwa na huzuni kwa sababu ya watu hao na kuwaambia tangu sasa mtu yoyote asija akanisumbua alikuwa akisema usinisumbue na suala hili acha mizozo na kupoteza wakati wako kwa vitu visivyo na maana kwa kuwa mungu ametuokoa kutoka katika dhambi kupitia neema ya injili ya maji na roho yale unayopaswa kufanya ni kuamini tu ukweli huu na kuhubiri kwa uaminifu ni nini bado ninakosekana hapa kwamba unadai kwamba watakatifu lazima watahiliwe katika mwili badala ya moyo kwa sababu ya hawatajatahiliwa usiniudhi tena na suala hivi baadhi ya wakristo wamejidanganya wakati, katika wakati huu pia bado kuna watu kama hao ambao wanawatesa watakatifu watu hawa sasa wanadai kwamba zambi zao zinaondolewa kwa kufanya sala za toba wamejidanganya wenyewe wanaamini pia kuwa hawana dhambi hata wanaamini katika damu ya msalaba tu wakristo hawa hawajui njiri ya maji na roho wala hawaamini na hawasi, hawasalimisha katika hili neno la kweli la mungu lakini bado wanajiamini wenyewe kuwa hawana dhambi wakisema kwa upotofu kuwa bwana amewaokoa kutoka katika dhambi kwa kusulubiwa kumwaga damu yake na kufa msalabani na kuwashawishi wengine wengi kujidanganya kuamini kuwa wao hawana dhambi wananeneza injili ili isiyokamilika wakristo waleo walio na imani ya kisheria wamejidanganya wenyewe kwa dhana potofu kuwa wameokolewa kutoka katika dhambi zao kuzidiwa na mhemko wao wenyewe na kutawaliwa na udanganyifu wao wenyewe wanaamini kwamba kwa kweli hawana dhambi kwa kifupi wanasisitiza kwa upofu kuwa hawana dhambi wanasema kuwa hawana dhambi kwa sababu yesu amewaokoa kutoka katika dhambi kwa kumwaga damu yake na kufa msalabani lakini hivi ndivyo ilivyo ni kweli kwamba wale wanaomwamini yesu vizuli hawana dhambi walakini ni wale tu ambao wanaamini kuwa yesu kristo alikuja duniani na ametuokoa sisi kutoka katika dhambi za ulimwengu kupitia injili ya maji na roho ambapo hawana dhambi basi hivi vipi kuhusu wale wanaoamini katika damu ya msalaba tu je dhambi zao pia zimefutwa kutoka myoyoni mwao hapana wale ambao wana imani aina hii wanajidanganya tu na dhambi dhahili inabaki mioyoni mwao wanamtesa mungu baba na yesu kristo na wanatesa kanisa la mungu na watakatifu wake ambao wana injiri ya kweli ya maji na roho wanaendelea kujidanganya bila hata kugundua kuwa ni kweli wanauawa watu ambao hawapaswi kufa na kuwaweka hai ambao hawapaswi kuwa hai wa ha imani yao haiwezi kuwa mbaya zaidi wakristo wengi hawaamini tu katika uf- ufundisho la toba lakini pia mafundisho ya utakaso wa kuongezeka mafundisho ya utakaso wa kuongezeka kufundishwa kwamba wakati mtu anamwamini yesu kwa muda wa kutosha mwili wake na moyo wake unabadilishwa polepole pole, kufikia utakaso kamili imani kama hiyo ni imani potofu inayotekelezwa inayo kwa vitendo na ya kisheria ni kwa sababu watu hawa hawajui njiri ya maji na roho kwamba wanaamini kwa upofu kuwa mungu amewachagua kwa sababu tu wanamwamini yesu hii yote siyo kitu zaidi ya imani ya ubinafsi ya udanganyifu kama vile waasi walivyomsumbua mtume paulo leo wafuasi wa imani hii ya imani wanasababisha shida ya kiroho kwa watumishi na watakatifu wa mungu je ni kazi gani ya haki ambayo yesu kristo alifanya alipokuja duniani kwa kubatizwa na yohana mbatizaji yesu alichukua dhambi zetu na alilipa malipo yote kwa kumwaga damu yake na kufa msalabani ametukomboa kutoka katika dhambi na ubatizo wake na kumwaga damu kwa hivyo mtume paulo alisema kwamba imani yake katika injiri ya maji na roho ilikuwa arama ya yesu juu ya mwili wake kuhubiri injiri ya maji na roho mtume paulo alikuwa amepigwa kwa viboko 4 chini na mara 39 kwa maneno mengine kwa muda usiyozidi mara tatu na pia alikuwa amepigwa mawe karibu afe vigumu kuishi mioyoni mwetu pia tunayo harama ya imani katika injiri ya maji na roho na katika miili yetu pia tunayo harama ya mateso ya kristo na ya mwili ambayo tumetubeba kwa ajili ya yesu kristo walakini paulo alivumilia shida zaidi za kiroho kwa sababu ya walanguzi paulo alikuwa na arama ya imani akimwamini yesu aliyekuja na injiri ya maji na roho mtume paulo alikuwa mtumishi wa kweli wa mungu kwa kuwa alikuwa na harama ya imani inayoonyesha kuwa alikufa kristo na yesu kristo na alifufuka pamoja na yesu kristo imani yake katika injiri ya maji na roho ilimfanya akili wazi kuwa injili hii ndiyo ukweli pekee imani yake pia ilimfanya aishi kwa injiri hii ya kweli bila kujali alikuwa na shida vipi kwa injili yake paulo alikuwa na alama kama hizo za imani ninapomaliza mahubiri yangu kwenye kitabu cha wagalatia ningependa kuweka wazi ujumbe wake wa msingi mtume paulo alishuhudia waziwazi uhalifu wa wale waliodai tunamweza kuwa watu wa mungu na kizazi cha ibrahimu ikiwa tutatahiliwa imani ya waliotahiliwa kati ya watakatifu wa galilaya siyo sahihi imani ya mtume paulo imenukuliwa kwa muhutasari katika waghalatia sura ya 3 mstari wa 27 ambapo alisema maana ninyi nyote mliobatizwa katika kristo mmemvaa kristo kifungu hiki kutoka kwa wagalatia sura ya3marw27 wa ni ushahidi wazi kabisa kwamba paulo aliamini na ku- alishuhudia injili ya maji na roho hakuna mwingine isipokuwa hii ni njiri ya kweli ambayo paulo aliamini kwa nini mtume paulo alitaja ubatizo ambao yesu aliupokea kutoka kwa yohana mbatizaji hivyo ni kwa sababu paulo aliamini katika injiri ya maji na roho je inamaanisha nini kwa kifungu cha sisi kubatizwa katika kristo hii inamaanisha kuamini kwamba dhambi zetu kupitia kwa imani kwa kweli katika haraka wote wa paulo hatuwezi kupata maneno injiri ya maji na roho halisi kama ilivyo ikiwa injili ya maji na roho imesemwa wazi ili kila mtu ajue kwa nini bibilia inasema kwamba injili hii ni siri ya kristo la wa ya je mungu angefundisha injili ya maji na roho kwa wale wanaosimama kinyume chake kama ingekuwa wewe ungefungua chumba chako cha hazina kwa maadui zako bila shaka hapana mungu amefundisha injili ya maji na roho kwa wale wanaotii na kufuata neno lake lakini kwa wale ambao hawafanyi mungu ameficha injiri hii wazi kabisa kama siri yake ya kiroho isaya sura ya wa wa hadi natumaini mahubili yangu ya kweli kwenye kitabu cha wagaratia yatatafasiliwa haraka iwezekanavyo na kutumika kama ushuhuda kwa watu wokote ulimwenguni hivi karibuni hii ni kwa sababu kitabu cha wagalatiya huonyesha waziwazi makosa ya waliotahiliwa na kwa kufanya hivyo inawawezesha wakristo kutambua jinsi fundisho la toba linaloonea one, one, katika ukristo wa leho ni baya sana injiri iliyopewa ushuhuda na paulo ni injili ya maji na roho na injiri hii pekee ndiyo ukweli kwa hivyo injili yoyote ile isipokuwa injiri ya maji na roho ni injiri tofauti16 sura ya wa hakuna mtu anayepaswa kuhubili injiri tofauti lakini licha ya hii wakristo walewo wanahubili injiri tofauti wakisema mwamini yesu kwa njia yoyote ile kwa muda mrefu ukiamini kuwa yesu alimwaga damu yake na akafa msalabani kwa ajili ya dhambi zako ndipo mtafanywa watu wa mungu wanajaribu kupaka roho za watu na injiri nusu na kuwafanya wamwamini yesu hata kama bado wanabaki wenye dhambi lakini watupwe motoni ni bora kwao wasihubiri injili yao kabisa kwani ni njiri ninayoamini na kuhubiri ni njiri ya uongo kwa hivyo wanapohubiri njiri yao ndiyo huzidi kuwa mbaya kuishi kufanya mazoea mbele za mungu ni matokeo gani wametokana na kuongezeka kwa njiri ya, ya uongo kama hivi hata ingawa kuna wakristo wengi zaidi wanasimama kinyume na mungu upendo wao kwa mungu umepotea na sasa tunao watu wachache ambao wanataka kumwamini yesu licha ya ukweli kwamba kuna wakristo wengi wanamuamini yesu kwa udanganyifu na manabii wa uongo na kwa hivyo hata wale ambao kwa kweli wanataka kupokea ondoleo la dhambi zao kutoka kwa mungu hawawezi kupata ukweli halisi wa wokovu hakuna injili ya uongo inayookoa roho ya mtu yoyote lakini inamuua tu hakuna anayepaswa kuhubiri injili ambayo haina kitu ni kama ganda tupu kitabu cha wagalatia kinaelezea jinsi mtume petro alikosolewa na paulo kwa tabia yake ya kinafiki wagalatia sura ya pili mstali wa 1 umi 1 hadi mstali wa 1 umia 6 petro alikuwa ameonyesha maisha ya kisheria akiwaambia mataifa kuwa wanapaswa kuishi kama wayahudi wakati kwa kweli yeye mwenyewe hakuyashika maagizo yote ambayo wayahudi walipaswa kuyashika kwa kweli kabra ya yesu kuja hapa na kuosha dhambi za kila mwenye dhambi ilikuwa halali kwa wayahudi hata kuungana na mataifa na kuvunja mkate nao lakini petro alikutana na kura wa na wakristo wa mataifa siku kama hiyo wanaume kadhaa kutoka kwa yakobo walikuja na kwa mshangao petro akakimbia ndiyo sababu paulo alimkemea petro akisema kwa nini unaficha sasa wanaume wa yakobo wako hapa kwa nini unajifanya unashika sheria umeokolewa pia kwa kuamini wokovu wa maji na roho na kwa nini unawaambia watu wa mataifa watunze sheria ambayo huwezi kujiwekea mwenyewe kwa inavyoonekana isingekuwa kwa mtume paulo watu wengi wangepitisha tu mafundisho ya waasi bila kugundua kuwa walikuwa wasiooshi kwa maneno mengine watu wengi hawakuwa na wazo kwamba mafundisho ya waasi walitukana injiri ya maji na roho na kulitupa kanisa katika machafuko ya kiroho petro alikuwa mtu aliyeamini injiri ya maji na roho akitangaza pia kuna kielelezo ambacho sasa kinatuokoa ni ubatizo wa Petru, tatu, wa petro ya alakini hata kama aliamini katika ubatizo wa yesu bado alianguka kwa unafiki ukizingatia hii ni wazi kabisa kuwa watu wengi hawakuzingatia kabisa mapungufu ya imani ya kisheria hata leo wakristo katika wakati huu bado wanaendelea kufanya sala za toba wakidhani kwamba wangepokea ondoleo la dhambi zao kwa njia hii wachache wanajua jinsi mafisadi wanavyotegemea sala zao za toba ingawa wanadai wameokoka kwa kumwamini yesu kama mwokozi wao bado wanajaribu kuosha makosa ambayo wamefanya wakati wanaishi katika ulimwengu huu kupitia maombi yao ya toba wanafiki huwa hii ni sawa tu lakini hiyo ni imani potofu je tulipokea ondolewa la dhambi zetu kwa kufanya sala za toba kwa yesu kristo hapana tuliondolewa kutoka katika dhambi zetu kupitia imani yetu tukijitambua kama marundo ya dhambi na tukatambuliwa na, kuta, na kuamini kuwa bwana alikuwa amezifuta dhambi zetu zote kwa kubatizwa na kusurubiwa hadi kufa na kwamba kwa njia hiyo ametuokoa kutoka katika dhambi zetu zote injili ya maji na roho bwana wetu ameosha dhambi zote zilizokuwa mioyoni mwetu ni kwa kuamini injili ya maji na roho ambayo kila mtu alifanywa kuwa hana dhambi injili ya kweli ya wokovu ni injili ya maji na roho kwa hivyo ni kwa nini dunia bado watu wanafikiria kwamba wanaweza kufuta dhambi zao kwa kufanya sala za toba hili si kitu zaidi ya wazo la kidini siyo imani halisi inayotokana na injili ya maji na roho bado wanafikiria kwamba dhambi zako zimefutwa kupitia maombi yako ya toba lazima ufahamu kwamba ondoleo la dhambi haliwezi kupokelewa kupitia sala za toba walakini licha ya hili wakristo wengi hawatambui kuwa ni makosa kufanya sala za toba wanafikiria kuwa kwa sababu wanafanya maombi ya toba au wanavumilia maombi kama haya hii haimaanishi kuwa hawataweza kuokolewa kutoka katika dhambi kwa kweli lazima tutubu wakati wowote wa tunapofanya kitu kibaya tunapaswa kugeuza matendo yetu wakati tunapotambua dhambi zetu lakini hii ni tofauti sana na maisha ambayo hutegemea sala za toba je wenye haki waliozaliwa tena wanapaswa kufanya nini wanapotenda dhambi mbali na kumwomba mungu katika maombi yao ya toba ili yasamehe dhambi zao wazaliwe mara ya pili wanapaswa kufanya sala za kukili kukili dhambi zao kwa kuamini njili ya maji na roho na lazima wageuke kutoka katika makosa yao wakati wowote watakapotambua dhambi zao lakini ni ujinga sana kwa mtu kujaribu kuosha dhambi zake kwa kufanya sala za toba je unaona kuwa sala za toba zimetoka katika imani za kijinga na za kisheria je sasa unaelewa vizuri kuwa ni imani isiyo ya kweli kwa wanaojivinjari waleo au wanasheria kujaribu kuosha dhambi zao kwa kufanya sala za toba wachache wanajua kuwa mtu hawezi kuosha dhambi zake kwa kufanya sala za toba kati ya wakristo laki moja labda kuna mmoja au wawili tu wanaojua hii hata ingawa wakristo wengine wana ujuzi huu bado itakuwa haina maana hii ni kwa sababu hawana njia nyingine mbadala ya kuosha dhambi zao na kutokubali kwao kunawarudisha kwenye sala zao za toba dhamili zao haziwezi kusaidia lakini kushitaki kwa dhambi zao na kwa hivyo hawawezi kuzichukia isipokuwa watafanya sala za toba wanaweza kuomba kwa mungu ah, mungu nimefanya dhambi hii na hivyo naomba msamaha wako afadhali nisamehe tena ikiwa utanisamehe kwa dhambi hii sitafanya dhambi kama hiyo tena imani ya aina hii ndiyo imani iliyoidhinishwa rasimi katika ukristo imani kama hiyo inatokana na ile inayoitwa mafundisho ya uadilifu ndiyo maana mtume paulo anatuambia kwamba ni makosa kujaribu kuosha dhambi kwa kutahiliwa mwili paulo alisema kwa nzia sasa mtu asiangalie tunahitaji hapa kuelewa moyo wa paulo paulo alienda kusema hivi kwa sababu ilikuwa akisumbuka sana na wale waliotahiliwa imani hii ya kisheria imepita hadi sasa ikisababisha imani ya watu wengi kupotea kwa sababu hiyo karibu wa kristo wote wameshikwa na imani isiyo ya kweli ya sala za toba wakijaribu kuoshwa kutoka katika dhambi zao kwa njia hii isiyofaa ilikuwa fundisho la kweli kabisa kufundishwa kwamba mtu anaweza kuwa mtu wa mungu kwa kupokea tohala ya mwili kwa hivyo wakristo wa leo lazima watambue jinsi ilivyo vibaya kuamini katika fundisho la toba na mafundisho ya utakaso wa kuongezeka wakijaribu kuwa watu wa haki barabarani kwa imani hii waliosafishwa katika mwili na roho lazima waelewe jinsi imani hizo zinavyomsumbua mungu na watumishi wake na wale ambao wameanguka katika mafundisho hayo matupu lazima watambue kuwa wanapaswa kuachiliwa kutoka katika mafundisho haya ya uongo na warudi kwenye kweli haraka iwezekanavyo maoni kadhaa juu ya wakristo wareo ambao husema kuwa hawana dhambi bila kujua injili ya maji na roho siku chache zilizopita nikiwa kwenye matembezi niligundua vitabu kadhaa vya ekaristi nikisambaza vijikaratasi katika mitaa nilichukua moja ya magazeti yao ya injili ya kuyasoma ku walibishana katika kichwa cha gazeti la injili kuwa mtu anaweza kuwa mtu mwadilifu bila dhambi ikiwa anamwamini yesu lakini nilikatishwa tamaa na yaliyomo watengenezaji wa gazeti hili hawakujua injiri ya maji na roho nilihisi kuwa ingekuwa bora ikiwa injiri kama hiyo aingekuwa imehubiriwa hata kidogo ingawa ni kweli kwamba mungu amezifuta dhambi zetu zote hii haimaanishi kwamba mtu yoyote anapaswa kudai kuwa hana dhambi bila ufahamu wa injili ya maji na roho hakuna dhambi za mtu zilizofutwa kwa kuamini kwa njia hii walakini richa ya hili hivi ndiyo jinsi wainjirisi waliamini na kuhubiri kwa sababu ukweli ni kwamba mungu amefuta dhambi za mwanadamu mara moja na kwa injili ya ukweli ya maji na roho ni muhimu kwetu kumjua yesu kristo kama mokozi ambaye amekuja na injili hii ya kweli na kuamini hivyo kwa mioyo yetu hapo ndipo tunapoweza kuwa watu wa mungu lakini tugundue na kuamini upendo wa kuu wa kweli ambao bwana amezifuta dhambi zetu na injili ya maji na roho wakati watu wakiwa hawajui injili ya ukweli ya maji na roho wanaamini kwamba yesu alifuta dhambi zetu pale msalabani ni sawa na kujinasibisha wenyewe kuamini udanganyifu wao wenyewe wainjilisti wanahubiri injili kila wakati wakisema kwamba yesu alifuta dhambi zetu msalabani wanasema kwamba kwa kuwa mungu alifuta dhambi zao zote msalabani peke yake wamefanywa kuwa wasio na dhambi ikiwa tu wanaamini katika ukweli huu madai yao yanaweza kuonekana kuwa ya kweli mwanzoni lakini ni mafisadi kabisa tunahitaji kutambua hapa kwamba kwa sababu tu wanajua matokeo ya injiri hii haimaanishi kwamba dhambi zao zimefutwa kwa sababu wanabaki katika ujinga bila injiri ya kweli ya maji na roho imani ambayo inatuokoa kutoka katika dhambi haifikiwi tu kwa kujibu jila la mwisho la wokovu lakini inatuhitaji pia kujua yaliomo kwenye ukweli huu ili kupokea ondoleo la dhambi lazima mtu ajue yaliyomo ambayo yanaunda ukweli wa wokovu na matokeo yake bila kuelewa utaratibu wa ondoleo la dhambi kujua tu matokeo ya mwisho haimaanishi kuwa tunaweza kuokolewa yesu alisema na sisi sote tena mtaifahamu kweli nayo hiyo kweli itawaweka huru johana Sula ya nane wa mbili. walakini wainjili wanahubili kwamba watu wanaweza kuwa wasio na dhambi kwa kumwamini yesu bila kujua injili ya kweli ya maji na roho kwa hivyo hii inathikitisha sana ndio maana nimeonewa sana na imani ya kijinjili tofauti ya imani kati ya mtu anayejua injili ya kweli ya maji na roho na mtu ambaye hajatokea anaweza kuonekana kuwa mwembamba kama karatasi lakini hata karatasi wakati inawekwa juu ya macho ya mtu inamzuia kuona ulimwengu tofauti ya imani ya kujua injiri ya maji na roho ni kutokujua matokeo yake ni tofauti kabisa dhamani nilifundisha watu kuwa waadirifu na mwisho kuwaongoza kubaki wenye dhambi matokeo yake ni makubwa kulingana na tofauti hii nyembamba kama karatasi unaweza kuona ulimwengu wote au kupufushwa kabisa hivi ndivyo tofauti ulivyo muhimu kulingana na ikiwa unajua au haujui injiri ya kweli ya maji na roho yeyote anayehubiri injiri lazima ajue ukweli wa injiri ya maji na roho na ahubiri injiri hii tu lazima aamini katika mfumo sahihi wa kweli unaotupeleka kwenye jibu sahihi ya kuwa tumeumbwa bila dhambi ikiwa tunamwamini yesu na kuhubiri injiri ya maji na roho kama yaliomo ndani ya kila mtu wale wote wanaodai wamesamehewa kutoka kwa dhambi zao zote bila hata kujua injiri ya maji na roho wana imani ya uongo imani yao sio sahihi kabisa wakati mungu amezifuta wa dhambi zetu kwa injiri ya maji na roho ni vipi wale ambao hawajui, hawajui hata injiri hii ya kweli wanaweza kuokolewa kutoka katika dhambi zao injiri lyao haina maana wanasema yeyote anayemwamini yesu hana dhambi akijaribu kunyonya watu kwa faida ya kifedha badala ya kufariji mioyo yao na uongo wao ni janga la kufadhaisha sana hilo roho zinapokuja makanisani manabii hawa wa uongo wanawashawishi kuamini kwamba wamepokea ondoleo la dhambi na kwa kufanya hivyo wananunua roho ambazo hazipaswi kufa baada ya kulemewa na dhambi zao wakati huu wote watu wanafurahi sana kusikia kwamba sasa wamefanywa hawana dhambi na kwa hivyo hawana msaada kabisa kabla ya udanganyifu kama huo wambie mtu yoyote mwenye dhambi kuwa hana dhambi na kila mtu anayesikia hivi atafurahi sana wakati wahubiri wa injiri ya uongo wanasema yesu alifuta dhambi zote kwa msalaba na kwa hivyo ingawa ilikuwa mwenye dhambi sasa huna dhambi basi wale wote wanaoteseka chini ya uzani wa dhambi watakuwa tu na furaha sana kusikia maneno haya bila kujali sababu na bila kujali au hawajui injiri ya maji na roho kwa hivyo manabii wa uongo wanaongoza roho nyingi kukwama katika wavuti ya injiri kudanganya kuwaangamiza na kulisha mili yao mtu yeyote ambaye amesumbuliwa na dhambi huwa na furaha kusikia kuwa sasa hana dhambi walakini dhambi iko ndani ya moyo wa yeyote ambaye humwamini yesu bila kujua injili ya maji na roho bado licha ya hii wainjili bado wanaendelea kuwabadilisha watu kwa msisitizo wao wa upofu kuwa sasa hawana dhambi hata kama hawajui injili ya maji na roho wakati wote wanauliza kutaniko la kutoa shuda na kukuza kumtumikia bwana si muda mrefu uliopita dhehebu fulani la kiinjili huko korea limekopa uwanja mkubwa kufanya mkutano wa uamsho na kuteka watu uliendesha matangazo kwenye luninga na magazeti pia ili kushikilia tukio la aina hii matangazo pekee yake yangegarimu angarau dola laki mbili hadi dola lakitatu za kimarekani kwa hiyo wanapata pesa za aina gani wao hupunguza bajeti ya mkutano wao wakati wa manabii hawa wa uongo wanapowaambia tuna watakatifu kushiriki katika huduma hii ya thamani hawawezi kusaidia lakini kushiriki michango midogo kuanzia popote kutoka dola elfumj hadi d1 na wale walio matajiri wanatoa elfu kadhaa baada ya kuteseka chini ya uzani wa dhambi wakati huu wote wakati wanasikia kwamba sasa hawana dhambi wanafurahi sana kwamba wanatoa sadaka kubwa kudumisha hisia zao wale ambao wamesafiriwa kutoka matokeo mengi wanajitolea sana na wanapenda kwa furaha lakini baada ya muda furaha yao inaondoka kabisa na kwa hivyo wanatambua tena kuwa bado kuna dhambi mioyoni mwao kwa kweli dhambi zao hazijafutwa kabisa kwa njia hii wanajiona wenye kuwa hawana dhambi kwa, kwa muda ambao wamedanganywa na uongo wa walimu wa uongo yeyote ambaye amepokea ondoleo la dhambi kupitia njiri ya kweli hawezi kugeuka tena bila kujali ni muda gani umepita kwani moyoni mwake kuna neno la ushuhuda lilishuhudia kwamba bwana amezifuta dhambi zake zote walakini wale ambao wanajiamini kwa upofu kuwa hawana dhambi hata kama hawajui injiri ya maji na roho hawana msingi wa imani na kwa sababu hiyo lazima watubu dhambi tena ni kama walevi wa dawa za kulevya ambao wanafurahi kwa muda mfupi wakati athari ya dawa ina dumu lakini athari inapoisha wataanza kuwa vibaya mara tu wakristo hawa wanapopoteza pesa zao kwa wachungaji wa makanisa kama haya wanakamatwa na hawa washirika lakini hata baada ya haya yote bado hawatambui kuwa wamedanganywa wanafikiria kuwa kosa lao ni kwamba wameachwa peke yao kwa sababu ya kutokufaulu kuishi maisha ya mtakatifu ya kimungu ukristo huu waulm guhuu ni kweli siyo zaidi ya kikundi cha kidini bila injiri bila kujali dhehebu lolote ndiyo maana shetani hutesa ukristo mtume paulo alikuwa na shida kwa sababu ya walanguzi walidai kuwa mtu anaweza kuwa hana dhambi bila kuamini katika injiri ya kweli ya maji na roho walikuwa wakifanya madai yasiyokuwa na msingi wakisema kwamba watu wanaweza kuwa watoto wa mungu ikiwa wametahiliwa walakini je ibrahimu alikuwa mmoja wa watu wa mungu wa kupokea tohala katika mwili wake hapana ibrahimu alikuwa mmoja wa watu wa mungu kwa kuamini katika neno lake na ilikuwa kama arama yake kwamba alitahiliwa katika mwili kwa hivyo mtu yoyote ambaye amekuwa mtoto wa mungu ni mtu ambaye alipitisha dhambi zake kwa yesu kristo kwa kuamini injiri ya maji na roho tohala ya kiroho inahusu kukata dhambi za moyo kwa kuamini injiri ya kweli ya maji na roho hatupasi kumsumbua mungu pamoja na watumishi mungu ametuokoa kupitia injiri ya maji na roho lakini kuna wale ambao hata kama hawajui ukweli huu wanadai kwamba hakuna dhambi moyoni mwao licha ya ukweli kwamba dhambi imewekwa makazi isipokuwa neno la kweli la njiri ya maji na roho linashirikia moyo wa mtu hakuna dhambi ya mtu yoyote inayoweza kutoweka mbele za mungu mitume wote waliamini katika njiri ya maji na roho mapenzi ya mungu ni kwa kila mtu kuokolewa kutoka katika dhambi zote kwa kuamini njiri ya maji na roho lakini richa ya hili wakristo wa leo wanahubiri damu ya msalaba tu hata hawajui njiri ya kweli sasa wamesimama kinyume na mapenzi ya mungu watu kama hawa wanaamini katika ukristo tu kama dini ya kidunia ukristo sio dini tu ni imani iliyowekwa kwenye ukweli wa njiri ya maji na roho je ni wapi ushahidi unaopatikana kwamba tumepoke, tumepokea wokovu wa ondoleo la dhambi kwa kuamini njiri ya maji na roho inapaswa kuwa ndani ya roho zetu mioyoni mwetu tunawezaje kusema kwamba tumeokolewa kutoka katika dhambi isipokuwa mioyoni mwetu inayo ushuhuda wa wokovu ambao umetokana na njiri ya maji na roho hata ikiwa unajibu jibu mtu hana dhambi ikiwa anamwamini yesu ikiwa mioyo yetu bado inabaki na dhambi basi hii inamaanisha kuwa haujapata ondoleo la dhambi hiyo ni kwa sababu uwezi lakini kuendelea kufanya dhambi katika ulimwengu huu na ikiwa hauna ushuhuda wa wokovu uliofunuliwa katika injiri ya maji na roho dhambi hizi zote hazipotei lakini huhumiza mioyo yako daima basi haijarishi ni ngumu kiasi gani unaweza kujaribu kupata faraja kwa kujidanganya mwenyewe kwa kuamini kuwa hauna dhambi dhambi zako bado zinabaki katika dhamiri zako kufunga mnda baada ya muda na hii inaweza kuimanisha tu kuwa wewe bado ni mwenye dhambi mtu yoyote mwenye dhambi anawezaje kuwa mtakatifu yeye si mtakatifu lakini ni mkristo mwenye dhambi kuondolewa kwa dhambi zetu huja na neema ya mungu inapatikana katika injiri ya maji na roho angalia imani ya mtume paulo neema ya bwana wetu yesu kristo na iwe pamoja na roho zenu amina Wagaratia sura ya 6 wa 18. neema ya uokovu wa yesu kristo ambaye ametuokoa kupitia injiri ya maji na roho lazima iwe ndani ya mioyo yetu msingi wa uokovu wetu kutoka kwa dhambi hupatikana katika injili ya maji na roho sio katika fundisho lolote la kikristo ni kwa kujua injili ya maji na roho na kuwamini kwa mioyo yetu ndiyo tunafikia wokovu wetu walakini licha ya hii watu wengi wanaendelea kumtesa yesu kristo haswa watu wenye wanaodai kumwamini yesu ni wapumbavu kiasi kwamba wanamsababisha ateseke ujumbe wa shukulani kwa uokovu unafika kutoka kote ulimwenguni kila siku leo mchungaji kutoka pelu alinitumia ujumbe wake alisema kuwa kama mchungaji alifikilia wakati huu wote kuwa ameokolewa lakini baada ya kusoma moja ya vitabu vyetu aligundua kuwa alikuwa akiamini vibaya na alisema katika barua yake kwamba alikumbaliana na sisi kwa moyo wote kwamba yesu alichukua dhambi za watu wote wa ulimwengu huo alipo batizwa akamwaga damu yake msalabani na kwa hivyo ameokoa kila mtu ulimwenguni kote alikuwa mkweli kwa kuandika ujumbe wake ni watu waaminifu kama hao ambao wameokolewa na nyinyi nyote mtamwamini mungu na utambuzi mkitambua jinsi ambavyo mnapaswa kuamini kumpendeza mungu na inamaanisha nini kuamini kulingana na mapenzi ya mungu kwetu kumwamini yesu sawa sawa na mapenzi ya mungu ni kuamini njiri ya kweli ya maji na roho na kwa hivyo kusamehewa kutoka kuwa dhambi zetu zote na kumtukuza mungu na tamani wa kristo wasigeuke na kuwa aina ya watu wanaomtesa mungu na yesu kristo ninatumaini kuwa kila mtu ulimwenguni kote atakuwa na imani inayompendeza mungu waumini wenzangu hebu tufikilie hapa ni watu wangapi kati ya wakristo katika wakati huu ambao kweli wanamtesa yesu watu hawa wanadai kuwa hawana dhambi wakati wanaamini katika damu ya msalaba tu hawajui au hawaamini injili ya maji na roho na bado wanasisitiza kwamba ikiwa mtu anamwamini yesu basi yeye hana dhambi bila masharti ni kweli hawa watu wanaomsumbua mungu lazima turekebishe watu kama hao ni watakatifu tu ndio wanaojua ukweli wa injili ya maji na roho ambao wanaweza kuathirisha wote huko kolea na ulimwenguni kote ni kati ya wakristo tunaoona watu wengi wakimsumbua yesu kwa kuwa bwana ametuokoa kupitia njiri ya maji na roho ndiyo tunayopaswa kuamini na bado watu wengi wanaamini kulingana na mawazo yao ili kumsumbua yesu watu kama hao lazima wageuke kutoka katika imani potofu lazima watubu hii haina haimaanishi kwa, kwamba wanapaswa kufanya sala za toba lakini wanapaswa kugeuka kutoka katika njia yao mbaya ya imani neno toba ni mehat kwa kiyunani ambayo inamaanisha kugeuka au kubadilisha moyo hii ndiyo toba husema tu samahani sio toba kufanya sala za toba ni kutamka kwa maneno tu kusema thamahani mungu ametupa baraka nyingi sisi tunaoamini injiri ya maji na roho na kwa neema ya mungu ambayo tumeweza kufanikiwa sana katika kipindi kifupi tumeweza kufanya hizi hizi kwa sababu mungu ametupa hekima akatusaidia na ametubariki ikiwa ni juu ya kueneza injiri au kuunga mkono huduma hii kila kazi imepatikana kwa neema ya mungu sasa sisi ambayo tumepokea ondoleo la dhambi zetu tunalo jukumu la kueneza injiri hii ya mungu kwa furaha kwa wengine kama mungu ametuokoa na ingawa hatujakamilika ni furaha kwetu kutenda kazi ya mungu na ni wale ambao wako tayari kutumikia kazi ya injili hatutawahi kuuliza chochote kutoka kwa mtu yoyote anayechukulia kazi ya mungu kama mzigo mzito kukasilisha au kugandamiza na kwa hivyo usijali sisemi kwamba kuna watu kama hawa katika kanisa letu lakini ninasema kwamba kazi ya mungu inapaswa kufanywa kwa hiali yako mwenyewe na kwa furaha wakati mwingine ninakuambia hufanye kazi lakini mimi hufanye hivyo kwa sababu kwangu na kwako ni sawa hatuwezi kuweka imani yetu bali sisi tunafanya kazi ya mungu wakati wa adrifu, hawatekelezi kazi ya mungu huishia kujishughulisha na kitu kisicho wazi kabisa na mioyo yao huharibika na kuwa michafu sana mioyo yao ingekuwa kitu cha kuchukiza ambacho mungu hawezi kutumia ndiyo maana kupitia kanisa bwana wetu hutupa kazi ya kufanya ili tumtumikie wakati tukitunza mioyo yetu ikiwa kwa nafasi yoyote kuna mtu ambaye anataka kusema nipe uhuru kuhusu kazi aliyopewa basi sema waziwazi wazi kwangu watu kama hao sio lazima wafanye kazi hata kati ya wana, mawaziri wetu na wafanyakazi ikiwa kuna mtu hataki kufanya kazi basi namwambia asifanye kazi hiyo ndiyo sela ya kanisa letu sisi tunapendekeza kwamba wale ambao wamekaa hapa ni kama hivi lakini kile kilichowazi ni kwamba hakuna mtu ambaye amekuwa mtakatifu anayepaswa kufanya kazi ya bwana kinyume na mapenzi yake au kwa nguvu badala yake kazi ya mungu lazima ifanyike kwa hiari na ina, imani na wale tu ambao wamezingatia wame wenyewe waliichunguza ili kuona ni nini kilichosawa na kile kinachofaa na kuweka akili zao juu yake ikiwa tutaamua kufanya kazi ya mungu tunapaswa kufanya kazi kwa imani kwa hiari yetu na ndipo mungu atakubali kila kitu tunachofanya katika kumtumikia ikiwa hatutafanya kazi kwa hiari ya imani mungu angewezaje kukubali huduma kama hizo kwa kweli kuna wakati tunafanya kazi zidi ya mapenzi yetu kuwa waaminifu kabisa wakati mimi nina halili vitabu vyetu kwa kuchapisha kwa hiari kwa kiwango fulani nyingine huwa zinaladhimishwa kwangu je kwa nini mimi bado hufanya hivyo hiyo ni kwa sababu kuna mtu aliyefanya hivyo ingawa moyo wangu na furahi, kumtumikia bwana kwa njia hii ni ngumu sana kuifanya kwenye mwili wangu na ndio sababu ninasema kuwa ni lazima kwangu kwa kuwa nimeanza kazi hii lazima niimalize lakini hata baada ya kutumia siku nzima ni nadra kumaliza kuhalilika mahubiri baada ya kuhaliliwa kama hivi bado napata kitu kisichoridhisha mimi si mzuri katika kazi ya aina hii walakini jambo moja la wazi kwamba ingawa mahubiri yangu huwa yanarudiwa husema tu kile kilicho sawa bila ya upuuzi wowote kwa kweli kwa kuwa ni ngumu juu ya mwili wangu ni mapambano ya kuvuta mwili wangu kufanya kazi lakini sasa nimekuwa mtu ambaye anaweza kufanya kazi kwa kuamini injiri ya maji na roho na kwa hivyo mimi hujitolea kutekeleza kazi niliyopewa kwa moyo wangu furaha hakuna kitu chet, kwetu cha kufanya isipokuwa sisi hufanya kazi ya mungu je wewe pia haungekuwa na kitu cha kufanya ikiwa ungeacha kufanya kile ambacho umepewa jukumu hili sasa ikiwa hautatumikia bwana sasa ungefanya nini ulimwenguni je hautaishia kunywa na kutenda dhambi utaishia maisha mabaya sana kuliko ya wazazi wako uliokuwa ukiwadhalilisha ukisema sitaki kuishi kama wao ninafuraha je wewe pia unafurahi nina mshukulu mungu sidhani kama huna siku nyingi zimebaki kwetu kuhubiri injili ya maji na roho ndio sababu ninaamini kwamba lazima tuieneze injiri hii kwa bidii wakati tunaweza kama mithali inavyosema kusanya nyasi wakati jua linang'aa lazima tufanye kazi tukiwa bado na uwezo wa kufanya kazi sasa ni wakati ambao tunaweza kufanya kazi ya mungu wewe na mimi lazima tufanye kazi ya mungu sasa tukutane pamoja mbele za bwana baada ya kukimbia mbio zetu kwa uaminifu na kwa bidii Hallelujah.