hebu tumtumikie mungu kwa kubebeana mizigo yetu kila mmoja wagalatia sula ya sita mstali wa kwanza hadi mstali wa kumi ndugu zangu mtu akigafilika katika kosa lolote ninyi mlio wa roho mrejezeni upya mtu kama huyo kwa roho ya upole ukijiangalia nafsi yako usijokajaribiwa wewe mwenyewe mchukuliane mizigo na kuitimiza hiyo sheria ya kristo maana mtu akijiona kuwa ni kitu naye si kitu ajidanganya nafsi yake lakini kila mtu na naaipime kazi yake mwenyewe ndipo atakapokuwa na sababu ya kujisifu ndani ya nafsi yake tu wala si kwa mwenzake mwanafunzi maana kila mtu atachukua furushi lake mwenyewe mwanafunzi namshirikishe mkufunzi wake katika mema yote msidanganyike mungu hadhihakiwi kwa kuwa chochote apandacho mtu ndicho atakachovuna maana yeye apandaye kwa mwili wake katika mwili wake atavuna uharibifu bali yeye apandaye kwa roho katika roho atavuna uzima wa milele tena tusichoke katika kutenda mema maana tutavuna kwa wakati wake tusipozimia roho kwa hiyo kadili tupatavyo nafasi na tuwatendee watu wote mema na hasa jamii ya waminio kifungu cha maandiko cha leo kinasema ndugu zangu mtu akigafilika katika kosa lolote ninyi mlio wa roho mrejezeni upya mtu kama huyo kwa roho ya upole mtu akigafilika kwa kosa lolote tunapaswa kurejesha watu kama hao kwa roho ya upole na, na, na tukajichunguze kwanza lazima tuchunguze imani yetu katika makanisa ya kikristo bila injiri ya maji na roho kawaida kuna seti ya sheria inayoitwa nidhamu ya kanisa katika makanisa kama hayo wakati mshiriki au afsa anatenda dhambi mahakama inafunguliwa na makosa ya kinidhamu hutolewa kwa hivyo kulingana na uzito wa kosa hilo kwa kesi ya maafisa wa kanisa kukemea kama vile kusimamishwa kutoka ofisini kufukuzwa kazi kutengwa na kufukuzwa kabisa na kwa upande wa walinzi kama vile maagizo kukemea kusimamishwa kutoka katika ushirika na kufukuzwa wakati huu kukalipia inaweza kuonekana kuwa sawa sivyo ilivyo halafu ni ipi njia ya bibilia ya kushughulikia na ndugu waliokosea kifungu cha maandiko cha leo kinasema kwamba tunapaswa kumrudishia mtu kama huyo kwa roho ya upole katika kanisa la mungu mkusanyiko wa watakatifu waliozaliwa mara ya pili hii inawezekana kupitia imani kwamba bwana amefuta dhambi zetu zote kwa injiri ya maji na roho tunalazimika kuwarudisha waliokosa kupitia imani yetu katika injiri ya maji na roho tunamtumaini jema kwa mioyo yao na pia tu jitathmii wenyewe tusije tukaingia katika dhambi pia mtume paulo alisema mchukuliane mizigo na kuitimiza hivyo sheria ya kristo wagalatia sura ya wa tamtarwapili wewe na mimi tunamtumikia bwana kupitia imani yetu katika injira ya maji na roho tafuta mapenzi ya mungu kwa imani hii na uifuate kwa imani pia ndiyo jinsi tunavyomtumikia bwana kwa nguvu tuliyopewa na bwana kwa kweli mzigo ambao tumebeba kwa sababu ya kazi ya mungu ni mzigo wa haki ingawa sio rahisi kwetu kumtumikia bwana na kuhubiri injili bado lazima tutajitahidi kugawana mizigo yetu na ndipo tutaweza kutimiza sheria ya kristo bwana alisema kwamba kila mmoja wetu anapaswa kubeba mzigo wake mzigo ambao tunapaswa kubeba hapa unamaanisha kazi ya kutumikia injili ya maji na roho katika kristo sote tuna majukumu fulani ambayo kila mmoja wetu lazima achukue na kutekeleza kwa kuwa upo upokea ondoleo la dhambi zako kwa kuamini njiri ya maji na roho na mara moja umeingia kwenye uwanja wa kuitumikia njiri hii mungu anajaribu kukufanya uwe mfanyakazi wake hiyo ni kwa sababu yeyote aliye mwadirifu lazima awe mfanyakazi wa mungu kutekeleza kazi yake wenye haki wana kazi kubwa ya kufanya katika kutumikia injili ya maji na roho ndio maana bwana alisema mchukuliane mizigo na kuitimiza hivyo sheria ya kristo kwa kweli kuna mambo mengi ambayo tunahitaji kufanya ili kueneza injili ya maji na roho kwa hivyo badala ya kubeba mizigo mzima peke yetu tunapaswa kugawana mzigo wa injili na tunapaswa pia kutumikia injili kwa uaminifu kutoka kwa kila msimamo wetu kazi yetu sasa imeongezeka zaidi kutumikia injiri ya mungu wakati imani yetu ni changa wakati mwingine tunatamani kuishi tu sisi wenyewe lakini tunapoendelea kutumikia injili ya maji na roho tunagundua kuwa hii siyo sawa tunapokea kiloho kidogo kidogo mwisho wet tunagundua kuwa kuna mizigo mingi ya injiri ambayo tunahitaji kubeba kuhubiri injiri kwa roho nyingine kwa kabisa kunahitaji kujipanga na imani kusali na kuzingatia kazi za injiri zilizofanywa katika kanisa la mungu huu ni mzigo ambao sisi tuliyozaliwa mara ya pili tunapaswa kubeba katika kanisa lake ni wakati tunaposhirikiana mzigo kama huu kila mmoja tunaweza kueneza injiri kote ulimwenguni hivyo kama hatutaishi kwa imani na hatuwezi kuhubiri injiri ya maji na roho ndiyo maana lazima kubeba mizigo kama hii kwa kila mmoja wetu lazima uchukue mzigo wa huduma ya injiri ambayo mungu amekupa usijikomboe kutoka kwa mzigo wako kama mtume paulo alivyotwambia kubeba mzigo kila mmoja tunajua kuwa hii ndiyo lazima tufanye kwa kueneza injili tunapaswa kutafakari juu ya swali ni kazi gani ambayo mungu ameniwekea tunapaswa kila mmoja kubeba mzigo wetu kwa hiari na tunapaswa kuwa uaminifu kwa majukumu yetu tuliyokabihiwa hata kufa mungu alitwambia kubebeana mizigo kila mmoja na lazima tutimize kwa uaminifu kazi tuliyopewa kila mmoja wetu kama hatutafanya hivyo kazi zote ambazo mungu amekabidhi zitaharibiwa hakika kwamba ikiwa tutaunganisha mioyo yetu kwa utume huu wa kiinjili mtu yoyote wetu haijalishi ni nani ataweza kutekeleza majukumu yaliyopewa wa wale ambao walitoa maisha yao kwa bwana hujawa na furaha na jeuli kila wanapomaliza kazi zao zilizokabidhiwa ikiwa unajua mapenzi ya mungu hata kidogo tu basi ikiwa wewe ni mwanafunzi mtu mzima mama wa nyumbani au kijana hautasema sijapewa chochote kwa hivyo nina hakika kuwa katika kanisa letu hakuna mtu anayeweza kusema sina chochote cha kufanya hakuna kitu chochote nilikabidhiwa kwani hakuna kazi yoyote ya wewe kuchukua na kutekeleza ikiwa kweli umepokea ndoleo la dhambi na unaongoza maisha yako ya imani katika kanisa la mungu kwa kweli kuna kazi nyingi sana katika kanisa la mungu ambazo zinangojiwa kufanywa na wale wanaoamini njiri ya maji na roho tunahitaji kujichunguza ili kuona ikiwa sasa tunaishi kwa njiri ya mungu kama biblia inavyosema kwetu kubebeana mizigo kila mmoja kila mmoja wetu lazima achunguze kazi ya mungu lakini tuchunguze ni nini mungu ametuagiza na sisi kila mmoja lazima ajichunguze ili kuona ikiwa ni kweli au siyo kweli kwa kazi tuliyokabidhiwa tunapofanya kazi ya mungu badala ya kuifanya kuwa kusita tu eti kwa sababu tunapaswa kufanya tunapaswa kwa hiari na kwa imani kutekeleza majukumu ambayo mungu ametupaa zamani wakati nikisoma matayo sura ya tatu mstali wa kumi na tatu hadi mstali wa kumi na saba nilikutana na bwana wa ukweli kwa neema ya mungu niligundua wakati huo bwana ameniokoa hivi kwa yeye kubatizwa na kuchukua dhambi za ulimwengu mara moja lakini vipi kuhusu kristo hawa wote hakuna hata mmoja wao anayejua hii njiri ya kweli kwa hivyo wakati huo huo niliomba kwa mungu baba nipe nguvu ya kuhubiri njiri kote ulimwenguni hakukuwa na kurudi nyuma kutoka wakati huo sikuwacha kamwe kutumikia injiri ya maji na roho kwa kweli nilikuwa na, na misiba mingi ambayo ilinizuia katika kutumikia injiri ya maji na roho lakini nimehubiri injiri hii bila kukoma siku baada ya siku sababu iliyofanya nifanye hivyo ni kwa sababu nilijua kuwa mungu alikuwa akinijuza ukumu la kutangaza injiri hii ya kweli hadi mwisho nilijua kuwa ikiwa ningejiondoa mwenyewe kutoka katika mzigo wa kuhubiri na kutumikia injiri ya maji na roho watu wote isitoshe walio nyuma yangu wataangamizwa kwa hivyo hata ingawa niliteswa sana bado nilikuwa naweza kuhubiri injili ya maji na roho bila kusita wakati mwingine nilikuwa nikipigwa kofi na nyakati nyingine nilikuwa nikitukanwa matusi bila sababu lakini licha ya hayo yote sikuweza kuacha kuhubiri injili ya maji na roho ni kwa sababu mungu amenijalia mzigo huu ambao nimekuwa nikibeba mzigo wa kuhubiri injiri iwe katika nyakati nzuri au nyakati mbaya sijawahi kuwaza mwenyewe kuacha kazi hii ya kutumikia injiri ndiyo maana ninaendelea kuhubiri injiri hii ya kweli hata sasa wakati mwingine mimi pia nilijaribu katika akili yangu kujiadiliana kuji, kuji na wakristu ambao hawakuwa wamezaliwa mara ya pili wakati imani yangu ya kuzaliwa mara ya upya ilikuwa changa sana hata nikifikiria niache niachane tu nijiuliza je yes, siwezi kushiriki na wakristo wa kidunia na bado nikahubiri njiri hii ya kweli na mimi lakini hii haikuwa chochote zaidi ya mawazo mafupi ya kimwili yalinipitia roho mtakatifu hakuniacha peke yangu katika dhehebu langu la zamani ndugu na marafiki zangu wa dhehebu langu la zamani walifanya ugomvi mkubwa juu ya kukili kwangu ijarishi wameongeza mikono yao ya kumjaribu sikuungana tena nao hakuna sababu kwa jini sisi tuliozaliwa upya tena tusiweze kufanikiwa ulimwenguni kwa kuwa nimezaliwa mara ya pili kwa maji na kwa roho na kwa hivyo mungu ni baba yetu kweli kuna nini cha kutuzuia sisi kuwa bora ulimwenguni nilidhani ninaweza kuwa mkuu wa dhehebu langu la zamani na hata mkuu wa jamii zote za kikristo ikiwa ningerejea kwenye jamii ya watenda dhambi wa kikristo lakini hata kama ningewaza kuwa msomi wa kiwango cha kwanza ulimwenguni sitaweza kuacha kutumikia injiri ya maji na roho sikuweza kufanya hivyo hata ingawa tunaweza kufanya kazi ndogo kabisa katika kanisa la mungu bado tunafurahia kuliko wenye nguvu matajiri na maarufu ulimwenguni kama vile nilivyo na mzigo nilikokabidhiwa na mungu vivyo hivyo kana mzigo wa mungu uliokabidhiwa kwa kila mmoja wetu lazima kubebea kila mmoja mzigo wake ikiwa tunachukua mzigo wa kristo atatusaidia na kutubariki lakini ikiwa badala yake tunamchukua mzigo yetu bwana hatatusaidia au kutukubali ikiwa hatutatumikia injili na mungu atachukua hekima ya ufahamu wetu kuelekea neno lake atachukua baraka zetu zote badala ya kusema siwezi kufanya kazi ya mungu kwa sababu ya hivyo na hivyo tunapaswa kuchunguza kazi ya mungu na kuangalia huduma ambayo tunaweza kuichukua na kuifanya ikiwa wewe ni mwanafunzi hivi ndivyo unapaswa kufanya kwa kweli unapaswa kusoma kwa bidii lakini wakati wote kuna fursa inayopaswa kuhubiliwa injiri ya maji na roho kwa marafiki kuna wanafunzi wengi ambao wanahisi maisha kuwa tupu vijana wazito kuweza kufikiria na kwa hivyo vijana wengi utafakari juu ya maana ya maisha ya umaskini sina hakika sana juu ya vijana wa leo lakini kwa wakati wangu nilihisi utupu wa maisha wakati nilianza kubelehe katika miaka ya kumi na tano mimi ni nani nimetoka wapi naenda wapi kwa nini niishi maswali kama hayo huanza kufikiria sana wakati watoto wako katika shule kidato cha kwanza au cha pili kwa kweli watoto wengine hawatafakari kwa undani lakini watoto wengi huweza mara kwadhaa kufikiria juu ya maswali kama hayo wanapofikia miaka kumi na mbili ikiwa kuna mtu yeyote ambaye hayazingatii maswala haya yeye ni mtu wa kipekee tunaweza pia kumchukulia kuwa ni wa jamii ya ngurue wale ambao hawataki kugeuka kuwa nguruwe kama ambao wanafurahia sana kupata wakati wa kulishwa lakini wanavutwa kwa gafura kwenye nyumba ya kuchinjwa siku moja lazima waamini injili ya maji na roho iliyohubiliwa mtu aliyezaliwa upya tena kuna watu wanakuja kushangaa sasa juu ya ulimwengu wao unaofuata na kufikiria juu ya roho zao na katika nyakati kama hizi ikiwa waadirifu wataongoza kidogo tu roho zao zinaweza kupokea ondoleo la dhambi zao ndio maana wanafunzi waliozaliwa mara ya pili wanapaswa pia kuhubiri njiri ya maji na roho kwa marafiki zao usiseme katika kanisa la mungu sina chochote cha kufanya wakati kuna mengi ya kufanya katika kanisa la mungu unawezaji kusema kuwa wewe peke yako hauna chochote cha kufanya tunaposikiliza neno la mungu tukisikiliza sauti zetu kwa sauti ya roho mtakatifu tunaamini neno na tunakuwa katika imani tunagundua kusudi la mungu la kutuita na mara tunapopokea mapenzi haya tutajitolea kuchukua na kufanya kazi ya injili kwa hiari hivi ndivyo tunavyobeba mizigo yetu hakuna mtu kati yetu ambaye hana mzigo kama huo kila mtu ana mzigo wake mwenyewe mitume paulo alikuwa na mzigo wa hudumu wetu wote pia wana mizigo kila mmoja wetu ana mizigo kutoka kwa vijana hadi wazee wanaume na wanawake sawa vijana na watoto katika shughule ya jumapili tofauti tu ni kisa cha kazi ambazo kila mmoja amekabidhiwa na kila mtu aliyezaliwa mara ya pili ana mzigo wake wakati imani yake ni changa inaweza kuwa mzigo kwako hata kuja katika kanisa la kusikiliza neno la mungu lakini lazima uchungue uchukue mazi, mzigo huu kusikiliza neno la mungu ni kazi muhimu sana ambayo sisi sote tunapaswa kufanya bwana alisema hii ndiyo kazi ya mungu mwamini yeye aliyetutuma na yeye aliyemtuma na yeye yohana ya u ma9 kuna mengi ya kukufanya katika injili ya mungu tunapofanya kazi yoyote ya mungu sisi kufikiria kila wakati wakati kazi hii imefanywa pata pumziko na pumziko kidogo lakini mara tu tunapomaliza kazi hii tuna kazi zaidi inayotungojea na kwa hivyo tunalazimika kufanya kazi hata zaidi kuliko hapo awali waumini wenzangu tunapokuwa tunamtumikia bwana mzigo wa huduma kwa kweli unaongezeka zaidi na zaidi walakini tunapochukua mzigo wa bwana bwana hubeba mzigo huo na sina na sisi na kwa hivyo mzigo wetu unakuwa ni mwepesi kwa sababu bwana hutusaidia mizigo yetu ni ya kubebea zaidi hata kadri inavyoendelea kuongezeka hivi miujiza tulifanya usahihishaji kamili wa wavuti yetu ili kuwachukua wageni wengi wenye mavuti yetu wafanyakazi wengi walifanya kazi mchana na usiku kwa miezi katika mradi huu hiyo ni kwa sababu siyo tu tovuti ya kiingereza ilibidi isahiishwe lakini kila mtu nikililazimika nili... kutafasiri na kuboresha katika lugha ya kiswahili wafanyakazi wengi walifanya kazi mchana na usiku kwa miezi katika mradi huu hii ni kwa sababu sio tu tovuti ya kiingereza ilibidi isaishwe lakini kila kitu kilicho kila kitu lililazimika kutafasiri na kubonyeza katika lugha zaidi ya kumi zaidi ya ishirini hivyo matokeo yake sasa tuna wageni wengi, wengi wageni wengine wengi wanaokuja kwenye wavuti yetu na kutumia vifaa vyetu kazi yetu yote hadi leo haijafanyika bule kwa sababu kila mmoja wetu amebeba mzigo wake kama hivi tumeona matunda mengi ya kiroho kama sisi kila mmoja tumekabidhiwa mzigo wa kila mmoja na kutimiza majukumu yetu kutoka kila moja ya nafsi zetu tumechapisha vitabu vingi vya injiri na sasa tumevisambaza kote ulimwenguni kwa sababu tumetafasiri vitabu vya injiri ya maji na roho katika lugha nyingi za ulimwengu na kuziweka kwenye wavuti yetu katika vitabu vya karatasi na nabuku wala watu ulimwenguni kote wanaweza kupakuwa vitabu vyetu vya e vitabu na nakala za karatasi vile vile ni kwa sababu tunashiriki kwa pamoja ili ienee kwa mafanikio makubwa hivi majuzi tulikuwa na wajerumani wengi wanaokuja kwenye tovuti yetu ikiwa wanafanyakazi wetu ishirini watakwenda ujerumani kuhudumu huko tunaweza kuwa tumemaliza hata moja ya kumi ya yale ambayo tumetimiza kupitia mtandao katika kueneza injili hapana hatuwezi kuwa tumeweza kumaliza huko kiasi kama kile ambacho tumekwisha hapa kolea kupitia mtandao bado kuna nchi nyingi sana ambazo injili ya maji na roho bado haijaingia ingawa idadi ya kazi yetu ni tofauti kwa kila mmoja wetu sote tunayo kazi nyingi za kufanya hatuwezi hata kupumzika katika siku ya bwana ingawa sote tunatamani kupumzika hata kwa siku moja tu kwa wiki na sababu hii ni kwa sababu hatuwezi kutimiza majukumu yetu yote kuruhusu kuenea kwa injiri polepole pole. ikiwa tutakamilisha kila moja ya majukumu yetu kutoka katika nafasi yoyote ambayo tumepewa tunaweza kutimiza kwa haraka mapenzi ya mungu kutangaza injili kote ulimwenguni ikiwa tu tunazo rasilimali za kutosha za kifedha tunaweza kutafasili vitabu vyetu kwa kila lugha na ikiwa tutabidii tunaweza kueneza injili haraka kwa kila taifa kote ulimwenguni mungu alisema kwamba mtu yoyote anayekabidhi kazi ya mungu kwa mfanyakazi wake anapaswa kuwa mwenye bidii mwenyewe mtu ambaye yeye mwenyewe ni mvivu hawezi kuhamasisha wafanyakazi wengine kufanya kazi ya mungu yeye anayekabidhi kazi ya mungu lazima awe na bidii zaidi kumhamasisha mfanyakazi mwingine wakati wale wanaofanya kazi chini yake wamelala lazima atayarishe kazi yao mapema na kisha awape kwa kuwa yeye anayekabidhi kazi ya mungu wa wengine lazima apewe vitu vya kufanya ana mengi ya kufanya mtu yoyote ambaye amepokea ondoleo la dhambi ana majukumu mengi ya kutekeleza tunahitaji pia watu ambao wanatuombea wakati wa saa ya ibada ya leo shemasi aliomba kwa niaba yetu aliwaombea wafanyakazi wetu wote wanaofanya kazi katika kila taifa kutoka marekani hadi uchina japani urusi na mongolia kwa wafanyakazi wenzetu ulimwenguni kote na kwa roho zilizopotea katika kila kiliyo na ukoo wa ulimwengu kama hivi ikiwa tungetaka kuombea kila taifa kuna mengi sana ya kuombea najua nani naamini kuwa haifai kamwe watakatifu wetu wanapoomba na kuuliza msaada wa mungu kwa wahudumu wetu kwa roho zilizopotea na kwa kila taifa naamini kuwa mungu hujibu maombi yao ili kufanya kazi na kutusaidia lazima kuwe na watakatifu ambao wanaomba ili kueneza injiri hii ya kweli kwa hivyo ikiwa unafikiria hauna kitu kingine unachoweza kufanya basi hata unaweza kufanya maombi maombi ni muhimu sana ni kwa sababu hii pia lazima tuendelee kufanya mikutano ya uamsho ya asubuhi kanisani kusema kweli mimi nimetingwa sana na huduma harisi hivyo sina wakati wa kutosha wa kuomba kwa mungu sana hata ninapoomba kawaida ni ule muda ninapokuwa pamoja na watendakazi wetu na sala zangu ziko katika mukta za mpana badala ya kuwa maalum zaidi ni sawa kwa sababu mimi mwenyewe siwezi kuomba sana hivyo ninahitaji wale ambao wataniombea mtume paulo pia aliuliza maombi kama hayo akisema pia na kwa ajili yangu mimi nipewe usemi kwa kufumbua kinywa changu ili niihubiri kwa ujasiri ile sili ya injili ya wa ya injiliwfs1 wale wanaoomba wanapaswa kuomba kwa uaminifu na wale ambao kwa kweli whuenda kufanya kazi wanapaswa kutekeleza kwa uaminifu majukumu yao hivi ndivyo tunaweza kila mmoja kubeba mzigo wetu wenyewe sisi sote lazima tuwe uaminifu kwa kazi ambayo tumepewa kila mmoja wetu hatuwezi kufanya kazi ya moyo nusu na kusema hivyo inatosha kwa kuwa tunafanya kazi mbele za mungu kwa imani kazi ya mungu ni kitu ambacho lazima kifanyike na kujitolea kwa maisha yetu yote ikiwa hatuwezi kufikia kitu hata wakati tunakusanya kila kitu na kila namna basi lazima tuombe msaada wa mungu na bado tuitekeleze je wapo kati yenu ambao wanasema nilikuwa nikishughulika sana wakati nikiwa kwenye kanisa langu la zamani lakini kwa kuwa sasa nimeingia katika kanisa la mungu baada ya kuokolewa kutoka katika dhambi zangu hakuna kitu cha kufanya ikiwa unahisi kama kwamba hakuna kitu cha kufanya baada ya kuingia katika kanisa la mungu basi hivi ndio unapaswa kufanya kwanza kabisa lazima uhudhurie ibada na usikilize kwa karibu neno na pili unapaswa kushiriki katika chochote ambacho kanisa linafanya hata ikiwa ni harakati za kufanya sote lazima tuchukue tu, jukumu tulilopewa kila mmoja wetu ni wakati tu tunapokuwa waaminifu wote kwa kila jukumu letu kazi ya mungu inaweza kutimizwa mara tu tukishaanza kufanya kazi ya mungu tutagundua jinsi ambavyo kuna mengi ya kufanya wakati watu wengine katika kanisa la mungu wana mengi mno ya kufanya wengine kwa upande wao wana machache sana ya kufanya kwa hivyo ili imani yako ikue lazima ufuate mtangulizi wako wa imani chochote wanachokifanya lazima uungane nao na lazima ufanye kila kitu kwa hiari yako mwenyewe hivi ndivyo unavyojifunza juu ya kazi ya mungu kujifunza juu ya imani katika bwana na kumtumikia bwana na kwa wale ambao hufanya kazi zao kwa uaminifu jukumu lingine hupewa ili kuendelea kutekeleza kazi ya mungu ndiyo maana lazima tuchukuliane mizigo yetu kila mmoja na kuitumikia injili ya maji na roho wewe na mimi lazima tukumbuke neno kwamba tunapaswa kubebeana mizigo kila mmoja kifungu cha maandiko cha leo kinasema maana mtu akijiona kuwa ni kitu naye si kitu ajidanganya nafsi yake lakini kila mtu naaipime kazi yake mwenyewe ndipo atakapokuwa na sababu ya kujisifu ndani ya nafsi yake tu wala si kwa mwenzake, wa wa ya hadi mungu alisema kwamba yeye aliyefundishwa neno anapaswa kushiriki katika vitu vyote vizuri na yeye afundishe mungu pia alisema kwamba ikiwa mtu anafikiria mwenyewe kuwa kitu wakati yeye si kitu anajidanganya mwenyewe je imani yangu ni sawa je ninamwamini mungu na kumtegemea na je nimeweka moyo wangu wote kwa ajili ya bwana je ninamfuata popote bwana anakonielekeza nikitengwa na ulimwengu je niko katika nafsi yoyote ya kujaribu kuishi peke yangu na moyo wangu bado haujatenganishwa je imani yangu ni ya kweli je mimi ni mtendakazi kweli mbele za mungu je kweli nimekuwa mtumwa wa mungu lazima ujichunguze ili kujibu maswali kama haya bibilia inasema kwamba ikiwa mtu anafikiria mwenyewe kuwa kitu wakati yeye si kitu basi ajidanganya nafsi yake ingawa tunaongoza maisha ya imani tunapojichunguza mbele za mungu tunaona kwamba kuna mambo mengi ambayo bado hayajabadilika tunapojitafakari ili kuona ikiwa tunaamini kabisa katika bwana ikiwa kweli tunaishi pamoja naye na ikiwa kweli tumetukuzwa pamoja naye tunaona kwamba hii siyo kweli kwa mamna nyingi kabla ya mungu lazima tujifunze ukweli ambao unatuongoza kwenye ujuzi wa haki yake kufanya hivyo lazima tutoe upumbazo kutoka mioyoni mwetu na lazima tumfuate bwana kwa imani hatua kwa hatua tunapojifikilia juu ya neno mbele za mungu tunahitaji kujichunguza ili kuona kama imani yetu ni sawa au la na lazima tuwe wanaume na wanawake wa imani kufundisha watu wengi zaidi paulo alisema mwanafunzi namshirikishe mkufunzi wake katika mema yote wagalatia sula ya wa hii ni sawa tu wale ambao hufundisha neno la mungu lazima pia waamini katika neno la mungu na kulifuata kwa usahihi kwa sababu wanasimamia jukumu hili muhimu sana la kufundisha neno wale ambao wamefundishwa pia wanapaswa kuwamini katika kila kitu mungu alisema na kufuata kufu, mioyo yao na wale ambao huwafundisha mtume paulo basi aliendelea kusema hapa msidanganyike mungu hazihakiwi kwa kuwa chochote hapandacho mtu ndicho atakachovuna wagalatia sura ya sita mstari wasaba mungu alitwambia kuwa yeye hazihakiwi hii inamaanisha kuwa hatupaswi kufikiria tunaweza kumdanganya mungu ikiwa tunajifanya kana kwamba imani yetu imekuwa sana wakati kwa kweli sio mungu anajua yote mungu anasema chochote apandacho mtu wa galatia sita, mstali, wa atakachovunat inasemekana kwamba yeye apandaye kwa mwili wake atavuna uharibifu wa mwili bali yeye apandaye kwa roho atavuna uzima wa milele kwa maneno mengine hata baada ya kuzaliwa mara ya pili sisi tuliyozaliwa mara ya pili tunaendelea kufanya kazi ya mwili na kazi ya roho na tutavuna chochote tunachopanda wakati mwingine kutokana na ukosefu wa mwili wetu tunapanda vitu vya mwili walakini ikiwa tunaendelea kumtumikia bwana kwa imani na kutenda kazi ya bwana basi hii ni kupanda kwa roho tunapoendelea kuutumikia injili kwa njia tofauti injili itaendelea kutangazwa kote ulimwenguni na, na kutakuwa na watu wengi zaidi watakapokea ondoleo la dhambi zao kwa hivyo wakati tunaweza kuwa na vitu vinavyoharibika katika maisha yetu pia kuna vitu visivyoharibika ambavyo hudumu milele kuokoa mioyo ya watu kupitia injiri ya maji na roho hii ni kazi ya kiroho inayotuwezesha kuvuna matunda ya roho mtakatifu ni kwa kutekeleza kazi kama hii za kiloho ndipo tutakapovuna tunda la roho mtakatifu tunajua ya kuwa bwana aliongea kilicho wazi na dhahiri ikiwa tutatumikia injiri hii sasa tutazaa matunda ya kiroho lakini ikiwa hatutatumikia injiri hii sasa basi tutazaa matunda ya mwili tu ambayo yatapotea kwa maneno mengine aina ya tunda ambalo sisi huzaa inategemea kulingana na ni nini tunatumikia baada ya kupokea ondoleo la dhambi zetu sasa tumebeba ujumbe kwa huduma ya ulimwengu sasa kuna watu wengi katika ulimwengu huu ambao wanaamini na kufuata injiri ya kweli ya maji na roho tunajua kuwa kuna pia wengi ambao hawatajisikia sasa lakini bado wanaamini katika njiri hii ya maji na roho kwa mioyo yao pia kuna wale ambao ingawa hawana haki kwa sasa hatimaye watajiunga nasi kwenye mstari wa washindi siku ya mwisho wataweza kukili sawa na imani kama yetu na kushinda mauti pamoja nasi ikiwa wao tunawahubiri njiri ya maji na roho sasa basi watavuna matunda ya kweli ya roho mtakatifu lakini ikiwa sivyo hatuwahubiri injiri kwao basi hakutakuwa na tunda la uokovu tutakalovuna mkulima anawezaje kutarajia kuvuna mazao yote katika msimu wa mvua bila kwanza kupanda mbegu katika chemichemi kanuni hiyo hiyo inatumika kwa mambo ya kiroho ni muhimu sana kwetu kuishi kwa imani kuamini injiri ya maji na roho kuombea injili hii na kwa kweli kushika imani yetu katika maisha yetu ya kila siku hata ingawa hatujakamilika mungu bado anataka tueneze injiri ulimwenguni kote kupitia sisi kila ninaposafiri kwenda nje ya nchi nilikuta wamisionari wengi waliotumwa kutoka korea wanaofanya kazi katika jamii lakini wakati wowote wanapotkaribia ambao wamekuja huko kueneza injiri ya maji na roho hutupa wakati mgumu sana ni wazi kabisa kwamba wanajifanya tu kuwa wema wakificha aina yao ya ndani ya kutufukuza katika wilaya zao wanapaswa kufurahia tunapowaambia kuwa tumekuja kuhubiri njiri ya maji na roho lakini wanatuhumu na kututenga wanakuwa na maswali mengi kwetu wanauliza tulifikaje kwa nini tumekuja na dhehebu letu ni lipi ni kana kwamba wanahoji mhalifu watu hawa hawatumikii injili ya maji na roho wametingwa sana kujua majina ya madhehebu yetu na waanzilishi wao wa dini hawana nia ya kuhubiri njiri ya maji na roho kwa watu na zaidi sana kuwaokoa kwa kifupi hawajui njiri ya maji na roho na hawana uhusiano wowote nayo kati ya wale mashuhuri kwa kazi yao ya umisionari ngambo kuna wengi ambao wanaeneza tu majina ya yao wenyewe au haki yao wenyewe kwa mfano livingstone ambaye mara nyingi huchukuliwa kama mtakatifu wa afrika ni mmoja wao walikwenda kwenye pembe za mbali za bara la afrika kutoa huduma za matibabu kwa wagonjwa na kuwatunza wagonjwa hii ndio sababu afrika walimsifu kama mtakatifu lakini huduma yake haikuwa na uhusiano wowote na injiri ya maji na roho bibilia inasema ingawa mtu anakwenda zake akilia azichukuapo mbegu za kupanda akikata ludi kwa kilele za furaha aichukuapo miganda yake sura 126, wa 6. ninaamini kuwa wale wanaofanya kazi leo kwa ajili ya injiri ya maji na roho watavuna matunda ya uzima wa milele lakini tufanye kazi hii na tushirikiane tushiriki, mizigo huu wa mungu tunahitaji kujitolea kwa kazi ya mungu ikiwa tunakuwa kingozi ngano za mungu na kujitolea kabisa kwa bwana basi watu bila shaka wataokolewa kupitia kile tunachofanya bali ikiwa hatuhubiri njiri watu limwenguni kote watakufa bila kuzaliwa upya ingawa hatujapatikana kila mahali ulimwenguni bado tunahubiri njiri ya maji na roho ulimwenguni kote kupitia uandishi wetu hata ingawa ni kazi ngumu sana tutakamilisha kila kitu ambacho mungu amekabidhi kwetu basi siku za, za shida zitakuja hivi karibuni wakati ulimwengu unabadilika sana na hatuna uwezo tena wa kuhubiri njili siku zote hivyo tutacheza tutacheza kalamu na kukuluka kwa furaha na wakati wa mauaji utakapokuja tutauawa kwa hiari tukitumaini ufarume wa mungu na kujazwa na roho tutapiga kelele ni uwe mapema usingoje baadaye nataka ufalme wa bwana uje mapema waumini wenzangu wale ambao wameweka wafumioyo yao kwa bwana katika maisha yao hawaogopi kuuawa je unafikiri mimi nasema uongo waumini wenzangu kifo bila shaka ni jambo la kutisha wakati linapotazamwa kwa njia ya mwili lakini tunapoliangalia kwa mtazamo wa kiroho sio kitu cha kuogopa hatuogopi kifo hasa kwa sababu tuna tumaini la ulimwengu unaokuja kwa wakati huu wakati bado tunaweza kueneza injiri ya maji na roho hebu tuishi kwa bidii katika njiri hii na tupande mbegu nyingi katika njiri hatuwezi kuishi katika hatua hii sasa mstari wetu wa kumaliza bado uko mbali bado kuna mchi kadhaa ambazo watu hawajui hata ukristo ni nini maeneo kama haya hayana maendeleo pia na watu huko wanamjua mungu sana nilipotembelea mongolia miaka michache iliyopita niliuliza mtu juu ya mungu akanaambia kwamba mungu alikuwa budha kwa maneno mengine watu wa mongolia wana wazo la mungu kama budha wazo la uungu haliwezewi na neno mungu lakini na budha na wanaamini kuwa budha ndiye mungu mwenyezi inabidi turuhusu zisikike juu ya mungu wa kweli yesu kristo aliyekuja na injili ya maji na roho lazima turejee jina la mungu msimamo wake na mahali na nguvu yake tuwarudishie kwa mungu wote abudha huyu ambaye amechukua nafsi yake tunapaswa kuwafundisha kwamba buza ni mtu tu mungu ndiye mungu halisi aliyetengeneza ulimwengu wote na kila kitu ndani yake ndiyo maana kuna mengi sana ambayo lazima tufanye kama vile mkulima asivyovuna mazao yake kwa kazi ya muda mfupi ndiyo pia tunapaswa kulima shamba la akili ya mwanadamu kuvuna mokovu wao hatua kwa hatua mkulima analima shamba kupanda mbegu huweka mbolea ardhini na wakati inakuwa magugu shambani na kuondoa wadudu basi tu wakati yeye anaweza kuvuna katika msimu wa joto vivyo hivyo sisi pia tunapanda mbegu ya injili kulingana na nyakati kuondoa magugu ya mafundisho ya uongo huweka mbolea ya neno kwa wakati unaofaa na kwa kufanya hivyo tunakuza wazaliwa wapili ili kuwa wana wa mungu na watoto wake watenda kazi ndio maana lazima pia tuhubiri njiri na kuwalea watakatifu vile vile lazima tuhubiri njiri hata tuifikie nchi na kwa kufanya hivyo lazima tuiombee tuweke rasilimali zetu za kifedha kwenye taasisi hii ili ifanye kazi hiyo na pia tutume wafanyakazi wetu huko kuhudumu wale wa korea wanapaswa kufanya bidii kupata rasilimali za kifedha na kutoa msaada wa kutosha kwa anjiri hata katika jeshi kuna aina tofauti za askari kutoka kwa vikosi vya kupigana hadi vikosi vya askari nyakati za vita askari wa ugavi hupeana askari wa vita na vifaa vya wakati askari wa vita wanapotumia vifaa hivyo weda vitani na kupigana vivyo hivyo ili kueneza injiri ulimwenguni kote lazima kuwe na wafanyakazi ambao huhudumia binafsi huhubiri injiri wafanyakazi wengine ambao hutoa rasilimali za kifedha na bado watendakazi wengine ambao wanaomba kueneza injiri kuna kazi nyingi ya mungu ambazo lazima tuzifanye tunakabiliwa na mkutano muhimu sana sasa na ikiwa hatujajitolea hapa sasa hakuna kitakachokamilika tunapotuma vitabu vyetu kwa kila taifa kwa lugha yake na kuwalea na kuwaitia moyo wenzetu roho nyingi zitaokolewa hakuna wakati wa sisi kukaa tu bila kufanya chochote lazima kila mmoja achukue mizigo yetu na afanye kazi wakati bado tunaweza kutekeleza kazi ya mungu kuna mengi sana ya kufanya tulitaka kuhubiri injiri kwa nchi za indonesia kama vile vietnam vileta na kambodia lakini tuliambiwa kwamba bado haiwezekani kuhubiri injiri kwa uhuru katika nchi hizi kwani wote walikuwa ni nchi za kikomunisti hadi hivi majuzi tu tunawezaji kuhubiri injiri kwa nchi kama hizi itakuwa njia nzuri sana ya kutafuta watu wa vietnam laotia na kambodia ambao wamekuja kolea kama wafanyakazi wanahamia wanafundishwa injiri ya maji na roho wafanywe wanafunzi na warudishwe katika nchi zao kwa hivi mungu atupe fursa za kutumikia injili kwa njia mbalimbali mbali, tunapotaka kuitumikia injili hii ya kweli kwa moyo wote nakubaliana kabisa na yale ambayo paulo alisema katika wagalatia sula ya sita mstari wa tisa tena tusichoke katika kutenda mema maana tutavuna kwa wakati wake tusipozimia roho paulo alitwambia kwamba tunapaswa kufanya vizuri na kufanya bidii katika mema ikiwa tunamtumikia injili hii kwa bidii tunaomba na bila kuchoka tutavuna kwa wakati unaofaa kwa maneno mengine tutavuna ikiwa tunafanya bidii labda umesikia mara nyingi jinsi watu ulimwenguni kote hutumia barua za shukulani kutuambia juu ya wokovu wao je tungeweza kuvuna watu hawa ikiwa uhunge kuwa unahubiri injili ya maji na roho ni kwa sababu tumechapisha na kutuma vitabu vyetu vya injili hivyo tunaweza kuvuna matunda ya uokovu wa shangwe mtu mmoja alikiri kwamba wakati yeye alipokuwa akisoma theolojia maisha yake yote moja ya vitabu vyetu pekee yake vilikuwa na ushawishi mkubwa kwake kuliko kila kitu ambacho alikuwa amesoma hadi wakati huo paulo alisema tenda tusichoke katika kutenda mema maana tutavuna kwa wakati wake tusipozimia roho ya wa kama ilivyo ilivy an- ainishwa katika kifungu hiki ikiwa tutafanya kazi ya injili kwa bidii tutavuna matunda mengi ya imani hatuna budi kufanya kazi ya mungu kwa bidii wakati kuna nafasi paulo aliendelea kusema kwa hiyo kadrililtupatavyo nafasi na tuwatendee watu wote mema na hasa jamaa ya waminio, wa sula ya uaminio na waliozaliwa mara ya pili wanapaswa kuwasikiliza ndugu na dada zao waliozaliwa mara ya pili tunapaswa kuwafundisha sisi waliozaliwa mara ya pili lazima tuishi kwa imani tuwaombee na kuwaongoza kuishi kwa imani na ikiwa wanahitaji msaada wetu tunapaswa kuwasaidia ikiwa ni kuhubiri njini ni sawa kwa waliozaliwa mara ya pili kusikiliza familia zao lakini si sawa kwao kuwa wenye kujitolea sana kwa faida ya kimwili kwa faida kwa familia zao lazima tuitumikie injili na kuhubiri kwa kila fursa wakati unapita bila kusudi lakini tunafanya nini tumefanya nini na tunapaswa kuendelea kufanya nini katika siku zijazo tunapaswa kufikiria sisi wenyewe isitokee kupoteza wakati wa thamani bule tutaweka vitabu vya kielektroniki zaidi kwenye wavuti yetu na tunafanya kazi kwa bidii zaidi ili kila siku watu zaidi ya elfu kumi ulimwenguni wapate vitabu vyetu tofauti na hapo zamani wakati watu walikuwa wakisafiri kwa meli na wapanda farasi tunaweza kwenda mahali popote tunapotaka kwenye sayari hii kwa brinki ya jicho ulimwengu wote umete, umeteleza huu ni wakati mzuri ambao tunaweza kueneza injiri kwa nguvu sasa tunaweza kufanya kazi kwa ulimwengu wote waumini wenzangu sisemi hivi kulalamika kwamba hamnazo kazi ngumu za kutosha badala yake ninaweza haya kwa sababu wewe na mimi tunahitaji kushiriki katika kazi ya kristo na ningependa sote tufikirie jinsi tunavyoweza kufanya hivyo mpaka leo nyinyi nyote mmebeba mizigo mizito lakini haipaswi kukata tamaa badala yake tunapaswa kuendelea kubebeana mizigo wa injili na kuihubiri katika ulimwengu wote mpaka siku bwana atakaporudi hivi karibuni siku itakuja ambayo hatuwezi kuhubiri injili kwa hivyo acheni sote tuchukue mzigo wetu sasa kwa sababu ya injili saa hii wakati ambao tunaweza bado kuhubiri je unahisi kuwa mzigo wako wa sasa tayari ni mzito vya kutosha na bado unaambiwa kubeba mzigo zaidi je umepata jambo lisiyo uweza kuaminika na gumu sana kubeba kwamba ungetaka uliondolewe lote mzigo wa bwana si mzigo wa kushangaza tunavyoendelea kuvumilia ndivyo tunavyoimarisha na hivyo tutaweza kuvumilia yote ikiwa mzigo ni mkubwa sana kwetu kubeba bwana atatubeba badala yetu na kwa hivyo hata ikiwa mzigo wa bwana unaopoongezeka hautakuwa mzito kwetu sisi mzigo wa bwana ni kwamba kwa kadiri tunavyoibeba inakuwa nyepesi walakini ikiwa hatutoondoa wa mzigo wa ulimwengu utatupa mzigo mzito ninatoa shukulani zangu zote kwa mungu wetu sisi tunaoamini injiri ya maji na roho tumewekewa utukufu ambao unatuwezesha kubeba mzigo wa bwana haleluya amen