lazima tutupilie mbali imani ya sala za toba na kutambua kuwa ni uongo wagalatia sula ya sita mstari wa kwanza hadi mstari wa kumi ndugu zangu mtu akigafilika katika kosa lolote ninyi mliowa roho mlejezeni upya mtu kama huyo kwa roho ya upole ukijiangalia nafsi yako usijokajaribiwa wewe mwenyewe mchukuliane mizigo na kuitimiza hiyo sheria ya kristo maana mtu akijiona kuwa ni kitu naye si kitu ajidanganya nafsi yake lakini kila mtu na aipime kazi yake mwenyewe ndipo atakapokuwa na sababu ya kujisifu ndani ya nafsi yake tu wala si kwa mwenzake maana kila mtu atachukua furushi lake mwenyewe mwanafunzi namshirikishe mkufunzi wake katika mema yote msidanganyike mungu hadhihakiwi kwa kuwa chochote apandacho mtu ndicho atakachovuna maana yeye apandaye kwa mwili wake katika mwili wake atavuna uharibifu bali yeye apandaye kwa roho katika roho atavuna uzima wa milele tena tusichoke katika kutenda mema maana tutavuna kwa wakati wake tusipozimia roho kwa hiyo kadiri tupatavyo nafasi na tuwatendee mema watu wote na hasa jamaa ya waaminiyo nimeshughulikia maswala kadhaa katika wagalatia hadi sasa lakini kushughulikia kitabu cha wagalatia kwa undani zaidi bado ninahitaji kutoa mahubili zaidi ni kwa sababu neno katika wagalatia lina mengi sana na masomo ya kiroho ambayo lazima yashughulikiwe asili ambayo ilimfanya mtume paulo aandike walaka kwa wagalatia ni kama ifuatavyo kama kulikuwa na waovu wengine katika makanisa ya galatia ambao walikuwa wamekuja kutoka uyahudi walikuwa wakibadilisha imani ya waumini katika injili ya kweli ya maji na roho ndiyo maana mtume paulo alisema injili hiyo niliyowahubilia na wajulisha ya kuwa siyo ya namna ya kibinadamu kwa kuwa sikuipokea kwa mwanadamu wala sikufundishwa na mwanadamu bali kwa ufunuo wa yesu kristo wagalatia sula ya kwanza mstali wa11 hadi msitari wa12 na pia alijielezea kama mtume siyo kutoka kwa wanadamu wala kutumwa na mwanadamu bali na yesu kristo na mungu baba aliyemfufua kutoka kwa wafu1a wagalatia moja sura mtume paulo aliweka wazi kuwa injiri iliyokuwa nayo wala utume wake au kutoka kwa mwanadamu bali ulitoka kwa mungu paulo alikili kwamba alisulubiwa na kristo na kufufuka pamoja naye alisema kwa maana nyinyi nyote mliobatizwa katika kristo mmemvaa kristo tatu sula, wa 27. kwa maneno mengine ujumbe wa jumla wa paulo ni kwamba ni kwa kuamini katika injili ya maji na roho basi kila mtu anapokea ubatizo wa kiroho kufa na yesu kristo na kuzaliwa upya katika maisha mapya tunaposoma kitabu cha wagalatia tunahitaji kujua na kuelewa hali ambayo makanisa ya galatia walikuwa wanakabiliwa nayo wakati huo na kufahamu kwamba paulo alikuwa akizungumza juu ya imani ya wasiotahiliwa imani yao potofu ya, ya kisheria imepitishwa hata enzi hizi za sasa na matokeo ya mabadiliko yake siyo mengine isipokuwa imani ya sala za toba kusema kwa uhakika wakristo katika wakati huu wanaamini kwamba wameoshwa kutoka katika dhambi zao kupitia maombi yao ya toba lakini paulo aliweka wazi kuwa imani hii pia ni ya mafisadi lazima tugundue hapa kwamba injiri iliyohubiliwa na paulo ni injili ya maji na roho kwa hivyo yeyote anayetaka kukutana na mwokozi yesu kristo lazima ajue kwanza injili ya maji na roho na amwamini ni wakati tunapoamini katika injili ya maji na roho ndipo tunapoweza kufa na yesu kristo na kufufuka pamoja naye tena na, na wale wanaoamini injili ya maji na roho wanaweza kuongoza maisha yao ya imani kulingana na injili hii kupitia imani yao ya kweli wakati ni na kuhubiri juu ya kitabu cha wagalatia nilikumbushwa tena jinsi sisi waumini katika injiri ya maji na roho tulipokea baraka kubwa kama hizo za kiroho na kutoka kwa mungu zaidi ya hayo waraka kwa wagalatia ni neno la kweli ambalo linatuonyesha kwamba kuna imani ya wakristo waleo ambao wanadai kwamba wameosha dhambi zao kupitia maombi yao ya toba neno hili liliandikwa hapo awali kuelezea kwa nini imani ya kisheria ambayo inatokana na uyahudi ambayo ilitesa waumini wa kanisa la kwanza ilikuwa na makosa lakini pia ililenga kufunua ukweli wa mafundisho ya toba ambayo wakristo wengi katika wakati huu wanaamini sasa ni huduma muhimu sana na muhimu kwetu kueneza imani ya kuamini injili ya maji na roho kwa upande mmoja na kuangazia imani potofu kwa watu wengine laiti ingekuwa mungu hakuandika kitabu cha wagalatia isingewezekana leo kugundua jinsi sala za toba zinaunda mafundisho yasiyofaa bila kitabu cha wagalatia kwa maneno mengine tusingeliweza kuonyesha kwa mafanikio kuwa fundisho linalodai kuosha dhambi za watu kupitia sala za toba ni sahihi kwa hali hiyo hatungeweza kuongoza watu isitoshe kwa imani iliyo wazi ya kuamini injili ya maji na roho kwa bahati nzuri sana hata hivyo tunalo neno la kweli ambalo linatuwezesha kutambua kwa usahihi ni sa, nini sasa kutoka kwa ubaya kwanza kabisa lazima tuelewe ukweli wa injili ya maji na roho halafu tutagundua kuwa ni imani ya uongo kabisa kufikilia kuwa watu wameoshwa kutoka katika dhambi zao kwa kufanya sala za toba kwa kuchukua mfano kutoka kwa imani ya wasiotahiliwa mtume paulo anatuelezea kwa ukali majibu ya sala za toba je tuna bahati gani kwamba mtume paulo anaonyesha utofauti wa sala za toba na kutuelezea sisi pia tunaweza kuelezea wakristo waleo ambao wanafuatia imani potofu ya sala za toba katika imani yao kwa kuwa sisi waumini katika injili ya maji na roho sasa tumeweza kudhibitisha ukweli wa mafundisho ya maombi ya toba sasa imekuwa rahisi sana kueneza injili hii ya kweli katika sula ya mwisho ya mhubili bibilia hakuna mwisho wowote wa kutunga vitabu vingi na kusoma sana huchosha mwili mahubilmhubili sula ya mstali wa kb hiyo ni kweli kwa kuwa hakuna mwisho wa huduma yetu ya uandishi mara tu tulipoanza huduma hii tulisema lazima tutoe vitabu vifuatavyo kwa wakati unaofaa maneno ya kupendeza yanaweza kusahihishwa haraka ikiwa makosa yamefanywa na kwa muda mrefu kama watu wanaweza kuelewana ujenzi duni wa sentesi siyo shida kubwa katika mazungumzo kwa kulinganisha uandishi na u uhitaji sisi kutumia lugha rasmi ilikuwa kuhakikisha usemi sahihi na maana tunayotoa kali zinaweza kusababisha wasomaji kupotosha maana ndiyo maana uandishi ni mgumu sana walakini huduma kama hii ya fasihi bado ni muhimu sana na ndiyo sababu tunachapisha vitabu vyetu ninahakika kwamba huduma ya fasihi ndiyo njia bora zaidi ya kueneza injiri ya maji na roho na tunayo furaha na tunashukuru kwamba mungu ametukabidhi kazi hii wewe na mimi huduma ya fasihi ni muhimu sana kwetu kueneza injiri ya maji na roho kwa hivyo hatuwezi kuwa wavivu katika kazi hii na tunamshukuru mungu zaidi kwa kutupatia kazi hii ardhi isiyotengenezwa inaitwa ardhi ya mwamba magugu mengi hukuwa kwenye aridzi ya tifutifu ili kuanza kulima shamba ambalo lilikuwa halilimwi kwa miaka kadhaa mkulima lazima alime udongo wa zamani kwanza na kisha aondoe magugu vichaka na miiba ikiwa atapanda mbegu bila kufanya hivi basi mbegu hazitaweza kuweka mizizi kwa sababu ya vichaka na miiba na hata ikiwa mbegu zingine zitafikia ardhini na mizizi mimea mwishowe zitakuwa zimetoka nje katika vichaka na kukauka kabisa kwa hiyo ikiwa tunataka kuhubili injili ya maji na roho ulimwenguni pote hatuwezi tu kupanda injiri ya maji na roho katika uwanja wa mioyo ya watu iliyoharibika hivyo ni kwa sababu moyo ya watu ni kama ardhi ya mwamba imejawa na mafundisho mengi ya uongo na kwa hivyo ikiwa mbegu ya yazima injiri ya maji na roho imepandwa tu juu ya ardhi hii yote itapotea hata iwe ni nzuri ndiyo maana tunapojaribu kukuza ulimwengu wa imani lazima pia kwanza tutoe imani ya magugu kama ya uongo kisha kupanda mbegu ya injiri ya maji na roho tumepitia hatua hii kwa uangalifu tunahubiri injiri ya maji na roho ulimwenguni kote kwa njia ya kisasa sana kupitia mahubiri kwenye maskani tumeshuhudia kwa undani mkubwa kwamba injiri ya maji tu na roho ndiyo ukweli halisi kwa hivyo ni wakati tukielezea kwa undani jinsi imani ya wakristo waleo ni ya makosa wanaweza kukubali mafundisho yetu na kurudi kwenye imani inayofaa kwa hiyo katika kila lugha ya kila taifa kabila lazima kwanza tueleze kutoka wapi imani yao imepotea na lazima tutathibitisha njiri ya maji na roho kwao tunapohubiri injiri ya maji na roho kwao ni busara kuelezea mapungufu ya imani yao kwa undani hiyo ni kwa sababu wakati kila mtu anaweza kupotea katika vitendo hakuna mtu anapaswa kupotea wakati wa imani katika injiri ya maji na roho kwa hivyo napenda kukuweka wazi hapa jinsi imani ya wakristo waleo ilivyo ambao hujaribu kupokea ondoleo la dhambi zao kwa kufanya sala za toba na ninataka pia kuweka wazi kuwa bila imani yao potofu hawawezi kusamehewa kutoka katika dhambi zao mbele za mungu kama imani isiyo ya kweli ya waliothahiliwa katika makanisa ya galatia ambao walidai kuwa watakatifu wanaweza kuwa watu wa mungu ikiwa wametahiliwa imani ya leo kwamba sala za toba ni muhimu pia ni imani isiyo ya kweli lazima tueleze ukweli kwa fundisho la toba kwa kila mtu na kwa wale wanaokubali maelezo yetu lazima tupande mbegu ya injiri ya maji na roho ni hapo tu baadaye mbegu zitapandwa vizuri zitakuwa na kukua na kuzaa matunda wakati ni vigumu tunapofanya kazi hii tunapoangalia matunda ya kazi yetu hatuwezi kusaidia lakini tunamshukuru mungu tunaposoma kitabu cha wagalatia tunaweza kuelewa tofauti ya kimsingi kati ya injiri ya kweli na injiri ya uongo na kwa hivyo inasaidia sana katika maisha yetu ya imani kupitia kitabu cha wagalatia pia tumepiga hatua kubwa katika imani yetu bwana alitufundisha kutambua jinsi injiri zingine ziliibuka na inaamini kuwa mungu amebariki kanisa lake na kwamba ametuwezesha wewe na mimi kutambua injiri ya kweli kutoka kwa wale wa uongo na kujirinda dzidi yao kuna amri kwa kila kitu mtu anapoijenga nyumba kwanza huweka msingi thabiti halafu anafanya kazi ya kuweka matofali au kuinua nguzo vivyo hivyo kuna agizo pia linapokuja suala la kazi ya kueneza injiri ya maji na roho mhubiri wa injiri hapasi kuhubiri injiri tu kwa njia yoyote anayotaka lakini lazima aifafanue hatua kwa hatua kuhakikisha kwamba kila mtu anaweza kuelewa kikamilifu kwa maneno mengine hatuna budi kubadili imani ya watu na mioyo yao hatua kwa hatua kwa wakati unaofaa kwanza kabisa kwa kufanya hivyo tunahitaji kuwa na ufahamu wa kutosha wa bibilia pili tunahitaji kueleza injili kwa maneno yanayofaa kwa watazamaji wetuttiz tunahitaji kuwafundisha kabisa kwa maneno ya kina ya bibilia na mwishowe tunahitaji kungojea watupe kando tabia yao imani yao wenyewe na kurudi kurudia injiri ya maji na roho na pamoja na wale ambao kwa hivyo hurudi kwenye injili ya maji na roho tunapaswa kuungana na mioyo yetu kushiriki imani yetu ya kawaida katika ukweli na watu zaidi na kuwaongoza ipasavyo nimefurahi sana kwamba tuna uwezo wa kufanya mambo haya nashukuru kwamba mungu ameruhusu kuihubiri injili ya maji na roho ulimwenguni kote na kwamba ametimiza kazi hizo kupitia kanisa lake ponya waumini kutoka katika imani yao potofu acha tusomewa galatia a6w kwa pamoja ndugu zangu mtu akigafilika katika kosa lolote ninyi mliowa roho mlejezeni upya mtu kama huyo kwa roho ya upole ukijiangalia nafsi yako usijokajaribiwa wewe mwenyewe hapa sasa mtume paulo anafikisha barua yake baada ya kuonyesha wazi ukweli wa imani ya wasiyotahiliwa sasa paulo anamaliza barua yake na maneno yake ya onyo tena kwa watakatifu maneno ya kufunga ya paulo hapa bado yanamkumbuka watetezi wa tohala ndiyo maana alisema ndugu zangu mtu akigafilika katika kosa lolote ninyi mliowa roho mlejezeni upya mtu kama huyo kwa roho ya upole wagalatia sula ya sita wa tunaposhughulikia na wale ambao wameanguka katika imani potofu badala ya kutafuta kuwafukuza wote tunapaswa pia kuwaamsha kwa makosa yao kuwafundisha ukweli na kuwashauri waamini ipasavyo paulo alisema zingatia mwenyewe usije ukajaribiwa alisema hivyo kwa sababu yeyote kati yetu anaweza kupotea kwa, ku, kwa kweli ikiwa mungu afundishi neno lake kupitia kanisa lake imani ya mtu yoyote inaweza kupotea mapungufu ya watakatifu ndani yao wenyewe hayawezi kuwa shida kwa sababu wote wameshahuruhishwa na bwana yesu kosa kubwa mbele za mungu ni kuharibu neno lake na kueneza imani zenye uongo kwa kweli ikiwa mtu yoyote atatafasiri neno la mungu bila kutambua injili ya maji na roho basi anaweza kuongeza maoni yake mwenyewe kwa neno la mungu na kulitafasiri vibaya kwa kuzingatia ujuzi wake mbaya ndiyo maana wenye dhambi wa kikristo hufundisha neno kimya hii itakuwa inatosha kabisa kuharibu injiri ya maji na roho walakini mungu hakutaka kuwaacha watu kama hao kwa hivyo akiwa amewainua wanaume wa imani katika injiri ya maji na roho kuwachagua kama watumishi wake katika kanisa lake sasa mungu analinda injiri ya kweli kutoka katika ufisadi ndiyo jinsi mungu anahakikisha kuwa kanisa lake linaingia kwenye njia sahihi ya kiroho na kuhimiza kuihubiri injiri ya maji na roho ipasavyo kwa kila mtu kama mtume paulo alivyosema mchukulianee mizigo na kuitimiza hivyo sheria ya kristo galatia sura ya sta mstari wa pili lazima tuchukuliane mizigo kila mmoja ikiwa tumefanya kitu kibaya lazima kurekebishe kila mmoja na lazima tutimize sheria ya kristo kwa kuungana na mtu mwingine kwa kufanya hivyo lazima tushiriki ushirika na wakweli wa imani katika injiri ya maji na roho lazima tusaidie roho nyingi kuokolewa kutoka katika dhambi zao na roho hizi pia lazima ziwahubirie injiri watu wengi zaidi ili kila mtu katika ulimwengu huu aokolewe wakati paulo alituambia kubebeana mizigo kila mmoja alimaanisha kwamba tunapaswa kubebeana mzigo kila mmoja katika kutumikia injiri kwa maneno mengine alikuwa akitwambia tushirikiane mizigo kila mmoja katika kuwaongoza watakatifu ipasavyo ili tuweze kuwafanya watu wengi kupokea ondoleo la dhambi na kuzuia mzozo katika kanisa la mungu mtume paulo alisema katika wagalatia sura ya sa mstali watatu maana mtu akijiona kuwa ni kitu naye si kitu ajidanganya nafsi yake weka tofauti ikiwa mtu anafikiria kuwa yeye ni mzima kiloho kwa kweli hakuna chochote cha imani ya kiroho kinachofichwa basi anajidanganya wazo wakati wa kipindi cha kanisa la kwanza kwamba watu wanaweza kwa njia fulani kuwa watu wa mungu wa kupokea tohala ya kutoka kwa waasiliwa ni upuzi kamili mtume paulo alisema wazi maana ninyi nyote mliobatizwa katika kristo mmemvaa kristo wagalatia sura ya 3 mstari wa 27. ikilinganishwa na imani ya paulo imani ya watetezi wa kutahiriwa kweli siyo kitu kwa ibrahimu pia haikuwa kwa kupokea tohala ya mwili ambayo mungu aliyeidhinisha imani yake ni kwa sababu ya imani yake kama ilivyoandikwa ibrahimu alimwamini bwana naye akamhesabia kuwa haki mwanzo sura ya kumi na tano mstari wa sita tunapoamini katika neno la injili ya mungu tunapata uthibitisho dhahili wa kuwa watu wa mungu na hivyo siyo jingine bali kutahiliwa kiroho wakati mungu alimwambia abrahamu atahiliwe hii inaweza kutafasiliwa kama tohala ya mwili lakini kwa kweli mungu alikuwa akizungumzia juu ya tohala ya kiroho tohala ya kiroho ni kukata dhambi za tha mioyo yetu kwa kuamini njiri ya maji na roho tuliyopewa na yesu kristo hiyo ndiyo imani halisi ya tohala ya kiroho kwa hivyo tunapaswa kugundua katika imani kwamba lazima tutahiliwe kwa roho ili kuwa watu wa mungu bila kuamini njiri ya maji na roho tutakuwa na imani iliyoharibika na imani iliyopo katika wakati huu kwamba ondoleo la dhambi linapatikana kwa kufanya sala za toba piya huo ni ufisadi kwa hivyo ikiwa unafikiria kuwa umekuwa mwandilifu hata kama haujafanya chochote basi lazima tena ukubali injiri ya maji na roho bila shaka na kuzaliwa tena katika injiri hii ya kweli kuweka imani yako katika ubatizo upat, ambao yesu aliupokea kutoka kwa yohana mbatizaji lazima upitishe dhambi zako kwa yesu kristo na ufufuke pamoja naye sisi sote lazima tufe na yesu kristo kwa imani na kufufuka kutoka kwa wafu ili tuwe watu wa mungu kweli wakristo wa leo wanadhana potofu ya kwamba wameokolewa tu kwa kuamini katika damu ya yesu kristo pale msalabani peke yake na pia wanaamini kwamba dhambi ambazo wamefanya baada ya kuokolewa zinaweza kusamehewa kwa kufanya sala za toba hili ni shida kubwa je dhambi zao huondoka kwa sababu tu wanafanya sala za toba dhamiri zao zinaweza kusema hapana walakini hata hivyo bado wanaamini kama hivyo na kwa hivyo hii ni imani ya uongo ya kujidanganya lazima sasa waachirie mbali imani hizo walizo nazo imani ya aina hii haitawafanya kuwa wenye haki imani ambayo hutegemea tu damu ya thamani ya msalaba inaambatana na mafundisho ya uongo ya toba ambayo inadai kwamba mtu lazima asafishwe toka katika dhambi zake kwa kufanya sala za toba hiyo ni kwa sababu ikiwa mtu anaamini tu kwa damu ya yesu ya thamani hana chaguo ila kujaribu huosha dhambi zake peke yake bila maana kwa maana yeye hakuelewa nguvu ya ubatizo wa yesu ambayo huondoa dhambi zake zote na kwa hivyo hajawahi kupitishwa kwa yesu ikiwa huwezi kuamini kwamba dhambi zako zilipitishwa kwa yesu alipobatizwa na yohana mbatizaji basi haiwezekani kwako kupokea ondoleo la dhambi zako na hii inasababisha wewe kufanya sala za toba kila siku kujaribu kuosha dhambi zako zaidi utakuja kuamini pia mafundisho ya uongo ya utakaso wa kuongezeka ambayo yanadai kwamba mtu hutakaswa siku baada ya siku na kubadilishwa kabla wakati wa kifo chake kwa kutofautisha hatua hiyo ikiwa unaelewa injiri ya maji na roho basi utagundua aha dhambi zangu zote zilipitishwa kwa yesu wakati alipobatizwa na yohana mbatizaji unahitaji kujua ni kwa nini ukristo wa leo umepigwa giza sana hii ni kwa sababu mpaka leo karibu wakristo wote wanaamini katika damu ya msalaba tu na wanaishi kwa imani potofu kwamba dhambi zao binafsi zimeoshwa kupitia sala za toba hali ya kikristo ya kiroho wa leo inazidi kuwa katika giza zaidi kwa sababu wameelewa vibaya na kuamini vibaya kwamba wao hutakaswa polepole kwa kujaribu kuishi maisha ya uungu na kwamba kwa hivyo wataenda na kusimama mbele za mungu katika hali isiyo na dhambi katika mwili na roho hakuna njia ambayo watu wanaweza kutambua hili imani ya watu kama hao ni imani iliyoshindwa ambayo haiwezi kukamilika chochote imani kama hiyo ni ile ambayo mungu hawezi kuikubali kuamini katika fundisho la utengenezaji wa mwanadamu badala ya kuamini ukweli huu kwamba mungu ameokoa wenye dhambi kupitia injiri ya maji na roho ni imani ambayo haiwezi kamwe kumwokoa mtu yoyote kutoka katika dhambi ni kwa sababu ukristo wa leo hufuata imani yake iliyofanywa na mwanadamu kwamba licha ya majengo mengi ya kanisa kuenea na ushirika unaoongezeka siyo tu kwamba hauna nguvu yoyote ya kiroho bali inakemewa kila wakati na jamii ndiyo maana hata katika nchi za ukristo ukristo hauwezi kutumia ushawishi wowote juu ya jamii zinazopungua ukristo hauna uwezo wa kubadilisha jamii wala kubadilisha mioyo ya watu wakati mwingi hutumia ushawishi wa kisiasa kulingana na saizi yake kubwa ya wanachama jiangalie siyo vitendo vya wakristo na wasio wakristo vivyo hivyo ni kwa sababu wakristo waleo wanaamini kitu kingine chochote lakini siyo injiri ya maji na roho kwamba imani yao haiwezi kutumia nguvu yoyote katika maisha yao halisi na ndiyo sababu giza huendelea kuongezeka zaidi wakristo waleo wanaoamini katika damu ya msalaba tu na wanategemea maombi yao ya toba lazima watambue kuwa wao sio kitu na hata sasa hawaamini injiri ya maji na roho wale wote ambao wanaamini kuwa wamepokea msamaha wa dhambi zao kwa kufanya sala za toba hawajaona wenyewe mabadiliko yoyote ya kiroho hata leo ikiwa umeamini katika damu ya msalaba tu hadi sasa lazima utambue kuwa haujapata ondoleo la dhambi na umeshindwa kufanikiwa katika chochote na lazima uamini injiri ya maji na roho na hivyo ufikie wokovu wako wa kweli kutoka katika dhambi zote lazima tuweze kutambua injili ya kweli kutoka kwa wale wa uongo hebu tugeukie wa galatia sura ya sta mstari wa wanne hadi mstari wa tano lakini kila mtu naapime kazi yake mwenyewe ndipo atakapokuwa na sababu ya kujisifu ndani ya nafsi yake tu wala si kwa mwenzake maana kila mtu atachukua furushi lake mwenyewe tunapojifikiria mbele za mungu kila mmoja wetu anahitaji kuchunguza kazi yake mwenyewe je dhambi zangu zote zilipita kwa yesu kristo wakati alipobatizwa na yohana mbatizaji je nimepitisha dhambi zangu kwa yesu kupitia imani yangu katika injiri ya maji na roho mtu anapozingatia maswali haya ukiwa kweli ameokolewa kutoka katika dhambi kwa kuamini injiri ya maji na roho basi atakuwa na furaha ndani yake pekee yake sio kwa mtu mwingine na kama paulo pia alivyotuambia hapa kila mmoja atachukua furushi lake mwenyewe wokovu wa mtu kutoka katika dhambi unapaswa pia kupokelewa na kila mtu na kazi ya mungu inapaswa pia kufanywa ndani ya kila mmoja kwa maana je kuna mtu mwingine yeyote ambaye angeamini katika injiri ya maji na roho kwa niaba yako hapana hakuna hata ingawa bibilia inaweka wazi juu ya sara za toba ni wachache wanaogundua hii vizuri na kugeuka kutoka katika njia yao iliyoharibika ikiwa mtu anajua kuwa hangeweza kupokea ondoleo la dhambi zake kupitia maombi yake mwenyewe ya toba na bado licha ya hayo yeye mwenyewe hajatupa imani yake potofu katika sala za toba basi atabaki hawezi kusamehewa kutoka katika dhambi zake hadi mwisho kwa maana hana uelewa juu ya injiri na ukweli wa maji na roho hata ingawa watu wengi wanajaribu kuelewa injiri ya maji na roho bado hawajaweka ba kando maarifa yao yaliyokosea na ndiyo sababu hawawezi kupata wokovu wa kweli ingawa unaweza kusema kwa wengine kuwa umeokolewa kutoka katika dhambi wengi wao hawangeweza kusema hivyo wenyewe dhamiri ya mwenye dhambi ina hukumu nafsi yake kila wakati ikimshtaki bado wewe ni mwenye dhambi na kwa sababu hiyo haiwezi kufurahia wenyewe ndiyo maana wakristu walimwenguni kote lazima wageuke kutoka katika imani potofu kwamba wameoshwa kutoka katika dhambi zao kwa kufanya sala za toba lazima wageuke mahali panapofaa ili wawe na furaha ndani yao kwa hivyo lazima waweze kusema labda sijui mengi lakini angarau ninaamini katika injili ya maji na roho injili ya maji na roho ni injiri ya kweli na injili nyingine zozote tofauti na injili ya maji na roho ni za uongo yeyote ambaye amezaliwa mara ya pili lazima ajue na kuamini kama ifuatavyo kila mtu anayehubiri chochote isipokuwa injiri ya maji na roho amepuuzwa injili hii tu ya maji na roho ndiyo ukweli ingawa matendo yangu haja ykamilika angarau ninaamini katika injili na kwa hivyo naweza kujivunia yesu kristo watu wa imani kwa maneno mengine lazima waweke waweze kujisifu juu ya imani yao katika injili ya maji na roho zawadi ya mungu na imani ya wokovu ambayo mungu amewapa sisi wenyewe lazima tuwamini injili ya maji na roho ni neno la kweli na zawadi ya muhimu na lazima tuwe na imani inayotuwezesha kujivunia injiri hii je unaamini kuwa injiri ya maji na roho ndiyo ukweli halisi je unauhakika kwamba mafundisho yanayosisitiza sala za toba kama njia ya ondoleo la dhambi si sawa je unatambua wazi ukweli wa imani ya kwamba ondoleo la dhambi mtu hupokea tu kupitia damu ya msalaba lazima ufikie uelewa wako wa kweli huu lazima tuujue wainjiri ya maji na roho ambayo tunaamini ndani yake ni kweli halisi lakini pia lazima tujue sababu ya sisi kusema sala za toba ni mbaya wakichanganyikiwa na walanguzi wanadai kwamba mtu anaweza kuokolewa kwa kutahiliwa kwa mwili mtu pamoja alisema kwamba wote wataenda kuzimu katika wakati huu pia watumishi wa mungu pia wanasema kwa sababu ya kufadhaika kwao utatupwa kuzimu ikiwa unaamini sala za toba ninapoona wakristo mimi hugundua jinsi mioyo yao ilivyotupu kama mungu alivyosema nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji mwanzo ya kwanza mstari wa pili wakristo leo hawana imani hii kwa wale ambao wanaamini kwamba dhambi zao zimefutwa kupitia sala za toba mioyo yao haina imani katika injiri ya maji na roho na kwa hivyo bila injiri ya ukweli haiwezekani kwa mioyo yao kuwa karibu na utupu kama wao kuna wakati mmoja wangu pia uligonga kwa utupu lakini kwa kuwa maombolezo pekee yake hayawezi kunifanikisha chochote nilitafuta ukweli ambao unaweza kujaza utupu wangu mwishowe nilikutana na injiri ya maji na roho kutoka katika neno la mungu na wakati naamini katika ukweli huu utupu wa moyo wangu wote uliotoweka kabisa injiri ya maji na roho ni ukweli ambao kila mtu lazima apate wakati anaishi katika ulimwengu huu leo wakristo wengi wanaongoza maisha yao ya imani kwa utupu wa bule kwani kuna dhambi mioyoni mwao muda kidogo uliopita kulikuwa na mwimbaji wa vipaji vya injili wakati mmoja nilimwona kwenye tv akisifu na maneno ya sifa zake yalikuwa ya ajabu tu lakini si muda mrefu uliopita nikasikia habari mbaya kwamba alijiua hata ingawa alikuwa amezungumza juu ya wokovu kwa wengine na kuimba nyimbo nzuri ukweli wa wokovu wa kweli haukuwa moyoni mwake alijiua kwa sababu moyo wake ulikuwa tupu wale ambao mioyo yao haina injili ya kweli ya maji na roho kamwe hawawezi kujaza utupu huu na kitu kingine chochote wote lazima tuamini kila mmoja katika mioyo yetu kwamba yesu kristo ndiye mwokozi wetu ambaye alikuja kwa injili ya maji na roho lazima tuamini kwamba injili tu ya maji na roho ndiyo ukweli wa wokovu wa kweli ambao mungu ametupa sisi sote kwa hiyo lazima tuwe na maarifa ya injili ya maji na roho na lazima pia tuwe na imani katika injili hii ya kweli angalia imani ya leo katika damu ya msalaba pekee mwishowe inakataa ukweli wa ubatizo ambao yesu aliupokea kutoka kwa yohana mbatizaji je siyo fundisho la toba ambalo watu wanategemea leo lilitoka katika imani hii ambayo imewekwa tu kwenye damu ya msalaba zaidi ya hivyo je siyo kuwa mafundisho ya utakaso wa kuongezeka pia yalitokana na imani ya kuamini katika damu ya msalaba pekee je tunaweza kupata imani yoyote sahihi kutoka katika mioyo ya wale wanaoamini katika damu ya msalaba tu tunaweza kupata fundisho lingine lisilopingika ambalo ni mafundisho ya uchuo, uchaguzi usio na masharti kutoka mioyoni mwao wanatheolojia wengi na wachungaji kufuata kwa bidii kile kilichojulikana kama mafundisho ya uchaguzi usiyo na masharti ambayo yanasisitiza kwamba mungu alichagua bila masharti wakati wa kuchagua wengine fundisho kama hilo halina mantiki yoyote je mungu ni mungu asiye na haki ikiwa utaweka kitufe cha kwanza vibaya basi utafungwa vifungo vyote vilivyobaki vibaya lakini utambue kuwa ikiwa unamwamini yesu tu bila kujua mashaka ya mafundisho ya kikristo ya leo basi imani yako itakuwa ya bure tu na utakuwa na maisha yasiyokuwa na maana ya imani kwa maana yako yote na hatimaye kutupwa kuzimu martin luther alichochea matengenezo hayo kwa kukosa vikali madai ya kanisa la katoliki kwamba watu wanaweza kuoshwa kutoka katika dhambi ikiwa wangenunua kazi yote ambayo rutha alifanya hata hivyo alikuwa akiashiria makosa fulani ya kanisa ambayo yalikuwa ni kwa wakati huo siyo kwa kutangaza injiri ya maji na roho kwa kweli alikuwa ni mwanzilishi tu wa ubadilishaji wa kidini na siyo dhabihu ya imani yenyewe kama angegundua kuwa injiri ya maji na roho ni ukweli na kama alikuwa amezindua mabadiliko ya imani kwa maana yake ya ukweli ukristo usingebaki kama dini mmoja tu ulimwenguni kama ilivyo sasa kwa hivyo ingawa matengenezo yalifanywa katika nchi nyingi baada ya karne ya kumi na sita hakukuwa na watu wa imani ya kweli ambao walihubiri injiri ya maji na roho kanisa lisilo na uhai linaweza kusimikwa kuwa la taasisi na la kidunia jionee mwenyewe wachungaji wa, wa kiprotestanti wanazidi kuvaa kama siku za makuhani kufuata kanuni za kanisa katoliki mbaya zaidi nikasikia kwamba kuna madhehebu kadhaa ambayo wanasisitiza ibada ya ushirika mtakatifu kiasi kwamba inafanywa katika ibada zote za jumapili na kwamba kwa kweli baadhi yao wanaamini fundisho la latans liloletwa na kanisa katoliki hizi zote ni imani bandia na ni ushahidi wa ukweli kwamba matengenezo hayakufanikiwa chochote yesu alisema katika yohana ya 6 maa55 kwa kuwa mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni kinywaji cha kweli bwana wetu alielezea mwili wake kama mkate wetu wa uzima hivyo ni kwa sababu ya ubatizo ub wy ubatizo wa yohana mbatizaji yesu alichukua dhambi zote za ulimwengu kwenye mwili wake mara moja alikufa msalabani alifufuka kutoka kwa wafu na kwa hivyo kuwa mwokozi wetu ni kwa sababu bwana alifuta dhambi zetu zote kwa injiri ya maji na roho hivyo aliuelezea mwili wake kama mkate wa uzima kwa kweli kwa hivyo mafundisho ya ambayo yanafundishwa kwamba mkate uliobadilika unakuwa mwili wa yesu kweli pale kuhani anapoubariki na kwamba watu wanaweza kupata mkate wa uzima wanapokula mkate huu hii siyo sawa ingawa tunakula mkate na kunywa divai katika ushirika hii haimaanishi kuwa mkate wa uzima hupatikana kupitia matendo ya ibada hii wanafunzi wa yesu walipomuuliza tufanye nini ili tuifanye kazi za mungu bwana alimwambia hii ndiyo kazi ya mungu kwamba mnamwamini yeye aliyemtuma yohana ya 6, wa 28, hadi wa hadi kuamini yale yaliyotimizwa na yesu ambaye baba alimtuma ni kufanya kazi ya mungu baba je ni nani ambaye mungu baba alimtuma yeye si mwingine ila yesu kristo je yesu kristo alifanya nini alipokuja duniani alibatizwa na yohana mbatizaji akamwaga damu yake ya thamani pale msalabani ili afe alifufuka kutoka kwa wafu tena na kwa hivyo ametuokoa kabisa kuamini kwamba yesu kristo alichukua dzambi zetu kwa kubatizwa na yohana mbatizaji na pia alikufa msalabani wakati akichukua dhambi za ulimwengu na pia kwa hivyo ametuokoa wewe na mimi hivyo hakuna jingine zaidi ya kufanya kazi ya mungu hitaji la kwanza ni kwamba tunaamini injiri ya maji na roho waumini wenzangu ikiwa unaamini injili ya maji na roho kwa moyo wako basi utakuwa na kitu cha kujivunia katika kila hatua zako walakini ikiwa hauamini basi hautakuwa na kitu cha kujivunia ndiyo sababu kila mmoja wetu lazima achukue mzigo wake wa imani kila mmoja peke yake lazima ajue na kuamini katika yesu kristo kama mokozi aliyekuja na injiri ya maji na roho ni kwa sababu huwezi kutambua mafundisho ya uongo au maneno ya udanganyifu ambayo mungu ameyadhihirisha kwa watumishi wake na kupitia kwao alitufundisha kwa nini mambo haya siyo ya kweli walakini bado ni jukumu lako kujua na kuamini katika injili ya maji na roho ka pamoja na waumini walio katika injili ya maji na roho mtume paulo alisema yafuatayo katika galatia ugalatia sula wa 66 yeye ambaye amefundishwa neno asishiriki katika mambo yote mazuri na yeye afundishe wakati mwele ambao hufundisha neno la mungu wanaamini injili ya maji na roho kuhubiri injiri hii basi lazima pia uunganishe mioyo wako na wale wanaowaongoza ikiwa wale ambao wamefundishwa hawafuati hawa imani ya baba zao wa kiroho ambao huwafundisha basi hawawezi kushiriki katika vitu vizuri ni wazi kwamba sio watoto wa mungu kwa kupokea tohala ya mwili watakatifu wa galatia walipaswa kuachana na imani yao katika fundisho la uongo wewe pia unahitaji kutambua kwa hivyo imani mbaya hu- uamini kwamba ondoleo la dhambi limepatikana kupitia sala za toba na maonyo na moyoni mwako lazima ushikilie injiri ya maji na roho na uamini ndani yake ikiwa unasema lakini dhani hivyo na ukakataa kweli uliyopewa na mungu basi utatupwa jehanamu ya moto mbingu na kuzimu hutegemea chaguo lako lazima tukubali kuwa mungu anaowwaja wa, wake ndani ya kanisa na huwafuatilia katika imani kiongozi wa kweli ni mtu anayehubiri injili ya maji na roho kama kuna mtu ambaye hahubiri injiri hii huyo zaidi ya mchungaji wa mshahara ninamhimiza nyinyi nyote mtambue kwamba viongozi ambao wanahubiri injiri ya maji na roho ni watumishi wa mungu ambao wameteuliwa na mungu mwenyewe je unaamini hili haijalishi sijajitosheleza ni mungu ambaye ameniinua kusimama mbele yako siyo kwa sababu mimi ni mwenye busara lakini ni kwa sababu mungu amenipa injiri ya maji na roho aliye mbele yenu kwamba ninafanya kazi yake na ni mungu ambaye ameniinua kama kiongozi wa kuhani neno lake ikiwa naamini katika injiri ya maji na roho na kuihubili unahitaji kunitambua kama kiongozi wako na kuniamini na wakati mimi ambaye ninaamini katika injiri ya maji na roho kuuhubilia nasema maombi ya toba ni ufisadi lazima utupe mbali lazima uelewe hivyo na uamini hivyo hivyo ni imani iliyo wima kweli mtumishi paulo kiongozi wa kanisa la mwanzo alihubiri injiri ya maji na roho lakini watu wengine walikataa mafundisho yake kwa kudai kwamba wanaweza kuwa watu wa mungu ikiwa wangetahiliwa kimwili je imani yao ilikuwa imani sahihi hapana paulo aliwakemea watu kama hawa kwa sababu ya uwasi wao mtume paulo alisema yeye aliyefundishwa neno asishirikiane katika vitu vyote vizuri na yule alifundishaye je ni vitu gani vizuri ambavyo wale wanaofundisha neno wanavyo ni kuamini injiri ya maji na roho kukataa mafundisho ya uongo na kufuata mapenzi ya mungu richa ya udhaifu wetu lakini tushirikiane katika mambo haya pamoja wakati ni wazi kwamba hatupaswi kushirikiana katika mambo mabaya ambayo viongozi wa kanisa wanayo tunapaswa kushirikiana katika vitu vizuri hii inajidhihirisha tu lakini kuna wengi ambao hawawezi kufanya hivi watu wengi wanaamini kila mmoja peke yake badala ya kuwashawishi uiongozi wao katika kanisa la mungu lakini imani inakuwa hivi hapana haifanyi kwa nini wanafunzi wanakwenda shuleni ikiwa mwanafunzi anataka kupoma peke yake bila kumsikiliza mwalimu wake kuna haja gani ya kwenda shuleni itakuwa bora kwake aende tu kwenye maktaba na ajifunze peke yake ni kwa sababu gani kuna walimu ni kwamba wale ambao walijifunza kwanza wangeongoza wange wanafunzi kama miongozo yao mara tu mwanafunzi ameongozwa na mwalimu anaweza kuelewa kwa urahisi zaidi na mara anapojifunza mara moja anaweza kutokea wakati huo kuendelea kufanya mwenyewe kama vile walimu wanavyo hitajika shuleni katika kanisa la mungu watumishi wa mungu wanahitajika bila viongozi kama hao kifo cha kiroho kitakuja bila viongozi kukusanyiko vitadanganywa kiroho na kudhulumiwa na mbwa mwitu kama manabii wa uongo watanyanganywa kila kitu walicho nacho kwa mwili na roho kwa hivyo ni vizuri kukaa ndani ya kanisa la mungu pamoja na wale ambao hufundisha neno lake kutoka katika kikundi cha watu wazima hadi shule ya jumapili ushirika wa wanawake na mikusanyiko ya vijana lazima kuwe na viongozi wa kuwaongoza kila kanisa lazima pia liwe na kiongozi hiyo ni kwa sababu bila kuongoza kundi litaangamia wakati wowote ni vizuri kuwa tunayo sheria na serikali fikiria juu ya kile kinachotokea katika machafuko bila serikali jamii yetu isingekuwa na agizo lolote ikizidi kuingia katika hali ya maumbile yanayotawaliwa na sheria za dini ndiyo maana plato alisema kwamba hata serikali mbaya ilikuwa bora kuliko serikali yoyote taifa lina watu wake na lazima kuwe na kiongozi kwa kuongoza taifa hili kama vile raisi au waziri mkuu anapaswa kuweka majukumu ya ofisi yake kwa kudumisha utulivu na kijamii na kuhakikisha ustawi wa watu wake vivyo hivyo kanisa la mungu lazima liwe na kiongozi ili kudumisha utaratibu wake wa kiroho ikiwa washiriki wa kanisa la mungu hawatambui viongozi wao ambao huwaongoza na kuwalinda wao sio tofauti na mayatima wa kiroho baraka za mungu haziwezi kutolewa kwa watu kama hao sisemi hii ili kukukumbusha msimamo wangu kama kiongozi wako lakini ninaelezea kanuni rahisi ya imani linapokuja suala la kuongoza maisha ya imani katika kanisa la mungu wakati lazima uwe na mungu mioyoni mwako lazima pia uwe kiongozi aliyeteuliwa na mungu ili imani yako ikue ninahakika kila kusema kwamba bila kiongozi mioyoni mwako imani yako haitakuwa kamwe waumini wenzangu je unaona kuwa ngumu kuwaamini viongozi wa kanisa la mungu je unafikiria kuwaleta siku moja ili uweze kuchukua nafasi zao katika nchi yangu korea kusini chama cha upinzani kilishindwa kujitetea matokeo ya uchaguzi wa raisi uliopita na walipinga kumrudisha nchini rahisi mwaka jana alichukua fursa ya ardhi dhaifu na kumalizika kuchochea mzozo usiokuwa wa kawaida wa kikatiba kwa kupiga kula wa kumtoa nje Laisi. lakini kanisa la mungu pia ikiwa huwezi kuwatambua viongozi wako lazima utapanga njama yao kuwaleta siku moja kuchakua nafasi zao wenyewe <clears throat> mawazo kama haya yanasimama dhidi ya mungu hapa katika kifungu cha maandiko cha leo inasemekana kwamba wale ambao wamefundishwa wanapaswa kushiriki katika vitu vyote vizuri na wale ambao hufundisha mungu alituambia tushiriki katika vitu vyote vizuri sio katika vitu vibaya je ni vitu gani vizuri ambavyo kiongozi anavyo kwanza kabisa imani katika injiri ya maji na roho ni jambo zuri je nini kitatutokea ikiwa mimi ingawa ninaamini injiri ya maji na roho pia nikiamini kitu kingine utaweza kuishia kuamini kama mimi ndiyo sababu mtume paulo alisema kwamba aliona farsafa yote ya kidunia nitakataka na maarifa ambayo alikuwa amejifunza ulimwenguni kabla ya kuzaliwa mara ya pili wa ya vivyo hivyo wakati wa kristo ambao waliamini vibaya walipata kujua ukweli na kuamini injiri ya maji na roho lazima watupe mafundisho yote ya ukristo kama takataka ikiwa unanitambua na kuamini kama kiongozi wako anayeamini na kuhubiri injiri ya maji na roho basi umebarikiwa unashiriki katika vitu vizuri na mtu anayefundisha njiri ya maji na roho kwa upande mwingine ikiwa hauamini katika njiri ya maji na roho na ikiwa hauamini kiongozi wako na una mashaka kwake basi huwezi kushiriki katika kazi zote njema mtume paulo alisema katika ya wgaratia wa 7 msidanganyike mungu havihakiwi kwa vile mtu apandacho pia atavuna waumini wenzangu sio lazima udanganye imani yako mwenyewe lazima uchunguze ili kuona ikiwa unaamini kweli katika injiri ya maji na roho au badala yake injiri nyingine hakikisha usijidanganye paulo alisema hapa kwamba mungu hadhihakiwi hii inamaanisha kwamba mungu siyo mtu anayepaswa kudhalauliwa mungu anasema ikiwa unaamini katika injiri ya maji na roho mmeokolewa na basi ni watoto wangu ikiwa unaamini katika injiri ya maji na roho na kumwamini mungu baba basi mungu atakubariki kama mtoto wake akisema ndiyo mimi ni baba yako kwa tofauti hata hivyo ikiwa mtu anasema mungu baba yangu hata kama yeye haamini katika injili ya maji na roho basi mungu atasema unanidharau unachukua jina langu bule ndiyo maana mtume paulo alisema msijidanganye mungu hadhihakiwi mungu siyo lazima atajwe paulo aliendelea kusema katika galatia sula sta wa8 kwa kuwa yeye apandaye kwa mwili wake katika mwili wake atavuna uharibifu lakini yeye apandaye kwa roho atavuna uzima wa milele je tunapanda nini ni imani tunapaswa kupanda je tunapaswa kupanda imani gani ni imani katika injili ya maji na roho ambayo tunapaswa kupanda kwa njia nyingine hii inamaanisha pia kwamba hatupaswi kupanda mafundisho ya mwanadamu mioyoni mwetu bibilia iliweka wazi hapa kwamba wale wanaoamini injiri waliopewa na mungu ya maji na roho huvuna uzima wa mirele wakati wale ambao wanapanda kitu kingine kwa mwili wao huvuna uharibifu mtume paulo sasa anawashauli wanaotahiri wasijidanganye je unaamini kuwa wewe utakuwa mtu wa mungu ikiwa umetahiriwa kama vile hii sio kweli mungu anasema kwa wale wanaoamini katika sala zao za toba wasijidanganyi dhambi haipotei kwa sababu tu mtu hufanya sala za toba wakristo hufikiria kwamba mtu yoyote ambaye hafanyi sala za toba ni mzushi lakini wao wenyewe wana, wanaijua bola kuliko mtu mwingine yoyote kwamba dhambi zao hazifutwi hata bila kujali wanasali sala za toba ni kwa sababu hawana njia yoyote ya kusuruhisha shida ya dhambi zao ambao hutoa sala za toba wanahitaji sala za toba haswa kwa sababu wanaamini katika damu ya msalaba tu ikiwa waliamini katika injiri ya maji na roho kwa nini wangehitaji kufanya sala za toba Sala, sala, sala kama hizo hazingekuwa na maana kwa maana wangekuwa wamepitisha dhambi zao zote kwa yesu kupitia injiri ya maji na roho wale wanaoamini katika damu ya msalaba wanajidanganya na wanadhalau mungu kwa kweli mungu hajathibitiwa hata kama watu watajaribu kumvi haki lakini mtu akijidanganya imani yake mwenyewe na kumwita mungu kama baba yake wakati yeye bado ana dhambi moyoni mwake basi anamdhalau mungu kwa mtu yoyote ambaye ana dhambi moyoni mwake kumwita mungu baba ni sawa na kusema mungu wewe ni baba wa mtu aliyefungwa kuzimu pia ni kusema wewe si mweza huwezi hata kuzima dhambi zangu je mungu angejibu wito wa mtu huyu kama huyo hapana kwa kweli siyo kama hivyo lazima kwanza tuamini injiri ya maji na roho na kuwa watoto wa kweli wa mungu ni wakati tunapokuwa watoto wa kweli wa mungu ndipo mwishowe tunaweza kumwita kama baba yetu na kumtukuza baada ya badala ya kumdhihaki mtu huvuna kile alichopanda ikiwa mtu yoyote anaamini katika injili ya maji na roho basi atapata uokovu wake atapata uzima wa milele na kuwa mtoto wa mungu na kupokea baraka zake nyingi kinyume chake ikiwa anaamini katika damu ya msalaba badala ya injiri hii ya ukweli na kufanya sala za toba basi utalaaniwa katika uharibifu na kutupwa motoni mtu huvuna kile yeye amepanda kwa hivyo tunapaswa kupanda nini tunapaswa kuamini pamoja na watumishi wa mungu haswa kulingana na jinsi wanavyoamini na kuhubiri neno la mungu kama ilivyo hapo ndipo tutazipata baraka hizo mtume paulo alisema katika galatia sula ya s wa watis hadi wa 1 tusichoke katika kutenda mema kwani tutavuna kwa wakati wake tusipozimia mioyo kwa hiyo tunapokuwa na nafasi hebu tufanye mema kwa wote haswa wale ambao ni wa jamii ya waaminio waumini wenzangu ikiwa tunafanya kazi ya injiri iliyounganishwa na imani ya watu wengi wataokolewa tunapofikiria juu ya jinsi watakavyokuwa na watu wengi ulimwenguni pote watakuja kuamini njiri ya maji na roho kwa kweli hatuchoki na lazima tuwatendee watu wa imani vizuri wale ambao wanakataa injiri wanadanganya mungu na wao na wenyewe na kutetea mafundisho ya uongo sio wale ambao wanapaswa watendea kwa, kwa fadhili lakini ni wale ambao wanamfuata bwana kwa kuamini ambao tunapaswa kuwathamini hebu basi acha wote tumtumikie bwana na kutii agizo la kiroho lililowekwa na mungu na kuwashawishi viongozi wetu na watangulizi wetu wa imani amen