sisi ni walisi wa mungu wagalatia sula ya nne mstari wa kwanza ni mstari wa kumi na moja lakini nasema ya kuwa mlisi wakati wote awapo mtoto hana tofauti na mtumwa angawa ni bwana wa wote bali yu ya mawakili na watunzaji hata wakati ulipokwisha kuamliwa na baba kadhalika na sisi tupokuwa watoto tulikuwa tukitumikishwa na kawaida za wanakwanza za dunia hata ulipowadia utimilifu wa wakati mungu alimtuma mwanawe ambaye amezaliwa na mwanamke amezaliwa chini ya shelia kusudi awakomboe hao waliokuwa chini ya sheria ili sisi tupate kupokea hali ya kuwa wana na kwa kuwa ninyi mmekuwa wana wa mungu mungu alimtuma roho wa mwanawe mioyoni mwenu aliae aba yani baba kama ni hivyo wewe si mtumwa tena bali u mwana na kama u mwana basi u mrifi kwa mungu lakini wakati ule kwa kuwa hamkujua mungu mliwatumikia wao ambao kwa asili si miungu bali sasa mkiisha kumjua mungu zaidi kujulikana na mungu kwa nini kuyalejea tena mafundisho ya kwanza yaliyo manyonge yenye upungufu ambayo mnataka kuyatumikia tena mnashika siku na miezi na nyakati na miaka na chelea isiwe labda nimejitabisha bule kwa ajili yenu mtume paulo alisema kuwa ingawa watakatifu na wahudumu wote ni warithi wa mungu ambao watarithi ufalume wake wakati wanaishi hapa duniani sio tofauti na watumwa na wako chini ya wasimamizi kwa muda na kwamba wanateseka chini ya mambo ya ulimwengu kwa muda mfupi alisema ingawa tunaishi kama watumwa katika ulimwengu huu kwa muda mfupi tusisahau kuwa sisi ni wana wa mungu ambao tutarifi utajiri wote wa mungu baba ujumbe huu haukuzungumzwa tu kwa watumishi wa mungu na watu wake wote wakati huo lakini pia unasemwa kwetu pia leo kutufanya tuwe watoto wa mungu mungu baba alitufanya kuzaliwa chini ya sheria na kisha akatuma yesu kristo chini ya sheria na ametuokoa sisi sote kwa kutununua kwa bei ya mwili wa yesu kristo kwa hiyo mungu ametuchukua sisi tunaoamini kweli hii kama wana wake na binti zake na roho mtakatifu ambaye amekuja mioyoni mwetu kuzaliwa mara ya pili hutuwezesha kumwita mungu kama aba baba yetu kwa kweli kama vile mtume paulo na mababu zetu wa imani tunatamani pia kuishi na bwana hivi karibuni ikiwa tutamwendea au atakuja kwetu tunatumaini kubwa la kurithi na kufurahia urithi wa bwana tunaamini bila kujua kuwa sisi ndiyo tutarithi na kufurahia utukufu wote na utukufu ambao mungu baba anao watu wengine wanasema kwa neno lote lililoonyeshwa katika ufunuo ni mkusanyiko usiyomaminika wa maneno ya ajabu kuna wale ambao hutumia hoja za kisayansi vibaya kuwazuia wengine kuamini neno la mungu wanachukua wale wanaoamini katika neno lake kana kwamba ni matapeli lakini watu hawa wanakosea bibiliya inasema kwa abrahamu alimfuata bwana kulingana na neno la mungu na watu wote waimani ambao waliamini katika neno la mungu pia waliishi kama yeye kwa imani na kupumzika mbele zake sasa wanangojea kurudi kwa bwana na mungu alituahidi kwamba wakati wake utakapofika bwana wetu atatunua kutoka duniani na uishi naye katika ufalme wa milenia bwana alituambia kwamba atawafanya wenye haki wafurahie utukufu milele tunaamini ahadi yake hakika sisi ni warithi wa bwana ninaamini kwamba tutapoingia kwenye ufalme wa milenia tutasimama mbele ya bwana atatufuta machozi yetu atatulinda atatubariki na atatupa kila kitu tunachotaka na tutakapoenda kwenye ufalme wake baada ya kuishi duniani hapa kwa muda mfupi utukufu ambao tutapata na kufurahia utakuwa mwingi na wa milele zaidi ya maelezo yoyote urithi wa mungu humaanisha ufalume wake kama maombi ambayo bwana aliomba akasema ufalume wako uje thula ya u amsta wa1 ufalume wa mungu tayari umeshaingia mioyoni mwetu tunapoishi maisha yetu yote kwa kueneza injiri kwa kweli tutaingia kwenye ufalume wa mungu na bwana atakaporudi ahadi hizi zote zitatimizwa basi bwana wetu atarudi lini je ahadi hii ya kurudi kwa bwana itatimizwa lini hatujui ni lini itakuwa lakini kile kilichowazi ni kwamba hakika atakuja tena katika siku za usoni tunaamini katika hili tunaamini kamba kabisa kuwa hakika itafanyika kwa watu wote wa mungu kuishi katika ufalume wa bwana kama mto mt- mt- unavyopita baharini na kupita kwa wakati tunakaribia siku ambayo tutarithi ufarume wa mungu hivi karibuni wakati utafika wawewe na mimi kurithi ufarume wa mungu na kuwa miriki yetu kila saa inapita hata kama saa imesimamishwa na wakati unaenda kurudi bila kujali ikiwa tunaishi kwa siku moja au mbili saa hiyo inaendelea haijarishi tunafanya nini hata saa hii tunapoabudu wakati unapita tunapokula chakula cha jioni tunapomtumikia injiri ya maji na roho au tunapoomba tunapocheza mpila wa miguu tunapokuwa na mawazo hasi au mazuri saa bado inaendelea kugonga na wakati utakapopita siku iliyoahidiwa itakuja na hakika tutarithi ufarume wa mungu tutarithi ufarume wa mungu bila shaka tunaamini kwamba tutarithi utukufu wote wa mungu kuishi na mungu wetu katika utatu wake baba mwana na roho mtakatifu hivi ndivyo mtume paulo anaongelea hapa paulo alitaja mara kwa mara imani tumaini na upendo kama sifa tatu ambazo watakatifu wanapaswa kuweka ndani ya mioyo yao katika maisha yetu ya sasa pia lazima kuwe na imani tunaamini na upendo ili ni tumaini kwamba ufalme wa mungu na utakamilika kwetu kwa wakati unaofaa hii hutufanya tuvumilie kupitia shida zetu zote na kukimbia mbio za imani mpaka tufike mwisho wake waumini wenzangu kulikuwa na wakati ambao mimi pia nilikuwa nimejaa nguvu za ujana lakini wakati umekwisha kupita kiasi kwamba sasa ninakaribia katika uzee wangu sitaweza kuuzuia wakati hata nijaribu mara ngapi nilipokuwa mchanga wakati haukwenda haraka lakini ilikuja hatua furani maishani mwangu wakati saa ilianza kwenda haraka sana vijana nchini korea lazima wajiunge na jeshi wakiwa na umri wa miaka ishirini kila mmoja wao wanapokea ilani ya kuwa na uchaguzi wa mwili ili yaandikishwe katika kazi ya jeshi na wakati unapoongezeka kutoka hapo baadaye kabla ya hapo wakati ulikuwa unakwenda polepole sana kwangu lakini tangu wakati huo wakati ulikwenda haraka sana mpaka kufikia miaka theahii 4 na hamsini uli nijia kama mshale wa kuluka nilikuwa najiuliza nitafika lini miaka stini lakini nimepita tayari miaka hamsini na sasa ninakaribia miaka stini ingawa moyo wangu bado ni mchanga wakati umepita na mwili wangu unaonyesha kuwa nimepita miaka hamsini sasa wakati mwingine zaidi unakuja je pia vipi kuhusu kuvuka mto wa mauti ni nani uko upande mwingine wa mto huu wakati tunavuka bwana anatusubiri hapo je ni wapi mahali ambapo bwana atatutuma maraika kutukaribisha ni mahali ambapo bwana wetu yuko mahali pazuri zaidi paitwapo mbinguni ni mahali pazuri zaidi kwa kuwa mungu wetu yuko na kuna mazingira mazuri sana yatatungojea wakati wa kutosha umepita ufalume wa bwana utakuwa wetu ni kwa kutumaini hili kwamba tunaishi wakati unakwenda kwa kasi sana hata mwaka huu tayari umekwisha sasa miaka michache zaidi imebaki ufalume wa mungu utakuwa wetu ni bahati nzuri kwetu kuishi kanyakati hizi za mwisho nimefurahi sana kuitwa kama mmoja wa wakimbiaji wa mwisho wa mbio za injili mbingu ni yako na yangu ndiyo maana tunafurahi sana kwa kweli tumefurahi kuwa tumepokea ondoleo la dhambi zetu na pia tumepokea zawadi ya mbingu kufurahia utukufu furaha yetu ni zaidi ya maelezo kwa kuwa wakati unapita kila utukufu hata uzima wa milele na baraka zote zitakuwa zako na zangu ahadi zote za mungu hakika zitamiminika kadiri wakati unavyopita walakini tunapokuwa hapa duniani tunalazimika kuendelea na kazi ya bwana tukifanya kazi kwa bidii kuchapisha na kusambaza vitabu vya injili na vitabu vyetu vya shuelishe hivi karibuni sura ya kwanza kwenye njili ya matayo ilichapishwa na sura ya pili itafuatia hivi karibuni kwa maana inatafasiliwa hivi sasa kitabu kingine kwenye waraka wa kwanza wa yohana kwenye magazeti yanayochapishwa jie umesoma sura ya kwanza ya kitabu cha matayo hatuna budi kusema kuwa sasa tumejaza vitabu hapo zamani nilipata fursa sana wakati kitabu kimoja tu kilipochapishwa lakini siku hizi vitabu saba hadi nane vinachapishwa kwa wiki moja kwa hivyo ninapoangalia tu jarada la kitabu hujaza moyo wangu kwa furaha mwaka huu tutafanya kazi zaidi na ngumu zaidi kuliko ile ambayo tumefanya mpaka sasa mtoto anapozaliwa lazima aelewe na mama au sivyo mtoto angekufa na njaa dada zetu pengine wanajiuiwa hili vizuri lakini mwanamke anapojifungua matiti yake hutoa aina maarumu ya maziwa yanayoitwa kwa siku chache za kwanza ni muhimu sana kumnyonyesha mtoto mchanga maziwa haya kwani yana virutubisho vyote na kinga muhimu ili kkumuimarishia kinga ya mtoto watoto wanaorishwa na kolestrum kuwa na kuwa watoto wenye afya ikiwa mtu amesikia neno la injili la maji na roho neno la mungu na kwa hivyo akapokea ondoleo la dhambi zake bado ni muhimu kwake kuendelea kujirisha neno la mungu kulingana na wakati wake baada ya kuwa na pia ambaye ni mchanga kiroho anapaswa kunywa maziwa na mala atakapoachishwa anapaswa kubadili chakula hatua kwa hatua akitembea kutoka katika uji hadi chakula kigumu ikiwa hatutawapa neno la mungu la lazima kwao watakosa chakula cha kiloho katika kanisa la mungu kueneza injili ni jukumu letu kwa kweli kujilisha injili ni ckula chakula na maziwa kwa kuongeza kadiri tunavyolisha lishe yetu bora zote tunaweza kuwa na afya kama hivi tunahitaji kuwa lishe bora ya neno la mungu watakatifu wapya ulimwenguni baada ya kuhubili njili ya maji na roho ambayo inaambatana na maziwa mapya tunahitaji kuendelea kuharisha na mkate wa kiroho kutafasiri na kuchapisha vitabu vyetu vya matayo na waraka wa kwanza wa yohana na wagaratia vile na agano la kale hapo wanaweza kukuwa vizuri ninaposoma ushuhuda uliotumwa kwetu kwa barua pepe naona ikiwa mtu huyu angeliendelea kusoma vitabu vyetu au ra tunajua kuwa wageni wa sasa kwenye wavuti yetu kuna wageni wanaojirudia zaidi kuliko wageni wapya wale ambao wametembelea tovuti yetu mara moja wanaendelea kurudi tena katika tovuti yetu na kuomba vitabu vyetu vipya kwa makara ngumu au kupakua nakala za kielektroniki ndiyo maana nina hakika kuwa tunapaswa kuendelea kuchapisha na kusambaza vitabu zaidi moyo wangu na tamani hili lakini shida yangu ni ukosefu wa nguvu hatuna budi kufanya kazi zaidi lakini hatuna nguvu hata hivyo tutaendelea na huduma yetu ya uandishi wakati mfululizo wa injiri ya matayo waraka wa kwanza wa pili wa yohana na mwanzo vimeshachapishwa moja kwa moja roho nyingi zitaona imani zao zikikuwa kwani watakula neno linalofaa kwa wakati unaofaa na kulelewa kupitia vitabu hivi ulipokea msamaha wa dhambi zako kwanza je hukuwa pia na hitaji la dharula la neno baada ya kupokea ondoleo la dhambi zako ilibidi uendelee kusikiliza injiri ya maji na roho ni kiasi gani ulilazimika kusikiliza neno la mungu juu ya maswali mengi ili kuondoa mawazo yako yasiyofaa ulipoendelea kusikia neno la mungu uchafu katika moyo wako uliondolewa ukaelewa neno la kweli na sasa umeungana kwa moyo wote na bwana imeandikwa ikiwa ni mwana basi mrithi wa mungu kupitia kristo wagalatia ya wa waumini wenzangu je wazazi wako wamwili wana uwezo wa, wa kukuacha na utajiri kama urithi wako inasemekana kwamba wazazi watakapokuwa matajiri watoto wao wana ngoja kwa hamu kupitia urithi wakifikiria ikiwa nyakati zitapita tu kila kitu cha wazazi wangu kitakuwa changu kwa hivyo kuna watu wengi ambao hutamani kwa sili kupewa wao wakati wazazi wao wanazeeka na wanapougua umeacha kitu cha thamani sana kwa watoto wako baada ya yote je haukuacha imani yako kwao ikiwa ni hivyo basi umeacha kitu cha thamani kwa watoto wako hakuna kitu cha thamani zaidi kuliko siki sote tumekuwa watoto wa kiloho wa mungu tulikuwa chini ya sheria lakini kupitia haki kama wana wa mungu yesu kristo ameondoa dhambi zetu zote kwa kuja hapa duniani kubatizwa kufa msalabani na kufufuka kutoka kwa wafu tena naye amemimina roho mtakatifu ndani ya mioyo yetu sasa kwa kuwa tuna roho wa mungu mioyoni mwetu tunamwita mungu aba baba je kuna yeyote kati yenu ambaye anasita kumwita mungu kama baba yake mwenyewe hapana hakuna je kuna dhambi mioyoni mwako hapana hakuna lawama kabisa kwa mtu yoyote anayeamini katika injili ya maji na roho je unaamini katika injili ya maji na roho ikiwa mtu anaamini katika injiri ya maji na roho kwa moyo anaweza kujitambulisha kama mtu mwadirifu bila kusita kwa wakati mungu atashiriki nasi kila utukufu nguvu na mamlaka ambavyo yeye anavyo tutashiriki pia kila cha mungu pamoja na bwana kama familia tutaishi pamoja naye milele kwa sasa mahali hapa hakuna tofauti na kanisa la mungu wazo la familia ya kiroho linamaanisha kanisa la mungu kanisa la mungu ni mkusanyiko wa waliookolewa ambao wamezaliwa mara ya pili kwa maji na kwa roho na kwa hivyo wanakuwa watu wa adirifu hakika watakao rithi ufalme wa mungu ni wale waliozaliwa mara ya pili kwa maji na kwa roho ambao ni watu wa mungu familia moja na washiriki wa kanisa la mungu kwa hivyo lazima tukae katika kanisa la mungu kila wakati tukiamini kuwa tutapokea na kufurahia nguvu ya utukufu ambao mungu anao wa ijapokuwa wakati mwingine tunanyanyaswa na kudhalauliwa na watu wa ulimwengu na tunafanya bidii kutumika injili tukiwa hapa duniani bado tunaweza kuishi kwa imani bila kupoteza mioyo yetu kwa vitu vya ulimwengu huu kwa maana sisi ni warithi wa mfarume wa mungu moyo wangu una imani isiyotikisika kwamba wakati wote nimebanwa na majukumu yangu nitaenda kusimama mbere ya uwepo wa bwana ninathamini nina sana kile kilichokuwa katika akili ya mtume paulo wakati alijiandaa alijitahidi kwa bidii kuhubiri njiri akisema nimepigana vita vilivyo vizuri mwendo nimeumariza imani nimeirinda baada ya hayo nimewekewa taji ya haki timotheo sura ya wa saba wa kabla ya mtume paulo huzaliwa tena kwa kuamini njiri ya maji na roho hakuwa tofauti na mtumwa wa ulimwengu ndio maana alikiri kwamba alikuwa chini ya warezi na wasimamizi hadi wakati uliowekwa na baba na pia kuna wakati tulikuwa chini ya ufahamu wa chini ya ulimwengu huu ujuzi wa chini hapa unamaanisha maarifa ya kidunia kweli usomi wa kidunia haupo hata katika kiwango cha chini tunapoangalia shughuli zote za kielimu za ulimwengu tunaweza kuona kwamba kwa kweli hazisaidii sana kuwa na maarifa mengi ya kidunia sio kitu cha kujivunia mungu alitufanya tuishi katika maarifa ya chini kwa muda mfupi tu ili tuweze kukutana na bwana katika neno la kweli sisi ni warithi wa mungu inamaanisha kuwa pamoja na mungu katika ufalme wake tutafurahia milele utukufu na mamlaka nguvu na uzuri aliyo nao kusema kweli wakati mwingine mimi hujiuliza ikiwa haitakuwa jambo la kuchosha kuishi hivyo kila kitu huwa kinachosha baada ya muda kucheza mchezo mmoja unaopenda unao kama vile mpira wa mezani au mpira wa miguu inawezekana kuwa ya kufurahisha mwanzoni lakini inafurahisha ikiwa mtu angeendelea kucheza kwa siku nzima masaa mawili saa tatu kwenye mchezo huo inaweza kuwa ya kufurahisha lakini ingekuwa vigumu ikiwa tungelazimika kuzunguka siku nzima kwa mawazo ya, yako ya mwili kwa nafsi yoyote je unafikiria pia kuwa itakuwa jambo la kawaida kuishi milele wakati kuishi kwa miaka sabini au themanini tu kwenye ulimwengu huu tayari ni vigumu kwako bibilia inasema kwamba tutafurahi utukufu na katika ufarme wa mungu na kando ya mto wa uzima huko matunda yatazaliwa kwa msimu unaofaa hakuna wasiwasi bali ni furaha tu mbinguni kwa hivyo nimefurahi zaidi kwa kuwa mungu alisema kwamba hakutakuwa na mwisho wa furaha yetu baraka na maisha na kwamba hakutakuwa na giza lolote katika ufalme wake uritsi wetu ni wa ajabu jinsi gani tutaingia kwenye ubustani iliyojaa furaha kama vile bwana alivyoahidi kwa mmoja wa majambazi aliyesulubiwa mbere yake leo hii utakuwa pamoja nami mahari pema peponi kwa kweli tunaamini kwamba tunapoishi kwa imani tukingojea ufalme wa mungu kwa wakati wake bwana atarudi na atupe urithi wetu na kila neno la unabii lililonenwa kwenye ufunuo litatimizwa ingawa wengi waliwachochea watu kuweka tarehe fulani maarumu na kudai kwa uongo kwamba bwana atarudi siku hizo na walidai madai kuwa ulimwengu utabadilika mwaka elfu mbili madai yao yote yalikuwa matupu kwa hivyo sasa watu wameanza kugeuza mioyo yao kukataa kuja kwa, kwa pili kwa bwana haswa kanisa katoliki linakanusha lina kuja mara ya pili kwa bwana ujanja sana wao hujifanya kuonyesha na kufundisha kweli lakini mwisho wanangoza watu kwa ukafili na hawazuii kuamini neno kama lilivyo hivyo ndivyo walivyo na ujanja ni ujanja gani kwa walimu wa uongo kudai kwamba wanaamini neno la mungu na bado wanazuia wafuasi wao kuamini neno la mungu bibilia ndiyo kweli waumini wenzangu dhambi zako zimefutwa kwa sababu unaamini injili ya maji na roho kwa hivyo injili hii ni ukweli je neno la mungu la unabii litatimizwa sawa sawasawa na ipasavyo au halitafanikiwa litatimizwa bila shaka kwa wakati taarifu ufarme wa mbinguni tutalithi utukufu wote na maisha ambayo mungu baba anayo tutalithi tu kwa muda hapa bibilia inasema kwamba tutafurahia ni furaha kama hiyo kwa kuwa tumehakikishiwa furaha baraka hizi za thamani milele ulisi uliopewa na mungu ni mzuri sana ndio sababu hatuonei wivu watu wa ulimwengu wakati wanajivunia na kuonyesha mali zao za kidunia hatuna wivu kwa sababu tunaamini kuwa vitu vya ulimwengu sio chochote na pia kwa sababu tuna tumaini la urithi wetu wa baadaye moyo wangu na tumaini moja tu ni kwamba tutaona urithi wa kupokea katika siku zijazo tutaamini kwamba ahadi ya mungu itatimizwa kwa wakati ninangojea siku hiyo tu hakuna kitu kingine ninachotaka isipokuwa tumaini hili nikitumainia injiri ya, ya maji na roho na kuamini kuwa wewe na mimi ni warithi wa ufarume wa mungu nitaendelea kuhubiri injili hii kwa bila kwa bidii hadi siku nitakaposimama mbele ya bwana siku tunaamini sina tumaini lingine je unatumaini lolote katika ulimwengu huu labda unaweza kuwa na tumaini lingine zaidi ya urithi wa mungu lakini mimi sina tumaini lingine kwa hili nimefurahi sana ninaishi kwa tumaini naamini kwamba saa zinapita na wakati unakuja nitaurithi ufalme wa mungu ninamshukuru mungu kama vile mtume paulo alivyotambua akisema kama wenye huzuni bali siku zote tu wenye furaha kama maskini bali tukijitajirisha we, wengi kama wasio na kitu bali tu wenye vitu vyote wakorinho wapili sula ata mstari wa kumi mimi na wewe ni matajili sisi ni warithi wa kila kitu cha mungu haleluya