tunda ya roho mtakatifu wagalatiasula ya tanomstali wa kumi na tano hadi mstali wa ishiina lakini mkiumana na kulana angalieni msije mkaangamizana basi nasema nendeni kwa roho wala hamtazitimiza kamwe tamaa za mwili kwa sababu mwili hutamani ukishindana na roho na roho kushindana na mwili kwa maana hivi zimepingana hata hamwezi kufanya mnayotaka lakini mkiongozwa na roho hampo chini ya sheria basi matendo ya mwili ni dhahili ndiyo haya uashirati uchafu ufisadi ibada ya sanamu uchawi uadui ugomvi uwivu hasila fitina faraka uzushi husuda ulevi ulafi na mambo nayo na hayo katika hayo nawambia mapema kama nilivyokwisha kuwambia ya kwamba watu watendao mambo ya jinsi hiyo hawataurithi ufalume wa mungu lakini tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu utu wema fadhili uaminifu upole kiasi juu ya mambo kama hayo hakuna sheria na hao walio wa kristo yesu wameusurubisha mwili pamoja na mawazo yake mabaya na tamaa zake tukiishi kwa roho na tuenende kwa roho tusijisifu bule tukichokozana na kuhusudiana katika kifungu cha maandiko cha leo mtume paulo alizungumzia juu ya maisha ambayo mfuata roho mtakatifu na maisha ambayo hufuata mwili tuna tabia hizi zote mbili sawa walakini kama wenye haki kile tunachoweza na kutamani na kuzaa matunda ya roho mtakatifu maishani mwetu imeandikwa tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu fadhili utu wema uaminifu upole kiasi juu ya mambo k- hayo hakuna sheria kuna matunda tisa ya roho yaliyoorodheshwa hapa na bwana alituambia kuwa kila wakati tuzae matunda haya ya roho katika maisha yetu wakati paulo akitaja kile kinachotafutwa na mwili wa wanadamu kama matunda ya mwili kuhusu matokeo ya roho mtakatifu ndani ya mioyo yetu aliyeelezea kama tunda la roho badala ya kazi ya roho paulo alisema kuwa kimatendo ya mwili ni dhahili uashelati uchafu ufisadi ibada ya sanamu uchawi uadui ugomvi wivu hasila fitina falaka uzushi wivu husuda ulevi ulafi na mambo nayo na hayo wagalatia sula ya tano mstari wa kumi na tisa hadi mstali wa ishirini na moja matendo haya yote yanatoka katika mwili kwa kulinganisha tunda la roho mtakatifu hupatikana kupitia mungu na kwa hivyo siyo kazi kama bwana wetu ni mungu ambaye hukaa mioyoni mwetu kama roho mtakatifu yeye hutufanya tuzae matunda ya roho ninoipochopaswa kusema hap, wazi hapa ni kwamba mtu yoyote ambaye hajaokoa kutoka katika dhambi zake kamwe hawezi kuzaa matunda ya roho mtakatifu ikiwa mtenda dhambi siyo mtu mwadilifu aneyejaribu kuzaa matunda ya roho atashindwa kuwepukika kama vile mti wowote usipokuwa mti wa eplo utashindwa kuzaa maeplo hata ikiwa inge fikilia juu yake hakuna mti unaweza kubeba maeplo isipokuwa ni mti wa eplo wakati mwenye dhambi ambaye hajapokea roho mtakatifu anajaribu kuzaa matunda ya roho ni kama mti wa mwiba unaojaribu kuzaa maepo kwa kulinganisha waadirifu ambao wamepokea roho ondoleo la dhambi zao wanaweza kuzaa matunda ya roho kwa kuwa roho mtakatifu sasa anakaa mioyoni mwao lakini bado anaweza hata kwa wenye haki kuishi kulingana na miili yao hata ingawa tumepokea ondoleo la dhambi zetu kwa sababu bado tunayo miili ni kweli kwamba nyakati zingine tunafuata matendo ya mwili lakini wenye dhambi hawawezi kuzaa matunda ya roho ce mungu anataka nini kutoka kwetu mungu anataka tutoe matunda ya roho mtakatifu na mala tu tutakapoanza kuzaa matunda ya roho mtakatifu yeye hutuimarisha zaidi ili tuweze kuzaa matunda zaidi kwanza mungu alisema kwamba tunda la roho ni upendo furaha amani kwa asili upendo furaha na amani hazipatikani kwa wanadamu upendo wa kweli haupatikani kwa wanadamu bali ni kwa mungu pekee walakini mala tu tunapogundua upendo wa mungu kupitia injili ya maji na roho tunaweza kupokea upendo huu wa mungu na kuzaa matunda ya roho upendo huu wa kweli ambayo mungu ametupa ni tunda la roho mtakatifu ambalo mungu ametupa upendo huu wa mungu umetufanya tuokolewe kutoka katika dhambi za ulimwengu ninakushauri utafakari juu ya upendo wa mungu kutoka katika kina cha moyo wako kwa maneno mengine badala ya kujiuliza tunapaswa kufanya nini sisi wenyewe acheni kwanza tufikirie juu ya upendo wa mungu kama isingekuwa kwa upendo wa mungu na injili ya maji na roho tungepata msamaha wa dhambi zetu ingewezekanaje tena kuweza kuokolewa kutoka katika dhambi zetu lakini kwa upendo wa mungu ni upendo huu wa mungu ambao umetuokoa wewe na mimi kutoka katika dhambi zetu zote ni kwa sababu mungu alitupenda sana hata kutuokoa kutoka katika dhambi akaja hapa duniani katika umbo la mwili akachukua dhambi zetu zote na za ulimwengu kwa kubatizwa na yohana mbatizaji alikufa msalabani kwa ajili yetu na akafufuka kutoka kwa wafu tena katika siku ya tatu sasa yesu kristu ameketi mkono wa kuume wa kiti cha enzi cha mungu baba na pia ameahidi kurudi kwenye ulimwengu huu tena injili ya maji na roho ni zawadi kubwa zaidi ya wokovu ambayo ameitoa kwa uhulu kwa wote wanaompenda mungu ni kwa sababu upendo wa mungu unakaa mioyoni mwetu na kwamba ondoleo la dhambi na roho mtakatifu wameingia mioyoni mwetu kwa wale ambao wamezaliwa mara ya pili kwa kumwamini bwana wetu na injiri ya maji na roho mungu amewapa zawadi ya roho mtakatifu kuwafanya watu wake matendo sura ya mstari wa 38. mungu anataka kila mtu okolewe na kuwa mtu wake mwenyewe kwa kuamini injili ya maji na roho tunda la kwanza la roho mtakatifu ni upendo upendo uliotajwa hapa ni upendo wa kweli ambao umetuokoa wewe na mimi kutoka katika dhambi za ulimwengu wa wa ya pili mstari ndio maana upendo wa mungu unaitwa kama tunda la roho hakuna kingine ila injili ya maji na roho na upendo wa mungu kwakutuvaa katika upendo wake kupitia injiri ya maji na roho mungu ametuokoa kutoka katika dhambi zote za ulimwengu kupitia sisi mungu anataka kuwaokoa wenye dhambi wa ulimwengu na wale ambao wamefikiwa na wokovu sasa ni kuzaa matunda ya roho mtakatifu furaha katika mioyo yetu tunda la pili la roho mtakatifu ni furaha furaha inahusu furaha ya moyo ni kwa sababu ya upendo wa mungu umeleta katika mioyo yetu furaha na kushelekea hatuna dhambi tena sasa kwa maana mungu wetu ameosha dhambi zetu mara moja kwa injiri ya maji na roho hii ni furaha gani ni kwa sababu mungu alitupenda kwanza kisha akatuokoa sote na pia kwa sababu mungu ametupa furaha ambayo mioyo yetu inaweza kufurahia sasa kwa kuwa tumepata furaha ya kweli tuna uwezo wa kushiriki shangwe hii na kila mtu mwingine hatupaswi kujaribu kufanikiwa katika maisha yetu ya imani kupitia aina fulani ya mafanikio ya mwili hii haiwezi kuelezwa kama maisha ya mafanikio katika imani ni kwa kuamini injiri ya maji na roho tu ndiyo tunaweza kuongoza maisha yetu ya imani kwa mafanikio maisha ya kweli ya imani ni yale ambayo huzaa matunda ya roho mtakatifu kwa kufuata injiri ya maji na roho maisha harisi ya imani ni kushiriki furaha na kuamini ukweli kwamba mungu anatupenda ametuokoa kutoka katika dhambi zetu na kutupatia furaha na amani hivyo yesu mungu mwenyewe amevunja ukuta wa dhambi ambao ulikuwa umesimama kati ya mungu na sisi na kwamba sisi siyo adui zake tena bali ni watoto wake tunapoishi na mioyo yetu tukitafakari na kuamini katika ulimwengu kwamba mungu ametupa amani furaha na wokovu basi matunda ya roho mtakatifu huzaliwa ndani yetu mioyo yetu itajaa furaha ikiwa tunathamini upendo wa mungu maishani mwetu hatuna budi kuthamini zawadi ambayo mungu ametu, ametupa maishani mwetu hakuna nyingine isipokuwa hii ya matunda ya roho mtakatifu bwana alisema hii ni kazi ya mungu kwamba mnamwamini yeye aliyemtuma Sula ya 6, msali wa 29. kutekeleza kazi ya mungu siyo vingine isipokuwa upatanishi juu ya yale ambayo mungu ametufanyia kupitia yesu kristo kushukuru kwa hilo na kuamini katika maisha yetu tunapotegemea neema aliyopewa na mungu na kuithamini kwa mioyo yetu yote tunaweza kuwapatanisha maadui wa mungu pamoja naye na tunaweza pia kuishi kwa furaha katika ulimwengu huu wa ukiwa wote kwa sababu ya injili ya mungu hata ingawa hakuna furaha katika ulimwengu huu kwa asili kwa sababu ya furaha ambayo tumepokea kutoka kwa mungu bado tunaweza kushiriki shangwe hii na wengine kwa maisha yetu yote ni sawa kwa sababu tunapendwa na mungu kwamba tunaweza kushiriki upendo huu kama nilivyokwisha sema tayari wale ambao hawajapata ondoleo la dhambi zao hawana chochote cha kufanya juu ya matunda ya roho mtakatifu hata kwa wale ambao wamepokea msamaha wa dhambi zao bado wanaweza kuwa kiroho na kimwili na hivyo bado inawezekana kwao kufuata matendo ya mwili je matendo ya mwili ni nini ni vitu vya kurahisisha mwili kama vile uashelati uchafu na ufisadi sisi wenye haki tunaweza pia kufuata matendo kama haya ya mwili walakini tunajua ni nini kazi ya mili yetu na hatu tafuti kazi hizi za mwili wakati wote ni tunda la roho mtakatifu kwa sisi waliozaliwa mara ya pili kutembea kulingana na raha ya mungu wakati tunaishi katika ulimwengu huu na hii ni zawadi ya thamani ambayo mungu ametupa sisi hasa wenye haki kwetu sisi ambayo tumezaliwa mara ya pili kwa maji na kwa roho mungu ametuvika upendo wake na ametupa furaha shangwe tumaini na amani kupitia mwana wake mungu ametupa uvumilivu fadhili utuema uaminifu upore na kiasi kama tukum, lazima tukumbuke kuwa mungu ametuvumilia kwa muda mrefu na akatupa neema yake ili wanadamu wote waokolewe kupitia injiri ya maji na roho na kwamba mungu ametoa matunda haya yote ya roho mtakatifu kwa wale ambao wameokolewa kwa imani tunakumbuka wazi kuwa mungu ametuokoa kwa kupitia injiri ya maji na roho ni kwa sababu ya upendo wa mungu kwetu sisi kwamba tunafurahi tunaamini kwamba ametuokoa kutoka katika dhambi zetu zote na kwamba tumepokea baraka zote kwa sababu ya upendo wake kwa wale ambao mioyo yao inathamini na kuamini kile mungu amewafanyia wanadamu wote kwa ukweli mungu amewavumilia kwa muda mrefu na kuwaokoa wote rehema za mungu ziko mioyoni mwetumatunda ya fuatayo ya roho mtakatifu ni fadhili wema na uaminifu fadhili hii inahusu huruma ya mungu kwetu katika mahusiano ya kibinadamu kuna watu wengine wanastahili huruma zetu wakati wapo wengine ambao hawastahili huruma zetu kabisa walakini rehema za mungu ni kuu kwetu na anahuluma hata kwa yule aliye mbaya zaidi ambaye hakuna mwanadamu angeweza kumhurumia je rehema hii kubwa ya mungu inamaanisha nini basi inaonyesha ukweli kwamba mungu huwahurumia wale ambao hawastahili kabisa huruma yoyote wale ambao wamesimama dhidi yake hii ni huruma ya mungu tulipogeuka kuwa maadui wa mungu mungu bado alitupenda na akamtoa mwana wake kwa hiali kwa ajili yetu wote ili tuokolewe kutoka katika dhambi ya wa waumini katika injiri ya maji na roho sasa wamepokea upendo wa huruma na ndio sababu wanatoamini huruma hii ya mungu ishuke juu ya wenye dhambi wengine yale ambayo wakristo waliozaliwa mara ya pili wanapaswa kufanya ni kumhubiri kila mtu mwingine injili ya maji na roho ili hata watu wanyonge zaidi walio na akili zilizopotoka waweze kusamehewa kutoka katika dhambi zao zote kuwaongoza hata maadui wenyewe na watesi ili waokolewe kutoka katika dhambi ni fadhili za mungu zilizowekwa kupitia wenye haki tunawahubiri wenye dhambi kuokolewa kupitia injiri ya maji na roho haswa kwa sababu wataishi kuzimu ikiwa wataendelea kubaki kama wenye dhambi ni shauku kama hii ambayo roho mtakatifu hutupatia sisi sote utu we, wema ni tunda lingine la roho ambalo mungu ametupa kwa sababu ya injiri ya maji na roho ambayo tunaamini mungu hakututendea vibaya badala yake mungu alituhurumia na akatutendea kwa wema wake ndiyo maana sasa tunazaa tunda la roho mtakatifu katika maisha yetu kwa kuwa tumepokea kila kitu kizuli kutoka kwa mungu tuna uwezo wa kuzaa matunda ya wema katika upendo wa mungu ni kutoka kwa mungu kuwa tumepokea matunda tisa ya roho mtakatifu tunaweza kuzaa matunda haya kwa kutafakari juu ya zawadi hizi katika mioyo yetu ng'ombe ana matumbo manne na hujitahidi tena kucheua ili kutafuna tena kama haya ni maisha yenye baraka kwetu sisi pia kuthamini matunda yote tisa ya roho mtakatifu kuendelea kong- juu ya juu na kumshukuru kwa ajili yake huu ndiyo uzima ambao huzaa matunda ya roho kwa wingi hivyo kuishi katika upendo wa mungu na baraka zake zote ni kuishi kwa kuzaa matunda ya roho sisi pia ni waaminifu kwa mungu kwa sababu ya aliye mbele yetu yesu mwenyewe alikuwa mwaminifu kwa mungu baba hadi kufa kwake ili kutuokoa kutoka katika dhambi kwa kuwa tumepokea upendo mkubwa kama huo ni sawa tu kuwa waaminifu kwa mungu hivyo sisi wenye haki tuna roho ya upole pia ni kwa sababu ya mungu hata tabia zetu za asili ni mbaya tu bado tunakaa tuna katika kanisa la mungu kwa moyo mmoja kitu ambacho kisingewezekana isingekuwa hivyo kwa mioyo ya upole ambayo mungu ametupa kwa sisi tuliozaliwa mara ya pili kuna wakati tunaonyesha upole kwa kushangaza ambao hauwezi kutarajiwa kutoka kwa mwanadamu mwingine yoyote kuna wakati tunashangaa mtu huyu angewezaje kuwa mpole sana ni tofauti na yeye lakini kwa uchunguzi wa nyuma tunagundua kuwa ni kwa sababu ya roho wa bwana sasa anakaa mioyoni mwetu ndiyo maana tunakuwa wapole sana kwa maumbile kila mwanadamu anapenda tu stalehe za mwili wake na kwa sababu hiyo haiwezi kusaidia bali atafute matakwa ya mwili kimsingi kusema hakuna upole kwa wanadamu kwa asili kwa wale ambao hawajazaliwa mara ya pili na wanaishi tu kulingana na miili yao asili yao ya msingi ni kwamba wanaridhika tu ikiwa wanaweza kulipiza kisasi mara mbili kila pale mtu mwingine anapokuwa amewaumiza wakati ukiangalia mili ya wanadamu pekee wanadamu ni kizazi cha watenda maovu kwa asili yao ya msingi na kwa hivyo kusema kimsingi hawana uwezo wa kujidhibiti au upole wowote wala wema wowote je kila dini ya ulimwengu huu hutufundisha nini hutufundisha ibada ya sanamu na unafiki kwa sababu hawana uwema wenyewe kwamba wanamtegeneza sanamu na dini kujaribu kutafuta fadhili zingine zinazozaniwa wema unahusu niya njema ya mungu kulingana na wema huu mungu amekwisha kutuokoa kutoka katika dhambi zaidi ya miaka elfu mbili iliyopita kupitia maji damu na roho kwa wale ambao wanaamini injiri ya maji damu na roho roho wa mungu huja mioyoni mwao huwawezesha kuzaa matunda ya roho na kuwaongoza kufanya kazi ya mungu kwa maneno mengine hata kama wanaweza kuwa wanyonge na wabaya katika maumbile yao ya kibinadamu ikiwa wana roho mtakatifu ndani yao basi roho hushika mioyo yao huwathabiti na kuwafanya waweze kuzaa matunda ya wema wakati mtu anapopokea ondoleo la dhambi zake kwa kuamini injili ya maji na roho wakati huo huo roho mtakatifu anakuja moyoni mwake roho humfanya kuwa mwema mwenye ni dhamu na mpole na anatumia kama chombo chake kwa kazi ya mungu ingawa mara nyingi tunafunua uchungu kutoka katika sifa zetu za, za mwili sisi ambayo tumezaliwa mara ya pili kwa kuamini njiri ya maji na roho tuna roho wa upole hatuwezi kuumiza au kumwangamiza mtu wengine yoyote badala yake tunafikiria kila wakati kuhusu kile wengine wanaweza kuhitaji na jinsi tunavyoweza kuwasaidia kama vile bibilia inasemavyo asiye haki hupokea wala halipi bali mwenye haki hufadhili hukarimub sisi tuliozaliwa mara ya pili ni watu tunaoishi wakati hatuna mali tunashiriki kwa mioyo yetu na wakati huu haliwezekani tunaomba kwa imani na tunashiriki ukweli kwa upendo tunajaribu kusaidia wengine na zawadi mbalimbali mbali ambazo tumepokea kutoka kwa mungu petro alipomkuta mtu mlemavu alimponya miguu yake kwa imani akamwambia mimi sina fedha wala dhahabu lakini nilicho nacho ndicho nikupacho kwa jina la yesu kristo wa nazareti inuka uwende matendo sula ya tatu mstali wa sita sina pesa sina heshima ambayo unatafuta au kitu kingine chochote lakini kile nilicho nacho ni cha thamani zaidi na ni upendo wokovu ambao mungu amenipa ikiwa unakubali upendo huu unaweza pia kufuta dhambi zako na kuinuka na kutembea kwenye njia ya haki kama mimi na imani yaina hii petro alimwinua yule kilema kwa kumpa kile alichokipokea kutoka kwa mungu sisi tuliozaliwa mara ya pili pia ni wabaya katika miili yetu walakini lakini mara tu yesu kristo akija mioyoni mwetu roho mtakatifu hutufanya tuweze kuzaa matunda ya roho roho mtakatifu hutufanya tuzae matunda yake ya tisa tunazaa matunda haya tisa ya roho kwa sababu ametupa kwa wakati wake yeye hutufanya tuwe wa pole hutuletea shangwe nafraha, na furaha na kuweka roho wake ndani yetu ili kutukumbatia katika upendo wake ni kwa upendo huu ndio tunaweza kuishi je inamaanisha nini kwetu kuweka maisha yetu ya imani ipasavyo ni kusema juu ya yale ambayo mungu ametupa katika mioyo yetu na kuzaa matunda tuliyopewa na mungu katika maisha yetu kama ilivyoandikwa katika mambo hayo hakuna sheria hatuna chaguo ila kushiriki na wengine upendo wa mungu ambao tumepokea kwa kuwa waadirifu wanaishi kwa kutegemea kazi ya mungu katika mioyo yao huwa na mwelekeo wa roho labda kazi zetu zingine hazijakamilika kwa utimilifu lakini hata hivyo ikiwa bado tunadumu katika upendo wa mungu na kuutafuta basi hii inapaswa kututosha hata ikiwa kazi fulani ya mungu haijakamilika kwa kuridhika kama tulivyotarajia ikiwa mapenzi yetu yanapatikana katika kazi hiyo basi bado ni nzuri lazima tuongoze maisha yetu ya imani tukitegemea na kufuata neema ya wokovu ambayo mungu ameweka kwetu sisi ikiwa tunaishi kwa kuangazia upendo wa mungu na mioyo yetu ikiwa tunaishi kwa kushiriki upendo huu wa mungu na majirani zetu na ikiwa tunapendwa na ndugu na dada zetu basi tunaweza kuishi maisha ya kiroho kwa imani maisha ambayo yana matunda ya roho kwa wingi sisi sote lazima tuishi kulingana na roho mtakatifu na kukaa katika injili ya maji na roho amen