jinsi ya kushiriki ushirika mtakatifu kwa imani nzuri wa wa basi wayahudi walishindana wao kwa wao wakisema awezaje mtu huyu kutupa sisi mwili wake ili tule basi yesu akawaambia amini amini nawaambieni msipoula mwili wake mwana wa Adam, na adamu na kuinywa damu yake hamna uzima ndani yenu aulae mwili wangu na kuinywa damu yangu anao uzima wa milele nami nitamfufua siku ya mwisho kwa maana mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni kinywaji cha kweli aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu hukaa ndani yangu nami hukaa ndani yake kama vile baba aliye hai alivyonituma mimi nami ni hai kwa baba kadhalika nanyi mwenye kunila atakuwa hai kwa mimi hiki ndicho chakula kishukacho kutoka mbinguni mababa walivyokula wakafa bali ilae chakula hicho ataishi milele maneno hayo aliyasema katika sinagogi alipokuwa akifundisha huko kaperinaumu akijielezea kama mkate wa uzima bwana wetu alisema na chakula nitakachotoa mimi ni mwili wangu kwa ajili ya uzima wa ulimwengu yohana wa na moja. kisha aliendelea kusema msipoula mwili wake mwana wa adamu na kuinywa damu yake hamna uzima ndani yenu aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu anao uzima wa milele nami na ntamfufua siku ya mwisho kwa maana mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni kinywaji cha kweli aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu hukaa ndani yangu nami na ndani yake Sula ya 6, wa 3, hadi waliposikia hayo <coughs> hata yesu mwenyewe alisema hili ni neno gumu nani awezaye kulielewa tunakula mwili wa yesu na kunywa damu yake kwa kuamini injili ya maji na roho ni wakati tunapokula mwili wa bwana ndipo mioyo yetu huondolewa dhambi kwa maneno mengine mtu yoyote anayekula mwili wa bwana amekuwa hana dhambi kabisa na dhambi zote za ulimwengu mara moja kupitia ubatizo wake katika mto yordani basi dhambi zetu zimefutwa kabisa tunakuwa watu wasio na dhambi wakati tunakula mwili wa yesu kwa kuamini kwamba bwaa dhambi zote za ulimwengu zilipitishwa kwake wakati alipobatizwa kwenye mwili wake haijalishi ni jinsi karamu imeandaliwa mbele yetu na kila aina ya vyakula vya kupendeza isipokuwa tu kila hatungejazwa vivyo hivyo wale wanaokula mwili ambao yesu amewapa hawawezi kupokea ondoleo la dhambi zao na kwa hivyo dhambi zao zinabaki zikiwa kamili hatupatikani bila dhambi ikiwa tu tunakula mwili wa yesu kwa kuamini kwamba bwana alichukua dhambi zetu kwa kubatizwa kwenye mwili wake na kwa hivyo ametufanya tusiwe na dhambi hivyo ndiyo maana lazima kula mwili wa bwana mara baada ya muda na lazima pia tunywe damu yake kiroho mara nyingi iwezekanavyo mkate wa uzima ambao bwana ametupatia ni mwili wa yesu na damu yake yeyote anayekula mwili wa yesu na kunywa damu yake kwa imani ni mtu aliyebarikiwa ninashukuru sana kwamba bwana ametupa mwili wake kula mwili na wa bwana kila siku tunaweza kusema kwa mungu sina dhambi imani kubwa sana ya imani hii je ni nini kingetutokea ikiwa yesu hangetupa mwili wake je tungeipata wapi na kupata ukweli unaotufanya tusiwe na dhambi je tunaweza kuwa wasio na dhambi kupitia matendo yetu mema je tunaweza kuwa wasio na dhambi kwa kutoa mali zetu zote je tunaweza kuwa wasio na dhambi kwa kuishi kwa wema au tunaweza kuwa na dhambi kwa kutakaswa hapana laiti isingekuwa kwa mwili bwa yesu tusingekuwa kamwe wasio na dhambi ni kwa kula mwili wa yesu na kunywa damu yake kwamba tumetakaswa dhambi mbele za mungu na wanadamu hatuna dhambi maana tumekula mwili wa bwana na damu yake yesu alitoa mwili wake kwetu na tumekuwa wasio na dhambi kwa kula mwili wa bwana kwa kuamini katika kile bwana ametufanyia kwa mioyo yetu sasa tumekuwa wasio na dhambi mioyoni mwetu katika yohana sula ya 6 msali wa bwana alisema ni roho ambaye hutoa uzima mwili haufaidi chochote kwa maneno mengine haiwezekani kula mwili wa yesu na kunywa damu yake kwa mwili na kwa hivyo hatupaswi kufikilia juu ya mkate wa mwili bwana ameifuta dhambi zetu zote kwa mwili wake na damu kwa kula mwili huu wa bwana tumekuwa wasio na dhambi kabisa ni vya kushangaza sana tumekuwa wasio na dhambi kwa kula mwili wa bwana mwili wa bwana una nguvu nyingi hivi kwamba kila mtu anayekula mwili wa yesu alikuwa hana dhambi tunakula mwili huu wa bwana kwa kuamini kwamba yesu alichukua dhambi za ulimwengu kwa kubatizwa katika mto ya yordani kwamba alibeba hatia ya dhambi zetu kwa kusulubiwa na kumwaga damu yake ya thamani kwenye msalaba wakati wa kuchukua dhambi za ulimwengu na kwamba kwa hivyo tumepatia uzima wa kweli kila wakati tunapokuwa dhaifu na tunahisi hamna bado tunayo dhambi lazima tule nyama mwili wa yesu na kunywa damu yake kwa imani hivyo ndivyo tunapaswa kufanya kama watu wa kiroho mbele za mungu hata kati ya wanafunzi wa yesu kuna wengine ambao hawakuamini kuwa yeye ni mwana wa mungu na pia kulikuwa na wengine ambao hawakuamini kwamba alichukua dhambi zote za ulimwengu vivyo hivyo wakati wa ya wa leo pia wengi hawaamini kuwa yesu alikubali dhambi za ulimwengu kwa kubatizwa na yohana mbatizaji ingawa hii ndiyo ukweli wa uwazi bwana alisema tutaishi milele ikiwa tunakula mwili wake na kunywa damu yake kwa sababu mungu baba alikuwa amepanga wakovu wetu kwa yesu ili atukomboe kupitia mwili wake na damu na kwa sababu bwana alimaliza mpango huu kikamilifu sasa mungu amewezesha kupata uzima wa milele kwa kila mtu anayeamini katika kazi ya bwana kama vile yeye alivyofanya amefanya kwa kutoa mwili wake na damu kwa ajili yetu bwana ametupa ondoleo la dhambi zetu milele na pia ametufanya kuwa watoto wa mungu sasa mungu anakaa nasi hadi mwisho wa ulimwengu huu kama baba mwana na roho mtakatifu walakini karibu wa kristo wote ushiriki katika ushirika mtakatifu tu kama ibada ya kidini bila kuelewa kile mkate na divai inashiriki katika ushirika inamaanisha nini mkate na divai tunavyoshiriki katika ushirika mtakatifu haipaswi kuchukuliwa ukizingatia damu ya msalaba tu badala yake mkate na ushirika mtakatifu lazima uwe na uelewa wazi na imani kwamba yesu alichukua juu ya dhambi za ulimwengu huu kupitia ubatizo wake na yohana mbatizaji na divai lazima iwe na uelewa wazi sawa na imani kwamba yesu alisulubiwa kwa sababu alikufa tayari alibeba dhambi za ulimwengu kwa hivyo ili kushiriki katika ushirika mtakatifu lazima mtu ajue na kuamini katika injili ya maji na roho ikiwa tunaamini katika mwili na damu ya yesu basi tutapokea ondoleo la dhambi zetu na kuishi na uzima wa milele kwa hivyo ikiwa mtu anajaribu kufuta dhambi zake peke yake bila kuamini katika mwili wa yesu na damu yake basi yeye si kitu zaidi ya mpumbavu kwa hivyo ikiwa bado unayo dhambi moyoni mwako lazima uelewe kabisa kwa nini yesu alituambia wanadamu kula mwili wake na kunywa damu yake na kujiunganisha na yeye kwa imani lazima upokee ondoleo la dhambi zako kwa kuamini katika ubatizo wa yesu tumesafishwa kutoka katika dhambi zetu katika kristo na kwa kuamini damu yake pale msalabani tumeponyoka kutoka katika hukumu ya dhambi zetu kabisa unapopewa hii ikiwa bado unajaribu kuzifuta dhambi zako mwenyewe kwa kutoa sala za toba basi imani yako ina makosa na kibuli kwa kweli ni nani kati yenu anayeweza kufuta dhambi zake mwenyewe hakuna mtu katika ulimwengu huu anayeweza kufanya hivyo ukijaribu kufanya hivyo utasikitishwa sana sasa kwa kuwa mungu anakaa mioyoni mwetu tunapaswa kuishi akuamini katika mwili na damu ya yesu unaweza kutekeleza kazi ya mungu kwa kuamini njili ya maji na roho bwana wetu alikuja hapa duniani ameumbwa kwa mwili ili kutuokoa kutoka kwa dhambi zetu zote za ulimwengu na kuchukua dhambi zote za wanadamu mara moja alibatizwa na yohana mbatizaji kwenye mwili wake vilevile kubeba rawama ya dhambi zetu alisulubiwa na kumwaga damu ya thamani hadi kufa kwake kisha akafufuka kutoka kwa kifo chake cha mwili ndivyo yesu alileta ondoleo la dhambi na uzima wa milele kwa sisi sote ambao tumekula mwili wake na kunywa damu yake kwa imani wale ambao wana imani kama hiyo na uelewa kama huo humtukuza bwana kwa imani kwa kutoa mwili wake na damu yake yesu amewezesha kila mwamini kupokea ondoleo la dhambi na uzima wa milele na sakramenti mbili ambazo bwana ameanzisha katika kanisa kuu kwa wanafunzi wake moja ni sakramenti ya ubatizo na nyingine ni ushirika mtakatifu sakramenti ya ubatizo huchukuliwa kama ishara ya imani na wale ambao wamezaliwa mara ya pili kwa kuamini injili ya maji na roho ili kuthibitisha na kukili imani yao kabla ya kupata kupaa mbinguni bwana aliwaambia wanafunzi wake basi enendeni mkawafanya mataifa yote kuwa wanafunzi mkiwabatiza kwa jina la baba na mwana na roho mtakatifu na kuwafundisha kuyashika yote niliyowamulu ninyi natazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu Sula, 28 mstali, wa dahari matayo wa wa hadi bwana alituamulu kuhubiri injiri ya maji na roho kwa watu na kuwaongoza kupokea ondoleo la dhambi zao kufanya wanafunzi waliokombolewa na kuwabatiza kwa imani yao katika ubatizo wa yesu na kufundisha wale ambao wamekuwa wanafunzi kila kitu ambacho bwana amefundisha na kutuamulu pili bwana alituamulu kufanya ushirika mtakatifu kwa ukumbusho wa jinsi ametupa mwili wake na damu mkate wa kikombe ambacho tunapokea kwa ushirika mtakatifu huuashilia kikombe ambacho tunapokea kuashilia mwili na uzima ambao bwana wetu alitupa kufuta dhambi zetu sakramenti hizi zote mbili zinatufundisha kuamini kwamba kwa kuwa bwana wetu alibatizwa na kumwaga damu yake hadi kufa msalabani alipokuja hapa duniani amezifuta dhambi zetu zote ya kwamba yesu alitupa mwili wake kwetu inamaanisha kwamba alichukua dhambi zetu zote kwenye mwili wake mara moja kwa njia ya ubatizo wake sisi sote lazima tugundue kuwa yesu alikubali dhambi za ulimwengu kupitia ubatizo wake akawachukua msalabani akafa mwahali petru na kwa hivyo akafuta dhambi zetu zote na lazima tutaandika kweli hii mioyoni mwetu kwa imani je unaamini sasa kwamba yesu ametupa mwili wake kafuta dhambi zetu zote bwana alitoa mwili wake mwenyewe kwa yali yetu kwamba yesu alikuja hapa duniani kwa mfano wa wanadamu ilikuwa kuchukua dhambi zote za sisi wanadamu kupitia ubatizo aliopokea kutoka kwa yohana mbatizaji wale ambao wanaamini kuwa yesu alijitoa mwili wake usio na hatia na usio na dhambi wa dhambi zetu na kuubeba kupitia ubatizo wake sasa wanaweza kupokea ondoleo kamili la dhambi zao kwa kuwa yesu mwenyewe alitoa mwili wake kwa hiali ili kukubali dhambi zetu na kuhukumiwa kwa ajili ya kuzifuta kabisa tumekuwa hatuna dhambi kwa kumwamini lazima uelewe hivi vizuri wakati unachukua mkate na kikombe cha ushirika mtakatifu kama vile maisha yetu ya mwili yanavyodumu tu ikiwa tunakula mkate wa mwili na kuamini kwamba yesu alichukua dhambi zetu juu ya mwili wake kwa kubatizwa kwamba tunaweza kula mwili wake na kupata uzima wa milele siku hizi ukristo unahubiri kikombe cha yesu tu ni damu yake kwa kweli lakini kwa kweli bwana ametupa na kutulisha mwili wake na damu yake lazima tufikie uelewa sahihi wa sababu ya kumwamini yesu alitupa mwili wake ya kwamba bwana wetu alitupa mwili wake inamaanisha kwamba alichukua dhambi zetu kwa kubatizwa na yohana mbatizaji kwa hivyo wakati wowote tunapopokea mkate na kikombe cha ushirika mtakatifu ambao hufanya mwili na damu ya yesu lazima tukumbuke kuwa tumeokolewa kutoka katika dhambi kwa kuamini katika mwili wake na damu na lazima tumshukulu kwa hili tunaposhiriki katika ushirika mtakatifu kula mwili wa yesu na kunywa damu yake lazima tushiriki kwa kuweka imani yetu katika njiri ya maji na roho tunatoa shukulani zote kwa mungu je ni nani sisi kwamba bwana angetujali sana wanadamu wanastahili kuishi katika hali yao mbaya tu kurudi kwenye mavumbi machache na kutupwa katika moto wa milele Wakuzimu wa kuzimu kwa dhambi zao na kulipa mshahara wa dhambi wa milele walakini licha ya hili mungu baba alitupenda sana hata akamtuma mwanawe mwenyewe duniani kama mwokozi wetu tangu yesu alipokuja hapa duniani kulingana na mapenzi ya baba akabatizwa na yohana mbatizaji akamwaga damu yake hadi kufa na kwa hivyo ameondoa dhambi zetu zote na kuhukumu na kutufanya sisi kuwa watoto wa mungu sisi sote tunaamini kweli hii tuna deni kubwa kwa bwana kwa kutupenda sisi sote tunaposhukuru sana kuliko maneno yoyote kwamba tumeokolewa kutoka katika dhambi zetu kupitia upendo wa mungu wakati wowote tunapofikiri juu ya roho ambazo zimepokea ondoleo la dhambi zao kwa kuamini injili ya maji na roho ningejaa nguvu ya kushukuru kila ninaposikia kutoka kwa ndugu na dada zetu nje ya nchi wakileta habari njema kwamba wamezaliwa mara ya pili kutokana na kusoma vitabu vyetu moyo wangu unafurahi na furaha zaidi kwa maelezo yote kama kwamba mimi mwenyewe nimepokea ondoleo la dhambi kama vile wale ambao wamepokea ondoleo la dhambi zao kwanza wanafuraha hii mioyoni mwao kwa wale wanaopokea ondoleo la dhambi zao baada yao mungu pia anafurahi kuona loho zilizozaliwa mara ya pili ambazo wanaamini injili ya maji na roho ni kwa sababu ya upendo wa mungu kwamba tumeokolewa kutoka katika dhambi zetu tunamshukuru kwa upendo na uokovu wake je umeokolewa kutoka katika dhambi zako zote kwa kuamini injili ya maji na roho ilivyotimizwa na upendo wa mungu na uokovu wake ya mwili na damu ya yesu hatupaswi kupuuza hata mmoja wao ikiwa tungeondoka hata na moja tu ya ubatizo wa yesu au damu yake msalabani basi tutatoa upendo wa mungu na neema yake ya wokovu bule na kwa hivyo lazima tuthamini ukweli huu mioyoni mwetu kwa imani hatuwezi kumsifu mungu kwa upendo uokovu wake tunatoa shukulani zetu zote kwa mungu baba kwa maana ametuokoa kikamilifu na kutufanya watoto wake kupitia mwili na damu ya mwana wake yesu licha ya ukweli kwamba hatuwezi kusaidia lakini kutenda dhambi bwana ametupa hekima ya kuelewa mambo ya kiloho ya mbingu kinashukulu mungu kwa kutuweka wokovu na upendo kama huo kwetu ninamshukulu sana bwana na ninapenda sana kwa kufuta dhambi zetu zote kila wakati ninapoomba kwa mungu baba hakuna chochote kingine cha kusema lakini kushukulu lai tisingekuwa kwa mwili wa yesu na damu yake tunawezaje kuokolewa kwa kutukumbuka kwetu na kwa upendo wake kwetu mungu ametuokoa kutoka kwa dhambi zetu zote kupitia injili ya maji na roho na ndiyo maana tumefika wokovu wetu kwa imani kwa sababu sisi ni wa kutosha kila wakati hatuwezi kusaidia lakini kuishi kama wenye dhambi na kuendelea kutenda dhambi na mawazo Yoyon, au matendo yetu bado licha ya hili bado tumepata uokovu wetu kwa maana yesu ametuokoa kutoka kwa dhambi zetu wetu kwa maana yesu zetu zote kwa kubatizwa na yohana mbatizaji na kumwaga damu yake msalabani sasa kwa kuwa tumekula mwili wa yesu na kunywa damu yake kwa imani tunastahili kuingia mbinguni ikiwa kuna mtu yeyote ambaye unampenda kweli basi unapaswa kuhubiri mtu huyu injili ya maji na roho kwa ajili yake ndiyo jinsi injili inavyosambazwa na amini kuwa katika siku za usoni mbali sana watu wa ulimwengu ni watakubali injili ya, ya thamani na nzuri ya maji na roho je kuna yeyote kati yenu ambaye bado hajazaliwa mara ya pili ikiwa wewe ni mtu kama huyo lazima utupe kando mawazo yako na mwili na uwezo na mwili wa damu ya yesu kwa imani zaidi ya ukweli uliyopewa na mungu ni nini kingine unaweza kutegemea katika ulimwengu huu nini aamini kuwa ni maisha ya amani na furaha zaidi kwetu kujua nguvu na hekima ya mungu na kutegemea haya kwa kusikiliza na kuamini katika injiri ya neno la maji na roho ndani ya kanisa la mungu ni baraka kubwa sana kwamba tunaweza kusikiliza injili hii ya maji na roho kwa masikio na mioyo yetu tunapokuwa tunaishi hapa duniani ni ajabu gani basi sasa kwa kuwa tunaweza kusema kuwa sisi hatuna dhambi kwa kuwa tumesikia injili ya maji na roho au kuamini ndani yake ninafurahi kwamba sasa ninaweza kuwa na mwili wa damu ya yesu imeandikwa katika neno la mungu kwa kusikiliza injili ya maji na roho katika kanisa lake neno la injili ya maji na roho ndiyo neno la kiroho zaidi liloshuka kutoka mbinguni injili hii ni neno la kweli njia ya maisha na ukweli usibadilike ambao watu walikuwa hawajasikia hapo awali waumi ni wenzangu hata ingawa miili yako inaweza kuwa imeumia kidogo wakati unaishi katika ulimwengu huu ni maisha gani ya kushukulu sasa unaishi katika hali yako isiyo dhambi umefanywa hauna dhambi kwa kusikia neno na kuamini ndani yake wewe ni na mimi tu mepokea zawadi ya thamani zaidi ulimwenguni inayoitwa injiri ya maji na roho sasa ninawaombeni nyinyi msichukue polepole pole zawadi hii ya thamani ambayo umepokea kutoka wa mungu na kushauri usifanyi dhalau kutoka kwa mungu kwa ukosefu wako wa uelewa na kutokuwa na imani bila kujua au kuamini katika mwili na damu ya yesu mungu baba ametufanya kuwa watoto wake wa kutupatia wanawe maisha yenye thamani zaidi kuliko hata maisha yake mwenyewe kama vile roho mtakatifu anakaa mioyoni mwako ambaye umejiunga na watu wasiokuwa na dhambi kwa kuamini injili ya maji na roho ninahakika kuwa hautaweza kujiletea hii dhihaka injili kwa hiyo na kuomba uthamini injili ya maji na roho na uitunze milele tunashukuru kwamba sasa tunaweza kueneza kwa kila mtu ulimwenguni kote uelewa sahihi wa mwili na damu ya yesu ndani ya injili ya maji na roho mioyo yetu imejaa furaha kwamba tunaweza kuhubiri kila moja na mataifa yetu na pia kwa kila mtu ulimwenguni kote injili ya maji na roho ambayo inashikilia sili ya mwili na damu ya yesu ukizingatia ukweli kwamba mungu wetu amependa jamii yote ya wanadamu kama hii itakuwa kitendo cha kutokuwa na shukulani ikiwa tungetaka kupuuza upendo huu ambao umekuja kwa mwili na damu ya yesu kwa hivyo kwani hatuwezi tu tuachie kweli hii kwa ukujulikana na kutunzwa na sisi pekee yetu tunataka kueneza ulimwenguni wote sili ya mwili na damu ya yesu inayoonyeshwa na upendo wa mungu ninawaombeeni ninyi nyote pia zijuurishwe mioyo yenu pamoja na muombe huduma hii kuanzia sasa kila mtu katika ulimwengu huu atakula mwili wa yesu na kunywa damu yake kwa imani ni tumaini langu la dhati na maombi yangu upendo wa mungu na baraka zake ambazo zinakuja kwa kuamini katika mwili na damu ya yesu kiloho pia ziletwe kwako kwa wingi wingiam mungu wa mbinguni na akubariki