tunawezaje kula mwili wa yesu yohana Sula ya sita wa moja, hadi wa hadi basi wayahudi wakamnungunikia kwa sababu walisema mimi ni chakula kilichoshuka kutoka mbinguni wakasema je huyu siye yesu mwana wa yusufu ambaye twamjua babaye na mamaye sasa asemaje huyu nimeshuka kutoka mbinguni basi yesu akajibu akawaambia msinungunike ninyi kwa ninyi hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na baba aliyenipeleka nami nitamfufua siku ya mwisho imeandikwa katika manabii na wote watakuwa wamefundishwa na mungu basi kila aliyesikia na kujifunza kwa baba huja kwangu si kwamba mtu amemwona baba ila yeye atokaye kwa mungu huyo ndiye aliyemwona baba amini amini nawaambia yeye aaminiye yuna uzima wa milele mimi ndimi chakula cha uzima baba zenu walikula mana jangwani wakafa hiki ni chakula chenye uzima kilichoshuka kutoka mbinguni mtu akila chakula hiki ataishi milele na chakula nitakachotoa mimi ni mwili wangu kwa ajili ya uzima wa ulimwengu basi wayahudi walishindana wao kwa wao wakisema awezaje mtu huyu kutupa sisi mwili wake ili tuule basi yesu akawaambia amini amini nawaambiyeni msipoula mwili wake mwana wa adamu na kuinywa damu yake hamna uzima ndani yenu haulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu anao uzima wa milele nami na ntamfufua siku ya mwisho kwa maana mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni kinywaji cha kweli kama vile baba aliye hai alivyonituma mimi nami na ni hai kwa baba kadhalika nanyi mwenye kunila atakuwa hai kwa mimi hiki ndicho chakula kishukacho kutoka mbinguni si kama mababa walivyokula wakafa bali akilaye chakula hicho ataishi milele maneno hayo aliyasema katika sinagogi alipokuwa akifundisha huko kapelinaumu je ni nini tunapaswa kufanya kupenda majilani zetu na kuwasaidia ingekuwa faida kwao ikiwa tutawasaidia kifedha ushauli wangu kwako ndugu na dada wa imani sio kutoa msaada wa bule kwa majirani zako wasio na bahati hii kwa kweli haiwasaidii hata kidogo kuwasaidia kusimama kwa miguu yao wenyewe ndiyo msaada wa kweli kwa kweli hatuwezi kupuuza tu wakati mtu ananyanyua mikono yake akiuliza msaada wetu na kwa hivyo tunapaswa kumsaidia mtu huyu kwa njia yoyote inayowezekana lakini kabla ya kufanya hivyo tunahitaji kwanza kufikilia kwa uangalifu ikiwa msaada wetu unaweza kuwa kweli au la ya matumizi yoyote kwake na mwishowe tunalazimika kumwambia injili ya maji na roho na kumwachilia kutoka katika dhambi zake zote huo ndio msaada wa upendo wa kweli yohana sula ya sita inazungumza juu ya mkate wa uzima yesu alisema mimi ndimi chakula chenye uzima kilichoshuka kutoka mbinguni mtu wa kila chakula hiki ataishi milele yohana ya wa kwa nini yesu aliwaambia wayahudi kuwa yeye ndiye mkate ulioshuka kutoka mbinguni na kwa nini wayahudi walimvutiwa na neno hili yesu alipokuja hapa duniani israeli ilikuwa jimbo la malipo kwa walumi kwa hivyo ilikuwa mapigano ya kila wakati kwa waisraeli kuishi tu na kukidhi mahitaji yao ya msingi ya chakula mavazi na maladhi kwa sababu wayahudi wengi walikuwa na njaa ya kufa wakati bwana alizungumza juu ya mkate labda haikuhepukika kwamba hii ingewavutia walidhani kwamba ikiwa ni ya yao kukusanyika karibu na yesu kwani walidhani kwamba angewajaza mikate katika sula ya sita ya yohana mwanzoni yesu alisema kwamba yeye ndiye mkate ulioshuka kutoka mbinguni ndipo akasema mimi ndimi mkate wa uzima katika aya ya hamsiina moja yesu alisema pia mimi ndimi chakula chenye uzima kilichoshuka kutoka mbinguni mtu akila chakula hiki hataishi milele na chakula nitakachotoa mimi ni mwili wangu kwa ajili ya uzima wa ulimwengu kama hivi yesu alielezea polepole pole, jinsi alitupa uzima wa milele akichukuwa hatua moja zaidi katika yohana sula ya 6 msali wa smstaliwahmiau Adi wa na saba. yesu alisema amini amini nawambiyeni msipoula mwili wake mwana wa adamu na kunywa damu yake hamna uzima ndani yenu aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu anao uzima wa milele nami ntamfufua siku ya mwisho kwa maana mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni kinywaji cha kweli aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu hukaa ndani yangu nami hukaa ndani yake kama vile baba aliye hai alivyonituma mimi nami na ni hai kwa baba kadhalika naye mwenye kunila atakuwa hai kwa mimi kwa maneno mengine yesu alielezea kwa undani jinsi alivyookoa na jinsi alivyotupatia uzima wa milele je ni kwa nini yesu alisema kuwa yeye ndiye mkate wa uzima ulioshuka kutoka mbinguni na kwamba mtu yoyote atakayekula atapata uzima wa milele yesu alisema kwamba mwili wake ni chakula na damu yake ni kinywaji je kwa nini alisema hivi kama vile bwana wetu alivyosema lazima tule mwili wa yesu na kunywa damu yake watu ambao walimsikia yesu wanaweza kuwa walidhani kwamba alikuwa anasema kitu kinafadhaisha wakifikiri je yeye anatuona kama wavuta bangi lakini hakukuwa na kitu cha kutisha juu yakile alisema lazima kula mwili wa yesu kwa imani na lazima pia tunywe damu yake kwa imani ni hapo tu ndipo tunaweza kuishi katika mwili na roho kama tukifanya hivyo hatuwezi kuishi yohana wa tatu, hadi wa hadi kuishinamini amini, amini nawambieni msipoula mwili wake mwana wa adamu na kuinywa damu yake hamna uzima ndani yenu aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu anao uzima wa milele nami ntamfufua siku ya mwisho lazima tule mwili wa yesu na kuinywa damu yake bila kukosa bwana aliweka wazi kuwa isipokuwa tukila mwili wake na kunywa damu yake hatuna uzima kwa kuwa yesu alisema kwamba lazima tule mwili wake na kuinywa damu yake ili kupata uzima lazima tule mwili wake na kunywa damu yake bila shaka je kwa nini tunapaswa kula mwili wa yesu ni kwamba lazima tule mwili wa yesu inamaanisha kwamba lazima tuamini kwamba yesu alichukua dhambi zetu juu ya mwili wake kwa kupokea ubatizo wakati atakapokuja duniani kwa maneno mengine ni wakati tu tunapoamini kwamba dhambi zetu zilipitishwa kwenye mwili wa yesu ndiyo tunaweza kupata uzima wa milele ikiwa hatuamini kuwa dhambi zetu zilipitishwa kwenye mwili wa yesu kupitia ubatizo wake hata kama tunavyodai kumwamini yesu basi tutakuwa na njaa ya kufikia kifo cha kiloho kama vile miili yetu ingekufa kwa utapie mlo kama hatutakula kila siku mioyo yetu pia itakabiliwa na kifo cha kiloho kama hatutakula mwili wake mala kwa mala iwezekanavyo kula mwili wa yesu ni kuamini kuwa alibeba dhambi zetu zote kwenye mwili wake nani ikiwa tunaamini kwamba dhambi zetu zilipelekwa kwa yesu ambazo roho zetu zinaweza kujazwa na kufanikiwa ikiwa hautaamini kwamba dhambi zako zilipitishwa kwenye mwili wa yesu basi hata ikiwa unaamini kwake bado utaivaa njaa ya kiroho na utaangamia ni kwa sababu ya sifa zetu wenyewe kuwa tumeokolewa hapana kwa kweli sivyo ni kwa sababu mungu alitupenda kwamba ametuokoa na nguvu zake ni kwa neema ya bwana kabisa huwa tumeokolewa kutoka kwa dhambi zetu zote ikiwa tumeokolewa kwa sababu ya wema wetu basi tungeka, tungekataa kula mwili wa yesu walakini sisi wanadamu hatuna nguvu halisi hakuna kitu kizuri kwa mwanadamu kwa hivyo haiwezekani kwetu kufikia wokovu wetu isipokuwa bwana mwenyewe atatuokoa raiti ikiwa mungu hakuandika neno hili la wokovu katika bibilia hakuna hata mmoja wetu ambaye waumini wa wenzangu jiyangalieni mwenyewe na uone jinsi ulivyosamehewa kutoka katika dhambi zako je tunayo fadhila yeyote ni kwa sababu bwana ametuokoa kwamba tulifikia wokovu wetu na kuwa watu wa mungu kwa wokovu wetu ulihitaji matendo yetu mema hata kidogo basi tusingekuwa tumeokolewa sisi wanadamu ni wabaya kabisa wewe mwenyewe ni mtu mbaya sana ikiwa unafikiri sio hivyo basi ni kwa sababu hali yako bado haijaonyesha wazi uovu wako ukweli wa mwanadamu ni kwamba wakati hali ni tayari kufunuliwa uovu wake mzazi anaweza hata kummeza mtoto wake mwenyewe je unafikiria kuwa haiwezekani kwa mama kumgawanya mtoto wake mwenyewe kama ilivyoelezwa katika wafalume wa pili sula ya sita wakati ben hadad mfalme wa silia alipokusanya jeshi lake lote na kuzingira samaria njaa kubwa ikifuatiwa na watu ndani ya jiji wote walikuwa na njaa ya kufa kati ya watu waliokuwa na njaa huko samaria wanawake wawili walizungumza na kila mmoja na kufikia makubaliano sote tutakufa ikiwa hatutafanya jambo wazo liinigongareo tutakula mwanao na kesho tutakula wa kwangu je unafikiria nini juu ya mpango huu sawa hivyo inasikika kwa hivyo wakara mtoto wa mama mmoja na siku iliyofuata ilikuwa ni wanawake wengine kumtoa mtoto wake lakini mwanamke huyu alimficha mwanawe na akakataa kumtoa kwa hivyo yule mwanamke aliyemtoa mtoto wake wa kwanza alitafuta haki kutoka kwa mfalme ukuu wako huyu mwanamke alipendekeza kwamba tuwale watoto wetu na kwa hivyo jana tulikula mwanangu na leo tunapaswa kula mtoto wake lakini anakataa kumtoa mfalume aliposikia maneno haya akararua nguo zake kwa uchungu waumi ni wenzangu tukio hili lililoandikwa katika bibilia ni hadithi ya kweli mungu alilekodi hili ili tukubali ukweli kwamba wanadamu ni zaidi ya uwezo wa kufanya vitendo hivyo vya ukatili wakati wanakabiliwa na hali mbaya hii inaonyesha jinsi wanadamu waovu walivyo kuna wazazi ambao hawwaua watoto wao ikiwa wanawapa wana shida nyingi na pia kuna watoto ambao huwaua wazazi wao kuchukua utajiri wao lakini kutuokoa watu kama sisi bwana wetu alikuja hapa duniani ameumbwa katika mwili wa mwanadamu kiumbe chake na kubeba dhambi zetu zote kwa mwili wake lazima uamini kwamba dhambi zako zote zilipitishwa kwa bwana yesu kutokuamini ukweli huu ni kwa wewe kuteseka na njaa hadi kufa kama vile ungekufa kama usinge kula chakula ikiwa hautaamini kwamba dhambi zako zote zilipitishwa kwenye mwili wa yesu basi utaona njaa ya kufa kiloho ndio maana yesu anasema kwamba tunalazimika kula mwili wake imeandikwa na chakula nitakachotowa mimi ni mwili wangu kwa ajili ya uzima wa ulimwengu wa njia pekee ya mungu wetu kutuwezesha kuishi milele ilikuwa ni kutuwa begi zetu juu ya mwili wake kwa hivyo kwa kuamini katika hili lazima tule mwili wa yesu wakati yesu alisema mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni kinywaji cha kweli alimaanisha kula mwili wangu na kunywa damu yangu vinginevyo utakufa yeyote anayekula mwili wangu na kunywa damu yangu watapata uzima wa milele je umekula mwili wa yesu bwana ametupa mwili wake walakini wakati yesu aliwaambia wayahudi kula mwili wangu kwa maana ni chakula chako walimdhi haki wakisema je sisi wewe mwana wa yosefu mtu anawezaje kula mkate wayahudi hawakuweza tu kuelewa kile yesu alikuwa akisema alipowaambia kula mwili wangu na unywe damu yangu hata sasa watu wengi bado hawajui yesu alikuwa akimaanisha nini aliposema kwamba mtu anapaswa kula mwili wake na kwa hivyo wanaamini msemo uliotengenezwa unaitwa ambao unadai kwamba mkate na divai ilivyoandaliwa kwa ushirika mtakatifu inageuka kuwa mwili na damu ya yesu kupitia baraka za kuhani anayeongoza watu kama hao huwaamini kama hii na kula mkate bola zaidi na wote wakisema kwamba yesu aliwaambia kula mwili wake walakini hii siyo maana ya yesu wakati yesu alitwambia kula mwili wake alimaanisha kwamba tunapaswa kuwamini yafuatayo kwa kubeba dhambi zetu zote na laana zao kwenye mwili wake mahali petu yesu ametuwezesha kweli kuepusha lawama na uharibifu hata baada ya kuokolewa hatuwezi kusaidia lakini kuendelea kutenda dhambi kwa kuwa bado tu dhaifu katika miili yetu walakini hii kuhakikisha kwamba mioyo yetu haitakufa kwa dhambi kama hizo yesu alichukua dhambi zetu zote kwenye mwili wake kwa kubatizwa hii ndiyo yesu alitwambia tuamini wakati alisema kwamba lazima tuliye mwili wake kwa maneno mengine yesu ametuokoa kikamilifu kwa kubeba dhambi zetu zote kwenye mwili wake je wakristo waleo huula kweli mwili wa yesu kati ya wakristo waleo ni wachache tu wanajua na kuamini injili ya maji na roho ndiyo maana yesu alitwambia kula mwili wake na kunywa damu yake kwa kunywa damu ya yesu tu hatuwezi kuishi ni wakati tutapokula mwili wa yesu ndiyo hubadilika kuwa chakula chetu na hivyo hatuwezi kuishi milele neno hili la mungu ndiyo ukweli kila neno la mungu ndilo ukweli lazima sote tuamini katika neno hili juu ya mwili na damu ya yesu na mioyo yetu tunafanya dhambi kila wakati kwa vile sisi ni dhaifu na haitoshi tunawaza mabaya na tunafanya makosa walakini yesu alichukua dhambi zote ambazo tunatenda wakati tunaishi duniani na ndiyo sababu tunaweza kuishi amesema dhambi zote za wale ambao wamepokea ondoleo la dhambi zao na wale ambao hawajapata laiti yesu angezibeba zambi zetu kwenye mwili wake basi sisi ambao tumepokea ondoleo la dhambi zetu hatungeweza kuishi pia ikiwa hiivyo ndivyo ilivyo mioyo yetu ingepoteza nguvu ya imani leo hata ingawa labda tungeamini jana kwa maneno mengine kwa kuwa bado tunafanya dhambi kila siku kutokana na udhaifu wetu tunaweza kufa hadi kufa kwa uzito wa dhambi kwa sababu ya uovu wetu ikiwa bwana alikuwa hakuondoa dhambi zetu zote wakati alipobatizwa ndiyo sababu bwana alituambia mwili wangu ni chakula cha kweli wakati wowote tunapokuwa dhaifu tunaamini kwamba bwana wetu ameokoa wanadamu wote kutoka katika dhambi kwa kuondoa dhambi zote za ulimwengu na hii ndiyo jinsi bwana inavyokuwa chakula chetu lakini kila wakati tunaamini mioyo yetu kuwa bwana ni mwokozi wetu kwa maneno mengine ingawa sisi ni dhaifu lakini lazima tunaamini kwa msingi wa neno kwamba bwana ni mwokozi wetu tunapokuwa na imani ya aina hii tunaweza kuishi bila aibu hata kama tunaishi katika ulimwengu mchafu kwa maana tuna haki ya mungu na uzima wa milele mioyoni mwetu kwa sababu bwana ametupa mwili wake kwa kuichukua kama chakula chetu tunaendelea na maisha yetu kwa ujasiri reo na kesho tutakufa ikiwa hatutakula mwili wa yesu na badala yake kunywa damu yake kila siku kila mtu lazima awe na chakula na kinywaji kwa mnishati na kimet taboliki lazima uwe na nazo zote mbili ikiwa unayo moja tu basi hakika utakufa vivyo hivyo huenda kwa maisha yako ya kiroho wewe na mimi tunakula mwili wa yesu na kunywa damu yake kila siku lazima tuwe nao reo kesho na kwa maisha yetu yote wakati wowote wanapoanguka katika udhaifu tunaamini bwana alichukua dhambi zangu alibeba dhambi zangu zote na hivi ndivyo tunavyorisha mkate wa uzima wakati wowote tunapotosha lazima tukumbuke kuwa yesu alichukua dhambi zetu zote kwa kubatizwa katika mto yorodani na tena kula mkate huu ndio jinsi tunavyoishi bila njaa lakini hujaa kila wakati mwili wa yesu ndiyo chakula chetu lakini licha ya hii wakristo wengi wana njaa ya kufa yote kwa sababu hawakula mwili wa yesu tunapokula mwili wa yesu tunajazwa na kuimarishwa yesu alieleza mwili wake kama mkate yesu alizaliwa betherehemu na neno bethrehemu linamaanisha nyumba ya mkate yesu alisema kwamba yeye ndiye mkate wna chakula chetu ambao umeshuka kutoka mbinguni ndio ndivyo ilivyomwezesha kila mtu kuishi kwa kula mwili wake tunaishi juu ya mkate wa kweli wa maisha mar wa950 hadi 50 katika kifungu cha maandiko kinasema baba zenu waliila mana jangwani wakafa hiki ni chakula kishukacho kutoka mbinguni kwamba mtu akile wala asife watu wa gano la kale walikufa ingawa walikuwa wamekula mana mana ambayo ilikuwa kama mbegu nyeupe ya korosho na ilikuwa kama mikate iliyotengenezwa kwa asali kutoka sula ya16 mstari wa1 ilikuwa chakula safi ambacho mungu alileta mana hii inahusu neno la mungu yesu mwenyewe kwa maneno mengine waisraeli walikufa hata baada ya kuamini neno la mungu walakini sasa ikiwa utakula mwili wa yesu na kunywa damu yake basi utapokea uzima wa milele kifungu hiki kinamaanisha kuwa tunapoamini katika neno la mungu lazima sisi tule mwili wa yesu na kunywa damu yake kwa imani uhai wa mwili uko kwenye damu mambo ya ya walawi sura na 7, wa damuhii inamaanisha kwamba kutoka uhai wake kwa ajili yetu na kubeba rawama yetu mahari petu bwana ametupa uzima kwa maana damu yake ni uhai wake kwa maneno mengine hata ingawa tulilazimika kufa kwa ajili ya dhambi zetu tuliokolewa kwa sababu yesu alitupa uhai wake bwana alisema aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu ukaa ndani yangu nami ndani yake yohana ya wa na yakeyohn watu wengi wanasema kwamba wanaweza kuokolewa kwa kunywa damu ya yesu bila kula mwili wake lakini hiyo ni makosa kabisa haujaokolewa kwa kuamini tu kwa yesu aliyekufa msalabani unaweza kuishi tu ikiwa utakula mwili wa yesu hata lewo ninaishi kwa kula mwili wa yesu nitakula mwili wake kesho piya kwa kweli hii haimanishi kuwa ninakula mwili wa yesu kama mvuta bangi lakini inamaanisha kwamba ninaamini kwamba yesu alichukua dhambi zangu zote na alama kwenye mwili wake wa kubatizwa kuamini ni kula lazima kula mwili wake kila siku muda tu ninaishi hapa duniani hakuna mtu anayeweza kuishi bila kula mwili wa yesu walakini karibu waumini wote wa kikristo huwa na vinywaji tu je kwa nini hawakula nyama na mwili wa yesu wakati biblia inasema wazi kwamba wanapaswa kula pia kwa kubatizwa na yohana mbatizaji mwakilishi wa wanadamu yesu alikubali dhambi za ulimwengu mara moja na kwa kusurubiwa kwa niaba ya wanadamu wote alibeba hukumu yake ni kwa kuamini katika hii ndipo tumepata wokovu wetu na tumepokea chakula cha milele kila mtu ameokolewa kwa kuamini tu kwamba yesu alichukua dhambi zake zote kupitia ubatizo wake na kwamba alihukumiwa mahali pake huo ndio ukweli kabisa ambao yesu alisemekana katika yohana ya 6 katika aya ya 57 ya kifungu cha mafundisho ya leo yesu alisema yeye anayekula kwangu ataishi kwa sababu yangu na kwa aya ya58 alisema yeye anayekula mkate huu ataishi milele wale ambao wamekubali yesu kwa imani wamekula mkate huu wale ambao wanaamini katika kile yesu amewafanyia wataishi milele siku ya kurudi kwa mungu wetu mlezi atainua waumini wote kutoka kwenye kabuli zao na kuwafanya waishi milele mola wetu amekuwa mkate wa keli kweli sababu ya mimi kuhubiri injiri ya maji na roho ni kwa sababu ni chakula chetu cha milele kwa sababu bwana ameifuta dhambi zetu zote na injiri ya maji na roho tumeshafikia wokovu wetu kwa kuamini kweli hii ni kwa sababu bwana ameokoa tu kwamba sisi tumepokea ukovu wetu raiti ikiwa yeye hajatuokoa kupitia injili ya maji na roho basi hakuna njia yoyote ya sisi kuokolewa raiti bwana asingechukua dhambi zake zote basi hangekuwa tumeokolewa kwa hivyo ukweli tu ni kwamba yesu ametuokoa kupitia injili ya maji na roho ndiye mkate wa kweli unaotufanya tuishi milele je kuna fadhili au sifa yoyote kwetu hapana hakuna tulikuwa viumbe vya kutosha hakuna chochote zaidi ya milundo ya dhambi ambao waweza kupokea msamaha wa dhambi zetu ikiwa tu bwana atakuja hapa duniani aliye mwili wa mwili na kuchukua dhambi zetu zote ili kutuokoa ni kwa sababu tu yesu ametuokoa kupitia injili ya maji na roho ndiyo tumepokea wokovu wetu wokovu wetu hauna kabisa juhudi zetu wenyewe au sifa hata asilimia 0.001. inapatikana kwa asilimia 1 kwa neema za bwana tumepokea wokovu wetu kwa sababu ya bwana nina msifu bwana hata ingawa tulikuwa na wokovu usioweza kuhukumiwa bwana wetu bado ametuokoa laiti ingekuwa kwa bwana sote tungetupwa kuzinu sote tutapoteza maisha kama bwana mwenyewe hangetupa mwili wake na damu yake tunawezaje kuishi vinginevyo ni kwa sababu bwana ameokoa tu kwamba sisi tumefikia wokovu wetu yeye amekuwa mkate wetu wa uzima kwa sababu tumekula mkate uliopewa na bwana tunaishi kwa ajili yake leo na kesho kwa milele kwa sababu bwana ametupa mwili wake na damu tumepokea chakula cha milele na kwa sababu bwana amekuwa chakula cha milele tutaishi naye milele ninatoa shukulani zangu zote kwa bwana wetu na mungu wa mbinguni akubariki Amen.