lazima tule mkate kutoka mbinguni kwa imani katika injili ya maji na roho yohana wa 28, wa hadi basi wakamwambia tufanyeje ili tupate kuzitenda kazi za mungu yesu akajibu akawaambia hii ndiyo kazi ya mungu mwamini yeye aliyetumwa na yeye wakamwambia unafanya ishara gani basi ili tuione tukakuamini unatenda kazi gani baba zenu waliila maana jangwani kama vile ilivyoandikwa aliwapa chakula cha mbinguni ili wale yesu akawambia amini amini nawambiyeni siye msa aliyewapa chakula kile cha mbinguni bali baba yangu anawapa ninyi chakula cha kweli kitokacho mbinguni kwa maana chakula cha mungu ni kile kishukacho kutoka mbinguni na kuupa ulimwengu uzima basi wakamwambia bwana siku zote utupe chakula hiki yesu akawaambia mimi ndimi chakula cha uzima yeye ajaye kwangu hataona njaa kabisa naye aniaminiye hataona kiu kamwe lakini naliwambia ya kwamba mmeniona wala hamwamini wote anipao baba watakuja kwangu wala yeyote ajaye kwangu sitamtupa nje kamwe kwa kuwa mimi sikushuka kutoka mbinguni ili niyafanye mapenzi yangu bali mapenzi yake aliyenipereka na mapenzi yake aliyenipeleka ni haya ya kwamba katika wote aliyonipa nisimpoteze hata mmoja bali nimfufue siku ya mwisho kwa kuwa mapenzi yake baba yangu ni haya ya kwamba kila mtazamaye mwana na kumwamini yeye awe na uzima wa milele nami nitamfufua siku ya mwisho basi wayahudi wakamnungunikia kwa sababu alisema mimi ni chakula kilichoshuka kutoka mbinguni wakasema je huyu siye yesu mwana wa yusufu ambaye twamjua babaye na mamaye sasa asemaje huyu nimeshuka kutoka mbinguni basi yesu akajibu akamwambia msinungʼunike ninyi kwa ninyi hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na baba aliyenipeleka nami nitamfufua siku ya mwisho imeandikwa katika manabii na wote watakuwa wamefundishwa na mungu basi kila aliyesikia na kujifunza kwa baba huja kwangu si kwamba mtu amemwona baba ila yeye atokaye kwa mungu huyo ndiye aliyemuona baba amini amini nawambia yeye aaminie yuna uzima wa milele mimi ndimi chakula cha uzima baba zenu walikula mana jangwani wakafa hiki ni chakula chenye uzima kilichoshuka kutoka mbinguni mtu akii ataishi milere na chakula nitakachotoa mimi ni mwili wangu kwa ajili ya uzima wa ulimwengu basi wayahudi walishindana wao kwa wao wakisema awezaji mtu huyu kutupa sisi mwili wake ili tule basi yesu akawaambia amini amini nawambieni msipoula mwili wake mwana wa adamu na kuinywa damu yake hamna uzima ndani yenu aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu anao uzima wa milele nami na ntamfufua siku ya mwisho kwa maana mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni kinywaji cha kweli aulae mwili wangu na kuinywa damu yangu hukaa ndani yangu nami hukaa ndani yake kama vile baba aliye hai alivyonituma mimi nami ni hai kwa baba kadhalika naye mwenye kunila atakuwa hai kwa mimi hii ndiyo chakula kishukacho kutoka mbinguni si kama mababa walivyokula wakafa bali akilaye chakula hicho ataishi milele nafsi zilizopotea mbele za mungu wakati bwana wetu alipokuwa duniani watu wa israeli walikuwa maskini sana na hawakuwa na chakula cha kutosha kwani walinyonywa na dola la lumi kama koloni bwana wetu alikutana na wagonjwa na akawaponya na akafanya muujiza wa mikate mitano na samaki wawili kwa maskini kuwalisha kwa chakula cha mwili kuona watu wa israeli bwana wetu aliwaonea huruma aliwahurumia kwa sababu aliwaona kama kondoo waliopotea kundi bila mchungaji wakati watu wa israeli walimfuata yesu njia yote kuelekea nyikani yesu akawaonea huruma kwani hata kama wanahitaji kulishwa kwani walikuwa na nyama hawakuwa na chakula kwa hivyo bwana aliwaambia wanafunzi wake wapeni ninyi chakula luka basi filipo akamwambia yesu mikate ya dinari mia mbili haitoshi kwao ili kila mmoja wao apate kidogo haikuwezekana kwa wanafunzi kuwarisha watu hao wote walakini bwana wetu akawarisha kamili alifanya muujiza wa mikate mitano na samaki wawili yesu alipochukua samaki wawili na mikate mitano ya shaili na kubariki chakula hiki ambacho kilikuwa chakutosha kwa chakula cha mchana moja tu wanaume zaidi ya e5 ikiwa wanawake na watoto wamejumuishwa labda watu kama 15 walirishwa bwana wetu alifanya muujiza kama huo watu walipokutana na yesu wengi wao walipoona kutoka magonjwa yao walipatiwa mkate na mwili waliona muujiza ya kushangaza na walihisi neno la ajabu la ukweli wa mbinguni kwa hivyo umati mkubwa ukaanza kumfuata yesu na kujaribu kumchukua kwa nguvu kumfanya mfalme wa israeli watu hawa walidhani ikiwa ungekuwa mfalme wetu tu hatutakuwa na wasiwasi juu ya chakula unaweza kubariki tu begi la ngano mara moja na litakuwa la kutosha kulisha taifa lote na bado unayo mabaki ya kujaza gara saba kwa hivyo wenye akili walijaribu kumfanya yesu kuwa mfalume wao wakidhani kwamba hawatakuwa na wasiwasi juu ya uchumi na wataifa na usambazaji wa chakula ikiwa tu yesu angefanywa kuwa mfalume walakini yesu alikataa kabisa sitakuwa mfalume wako wa mwili yesu aliendelea kuwakimbia na watu walijaribu kumchukua kwa nguvu na kumfanya mfalume wao basi yesu alikwenda kapernaumu na wanafunzi wake kuvuka bahari ya galilaya kwa mashua umati wa wafuasi ambao walikuwa wamesimama kando ya bahari ya galilaya waliona kwamba yesu amevuka upande wa pili na hivyo wakamfuata hapo walipokuwa wakifuatilia kando ya bahari ili kumpata yesu lazima walipata njaa tena wakati wa chakula alipofika walikuwa wakifikiria je bwana asingeweza kutupa chakula tena wakati huu bwana wetu aliwambia amini amini nawambieni ninyi mnanitafuta si kwa sababu mliona ishara bali kwa sababu mlikula ile mikate mtashiba msikitendee kazi chakula chenye kuharibika bali chakula kidumuchwa hata mile, uzima wa milele ambacho mwana wa adamu atawapa kwa sababu huyo ndiye aliyetiwa muhuri na baba yani mungu yohana wa hadi basi watu wakamuuliza tufanye nini ili tuifanye kazi ya mungu yesu alijibu akasema hii ndiyo kazi ya mungu mwaminini yeye aliyetumwa na yeye yohana wa yesu alijibu tayari yaliyokuwa mioyoni mwao alikuwa akiwaambia waumini injiri ya maji na roho aliyopewa na yesu mwenyewe wakamuuliza unafanya ishara gani basi ili tuone tukakuamini unatenda kazi gani babaa zetu waliila maana jangwani kama vile ilivyoandikwa aliwapa chakula cha mbinguni ili wale yohana ya wa yesu alitaka kuwasilisha na mkate wa uzima walakini kwa kuwa watu wa israeli walimwamini mungu walielezea hii maana ya agano la kale kutoka mbinguni ambapo mungu alikuwa amewapa babu zao kula wakati wa kuishi nyikani kwa hivyo waliuliza je mnaweza kutoa mkate kama mana kwa sisi sote kama msa katika gano la kale bwana wetu akajibu amini amini nawambieni siye msa aliyewapa chakula kile cha mbinguni bali baba yangu anawapa nini chakula cha kweli kutoka mbinguni kwa maana chakula cha mungu ni kile kishukacho kutoka mbinguni na kuupa ulimwengu uzima sura 6, 32, hadi 33. watu wakasema ikiwa una nguvu tupe mkate huu tulishe sisi basi tutaamini ndipo yesu akajibu siyo msa aliyeleta mana katika agano la kale lakini ni mungu na kukupa uhai mimi pia nakupa mwili wangu kwa hivyo kula nya, mwili wangu na upate uzima wa milele yesu alisema mimi ni mkate wa uzima na nikawambia watu kula mkate huu kutoka mbinguni kwani utawapa uzima je mkate huu ni wa aina gani kama yesu alisema kwamba mwili wake ni mkate wa uzima watu waliokusanyika hapo hawangeweza kusaidia lakini walishangaa juu yake waliweza kuelewa mkate wa mwili lakini mkate huu wa uzima ulikuwa anasema nini gafula hapa tunahitaji kujua sababu ya msingi kwa nini yesu alizungumza juu ya mkate wa uzima watu wa israeli walitaka mkate wa mwili kutoka kwa yesu wakati walikuwa wakimtafuta karibu yesu kwa upande mwingine alitaka kuwapa mkate wa uzima tamaa hizi mbili hazikuhusiana na kila mmoja kile yesu alitaka kuwapa sio kile ambacho watu wa israeli walikuwa wanatafuta kwa hivyo akimaanisha wa mwenyewe wakati yesu alisema mimi ni mkate wa uzima na kula mwili wangu watu waisraeli hawakuweza kumwelewa kisha yesu aliwaelezea katika yohana6 ya yeye ajaye kwangu hata ona njaa kabisa naye aniaminie hata ona kiu kamwe lakini nalimwambia ya kwamba mmeniona wala hamwamini wote anipao baba watakuja kwangu wala yeyote ajaye kwangu sitamtupa nje kamwe kwa kuwa mimi sikushuka kutoka mbinguni ili niyafanye mapenzi yangu bali mapenzi yake aliyenipeleka na mapenzi yake aliyenipeleka ni haya ya kwamba katika wote aliyonipa nisimpoteze hata mmoja bali nimfufue siku ya mwisho kwa kuwa mapenzi yake baba yangu ni haya ya kwamba kila amtazamaye mwana wa kumwamini yeye awe na uzima wa milele nami na siku ya mwisho yesu ni mkate wa uzima yesu alijieleza kama mkate wa uzima wayahudi walianza kulalamika juu yake wakisema kama tunavyojua wewe ni mwana wa yusufu na kwa hivyo unawezaje kusema kuwa wewe ni mkate kutoka mbinguni mkate wa uzima upuuzi tunajua yote juu ya familia yako baba yako yusufu na mama yako mariamu ni majirani zetu na tukiona ukiuka baba yako ni rafiki yetu na kwa hivyo unasemaje kuwa wewe ndiye mkate wa uzima kutoka mbinguni babu zetu walikula mana utatupa mana hii pia ikiwa ni hivyo basi tuletee mana sasa yesu aliwaambia hakuna mtu awezaye kuja kwangu isipokuwa baba atamvuta kwake nitamwinua siku ya mwisho kwa maneno mengine bwana wetu alikuwa akizungumza juu ya jinsi mungu baba alivyomtuma ulimwenguni kuokoa watu wake lakini watu walikuwa wakimwomba chakula cha mwili tu kwa hivyo alisema mimi ni mkate wa uzima na utakaatuokoka na kutupa uzima wa milele ikiwa unaamini lakini hamniamini hata kama vile mnaniona mimi tunawezaje kukuamini wewe tunajua kuwa wewe ni mtoto wa yusufu na kwa hivyo tunawezaje kukuamini ilibidi kuwa na mazungumzo ya maana kati ya yesu na watu waisraeli lakini tunaona kwamba hii haingiwezekana pande zote mbili zikitetea hoja yao wenyewe bwana wetu alisema kwamba alikuwa mkate wa uzima alisema hata baba zao walikula mana kule nyekani wote walikufa lakini kile kilichoanguka kwenye jangwa hilo hakikutolewa na msa lakini kilitoka mbinguni harafu akasema na chakula nitakachotoa mimi ni mwili wangu kwa ajili ya uzima wa ulimwengu yohana ya sita wa kwa maneno mengine yesu alikuwa akisema mimi ni mkate kutoka mbinguni na mtu akila mkate huu ataishi milele bwana alisema kwamba mwili wake ni mkate wa uzima kwa ulimwengu na yeye alisema kwamba watu walipaswa kula mwili wake wayahudi walianza kubishana kati yao mwenyewe kwa gathia kubwa kwani hawakuweza kuelewa kile yesu alikuwa akisema kwa hivyo akasema mtu huyu anawezaje kutupa mwili wake kula yeye aliwambia amini amini nawambieni msipokula mwili wake mwana wa adamu na kuinywa damu yake hamna uzima ndani yenu aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu anao uzima wa milele nami ntamfufua siku ya mwisho kwa maana mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni kinywaji cha kweli aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu hukaa ndani yangu nami ndani yake kama vile baba aliye hai alivyonituma mimi nami ni hai kwa baba kadhalika naye mwenye kunira atakuwa hai kwa mimi hiki ndicho chakula kishukacho kutoka mbinguni si kwa kama mababa walivyokula wakafa bali akirae chakula hicho ataishi yohana mstari mstari wa hadi mirereyo walakini watu wa israeli bado hawakuweza kumwelewa hadi mwisho mwili wa yesu ni chakula hakika tumezaliwa mara ya pili kwa kula mwili wa yesu na kunywa damu yake mtu aliyezaliwa upya anaweza kutambua kuwa yesu mwili ni chakula kweli na damu yake ni kinywaji cha kweli kwa kweli watu waliozaliwa mara ya pili wanakula mwili wa yesu kila siku na kunywa damu yake kila siku yesu huyu ambaye alisema kwamba mwili wake ni chakula cha kweli bado anawasilisha wenye haki kwa utimilifu wa mwili wake waadirifu wanakula mwili wa yesu kwa imani mwili huu wa yesu unarejelea injiri ya uokovu wa kweli ya kwamba yesu ameosha dhambi zetu zote kwa kupokea ubatizo juu ya mwili wake kutoka kwa yohana mbatizaji na kwa hivyo kuchukua juu yake dhambi zote za ulimwengu damu ya yesu ni kinywaji hakika yesu alisema kwamba damu yake ni kinywaji cha kweli ya kwamba yesu alichukua hukumu ya dhambi zetu zote ni kinywaji kinachotutimiza ikiwa tunakula mwili wake tumejazwa na ikiwa tunakunywa damu yake tumetakaswa kama wale ambao wanaamini katika ubatizo na damu ya yesu kula juu yake kwa imani mwili wake umekuwa mkate wa uzima utoafaumewa mbigui nadam yake kuwa kinywaji cha kweli mwili na damu ya yesu imekuwa mkate wa kweli wa maisha kwa waumini wewe na mimi hatunamumini yesu tunajua na tunaamini ya kuwa mwili wa yesu ni mkate wa uzima hapa tunahitaji kuwa waangalifu sana kutoelewana hatupaswi kuwamini kuwa kifo cha yesu msalabani ni mwili wake kwamba hii tu ndiyo chakula cha uzima ya kwamba yesu alikufa msalabani ni kinywaji kwetu lakini sio chakula je umejaa wakati unaamini katika msalaba wa yesu tu hapana wakati unaamini kti damu ya yesu tu pale msalabani unaweza kuhisi umekamilika kwani umeachiliwa kutoka katika hukumu ya mioyo yako dhambi lakini hakuna utimirifu wa moyo yesu alikubali dhambi zetu zote kupitia ubatizo wake katika mto ya na ameosha dhambi zetu zote kupitia maji ya ubatizo wake kwa hivyo mwili huu wa yesu unaendelea kuwa chakula kwako na mimi je hii ni kweli kwako pia kwa sababu watu wa israeli wakati huo walikuwa wa mwili wa kugundua kweli huu katika walikuwa wakimfuata yesu lakini wakati sisi mzaliwa wa kwanza tunasoma kifungu hiki tunaelewa inamaanisha nini imeandikwa kwa maana mwili wangu ni chakula cha kweli cha damu na damu yangu ni kinywaji cha kweli auraye mwili wangu na kuinywa damu yangu hukaa ndani yangu nami ndani yake yohana wa yeyote aliyekula mwili wa mwana wa adamu na kunywa damu yake hana uzima ndani yake lakini wale wanaokula mwili wa bwana na kunywa damu yake wana uzima wa milele vipi kuhusu wewe basi je umekuwa na mwili wa yesu na damu yake ulipataje je ulivua mkono kutoka kwa mwili wa yesu ukipikwa na kukata je ulichola damu kwenye bakuli wakati ulinyakua mkono wa yesu na kunywa je yesu alikuwa na mwili wangapi ambao watu hawa wote walikula waumini wenzangu tunajua kuwa yesu hakusema kifungu hiki kwa maneno ya mwili neno la bwana ni roho na uzima kwetu yohana sulaa mstali wa6 yesu ametupa mwili wake na damu yeyote asiyekula mwili wake na kunywa damu yake hana uhai haijalishi ni nani mtu yeyote ambaye hana yesu mwili na damu hana uzima haijalishi mtu anaweza kuwa mwanathiolojia wa busara na bora zaidi ikiwa hakukuwa na mwili na damu ya yesu kwa imani basi ameondolewa mbali na uzima wa milele yesu alichukua dhambi zote za mwanadamu kwenye mwili wake na alibeba hukumu yetu yote kwa kumwaga damu yake msalabani kwa kutoa mwili wake na damu yake kwa wanadamu wote ametoa uhai kwa wale ambao wanaamini kuwa ameokoa waumini wake hakuna mtu anayeweza kuokolewa kutoka katika dhambi isipokuwa akiamini kwa moyo wake yesu ndiye njia ukweli na uzima wala hawezi kupokea uzima wa milele wale tu ambao wanaamini katika neno la ukweli kwamba ubatizo wa yesu ambao ni mwili wake umeosha dhambi zote za wanadamu wanaweza kupata uzima wa kweli kutoka kwa mungu kupitia imani umepokea maisha haya je umekuwa mmoja wa wale waliokula mwili wa yesu na kunywa damu yake ni kwa imani kwamba tumekuwa watu kama hao tumekula mwili wa yesu na kunywa damu yake kutoka kwa kile yesu alisema mwili wangu ni chakula cha kweli tunaweza kugundua wazi kuwa neno hili la mungu ni ukweli wa kushangaza mtu anapochoka na kuchoka kwa roho kutokana na kuishi katika ulimwengu huu ikiwa atagundua kuwa anakosa chakula cha kiloho na anafikilia juu ya ubatizo wa yesu basi chakula cha kiloho na anafikilia juu ya ubatizo wa yesu basi ubatizo huu utakuwa chakula cha uzima kitakachomjaza kiloho chakula ambacho yesu ametupa na mwili wake kamwe huangamia na hakuna kitu ili tuwe na milele mchana na usiku leo na kesho ya kwamba yesu alipokea ubatizo kwenye mwili wake okay. inamaanisha kuwa ameosha dhambi zote za wanadamu na maji na mwili huu wa yesu uliochukua dhambi zote kupitia ubatizo wake okay. umekuwa utimilifu na chakula cha kweli kwa roho mtu yeyote anayemwamini yesu mwili huja mioyo yake utimilifu huo sio wa mwili bali wa moyo nafsi yake imejazwa na kuimarishwa imeimarishwa kiasi kwamba wale ambao hawajajaza hawajazaliwa mara ya pili hawawezi kuelewa au kuliona neno hili la ukweli wakati wa kipindi cha kanisa la kwanza wakristo waliendelea na maisha yao ya imani chini ya arihi wakijificha kwenye makabati ya kutoloka kutoka kwa kuteswa kuona hii warumi wengi walishtaki kuwa ni watu wa kula nyama ya yesu na kunywa damu ya yesu kila siku bila kujua neno la mungu warumi waliamini kimakosa kwamba wakristo hukusanyika pamoja kila siku kumwachinja mwanadamu na kuwawezesha kula nyam, mwili na za waathiliwa wao na kunywa damu yao kwa hivyo waliwatesa kwa nguvu kwa wale ambao hawajazaliwa mara ya pili haiwezekani kuelewa kwamba mwili wa yesu ndiyo chakula kanisa katoliki lina mafundisho yake ya uongo kuhusu mwili wa yesu kulingana na mafundisho ya kikatoliki ya kubadilika wakati mtu anakula mkate anakula mwili wa yesu wa katoliki wanaamini kwamba wakati kuhani atabaliki hicho wakati wa ushirika mtakatifu keki hii inabadilishwa kuwa mwili wa yesu na kwamba ndio wanavyokula mwili wa yesu kwa hivyo wakati wa misa kwa kula keki hii wanaamini kwamba walikula mwili wa yesu hii hata vivyo sivyo kula mwili wa yesu mwili wa yesu unaliwa tu na imani mtu anakula mwili wa yesu tu wakati anaamini katika ubatizo wake na msalaba wake ni kwa kuamini injiri ya maji na roho kwamba tunaweza kula mwili wa yesu na kunywa damu yake ni wakati tunapoamini katika neno hili ndipo inakuwa chakula cha uzima kwetu yesu ni mwana wa mungu ambaye alishuka kutoka ufalme wa mbinguni ni wakati tu tunapoamini hii nakuwa hivyo kumpokea ndani ya mioyo yetu ndipo yesu aweze kuwa uzima mioyoni mwetu na mungu uzima wa milele utakuja kwetu basi sisi sote tupate uzima wa milele kwa imani yesu alipokuja hapa duniani alipokea ubatizo juu ya mwili wake akafa msalabani na kwa hivyo amefuka dhambi zote za wanadamu kuamini katika neno la mungu ambalo liliondoa dhambi za ulimwengu ndiyo imani yenyewe ambayo inatuwezesha kula mwili wa yesu uwezi kula mwili wa yesu kwa kushirikilia ibada ya ushirika mtakatifu na kula kipande cha mkate kula yesu mwili ni kuamini katika ukombozi wako kutoka kwa dhambi ambayo ilitimizwa na yesu ya kwamba alikuja ulimwenguni ili kukomboa kutoka katika dhambi alibatizwa na yohana mbatizaji na kukabili dhambi zote za wanadamu na kwa hivyo ameosha dhambi zote za mi zako imani hii ndiyo imani inayokuwezesha kula mwili wa yesu ni kuamini njili ya maji na roho na mioyo yetu tunakula mwili wa yesu tulipoamini na mioyo yetu kwamba dhambi zote za wanadamu zilipitishwa kwa yesu alipobadiriza na kwamba alihukumiwa kwa karibu mahari paa, wanadamu alifokufa pale msalabani yesu ndiye chakula cha uzima kwetu mwokozi wetu kutoka kwa dhambi na kwa hivyo aliifanya iwezekane kwetu kupokea uzima wa milele kupitia imani bibilia inasema kwa maana kwa moyo mtu huamini hata kupata haki na kwa kinywa hukili hata kupata wokovu ya kumi, wa kumi. je tunawezaje kula mwili wa yesu na kunywa damu yake ni kwa kuamini njili ya maji na roho kwamba tunaweza kula mwili wa yesu na kunywa damu yake siyo kitu kingine chochote isipokuwa kwa imani tu kwamba tunaweza kuwa nayo yesu alisema kwa maana mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni kinywaji cha kweli auraye mwili wangu na kuinywa damu yangu ukaa ndani yangu nam ndani yake yohana ya mstari mstari wa tano, hadi wa hadi bwana yesu alisema kwamba kuna uzima katika mwili wake bwana wetu ametoa mwili wake mwenyewe kwa wenye dhambi amerisha mwili wake kwa wale wote wanaomwamini na kuwajaza mwili huu haimanishi mwingine isipokuwa ubatizo ambao yesu alipokea na yesu ametupa kinywaji cha uzima pia wa maneno mengine yesu alihukumiwa kwa ajili yetu kwa kusurubiwa kwa kufanywa hivyo amezizima mioyo yetu kwani ametufanya kamwe hatuhukumiwi kwa dhambi zetu ni kwa sababu bwana wetu ameipa wanadamu wote mwili wake ubatizo wake chakula cha kiloho cha uzima ambayo tumejazwa kutokana na kura mwili huu uitwaa ubatizo wa yesu hata kwa wakati huu sasa bado kuna roho nyingi kwenye sayari hii ambayo wana njaa ya kufa kwa njaa ya kiroho hata kama wanakula chakula cha mwili kwani hawawezi kula chakula cha uzima kinachotoitwa ubatizo wa yesu kwa bahati mbaya nilikuja kusikiliza mahubili ya wachungaji kwenye tv siku chache zilizopita maada ya mahubili yake ni kwamba kulilazimika kupata uzima wa milele na kupokea ondoleo la dhambi kwa kumwamini yesu walakini baada ya kuelezea suala hili muhimu kwa, ma, kwa kutaniko lake mchungaji huyu hakutoa majibu yoyote juu ya jinsi mtu anapaswa kumwamini yesu alikuwa akitumia yohana ya sul amsaliwa2840 katika mahubili yake lakini hakukuwa na wazo la kutafasili kifungu hiki wakati alihubili kwa nusu saa aliweza kuuliza maswali tu na hakutoa majibu hivyo ni kwa sababu yeye mwenyewe hakujua jibu mahubili halisi na kuelezea na kuhijibu jinsi mtu anaweza kupokea ondoleo la dhambi jinsi anavyoweza kuongoza maisha yake ya imani ipasavyo na jinsi ambavyoweza kuishi maisha bora walakini wachungaji ambao hawajazaliwa mara ya pili hawajui chakula cha mwili wa yesu ni nini hivyo ndio sababu mchungaji huyu aliendelea kutupa maswali kwenye mkutano wakati akihubili kwa nusu saa akiuliza tunapaswa kuishije je tunapaswa kuamini nini mahubili kama hayo yana uwezekano wa kumfanya kufanya wenye dhambi wa kristo wawe wenye dhambi zaidi kuwafunga na imani ya kisheria mhubili anapotoa mahubili lazima ape majibu kwa kile anachokuwa akihubili kwa sababu basi wasikilizaji wanaweza kula chakula cha kiroho na kujazwa ikiwa anahubili bila hata kujua jibu mwenyewe mahubili yake yanawezaje kuitwa mahubili je sivyo ilivyo waumi ni wenzangu watu wengi sana wananjaa sasa kuna aina mbili za chakula kinachopatikana moja ni cha mwili na kingine ni cha kiroho chakula kinachopatikana moja ni cha mwili na kingine ni cha kiloho kama wewe na mimi tunajua vizuri chakula cha mwili ndiyo mazao mazuri tunayoweza kupata kutoka aridhini lakini chakula cha kiloho kinaweza kuwa tu wakati tunakula mwili wa yesu kile kinachotolewa na ulimwengu hakiwezi kuwa chakula cha kiloho chakula cha kiloho kutoka mbinguni ni mwili wa yesu ni wakati tu tunakula mwili wa yesu ndiyo tunakula chakula hiki cha kiloho na tunapopata uzima wa milele tunapokuwa na mwili wa damu ya yesu lakini kuna wakristo wengi mno ambao hawajui hata kwa nini yesu alikuja duniani kwa kubatizwa yesu alikuwa mokozi ambaye ameokoa dhambi za watu na kwa kutoa mwili wake mwenyewe ametupa uzima wa milele ukweli kwamba yeye ametuokoa kutoka katika dhambi kwa kupokea ubatizo juu ya mwili wake na kumwaga damu yake ni chakula chetu cha kiloho pamoja na hayo watu wengi hawaamini katika ubatizo ambao yesu alihupokea kutoka alipokuja duniani badala yake wanajua tu kwamba yesu alihuku, alihukumiwa kifo msalabani na kufufuka kutoka kwa wafu tena hata leo hii bado wanateseka bila kugundua kuwa yesu kwa kubatizwa alipokuja duniani ameosha dhambi zote za wenye dhambi wanaomwamini je hii ingiwezekanaje kutokea watu wana njaa je unatambua jinsi walivyo na njaa kiloho vipi kuhusu wewe je umekuwa na mwili wa yesu ametupa ni kwa kula kweli kama yesu alikuwa hajabatizwa basi haijalishi tunaweza kumwamini yesu kwa dhati hangepokea msamaha wa dhambi zetu wala mioyo yetu namioyo yetu msa, msamaha wa dhambi zetu wala mioyo yetu na, na mioyo yetu isingekuwa na amani husoma kifungu cha maandiko ya leo iligundua jinsi mwili wa yesu ubatizo wa yesu ni chakula kweli na ili nihuzunisha sana kwamba watu wa israeli hawangeweza kumtambua yesu kama yeye ni nani wakati yesu alisema kwamba mwili wake ni chakula cha uzima ninatamani wangemwamini tu na kusema ha kwa hiyo wewe ni masihi mwokozi na mwanakondoo wa dhahabu aliyekuja hapa duniani akabatizwa na akahukumiwa msalabani mazungumzo yao na yesu hayangekuwa mazungumzo ya viziwi wakati huo kama wangejua kuwa yesu alikuwa mwokozi wa waliamini hivyo basi kifungu cha siku za leo kingehitaji kuwa na muda mrefu ni nini kilitokea wakati wayahudi katika kifungu cha leo vinaashiria kuelewa mwili wa yesu kwamba ubatizo wa yesu ulivyookoa kutoka kwa dhambi zetu zote yesu alipomwambia watu watu wamwamini yeye walisema tunawezaje kukuambia yesu alisema mimi ndiye mkate wa uzima kutoka mbinguni yesu alisema yeye anayekula mwili wangu ubatizo wa yesu kwa imani anakula chakula cha uzima wa milele na yeye anayekula damu yangu hunywa kinywaji cha kweli lakini wayahudi walijibu je wewe ndiye unatuambia tule wewe kweli siyo tu wayahudi walioshikiliki mazungumzo ya viziwi kama hivi wakristo wengi sana leo ambao hawamwamini yesu bila kuzaliwa tena wote wanashiriki mazungumzo kama hayo ya viziwi wanasoma kifungu cha maandiko lakini hawaelewi inamaanisha nini kwa hivyo bila kujua maana ya neno hili la mungu wanasikitiza tu kwamba tunapaswa kuishi kwa uzuli na kwa roho lakini ni mafundisho gani potofu wanazungumzia juu ya imani katika yesu tu katika suala la maadili na maadili wakisema unapaswa kuishi hivi na hivi hivyo ndivyo sababu yesu hawezi kuwa chakula chako kama wanavyomwamini na kwa nini wale ambao hawajazaliwa mara ya pili wa maji na kwa roho hawawezi kulisha roho kwa chakula cha kiroho mala ilipokula mwili wa yesu kwa kuamini katika ubatizo wa yesu bwana moyo wangu umekuwa ukijawa mara yake nilikuwa naamini katika ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ubatizo wa yesu ulikuwa chakula cha uzima moyoni mwangu na damu yake athamani ikiwa kinywaji cha kweli niliposoma juu ya ubatizo wa yesu kutoka kwa neno ubatizo huu unakuwa chakula cha ondoleo la dhambi na kila nilipotazama msalabani nilimshukuru mungu kwa ukweli kwamba hakuna hatia yoyote kwangu wakati niliamini katika wokovu wake kwamba waumini wote dhambi zilizo oshwa kwa njia ya ubatizo wake na kwamba mioyo yao imekamilishwa na mkate wa yesu mwili ya ubatizo wa yesu na damu ya yesu ikawa chakula cha kweli cha maisha kwangu ninamshukuru sana kwa hili kama mtu akiamini katika damu ya yesu pekee matokeo yake imani hii ni nini kabla sijakutana na injiri ya maji na roho mimi pia nilikuwa na imani iliyonizuia kula mwili wa yesu nilikuwa nikinywa damu ya yesu wakati huo wakati huo kwa miaka kumi nilidai kumwamini yesu lakini niliamini tu damu yake kwa hivyo sikuwa na chakula na nilikuwa na njaa wakati huo nilikuwa mtekaji wa chakula kwa kiloho hata niliishi maisha yangu ya imani kulingana na mhemko wangu mwenyewe siku hizo wakati sikuwa na amani ya kweli moyoni mwangu kuimba nyimbo hadharani hakukuwa na raha haikufurahisha kuimba kwa sauti ilikuwa na njaa na kiu sana hivi kwamba niliingia kwa ushabiki kama wa kufufua basi bila kujitambua niliingia katika hisia zangu mwenyewe na wakati ninaimba nyimbo kama za shabiki nilihisi hamu kubwa ya kumtumikia bwana lakini hii ilidumu kwa muda mfupi tu na mara tu nilipoacha kuimba nilihisi utupu na nilikuwa na njaa tena hata wakati nilikuwa na abudu sikuja na wakati wowote nilijisikia tu wakati wote ikiwa tunaamini katika damu ya yesu tu yesu hataweza kuwa chakula kwa roho zetu kwa hivyo nilipokuja kanisani kupatiwa chakula mbali na kulishwa nikawa na kizuizi na nikatafuta kuridhika niliishia kwenda kwa kurudi kwa sala moja kwenda nyingine kutoka kwa mkutano huu wa uamsho hadi mkutano huo matokeo ya kuamini katika damu ya yesu yalikuwa yakimaliza kidogo ikiwa hayakuwa tupu kila wakati hivyo ni kwa sababu hakukuwa na imani ya kweli wala maji ya kweli ya maisha moyoni mwangu walakini sasa kwa kuwa nilikula mwili wa yesu neno la ukweli ambalo yesu ameosha dhambi zangu zote kwa kubatizwa utupo wa moyoni mwangu umepotea sasa maisha ya kweli yanajaa ndani ya, ya moyo wangu sasa naweza kushiriki maji ya uzima na kila mtu mwingine yesu ameosha dhambi zetu kwa mwili wake tangu wakati nilipogundua kuwa dhambi zetu zote zilipitishwa kwa yesu wakati alipobatizwa mioyo yangu ilikuwa na kiu cha kuzima tangu wakati nilipogundua kuwa yesu alihukumiwa msalabani mahali mwangu na tangu wakati ninaamini kwamba yesu hakukubali dhambi zangu tu lakini dhambi zote za wanadamu wote wakati alibatizwa nilijaa hivyo ni kwa sababu mimi nilipokea uhai wakati huo imeandikwa bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu katika marisho a majani mabichi hunilaza kando ya maji ya utulivu huniongoza zaburi wa wa zabuimswwap waumi ni wenzangu kama tulivyokula majani kwa mioyo yetu na kunywa maji kanda ya mito tumejazwa na kuzimishwa na kuridhika tunalala marisho ya kijani kibichi na kusema nimetosha sana nimejaa sana kwamba sina kitu chochote cha kutamani waumi ni wenzangu tumekuwa watu wenye kuridhika ambao wanatabathamu kila wakati wanafurahi zaidi ya maelezo yote na hawana kitu nafsi yangu ilijaa mara tu nilipokutana na bwana wetu katika neno lake wakati wowote ninapojisikia njaa kidogo mimi hufikilia juu ya bwana wetu kila wakati niliposoma neno na kulitafakali ninakumbuka kila wakati kwamba dhambi zangu zilipitishwa kwa bwana alipobatizwa alichukua mwenyewe dhambi zangu zote kwa hivyo moyo wangu umejaa kila wakati asema bwana sante sana ninamshukuru kwa moyo wote ninashukuru sana kwa kuwa umenifanya sina dhambi bwana maneno hayawezi kuelezea jinsi ninavyoshukuru nadhani juu ya jinsi linavyojitosheleza mwenyewe na jinsi bwana wetu alivyobeba dhambi zangu zote na kuamini haya kwa moyo mimi hula mwili na kunywa damu kila siku na kwa hivyo hupumzika kwa furaha na amani moyoni mwangu tunaishi kwa kuakurisha chakula cha uzima wa roho zetu sio mimi tu bari pia umepata wokovu kwa kuamini katika mwili wa ubatizo wa yesu kwa kutoa mwili wake na damu yake yesu ametulisha chakula cha uzima na kuturudisha kutoka kwa dhambi tunaamini katika hili tunaamini kwamba kwa ubatizo wake na damu yake yesu ametuokoa sisi wote ambao walikuwa karibu na kufa kwa njaa je sivyo ilivyo kwa kuamini katika ubatizo wa yesu na damu yake tumekula mwili wake na kunywa damu yake mtu akikula na kunywa kwa imani hakika atakufa lakini ikiwa atakula na kunywa kwa imani hakika atapata uzima wa milele lazima tuendelee kula ubatizo wa yesu ambayo ni mwili wake kula mara moja kunakuongeza kwenye uzima wa milele kula mara mbili husababisha utimilifu na kula mara tatu kwa siku hukuongoza kuwa watu wa imani kwa kuwa na mwili na damu ya yesu kila siku tunapata nguvu mpya na tunajazwa kila siku je unaamini hili ni lazima kula mwi, chakula cha maisha kila siku waumi ni wenzangu yesu alisema kwa maana mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni kinywaji cha kweli auraye mwili wangu na kuinywa damu yangu hukaa ndani yangu nami ndani yake kamanda kama vile baba aliye hai alivyonituma alivyo mimi nami ni hai kwa baba kadhalika naye mwenye kunila atakuwa hai kwa mimi hiki ndicho chakula kishukacho kutoka mbinguni si kama mababa walivyokula wakafa bali ukila chakula hicho ataishi milele yohaa hadi8 je unaamini hili waumini wenzangu wale ambao wa, wana yesu mwilini na damu wataishi milele mwili wa yesu hautoi hatujazwi kwa muda mfupi tu mwili wa yesu unakwesha kuoshwa kutoka katika dhambi zako na kupokea uzima wa milele na imekuwa chakula cha uzima wa milele nimuujiza mzuri sana na baraka ya kushukulu kwamba tumekuja kula mwili wa yesu je tumefanya nini kustahili hivi kuwa na mwili na damu ya yesu wakati watu wengi tu walikunywa damu mahubili ya leo yameshughulikia hoja hii ikionyesha jinsi bahati nzuri kwetu kuokolewa na raini nyembamba ya retha nimesema juu ya jinsi ambavyo tumefanikiwa kwa tofauti moja na kupata uzima wa milele na jinsi wengine wengine wamefungwa kuzimu kwa sababu ya tofauti hizi ndogo ni upendo gani na ni neema gani ambayo bwana ametuokoa na kutana na sisi wakati tuna watu wengi katika ulimwengu huu ambao ni wepesi na wenye sifa zaidi kuliko sisi ninashukuru sana kwa hili zaidi ya maneno yoyote mwili wa yesu ni neema ya mungu ni chakula tulichopewa na mungu cha mbinguni yote ambayo nilifanya ni kukubali tu kwa imani zaidi ambayo bwana alinipa yote peke yake kwa sisi sote pia hakuna kitu kingine cha kufanya isipokuwa kuamini tu katika mwili na damu ya yesu katika ubatizo wake na damu kile tumepokea ni uzima wa milele tumekuja kuwa waimani katika mwili wa ubatizo na damu ya msalaba ambayo yesu ametupa hii tunakili kwa mungu wetu siyo kwa sababu ya uwema wetu wenyewe au kwa sababu ya fadhili za matendo yetu au kwa sababu sisi ni wenye talanta zaidi kuliko wengine kwa njia yeyote ile tunaamini kwamba ni kwa sababu mungu alitulehemu na kutupenda ndiyo maana alitupa zawadi ya uokovu na uzima wa milele peke yake mungu baba alituongoza kuokolewa kama ilivyoandikwa hakuna mtu anayeweza kuja kwangu isipokuwa baba aliyenipeleka amemvuta mungu baba ametuvuta njia ya uzima wa milele kanisa ambalo lina mafundisho sahihi juu ya mwili na damu ya yesu naametufanya kula mwili wa yesu na kutupa uzima wa milele wakati uharibifu unapokuja hapa duniani mbingu zitajutia sasa hatuna chochote chakuwa na wasiwasi bibilia inasema ni kama vile watu wanavyowekewa kufa mara moja na baada ya kufa hukumu wa kwamba mungu ametufanya tuishi milele inamaanisha kwamba yeye ametufanya tusiishi kama viumbe vya hari ya juu wakati maisha yetu katika ulimwengu huu yalikuwa kama ukungu wa asubuhi upotee kwa wakati wote ili tungefurahia uzima wa milele na kuishi milele yesu ametufanya watu wa mungu kwa kutulisha kwa mwili wake na damu wote wanaoamini katika mwili na damu ya yesu ambao hula mwili huu na kunywa damu hii wataishi milele waumi wenzangu tunaweza kula na kunywa mwili wa yesu na damu wakati wowote wa kwa imani katika kanisa la mungu tunaweza kula chakula cha kiloho na kinywaji kila wakati kwamba bwana wetu alitupa mwili wake na damu yake alitupa uzima wa milele na chakula cha milele mwili wa yesu ulikuwa ubatizo wa yesu alioonyesha dhambi zetu zote na damu ya yesu ndiyo ilikuwa adhabu ya dhambi ambayo alikuwa amebeba kupitia ubatizo wake kwa kuamini katika mwili na damu ya yesu mwana wa mungu kutoka mbinguni tumepokea ondoleo la dhambi zetu na kupata uzima wa milele mungu wa mbinguni akubariki Amen.