lazima uhubiri mwili na damu ya yesu kwa wanafamilia wako Sula, 6, 5, 5, 5, 5, mimi ndimi chakula chenye uzima kilichoshuka kutoka mbinguni mtu akila chakula hiki ataishi milele na chakula nitakachotoa mimi ni mwili wangu kwa ajili ya uzima wa ulimwengu basi wayahudi walishindana wao kwa wao wakisema awezaje mtu huyu kutupa sisi mwili wake tule basi yesu akamwambia amini amini nawambiyeni msipokula mwili wake mwana wa adamu na kunywa damu yake hamna uzima ndani yenu aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu anao na uzima wa milele nami na nitamfufua siku ya mwisho kwa maana mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni kinywaji cha kweli aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu hukaa ndani yangu nami hukaa ndani yake yesu alitupa uzima wa milele kwa sisi ambao ni wenye haki inamaanisha kwamba ametupa uzima wa kuishi milele chini ya upendo na baraka zake kwa kutufanya tuwe watoto wake watu lazima kula injili ya uzima wa milele ambayo inaweza kuwafanya waishi milele hata ingawa tumepokea baraka kubwa kama hii na mara nyingi ulishwa juu ya chakula cha kiloho familia zetu bado zinabaki nje ya wokovu wake kwa hivyo lazima tuwalishe wanafamilia wetu na kaka na dada ulimwenguni kote ambao wamezaliwa mara ya pili kwa chakula cha uzima wa milele na tuwape hai kwa kufanya hivyo lazima kula chakula cha uzima wa kwanza je chakula cha uzima wa milele ni nini bwana wetu alisema kwamba chakula cha uzima sio kingine isipokuwa ni mwili na damu ya yesu ni nini tunapaswa kulisha wanafamilia na roho zetu ulimwenguni kote lazima tulishe juu ya imani ya kumwamini yesu mwili na damu ya yesu ikiwa kweli unataka kuokoa familia yako na roho pia ulimwenguni kote kutoka kwa kifo jambo la kwanza ambalo lazima ufanye kwako ni kuwalisha juu ya chakula cha uzima wa milele ambao hauhisi kiu ni kwa sababu ya kuwa wamefanya hivyo watapata pia wokovu kutoka kwa dhambi zao na uzima wa milele kila mtu lazima kumula yesu mwili na kulwa damu yake kupata uzima wa milele yesu alisema na chakula nitakachotoa mimi ni mwili wangu kwa ajili ya uzima wa ulimwengu yohana ya wa ulimwenguyo yesu alisema kwamba mwili wake ni chakula cha uzima wa milele na ndiyo maana tunakula mwili wa yesu mala kwa mala kadiri tuwezavyo wale ulimwenguni kote ambao hawajazaliwa mara ya pili wanaweza kupokea uokovu kutoka katika dhambi na kuishi milele ikiwa tu tunawarisha pia mwili na damu ya yesu ni kesi kwamba lazima uwepe wapendwa wako injili ya maji na roho ambayo ni mwili na damu ya yesu ili waweze kufurahia uzima wa milele zawadi ya thamani zaidi ya mungu tunapaswa kuandika kwa mioyo yetu neno la mungu milele basi yesu akamwambia amini amini nawaambieni msipoula mwili wake mwana wa adamu na kuinywa damu yake hamna uzima ndani yenu yohana ya wa yenuy je chakula cha uzima ni nini bwana alisema aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu anao uzima wa milele Sule wa basi unawezaje kula nyama ya bwana wetu kama unavyojua yesu alichukua dhambi zako na za sisi watu kwa kuja kwenye mto yorodani na kupokea ubatizo kwenye mwili wake na kuamini ukweli huu ndio kula nyama na ya yesu pia kunywa damu ya yesu inamaanisha kuamini katika ukweli kwamba yesu ametuokoa kutoka katika hukumu ya dhambi kwa kubeba dhambi zetu zote na kufa msarabani hivi ndivyo inamaanisha kura mwili na damu ya yesu lazima kura mwili wa yesu na damu kwa imani hatupasi kula kweli hii sisi wenyewe lakini tuseme lazima tujaribu kwa bidii kulisha wanafamilia wetu kwa mwili na damu ya yesu huchukua hatua zaidi lazima pia tueneze injili ya maji na roho ambayo mtu anaweza kupata uzima wa milele kwa watu wenzake ulimwenguni wote badala ya ufahamu wa bibilia lazima tuwafundishe wakristo ulimwenguni kote kula mwili na damu ya yesu kwa imani wanavyohitaji sana sio maarifa ya bibilia kwao lazima kwanza tuwahubirie neno ambalo wangepokea wokovu kutoka kwa dhambi lazima tuwaambie wakati yesu alipokea ubatizo kutoka kwa yohana mbatizaji sio tu kwamba yeye alichukua dhambi zangu zote bali pia dhambi zako zote yesu alichukua dhambi zote za kila mtu katika ulimwengu huu kwa kubatizwa na kwa sababu hiyo ni kweli imani ambayo roho ulimwenguni kote zinaweza kuisi milele bila kufa mwili wangu ni chakula kwe, cha kweli na chakula cha ulimwengu chakula cha uzima wa milele ni mwili wa yesu lazima tuzungumze juu ya hili wakati wote ingawa hatuwezi kufanya vitu vingi tunaweza kueneza injili ya maji na roho kwa watu wote wa ulimwengu ikiwa tungemsambaza vitabu vya karatasi na vitabu vya elektroniki kupitia mtandao kila siku kila mtu ulimwenguni punde tu angejua ukweli wote je unajua kuwa yesu alichukua dhambi zako zote katika mtu ya yorodani kwetu kuamini katika ukweli kwamba yesu alichukua dhambi zote za ulimwengu kwa ubatizo wake ni sawa na kula mwili wa yesu kwa imani ndiyo sababu tunatoa ukweli huu kwa watu kila siku huku tukiwa na imani katika ukweli kwamba yesu alichukua dhambi zote za ulimwengu kwa kupokea ubatizo kutoka kwa yohana mbatizaji katika mto wa yordani yesu alisema mimi ndimi chakula chenye uzima kilichoshuka kutoka mbinguni mtu akila chakula hiki ataishi milele yohana wa na moja. yeyote anayetaka kupata uzima wa milele na kuishi kwa furaha milele bila kuwahi kufa lazima ale mkate wa uzima ambao unashuka kutoka mbinguni hivyo chakula cha uzima wa mwili na damu ya yesu na chakula hiki kinamaanisha injili ya maji na roho ni kesi kwamba mtu yeyote anayeamini katika injili ya maji na roho atapata maisha mapya hakuna chakula kingine cha kweli cha maisha isipokuwa yesu hakuna kitu cha ulimwengu huu ambacho kinaweza kuwa chakula cha uzima wa milele haijalishi hata dawa ya kuzuia kuzeeka ambayo inajulikana sana katika ulimwengu huu haiwezi kuwazuia watu kuzeeka na kufa hata ikiwa ni ya mlima ambayo ina athari kubwa sana ili kufanya mtu ajiulize ikiwa ni kipindi cha maisha ambacho mfalume wa kwanza wa uchina qunin hun k na mbk alikuwa akitafuta haiwezi kuzuia watu kutoka kwa kifo tani za ee kama hizo kaziwezi kukuza kwenda kufa walakini ukila mwili na kunywa damu ya yesu hautakufa hadi bwana atakapokuja lazima tuwalishe watu ulimwenguni kote kwenye chakula hiki cha uzima wa milele kwa kueneza imani yetu na utii hata kama watu wa ulimwengu hawaelewi tunachosema vizuri kwa sababu ya kutojua maandiko tunapaswa kufanya ni kueneza kwa imani ukweli yesu alichukua dhambi zote za ulimwengu mara mmoja na kwa kupokea ubatizo kutoka kwa yohana mbatizaji katika mtu ya yordani sisi sote ambayo tuliamini kabra yao lazima tufanye ni kupanda mbegu za injiri ya maji na roho ndani ya mawazo ya mioyo ya watu ulimwenguni kote ikiwa tungetangaza kubatiza na damu ya yesu kwa watu ulimwenguni kote wangekuwa pia wanapokea undolewo la dhambi kwa kuamini injiri ya kweli ya maji na roho na tunapokwenda mbele za bwana tunapoongezwa sana lazima ujue kuwa chakula cha uzima wa milele ni mwili na damu ya yesu na kwamba mwili na damu ya yesu ni injili ya maji na roho kweli ndiyo ukweli wa mbinguni na injili ya siri ya maisha yesu aliwaambia wanafunzi wake ninyi mmejaliwa kuzijua siri za ufalume wa mbinguni bali wao hawakujaliwa wa injili ya maji na roho ndiyo ufunguo unaofungua ufalume wa mbingu katika ulimwengu huu kamwe hakuwezi kuwa na maneno mengine ambayo yanaweza kutuma watu mbinguni isipokuwa kwa maneno haya kama ilivyosemwa kwamba ikiwa tunataka kula mwili wa yesu na damu kwa imani tungeenda kwenye ufalme wa mbinguni kila mtu bila kujali ni nani lazima uamini ndugu katika kanisa lenye letu alisema kuwa baada ya kupokea ondoleo la dhambi akizungumza juu ya injili ya maji na roho kwa mama yake wakati wowote kuna fursa baada ya kusikia injili ya uongo kwa muda mrefu mama yake hakuamini mwanzoni alikasilika akakata na akadharika lakini alikuwa anasikia injili ya kweli mara nyingi hata sasa inasemekana alipokea msamaha wa dhambi kukubari injili ya maji na roho ndani ya moyo wake kama ilivyo na kwa hivyo alipokuja kanisani kwetu kwa mara ya kwanza niliuliza mama labda atoe ushuhuda wa wokovu wake na alisema waziwazi sasa sina dhambi kwa sababu yesu alichukua dhambi zangu zote alipokuwa amepokea ubatizo akafa kafamsarabani kwa ajili yangu na kufufuka njia pekee yetu ya kupokea ondoleo la dhambi na kuishi mirere ni kura na kunywa mwili wa yesu na damu kwa watu yesu tu mwili na damu ndiye chakula cha uzima wa milele na hakuna kitu kingine chochote injiri hii ya maji na roho sio fundisho la like dhehebu fulani yesu mwili na damu ni mkate wa uzima ambao unatuwezesha sisi watu kuishi milele Wakula kwa kula kwao kwa hivyo kula na kunywa mwili na damu ya yesu ni kupata uzima wa milele lakini ikiwa mtu hangekula na kunywa mwili na damu ya yesu hakuna uhai ndani yake lazima tugundue na tukumbuke katika mioyo yetu kweli kwamba wale ambao hawakula na kunywa mwili wa damu ya yesu hawana uzima lakini wale wanaokula na kunywa mwili na damu ya yesu wana uzima wa milele lazima tujue kuwa wale wanaokula mwili wa yesu na kunywa damu ya yesu kamwe hawatakufa na watarudi kwenye maisha hata ikiwa wangekufa bwana wetu alituambia waziwazi baba zenu waliilamana jangwani wakafa hiki ni chakula kishukacho kutoka mbinguni kwamba mtu akile wala asife yohana hadi wa alisema kuwa tukila na kunywa mwili na damu ya bwana wetu hatutakufa na tutaishi milele tumepata uzima wa milele kwa imani ni lazima tu kula mwili na damu ya yesu ambavyo ni mkate wa uzima wa milele unaoshuka kutoka mbinguni je umekuwa mtu ambaye amekula nyama na damu ya yesu kwa kuamini njiri ya maji na roho ikiwa ni hivyo ndani yako roho mtakatifu anakupa uhai mpya yesu alisema kwamba damu yake ni kinywaji kwetu lakini unajua ni kwa nini alisema hivyo kinywaji huburudisha mwili wa watu kwa hivyo yesu alitatha, alitakasa dhambi zetu zote kwa kumwaga damu baada ya kupokea ubatizo kutoka kwa yohana mbatizaji kwa kuweka tofauti amepokea hukumu ya dhambi zetu zote kwa kumwaga damu msalabani kwa hivyo kiu mioyoni mwetu ikilimalizika na mioyo yetu ikafurahi ndiyo maana bibilia inasema tubuni basi mrejee ili dhambi zenu zifutwe zipate kuja nyakati za kuburudishwa kwa kuwako kwake bwana matendo ya wa tisa. kwa sababu yesu alichukua dhambi zetu zote kwa kubatizwa damu yake ni kwa kinywaji harisi cha imani ambacho kimeripa dhambi zetu zote hakuna maisha ikiwa mtu hata kula mwili na kunywa damu ya yesu lakini je hakuna mtu kati yenu anayeamini kuwa ni damu ya msalaba wa yesu tu ndiyo muhimu kwa wokovu wako wale miongoni mwenu wanaoamini katika damu ya yesu hawawezi kamwe kusafishwa dhambi zao mtu ambaye haamini katika injiri ya maji na roho hawezi kupata uzima wa milele lakini adhabu ya milele kuzimu inangojea mtu huyo lazima kura mwili na damu ya yesu kwa imani ni hapo tu ndipo unaweza kupata utakaso wa kweli wa dhambi na uzima wa milele je unayo imani ya kuamini kifungu hicho msipoula mwili wake mwana wa adam, na adamu na kuinywa damu yake hamna uzima ndani yenu aulaye mwili wangu na kuinywa damu yake anao uzima wa milele nami na nitamfufua siku ya mwisho yohana ya 6, wa 3, wa hadi kama ilivyo mungu aliwapatia watu chakula cha uzima wa milele ainjiri ya kweli ya maji na roho na hivyo si nyingine ila mwili na damu ya yesu mwana wa mungu kwa kutupatia yesu mwili na damu mungu aliwapatia wale wanaokula na kunywa kwa imani uzima wa milele ambao huruhusu kuishi milele mwili na damu ya yesu ni maisha yetu mwili huu na damu ya yesu ndiyo chakula cha kweli kilicholetwa kutoka mbinguni kwa uaminifu lakini hapa duniani kuna watu wengi ambao hawaamini njiri hii ya kweli ya maji na roho kwenye dunia hii kuna watu wengi ambao wanaamini katika damu ya yesu ya msalaba tu hiyo ni imani inayoongoza watu kwenye uharibifu tunapokea wokovu kutoka katika dhambi kwa imani ya kuamini katika mwili na damu ya yesu na tutaingia katika ufalume wa mirere katika siku zijazo na kuishi huko mirere ingawa sisi ni wale ambao wamepata uzima wa mirere hakuna wakati uliobaki wa sisi kuishi katika ulimwengu huu tafadhali usifikirie kana kwamba utaishi duniani hapa kwa makumi ya maelfu ya miaka au milioni na mabilioni ya miaka mtu hawezi kuishi muda mrefu sana sisi ni udongo tu tunaishi katika ulimwengu huu kwa muda mfupi tu na Tuna, tunatumai kwako kutambua kuwa hakuna wakati uliobaki kwako kuishi katika ulimwengu huu mtu anaweza kusema kuwa hii ni kitu tu wasomi wanasema lakini sivyo sasa hebu tuangalie siku zilizobaki za maisha yetu bibilia inasema siku za miaka yenu ni miaka sabini na ikiwa tuna nguvu miaka themani na kibuli chake ni taabu na ubatili maana chapita upesi tukatokomea mara zabuli sula ya 9 mstari wa kmi ikiwa una miaka thelathini na labda utaishi hadi hemani kuliko miezi yote iliyobaki katika maisha yako itakuwa miezi mia sita tu ni hayo tu ikiwa wewe una miaka hamsini sasa itakuwa miezi mia tatu stin je mwezi unapatikana harakaje wapendwa wenzangu hakuna wakati mwingine uliobakia katika maisha yako ya bina, binafsi kwa sababu hakuna wakati uliobaki katika maisha yangu hata mimi huendelea kuishi ni kitafakali ni ipi njia ya kuishi zaidi nadhani kuna miaka kumi iliyobaki kwenye maisha yangu bora kabisa hili ni hitimisho kwamba nimekuja baada ya kuhesabu na mimi bila kujali kama yesu angekuja wakati huo halafu je watu ambao ni wachanga kuliko mimi wanaishi muda mrefu zaidi hata vijana hawawezi kuwa na hakika kuwa wataishi muda mrefu hata ingawa watu huchukua kiapo cha tukaishi pamoja mpaka nywele zetu ziwe za kijivu mbele ya msaidizi katika shelehe ya ndoa kuna watu wengi ambao hufa kabla ya hapo hata kutoka kwa kuangalia mambo yanayotokea katika ulimwengu huu wakati haujaachwa muda mrefu sana kwa ulimwengu huu pia wakati umekaribia ambapo yesu atakuwa akishuka ulimwenguni subiri tu kuona ikiwa kweli itatokea hivi sasa dunia inaenda haraka maarifa ni haraka usafirishaji ni haraka mioyo ya watu ina haraka na dhambi zimekuwa zikiongezeka kuwa sawa na hali ambavyo mungu alisema juu ya mwisho wa ulimwengu huu lakini miaka kadhaa iliyopita hata wakati hapakuwa na kitu kibaya katika ulimwengu huu tayari imeshazungumza mengi juu ya mwisho wa ulimwengu uliokaribia kama nilivyojadili juu ya vifungu vya maandiko katika ulimwengu lakini hata ikiwa mwisho unakuja kesho lazima tufanye kazi mahari pa kazi na tuendelee kufanya kazi ya mungu lazima tusiangamizwe kwa urahisi na ukweli kwamba mwisho wa ulimwengu huu unakuja badala yake kwa sababu mwisho unakuja lazima tujitahidi zaidi katika kazi ya thamani ya kugawana chakula cha uzima wa milele ambayo ni mwili na damu ya yesu kipindi katika kipindi hiki kifupi kilichobaki lazima tuifanye kazi hii kwa bidii zaidi na kwa akili iliyo wazi na lazima tu tuifanye kazi hii watu wengine huwa wanadhani wacha tuishi kama mambo yangeenda kwani kuna wakati mwingi lazima sivyo ilivyo ikiwa kuna idadi kubwa ya wakati uliobaki mtu anaweza kusema kwamba tunapaswa kuishi na muda na kupumzika kwa sababu siku inakuja hivi karibuni ambapo hatutaweza tena kueneza injili kwa sababu ya kuja kwa dhiki lazima tuweke akili zetu tuimarishe mioyo yetu zaidi na imani na tuweke siku hizo katika kazi ya kugawana chakula cha uzima wa milele ndugu zangu wapendwa je unafikiri kuna wakati mwingine umesaha, umesalia kwa ulimwengu huu ni wakati tu majanga ya asili na vita ulimwenguni pote vitakapotokea na wakati amri za kuweka alama mkono wa kulia au paji la uso na ishara zimetoka kwa serikali ya ulimwengu je utaamini ukisema ole kile mchungaji kanisani mwetu alisema ni sawa wapendwa waumini wenzangu itakuwa kuchelewa sana wakati huo ikiwa huamini sasa hautaweza kuamini basi badili badala yake wakati huo utakapofika mioyo ingekuwa migumu zaidi ya kukaidi na kwa hivyo kuwa na imani haingewezekana mtu kama huyu ni mtu ambaye angepima vitu vinavyotokea karibu na kupokea arama ya mnyama mwishowe imani hii kitu ambacho lazima kiandaliwe kabla ya wakati kufika hakuna wakati mwingine uliobaki hadi maisha yetu na hii dunia itakapomalizika kwa sababu hii lazima tuweke juhudi zetu katika kushiriki mwili huu na damu ya yesu ambayo ni chakula cha uzima wa milele ongea na familia yako tena na tena juu ya injili ya maji na roho na ungana na kanisa la mungu ambalo linaeneza injili ulimwenguni kote na imani ya umoja lazima tueneze mwili na damu ya yesu lazima tupigie kelele mbali kwamba yesu alichukua zambi zako zote na ubatizo wake na kwamba yesu alikufa msalabani kwa kweli katika kipindi kifupi cha muda kilichobaki tunapoishi katika ulimwengu huu lazima tuishi kwa anjili ya maji na roho kwa maana chakula cha uzima wa milele ni mwili na damu ya yesu tunapoishi katika ulimwengu huu na wakati mdogo uliobaki je hatupaswi kuwa wafanyakazi wake wanaogawana chakula cha uzima wa milele kwa kuwapa watu yesu mwili na damu hatupasi kufikiria tu juu ya nini tunaweza kufanya ni kula vizuri na badala ya kufikiria kana kwamba tutaishi hapa duniani milele wakati wa maisha yetu kidogo uliobaki lazima tuwe watu wanaoshiriki chakula cha uzima yaani mwili na damu ya yesu sisi ambao tumezaliwa mara ya pili lazima tufanye hivyo ikiwa tungeishi kwa mwili wetu hasila kutoka na, na ukweli kwamba hatuna dhambi hiyo itakuwa mbaya sana ikiwa sisi ambayo tumezaliwa mara ya pili kwa kuamini njiri ya maji na roho ingekuwa kuishi bila kujali kama tunataka bila kufanya kazi ya kueneza mwili na damu ya yesu baada ya kupokea ondoleo la dhambi tungeanguka kwa dhambi na kuwa watu wabaya zaidi ulimwenguni bwana alisema basi yeye ajuaye kutenda mema wala hayatendi kwake huyo ni dhambi yakobo ya kisha akasema na mtumwa yule aliyejua mapenzi ya bwana wake asijiweke tayari wala kuyatenda mapenzi yake atapigwa sana Ruka ya wa na saba. hapa duniani kuna watu wengi ambao wanajua ukweli kwamba chakula cha uzima ni mwili na damu ya yesu kuna watu wachache sana ambao wanaamini hii kweli hatujui ni jinsi gani tumekuja kula mwili na damu ya yesu kwa imani lakini ni jambo la kushukulu mbele za mungu pia mbele za mungu tunashukulu kwa kuwa tumepewa imani inayoturuhusu kuishi ndani ya mungu kwa kula mwili na damu ya yesu kwa hivyo hatuwezaji kueneza ukweli huu ndugu zangu wapendwa lazima tuamini katika ukweli kwamba kweli mwili na damu ya yesu ni chakula cha uzima wa milele na lazima tupe chakula hiki kwa watu wote hadi siku ambayo maisha yetu yanaishi lakini tuishi kwa kazi hii lazima tuishi kwa kazi hii badala ya kazi zingine nani anajua neno hili la na sili nani anajua kuwa neno la mwili na damu ya yesu ni njili ya uzima wa milele zaidi ya wale ambao wamezaliwa kwa maji na kwa roho ya wa hakuna mtu anajua sio kudhidisha kusema kuwa wakristo wote ulimwenguni kote hawajui wakristo wanapokuwa wanafanya ibada ya ushirika wanauonaje mwili wa yesu wakati wanapokula kipande cha mkate wanaiona kama sherehe tu katika makanisa mengine hureta mkate na kudai fundisho la kupitia mwili ambao inasema kwamba wakati mtu anakula mkate huo kwa imani itakuwa ni kama mtu huyo amekula mwili wa yesu inasema kuwa mkate huu unageuka kuwa mwili wa yesu ndani ya mwili hii ndiyolakini amli kula mwili wa yesu yesu kama inavyosemwa katika bibilia haimaanishi hivyo imani ya kula mwili wa yesu inamaanisha kuwa ninaamini katika ukweli kwamba yesu alichukua dhambi zangu zote na mwili wake wakati alipopokea ubatizo na kunywa damu ya yesu inamaanisha kuwa ninaamini katika ukweli kwamba mwili wa yesu ambaye alikuwa amechukua dhambi zetu alipokea hukumu ya dhambi kutundikwa msalabani kwa niaba yetu na kumwaga damu yake imani ya kuamini katika ukweli kwamba yesu alipokea ubatizo wa dhambi zangu zote na kupokea hukumu karibu juu ya msalaba wa ulimwengu ni imani ya kula na kunywa mwili na damu ya yesu katika bibilia neno la mungu ambalo tunaamini kuna injili ya maji na roho katikati hati yote nyingine popote hapa duniani hakuna fundisho kama hilo ambalo linasema kwamba mtu angepokea uzima wa milele ikiwa mtu huyo angekula na kunywa mwili na damu ya yesu ni kwa neno la mungu tu bibilia inasema wazi tutapokea uzima wa milele ikiwa tunaamini katika ukweli kwamba yesu alichukua dhambi zetu zote wakati alipotokea ubatizo wa yohana mbatizaji na kutuokoa kutoka kwa dhambi na mwili wake na damu kwa kupokea hukumu kwa karibu kwa niaba yetu kwa kuamini katika hili tunakuwa watoto wa mungu kwa hivyo tulikula mwili na damu ya yesu kwa imani wewe na mimi tumekula chakula cha uzima wa milele wa kuamini njiri ya maji na roho kama wale ambao wamekula chakula hiki cha uzima kwanza lakini tufanye kazi ya kukabidhi huu mwili na damu ya yesu kwa watu wengine hii inamaanisha nini jukumu la kutekeleza kazi kama hiyo liko ndani yetu ambalo tumezaliwa mara ya pili kwa injili ya maji na roho natumai wewe uu katika ukweli kwamba chakula cha uzima wa milele kiko kwa yesu mwili na damu kwa wanafamilia na mioyo yao ulimwenguni kote iwe wanaamini au la yote tunayohitaji kufanya ni kufikisha ukweli kwa kusema yesu alichukua dhambi zako zote kwa kupokea ubatizo na alipokea muhuli hiyo kwa dhambi zako kwa kufa msalabani chakula cha kweli cha uzima wa milele kiko kwa yesu mwili na damu haiko katika mwili wa yesu pekee na ni katika damu ya yesu pekee lazima kura na kunywa mwili na damu ya yesu kwa imani lakini uamini katika ukweli kwamba yesu alichukua dhambi za ulimwengu kwa kupokea ubatizo kutoka kwa yohana mbatizaji na alipokea hukumu ya dhambi zangu karibu na kusulubiwa wakati watu wanaamini katika ubatizo wa yesu na damu yake msalabani wanasema wanahisi wamerudishwa ni kwa sababu yesu alichukua dhambi zetu zote kwa kubatizwa na alipokea hukumu kwa ajili yao msalabani ni kwa sababu damu ya yesu ni salama ni kwa malipo ya hukumu ya dhambi zetu lakini ikiwa mtu angeamini katika damu ya msalaba tu bila kula mwili wa yesu damu daima kutakuwa na dhambi ndani ya moyo wa watu kuwa na imani katika hiyo ni kujaribu tu kuhisi kwa, kana kwamba mtu amepokea utakaso wa dhambi kihemko bila kuosha dhambi hizo kikamilifu na neno la ukweli katika ubatizo wa yesu ubatizo ambao yesu alipokea kutoka kwa yohana mbatizaji sio jambo ambalo yesu alilipokea kwa sababu alikuwa mnyenyekevu na siyo sherehe tu jambo la muhimu ni kujua kwa nini yesu alikuwa amepokea ubatizo jambo muhimu zaidi ni kuwa na imani na kufahamu kwamba dhambi zenyewe zimepelekwa kwa yesu wakati alipopokea ubatizo wale hawajazaliwa upya hawawezi kujua mwili wa yesu unamaanisha nini wakristo hufanya aina mbili za ubatizo ubatizo wa kuzamishwa na ubatizo wa kuteketezwa wale ambao wamepokea ubatizo huu kwa kuzamishwa hupuuza wale ambao wamepokea ubatizo wa kutelezwa na wale ambao wamepokea ubatizo kwa kumtia mafuta kunyinyiziwa au kuamini, kumimina nasema kwamba siku zote mtu anapaswa kubatizwa ku, uh, kuzamishwa katika maji kwa hivyo wanaamini kabisa juu ya maswala haya kama hivi watu hujadili tu sherehe za ubatizo wakisema ni aina gani ya ubatizo ni sawa lakini inaishia hapo wakati nilikuwa nikipumzika akili yangu lasili hii nilitazama kituo cha runinga cha kikristo na mchungaji fulani akaja na kuanza mahubiri juu ya ubatizo wa yesu nilisikia kidogo kwa kile haswa alikuwa anajaribu kusema lakini ilikuwa hafifu ilikuwa ikiandamana tu bila kuwa na uwezo wa kushughulikia suala la kulingana na maandiko alichokuwa akitoa ilikuwa picha tu ya maono yote ambayo wanathiolojia walikuwa wameyasema lakini hakuwa na ufahamu wa imani ya kweli ya ubatizo kwa kulinganisha natumai wewe huamini kwamba mwili na damu ya yesu ni chakula cha uzima wa milele natumai kwako kutambua ukweli huu na kwako kuamini mtu yeyote ambaye anaweza kuwa ikiwa mtu hali na kunywa mwili na damu ya yesu hakuna maisha ndani ndugu zangu wapendwa lazima labda haujui mengi juu ya bibilia lakini lazima uamini ukweli wa kwamba dhambi zako zilihamishwa kwenda katika mwili wa yesu wakati alipobatizwa hivyo ndivyo kula mwili wa yesu kwa sababu yesu alibeba dhambi zetu kwa kupokea ubatizo imani ya kuamini katika ukweli kwamba alikuwa amepokea hukumu kwa niaba yetu msalabani ni sawa msalabainisawavilevile kunywa damu ya yesu kwa kuwa na imani katika yesu kupokea kwa ubatizo na katika kumwaga damu yake msalabani lazima tule nyama na damu ya bwana acha tuisome injili ya yohana sula ya 6 mta wa5 basi yesu akamwambia amini amini nakwambia mkikosa kula mwili wa mwana wa adamu na kunywa damu yake hamna uzima ndani yenu hii siyo fundisho la dhehebu letu kwa wazi hii ni neno la bwana ukweli wa kusikitisha ni kwamba licha ya yote haya watu hawajaribu kuelewa vizuri na wanaamini kifungu hiki kama watu wengi ambao walikunywa damu ya yesu tu wanasema watu waliokunywa damu ya yesu hawana dhambi halafu wanafanya kana kwamba wameburudishwa wakisema kwamba hawana chochote cha kuhubili, kuhukumiwa kwa wwakakusanya waliowema domboni bali walio wabaya wakawatupa7 mvuvi hutupa nyavu ya uvuvi baharini na baada ya muda furani wakati anainua watu wevu samaki wanaovuliwa kwenye wavu huja baada ya hapo anaeneza watu kwa upana kwenye boti na mashua na kuanza kutengeneza samaki wanaovutwa katika wavu mmoja moja wakati huo huo yeye huweka samaki wa kula ndani ya chombo chomboku akitupa samaki asiyeweza kuwara kwenye dawati kama vibamba kwa sababu ikiwa angemrudisha samaki aliye ndani ya maji wangeweza kukamata tena na vibaya kwenye thakafu ya meli na kuwaacha wafe wakati wanakufa anawarudisha baharini ili iwe chakula cha samaki wengine kama vile mvuvi anavyoweka samaki wazuri wakati akitupa zile mbaya ni kawaida kwamba utaenda mbinguni kwa sababu unaamini katika yesu ni wale tu wanaokula na kunywa mwili na damu ya yesu ndio wanaoweza kuingia kwenye uzima wa milele wa mbinguni yesu anapoona imani yetu anajua kana kwamba ilivyo mara moja lilipojaa walilivuta pwani wakaketi wakaketini mwili na damu yeye huweka watu ambao wana roho mtakatifu mbingu lakini watu waliokunywa damu ya yesu tu richa ya ukweli kwamba wanadhamini yesu hatupaswi kuzimu kwa sababu ni kama samaki wasioweza kuonekana kwa wakati huo haina maana hata mtu atamomba bwana mala ngapi akipiga kelele bwana mpendwa bwana bwana atamwambia mtu kama huyo huwezi kuingia mbinguni na kumtupa mtu huyo lazima wapendwa wenzangu wale ambao hawana uzima hutupwa mbali watu wanaoamini katika damu ya yesu tu ni wale ambao hawana roho mtakatifu wale waliokunywa tu damu ya yesu hawezi lakini wanafikilia juu tu ya dhambi zao wakati wowote wanapokuja mbele za bwana la hapana nilifanya dhambi ya aina tatu hii tena kwa kutoa sala ya toba asubuhi ya leo niliosha dhambi ikiwa safi lakini mimi hufanya dhambi ile ile tena kwa sababu dhambi wanazofanya zinaendelea kuja kwenye akili zao wanaamini kutoa sala za toba lakini wale ambao wamepokea msamaha wa dhambi kwa kuzaliwa kweli kwa maji na kwa roho hawapati shida kwa sababu ya dhambi kwa sababu wana wana uwezo wa kutuma na kusamehe dhambi haraka kwa imani hata ikiwa watatenda wata dhambi wanakili imani yao wakisema yesu amekwisha kuchukua dhambi zangu zote kwa kubatizwa katika mto yorodani miaka mitatu kabla ya kusulubiwa kama vile yesu alivyosema kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote sura tatu wa kwa njia ya kupokea ubatizo wa hmm. na kuchukua dhambi za ulimwengu na kuniokoa na dhambi mara tu baada ya hapo aliniokoa kutoka kwa hukumu ya dhambi zangu kwa kuweka msalabani kumwaga damu na kufa kwa karibu kama hivi mtu anayeweza kuhusishwa kwa urahisi na ukweli huu wa wokovu na kuamini ukweli huu ni mtu ambaye amepokea wokovu wa kweli je unapata hamu ya kufuata mwenendo wa ulimwengu pamoja na kuwa mwadilifu bila dhambi kwa kuamini injili ya maji na roho badala ya kuishi kwa injili je unayo hamu ya kuwa hodari anayeongoza mwenendo mpya wa mtindo wa ulimwengu ni kwa sababu haujagundua kuwa sisi ndiyo watangulizi wa kweli ulimwenguni kwa sababu tuliamini katika mwili na damu yake ya yesu kama hivyo tulipata wokovu na tukawa wale ambao wana uzima wa milele ndiyo maana lazima tuishi maisha ya kiroho lazima tuishi kwa injili ya maji na roho na kwa bwana wetu ambaye ameokoa ikiwa tutafaidika wengine kwa kueneza injili ya maji na roho na pia ikiwa tungetengeneza wimbi la ukweli kote ulimwenguni basi huo ni maisha ya kuongoza mitindo isiyokadirika zaidi watu ambao wamezaliwa mara ya pili kwa maji na kwa roho hawapasi kufuata maovu ya ulimwengu huu mungu anachukia wewe ambaye umezaliwa mara ya pili kuapishwa na tamaduni zenye zambi za ulimwengu waadilifu wanapaswa kuunda mwelekeo mpya baada ya kufuata mwenendo wa ulimwengu inahitajika mwenye haki kuunda mwenendo mpya wapendwa wenzangu wakati kila mtu yuko katika mtindo wa hip hop jaribu kuvaa suti je ungetambulika zaidi wakati kila mtu angefungwa kwa mtindo mmoja na kwa kufanana bila tabia yeyote ya mtu ikiwa mtu anayeonekana tofauti anaonekana macho yatatolewa kwa mtu huyo na watu watakuwa wakimfuata wakati kila mtu mwingine anaishi kama wazimu jaribu kuishi kwa unyofu mtu huyo angeonekana mzuri zaidi mtu kama huyo ndiye kiongozi wa kweli wa mwenendo natumai kwako kujua kuwa hufanyi mambo kama wengine hufanya ni kutokuwepo kwa tabia binafsi watu ambao wamepokea ondoleo la dhambi lazima watafuata ulimwengu wanapaswa kuongoza ulimwengu wenye haki lazima aongoze ulimwengu huu wakati ninapoona tamthiria zilizoandikwa na waandishi wa sinema za runinga ninaonekana ni za kuteleza sana ni pale hivi kwamba ninashangaa hadithi kama hii inaweza kuwa maarufu sana kwa hivyo ninajiuliza ikiwa nilipaswa pia kuandika wapendwa wenzangu je unafikiri ninaweza kuandika ikiwa nataka au la ikiwa naandika ninaandika kito lakini nilichagua kutoandika nachagua kutoandika michezo kwa sababu sina wakati wa kueneza injili ikiwa ningefanya hivyo nachagua kufanya hivyo sio kwa sababu sina ujuzi lakini kwa sababu hakuna haja ya kufanya hivyo kweli sisi ambao tumezaliwa mara ya pili lazima tuishi maisha haya mazuri ya kugawana chakula cha uzima wa milele mwili na damu ya yesu aijalishi jinsi tunavyojiingiza kwa undani katika raha za ulimwengu hakuna raha inasema bali yeye asiyejizuia nafsi yake amekufa ingawa yu hai unapaswa kuishi kwa uzima wa milele badala ya kufuata raha za ulimwengu wewe na mimi tunapaswa kukutana na bwana wetu baada ya kufanya kazi hii nzuri ya kuwapa wengine uzima wa milele na kuwafanya wapate uzima wa milele je unaamini kuwa chakula cha uzima ni mwili na damu ya yesu ikiwa unafanya unafanya vizuri sana lakini ukweli ni kwamba wakristo wengi bado hawajui ingawa miaka elfu mbili imepita tangu utambuzi wa neno hili la ukweli lakini kwa watu ambao hawajui neno hili la asili hata sasa tafadhali amka nachukua chakula cha uzima wa milele kwa kuamini njili ya maji na roho na kisha kura na kunywa mwili na damu ya yesu ikiwa mtu atakufa bila kula chakula cha uzima basi atamaanisha kuzimu bila ubaguzi inamaanisha kujitenga na mungu siku ya mwisho bwana wetu atarudisha miri yetu wale ambao wamezaliwa mara ya pili na injiri ya maji na roho na atawapa uzima wa milele ikiwa hutaki kuwa mtu ambaye amekataliwa wakati huo na bwana napaswa kula chakula cha uzima wa milele ambayo ni mwili na damu ya yesu zaidi kuliko hapo zamani haina mwisho wewe kula peke yako lakini badala yake lazima tulishe familia zetu watu wanaotuzunguka na pia watu wote katika ulimwengu huu juu ya chakula cha uzima wa milele mungu wa mbinguni na akubariki. amen