Kuhishi kulingana na roho yohana ya sita, wa 26, hadi wa hadi yesu akawajibu akasema amini amini nawambieni ninyi mnanitafuta si kwa sababu mliona ishara bali kwa sababu mlikula ile mikate mkashiba msikitendee kazi chakula chenye kuharibika bali chakula kidumujo hata uzima wa milele ambacho mwana wa adamu atawapa kwa sababu huyo ndiye aliyetiwa muhuli na baba yaani mungu basi wakamwambia tufanyeje ili tupate kuzitenda kazi za mungu yesu akajibu akawambia hii ndiyo kazi ya mungu mwamini yeye aliyetumwa na yeye wakamwambia unafanya ishara gani basi ili tuione tukakuamini unatenda kazi gani baba zenu waliila mana jangwani kama vile ilivyoandikwa aliwapa chakula cha mbinguni ili wale yesu akawaambia amini amini nawambieni siye msa aliyewapa chakula kile cha mbinguni bali baba yangu anawapa ninyi chakula cha kweli kitokacho mbinguni kwa maana chakula cha mungu ni kile kishukacho kutoka mbinguni na kuupa ulimwengu uzima basi wakamwambia bwana siku zote utupe chakula hiki yesu akamwambia mimi ndimi chakula cha uzima yeye ajaye kwangu hataona njaa kabisa naye aniaminiye hataona kiu kamwe lakini naliwambia ya kwamba mmeniona wala hamwamini wote anipao baba watakuja kwangu wala yeyote ajaye kwangu sitamtupa nje kamwe kwa kuwa mimi sikushuka kutoka mbinguni ili nifanye mapenzi yangu bali mapenzi yake yeye aliyenipeleka na mapenzi yake yeye aliyenipeleka ni haya ya kwamba katika wote aliyonipa nisimpoteze hata mmoja bali nimfufue siku ya mwisho kwa kuwa mapenzi yake baba yangu ni haya ya kwamba kila amtazamaye mwana na kumwamini yeye awe na uzima wa milele nami nitamfufua siku ya mwisho ukweli tunaopaswa kuujua kabla ya kuanza hesebu tuangalie vifungu vichache kutoka mahali pengine kwenye bibilia walumi sula ya nane mstari wa tano inasema kwa maana wale wa ufuatao mwili huyafikiri mambo ya mwili bali wale wa ufuatao roho huyafikili mambo ya roho tena walumi sula ya nane mstari wa kumi na mbili hadi mstari wa kumi na nne inasema basi kama ni hivyo ndugu tu wadeni si wa mwili tuishi kwa kufuata mambo ya mwili kwa maana kama tukiishi kwa kufuata mambo ya mwili mwataka kufa bali kama mkiafisha matendo ya mwili kwa roho mtaishi kwa kuwa wote wanaoongozwa na roho wa mungu au ndio wana wa mungu bwana wetu ametuokoa kutoka kwa dhambi zetu zote mungu wetu alikuja duniani kama mwokozi wetu na ametuokoa kutoka katika dhambi zetu zote alikuja vizuri jinsi sisi ni dhaifu kweli bwana wetu alikuja duniani na kuchukua dhambi zote za wanadamu wahabatizwa akiwa na umri kwa miaka thelathini naye alichukua dhambi za ulimwengu msalabani alisulubiwa na akamwaga damu yake na kwa hivyo araniwa na hukumiwa kwa dhambi zetu kama hii kwa kuwa yesu ametuokoa kutoka katika dhambi kupitia injili ya maji na roho amekuwa mwokozi wetu wa kweli tunapoishi katika ulimwengu huu tunayo ukosefu na udhaifu mwingi na bado bwana wetu alikuja duniani kuwa mwokozi wetu akabatizwa akafa msalabani akainuka kutoka kwa wafu tena na kwa njia hii ameokoa sisi sote sisi wanadamu lazima tuishi kwa kumtegemea mungu wakati tunaishi hapa duniani hatuwezi kusaidia lakini kujikwaa kila wakati na kujiacha kukata tamaa kwa kuwa sisi ni dhaifu sana ndiyo maana lazima tuishi kwa imani yetu kwa mungu kwamba tunaweza kuendelea na maisha yetu katika ulimwengu huu yote yanawezekana kwa imani yetu kwa mungu ikiwa hatumwamini yeye hatuwezi kuishi ni e kwa kuweka imani yetu kwa mungu kwamba tunaweza kufanikiwa katika biashara zetu na kuishi maisha yetu ya kila siku kwa unyofu hadi siku bwana atakapowaita nyumbani na ni kwa imani yetu kwa mungu tumwokolewa kutoka katika dhambi zetu zote kuokolewa kubarikiwa na kulindwa ni e kwa imani yake kwa mungu kwamba alikimbilia kuta na kupigana vita vyake kwa imani yake kwa mungu alimwomba na kumuuliza na ndipo akapata majibu ya sala zake kutoka kwa mungu na kuzifuata ipasavyo wakati wowote mwanabii wa mungu walipomwagiza daudi aliamini katika maneno yao kama neno la mungu na akapiga vita vyake akashinda mataifa yote karibu na israeli na akawaripa kodi wote kutoka kwa dhaburi zake katika bibilia tunaweza kuona kwamba kwa kweli daudi alikuwa akiishi kwa imani hii vivyo hivyo kwa sisi hukaa ndani ya roho wakati tunaishi katika ulimwengu huu pia kuna wezekano kwa kumwamini mungu wote lazima tuishi siku zote kwa kumwamini mungu Hatu, hatupoteza imani yetu kwake na wanahimiza nyinyi kuishi kwa imani bila kukosa natumaini langu kuu kwa nyinyi nyote kuwa na imani katika mungu kama mfalme daudi lazima tuishi na imani ingawa inaweza kuwa ndogo kama mbegu ya haradari hata kama huna imani ni ndogo kama mbegu ya haradari bado ninakuhimiza umtegemee mungu shishikilia neno lake kwa imani na ukubali ushauli wa watumishi wa mungu kanisa lake na watangulizi wako wa imani unapaswa kushikilia neno la mungu kwa mioyo yote tayari kusema ingawa kuna imani ikiwa neno la mungu linasema hivyo basi ni sawa basi hii itawezesha imani yako kukuwa kuwa mbegu ya haradali kutakuwa na kazi za maisha zinazotokea ndani yako na nguvu ya neno la mungu itakuujia ndivyo imani nakuwa waumini wenzangu hachatuishi kwa imani kwa mungu bwana wetu alisema katika warumi sula 8ne mstari wa tano kwa maana wale wa ufuatao mwili huyafikilia mambo ya mwili bali wale wa ufuatao roho huyafikilia mambo ya roho bwana anatufundisha somo kwamba wale wanaoishi kwa mwili hutafuta tu vitu vinavyopendeza mwili na pia anatufundisha na kuweka wazi kwetu kwamba wale wanaoishi kulingana na roho huweka mawazo yao juu ya wokovu na roho zingine sote tuna deni kwa mungu kwa upendo wake hivyo ndivyo sababu tuna paswa waa pa upendo wa mungu kwa kweli tuna deni la upendo wa mungu na neema yake ya wokovu wokovui mungu angetuokoa kupitia injili ya maji na roho tungekuwa hatuna chaguo mbele yake isipokuwa kutupwa motoni lakini kupitia injili ya maji na roho bwana wetu ameokoa, ameokoa maisha yetu ambaye wote walikuwa wamefungwa kuzimu kwa kuja hapa duniani kubatizwa na kumwaga damu yake msalabani bwana wetu ameokoa wewe na mimi kutoka katika dhambi zetu Zote. yesu alichukua dhambi zote za ulimwengu kupitia ubatizo wake ili tuweze kukombolewa kutoka kwa dhambi zetu zote alikufa msalabani ili tuokolewe kutoka kwa rawama zote na kwa kufanya hivyo ametuokoa kutoka kwa dhambi zetu zote sisi sote tuna deni kwa upendo wa mungu na wokovu wake kwa kweli hatuwezi kulipa deni zetu kwake kwa upendo wake lakini ni lazima tuishi kulingana na jinsi yeye anataka tuishi ingawa sisi ni watu waliozaliwa mara ya pili kwa sababu bado tunao mwili wakati mwingine tunafanya vitendo vya mwili walakini hali yetu bado inabaki kama watoto waliozaliwa na mungu ikiwa unaamini kuwa yesu alikuja hapa duniani na akafuta dhambi zote ambazo ungefanya hadi siku utakapokufa basi unapaswa kugundua kuwa sisi ni watu waliozaliwa mara ya pili na mungu tukiongozwa na roho mtakatifu imeandikwa katika warumi sula ya saba mstali wa tano hadi wa wasita kwa maana tulipokuwa katika hali ya mwili tamaa za dhambi zilikuwako kwa sababu ya tolati zilitenda kazi katika viungo vyetu hata mkaidhalia mauti mazao bali sasa tumefunguliwa katika torati tumeifia hali ile iliyotupinga ili sisi tupate kutumika katika hali mpya ya roho si katika hali ya zamani ya andiko kabla hatujazaliwa mara ya pili tamaa za zambi zilikuwa zinafanya kazi katika miili yetu na walitufanya tuweze kuzaa matunda ya mauti kama mungu anavyotufundisha pia hapa walakini mtume paulo pia anasema kwamba sasa tumekuja kutumikia kazi ya kuokoa roho kupitia roho mtakatifu kwa kuwa tulikufa kwa sheria na mwili. mwili na anatuambia tuitambue hii wale wanaomfuata mungu lazima wajue na, ku, na kuwa miili yao na sheria imekwisha kufa na yesu lazima waelewe hili kuiamini na kuifuata je inamaanisha nini kwamba mwili wetu umekwisha kufa inamaanisha hii sisi sote tunatenda dhambi hadi siku tunayokufa lakini kama bwana wetu alibatizwa alichukua dhambi zote za ulimwengu zilizofanywa na miili yetu na alipochukua dhambi hizi kwenda msalabani na akasurubiwa karibu mahari petu na badala ya kila mtu ulimwenguni kote miili yetu pia ilikufa kifo cha yesu siyo mwingine ila kifo chako na changu yesu aliposurubiwa na mwili wake akafa mwili wetu pia ulikufa kwa hivyo wakristo wote lazima waamini katika ubatizo wa yesu kifo chake msalabani na ufufuko wake lazima uamini kwamba wakati yesu alibatizwa dhambi zako zote zilipitishwa kwake yesu alichukua dhambi zote za ulimwengu ikiwa ni pamoja na hata dhambi zako zote za baadaye ambazo utawahi ufanya hata siku takapokufa na alisulubiwa na kufa msalabani kwa ajili yako hii ndiyo lazima uamini ni kwa imani kwamba hatushindwi na mwili wala hatupotei kwa hiyo lakini tumeokolewa tumekufa kwa sheria ya mungu pia tumekufa kwa sheria katika ukweli wake walakini sheria inadai nini kama ilivyoandikwa mshahara wa dhambi ni kifo hukumu ambaye sheria ndiyo maana yesu alipaswa kusurubiwa hadi kufa sasa kama vile sisi tumekufa kwa sheria sisi pia tumekufa kwa miili yetu lakini ni lazima tukiamini kuwa hai kwa mungu lazima sote tuamini kwamba mioyo yetu imeokolewa kwa imani na kwamba miili yetu pia itafufuliwa leo tunasoma yohana sula ya sita katika kifungu cha leo cha maandiko yesu alisema msikitendee kazi chakula chenye kuharibika bali chakula kidumucho hata uzima wa milele ambacho mwana wa adamu atawapa kwa sababu huyu ndiye aliyetiwa muhuli na baba yaani mungu yohana wa bwana wetu alitufundisha sio kufanya kazi kwa chakula kinachoweza kuharibika bali tufanye kile kinacholeta uzima wa milele kifungu hiki cha maandiko kinaendelea katika mstari wa i8 na 9 kusema basi wakamwambia tufanyeje ili tupate kuzitenda kazi za mungu yesu akajibu akamwambia hii ndiyo kazi ya mungu mwamini yeye aliyetumwa na yeye kwa kweli katika kifungu hiki yesu alisema kwamba kumwamini bwana ni kufanya kazi ya mungu watu hufanya kazi kwa vitu viwili tofauti wao hufanya kazi kwa chakula kinachoangamia na pia hufanya kazi kwa mkate wa uzima wa milele ni kwa vitu hivi viwili vina wanafanya kazi na aliweka wazi kuwa hatupaswi kufanya kazi kwa chakula kinachoangamia bali kwa maisha wakati bwana wetu alifanya wameujiza wa mikate mitano na samaki wawili upande wa pili wa bahari ya tiberia na chakula kidogo hiki ambacho kilikuwa cha kutosha kwa chakula cha mchana mmoja tu aliwalisha watu wengi hata bibilia inasema basi watu waume wakaketi wapata elfu 5 jumla yao1 wa watu wengi walimfuata yesu lakini kusudi la kumfuata lilikuwa kupata mkate tu wa mwili walimfuata yesu kwa maneno mengine ili wapate kulishwa tena na chakula cha jioni sasa kwa kuwa walikuwa wanapewa chakula cha mchana kwa kweli sisi sote tunahitaji mkate wa mwili pia lakini alichosema bwana wetu ni hivi msikitendee kazi chakula chenye kuharibika bali chakula kidumucho hata uzima wa milele7 wa ni nini kinatokea wakati tunamwamini sana bwana wetu tukapokea uzima basi bwana wetu alisema mimi ndimi chakula cha uzima yohana wa 35 kwa kweli kwa kutoa mwili wake bwana wetu ametupa uzima wa milele imeandikwa hii ndiyo kazi ya mungu mwamini yeye aliyetumwa na yeye na tisa. wakati tunapaswa kufanya kazi tunapaswa kufanya kile kinachotuletea wokovu na kile kinachoshiriki wokovu na wengine basi tunawezaje kufanya kazi hii ya wokovu na kushiriki na wengine tunaweza kufanya hivyo kwa kula na kushiriki mkate wa roho tukiwa na imani kuwa yesu ndiye mkate wa uzima na lazima pia tugundue kuwa mungu hampi mtu yeyote ambaye anakuja kwa yesu bwana wetu alisema kuwa yeye ndiye mkate wa uzima niamini mimi mimi ni mwana wa mungu mungu ambaye alifanya ulimwengu wote na nimebeba dhambi zako kwenye mwili wangu amini kuwa mimi ni mwokozi ambaye alichukua dhambi zako zote kwenye mwili wangu nilichukua dhambi za ulimwengu kwa kubatizwa na nilihukumiwa msalabani niliamini kutoka kwa wafu tena na nimewaokoa nyote ikiwa unaamini kabisa kuwa mimi ndiye mungu anayekuwezesha kupata uzima kuokolewa na kupokea ondoleo la dhambi zako basi utakula mkate wa uzima kupokea chakula kisichoharibika na kufikia wokovu wa milele hivi ndivyo bwana wetu alikuwa anasema kwa kweli mungu baba yetu ametuokoa kwa kumtuma mwanaye duniani kuamini yesu mwana wa mungu baba na mwokozi wetu na kwa hivyo tupokee ondoleo la dhambi zetu na uzima wa milele ni kupata chakula kisichoharibika milele kupokea uzima wa milele ondoleo la dhambi na wokovu huu ni mapenzi ya mungu ambayo ni mini baba anataka kutoka kwetu je bwana wetu alituokoa vipi alipokuja duniani je alikuwaje mkate wetu kwa uzima je tunapaswa kula mkate wa aina gani ili tupate uzima juzi nilizungumza juu ya mtawala knin aliyejaribu kupata el ya maisha siku hizi tunasikia kwamba watoto wanaweza kukua zaidi wakati wanapoingizwa homoni mpya za ukuaji na tunasikia pia juu ya ukua, ukuzaji wa mpya ambazo huchochea watu wa zamani lakini hatujasikia habari ya panasia yoyote ambayo inaweza kuleta uzima wa milele kama kungekuwa na aina fulani ya mkate ambao unaweza kufanya uishi milele na usife kamwe je kwa kweli ungefanya hiyo ni kwa sababu kila mtu anataka kuishi milele kama vile mtawala shing alitafuta e ya kuto kufa mtawala shing aliposikia kwamba hata zeeka na kudumisha ujana wake ikiwa atakunywa vidonge vya mimea fulani alituma uwaja wake ulimwenguni kote kuwatafuta kwa hivyo wanaume wake wengi walisafiri kote ulimwenguni na kurudisha mimea bora ambayo wangepata kwake mfalume aliendelea kula mimea hii lakini mwisho kwenye usiku wa pasaka yesu aliwakusanya wanafunzi wake wote akaumega mkate akawapa akasema huu ni mwili wangu yesu alisema kwamba mwili wake ulikuwa mkate wa uzima wa milele kwa nini yesu alisema hivi ni kwa sababu alibeba dhambi zote za ulimwengu huu kwenye mwili wake wakati alipokuja duniani bwana alitambulisha kama alfa na omega hii inamaanisha kwamba aliumba ulimwengu wote atahukumu ulimwengu kufungua ulimwengu mpya na wa milele unaokuja kutuokoa sisi wanadamu na kumaliza ulimwengu huu kwa upendo wake na haki alichukua dhambi zote za kila mtu kwenye sayari hii kwenye mwili wake tangu mwanzo hadi mwisho ndio maana angeweza kusema kwamba mwili wake ulikuwa mkate wa uzima acha tuangalie matayo sura ya tatu tunaona hapa yesu akianza maisha yake ya hadharani na kitu cha kwanza alichokuwa akifanya ni kubatizwa kwenye mwili wake kutoka kwa yohana mbatizaji katika matayo sura ya ta mstari wa 15 imeandikwa lakini yesu akajibu akamwambia kubari hivi sasa kwakuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote basi akamkubali kwa nini basi bwana alibatizwa na yohana mbatizaji na kwa nini alisema ndivyo inavyostahili sisi kutimiza haki yote katika yohana katika sula ya sita yesu alisema mtu akila mwili wangu hatawahi hata njaa wa, kamwe mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni damu yangu hatapata uzima wa milele kwa nini yesu alisema hivi je ni kwa nini bwana wetu alisema kwamba mwili wake ulikuwa mkate wa uzima hiyo ni kwa sababu yesu alipokuja duniani alikubali dhambi zote za ulimwengu kwa kubatizwa na yohana mbatizaji aliye mkubwa kuliko wote waliozaliwa na wanawake ni kwa sababu yesu alikuwa amekubali dhambi za ulimwengu kwa kubatizwa na kwenye mwili wake kwamba alisema kuwa haki yote imetimizwa na kwamba mwili wake sasa umekuwa mkate wa uzima bwana alibatizwa ili kubeba dhambi zetu ni nani hasa yesu alichukua juu ya dhambi zote ambazo umetenda wakati wote wa maisha yako dhambi zote za maisha yangu yote na dhambi zote zilizofanywa na kila mtu katika ulimwengu huu alichukua dhambi za ulimwengu wakati alipo pokea ubatizo juu ya mwili wake kama vile alivyosema kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote sura ya 35, ni kwa kubatizwa na yohana mbatizaji ambapo yesu alifanya kila kitu kila mtu kuwa hana dhambi yohana mbatizaji alitimiza yukumu lake kama kuhani mkuu kwa kupitisha dhambi za wanadamu wa yesu kupitia ubatizo wake kama vile kuhani mkuu alivyokuwa amepitisha dhambi za mwaka za watu wa agano la kale zote mara moja kwa kuwekewa mikono juu ya kichwa cha mshambuliaji mm, yesu akaja hapa duniani kama mwana-kondoo wa dhabihu na akabatizwa ili kuokoa wenye dhambi alitimiza haki yote kwa kubatizwa akisema kwa kuwa ndivyo itupasavyo kutimiza haki yote wa kwa sababu ya dhambi hakuna mtu anayeweza kuzuia kifo lakini kila mtu anataka kuishi kwa muda mrefu na kuweka ujana wake zaidi ya hayo kila mtu anataka kuingia katika ufarume wa mungu kama mtu mwadilifu bila dhambi lakini kwa sababu ya dhambi tutakufa kwa sababu ya dhambi tunapaswa kulaumiwa kwa sababu ya dhambi tutalaaniwa kwa sababu ya dhambi hakuna kitu kitakachoenda sawa kwa sababu ya dhambi hatuwezi kumkaribia mungu na kwa sababu ya dhambi hatuwezi kuzuia kuzimu lakini ili kuokoa watu kama sisi bwana alibatizwa kwenye mwili wake kwa kukubali dhambi zote za ulimwengu kupitia ubatizo wake yesu alitimiza haki yote alikubali dhambi zote kwenye mwili wake kwa kubatizwa na mwili huu wa yesu ukawa mkate wa uzima kwa sisi sote kwa hiyo wokovu ambao unaleta uzima mpya wa milele hukaa katika wale ambao wanaamini kwamba dhambi zao zote zilipitishwa kwa yesu ubatizo wa yesu hufanya wokovu ambao huleta uzima ni kwa kuamini katika injili ya maji na roho ndipo tunapopokea ondoleo la dhambi zetue tunaaminije mungu na yesu kupokea ondoleo la dhambi zetu tumekuja kusamehewa kutoka kwa dhambi zetu kwa kuamini kwamba yesu mwenyewe alikuja ulimwenguni kuwaokoa wenye dhambi alichukua dhambi zake zote kwa kubatizwa na akahukumiwa kama mwana kondoo wa mungu aliyebeba dhambi za ulimwengu ni kwa kubatizwa na kufa msalabani kwamba yesu ametuokoa kupitia mwili wake na damu yake kwa hiyo kila mtu amwamini yesu huku huyu kwa moyo anaweza kupata maisha mapya kupokea msamaha wa dhambi kufanywa hulu kuwa mmoja wa watoto wa mungu na kuingia katika ufalme wa mungu waumini wenzangu bwana wetu anajaribu kutuambia nini katika sula ya sita ya yohana anatuambia tufanyie kazi mkate ambao unatuwezesha kuishi milele ni lazima tufanye kazi ya aina gani lazima tufanye kile kinacholeta uzima wa milele kwetu ni kweli kupokea uzima wa milele lazima tumwamini yesu na kumfuata na baada ya kupokea ondoleo la dhambi zetu lazima tufanye kazi ya kugawana uzima wa milele mungu anasema kuwa wale wote wale tu ambao wamezaliwa mara ya pili kupitia injili ya maji na roho wanaweza kufanya kazi ya kugawana maisha haya kama yesu alisema kwamba kumwamini yeye aliyetumwa na mungu ni kufanya kazi ya mungu kuamini ni kufanya kazi kumwamini yeye aina maana kuamini pia ni kazi waumini wenzangu bila kujali jinsi bwana amewezesha iwe kuzaliwa tena kwa maji na damu haifai kazi ikiwa huamini ukweli huu hata ingawa yesu amekuokoa kwa kuja duniani kubatizwa kubeba dhambi za ulimwengu na kufa msalabani ikiwa haushiki ukweli huu kwa imani basi hauwezi kupokea uzima wa milele ikiwa huamini neno la mungu yote haina maana kwako hauamini wenzangu ikiwa unasema tu na maneno yako ambayo unaamini lakini haamini kabisa na mioyo yako basi imani yako ni nzuri kwa kweli bibilia inasema kwamba kwa moyo mtu anaamini hata anaamini kwa haki na kwa kukili kwa kinywa hupata wokovu neno la mungu linatangaza kwamba unapokea uzima wa milele kwa kuamini kwa moyo kwamba yesu alichukua dhambi zako zote kwa kubatizwa ni kwa kuamini njili ya maji na roho kulingana na neno la mungu kwamba tumesamehewa kutoka kwa dhambi zetu zote hii ndiyo maana paulo alimaanisha kifungu hiki kwa maana kwa moyo mtu huamini hata kupata haki na kwa kinywa ukili hata kupata wokovu walumi sula a 1 mstali wa1 waumini wenzangu kwa nini yesu alikuja duniani alikuja kutuokoa wewe na mimi kutoka katika dhambi kwa nini yesu alibatizwa, alibatizwa kukubali dhambi zote za wewe na mimi kwa nini yesu alienda msalabani na alisurubiwa alisurubiwa kwa sababu alikuwa amechukua dhambi zetu zote je ni kwa nini yesu alilazimika kufufuka kutoka kwa wafu ilikuwa kuturudisha sisi tuliokuwa tumekufa kwa sababu ya dhambi kwa kukubali dhambi zetu zote kupitia ubatizo wake na kufa msalabani na kufufuka kutoka kwa wafu tena yesu ametoa uhai mpya kwa wale wanaomamini akawapa uzima wa milele na haki ya wokovu wa milele lazima uamini ya kwamba yesu alikuwa amechukua dhambi zako zote mbele za mungu waumini wenzangu lazima uelewe ili kwa kichwa na uamini kweli hii kwa moyo kwa nini yesu alibatizwa kwa sababu katika agano la kale dhambi ilipitishwa kwa mnyama wadhabihu asia na dhambi kupitia kuwekewa mikono yesu alifika hapa duniani na akabatizwa kwa njia ile ile kama ilivyo katika agano la kale bwana wetu mwenyewe aliweka wazi kwamba hatawahi kuwafukuza wale wanaokuja kwake bwana hatawaacha waumini wake kamwe bwana ni mkate wa uzima kwa wale ambao wanaamini kuwa bwana alibeba dhambi zote za ulimwengu juu ya mwili wake kwa kubatizwa na kwamba alikufa msalabani na kufufuka kutoka kwa wafu ili aurejeshe uzima wana wetu ndiye mkate wa uzima kwa kuamini na moyo katika ubatizo wa yesu na damu yake msalabani tunaweza kula mkate huu na yeyote anayekula mkate huu ameokolewa na kupokea uzima tunahitaji kuzingatia kwa nini tunapaswa kuishi maisha yetu yaliyobaki tunahitaji kufikiria juu ya jinsi tunavyopaswa kuishi ikiwa tunapaswa kuishi kulingana na kazi ya roho inayookoa roho au kwa miili yetu mtu yeyote ambaye amezaliwa mara ya pili kutoka kwa dhambi kwa kuamini njili ya maji na roho lazima aamini kwamba alikuwa amekufa kwa mwili na sheria na kwamba kwa hivyo sasa amekuwa mfanyakazi ambaye jukumu lake ni kuokoa roho sote tunahitaji kuamini katika hii kwa imani hii lazima tufuate roho sio mwili kwa kuwa sisi ambayo tumepokea ondoleo la dhambi sasa hatuna uhusiano wowote na dhambi tunapaswa kufanya kazi kuokoa roho zingine badala ya kufanya kazi kwa chakula kinachoharibika lazima tufanye kazi ya roho ambayo inawafanya wengine wasiombe wasiombekiu tena na kuwaletea uzima wa milele lazima tufate roho mara nyingi tumefungwa na sisi wenyewe hata baada ya kupokea ondoleo la dhambi zetu lakini tunapaswa kuishije bwana wetu anasema nini kwetu leo je yeye mia tufuate roho anatuambia, anatuambia kufuata roho hata ingawa tunafuata mwili mara nyingi sisi bado ni watoto wa mungu waliozaliwa mara ya pili haijalishi jinsi kila mmoja wetu anaweza kuwa duni ikiwa tu tuna imani ambayo imetuokoa na imani katika neno la mungu basi sisi sote ni wale wanaofuata roho kwa hivyo wacha tukumbuke ukweli kwamba sisi ni watu wa mungu wale wanaofuata roho haijalishi tunaweza kuwa watoshelevu je ni sawa kwetu kufuata mwili au roho ingawa sisi wakati mwingine tunafuata mwili ni sawa kwa sisi kufuata roho na kuwezesha wengine kupata uzima mungu anatuambia kila wakati kwamba licha ya kutokuwa na uwezo wetu sisi sio watu wa mwili lakini watu wa roho tunapohubiri njili na kufuata roho wengine wanaweza kupokea ondoleo la dhambi na kupata uzima wa milele hapa kuna sababu ya lazima kufuata roho lakini nini kinatokea ikiwa tutafuata mwili vingine ikiwa tunaishi tuna kufuata mwili hakuna mtu tutafuata mwili vingine ikiwa tunaishi kufuata mwili hakuna mtu anayeweza kupata maisha mapya kupitia sisi watu hawataokolewa kwa maneno mengine ikiwa tunafanya kazi kulingana na roho wengine watapokea uzima ndiyo maana lazima tufuate roho nafsi zingine zimeokolewa kupitia mkutano huu wa uamsho ingawa mimi na wewe kwa kweli tumejaa mapungufu tumefanya kazi kwa bidii kwa sababu tunafuata roho yeye aliyejitolea sana kuokoa roho na yeye alivumilia na kupitia matusi mengi ili kuwaokoa kwa hivyo roho nyingi zimeokolewa hadi sasa ingawa mimi na wewe labda hatutoshi roho nyingi zimepokea ndoleo la dhambi kwa kusikia njiri ya kutoka kwetu waumini wenzangu lazima tukumbuke yale ambayo bwana wetu alisema hapa msikitendee kazi chakula chenye kuharibika bali chakula kidumuchwa hata uzima wa milele yohana ya yohaa 627 lazima tufanye kazi kwa chakula kinachoendelea hadi uzima wa milele ingawa hatutoshi bado tunapaswa kufuata roho lazima tufuate roho kwa nguvu zetu zote kila mmoja wetu lazima ajitahidi mwenyewe haijalishi ni duni mimi ni mtu mwadilifu anayeweza kufuata roho mimi ni mtu anayeweza kuokoa wengine kwa maana bwana aliuawa mwili wangu na sheria na nimefufuka nina uwezo wa kumfuata roho tunahitaji kusema haya kwa sisi wenyewe na tunahitaji kujiambia lazima nimfuate roho haijalishi sisi wenyewe hatutoshi bado tunahitaji kuweka lengo letu angarau tunahitaji kufanya kili zetu vizuri ingawa haututoshi kwa maana hii haimaanishi kuwa wewe sio watu wa roho na watoto wa mungu kwa sababu tunaamini katika injiri ya maji na roho sisi ni watoto wa mungu licha ya udhaifu wetu Licho muhimu ni ikiwa tunaweza kumfuata roho au ikiwa tunastahili kufanya hivyo kwa kifupi wale ambao wamezaliwa mara ya pili kwa maji na roho wanastahili kufuata roho sisi ni watoto wa haki ya mungu ambao wanaweza kumfuata kwa imani na ambao wanaweza kufanya kazi kuokoa mioyo kwa imani waumini wenzangu na washauli nyinyi nyote muwe na imani na ninakuhimiza uifuate roho roho tuweke mioyo yetu kila moja na tugundue kuwa ingawa hatutoshi mungu ametubariki kufuata roho waumi ni wenzangu haijalishi wewe ni duni kwa kufanya hivyo mungu atazaa matunda mengi kupitia wewe wakati wowote tunapofanya mikutano ya uamsho tunaona roho nyingi zikiokolewa kutoka katika dhambi je hii ingewezekana kama kila mmoja wako asingefanya kazi peke yake je una mapungufu mangapi unayo peke yako unapoangalia mmoja mmoja je utaweza kumfuata bwana kwa uwezo wako mwenyewe hapana lakini haijalishi unashindwa kutosha je wewe ni mtu wa roho au watu wa dhambi ninyi ni watu wa roho wale ambao wana roho mtakatifu ni watu wa roho wakati watu wa roho wanapokusanyika pamoja na kushughulikia nguvu zao kufuata roho kazi ya uokovu itafanywa wazi haijalishi kila mmoja wao hana shida hii ni nguvu ambayo mungu amelipa kanisa lake tukijua haya hatupaswi kamwe kukata tamaa au kukata tamaa kwa sababu ya ukosefu wetu wa binakrisi na lazima badala yake tumfuate bwana kwa imani iliyo jumuishwa pamoja katika kanisa lake waumi ni wenzangu imani siyo ya nadharia kwa sisi kupokea ondoleo la dhambi zetu kwa kuamini njiri ya maji na roho kumfuata bwana baada ya kuzaliwa mara ya pili kwa maji na roho na kuishi kwa imani na kuzaa matunda ya imani imani haiwezi kuwa ya kisingizio tu mambo yote ya imani yetu yanapaswa kuwa harisi na harisi kile ambacho bwana wetu anasema kwetu kweli ni kufuata roho siyo mwili lazima tufuate roho kwa imani ingawa mara nyingi tunajikwaa na kuanguka tunainuka tena kwa miguu tunajinyenyekesha na kumfuata bwana tena ambayo ni jambo ambalo waadirifu tu wanaweza kufanya hakuna mwenye dhambi anayeweza kufanya hivi waumini wenzangu ni nawahimiza nyinyi nyote muwe na imani ya kweli amini kwamba mungu amekuokoa kikamilifu je unaamini hili waumi wenzangu na ikiwa kweli umeokolewa kupitia injili ya maji na roho basi amini kwa una uwezo wa kufuata roho amini kwamba unaweza kufanya kazi ya mungu ikiwa unafanya kazi kwa kuamini injili ya maji na roho yeyote aliyeokoka oko, anapaswa kufuata roho kwa imani na moyo uliounganika mungu wa mbinguni na akubariki amen