tufanyie kazi chakula ambacho kina dumu kwa uhai udumuo milele yohana ya sita wa sita, hadi wa hadi hata ilipokuwa jioni wanafunzi wake wakatelemka baharini wakapanda chomboni wakaanza kuivuka bahari kwenda kaperinaumu nako kumekwisha kuuagiza wala yesu hajafikia na bahari ikaanza kuchafuka kwa kuvuma upepo mkuu basi wakavuta makasia kadili ya maili wakamwona yesu anakwenda juu ya bahari na kukikaribia chombo wakaogopa naye akawaambia ni mimi msiogope basi wakataka kumpokea chomboni na mara hicho chombo kikaifikia nchi waliokuwa wakienda siku ya pili yake mkutano waliosimama ngʼambo ya bahari waliona ya kuwa hakuna mashua nyingine huko ila moja tena ya kuwa yesu hakuingia katika mashua ile pamoja na wanafunzi wake bali wanafunzi wake walikwenda peke yao walakini zikaja mashua nyingine kutoka tiberia mpaka karibu na mahali pale walipokula mikate wakati bwana aliposhukulu basi mkutano walipoona ya kuwa yesu hayuko huko wala wanafunzi wake waliingia mashuani wenyewe wakaenda kaperinaumu wakimtafuta yesu hata walipomwona ng'ambo ya bahali walimwambia umekuja rini hapa yesu akawajibu akasema amini amini nawambieni ninyi mnanitafuta si kwa sababu mliona ishara bali kwa sababu mlikula ile mikate mkashiba msikitendee kazi chakula chenye kuharibika bali chakula kidumcho hata uzima wa milele ambacho mwana wa adamu atawapa kwa sababu huyo ndiye aliyetiwa muhuli na baba yani mungu basi wakamwambia tufanyeje ili tupate kuzitenda kazi za mungu yesu akajibu akawambia hii ndiyo kazi ya mungu mwamini yeye aliyetumwa na yeye wakamwambia unafanya ishara gani basi ili tuione tukakuamini unatenda kazi gani baba zenu waliila maana jangwani kama vile ilivyoandikwa aliwapa chakula cha mbinguni ili wale yesu akawambia aminiamini nawambieni siye msa aliyewapa chakula kile cha mbinguni bali baba yangu anawapa ninyi chakula cha kweli kitokacho mbinguni kwa maana chakula cha mungu ni kile kishukacho kutoka mbinguni na kuupa ulimwengu uzima basi wakamwambia bwana siku zote utupe chakula hiki yesu akawambia mimi ndimi chakula cha uzima yeye ajaye kwangu hata ona njaa kabisa naye aniaminiye hata ona kiu kamwe lakini naliwaambia ya kwamba mmeniona wala hamwamini wote anipao baba watakuja kwangu wala yeyote ajaye kwangu sitamtupa nje kamwe kwa kuwa mimi sikushukaa kutoka mbinguni ili nifanye mapenzi yangu bali mapenzi yake aliyenipeleka na mapenzi yake aliyenipeleka ni haya ya kwamba katika wote alionipa nisimpoteze hata mmoja bali nimfufue siku ya mwisho kwa kuwa mapenzi yake aliyenipeleka ni haya ya kwamba kila amtazamaye mwana na kumwamini yeye awe na uzima wa milele nami na nitamfufua siku ya mwisho leo napenda kuongelea nawe juu ya mkate wa uzima uliotajwa katika yohana 6 mstariw 16 hta wa 40. ili iliandikwa kabla ya kifungu cha leo cha maandiko kwamba bwana wetu alisha alilisha watu zaidi ya 5 kwa kubariki mikate mitano na stahili na samaki wawili na kwamba kulikuwa na vikapu kumi na viwili vilivyobaki kama mabaki kwa vile bwana wetu alikuwa ameponya wagonjwa wengi umati mkubwa ulikuwa ukimfuata pande zote wanaume na wanawake sawa na wazee na wazee watu wengi walikuwa wakimfuata yesu ili magonjwa yao ya mwili yaponywe na njaa yao itatuliwe katika tafrija ya leo yesu alikuwa na kilabu cha mashabiki fanya kazi kwa ajili ya chakula cha kudumu maisha ya milele baada ya kufanya maujiza wakulisha watu zaidi ya elu a yesu alitaka kuvuka bahari kwenda katika mji huitwao kaperinaumu watu walipojaribu kumfanya mfalume wao wa kudunia yesu alienda mlimani peke yake kusali na wakati huo huo wanafunzi wake walivuka peke yao kwenda kaperinaumu baada ya wanafunzi kusafiri kwa umbali wa maili tatu au nne dhoruba kali iliibuka walakini yesu alipokuwa akitembea juu ya maji kuelekea kwenye mashua na kuingia kwenye meli na wanafunzi wake waliweza kufikia mahali pa usalama siku iliyofuata watu walioko kando ya bahali waliona kwamba hakukuwa na mashua moja ila moja tu na kwa hiyo waliingia haraka ndani ya mashua wakimtafuta yesu wakifikilia lazima yesu alienda mahali pengine kwa mashua walipofika pwani nyingine na kumkuta yesu wakamwambia labi je ulikuwako hapa ulikujaje hapa basi yesu aliwambia amini amini na wambieni ninyi mnanitafuta si kwa sababu mliona ishara bali kwa sababu mlikula ile mikate mkashiba msikitendee kazi chakula chenye kuharibika bali chakula kidumucho hata uzima wa milele ambacho mwana wa adamu atawapa kwa sababu huyo ndiye aliyetiwa muhuli na baba yani mungu yohana wa hadi yesu alijua ya kuwa walimwendea tena kwa sababu walikuwa wamekula mkate wa mwili ndiyo sababu yesu aliwaambia msifanyie kazi chakula kinachoharibika lakini kwa chakula cha milele ambacho mwana mtu atakupa mwana na mungu alikuja hapa duniani ameumbwa na mwili na akasema kwamba yeye mwenyewe atawapa watu mkate wa uzima wa milele ndio maana alisema usifanyie kazi chakula kinachoangamia bali ni hayo unapaswa kufanya kazi kwa chakula kitakachokufanya uishi milele nami nitakupa chakula hiki vilevile akimaanisha yeye mwenyewe yesu alisema mungu baba ameweka muhuli wake juu ya mwana wa adamu hii inamaanisha kuwa mungu baba ameamua kutoa mkate wa uzima wa kila mtu kupitia ubatizo hakuna mtu mwingine ila yesu watu waliokuja wakimtafuta yesu walishangazwa na kile alisema kwa sababu yote waliokuwa wana vutiwa nayo yalikuwa tu mambo yao ya mwili walidhani ya kwamba bwana atabariki tena na kuwalisha samaki wenye ladha na mikate lakini badala yake yesu akawakemea akisema mna nitafuta chakula kinachoangamia kazi kwa mkate wa uzima wa milele kisha yesu alimwambia kwamba yeye mwenyewe atatoa mkate huu kwa hivyo watu ambao walikuwa wamemfuata hawakuweza kusaidia lakini kumuliza kuwa maelezo zaidi ambao ni wa uzima wa milele lakini tunfanye nini kufanya kazi za mungu yesu akajibu akamwambia hii ni kazi ya mungu kwamba mnamwamini yeye aliyetumwa waumi ni wenzangu lazima ukumbuke kwamba kumwamini yeye ambaye mungu alimtuma ni kufanya kazi ya mungu kwa sababu yesu mwenyewe ndiye aliyetumwa na mungu baba aliyefuta dhambi zote za ulimwengu na yeye anayetoa uzima wa milele ni kazi ya mungu kumwamini yule aliyetumwa na mungu kuamini yesu ni kufanya kazi ya mungu na hii ndiyo njia ya uzima wa milele kwa kulinganisha kwako kufanya vitendo vizuri upofu kusali sana au kutumikia wengine kwa njia yoyote haimaanishi kuwa unafanya kazi ya mungu walakini watu pale wa hawakujua haya na kwa hivyo bwana alipowaambia watumie chakula ambacho ni cha uzima wa milele wakamuuliza tufanye nini tunataka pia kufanya kazi ya mungu waliposikia kutoka kwa bwana hii ni kazi ya mungu kwamba mnamwamini yeye aliyetumwa kwa maneno mengine bwana wetu alitaka wapokee mkate wa uzima wa milele kwa kumwamini kwa hivyo yesu alisema waziwazi ikiwa unaamini utapata uzima wa milele nimekuja kukupa mkate wa uzima wa milele umati wa watu ukauliza tena je utafanya ishara gani basi ili tuione na tukakuamini utafanya kazi gani je tunapaswa kukuamini kwa msingi gani utafanya kazi gani ya muujiza kama tunavyoijua baba zetu walikula mana jangwani kama ilivyoandikwa aliwapa mkate kutoka mbinguni kula je kweli unaweza kufanya muujiza kama huo kwa maneno mengine yesu alipowambia hii ni kazi ya mungu kwamba mnamwamini yeye aliyetumwa wakamuuliza je unaweza kufanya ishara kama hii kwa hivyo bwana wetu aliwambia amini amini nawambia msa hakuwapa mkate kutoka mbinguni lakini baba yangu atakupa mkate wa kweli kutoka mbinguni kwa maana mkate wa mungu ndiye ushukae kutoka mbinguni na kutoa uzima kwa ulimwengu kwa njia tofauti hii ndiyo yesu alisema sio msa aliyekupa mkate kutoka mbinguni lakini alikuwa ni mungu msa alipokuwa akiomba mungu akashusha mana na hii ilikuwa mkate wa nyama lakini ni baba yangu tu anayekupa mkate wa kweli kutoka mbinguni na mkate wa mungu ndiye yeye ashukae kutoka mbinguni na anahuisha ulimwengu kwa hiyo kifungu hiki kinamaanisha kuwa yesu mwenyewe ndiye mkate kutoka mbinguni mkate halisi wa milele ambao mungu baba aliutuma chini ili kutoa uhai kwa wanadamu ndipo watu wakamwambia yesu basi tupe mkate huu kila wakati na bwana akasema mimi ni mkate wa uzima yeye anakuja kwangu hataona kiu kamwe na yeye aniaminie hata ona kiu kamwe hapa ningependa kushiriki naye na wewe juu ya mkate wa uzima akimaanisha mwenyewe bwana alisema mimi ni mkate wa uzima kwa kuwa bwana mwenyewe ndiye mkate wa uzima wakati mtu anakula mkate huu wa uzima kwa ba imani basi atapata uzima wa milele kama yesu alivyosema yeye ajaye kwangu hata ona kiu kamwe na yeye aniaminie hata ona kiu kamwe tunachoweza kugundua hapa ni kwamba yesu mwenyewe ndiye mkate wa uzima kwetu bwana wetu mwenyewe ndiye mkate wa kweli uliokuja ulimwenguni yeye ndiye mkate wa kweli ambao watu wanapokula hawawezesha wa kupokea uzima wa milele bwana alizungumza juu yake kwa kuchola mfano kwa mkate kuelezea kuwa alikuja hapa duniani kutoa uzima wa milele kwa wanadamu wote kufanya hivyo alikuwa mwili wa mwanadamu alibatizwa na yohana mbatizaji ili kukubali dhambi za wanadamu kwenye mwili wake mwenyewe akaosha dhambi zetu zote kupitia ubatizo huu na alibeba dhambi za ulimwengu hadi msalabani kubeba hukumu yao yote yesu ni mkate wa uzima wale waliokula maana wote walikufa kama vile kila mtu katika ulimwengu huu ambaye aliwahi kula kulae ya maisha pia alikufa walakini wale wanaomwamini kweli bwana kwa mioyo yao watapata uzima wa milele mungu baba hutupa uzima wa milele kwa kila amwaminie bwana aliyekuja hapa duniani ameumbwa mwili alibatizwa kuchukua dhambi zetu na kwa hivyo akawakubali wote na kuyaosha alisubiwa na akamwaga damu yake hadi kufa kuhukumiwa kwa dhambi hizi na kufufuka awafu tena kwa maneno mengine bwana wetu anasema hapa kwamba wale ambao kwa kweli wanamwamini na mioyo yao ambaye ametoa maisha ya kweli kwako na mimi watapata uzima mpya na wa milele na kunywa maji ya uzima wa milele kuondoa kiu tena milele kwa kufanya miujiza ya mikate mitano na samaki wawili bwana alisha watu zaidi ya efu tano walikuwa wamejaa lakini kwa mwili wa muda mfupi tu sasa walipaswa kupokea uzima wa milele kwa kumwamini yesu kristo kwa moyo wote ambao walijitangaza kama mkate wa kweli wa maisha walikosea kabisa kwa wao kumfuata bwana kwa kusudi lingine lolote tu kupata chakula ambacho kingetoweka yaani kuona ishara ya muujiza kubonywa kutoka magonjwa au kufanikiwa kwa mali bwana wetu alisema wote anipao baba watakuja kwangu wala yeyote ajaye kwangu sitamtupa nje kamwe yohana wa na ni nani wale ambao baba anampa bwana sio wale wanaotafuta vitu vya mwili lakini wale ambao wanatafuta mioyo yao iyokolewe kutoka katika dhambi na kuwa watoto wa mungu ni wale wanaotamani uzima wa milele hata ingawa bwana wetu alikuja ulimwenguni kama mkate wa kweli wa maisha watu wengi hubaki hawawezi kupata uzima wa kweli kwani hawajui yesu vizuri wala hawamwamini vizuri kwa maneno mengine kuna watu wengi ambao ingawa wanamwamini yesu kwa dhati hata hivyo hawawezi kupokea uzima wa milele kwa sababu wanamwamini vibaya wanamwamini na kumfuata yesu tu huwa tajiri kuendesha gari zuli au kupata umaarufu lakini hatupaswi kumfuata bwana kwa sababu hizo ni makosa kabisa kumwamini yesu na kumfuata tu kama suala la kidini watu ambao mungu baba hutuma kwa bwana ni wale ambao roho zao ni maskini na wanatofuta vitu vya kiroho sio wale ambao wanashikilia utajili wa ulimwengu huu umaarufu wake au nguvu yake lakini ni wale ambao wanajua kwamba watafungwa kuzimu wa dhambi zao na ambao kwa kweli wanatamani kusamehewa dhambi zao ni watu hawa ambao mungu baba hutuma kwa bwana kupokea ondoleo la dhambi zao kupitia injili ya maji na roho waumi ni wenzangu hivi karibuni uharibifu utakuja ulimwengu huu bila kujali ikiwa watu wanaamini hii au la ahadi ya mungu itatimizwa bila kukosekana utaona dunia ikiporomoka kwa macho yako mwenyewe ikiwa unaishi kidogo tu kweli dunia hii yote itatoweka bila ya kuwafuatilia na ufalume wa mungu tu ndiyo utakaosimama milele kwa hivyo ninashukuru sana kwamba nimekuja kuishi kwa kuamini injili ya maji na roho na kwamba bwana ameifuta dhambi zangu zote kufuta dhambi zetu bwana aliwashughulikia kwa kubatizwa na kulipwa mshahara yao yote kwa kumwaga damu yake msalabani na hivyo kutufanya tusiwe na dhambi ni kwa sababu mungu ametufanya ambao tumepokea ondoleo la dhambi kuwa wanafanya kazi wake na kutuwezesha kuingia na kuishi katika ufarume wake kwamba ninashukuru na furaha sana kwa kweli bwana ametupa mkate ambao hauangamii kweli kwa sababu bwana hakutupa mkate ambao utatoweka lakini mkate ambao hautatoweka milele siwezi kusaidia ila kumshukuru mungu kwa uokovu wa kweli kutoka kwa dhambi ambao ametupa kila kitu kwenye ulimwengu huu si chochote imeandikwa msipende dunia wala mambo yaliyomo katika dunia mtu akiipenda dunia kumpenda baba hakumo ndani yake maana kila kilichomo duniani yaani tamaa ya mwili na tamaa ya macho na kibuli cha uzima havitokani na baba Baali na dunia wa wa wa wa kwanza yohana wa ya msali msali hadi wa 16. ni yupi kati ya vitu hivi katika ulimwengu huu kama vile umaarufu tajili nguvu raha na maarifa ni vya thamani zaidi kuliko uzima wa milele muhimu zaidi kuliko vitu kama hivyo ni uzima wa milele maisha haya ya milele ni ya zawadi ya mungu ambayo mtu anaweza kupokea tu ikiwa ametakaswa kutoka kwa dhambi zote za moyo wake kama vile mungu baba alivyoahidi kwamba atasafisha dhambi zetu kupitia mwana wake na kama vile mwana alivyosema kwamba atakuwa mkate wa uzima yesu kristo mkate wa kweli uliotumwa kutoka mbinguni alichukua juu yake dhambi zako zote na zangu kwa kubatizwa alihukumiwa kwa dhambi zetu kwa kuwalisurubiwa na ametupatia uzima wa kweli kwa kufufuka kutoka kwa wafu tena wakati ninasema kwamba kila kitu katika ulimwengu huu sio chochote watu isitoshe wanaweza kudhani kuwa hii ni ujinga kabisa hata hivyo ikilinganishwa na baraka kama hizi za mbinguni ambazo zinatuwezesha kuosha dhambi zetu zote kutoka mioyoni mwetu kuwa watoto wa mungu bila dhambi na kuingia na kuishi katika ufalume wake mambo ya ulimwengu huu sio kweli maisha ni nini kila mtu amezaliwa kutoka kwa mavumbi tu kurudi kwa mavumbi ndiyo uzima maisha siyo chochote lakini safari fupi kwa maneno mengine maisha hayana chochote hata wakati unaonekana kufanikiwa kama vile msafiri anarudi nyumbani mwisho wa safari yake maisha hayabaki hapa duni, milele tunaishi hapa duniani kwa muda mfupi tu kama wasafiri na lazima turudi nyumbani kwetu milele nyumba yetu halisi iko mahali pengine mwisho wa maisha yetu uko mahali pengine wale, kwa hivyo wale wanaofikiria kwamba wangeishi milele hapa duniani na kushikamana na kile kilicho kwenye dunia hii wanatafuta chakula ambacho kitapotea tu wakati watu kama hao wanaposikia yesu akiwaambia nitakupa mkate wa uzima wanawaza tu anazungumza nini mkate ni mkate tu basi mkate huu wamaisha, wa maisha ni nini waumini wenzangu lazima lazimajue kwamba mkate wa uzima sio mwingine ila ni yesu yesu ndiye mkate wa kweli wa uzima wa milele mkate wa ondoleo la dhambi na mkate wa wokovu ndiyo maana yesu alisema mimi ni mkate wa uzima nitakupa mkate huu kwa uzima ilishashuka kutoka mbinguni sio kufanya mapenzi yangu lakini mapenzi ya yeye aliyenipeleka ilikuwa kufundisha hii kwamba yesu alikuwa ametenda miujiza ya mikate mitano na samaki wawili na kuwalisha watu wengi na mkate wa miili yao kwanza yesu ni mkate wa uzima kwa hivyo wale wanaodai kumwamini yesu hata kama hawajui jinsi yesu amekuwa mkate wetu wa uzima ni upumbavu kabisa kwa maana wanatafuta mbele ya yesu sio mkate wa kweli kutoka mbinguni lakini wanauliza tu kwa mkate wa dunia kwa maneno mengine wa kristo wanaokuwa na idadi bado wanauliza mkate huu unaoweza kuharibika ambao umati wa yohana sula yasito ulikuwa umeonja tu kwa muda mfupi tu kupitia muujiza wa mikate mitano na samaki wawili waumini wenzangu lazima tumjue na kumwamini yesu kama mwokozi wetu kupokea ondoleo la dhambi zetu kuwa watoto wa mungu na kuingia katika ufalume wake kufurahi maisha ya milele na kuishi milele hata kidogo wale wanaotaka kumwamini yesu kama mwokozi wao lazima wakili dhambi za mioyo yao wamwamini yesu na wasafishwe kutoka dhambi zao zote kwanza lazima wamwamini yesu ili wawe watoto wa mungu na waingie katika ufalume wale kuishi milele kinyume na hivyo ni upumbavu kabisa na uongo kuwamini yesu tu kama jambo la maisha ya kidini yesu alisema wote ambao baba amenipa watakuja kwangu ni nani wale ambao baba aliwatuma kwa yesu kristo ni wale wanaotafuta vitu vya mbingu mungu kamwe hutuma mtu yoyote ambaye hutafuta vitu vya dunia sasa tunafanya mkutano wetu wa uamsho hata ingawa tumefungua njia kwa wale wanaotafuta vitu vya mbinguni huja kwenye mkutanyiko huu wachache wamekuja hii inaonyesha jinsi kila mtu ameachilia mbali vitu vya mbingu nyuma kutafuta vitu vya dunia tu kwa maneno mengine watu wanatafuta yesu anayetaka kuwa tajili kuponywa magonjwa yao kununua nyumba au kupata mwenzi mzuri watu kama hao wanaweza kuja kanisani kwetu bila kujali wala baba hatumi watu kama hao kwa yesu ambaye hutoa uzima wa milele ulio katika injili ya ukweli mungu anawatuma kwa makanisa ambao wenye dhambi wa kristo hukusanyika kila mtu anajua ikiwa kuna dhambi moyoni mwake na ikiwa yeye mwenyewe amefungiwa kuzimu au laa unajua mwenyewe ikiwa unataka kumwamini yesu kwa kusudi la kiloho la kupokea ondolelo la dhambi zako au kwa kusudi la kimwili la kufanikiwa katika ulimwengu huu ikiwa utatoa ufahamu fulani moyoni mwako unaweza kugundua ikiwa unafuata mambo ya kiloho au ya mwili walakini licha ya hii watu wengi bado wanaendelea kudanganywa dhamili zao wenyewe na kufanya dhihaka kutoka kwa mungu mungu sasa anangashoka lake dhidi ya watu hawa anasema kwa nyinyi nyote ambao mnatafuta tu mkate wa nyama ninangojea kama tanulu tayari usijali kuhusu moto nitaendelea kuungua kwa kuwa nina uvumilivu sana wale ambao hawajazaliwa mara ya pili wanatafuta vitu vya mwili na ni zaidi ya uwezo wa weo wakuamshwalakini kilicho wazi ni kwamba motisha ya kuwa mkristo lazima iwe ya kikristo yesu alikuja ulimwenguni kama mwokozi ambaye angetuokoa kutoka kwa dhambi zetu Sula ya wa hii inamaanisha kuwa yesu ndiye aliyetuokoa kutoka kwa dhambi zetu zote sio mtu anayetufanya kuwa tajiri kufanikiwa au afya tunamwamini yesu ili kupokea msamaha wa dhambi zetu kufanywa wenye haki kuwa watoto wa mungu na kuingia katika kuishi katika ufalume wake sio lazima umwamini yesu tu kupokea baraka za dunia kwa kuzingatia ukristo kama moja ya dini nyingi za ulimwengu ikiwa hii ndiyo sababu unamwamini yesu basi itakuwa bora kwako usimwamini yeye na kuamini tu kitu kingine bibilia inasema kwamba imeteuliwa na mungu kuwa wanadamu kuzaliwa mara moja na kufa mara moja kwamba baada ya hiki kutakuwa na hukumu waibrania sula ya 9 mstari wa27 waumi ni wenzangu bwana wetu anajua sisi sote vizuri kwa jumla wanadamu wanapaswa kuishi katika ulimwengu huu kwa miaka 8 zaidi kisha waende kusimama mbele za uwepo wa mungu hii karibu vyote pia mtamaliza safari yenu hapa duniani na kurudi kwenye nyumba yenu ya milele ninahakika kwamba nyinyi nyinyi mnataka kupata na kupokea chakula ambacho hakiangamii wakati mnaishi duniani na kwa hivyo kuingia katika ufalume wa mungu kwa kufanya hivyo hiyo ni kuosha kutoka kwa dhambi za moyo wako lazima utafute kweli ikiwa unayo dhambi basi utafute jibu salisi la swali ninawezaje kuosha dhambi zangu lazima utoke kwa mungu kwa kuaminifu wote kwa maneno mengine lazima utoke kwa mungu kwa uokovu wa roho yako bila kuingilia kitu kingine chochote kwenye uhusiano wako na mungu mwenye dhambi lazima aondoe tamaa zake za mwili kama vile hamu ya umaarufu au pesa na badala yake afikilie tu kile anapaswa kufanya kuvunja ukuta wa dhambi ambao umesimama kati yake na mungu kuna njia moja tu ya kukubaliwa na mungu kama mtu kamili lazima uoshwe kwa dhambi zako ili uhesabiwe kwa haki je unawezaje kuoshwa kutoka kwa dhambi zako je unaweza kusamehewa kutoka kwa dhambi zako kwa kuishi peke yako na kujaribu kuwa kwa bidii kukaa mbali na dhambi hapana hii haiwezekani unapaswa kufanya nini basi kama vile bwana wetu alivyosema katika siku hizi za kifungu cha maandiko ondoleo la dhambi ni kitu alipewa na bwana mwenyewe kwa sababu ni yesu kristo mwana wa mungu anayetupa ondoleo la dhambi anatupa uzima wa milele na anatubariki kuwa watoto wa mungu mwenyewe lazima tumwamini yesu mkate wa kweli uliopewa na mungu ulioshuka kutoka mbinguni je unaamini kuwa mkate wa uzima kutoka mbinguni ni yesu kristo je unagundua na kuamini katika kile yesu kristo alikufanyia wewe na mimi wakati alipokuja duniani ilikuwa mkate wetu wa kweli kwamba yesu alipokea ubatizo kwa ajili ya mwili wake kutoka kwa yohana mbatizaji yesu alichukua dhambi zetu kwa kupokea ubatizo huu alichukua dhambi za ulimwengu kusulubiwa na kumwaga damu yake hadi kufa na ilikuwa kutoa uzima wa milele kwa wanadamu kwamba bwana amefufuka kutoka kwa wafu yote hii ilipangwa mbinguni hata kabla ya kuumbwa lazima tushiriki katika uthibitisho wa mungu kwa kumwamini yesu kristo hii lazima tuamini kweli hii ya wokovu bila kushindwa ni wale ambao wanaamini kama hivi wanaopokea ondoleo la dhambi zao wanapata uzima wa milele na nahula mkate wa kweli ulioshuka kutoka mbinguni hakuna mwingine ila huu ni muujiza kabisa ambao mungu alionyesha wakati alipokuja duniani watu akamuuliza yesu kama ilivyoandikwa msa akashuka maana kutoka mbinguni na tukala je ni nini ishara yako basi utakayotufanyia tukuamini muujiza mkubwa zaidi katika ulimwengu huu ni nguvu ya bwana ambayo imefuta zambi zetu nyekundu mara moja na ukweli kwamba bwana alizaliwa hapa duniani ameumbwa katika mwili wa mwanadamu alibatizwa akiwa na miaka thelathini alisurubiwa akafufuka kutoka kwa wafu tena na kwa hivyo ametuokoa hakuna mwingine zaidi ya huu ni muujiza mkubwa na zaidi saini wakati ukweli wa okovu umeonyeshwa wazi unawezaje kuamini je, je bwana wetu alisulubiwa hadi kufa alipokuja duniani je yesu pia hakuchukua dhambi zako na zangu kwa kubatizwa kwa kweli ni kwamba yesu alipokea ubatizo kwamba dhambi zetu zimepoteza hata ingawa yesu mwenyewe ameonyesha ukweli huu watu bado hawaujui na hawauamini hata kama wanaamini katika damu ya msalaba tu wao ni wagumu sana kudai kwamba wanamwamini yesu kujaribu kuonyesha dhambi zao za kila siku kwa kutoa sala za toba ni sawa na kumuuliza yesu aendelee kufuta dhambi zao ingawa yesu amekwishafuta dhambi zao wewe na mimi hatupaswi kamwe kufanya hivi lakini badala yake lazima tule mkate ulioshuka kutoka ambi. kwa mungu kwa imani ili wakati tu tunapokula mkate huu kutoka mbinguni kwa imani hatuwezi tena kuwa waumini wasiotoshea ambao wanaendelea kuuliza zaidi na zaidi wakati mkate kutoka mbinguni unashuka tunapaswa kula tu kwa imani na bado licha ya hii watu wengi wanajaribu kufikilia wokovu wao kwa kutengeneza mkate wao wenyewe na kumtolea mungu mkate wa ardhini unanezwa kwa siku moja au mbili ukizunguka na mdudu na kujazwa chumba hicho cha harufu ya kuoza kinyume chake mkate wa kweli ulioshuka kutoka mbinguni ni mkate halisi wa uzima wa milele ambao haupotei au hupunguzwa yesu ambaye ametupa mkate wa uzima wa milele anaishi milele na amefuta dhambi zetu zote zisizo na mwisho na ametupa uzima wa kweli lakini tulile mkate ulioshuka kutoka mbinguni na mioyo yetu kwa kuamini ndani yetu na mioyo yetu ni lazima kula na kuamini mkate uliopewa na bwana na mioyo yetu ikiwa tutakula mkate wetu hii haitageuka kuwa mkate wa uzima je wenye dhambi wanahitaji nini je hazihitaji kuosha mioyo yao kutoka kwa dhambi zao kuwa watu wasio na dhambi na watoto wa mungu na kujindaa kwa ulimwengu unaofuata kila mtu anahitaji aina ya imani ambayo itamwandalia ulimwengu ujao haijalishi jinsi watu wanaishi katika ulimwengu huu wa sasa baada ya yote maisha hapa duniani ni FMLO. ikiwa watu wanaishi vizuri au la maisha yao yote ni mafupi kila kitu cha dunia hii ni cha muda mfupi tu binadamu lazima kula mkate ambao ulishuka kutoka mbinguni mkate huu lazima uliwe kwa moyo sio kupitia matendo mema na mtu mwenyewe mwenyeweh bihu wala mtu yeyote asijaribu kuinunua na pesa mkate huu ambao ulishuka kutoka mbinguni ni mkate ambao huangamii milele huosha kila dhambi na hufanya kila mtu aishi milele ikiwa angekula tu kwa imani kwa nini mtu yeyote hujaribu kununua mkate huu na pesa au kupata kupitia wema wake mwenyewe walakini licha ya hili wale ambao hawajui injili ya kweli wa maji na roho hawajathamini thamani yake bado wanajaribu kufanya hivyo matayo inasema kwamba ufalme wa mbinguni ni kama mfanyabiashara anayetafuta lulu nzuri inasema kwamba wakati mfanyabiashara wa lulu akigundua lulu moja ya bei kubwa akaenda akauza yote aliyokuwa nayo na akanunua ruru hii matayo waumini wa wenzangu hata ikiwa itakubidi uachane na kila kitu lazima umwamini na kumfuata yesu kristo mkate wa kweli ulioshuka kutoka mbinguni je haoni kuwa neno hili linastahili kuaminiwa kweli hii ya ajabu wokovu ambao bwana ametuokoa kutoka kwa dhambi zetu zote kwa kuja duniani kubatizwa kufa msalabani na kufufuka kutoka kwa wafu tena je haifai kushirikilia kuamini na kutetea na kueneza na kuishi injiri ya maji na roho ni mkate ulioshuka kutoka mbinguni ni mkate wa thamani zaidi mkate ambao huangamii kamwe au hutoweki kwa hivyo kwa sababu ya mkate huu tunaweza kucheka kila wakati kwa furaha tunamshukuru mungu wakati wote na kuishi maisha ya kiroho wakati wote waumi ni wenzangu kwamba tunaweza kupata faraja hata katika mateso yetu na kupata kuridhika kwetu hata katika umaskini wetu ni kwa sababu tumekula mkate wa mbingu wa milele na tumepata uzima wa milele injili ya maji na roho huleta furaha ya kweli na kurithika kweli kwetu kwa hivyo wale ambao wamepata ukweli kwa uzima wa milele wananunua ukweli huu hata ukiwa wanapaswa kuacha kila kitu alichonacho hakuna mtu ambaye amewahi kukutana na yesu bila kutoa sadaka kwa kila kitu ikiwa unataka kuamini katika injili ya maji na roho na kupokea ondoleo la dhambi zako lazima utupe kando kila kitu ambacho ulikuwa umejua hapo awali lazima ufahamu kuwa kila kitu kando na injili ya maji na roho sio kitu sawa na takataka e unaweza hata kulinganisha injili ya ukweli ya maji na roho na kitu chochote ambacho ulikuwa umejua mpaka sasa vitu vya ulimwengu huu siyo kitu zaidi ya kutaka ingiliinganishwa na injiri ya maji na roho je ni vitu gani vya ulimwengu ambavyo unaweza kulinganisha na vitu vya bwana kila kitu cha ulimwengu kitaharibiwa kwa wakati kwani yote yatapotea na kutoweka bwana akaja hapa duniani atupatie mkate wa uzima ambao hautapotea au kuharibika yeye ndiye mkate wa kweli wa umaisha ulioshuka kutoka mbinguni wa kuwa mkate wa kweli wa maisha bwana ameifuta dhambi zako zote na zangu kwa kubatizwa alichukua dhambi za ulimwengu na kusafisha dhambi zetu zote kwa sababu bwana alibeba dhambi za ulimwengu kupitia ubatizo wake kila mtu anayeamini katika hii ameosha dhambi zake zote vipi kuhusu wewe basi je umeosha dhambi zako zote kutoka moyoni mwako najua kuwa sasa umeosha dhambi zote za moyo wako kwa kuamini injili ya maji na roho waumi ni wenzangu je unafikiria kwamba karibu mtu yeyote anaweza kumwamini yesu kristo mkate wa uzima hapana tunaweza kumwamini bwana ikiwa tu atakutana na sisi kwanza basi bwana hakutana na watu wa aina gani anakutana na wale ambao mioyo yao inafaa machoni pa mungu watu hawa ambao mungu anampata anastahili kumpa ruhusa na kusema unastahili kumwamini mwanangu unastahili kuamini kwa mwanangu sio mwingine isipokuwa wale ambao roho zao ni duni ambao wana njaa ya haki na wanaomboleza dhambi zao mungu hu wengine ili waseme tu haufai kumwamini mwanangu kutoka uzima wa milele kwa mtu mwingine isipokuwa wewe na mimi yesu ametuokoa kupitia injili ya maji na roho bwana wetu alisema aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu anao uzima wa milele nami na nitamfufua siku ya mwisho yohana kile kitatukuza siku ya mwisho pia ni imani hii katika injili ya maji na roho waumi ni wenzangu kwamba unaamini katika bwana kama mwokozi wako ni baraka nzuri sana umekubali injili ya maji na roho na roho ya kumwamini bwana kama mokozi wako unafikiri unaweza kukubadilisha imani hii na kitu kingine je unafikiri kuna kitu kingine ambacho ni cha thamani zaidi kuliko hiki bwana mwenyewe amekuwa mkate wa uzima kwa injili yetu na alituambia njoo tumuone alisema ikiwa unanilea mimi kwa imani utapokea ondoleo la dhambi zako na kupata uzima wa milele uhai wako wa milele utahakikishwa nimekuandalia kila kitu lazima tuelewe kweli yesu kristo kama mkate wa uzima kumwamini kweli lazima tulile mkate huu wa kweli wa maisha katika wakati huu kuna wakristo wengi wanaodai kumwamini yesu lakini ni wangapi kati yao wanamwamini yesu kama mkate wa kweli wa maisha ni watu wangapi huja kanisani kumwamini yesu kristo kama mwokozi wao na mkate wao wa kweli ni wachache sana shida ni kwamba karibu wakristo wote wanamwamini yesu kwa njia yao wenyewe bila kujua nini wanapaswa kutafuta kweli kilicho muhimu zaidi kwa mkristo yeyote ni ondoleo la dhambi imani huanza kutoka waondoleo la dhambi na wakati imani inapoanza vizuri kama hivi unaweza kupata kila baraka kutoka mbinguni je umejazwa sana kiloho wakati unapiga tu juu ya uso wa neno ukiacha kile kinachohitajika sana kitufe cha kwanza kwenye maisha yako ya imani imewekwa vizuri wakati unajua na kuamini katika kweli kwamba bwana amekuwa mkate wa wokovu kwako na kwangu kufuta dhambi zako na zangu bwana alibeba dhambi zetu kwa kubatizwa kumwaga damu yake msalabani na kufufuka kutoka kwa wafu tena kwa sababu bwana ametimiza wokovu wetu kabisa ametuwezesha kupata wokovu wetu ikiwa tu tunamwamini kweli huu ndio ujumbe wa msingi ambao bwana wetu anatutolea kupitia kifungu cha maandiko cha leo na bwana akasema wala yeyote ajaye kwangu sitamtupa nje kamwe ya wa 37. wale wote ambao hutoka kwa bwana wakitafuta ondoleo la dhambi zao watapata injili ya maji na roho na kwa kuamini injili hii kwa mioyo yao wote watakombolewa kutoka kwa dhambi zao tunapokuja na kusimama mbele ya uwepo wa bwana lazima tufanye hivyo kwa kusudi la kiroho lazima tuje kwa mungu kwa wokovu wa roho zetu na faida yetu yeyote anayotoka kwa bwana kwa kusudi lingine lolote itatoka kwenye harakati za uzima wa milele kwa maana yeye haamini injili ya ukweli ya na moyo wake ingawa inaweza kuonekana sawa katika mwonekano wa nje ikiwa mtu anamfahamu bwana kwa kusudi la kiloho au kwa kusudi la mwili matokeo yake ni tofauti sana yesu kristo mkate wa kweli kutoka mbinguni ametuokoa kutoka katika dhambi zetu zote kupitia ubatizo wake na damu yake msalabani kwa hivyo bwana ametupatia uzima mpya na ametuwezesha kuishi pamoja naye milele tusichukue mauti tena sasa akiamini ukweli kwamba mtu yeyote anayeamini injili hii ya kweli amepokea Ame ondoleo la dhambi zake na akiamini kwamba tutaishi tena siku mwisho lazima tutimize kila kitu ambacho mungu amekabidhia katika wakati huu wa sasa wakati dhiki kuu ziko karibu lakini tuwe na tumaini na lazima tuamini njili hii ya kweli na mioyo yetu acha sote tuishi kwa imani alafu twende kwa bwana wetu kukutana naye uso kwa uso mungu wa mbinguni na akubariki amen