amani katika yesu aliyekuja kutoka mbinguni kama mwokozi katika moyo wako yohana ya 6 mstali, moja, hadi wa wa hadi basi wayahudi wakamnung'unikia kwa sababu alisema mimi ni chakula kilichoshuka kutoka mbinguni wakasema je huyu siye yesu mwana wa yusufu ambaye twamjua babaye na mamaye sasa asemaje huyu nimeshuka kutoka mbinguni basi yesu akajibu akawambia msinungunike ninyi kwa ninyi hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na baba aliyenipeleka nami nitamfufua siku ya mwisho imeandikwa katika manabii na wote watakuwa wamefundishwa na mungu basi kila asiyealiyesikia na kujifunza kwa baba kuja kwangu si kwamba mtu amemwona baba ila yeye atokaye kwa mungu huyo ndiye aliyemwona baba amini amini nawambia yeye aaminiye yuna uzima wa milele mimi ndimi chakula cha uzima baba zenu walikula mana jangwani wakafa hiki ni chakula chenye uzima kilichoshuka kutoka mbinguni mtu a kila chakula hiki ataishi milele na chakula nitakachotoa mimi ni mwili wangu kwa ajili ya uzima wa ulimwengu bwana ni mkate wa uzima katika kifungu cha maandiko ya leo bwana wetu alisema kwamba alishuka kutoka mbinguni Yali, ilikuwa ni kutupatia uzima wa milele bwana alishuka kutoka mbinguni alikuja kutoka mbinguni kwa kuwa mkate wetu kutulisha mkate huu wa uzima na kwa hivyo kuokoa roho zilizokufa kutokana na dhambi bwana wetu yesu sio wa dunia anasisitiza ukweli kwamba alishuka kutoka mbinguni kwa utii wa mapenzi ya baba sababu ya hii ni kwamba sababu yeye siyo wa dunia hii yeye ni mwana wa mungu baba aliye mbinguni kwa hivyo lazima tugundue kuwa yesu mwana wa pekee aliyetumwa na mungu baba ni mokozi na bwana wetu na lazima tuamini hivyo kwa kweli hatupaswi kamwe kumfikilia yeye tu kama mmoja wa wajumbe wanne wakuu au wanzilishi wa dini bwana wetu alisema kuwa yeye ndiye mkate uliotoka mbinguni ni muhimu kusisitizwa vya kutosha jinsi ilivyomuhimu kwamba yesu alishuka hapa duniani kutoka mbinguni kulingana na mapenzi ya baba hatukuokoa wenye dhambi kutoka kwa dhambi zetu zote kuna aina mbili za imani kati ya wakristo wa siku hizi waumini wengine wanaamini kimakosa katika fundisho la mwanadamu la sala za toba wakati watu wa imani inayofaa wanaamini njili ya maji na roho akitangaza kwamba yesu alishuka kutoka mbinguni na alituokoa kutoka kwa dhambi za dunia kila mkristo hufuata moja ya aina hizi mbili za imani waumi ni wa zamani wameunda mafundisho yao ya uokovu na kuamini kama wanapenda lakini hawawezi kamwe kuzifuta dhambi zao kutoka mioyoni mwao bila kujali ni vipi wanaweza kumwamini yesu na kwa hivyo watatupwa motoni mwisho hatupaswi kamwe kufuata njia yao bwana wetu alisema wazi mimi ndimi chakula chenye uzima kilichoshuka kutoka mbinguni Mstali, mwana wa adamu ni mkate ulioshuka kutoka mbinguni hata ingawa bwana wetu alizaliwa hapa duniani kupitia mwili wa mwanamke yeye ni mwokozi ambaye alishuka kutoka mbinguni yeye ni mungu mwenyewe ambaye ili kuwa mwokozi wetu wa kweli akaja hapa duniani ameumbwa mwili wa mwanadamu huo ndio maono ya siku hizi za kifungu cha leo wote lazima tuamini katika kifungu hiki bwana hataki tumwamini yesu kama suala la dini kwa kuwa yesu alimwambia wayahudi kwamba yeye ndiye mkate ulioshuka kutoka mbinguni je kwa nini alisisitiza ukweli kwamba alikuwa ameshuka kutoka mbinguni na kwamba alikuwa anasema kwa amri ya baba na kwamba alikuwa ametoka kwa sababu tu ametumwa na baba ili kuwa kuifanya iwe wazi mimi na wewe kuwa yesu ndiye mungu wa uokovu ambaye alishuka kutoka mbinguni na kutufanya tuamini katika hii huu ni ukweli muhimu sana ambao hauwezi kusisitizwa vya kutosha yesu ambaye tunamwamini sio tu mtu bora zaidi kuliko sisi ambao wote ni wanadamu kwa usawa lakini ni muumbaji mungu mwenyewe ambaye ndiye aliyejuu zaidi kuliko sisi yeye ndiye aliyeumba ulimwengu na kila kitu ndani yake na yeye ndiye aliyekuja duniani kama mwokozi wetu kwa maneno mengine wakati tulipokuwa tumeanguka katika dhambi tukidanganywa na majaribu ya shetani na tunateswa wakati tunahukumiwa kuzimu kwa milele na kuwekwa chini ya raana bwana alishuka hapa duniani akiachana na kiti chake cha utukufu mbinguni na kutuokoa kutoka kwa dhambi za ulimwengu yesu ndiye yule aliyeshuka kweli kutoka mbinguni na yeye ndiye mwokozi wetu tuna, tumeokolewa kutoka kwa dhambi zetu wakati tunaamini katika kile yesu kutoka mbinguni alikitufanyia hapa duniani ni lazima kabisa kuwa na aina hii ya imani bwana wetu alisema katika yohana sula ya 6 mstaiwa4 hadi wa 4 msinung'unike kati yenu hakuna mtu anayeweza kuja kwangu isipokuwa baba aliyenipeleka amemvuta nami na nitamfufua siku ya mwisho kwa kweli tunapata neema tu ikiwa mungu baba anatuongoza kwa yesu kwa mungu anatuongoza kuokolewa kwa kujua na kuamini katika injili ya maji na roho hakuna mtu anayeweza humwamini yesu kama mwokozi yesu ambaye alifanya ulimwengu na kila kitu ndani yake pia anatawala juu ya uokovu wetu maisha yetu na kifo na bahati yetu na bahali na bahati mbaya vilevile vile yesu ni mungu wa utatu pamoja na mungu baba ambaye ni baba yake na baba yetu na roho mtakatifu ni mungu huyu wa utatu ambaye ametuongoza kukutana na yesu humwamini kufikia wokovu wetu na kuweka utukufu wa mbingu kweli ulimwengu huu umejawa wakristo wengi lakini ingawa kuna wakristo leo wale wanaomwamini yesu vizuri ndani ya neno la ukweli ni wachache sana kufuta dhambi zetu yesu alishuka kutoka mbinguni kwa kuzaliwa kupitia mwili wa biki la maria akiwa na miaka thelathini alibatizwa ili kushughulikia dhambi zote za wanadamu kisha alichukua dhambi za ulimwengu msalabani na akasurubiwa hadi kufa katika siku tatu alifufuka kutoka kwa wafu na sasa ameketi mkono wa kuume wa kiti cha enzi cha mungu baba wakristo wachache humwamini yesu na ufahamu kama huo kwa kweli hata ingawa kila mkristo anapaswa kuwa na imani ya aina hii kuna wakristo wengi zaidi ambao wanakosa kuliko wale walio nayo na imani gani inaninua mungu ni aina ya imani ambayo haitafa, haitafuti kuanzisha haki wenyewe lakini badala yake inaamini kabisa katika kile mungu ametufanyia kutuokoa kumshukulu na kumpa utukufu wote kwake hii ndiyo aina ya imani ambayo mungu anataka kutoka kwa sisi zote kila mkristo lazima aamini bila kukoma na bila bahati kwamba yesu alishuka kutoka mbinguni lazima tumwaminiye ambaye amekuwa mwokozi wetu kwa kuja kutoka mbinguni kumtukuza na kumshukuru mungu lazima tuamini kuwa alichukua dhambi zetu kwa kubatizwa lazima tuamini kuwa aliwachukua msalaba kubeba adhabu ya kutisha ya kusurubiwa lazima tuamini kwamba alitupa uzima mpya kwa kufufuka kutoka kwa wafu tena na lazima tuamini kuwa ametupa ufalme wa milenia ufalume wa milele wa mungu ambao utakuja hivi karibuni kuamini katika mambo haya yote wazi na kwa msingi wa neno ni imani sahihi mungu anataka tuwe na imani katikati yale ambayo ametutendea lazima tuamini katika haki yake na kuikuza mungu anafurahi kukubali wale watu wanaojua kusifu na kuinua haki yake upendo na uokovu ni wa kimiza nyingi nyote kuwa watu wa aina hii ambao wanaamini katika utukufu wa mbinguni ambao mungu ametuandalia na tunashukulu kwa hilo kuelezea kusudi la kutumba sisi wanadamu bibilia inasema atukuzwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo aliyetubariki kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa loho ndani yake kristo kama vile alivyotuchagua katika yeye kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ili tuwe watakatifu watu wasiona hatia mbele zake katika pendo kwa kuwa alitangulia kutuchagua ili tufanywe wanawe kwa njia ya yesu kristo sawasawa na uladhi wa mapenzi yake na usiufiwe utukufu wa neema yake ambayo ametuneemesha katika hiyo mpendwa Wafesosula ya kwanza wa wa hadi mstali, mungu alifanya ulimwengu na vitu vyote vilivyomo akaumba wanadamu na akakuweka wewe na mimi kwenye dunia hii ya sayari na kila mtu mwingine wote ili kudhihirisha jinsi yeye alivyokuzwa jinsi ya huruma na jinsi alivyo na upendo jinsi ametoa wokovu kikamilifu kama huo na baraka ngapi ametoa kwetu wanadamu kuwa hivyo kutufanya tuisifu utukufu wa neema yake na imani yetu namshukuru mungu kwa kutuwezesha kumsifu upendo wake kweli haujui amefungwa nguvu zake ni za kushangaza kweli na rehema zake ni za kweli kwa kweli yeye ni wa kushangaza bwana wetu anasema kwamba ni kwa sababu alitaka kupokea sifa kama hizo shukulani na sala kutoka kwetu kwamba alitufanya kuzaliwa hapa duniani kisha kuzaliwa kwa anjili ya maji na roho mara nyingi tena lazima tuwe na imani katika njili ya maji na roho lazima sasa tuwe na aina ya watu wanaosifu na kuinua haki ya mungu lazima tuamini kuwa yesu mungu mwenyewe alishuka hapa duniani kutoka mbinguni ili kutuokoa na dhambi zetu ya kwamba alizaliwa kupitia mwili wa bikila aliyefikwa mwili kwamba alichukua dhambi zetu zote akiwa na miaka thelathini kwamba alihukumiwa kwa dhambi zetu zote ulimwenguni msalabani na kwamba ametufanya kuwa watoto wa milele wa mungu wewe na mimi lazima tuelewe hali ya yesu mwokozi wetu ambaye alishuka kutoka mbinguni akamwinua ipasavyo tuna mshukuru kwa kutuokoa na imani yetu ya moyo wote na kupokea baraka za uokovu kwa imani hii safi bwana anafurahishwa na imani yetu na anataka kupokea sifa na utukufu wetu wewe na mimi wote tunahitaji aina hii ya imani yesu alisisitiza kwa kurudia kwa wayahudi kwamba alitoka kwa baba alifanya hivyo ili waweze kufikia ufahamu wa uungu wake lakini wayahudi walimkataa mpaka mwisho mungu anataka kila mtu aamini kuwa yeye ni mungu ili kutuokoa wanadamu kutoka katika dhambi zetu kwa maneno mengine yesu hataki tumjue yeye tu kama mmoja wa watu wakuu katika historia ya wanadamu kwa hivyo haiwezi kurudisiwa kwamba mtu yoyote azingatie yesu kama moja ya 4 maarufu kubwa ya kihistoria ya ulimwengu mungu alituambia tumwamini yesu ambaye alishuka kutoka mbinguni yesu ndiye mwokozi aliyekuja kutoka mbinguni kutuokoa wewe na mimi kutoka katika dhambi zetu bwana alitaka tujue alichofanyia na kumshukulu na kumsifu kutoka katika kina cha mioyo yetu na kushukulu hivyo ni kwa sababu alikuwa ametufanya sisi wanadamu ili kutukuzwa kupitia sisi ikiwa unataka kuwa na imani inayofaa lazima uamini injili ya maji na roho kwa moyo wote haupaswi kuzingatia ukristo tu kama moja ya dini nyingine za ulimwengu au usiamini kama hivyo haupaswi kamwe kumwamini yesu kana kwamba unachagua dini moja kutoka kwa nyingine mungu atasikitishwa na kukasilika ikiwa unaamini kama hivi lakini tutambue yesu kama mungu yesu aliumba ulimwengu na kila kitu ndani yake akufanya tu milimani baharini na mito lakini pia akafanya mlima kwenye ulimwengu na kila kitu kisichoonekana pia waumini wenzangu hivi ndivyo ilivyoamini lakini licha ya hii wakristo wengi leo wanafikiria kwamba yesu ambaye alishuka kutoka mbinguni alizaliwa duniani wakiwa hawajamuelewa kama hivi wanamwamini vibaya je hii ni vibaya sana waumi wenzangu ikiwa yesu ambaye wewe na mimi tunamwamini alikuwa mtu mwenye ushawishi mkubwa na mwenye, ku... na mwenye heshima hapa duniani basi asingekuwa mwokozi wetu hivyo ni kwa sababu hadhi ya yule aliyeweza kuokoa wanadamu wote hapa duniani akiwa amefungwa dhambi na uharibifu lazima iwe siyo ya mtu aliyezaliwa duniani lakini lazima iwe mungu mwenyewe wakati mungu mwenyewe atakapokuja wokovu wetu unaweza kukamilishwa waumi ni wenzangu je unaamini kama hivi lazima ufahamu hii na uamini hivyo mungu anasikitika kweli yeye hapangiwi na wewe ambaye ni mwenye haki lakini kwa wakristo wa ulimwengu huu ambao bado hawajazaliwa mara ya pili hiyo ni kwa sababu hata mungu aliupenda ulimwengu sana hata akamtuma mwana wake wa pekee na hata yesu mungu mwenyewe akaiacha kiti chake cha utukufu mbinguni na akaja hapa duniani kutuokoa sisi wenye dhambi kutoka kwa dhambi zetu watu bado wanafanya usimtambue huyu yesu aliyetoka mbinguni na anafikilia tuwake kama mtu aliyezaliwa duniani hii ndiyo dhambi ile ile ambayo wayahudi walifanya wakati wa kifungu cha maandiko walifanya kwa kukataa kumwamini yesu wakisema je huyu siye yesu mwana wa yusufu ambaye twamjua babaye na mamaye sasa asemaje huyu nimeshuka kutoka mbinguni yohana wa waumini wenzangu kutokuamini ni dhambi wakati mtu anasema kwamba anamwamini yesu lakini siyo kama mungu mwenyewe imani yake kimsingi ni ya yeye mwenyewe na kwa hivyo anaweza kuwa na dini wakati inafaa moyoni mwake lakini ikiwa kuna jambo ambalo haliendi vibaya atakuwa anaonyesha rangi yake ya kweli ya akikataa maisha yake ya imani imani ya aina hii ambayo humkumbatia yesu ikiwa inahitajika tu kumwacha wakati haihitajiki tena siyo imani ya kweli ni sawa kwa sababu yesu ambaye alishuka kutoka mbinguni ni mungu mwenyewe kwamba yeye ndiye mwokozi wetu mchungaji wetu mwamzi wetu na kila kitu chetu ndiyo maana hatupaswi kamwe kumwamini yesu kwa njia yoyote tunayotaka yeye ndiye muumba aliyetuumba na mwokozi wetu je tunaweza kumwamini muumbaji kiholela wakati maisha yetu ya milele na baraka zote za mbinguni zinamtegemea yeye katika miliki ya kale ya warumi watawala wake walizingatiwa kama miungu katika uchina wa hamani na saba ya zong ilimwita mfalme wake mwana wa mbinguni ambaye ni njia nyingine ya kumwita mtoto wa mungu katika japani ya kisasa pia mfalme wake aliitwa mfalme wa mbinguni akimwonyesha baadhi ya kuwa mtoto wa kiungu na ibada hii iliunganisha nchi hiyo na kusababisha kuongezeka kwa wanamgambo wa kijapani ambao mwishowe walizindua vita vya pasifiki je unajali kutoka kwa hii kwamba yesu anataka mahali fulani kati ya watawala kama hao hapana yesu ndiye mungu aliyeumba ulimwengu na kila kitu ndani yake bila kujali ikiwa wewe na mimi tunaamini au la wakati wamalaika wengine katika ulimwengu wa uumbaji wake walimwasi yesu aliwafukuza na kuwaambia wanadamu kwa mfano wa mungu na kama mungu aliupenda ulimwengu sasa alikufanya wewe na mimi kuzaliwa hapa duniani kutufanya watoto wake na akamtuma yesu mwanawe wapekee mungu baba mwana wa roho mtakatifu walikuwa wamepanga kutufanyia sisi kuwa watoto wa mungu kwa kutuokoa na kutimiza yote yale aliyokuja kutoka mbinguni kulingana na mapenzi haya anaitwa yesu kuja kutoka mbinguni ametuokoa kupitia maji damu na roho wa tano, wa sita, wa wa kwanza yohana ya hadi ukweli huu umeandikwa katika bibilia waziwazi kwamba hakuna mtu aliyeweza kukataa kuamini je mungu baba humwongoza yesu kwa nani wale ambao wana njaa na kiu ya haki ambao huomboleza dhambi zao ambao ni masikini katika roho na ambao hawapati kuridhika na vitu vya ulimwengu ni watu ambao mungu huwaongoza kwa yesu mioyo ya watu kama hii ni dhaifu na ni ya kweli kama mtoto mbele ya mungu ingawa wanaweza kukosa miliki na maarifa kwa maneno mengine ikiwa kuna watu ambao ingawa hawamjui yesu vizuli wanateseka kwa sababu ya mioyo yao dhambi na kwa hivyo wanatafuta sana mokozi basi baba huwaongoza watu kama hao kwa yesu ndiyo maana bwana alisema hakuna mtu awezaye kuja kwangu isipokuwa baba aliyenituma amemvuta ikiwa sasa umekutana na yesu kwa kuamini njili ya maji na roho ni kwa sababu baba amekuongoza kwamba umemjua yesu huyu na kumwamini walakini kuna njia wa kristo wengi sana hapa duniani ambao huinua haki yao wenyewe kuliko haki ya mungu hata kama wanadai wanaamini yesu wanaendelea kujiinua wakidai nilipoomba kwa bidii kwa mungu niliona maono katika ndoto yangu na nimeokoka niliwezeshwa walakini ninafunga na kuomba mwishowe wanadai kwamba walikutana na bwana wote kwa sababu ya sifa zao wenyewe shukulani kwa mungu wao na utaua wao hiyo siyo imani ya kweli iliyo imani ya kweli inamwinua mtu na kumsifu mungu mwenyewe alishuka kutoka mbinguni na kuwa mwokozi wetu kwa ajili yetu alibatizwa alisurubiwa hadi kufa na akafufuka kutoka kwa wafu kuamini kuwa yesu amekuwa mwokozi wetu wa kweli kupitia injili ya maji na roho kumshukulu kwa imani na kumcha mungu na kuamini kile mungu amekifanya sisi isipokuwa hii ndiyo imani sahihi tumeimba tu sifa muda mfupi uliopita tunaposifu yesu huja mioyoni mwetu na mawazo yetu hupitia sifa zetu uokovu wa kweli na upendo wake na nguvu kabisa huingia mioyoni mwetu kwani sifongo imejaa maji kwa maneno mengine alichotufanyia hujaza mioyo yetu wakati tunaimba tuna sifa kwa nini kwa sababu ni ukweli usiopingika kwamba ametuokoa kikamilifu tunamtambua hii ni kabisa kwa mioyo yetu ndiyo maana wakati tunasifu mioyo yetu imejawa na shukulani na kumcha mungu kusifu ni kupongeza kusifu mungu kwa kutupenda kutuokoa na dhambi na kutubariki ni kumsifu hivi ndivyo tunavyoamini na tunataka kila mtu mwingine pia awe na imani sawa lakini kwa wale ambao wanafikiria kwamba walikutana na yesu kupitia udhaifu wao na nini wanafaa kumsifu watu kama hao wanapaswa kujisifu wanapopaswa kuimba nimekutana na mwokozi kupitia uungu wake uungu wangu nimeokolewa shukulani kwangu kuwa sahihi zaidi watu kama hao hawapaswi kumsifu bwana hata kidogo kwani hakuna chochote ambacho bwana amewafanyia na ikiwa kitu chochote kilipatikana ni kwa sababu ya sifa zao wenyewe yesu alisema katika yohana slmai w45 imeandikwa katika manabii na wote watafundishwa na mungu kwa hivyo kila mtu ambaye ameshika na kujifunza kutoka, katika... kutoka kwa baba anakuja kwangu mungu baba anataka kila mtu asikie na ajifunze neno lake na atoke kwake wa kuamini katika neno lake mungu anataka mioyo safi ambayo wanaosumbuliwa na dhambi za mioyo yao wanapata mokozi kukutana na watu uwema ambao wameokolewa wame, wame kupitia injili ya maji na roho wamjue mungu wa kweli kupitia wao pata yesu ndani neno na ufikie wokovu wao ndio sababu bibilia inasema kwamba mungu ambaye hutaka watu wote waokolewe na kupata kujua yaliyo kweli timotheo wa w sula ya pili mstari wa vipi kuhusu wewe basi je umejifunza pia juu ya yesu na kufikia wokovu wako kupitia wale ambao wamekutana naye kweli wale ambao wameokolewa kwa kweli ambaye anajifunza ni muhimu sana katika agano la kale yule ambaye mungu alimchukia na kumchukia zaidi alikuwa yeroboam baada ya kupitia kwa sulemani mfalme wa israeli mwana wake rehobeamu alichukua kiti cha enzi wakati huo yeroboam na watu walimuuliza rehoboam apunguze mzigo mzito ambao baba yake sulemani alikuwa ameweka juu ya watu awali yeruboamu alikuwa afsa katika kolti ya mfalme solomoni anayependwa na mfalme walakini mfalme sulemani alipokuwa aki, alipokuja kuabudu miungu ya kipagani mungu alikuwa ametabiri kwamba atawabomoa watu wa israeli wawili na kumfanya yeruboamu kuwa mfalme wa makabila kumi na kwa sababu ya unabii huu yeroboamu alikuwa amekimbia misli kutoloka kutoka kwa mateso ya solomoni na kifo cha sulemani yeroboamu alikuwa amerudi tena israeli akimsihi mfalume mpya atoe nili aliyowekwa kwa watu walakini mfalume rehoboamu alipunguza ombi hili la yeroboamu na watu na pia hawakupuuza ushauli wa wazee kutoka kwa koti ya baba yake badala yake alisikiliza ushauli wa marafiki wake wapotovu na kuamua kuwanyanyasa watu zaidi aliwambia baba yangu alilifanya zito kongwa lenu bali mimi nitaongeza kongwa lenu baba yangu aliwapiga kwa mijeledi bali mimi nitawapigeni kwa nge ya wa kwa sababu hiyo watu wakageukia nyumba ya daudi na makabila kumi ya israeli bila kuwacha kabila za yuda na benjamini wakamvika yeroboamu kuwa mfalme wao na kuanzisha ufalme mwingine israeli sasa ilikuwa imegawanyika katika kaskazini na kusini kama, kama leo kolea yeroboamu alikuwa mfalme bila kukusudia baada ya kuchukua kiti cha enzi cha yeroboam alifikiria juu ya hati ingawa hakuwa na familia ya kifalume bila shaka ilikuwa tendo la, uhamas, la uhamasa mkubwa hivyo akiogopa kurudi nyuma katika siku zijazo alikuja na mpango wa ujanja kilicho muhimu zaidi kwa watu wa israeli ilikuwa mfumo wa dhabihu uliowekwa katika hema na makuhani wake wakeyeroboam alifikiri kwamba kila mwaka siku ya kumi ya mwezi wa saba watu wangeenda hekaluni na yehova huko yerusalemu ili kutoa dhabihu na kwa kuwa yerusalemu ilikuwa chini ya udhibiti wa rehoboamu watu wanaweza kugeuza mioyo yao kurudi kwa rehoboamu mfalume wa yuda na muinuke juu yake kwa hivyo akatengeneza ndama mbili za dhahabu akaweka mmoja katika betheli na nyingine katika dani na akawafanya watu wa abudu hapo siyo hii tu lakini yeroboamu pia alibadilisha tarehe ya siku ya upatanisho ambayo ilikuwa kwa siku ya kumi ya mwezi wa saba kuwa siku ya kumi ya tano ya mwezi wa nane na hata aliwateua watu wa kawaida kuwa ukuhani katika ukuhani wa hema ilikuwa wazi kwa walawi tu ni wakati huo kuendelea kuwa u, u, uishi sheria ulitawala kwa israeli na imani ya watu iliharibiwa yeroboamu alipuuza neno la mungu na akabadilisha kanuni zilizowekwa zilizo na yeye peke yake mungu anashukia sana dhambi hii ya kuharibu ukweli kwa kuibadilisha kidogo kidogo kwa maneno mengine mungu anachukia sana yeroboamu ndiyo maana akamwita yeroboam kwamba bwana wa, wa, wa, wa yeroboamu alifuata katika njia za baba zake dhambi hata baada ya kumfuata mungu pia akamwambia wa kweli wafarume wengi waisraeli waliokufa waliofuata walitembea katika njia ya yeroboam na matokeo yake walibeba hasila ile ile ya mungu ambayo ililetwa kwa nyumba ya erbwamu na muhimu sana kutoka kwa nani anajifunza na ambaye unaongoza maisha yake ya imani yesu alisema basi kila aliyesikia na kujifunza kwa baba huja kwangu yohana kwanguyohaa5 bwana anataka auamini uh, na ujifunze kutoka kwa wale ambao wamesikia na kujifunza bibilia kulingana na jinsi mungu baba alivyofundisha na kwako pia kufundisha wengine kama vile umejifunza ndiyo maana wana wetu alipokwisha kumaliza kila kitu hapa duniani alisema yafuatayo kabla ya kupaa kwake basi naendeni mkawafanya mataifa yote kuwa wanafunzi nikiwabatiza kwa jina la baba na la mwana na roho mtakatifu na kuwafundisha kuyashika yote niliyoamuru ninyi nanyi tazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dahari matao sa ihr8 msta 19 hadi wa ishirini hii inamaanisha kuwa wanafunzi wa yesu walipozaliwa mara ya pili ndiyo kweli wanaweza kuzaa wana, wanafunzi zaidi hivyo mtume paulo pia alimwambia timotheo bali wewe ukaye katika mambo yale uliyofundishwa na kuhakikisha kwa mambo kwa maana unajua ni akina nani ambao ulijifunza kwao timotheo wa na 314 mungu baba yetu anataka kila roho ielewe kuwamini yesu vizui kwa maneno mengine mungu anataka waumini ambao wamejifunza kutoka kwa baba kuwafundisha waliopotea vizuri na kwa waliopotea pia waamini vizuri mungu anadai imani kama hii kutoka kwetu wewe na mimi tuna bahati nzuri sana tunamwamini yesu ambaye alishuka kutoka mbinguni na tunaamini kuwa yeye amekwisha kuwa mokozi wetu kwa kubatizwa kufa msalabani na kwa wafu tena kama tunavyookolewa na imani hii na sasa tunapohubiri ukweli huu wa wokovu mungu anatufurahia sisi kweli tunaeneza injili kote ulimwenguni mungu anatufu, anatusaidia kwa njia nyingi kutangaza injili yake katika ulimwengu wote kwa kuruhusu kombe la dunia la fifa la mwaka elfu mbili na mbili kushughulikiwa na kolea mungu alijulisha nchi yangu kote ulimwenguni timu ya kikolea ilipofikia nusu fainali dhidi ya tabia mbaya nchi yangu ilifanya taswira ya kudumu katika akili za watu ulimwenguni kote tunahubiri injili ya maji na roho ulimwenguni kote na mungu ameimarisha na kututengenezea mazingira bora kwetu ili kusiwe na mtu anayeweza kutupuuza ninaamini kuwa mungu amefanya mambo haya kwa sababu anafurahishwa na sisi kuamini na kuhubiri injili ya maji na roho kuifanya iwe kueneza injili hii ya ukweli zaidi na kote ulimwenguni ninashukuru sana kwa hili hivi karibuni tumechapisha stika na kadi za majina za misheni yetu katika lugha kadhaa ili kuanzisha tovuti yetu ulimwenguni kote wenzako katika kila nchi sasa wanashiriki kadi hizi za majina na stika za watu wao kupitia hii roho waliochoka ambao wanatafuta ukweli wanatembelea tovuti yetu na kupata njia ya maisha ingawa watu wengi tayari wametembelea wavuti yetu idadi yao itaongezeka sana katika siku zijazo kabla ya kufunga wacha ni na wewe mstari mmoja tu hapa kutoka kwa yohana sula ya st msal siyo kwamba mtu ameona baba isipokuwa yeye aliye kwa mungu amemwona baba yesu alisema hapa kwamba yeye tu aliyetoka kwa mungu ndiye aliyemuona baba hakuna mtu ambaye amewahi kumwona mungu kwa mwili yesu pekee ndiye aliyemwona baba walakini alisema pia aliyeniona mimi amemwona baba yohana ya kuminane, mstali, wa tisa. sisi waliozaliwa mara ya pili kwa hivyo tumemwona yesu na kwa hivyo tumemwona baba pia kwa kweli wa kweli kati ya wakristo wote ni wale tu ambao wanaamini injili ya maji na roho ndio waliomwona baba na ni wao tu wanaoweza kushiriki upendo wake na wokovu leo kuna watu wengi wanaodai kumwamini yesu lakini wakristo wengi wa siku hizi huwaangalia huangal, haki yao wenyewe na bado wengine wanajivunia madhehebu yao kwa kuongezea hawajajtaja injili ya ukweli ya kwamba yesu amekuja na injili ya maji na roho na kutuokoa sisi wanadamu kutoka katika dhambi zetu zote wachungaji wengi huhubili neno la mungu kidogo tu kama mavazi na mahubili yao hulitaka kutaniko kutoa michango zaidi ya kanisa kumwinua mtu ambaye ni mwaminifu kwa kanisa lake na mchungaji kupitia uungu wake mwenyewe na haki na kumfanya ashuhudie bidii yake ili kusanyiko litumike kanisa kama yeye imani ya imani hii ni imani ya uongo imani sahihi ni kuamini katika yale ambayo mungu ametutendea siyo mbele ya kujitolea au haki kuna wakristo wengi ambao hujidai kwa upofu kuwa hawana dhambi hata kama hawana msingi wazi wa neno lakini imani kama hiyo ya watu ni imani ya kiholela inayojidanganya wa wa yohana ya je mimi na wewe tunayo imani ya aina gani wakati huo yeye aliyeshuka kutoka mbinguni ametuokoa kupitia injili ya maji na roho alitimiza ahadi zake zote za uokovu kwa kuukamilifu kama vile alivyokuwa ametabili sisi waliozaliwa mara ya pili tunaamini katika kila neno la ahadi na katika ulimwengu unaofuata wa utukufu ambao mungu ameahidi kwetu ndiyo maana tunaishi maisha yetu kwa kumshukuru na kumtukuza mungu ni wakati tunapokuwa na imani katika neno linalosemwa na mungu siyo imani yetu ya kiholela ndipo mungu anafurahi hata ingawa sisi hatutoshi sana na dhaifu mbele za mungu kwa kumwamini mungu huyu ni mkamilifu na utukufu usio na kifani katika kile yeye ametufanyia na atakifanya wakati ujao na kwa kumpongeza bado tunaweza kuweka neema zake zote ndiyo jinsi tunaweza kutoa sifa zetu kumpongeza mungu ametoa neema ya aina hii kwako na kwangu na anataka tueneze neema hii ulimwenguni kote hata ingawa wewe na mimi hatutoshi mungu mwenyewe alishuka kutoka mbinguni na ametuvika kwa neema na utukufu wake wa mbinguni ndivyo ndivyo tumekuja kuishi maisha yetu yamejaa baraka na shukulani yote kwa kumwamini na ndivyo pia tumepata uzima wa milele waumini wenzangu je unaamini kuwa mungu amekupa uzima wa milele uzima wa milele unamaanisha kuwa hautakufa lakini utaishi milele kwa kufuraha mungu alikuwa ameahidi katika agano la kale kwamba hatutaokoa kutoka kwa dhambi zetu zote na wakati ulipofika bwana wetu alikuja duniani na kutuokoa kikamilifu kupitia injili ya maji na roho kulingana na ahadi yake vivyo hivyo mungu pia atatimiza ahadi yake ya kutupatia paradiso duniani kwa hivyo tunangojea kwa tumaini mapema wewe na mimi tutatawala ulimwengu huu kwa miaka elfu baada ya sisi kutawala ufalume wa milenia kwa miaka elfu bwana atawafufua wafu ni kwamba wale ambao hawakuamini ninjiri ya maji na miili ya watakokufa ya roho kwa hukumu ya mwisho waliwatupa jehanamu na mhuli wa milele kifuniko na wenye haki ambao wamezaliwa mara ya pili kwa maji na roho watafurahia uzima wa milele na mungu milele katika ufalme wake wa milele kwa sababu tunaamini kwamba bwana ametupa baraka kama hizo tunatumaini kwa sababu ya imani hii yetu tumejaa furaha siku baada ya siku kuzaliwa tena kupitia injili ya maji na roho wewe na mimi sasa tunahubiri injili hii ya kweli wakati wowote na popote hata ingawa hatutoshi tunamshukuru mungu na imani yetu na kwa kufurahi tunafanya kazi hii wa kuridhisha ikiwa tunaangalia tu hali zetu kuna mambo mengi ambayo yanatufundisha walakini tunapotoa juu ya baraka zote ambazo bwana aliyeshuka kutoka mbinguni ametupa tuna uwezo wa kuishi na mioyo ya kushukuru milele ninamshukuru mungu na kumpa sifa zote kwa kutupatia baraka kama hizo mungu wa mbinguni na kubariki Amen.