kumwamini yeye aliyeteuliwa na mungu ni kazi ya mungu yohana ya 6, wa 16, hadi wa hadi hata ilipokuwa jioni wanafunzi wake wakateremka baharini wakapanda chomboni wakaanza kuivuka bahari kwenda kaperinaumu nako kumekwisha kuwagiza wala yesu hajawafikia na bahari ikaanza kuchafuka kwa kuvuma upepo mkuu basi wakavuta makasia kadiri ya maili 3 4 wakamwona yesu anakwenda juu ya bahari na kukaribia chombo wakaogopa naye akawaambia ni mimi msiogope basi wakataka kumpokea chomboni na mara hiyo chombo kikaifikiria nchi waliokuwa wakiendea siku ya pili yake mkutano waliosimama ngambo ya bahari waliona ya kuwa hakuna mashua nyingine huko ila moja tena ya kuwa yesu hakuingia katika mashua ile pamoja na wanafunzi wake bali wanafunzi wake walikwenda peke yao walakini zikaja mashua nyingine kutoka tiberia mpaka karibu na mahali pale walipokula mikate wakati bwana aliposhukulu basi mkutano walipomwona ya kuwa yesu hayuko huko wala wanafunzi wake waliingia mashuani wenyewe wakaenda kapernaumu wakimtafuta yesu hata walipomwona ng'ambo ya bahari wakamwambia rabi wewe umekuja rini hapa yesu akawajibu akisema amini amini nawambieni ninyi mnanitafuta si kwa sababu mliona ishara bali kwa sababu mlikula ile mikate mkashiba msikitendee kazi chakula chenye kuharibika bali chakula kidumucho hata uzima wa milele ambacho mwana wa adamu atawapa kwa sababu huyu ndiye aliyetiwa muhuli na baba yaani mungu basi wakamwambia tufanyeje ili tupate kuzitenda kazi za mungu yesu akajibu akamwambia hii ndiyo kazi ya mungu mwaminini yeye aliyetumwa na yeye salamu kwa ndugu na dada zangu wote ninamshukuru sana mungu kwa kuwa tunaweza kumwabudu katika siku hii nzuri ya chemichemi wakati uzuli wake unadhihirishwa katika utukufu wake wote na maua ya kitambaa kila mahali siku hizi kifungu cha maandiko pia kinatoka kwa yohana sula ya sita watu walimuuliza yesu tufanye nini ili tuifanye kazi ya mungu yesu akajibu hii ndiyo kazi ya mungu ya kwamba mwaminini yeye aliyetumwa kwa maneno mengine mungu anafurahi tunapomwamini yeye ambaye mungu alimtuma huu ndio ujumbe wa msingi wa siku hii na kifungu cha maandiko pa kubariki mikate mitano ya shaili na samaki wawili yesu alikuwa amelisha waisraeli wengi waliokufa na njaa kwa hiyo umati wa watu waliokula mkate ulimfuata yesu pande zote yesu alijua kwamba walikuwa karibu na kumchukua ili kumfanya mfalume wao walibaki tena mlimani peke yao na wanafunzi waliingia kwanza katika mashua na kuanza safari ya kuelekea kapernaumu walipofika katikati ya bahari ilikuagiza na yesu alikuwa bado hajafika kwao kisha bahari iliibuka katika dhoruba kubwa maji yakaanza kumwaga ndani ya mashua wakati wanafunzi walikuwa wakipiga kelele ili kutoa maji na kutetemeka wa kwa hofu bwana alienda kwao juu ya maji katikati ya dhoruba wakidhani kwamba ni roho ambayo ilikuwa inawakaribia wanafunzi waliogopa zaidi lakini yesu aliwambia ni mimi msiogope mara tu yesu alipoingia kwenye mashua na wanafunzi mashua ilifika mara mmoja yesu na wanafunzi wake walipokuwa wamevuka bahari kwenda kapernaumu umati mkubwa wa watu ulikuja juu ya bahari na kumkuta huko basi yesu aliwaambia je mlinifuata kwa sababu mm, mara mkate au kwa sababu mmeona muujiza uliofanyika ni nzuri ikiwa ulinifuata kwa sababu umeelewa maana ya muujiza wangu lakini mbaya na isiyo na maana ikiwa unanitafuta kula mkate zaidi kwa mwili wako alisema hivyo kwa sababu mkate wa mwili wote umeisha kulishwa na kuchimbwa kwa hivyo yesu alisema msifanye kazi kwa chakula kinachoharibika bali chakula cha kudumu kwa uzima wa milele ndipo watu wakamuuliza tufanye nini ili tuifanye kazi ya mungu yesu aliwaambia hii ni kazi ya mungu kwamba mnamwamini yeye aliye mtuma kuna wakati ambapo sisi pia tunamfuata bwana kula mkate wa mwili walakini bwana alituambia tufanye kazi kwa chakula kisichoharibika hata baada ya kuokolewa kutoka kwa dhambi zote za ulimwengu bado tunapata masala wakati mwingine bila kujua tunapaswa kufanya nini ili kufanya kazi ya haki ya mungu lakini bwana akasema hii ni kazi ya mungu kwamba mnamwamini yeye aliyemtuma je ni nani ambaye mungu alimtuma kwetu ni yesu kristo mungu baba aliupenda ulimwengu huu hata akamtuma mwanaye wa pekee mungu baba alimtuma yesu kristo duniani bwana wetu alisema mungu baba ameweka muhuli wake juu ya mwana wa adamu mungu baba ametuokoa kupitia injili ya maji na roho ili jamii nzima ya wanadamu ipate ondoleo la dhambi na kuwa watoto wa mungu kupitia yesu kristo baba yetu alimtuma yesu kristo kama mwokozi wa pekee wa wanadamu watu mara nyingi kujiuliza tunataka sana kufanya kazi ya mungu lakini tunapaswa kufanya nini kufanya kazi yake kumwamini yeye ambaye mungu alimtuma ni kazi ya mungu kwa maneno mengine kuamini yesu kristo ni kazi ya mungu mwenyewe kama bibilia inavyosema wala hakuna wokovu katika mwingine awaye yote kwa maana hapana jina jingine chini ambingu, wa wanadamu, ya mbingu walilopewa wanadamu litupasalo sisi kuokolewa kwalo hakuna mwokozi mwingine wa wanadamu ila yesu kristo kwa kumtuma mwanawe mwenyewe ulimwenguni mungu baba amewezesha kila mtu kuokolewa na kuingia katika ufalume wa mbinguni kwetu kumwamini yeye ambaye mungu amemtuma kufanya kazi ya mungu yesu kristo alikuja ulimwenguni hapa akiwa ameumbwa na mwili wa kibinadamu kama mwanadamu na kwa kupokea ubatizo kwenye mtu ya yorodani kutoka kwa yohana mbatizaji alichukua zambi zote za kila mwanadamu mara moja na kwa wakati wote kwa sababu mili yetu ni dhaifu tunafanya dhambi kila wakati hadi siku tunakufa lakini yesu kristo alichukua dhambi hizi zote za mwili mara moja kwa wakati alibatizwa na yohana mbatizaji na kwa kusulubiwa na kumwaga damu yake alimaliza zambi zetu zote na kutuokoa milele kisha akafufuka kutoka kwa wafu tena baada ya siku tatu akapaa kwenda mbinguni ili kukaa mkono wa kulia wa kiti cha enzi cha mungu baba na kwa hivyo amekuwa mwokozi wa wanadamu wote sasa kwa sisi hufanya kazi ya mungu ni kumwamini yeye ambaye mungu alimtuma kama mwokozi wetu katika yesu kristo na ni kazi ya mungu kuamini na mioyo yetu katika injili ya maji na roho ambayo yesu ametuokoa hii ni mapenzi ya mungu kwa uokovu wetu je tunapaswa kufanya kazi ya mungu ya miungu tunapaswa kumwamini yesu kristo kama mwokozi wetu ni kutekeleza kazi ya mungu vipi kuhusu wewe basi je haujafanya bidii peke yako ukijaribu kumfanya kumfanyia mungu kitu kwa sababu tu unafanya kazi kwa bidii kwa kila kitu na chochote kwa mungu hii haimaanishi kuwa unafanya kazi ya mungu badala yake kuamini muujiza wa kushangaza wa mungu katika uokovu wako ambao umetufanya tusiwe na dhambi kabisa ni kazi ya mungu ndiyo maana sisi waumini ni kwamba sisi ambao tumepokea ondoleo la dhambi kwa kumwamini yesu kristo tunafanya kazi ya mungu hata kabla sijazaliwa mara ya pili nilikuwa tayari nikiongoza kanisa wakati huo mpango wangu ulikuwa kutafuta pesa nyingi na kujenga majengo makubwa kadhaa moja kutumika kama mahali pa ibada nyingine nyingine kwa kituo cha elimu na jengo lingine la kituo cha burudani nilidhani hii ndiyo nilipaswa kufanya kutekeleza huduma kubwa hata kama mimi mwenyewe nilikuwa mwenye dhambi lakini hii haikuwa kitu zaidi ya uchoyo wangu mwenyewe walakini nilipogeukia bibiliya baada ya kupokea ondoleo la dhambi zangu niliona kile yesu alisema hapa kwamba kumwamini yeye aliyetumwa na mungu ni kazi ya mungu na kwa hivyo nilibadilisha mawazo yangu hivyo ni kwa sababu bibilia inasema kwamba kwetu kumwamini yesu kristo ni kazi ya mungu mungu baba alimtuma yesu kristo na yohana mbatizaji duniani hapa tunajua vizuri kuwa mungu baba alimtuma yesu kwetu lakini je mungu alimpereka pia yohana mbatizaji tunahitaji kuthibitisha hili kutoka katika bibilia yohana ya wa Sita hadi wa hadi 67wanasema palitokea mtu ametumwa kutoka kwa mungu jina lake yohana huyo alikuja kwa ushuhuda ili aishuhudie ile nulu wote wapate kuamini kwa yeye kwa maneno mengine mungu baba alimtuma mwanawe na yohana mbatizaji duniani hapa kwa kusudi maalum kwa hivyo kazi ya mungu ni kuamini katika mambo haya mawili mungu hataki kufanya chochote kiholela lakini anataka tuokolewe kwa kumwamini yule aliyetumwa na mungu ndiyo maana mungu alisema kumwamini yeye ambaye nilimtuma ni kufanya kazi yangu weka tofauti badala ya kuamini juu yetu wenyewe bila hata kuelewa hamu ya mungu na badala ya kuruhusu bidii itupate kujitolea kueneza injili na kujitolea kumwamini yesu kristo na yohana mbatizaji wale ambao mungu aliwatuma ni kufanya kazi ya mungu mungu alisema yafuatayo kuhusu yohana mbatizaji palitokea mtu ametumwa kutoka kwa mungu jina lake yohana huyo alikuja kwa ushuhuda ili aishuhudie ile nulu wote wapate kuamini kwa yeye yohana ya wa sita, hadi adi wa 7 mungu alimtuma nani ni yesu kristo na yohana mbatizaji yohana mbatizaji alitumwa hapa duniani kushuhudia ile nulu yesu kristo na kama mwakilishi wa wanadamu na nabii mwisho wa agano la kale ilimmaanisha yohana mbatizaji bibilia inasema kwamba alikuwa mkubwa kuliko wote waliozaliwa na wanawake sula ya wa yohana mbatizaji alibatiza yesu katika mto ya yorodani hii ilikuwa kupitisha dhambi za ulimwengu kwa yesu na siku iliyofuata yohana mbatizaji alishuhudia yesu akisema tazama mwana kondoo wa mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu ya wa 29. kwa hii yohana mbatizaji alimaanisha yeye ni mwana wa mungu mwokozi wa wanadamu wakati nilipoweka mkono yangu kichwani mwake na kumbatiza jina yake dhambi zote za ulimwengu ilipitishwa kwake yohana mbatizaji alishuhudia hapa kwamba alikuwa amebatiza yesu na kwamba dhambi zote za ulimwengu zimepitishwa kwake ili watu wengi wamwamini yesu kama mwokozi wao wale ambao mungu aliwatuma hapa duniani ni wawili wa kwanza ni yesu na wa pili ni yohana mbatizaji kwa hivyo kufanya kazi ya mungu ni kuamini kuwa mungu baba alimtuma yesu na yohana mbatizaji na kuwamini kile walichofanya je ndivyo unavyoamini leo wakristo wengi hawaamini kuwa mungu alimtuma yohana mbatizaji kupitisha dhambi za ulimwengu kwa yesu na badala yake wanaamini tu kwa damu ya yesu msalabani imani ya aina hii siyo imani ambayo inategemea injili ya maji na roho wafuasi wa imani hii hawaamini wale ambao mungu baba aliwatuma ikiwa mtu yoyote anaamini katika damu ya yesu tu bila kuamini yale ambayo yohana mbatizaji alikuwa amefanya pamoja na kristo basi wafanya kazi ya mungu kwa hivyo tunapohubiri injili lazima tuhubiri kile yesu kristo na yohana mbatizaji walikifanya kama wale waliotumwa na mungu hivyo wale ambao wanaamini injili ya kweli lazima wahubiri pamoja na kifo cha yesu msalabani jinsi alivyochukua dhambi za ulimwengu kupitia ubatizo ambao yohana mbatizaji alimpa uhubiri kama hivi siyo kuhubili ila injili ya maji na roho tatu wale waliotumwa na mungu ili watumishi wake kuamini katika waja wa mungu ni kufanya kazi yake katika agano la kale mungu alituma watumishi wengi walikuwa na watumishi wengi katika nyakati za agano la kale kutoka kwa abrahamu hata isaka yakobo msa yoshua isaya ezekieli yeremia danieli habakuki nehemia maraki na kadhalika katika agaro jipya kulikuwa na wanafunzi wa yesu kumi na wawili na pia kulikuwa na watumishi wengine chini yao tuwaita wanafunzi wa yesu mitume neno mtume ambalo ni apostlos kwa kiunani linamaanisha mjumbe mjumbe aliyetumwa na amri wahivyo. kwa hivyo kuamini katika mitume ambayo yesu aliwatuma ni kufanya kazi ya mungu kuamini watumishi wa mungu wa wakati huu waliotumwa na yeye pia ni kazi ya mungu kwa maneno mengine ikiwa hatuwezi kuwamini katika watumishi ambao mungu aliwainua basi hii inamaanisha kuwa hatuamini mungu mwenyewe je unaamini kuwa mimi ni mtumwa aliyetumwa na mungu kwa maneno ya kibinadamu siwezi kukuuliza kuniamini lakini wakati watu kama kamasm au pa yong king cho wanamwambia wengine kumwamini wengine huwaamini lakini tofauti na wao sina ujasiri kusema nina amini mimi ni mtu wa mapungufu mengi pia nina tamaa nyingi za ubinafsi mimi ni mtu kama mimi wakati ninakaa karibu na meza na nduguze waimani na ninapoona kitu kizuri nataka kuipeleka mbele ya ndugu zangu na wakati kuna kitu kizuri nataka kuifanya iwe changu wakati ni kwenda kwa jiji la lachungchon kwa mara ya kwanza nilitaka kuwa na vitunguu vya bahari nilikumbuka jinsi nilivyokuwa nilipenda kufurahisha vifurushi vya baharini wakati nilikuwa nikiishi karibu na bahari muda mrefu uliopita kwa hivyo nilinunua sketi za bahari na ndugu lakini hakukuwa na hizo nyingi kuzunguka nilijiuliza mwenyewe jinsi ya kushiriki nao kiasi kidogo kama hicho nikamuuliza mmoja wa akina ndugu je ulikuwa na vitambaa vya baharini hapo awali aliponiambia kuwa hakuwahi kuwa nao hapo awali nikamwambia kwamba nitamfundisha jinsi ya kula hizo nilimwambia mchanganyiko wa bahari hii una radha bora zaidi wakati una kutafuna kwenye ganda kwa hivyo unapaswa kula ganda kwanza wakati nilikula vipande kazaa vya mwili aliendelea kutafuna kwenye ganda wakati hakukuwa na vipande vingi vya viwili vilivyobaki nilihisi vibaya katika dhamili yangu na kwa hivyo nikamwambia ateme ganda la kula nyama baada ya kuumwa mara kadhaa wote walikuwa wamekwenda baadaye tulipata nafasi nyingine ya kula mikate ya baharini lakini wakati huu nilianza kucheka mezani nikikumbuka kipindi hicho nikamwambia kweli nilikwambia hapo kwanza kula ile ganda ili usile sana je utakula ganda mara ya kwanza wakati huu tena na tangu wakati huo tukashirikiana nyama za baharini malashi pamoja kama unavyoona kutoka kwenye sehemu hii ndogo hakuna msingi wowote kwamba kuuliza kuniamini kwa maneno ya kibinadamu siaminifu sia lakini jambo moja ambalo ninakuuliza kuamini ni kwamba mimi ni mtumishi wa mungu wakati naweza kuaminiwa wakati ninapokuwa na chakula lazima uamini kuwa mimi ni mtu ambaye anamwamini yesu na wajumbe wake na anahubiri ukweli na ikiwa unaamini katika kile ninachosema utapata uzima wa milele upokee ondoleo la dhambi zako na utafanikiwa katika mwili na roho wakati mimi ndiye ninayenena siyo maneno yangu mwenyewe ninayohubili lakini ni maneno ya yesu kristo na kuhubiri hekima yake uelewaji na imani ndiyo sababu ninawahuliza muamini wale watumishi ambao mungu amewateua na ni kazi ya mungu kuamini kama hivi kuamini katika waja wa mungu ni kufanya kazi yake ni wakati unawatii watumishi wa mungu kwamba unaweza kupokea ondoleo la dhambi zako na kuongozwa na mwongozo wao katika maisha yako ya kila siku na unaweza kuendelea na maisha yako ya imani ipasavyo na utabarikiwa kwa imani yako walakini ni nini kinatokea wakati hauamini kwa watumishi ambao mungu amewainua unaishia kuachana na kanisa la mungu huwezi kumwamini mungu wakati mungu anataka kufanya kitu hafanyi kazi isipokuwa ni kupitia waja aliyowaanzisha kwanza mungu huwafundisha waja wake injili inaleta wokovu na jinsi ya kuishi kwa imani alafu yeye huzungumza na waumini wake kupitia wale watumishi ndio sababu lazima huwaamini watumishi wa mungu waumini wenzangu je unaamini katika watumishi wa mungu kuamini wale waliotumwa na mungu ni kazi ya mungu watu wengine hawaamini katika watumishi wa mungu ingawa wameokolewa kutoka kwa dhambi kwa kuamini injili ya maji na roho watu kama hao wanaweza kusema kuwa wanaweza kuongoza maisha yao ya imani vizuri bila watumishi wa mungu lakini sivyo ilivyo kwa maneno mengine isipokuwa unasikia neno kupitia watumishi wa mungu huwezi kuongoza maisha yako ya imani ipasavyo ikiwa hauamini katika waja waliofunuliwa na mungu na ikiwa hauongozwi nao hata haijalishi ni vipi unaweza kupokea msamaha wa dhambi zako utageuka tu kuwa viazi vitanda ukifanya kazi ya mwili ambao haupaswi kufanya na ugombane na wengine kwa kulinganisha unaposikiliza neno kwa kweli kupitia watumishi wa mungu unaweza kumwamini mungu mwenyewe na kutekeleza kazi yake kwa uaminifu kanuni hiyo hiyo inatumika pia kwangu ikiwa mimi ni mtakatifu basi lazima kuwe na mtu ambaye kunihubiri neno pia bila mtu kunihubiri neno siwezi kuendelea na maisha yangu ya imani ipasavyo nimefanya kila kitu nimemtumikia bwana kama mtu anayelala na nimefanya kazi ya kidunia nimefanya vizuri sana kila kitu kinachofaa kufanya kwa hivyo najua akili yako vizuri najua vizuri jinsi unapaswa kumtumikia bwana ninahakika kuwa mungu amenifundisha katika kila sehemu hadi sasa kunijenga kama mmoja watumishi wake mungu amewainua wa watumishi wake wa ajili yetu kuamini watumishi waliowekwa na mungu na kuongozwa nao ni kufanya kazi ya mungu lazima tuelewe na kuamini hivyo ikiwa huwezi kuwatambua watumishi wa mungu ambao alituma basi huwezi kumtambua yesu kristo ikiwa hautambui yohana mbatizaji ambaye mungu alimtuma basi huwezi kuolewa injili ya maji na roho na kwa hivyo huwezi kuokolewa kutoka kwa dhambi zako na kupokea ubaraka za mungu je tunawezaje kuongozwa na mungu tunaweza kuongozwa na yeye tunapowamini wale watumishi waliowainua walakini watu wengine hawaamini watumishi waliowekwa na mungu imani ya watu kama hao itaishia hivi karibuni msingi wa imani yao ni mbaya wanasema kwa watumishi wa mungu wasikilize maneno yao wenyewe kwa hivyo wakati kuna waalimu wengi wanaojidai agizo la mungu linaanza kuvunjika na nguvu ya kiloho ya kanisa inapotea hii inaweza kuonekana ikizidi lakini bibilia inasema kwamba kulikuwa na walimu 100 katika kanisa la korintho hii inamaanisha kwamba kulikuwa na watu wengi ambao walijaribu kufundisha peke yao wakati wakipuuza paulo mtumwa aliyelelewa na mungu kanisa la hili la korintho lilikuwaje wakati huo ilikuwa kanisa lisilo na umoja na halali kwa wale ambao hawaamini katika watumishi waliolelewa na mungu hata wanapokuja kwenye kanisa la mungu na baada yake wanafikilia akili zao je wewe ndiye mtumishi wa mungu tu mimi pia ni mtumishi wa mungu ninayo maneno yafuatayo kusema wewe nije ya akili yako hujali hata unauliza kifo chako mwenyewe kola alifanya njama na viongozi 250 wa makabila mengine na wakaasi dhidi ya msa na haruni ambaye mungu alikuwa amemfufua hesabu sua16 wa hadi watatu nini kilitokea kama matokeo dunia ikafunua kinywa chake na kuwameza pamoja na familia zao na wanaume wote walionakola na, na mali zao zote hesabu162 biblia inasema tufanye nini ili tuifanye kazi ya mungu hii ndiyo kazi ya mungu kwamba mnamwamini yeye aliyetumwa hata ingawa hii ndiyo iliyoandikwa katika bibilia bado hauwezi kuwaamini wale waliotumwa na mungu ikiwa ni hivyo basi inaweza kumaanisha tu kuwa wewe uko nje ya akili yako basi utakabiliwa na kifo cha kiroho wakati mtu anaamini kwanza katika injili ya maji na roho na kupokea ondoleo la dhambi zake huponywa kutoka kwa wagonjwa yake ya kiloho na ya mwili kama kweli anapopata amani ya akili na hujaa kwa furaha magonjwa mengi ya mwili na akili huponywa pekee yao wakati mtu anamwamini kweli injili ya bwana kwa moyo wake basi hii ndiyo kufanyika wale ambao ni wadhaifu kimwili wanakuwa na nguvu wanakuwa na afya njema ni kwa kusikiliza neno la mungu kutoka kwa watumishi wake na kulisha maziwa ya kiroho katika kanisa la mungu ndipo imani yako inakuwa na unaweza kufurahia neema na baraka za mungu haya ni maisha ya kawaida kwa mtu yeyote ambaye amekuja kanisani lakini licha ya hayo watu wengine bado wanakataa kuwasikiliza watumishi wa mungu ukifanya hivi maisha yako ya imani katika kanisa lake hayatamalizika wakati wowote haijalishi imani yako ya mtu binafsi inaweza kuwa kubwa mungu amewainua watumishi wake ili upate kusikia neno lake kupitia kwao na kuongozwa na mwongozo wao na kwa hivyo wale wanaopuuza hii na hujaribu kufanya kazi ya mungu kwa wao wenyewe kuja mbele za mungu uwepo na imani ya kisheria ambayo inaelekezwa zao wenyewe wanaridhika wakati matokeo ya huduma yao ya bd ni nzuri lakini wakati hii sivyo wanakuwa dhaifu wakianguka katika maisha ya imani kwa maneno mengine kwa mara nyingine huanguka tena katika imani ya kisheria hata baada ya kuokolewa katika kitabu cha yakobo kwa kweli tuna kifungu kinachosema kwamba imani bila matendo imekufa lakini hii inamaanisha kuwa imani ya kweli inafuatwa na mazoeazi kuamini wale ambao mungu aliwatuma ni kazi yake ni wakati tunaamini kwanza kwa yale yaliyotimizwa pamoja na wale waliotumwa na mwungu yesu na yohana mbatizaji kwanza tumeokolewa kutoka kwa dhambi na pia tunapokea baraka ya uzima wa milele kwa sababu tumeokolewa na kubarikiwa kwa kuamini njiri ya maji na roho ni kutoka hapa kwamba kazi zetu za amani zinatoka unaamini kwamba yesu alichukua dhambi za ulimwengu huu na kufuta ukweli huu kwa sababu umeamini katika kile kilichofanywa na yohana mbatizaji mtumishi wa mungu na shuhuda wake ndivyo ulivyofanya kazi za imani ukionyesha kuwa kweli umeokoka hii ndiyo maana kifungu cha yakobo kinamaanisha walakini watu wengi hawaamini watumishi wa mungu baada ya kuwaamini watumishi wa mungu wa kweli wanawadhalau ndani waumini wenzangu uaamini jukumu la yohana ubatizwa na kwamba yeye ni mtumishi wa mungu ni kufanya kazi ya mungu ikiwa unataka kukomaa kiroho kukua katika imani kuongozwa na mungu na kuishi maisha yako yote ubarikiwe na yeye basi lazima umwamini yeho yohana mbatizaji mtu aliyetumwa na mungu kuna wengine ambao mungu aliwatuma pia mungu alituma waja wake kwa wenye dhambi watu wa mungu lazima waamini mashahidi wa injili ya maji na roho wenye dhambi wanapaswa kuamini maneno ya wenye haki hivyo ni kufanya kazi ya mungu yesu alituambia tufanye kazi kwa chakula kinachodumu ni wakati wadhambi wanaposikiliza injili kutoka kwa watumishi wa mungu ndipo wanapopata uzima usioweza kufa na wa milele nina kushauli kukom, kukomaa katika maisha yako ya imani umeokolewa kwa kumwamini yesu kristo yale yaliyofanywa na yohana mbatizaji baada ya hii lazima umwamini wale watumishi ambao mungu amewainua ame ikiwa mtumwa anaanguka au anainuka yote inategemea mungu wakati wa ufalume wa mfalume daudi mtu mmoja anayeitwa uzi aliendesha gari na sanduku la yehova juu yake na ng'ombe walipokuwa wakijikwaa na sanduku likaonekana kuteleza uzia aliweka mkono wake kwenye sanduku na papo hapo wa wa wa pili sula ya sita, wa tatu, hadi wa saba. mungu alimuua papo hapo uzia alikuwa ameshika sanduku la yehova kwa hofu kwa sababu ilikuwa karibu kuanguka kwa nini hii ilikuwa mbaya je haipaswi kushikilia sanduku hata kama aliona kwamba ilikuwa ikianguka tunaweza kufikiria kwamba mtazamo wetu wa kibinadamu kwamba uzia hakufa kabisa hapa lakini kuvunja kanuni zilizowekwa na mungu hakuwezi kuvumiliwa mungu mwenyewe alitufanya na kutubadilisha kuwa watu wake alimtuma mwanawe yesu kristo na mungu pia alimtuma yohana mbatizaji na hawa wawili walifanya kazi kubwa ya wokovu pamoja mmoja alipitisha dhambi zetu na mwingine alichukua dhambi hizi hatuwezi kuhukumu yaliyopangwa na kufikiwa na mungu mwenyewe je watumishi wa mungu wanaweza kufanya chochote kwa makusudi hapana kwa kweli sivyo wakati mimi pia wakati mwingine naenda njiani mwishowe ninajitolea chini ya mapenzi ya mungu unaweza kufikiria kuwa naweza kufanya kila kitu kiholela lakini siwezi kufanya chochote kwa hiari yangu hadi mwisho mungu mwenyewe huzungumza na waja wake wanapokwenda kinyume na mapenzi yake akisema nimekwambia mara baada ya muda na baada hujanisikiza yesu hasemi kweli kwa masikio yako lakini yeye huhukumu mioyo yao mara tu mungu atakapodhibiti mioyo ya watumishi hawataki kufanya chochote kile wanataka kufanya mungu watumishi hawafanyi tu kila kitu kulingana na matakwa yao wenyewe usifikirie kuwa watumishi wa mungu wanaweza kufanya chochote wanataka kufanya kwa sababu tu hawadhibitiwi na mtu mwingine yoyote hawawezi kufanya hili wanapokuwa wamejazwa na roho mtakatifu yeye huzungumza nao wakati wanapopotea wanaonekana kabisa kwa roho mtakatifu mungu ni mkamilifu mungu huongea neno lake na hufanya kila kitu kulingana na neno hili lakini utambue kuwa hata watumishi wake hao hawako hulu kufanya chochote wanachotaka mala utagundua ukweli kwamba mungu anawatawala watumishi wake utakuwa na uwezo wa kuwaamini je wewe je unaweza kufanya chochote unachotaka hapana sivyo wale ambao wamepokea ondoleo la dhambi hupigwa na roho mtakatifu ndiyo maana wanaposikia neno la mungu wanafurahi mioyoni mwao inaweza kuamini neno na wanaham ya kulifuata imani inakuwa ndani yao kwa kulinganisha jaribu kufanya chochote unachotaka hufanya na uone ikiwa unaweza kuachana na hii roho mtakatifu atasikitisha moyo wako kuteseka kwa maumivu na huzuni isipokuwa unasikiliza neno la mungu na kulifuata huwezi kuishi kama moyo wako unateswa sana roho mtakatifu hufanya iwezekanavyo kwako kufanya kitu kingine chochote isipokuwa kufuata mapenzi ya mungu anakuongoza ndani ya kanisa na kukufanya usikilize maneno ya mtumishi wa mungu je kweli unataka kuishi kwa uaminifu mbele za mungu je unataka kufanya kazi yake basi amini wale ambao mungu amemtuma wengine zaidi ya hii hufanya kazi ile ya mungu watu wengine wanafundisha kwamba yesu alituokoa kutoka katika dhambi zetu kwa kufa msalabani wakristo wengi hawaamini yohana mbatizaji mtu aliyetumwa na mungu kwa maneno mengine hawaamini katika huduma yake na ushindi na wanaamini injili ya nusu tu ambayo inadaiwa kwamba yesu ameondoa dhambi zetu kwa kumwaga damu yake na kufa msalabani walakini hawawezi kupokea ondoleo la dhambi zao kwa kuamini kama hivi mbali na kupata uzima wa milele matokeo gani kutoka kwa aina hii ya imani ni kwamba wanaishi kufungwa na sheria watu kama hao hawawezi kutoroka kutoka nila za sheria ingawa mungu amewapa sheria ili waweze kutambua dhambi zao kupitia hiyo na kupokea ondoleo la dhambi zao kwa kumwamini yesu kristo mwokozi wa wanadamu aliyetumwa na mungu watu wengi hata baada ya kusikia injili ya maji na roho na kupokea ondoleo la dhambi huenda kwenye makanisa yao ya dhamani ambayo uhubili tu injili ya damu ya msalaba pekee yao na wanaendelea kuongoza maisha yao ya imani huko watu hawa hawafanyi kazi ya mungu kuamini neno la mungu ni kufanya kazi yake hata kama tulikuwa tunacheza mpila wa miguu kazi ya mungu ni kuamini katika uwaja waliofufuliwa na mungu pia kumwamini yohana mbatizaji ambaye mungu alimtuma na kumwamini yesu kristo kama mwokozi wetu kwa maneno mengine ni kwa imani kwamba tunafanya kazi siyo kwa taratibu yetu wenyewe je hii inamaanisha kuwa hakuna kazi inahitaji mara tu tumeokolewa hapana hiyo siyo kesi tunafanya kazi kwa usahihi kwa sababu tunaamini ni kwa sababu tunaamini kuwa tunafanya kazi kwa hiali kwa kufurahi na kwa sababu tunaamini kuwa tunakuja kanisani na ni kwa sababu tunaamini kuwa tunamtumikia bwana kufanya kazi ya mungu Ninini? ni nini ni kuamini wale waliotumwa na mungu mungu ametuma watumishi wake kwetu hapa duniani kuamini katika neno la mungu lililohubiliwa na watumishi wake ni kufanya kazi yake ni wakati tunaamini katika neno la mungu mwambia yesu kufanya kazi katika maisha yetu na anafurahia je unafikiri kwamba miungu yake inafanya kazi kuishi maisha ya kiungu peke yako na haifanyi dhambi wakati unatoka kwenye barabara mala nyingi unapata watu wakipiga kelele juu ya mike mwamini bwana yesu ndipo utaokoka wakati watu hawa wanafikiria kuwa wanafanya kazi ya mungu kwa kweli hawafanyi chochote kwa mungu kazi ya mungu ni kuamini wale aliowatuma mungu alimtuma nani alimtuma yesu na yohana mbatizaji mungu pia alituma waja wake kwa hivyo wakutegemea watumishi hawa waliowainua na mungu na kuamini neno lake linalohubiliwa nao ni kufanya kazi ya mungu ndiyo maana tunaposoma neno la mungu lazima tuamini kile yesu ametufanyia pamoja na yohana mbatizaji ni wakati tunapoamini injiri ya maji na roho iliyohubiliwa na watumishi wa mungu ndipo tunapofanya kazi yake wakati tunaamini katika jukumu la yohana mbatizaji aliyetumwa na mungu na kwa ukweli kwamba yesu kristo amekuwa mwokozi wetu wakweli, wa kweli kwa kuchukua dhambi zetu kupitia ubatizo wake na kubeba hukumu iyetu na kufufuka kutoka kwa wafu tena ni wakati unapofanya kazi ya miungo inafanyika kazi kwa hivyo lazima tugeukie neno na kuamini ndani yake lazima tusikilize neno mungu alisema basi imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo ya wa 10 na ni wakati tunasikia neno kwamba imani inakuja kwetu na ni wakati tunaamini katika neno kamba tunafanya kazi ya mungu waumini wenzangu je umeokolewa kwa imani ikiwa kweli umeokolewa kwa kuamini neno basi unapaswa kuamini kanisa la mungu na kuunganishwa nalo lazima ujumuike na kanisa na lazima ujumuike na watumishi ambao mungu wamewainua lazima uamini maneno ya watumishi wa mungu lazima ukubali injili iliyohubiliwa na watumishi wa mungu lazima ushirikiane ushirika na nawatakatifu wenzako na lazima ufuate neno la mungu kwa utii hii ni kufanya kazi ya miungu tunapaswa kufurahi kufanya kazi ya mungu kutekeleza kazi yake lazima tuamini wale waliotumwa badala ya kujaribu kufanya kazi ya mungu na sisi wenyewe lazima tuamini wale waliotumwa na mungu hivi ndivyo tunaweza kupata uzima wa milele kufuata mungu na kupokea baraka zake nyingi kuanza neno ni kuamini mungu na kufanya kazi yake ninamshukuru mungu mungu alisema kuamini wale ambao wametumwa ni kuamini je unaamini mungu je unaamini wale waliotumwa na mungu je unaamini katika neno lake je unaamini kuwa watakatifu ambao mungu amewaweka hapa duniani ni watu wake ninaamini kuwa mungu amewainua watumishi wake katika kanisa lake ninaamini kuwa watakatifu ni watu wenye haki ninaamini kwamba sisi sote ni watu wa mungu ni kazi ya mungu ambayo tunafanya sasa tunaweza kuishi maisha yenye baraka nzuri kwa imani katika mungu kwa kuamini katika nini tumebarikiwa ni kwa kuamini katika yeye yale yesu kristo na yohana mbatizaji waliyafanya na kwa watumishi walioinuliwa na mungu kwamba tunapokea baraka zote za mbingu tunapoamini kwa magonjwa yetu pia yanaponywa tunapokea ondoleo la dhambi zetu kwa imani vile vile tunapoamini tunafanywa watumwa wa haki kama abraham tunapoamini tunafanikiwa katika mwili na roho tunawahimiza nyinyi nyote mtufuate kwa imani wale watumishi ambao, ambao mungu amewainua ninatoa shukulani zangu zote kwa mungu kwa kutupatia imani ya kuwaamini wale waliotumwa mungu wa mbinguni akubariki amen