yesu kristo aliyefanyika mkate wa uzima kwetu yohana ya wa moja, wa hadi basi wayahudi wakamnungunikia kwa sababu alisema mimi ni chakula kilichoshuka kutoka mbinguni wakasema je huyu siye yesu mwana wa yusufu ambaye twajua baba babaye na mamaye sasa asemaje huyu nimeshuka kutoka mbinguni basi yesu akajibu akawambia msinung'unike ninyi kwa ninyi hakuna mtu awezaye kuja kwangu isipokuwa amevutwa na baba aliyenipeleka nami nitamfufua siku ya mwisho imeandikwa katika manabii na wote watakuwa wamefundishwa na mungu basi kila aliyesikia na kujifunza kwa baba kuja kwangu si kwamba mtu amemwona baba ila yeye atokaye kwa mungu huyo ndiye aliyemwona baba amini amini nawambiya yeye aaminiye yuna uzima wa milele mimi ndimi chakula cha uzima baba zenu walikula mana jangwani wakafa hiki ni chakula chenye uzima kilichoshuka kutoka mbinguni mtu a kila chakula hiki ataishi milele na chakula nitakachotoa mimi ni mwili wangu kwa ajili ya uzima wa ulimwengu katika injili ya yohana sula ya 6 bwana anasema mimi ni chakula cha uzima watu walihisi wamekula chakula cha mwili kutoka kwa yesu siku iliyofuata walienda kumtafuta yesu tena lakini yesu aliwaambia wasifanyie kazi chakula kinachoharibika bali chakula ambacho ni cha uzima wa mirere na kwa hivyo watu waliuliza tufanyeje ili tupate kuzitenda kazi za mungu yohana ya wa na nane. yesu akajibu hii ndiyo kazi ya mungu mmwamini yeye aliyetumwa na yeye yohana ya wa halafu watu wakasema ikiwa ni hivyo unaaminisha kuwa wewe ndiye aliyetumwa na mungu na kwamba umeshuka kutoka mbinguni ikiwa ni hivyo je una ushahidi wowote kwamba umeshuka kutoka mbinguni tafadhali tuonyeshe ushahidi kama ilivyoandikwa msa aliwalisha watu wa israeli kwa kula mana iliyoshuka kutoka mbinguni lakini je unaweza kufanya muujiza kama huo bwana akajibu baba zako hawangeweza kuishi milele kwa kula mkate kama huo lakini kwa sababu mimi ndimi mkate ulioshuka kutoka mbinguni ukila mkate huu hautakufa kamwe mimi ni mkate wa uzima kwa ulimwengu alafu akasema yeyote anayekula mkate huu atakuwa na uzima wa milele na siku ya mwisho nitamfufua bwana asema kwa alikuja ili kila mtu apate uzima na yeye mwenyewe kuwa mkate wa uzima kwa watu wote wa dunia hii katika kifungu cha maandiko ya leo bwana alisema kwamba wayahudi walinung'unika katikati yao juu ya yesu kama vile alivyosema kwamba yeye ndiye mkate uliyoshuka kutoka mbinguni yohana ya sita moja. yesu alisema kuwa ndiye mkate uliyoshuka kutoka mbinguni ndio sababu wayahudi walilalamika na kunung'unika kati yao walikuwa wakisema kwa kadri tunavyojua si wewe mwana wa yosefu tunajua wazazi wako lakini unawezaje kusema kwamba umeshuka kutoka mbinguni sema vitu ambavyo vinaeleweka bwana ndiye mkate ulioshuka kutoka mbinguni kama alivyosema akimaanisha mwenyewe mimi ndiye mkate ulioshuka kutoka mbinguni kwa kula mkate huu kwa imani watu wanaweza kupokea ondoleo la zambi na kupata uzima wa milele ambao hatuwezi kufa kamwe bwana alisema kuwa alikuja hapa duniani ili kutupatia wokovu kutoka katika dhambi kuokolewa kutoka katika kifo kupata maisha mapya na kupata uzima wa milele kwa kutoa asili zote mwilini wake mwenyewe hii ndiyo sababu yesu alisema kwamba ndiye mkate ulioshuka kutoka mbinguni bwana akimaanisha mwenyewe kama mkate wa uzima inamaanisha kuwa ameokoa wanadamu wote kutoka katika dhambi kwa kuja chini hapa duniani kwa mwili wa mwanadamu wakati sisi wenye dhambi tulikuwa karibu kufa kwa kuzama katika dhambi ili kuokoa wanadamu kutoka katika dhambi bwana alichukua dhambi hizo kwa kupokea ubatizo kutoka katika yohana mbatizaji na mwili wake alisurubiwa akamwaga damu yake hadi kufa na akafufuka kutoka kwa wafu siku ya tatu kwa kupokea hukumu ya dhambi zetu kwa njia hii bwana ameifuta dhambi zetu zote na kuturuhusu tupate wokovu wa kweli kwa kumwamini kama mokozi bwana alijiita mwenyewe mkate wa uzima kwa sababu yeye ni mkate wa uzima ambao unaruhusu roho zetu kuishi maisha ya milele maneno haya humaanisha yeye kuja hapa duniani na kuchukua dhambi zetu zote na mwili wake na vile vile yeye alikufa kuchukua dhambi zetu zote kwa mwili wake na vile vile yeye alikufa karibu sana msalabani na kutuokoa kwa kufufuliwa kutoka kwa wafu kwa kifupi zinarejelea kazi ambazo bwana alifanya kwa kuja hapa duniani ambazo nikikamilika kwa injili ya maji na roho yesu ni mkate kutoka mbinguni kama vile watu wanavyoendelea a maisha kwa kula chakula cha miili yao wale wanaoamini kweli katika huduma zinazofanywa na yesu wanastahili kupokea uzima wa milele hii ndiyo sababu yesu alisema mimi ndimi chakula cha uzima yeye ajaye kwangu hata ona njaa kabisa naye aniaminiye hata ona kiu kamwe yohana ya wa 35. lakini watu walichukua maneno haya kutoka katika mtazamo wa mwili badala ya kuyaelewa kutoka katika mtazamo wa kiloho bwana akasema msinung'unike ninyi kwa ninyi hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na baba aliyenipeleka nami nitamfufua siku ya mwisho yohana ya wa wa wapendwa waumini wenzangu inasemekana kwamba hakuna mtu anayeweza kuja mbele ya yesu isipokuwa baba amvuta huyo mtu halafu ni nani wale ambao baba huwavuta kwa yesu ni wale ambao wanataka kusafishwa kwa dhambi mioyoni mwao na kupata wokovu wa roho ambao hautapotea kamwe badala ya vitu vya mwili ambavyo vingiharibika mungu huwavuta watu hawa kwa mwanawe yesu na kuwafanya wajue na kuamini ukweli kwamba yesu amekuwa mwokozi wetu kwa kuchukua dhambi zetu kwa kupokea ubatizo kutoka kwa yohana mbatizaji kufa kupitia kusulubiwa na kufufuka kutoka kwa wafu hiyo ni ukweli kwamba yesu amekuwa mkate wa uzima kwa wanadamu wote kwetu kuamini kweli hii katika mioyo yetu ni kula mkate wa uzima na kupata ukovu wa uzima wa milele mungu baba anajua mioyo ya watu vizuri inasema maana wanadamu huitazama sula ya nje bali bwana huutazama moyo wa wa kwanza ya hii ndiyo sababu mungu baba huwavuta wale wanaotoka katika uzima wa milele kwa kupokea msamaha wa dhambi zao kwa mwanawe yesu na kuwaruhusu kila mkate wa uzima kwa imani na kwa hivyo yeye huruhusu kupata okovu kwa, kwa kulinganisha hii inamaanisha kuwa mungu haachirii wale wanaotafuta tu vitu wanavyoangamia kwa hivyo tunapomwamini yesu lazima tufuate mambo ya roho kwa moyo kwa kufanya hivyo tunaweza kupokea ondoleo la dhambi na kupata uzima wa milele kwa kufikia malengo kama haya kama tunavyomwamini yesu hatupaswi kutafuta vitu vya kuwa vizuri hapa duniani kama vile kuwa tajili kuwa maarufu kuponywa kutoka magonjwa na kupata nguvu ni kesi kwamba watu kama hao wanakuja kwa mungu ili kutambua uchoyo wao na, na ni kesi kwamba wanamwamini kulingana na tamaa zao ndiyo sababu watu kama hawa hawapati wokovu wa kweli ikiwa tunamwamini yesu kama mwokozi lazima tuwamini yesu kwa hamu ya kupokea ondoleo la dhambi mioyoni mwetu lazima tumwamini yesu na madhumuni kama vile kupokea ondoleo la dhambi kuwa watoto wa mungu na kuishi milele katika ufarume wa mbinguni ulioandaliwa na mungu ni wakati tunaenda mbele za mungu na madhumuni kama haya je mungu baba hatusaidii kutuokoa na tunaposikiliza neno la mungu haturuhusu kuelewa vizuri kuamini na kulifuata vinginevyo inasema kuwa hatuwezi kuja mbele za baba ndugu zangu wapendwa tuko katikati ya mkutano huu wa uamsho tuliandika kichwa cha mkutano tubuni basi mrejee ili dhambi zenu zifutwe matendo ya mitume sura ya tatu mstale wa kuiat kwenye mabango na kuziweka katika sehemu kadhaa na tukazungusha vijikaratasi na kadhalika lakini sio kwamba watu wengi wanakuja kwenye mkutano huu wa kiinjili kwani hawaji, hawaji ni kwa sababu masilahi yao yamo katika kitu kisichostahili kwenye mlima yesu alifanya muujiza wa mikate mitano na samaki wawili na mikate mitano ya shaili na samaki wadogo wawili wamekaribia yesu akawabariki akisema acha baraka ya mungu na iendelee kwamba kulikuwa na vikapu kumi na mbili vilivyobaki hata baada ya watu efu ano kula lakini jambo lilikuwa kwamba watu hawa baada ya kula mkate huu wa yaliomo walitafuta mkate wa mwili tu badala ya kutambua kwamba ambaye ametenda mujiza kama hiyo ni ya kujaribu kupokea ondoleo la dhambi na kupata maisha ya milele kwa kuamini neno lililonenwa na mungu kwa hivyo yesu alipoanza kusema juu ya ukweli wa kiroho kwa wale wanaoamini mkata wote wakaondoka wakisema maneno hayo ni magumu wakati tu tunapoamini injili ya maji na roho tunakuja kula mwili wa yesu na kuinywa damu yake ni sawa katika siku hii na umri badala ya kutafuta vitu vya mwili watu wanapaswa kuja kweli ili goho zao zipate ondoleo la dhambi kuwa watoto wa mungu kupata uzima wa milele mbele za mungu na kupokea baraka ya kuishi milele lakini kwa sababu malengo yao ni ya mwili hawaji kwa kanisa la mungu kwa hivyo ni kesi ambayo siku hizi wa kristo wanamwamini yesu bila kujua kwa sababu tulipokea ondoleo la dhambi wa kumwamini yesu ambaye amekuja kwa maji na roho ni kesi kwamba tukawa watoto wa mungu na wale ambao wamepota uzima wa milele na pia ni kesi kwamba tutafufuliwa siku ya mwisho ukweli ni kwamba tuliweza kupokea baraka kama hizi kwa sababu mungu baba baada ya kuona kitovu cha moyo yetu alituongoza mbele za yesu na akatutambua na kumwamini yesu ambaye ndiye mkate wa uzima tumepokea ondoleo la dhambi kwa kuamini katika ukweli kwamba bwana wetu ametuokoa kwa kuchukua dhambi zetu mala moja na kwa ubatizo wake kufa karibu na kusurubiwa msalabani na kufufuliwa kutoka kwa wafu pia mungu ametuchukua kama watoto wake na ametupa uzima wa milele na kwa kuamini haya tuliweza kupata uzima wa milele tukawa washiriki wa ufufuo wa yesu na kupata baraka kama hizo wiki iliyopita nilitembelea sehemu ya kupumzika ya don wa marehemu mi ambaye alikuwa amekufa miaka michache iliyopita kwa bahati nzuri mvua ilikuwa imekuja jana na nyasi zilikuwa safi maneno yaliyochongwa kwenye kaburi lake mtu mwadilifu mwadirifudmim anakaa hapa akingojea kuja kwa bwana mara ya pili akagusa moyo wangu tena lakini jambo moja ambalo ni la kawaida ni kwamba tunaweza kuona makaburi mengi mapya karibu na e, inayofanana tu hawangeweza kutumia jina la mtu au mwanaume mwadirifu kama ilivyo kwa mtu mwadirifu hivyo na kadhalika kwa nini kwa sababu hawakuweza kupokea ndoleo la dhambi mioyoni mwao ingawa wanaweza kuwa wameongoza maisha ya imani kama dicon mzee mchungaji au mishonari kwa maisha yao yote sisi watakatifu waliozaliwa mara ya pili ambao ni wenye haki tunalo tumaini la wazi ukweli ni kwamba mungu ameandaa baraka nyingi zaidi kwa wale waliokuja mbele za mungu wa kutamani vitu vya roho wale wanaoamini katika vitu vilivyopewa na mungu kama ilivyo na wale wanaoamini katika vitu vilivyopewa na mungu kama ilivyo na wale wanaoamini baraka za kimungu na za mbinguni ambazo ni za milele badala ya vitu vitakavyopotea na sisi ambao tunaamini katika vitu kama hivyo tumepokea baraka kama hizo kwa vyovyote vile mwelekeo wa mioyo yetu lazima utafute vitu vya roho mbele za mungu ili kupata ukovu mbele za mungu ikiwa ni kweli kwamba hatutapendezwa na vitu vya roho na mioyo yetu kutakaswa kwa dhambi lakini badala yake uwe na shauku ya vitu vya mwili kama vile kuponywa kwa udhaifu wa mwili na kuwa tajili ingekuwa haina maana kwetu kumwamini yesu ni kwa sababu mungu baba huwaacha wale wanaofuata mambo ya mwili wajue siri ya mbinguni na huwaongoza kwa nini tunasikiliza neno la mungu na kumwamini yesu wewe na mimi tunamwamini yesu ili kupokea utakaso kamili wa dhambi mioyoni mwetu kuwa watoto wa mungu hupata uzima wa milele na kufufuliwa kama yesu kwa kifupi tunamwamini yesu ili tuweze kuishi katika ufalume wake milele kama wafalume pamoja naye wafalume wa wafarume tunamwamini yesu hata kuwa vizuri tu hapa duniani au kuwa vizuri kwa mwili tu badala yake tunamwamini yeye mapema ili roho zetu ziwe nzuri kwa sababu tunamwamini yesu na kusudi kama hilo ni kesi ambayo bwana wetu alisema kwa kuwa mapenzi ya baba yangu ni haya ya kwamba kila autazamaye mwana na kumwamini yeye awe na uzima wa milele nami nitamfufua siku ya mwisho yohana ya wa katika injili ya yohana ya 6 inasema imeandikwa katika manabii na wote watakuwa wamefundishwa na mungu basi kila aliyesikia na kujifunza kwa baba huja kwangu ni nani aliyeonyesha ulimwengu huu baba ni mwana wa pekee yesu ikiwa ni hivyo je hao ambao wamefundishwa na yesu wamejifunza kutoka nani baadaye ukweli ni kwamba wamejifunza kutoka kwa mungu baba wapendwa wenzangu imani sahihi ni kitu kilichotolewa kutoka juu inamaanisha kuwa kuna njia ya kujifunza kiloho je umejifunza ukweli wa uokovu kutoka kwa nani je haukujifunza neno la injili ya maji na roho kutoka kwa watumishi wa mungu waliozaliwa mara ya pili au kaka na dada kabla yako umejifunza kutoka kwa watangulizi wa imani katika kanisa la mungu ikiwa ni hivyo ni kweli kwamba umejifunza kutoka kwa mungu baba sababu ni kwamba walikuwa wamesikia na kujifunza kutoka kwa yesu kupitia haya maandishi yaliyoandikwa neno hili lenyewe ndiyo mungu baba alivyosema na sasa ikiwa ni kweli kwamba watumishi wa mungu wanapaswa kufikisha neno hili baada ya kusikia na kujifunza kutoka juu basi lazima utambue kuwa yale umejifunza kutoka kwa watumishi wa mungu ni sawa na kusikia ma... na kujifunza kutoka kwa mungu baba kanuni ni sawa ndiyo maana yesu alisema imeandikwa katika manabii na wote watafundishwa na mungu yeye ni mwokozi wetu lakini pia ni nabii wa kweli kwa hivyo yeye autufundisha vitu vyote kifungu imeandikwa katika manabii na wote watafundishwa na mungu inamaanisha kwamba maandiko yote ya bibilia ambayo yalizungumzwa na bwana ni neno la nabii pamoja na neno la kweli yesu ni wa kwanza na wa mwisho uu17 yeye ndiye kweli anayesimama mwanzo na mwisho wa historia ya mwanadamu na yeye ndiye aliyetufundisha kusudi la mwisho la maisha kwa ustahihi yeye ndiye muumba ambaye ametufanya mwokozi ambaye ametuokoa kutoka kwa nadhambi na bwana wa uzima wa milele ambaye ametupa uzima wa milele pia yeye ndiye ufufuo kwa kuwa yeye ndiye njia ukweli na uzima yeye ambaye ametuokoa kutoka kwa kifo akatupatia uzima mpya ametoa maisha yetu ya milele alitupokea baraka milele ndiyo kila kitu kwetu hivi ndivyo alivyokuwa akisema katika injili ya yohana ya a mstari wa46 inasema sio kwamba mtu ameona baba isipokuwa yeye aliye kwa mungu amemwona baba nani alimwona baba yesu pekee ndiye aliyemwona ndiyo maana bwana wetu alisema yafuatayo katika ya ya yohana aya ya7 amini amini nawambia nakuwambia yeye aniaminie ana uzima wa milele mimi ni mkate wa uzima inamaanisha kwamba mtu anayekula yesu mkate wa uzima kwa imani ndani ya moyo wake ana maisha yasiyofaa bwana akasema baba zenu waliila mana jangwani wakafa hiki ni chakula kishukacho kutoka mbinguni kwa kwamba mtu akile wala asife yohana sura sita, robena, tisa hadi 5 inamaanisha kuwa yesu ndiye mkate ambao unashuka kutoka mbinguni inatuambia kuwa mkate huu ni kitu ambacho mtu anaweza kula yake na asife yesu ni mkate wa uzima ambao amepeana mimi na wewe maisha ya kweli yesu ndiye mkate ambao hutoa ondoleo la dhambi na uzima wa milele wapendwa wenzangu je mnamwamini yesu kwa myoyo yenu yote je unaamini moyo wako kwamba yesu amekuokoa wewe na mimi kwa kuchukua dhambi zako na vile vile kwa kupokea ubatizo wake kufa karibu pale msalabani kumwaga damu yake na kufufuka kutoka kwa wafu wewe na mimi tunaamini katika haya ndiyo tumepata uzima wa ya milele inamaanisha kuwa tutaishi milele bwana ameahidi kwamba siku ya mwisho atainua wale ambao wana uzima wa milele watu wa israeli walipokuwa jangwani msa alisali kwa mungu na mungu akapeleka mana na watu hawa walikula mana na kudumisha maisha yao ya mwili lakini wote walikufa baadaye wengine walikufa kwa uzee wengine kwa sababu ya uvo ugonjwa na wengine walikufa katikati ya vita kwa sababu yeyote wote walikufa lakini nini juu ya mkate ambao unashuka kutoka mbinguni watu ambao wamekula ni wakiamini na mioyo yao hawafi kamwe watu wanaoamini katika matendo mema yaliyofanywa na yesu kwa mioyo yao hawafi watu ambao wanaamini katika ukweli kwamba yesu ametuokoa kutoka katika dhambi kwamba ametupa uzima wa milele na kwamba atafufua atatufufua mwisho watakufa milele yote inawezekana kwa mitume wa kanisa la kwanza kuwa na ujasiri katika mauaji kwa sababu waliamini katika uzima wa milele natumaini kwako kujua ukweli kwamba kuna uzima wa milele ndani yako na mimi bwana anakasema mimi ndimi chakula chenye uzima kilichoshuka kutoka mbinguni mtu a kila chakula hiki ataishi milele na chakula nitakachotoa mimi ni mwili wangu kwa ajili ya uzima wa ulimwengu johana na moja. je tunaweza kupokea utakaso wa dhambi zote katika mioyo yetu kwa kufanya tendo jema na kujitakasa kamwe tunaweza kupokea ondoleo la dhambi kuwa watoto wa mungu na kupata uzima wa milele tu kwa kuamini na kukubali kwa moyo wote ukweli kwamba yesu yule aliyetumwa na mungu baba alishuka hapa duniani na akasafisha dhambi zetu kwa anjili ya maji na roho ukweli ni kwamba mtu hawezi kupokea ondoleo la dhambi au kupata uzima wa milele bila kupitia yale aliyowekwa na mungu mwana wa yesu, wake yesu hii ndiyo sababu lazima mtu amwamini yule aliyetumwa na mungu baba yesu ambaye ni mkate ulioshuka kutoka mbinguni kwa hivyo tunapokula mkate na kunywa divai kila wakati tunatunza ushirika mtakatifu bwana tukumbuke mkate na divai alisema kwa maana mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni kinywaji cha kweli yohana wa tano. bwana alisema mimi ni chakula cha uzima kwa sababu amechukua dhambi zetu kwa kuja duniani hapa katika mwili wa mwanadamu ni kwa sababu amesafisha dhambi zetu kwa kuchukua dhambi zetu na mwili wake na akapokea hukumu hiyo bwana ni mkate wa uzima ni wakati tu tunapomjua na kumwamini na mioyo yetu kutoka kwa dhambi na kupata uzima wa milele kwa hivyo basi tumezaliwa upya tena na tunaweza kuishi maisha yenye dhamana katika injili ya yohana ya sita ya aya 651 yesu alisema mimi ndimi chakula chenye uzima kilichoshuka kutoka mbinguni mtu a kila chakula hiki ataishi milele na chakula kinachotoa mimi ni mwili wangu kwa ajili ya uzima wa ulimwengu bwana hujiita kama mkate hai lakini mkate huo ni nini ni mwili wake inamaanisha kuwa mwili wa yesu ni mkate wa uzima katika mwili wa yesu kuna imani ya kwanza yesu ametuokoa kikamilifu kutoka kwa dhambi zetu zote kwa kuchukua dhambi zetu kwenye mwili wake kupitia ubatizo wake kwenda msalabani na dhambi hizo na kushikiliwa kumwaga damu na kupokea hukumu kwa dhambi zetu kwa niaba yetu ukweli kwamba yesu ni mkate wa uzima kwetu anatuambia ukweli kwamba yesu amechukua dhambi zetu zote kwa kupokea ubatizo kwa mwili wake mwenyewe kuwa na imani katika kazi za salviki zilizofanywa na yesu ni kula yesu mwili na kunywa damu yake hii ndiyo njia harisi ya kupata wokovu hiyo ndiyo njia harisi ya kupata uzima wa milele je kuna mtu aliyebarikiwa zaidi kuliko mtu aliyezaliwa katika ulimwengu huu ambaye amepokea ondoleo la dhambi na uzima wa milele kutoka kwa mungu kama tunavyoishi katika ulimwengu huu tunaweza kufa kwa moto ajali za barabarani au kutokana na hafra zingine zisizostahiliwa ni baraka kubwa kwamba tumepata uzima wa milele tukiwa katika hali ya kutokujua ni lini tutakufa wakati mwingine sisi huchoka na kukasilika wakati tumezidiwa sana na kazi iwe ni kazi ya mungu au kazi ya ulimwengu lakini wale ambao mnamwamini yesu ikiwa mioyo yenu imechoka na sio ya kufurahi lazima mufikilie tena juu ya kazi ambayo bwana amekufanyia sisi ni wale ambao hawakuwa na chaguo ila kwenda kuzimu walakini bwana kwa kuwa fidia kwetu ametuokoa kikamilifu ikiwa tunaamini katika mioyo yetu upendo wa yesu hatuwezi kushukuru tumepokoa ondoleo la dhambi na tukawa watoto wa mungu ametupatia uzima wa milele na wakati mwili wetu utakapokufa atatufufua siku ya mwisho na tutapewa kupumzika kweli yesu ni mkate hai kutoka mbinguni yesu alikuja hapa duniani kutupa wewe na mimi mwili wake kama mkate uliohai bwana alikuambia wewe na mimi kula mkate huu na akasema kwamba tutaishi milele ikiwa tutakula mkate huu ni kesi kwamba tunakula mkate wa uzima kwa kuamini na mioyo yetu na kupata uzima milele ili sisi kula mkate huu wa uzima lazima tujue juu ya mwili na damu ya yesu pia lazima tugundue asiri yetu ya dhambi na zaidi ya hayo lazima tugundue kuwa mbele za mungu sisi ndiyo tunaelekea kuzimu ikiwa tungehukumiwa kulingana na sheria ya mungu baada ya kuzaliwa hapa duniani sikuweza kukamilisha chochote lakini lazima angalau nipokee ondoleo la dhambi nataka kupokea ondoleo la dhambi kuwa mtoto wa mungu halafu nenda mbinguni lazima kuwe na kiu hii kali katika roho zetu kwa kuwa na imani na moyo wa dhati kwa ukweli kwamba yesu amezifuta dhambi zako na zangu kwa injili ya maji na roho tunaweza kupata uzima wa milele kushukuru na kushiriki mkate huu pia kwa imani hatuongozi maisha ya imani na vitu vya mwili ikiwa kazi fulani inaendelea vizuri au siyo maisha a imani yangetekendezwa vizuri tu ikiwa tungegongo maisha ya imani kwa kuamini katika idara zenye fasihi za bwana na kuwa na imani kwa mungu tunaweza kupokea okovu kupata uzima wa milele na kupokea baraka zote kwa kuamini mioyoni mwetu vitu ambavyo ametupa wapendwa wenzangu je unaamini katika ukweli kwamba yesu aliupa ulimwengu huu mwili wake wa maisha je unaamini wenye ukweli kwamba ametuokoa kwa kuja duniani hapa kwa mwili wa binadamu kupokea ubatizo kutoka kwa yohana mbatizaji kufa msalabani na kufufuka kutoka kwa wafu ili kutuokoa wewe na mimi lazima tuwe wenye kushukuru mbele za mungu lazima tuamini mioyoni mwetu vitu ambavyo ametufanyia wale wanaoamini wamepokea ondoleo la dhambi na wamepata uzima wa milele ninashukuru kwa kweli kwa hilo watu ambao wanaamini katika mabadiliko ya kuamini wanaamini kwamba wakati mtu anayechelekea ibada hiyo akibariki hicho cha ushirika mtakatifu kwa kweli hubadilika kuwa mwili wa yesu kwa hivyo wanafikiria kuwa wanakula mkate wa uzima mwili wa yesu kwa kula keki hii kwa sababu hii wanaongeza ushirika mtakatifu na kufikiria kwamba kitendo cha kupokea na kula kichi yenyewe kinachopokea neema kubwa lakini hii ni wazi siyo sawa yesu alisema kwamba mwili wake ulikuwa kwa kuupa uhai ulimwengu huu ametuokoa kutoka katika dhambi na kutupatia uzima wa milele kwa kuzaliwa hapa duniani katika mwili wa mwanadamu akichukua dhambi zetu kwa mwili wake kwa kupokea ubatizo kufa karibu msalaba na kufufuka kutoka kwa wafu na kuwa na imani katika kweli hii na mioyo yetu ni sawa kula mkate wa yesu mtu anaweza kupokea ondoleo la dhambi na uzima wa milele kwa kula mkate uliopewa na yesu yesu ambaye alisema kuwa mimi ndiye mkate hai kutoka mbinguni anarejerea ubatizo aliopokea kwenye mwili wake bwana alishuka hapa duniani na alijitoa kweli kwetu ili tuweze kupata uzima wa milele na kutusamehe dhambi zetu kwa kumla yeye na imani ni kesi ambayo yesu alijitoa kwetu kwetu kwa kupokea ubatizo na kumwaga damu yake na kufufuka kutoka kwa wafu tumepata wokovu na uzima wa milele kwa kuamini na mioyo yetu ondoleo la dhambi na maisha mapya ambayo mungu ametupa je mmekuwa watoto wa mungu kwa imani ikiwa sasa umepokea ondoleo la dhambi siyo lazima ufungwe tena na vitu vya mwili na kuvutwa karibu nao kuna sababu gani kwa mwenye haki kufungwa chini na kazi za mwili na kuendelea kushinikizwa sisi wenye haki lazima tufikirie kila kitu kutoka kwa mtazamo wa kiroho ikiwa tunavyo chakula na mavazi tutaridhika na hivyo timotheo wa wa kwanza sura ya lazima tuishi kiroho tukifanya kazi inayofaa zaidi hapa duniani inatosha tu kuwa na kitu chakula na mahali pajoto pakulala. pa kulala paa na paa na ukuta kuzuia mvua licha kutengenezwa kwa vinyu bado lazima tuishi maisha ya utashi hapana hatujui vitu hivi vyote hupotea kabisa baada ya muda mfupi mambo haya yatatoweka wakati wewe na mimi tutakapokufa na zingine zitatoweka hata kabla ya kufa lazima mara nyingi turudi kwenye mioyo yetu ya kiroho kwa kufikiria wokovu uliopewa na mungu na kuwa na imani ndani yake bado tungekuwa tunakosa hata kama tungeweka mioyo yetu yote katika mambo ya kiroho natumaini wewe ulinde moyo wako kwa kiroho kwa kuwa na imani katika bwana siyo kufungwa na wasiwasi wa mwili na kutofadhalishwa na vitu ambavyo haviendi kulingana na tamaa yako imani ya kweli inadhihirisha wakati tunakabiriwa na ugumu fulani imani ya kweli haibadiriki tunaamini katika ukweli kwamba yesu alikuja hapa duniani kwa ajili yetu alipokea ubatizo akafa karibu na msalaba na akafufuliwa kutoka kwa wafu ndiyo maana tulipokea ondoleo la dhambi tukapata uzima wa milele na tukawa watoto wa mungu pia ndivyo sababu tunafanya kazi ya mungu wapendwa wenzangu nimefurahi kwa sababu bwana amekupa wewe na mimi uzima wa milele wewe na, na mimi ni wawili tunafurahi hatufurahii kwa sababu kuna kitu kingine zaidi ya hili ni kingine katika ulimwengu huu kinapaswa kutupatia furaha tunashukulu tu kuwa na mahali pa ibada ambapo ndani ya jengo hili tunaweza kupata makazi kutoka kwa mvua kutoka huduma za ibada na kushiriki njiri na kila mmoja kwa kweli kuna wakati tunakasilika kwa sababu mambo hayafanyiki kazi kulingana na tamaa zetu lakini ni jambo zuri kufikiria juu ya kazi ambayo mungu ametufanyia na ni vizuri pia kufikiria juu ya maisha katika ufarume wa mbingu, wa mbingu. ambapo tungekuwa pamoja na bwana milele maisha ni kama kuishi kama mwanafunzi wa bweni la wanafunzi kukaa hapa duniani kwa muda mfupi tu kisha kurudi nyumbani kwa hivyo lazima tamaa mahari pa nyumbani ambapo tutakuwa tukikaa milele lakini pia kuna shida nyingi wakati unaishi duniani mioyo yetu hufungwa katika hali na hali tena na tena na zinaanguka katika ulimwengu unaoonekana tunakuwa na kibuli kupoteza gari letu na kuwa dhaifu inawezekana kwa sisi kupoteza imani na kuelea tu chini kwa kufuata mahitaji ya mwili lakini huu sio maisha sahihi ya imani au njia ya kuishi kwa imani wakati unakabiriwa na ugumu wa kiloho vile fikiria juu ya kazi ambayo bwana amekufanyia alafu hata ikiwa hakuna matunda kwenye mtini na hata ikiwa hakuna kundi kwenye shamba utaweza kumshukuru mungu kwa kazi ya kukuokoa kutoka kuzimu ya milele kituo cha ndege cha mungu cha godat kilitabili kuwa mwaka huu utakuwa mwaka moto zaidi katika historia kwenye dunia hii kutakuwa na misiba mingi kama vile matetemeko makubwa ya ardhi mafuriko makubwa dhuruba na mawimbi ya bahari ikiwa ni hivyo je kila taifa inapasa kutarajia na kujiandaa kwa majanga haya ya athiri hatupaswi kujiandaa tu kwa mwili lakini pia katika mioyo yetu ndio sababu watu ambao bado hawajapata ondoleo la dhambi lazima kula mkate ulioshuka kutoka mbinguni wale ambao bado wana dhambi mioyoni mwao lazima waamini injiri ya maji na roho kwa mioyo yao kabla ya kitu kingine chochote na kupokea ondoleo la dhambi watu ambao hawajapata msamaha wa dhambi wanahuzunika ni kwa sababu ikiwa kuna dhambi mioyoni mwao atakuwa akienda kuzimu ya milele ikiwa kuna dhambi mtu akipokea baraka za mungu tangu wakati huo kuendelea ndugu zangu wapendwa ni kesi kwamba tumepokea ondoleo la dhambi tutakapata uzima wa milele na kuwa watoto wa mungu kwa kuamini na mioyo yetu kazi ambayo mungu ametufanyia tunapaswa kushukuru kwamba tunafanya kazi inayofaa kwa kuwa wafanyakazi wa mungu na lazima tuendelee kuishi wakati wote kushukuru kila wakati kwa ukweli huo tumekula mkate ulioshuka kutoka mbinguni tumepokea ondoleo la dhambi na tukapata uzima wa milele sasa basi ni kwa nini tuendelee kuishi katika ulimwengu huu kuanzia sasa lazima tuendelee kuishi kwa kutumikia injiri ya haki je unajua siyo baraka ndogo kwetu kuendelea kuishi wakati tunamtumikia mungu na kuwa wale wasio na dhambi ndiyo kusema wenye haki ni baraka kubwa mbapo ni baraka ambayo ni kubwa kuliko hii sisi wenye haki lazima tueneze njiri kwa wengine wengi na ikiwa hatuwezi kufanya hivyo mioyo yetu inakuwa mgonjwa kwa raha badala ya kupokea ondoleo la dhambi kwa kuamini kwa moyo wote mkate ulioshuka kutoka mbinguni ikiwa hatufanyi kazi ya mungu basi tunapaswa kufanya kazi ya ulimwengu tunapofanya kazi ya ulimwengu huu unafikiria kutakuwa na ugumu gani kama huu je unajua ni watu wangapi duni katika ulimwengu huu tunapokuwa hapa duniani tunapaswa kuridhika na kuwa na chakula na mavazi timotheo sura ya sita mstari wa kuwa na uwezo wa kula milo mitatu kwa siku na kumtumikia mungu inapaswa kuwa ya kutosha lakini je kumtumikia bwana ni jambo baya ni kitu cha kufurahisha yesu ni mkate harisi kutoka mbinguni mungu alikupa wewe na mimi mkate wa uzima wapendwa wenzangu je unaamini ukweli huu kuwa moyo wako ulikula mkate huo na moyo wako mkate huo ni kitu unakula kwa kuwa na imani moyoni mwako je kuhubiri mahubiri ndiyo njia pekee ya sisi kutumika injili ya mungu kutoa msaada kwa kueneza injili kwa kupata vitu vya pia njia ya kutumika injili ikiwa kuhubili mahubili mara tatu au nne kwa wiki ni kila kitu ambacho mtu hufanya kwa sababu tu ni mchungaji basi sio mtumishi wa kweli wa injili ya bwana tunashukulu kila siku kwa sababu tuna kula chakula cha uzima kutoka kwa mungu na kwa sababu tunafanya kazi za thamani ambazo mungu ametukua wapendwa wenzangu je umechoka ikiwa ni hivyo jikumbushe mwili na damu ya yesu ambaye ametupa tumaini yesu alituambia basi utafuteni kwanza ufalume wake na haki yake na hayo meyotee mtazidishiwa lazima tugundue kweli yale tunayopaswa kuamini jinsi ya kuishi kwa imani na kile tunapaswa kufanya mbele za mungu kwanza tunapaswa kupata wokovu kwa kujua na kuwa na imani katika mwili na damu ya yesu alafu tunapaswa kuendelea kuishi kueneza ukweli huu ninamshukuru mungu wa mbinguni neema ya mungu iwe juu yako amen