kiti cha rehema kutoka sula ishii na tano mstari wa kumi hadi mstari wa ishiri na mbili nao nawafanye sanduku la mti wa mshita urefu wake na uwe dhilaa mbili na nusu na upana wake dhilaa moja na nusu na kwenda juu kwake dhilaa moja na nusu nawe ulifunike kwa dhahabu safi ulifunike ndani na nje nawe tia na ukingo wa dhahabu tulizunguke pande zote nawesubu vikuku vinne vya dhahabu kwa ajili yake na kuvitia katika miguu yake na minne vikuku viwili upande mmoja na vikuku viwili upande wake wa pili nawefanya miti mirefu ya mshita na kuifunika dhahabu nawetia hiyo miti katika vile vikuku vilivyoko katika upande mbili za sanduku ili kulichukua hilo sanduku hiyo miti itakuwa katika vile vikuku vya sanduku haitaondolewa kisha tia ndani ya sanduku huo ushuhuda nitakaokupa nawefanya kiti cha rehema cha dhahabu safi urefu wake utakuwa dhilaa mbili na nusu na upana wake dhilaa moja na nusu nawefanya makelubi mawili ya dhahabu uyafanye ya kazi ya kufua katika hiyo miisho ya kiti cha rehema huku na huku weka kelubi moja mwisho moja na kerubi la pili mwisho wa pili fanya hayo makelubi ya kitu kimoja na kiti cha rehema mwisho huku na mwisho huku na hayo makelubi yatainua mabawa yao juu na kukifunika hicho kiti cha rehema kwa mabawa yao na nyuso zao zitaelekezana hili na hili nyuso zote za hawa makerubi zitaelekea kiti cha lehema weka kiti cha lehema juu ya hilo sanduku kisha utie huo ushuhuda nitakaokupatia ndani ya sanduku nami nitaonana nawe hapo na kuzungumza nawe pale nilipo juu ya kiti cha lehema kati ya hayo makerubi mawili yaliyo juu ya sanduku la ushuhuda katika mambo yote nitakayokuagiza kwa ajili ya wana wa Izlaele. ndani ya hema takatifu la kukutania kulikuwa kumegawanyika katika sehemu kuu mbili mahali patakatifu papatakatifu papatakatifu kulikuwa na pazia kati ya sehemu hizo mbili na sanduku la ushuhuda lilikuwa nyuma ya pazia hili na ndani ya patakatifu papatakatifu mfuniko wa sanduku la ushuhuda unajulikana pia kwamba ni kiti cha rehema kiti cha rehema kilikuwa na urefu wa dhilaa 25 katika bibilia dhilaa ni urefu unaoanzia mwanzo wa mkono hadi katika kiwiko hivyo katika agano la kale dhilaa inakadiliwa kuwa na vipimo vyale milimita a katika vipimo vya hivi sasa hivyo basi urefu wa kiti cha rehema ulikuwa ni dhilaa mbili na nusu ambazo ni sawa na mita moja kwa vipimo vya sasa upana wa urefu wake katika kipimo cha dhilaa moja na nusu ulikuwa ni takribani milimita 7h0 chini ya hiki kiti cha rehema kulikuwepo na sanduku la ushuhuda na hili sanduku lilikuwa limetengenezwa kwa mti wa mshita na kisha kufunikwa kwa dhahabu safi katika kile kila upande wa kile kiti cha rehema kulikuwa na makelubi waka wawili waliokuwa wameainua mabawa yao kwenda juu huku wakiwa wamekifunika kiti cha rehema kwa mabawa yao na nyuso zao zilielekea kile kiti cha rehema huku wakiwa kama wanatazamana kiti cha lehema kama jina lake linavyoonyesha ndipo mahari ambapo mungu alitoa neema yake mungu alitueleza kwamba atakutana nasi katika hiki kiti cha lehema ndani ya sanduku la ushuhuda kulikuwa na fimbo ya haruni iliyochipuka kulikuwa na chungu cha dhahabu kilichokuwa na mana na mbao mbili za mawe zilizokuwa zimeandikwa zile amri kumi katika zile pembe nne za kile kiti cha rehema kulikuwa na vikuku vinne ambavyo viliwezesha sanduku la ushuhuda kubebwa miti miwili ilitengenezwa kutokana na mti wa mshita na kisha kufunikwa kwa dhahabu na miti hii iliweza kuwekwa kupitia katika hivyo vikuku wakati wa kulibeba sanduku mara moja kwa mwaka kuhani mkuu alileta damu ya mnyama wasadaka ya kuteketezwa katika patakatifu pa patakatifu na kisha kunyunyiza katika kiti cha rehema kuhani alifanya hivi kwa sababu kwa kupitia njia ya kuwekea mkono dhambi zote za mwaka mzima wa israeli zilipitishwa kwenda kwa mnyama wa sadaka ya kuteketezwa hii ndiyo sababu bwana wetu alisema nami na nitaonana na wewe hapo na kuzungumza nawe pale nilipo juu ya kiti cha lehema katikati ya hayo makelubi mawili yaliyo juu ya sanduku la ushuhuda katika mambo yote nitakayokuagiza kwa ajili ya wana wa israeli kutoka sula2 mstalwa2 hii ilikuwa ni ahadi ya bwana kwamba atalileta ondoleo la dhambi kwa wanadamu wote hivyo tunapokili na kuamini injili ya maji ya roho basi ni muhimu sana kwetu sisi kuwa na ufahamu wa kina juu ya utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa kwa agano la kale mungu alieamuru kwamba wakati makuhani walipolibeba sanduku la ushuhuda walipaswa kuliinua kwa kutumia ile miti katika pande zote zake jambo hili linamaanisha nini inamaanisha kwamba mungu anatutaka tuhudumu na kuuhubiri ukweli wa wokovu wake kwa mioyo na miili yetu pia inamaanisha kwamba mungu ana taka tumtumikie bwana katika umoja badala ya ubinafsi hii ndiyo sababu mungu aliamulu kwamba hata meza ya mkate uonyesho na madhabahu ya uvumba vilipaswa vyote kubebwa kwa miti miwili ambayo iliwekwa katika vikuku hivi pande zote hii inamaanisha kwamba tunapaswa kujitoa kwa mili na mioyo yetu yote katika kueneza injili ya mungu kwa maneno mengine mungu anatuamulu kuitoa miili na mioyo yetu katika kuieneza ukweli wa wokovu huku tukimhubiri kila mtu kwamba bwana wetu amezitowesha mbali dhambi zetu zote kwa injili ya maji na roho na ametufanya sisi kuwa wenye haki hii ndiyo sababu mungu aliwamulu waisraeli kulibeba sanduku la ushuhuda kwa kutumia miti hii miwili tumepokea ondoleo la dhambi katika mioyo yetu kwa kuiamini injili ya maji na roho ndani ya sanduku la ushuhuda kulikuwa na uchungu cha dhahabu kilichokuwa na maana tukiongelea kiroho hii maana inamaanisha nini neno la mungu hili sanduku lilikuwa na fimbo ya haruni iliyochipuka hii fimbo ya haruni iliyochipuka inamaanisha juu ya ufufuo wa yesu ambaye ni bwana wa uzima mwisho sanduku lilikuwa pia na mbao mbili za mawe zilizokuwa zimeandikwa kwa amri kumi za mungu hii inamaanisha kwamba ni lazima tumtumikie mungu kwa mioyo yetu yetu kwa kuyamini neno lake kwa mioyo yetu yote bwana alisema kwamba atakutana nasi katika kiti cha lehema tukiongea kiroho kiti cha lehema kinamaanisha nini injili ya maji na roho mahali ambapo bwana anakutana nasi huku akituangalia tokea juu huku akiwa kati ya makelubi katikati kati ya kile kiti cha rehema bwana anazungumza nasi kuhusu injili ya maji na roho kiti hiki cha rehema kinatueleza kiroho kuhusu ondoleo la dhambi bwana ametuokoa toka katika dhambi zetu zote kkkwa kubatizwa kwa na yohana mbatizaji na kumwaga damu yake hii ndio sababu tunaweza kukiita kiti cha rehema kuwa ni mahali ambapo mungu wetu anaitoa neema yake ya okovu kwetu kwa maneno mengine kiti cha rehema kinamaanisha ni upatanisho wetu jambo ambalo linamaanisha ku, kuwa bwana amezitoesha mbali dhambi zetu zote mara moja na kwa wakati wote kwa njia ya maji na roho ni vipi basi kuhusu watu wa israeli bwana amezitoesha dhambi vipi dhambi zao bwana alifanya hivyo kwa ile damu ambayo ilinyunyizwa katika kiti cha rehema kwa kuwa damu hiyo ilinyunyizwa ilikuwa ni damu ya mnyama wa sadaka ya kuteketezwa ambayo ilikuwa imedhibeba dhambi za mwaka mzima wa watu wa israeli katika siku ya upatanisho huhani mkuu aliiweka mikono yake juu ya kichwa cha mnyama wa sadaka ya kuteketezwa na kuzipitisha dhambi za mwaka mzima wa waisraeli kisha ndipo alipomchinja mwana sadaka huyo na kisha kuikinga damu yake kisha damu hii ilinyunyizwa juu ya kiti cha rehema ili kuzipatanisha dhambi ambazo watu waisraeli walikuwa wamezifanya kwa mwaka mzima utaratibu huu wa sadaka ya kuteketezwa uliokuwa ukifanyika wakati wa agano la kale unamaanisha juu ya haki ya mungu iliyotimizwa kwa injili ya maji na roho katika zama za agano la agano jipya ilikiwa kuhani mkuu wa mbinguni yesu kristo ametuokoa toka katika dhambi zetu zote kwa kuutoa mwili wake wakati kama kipatanisho cha dhambi zetu kwa wanadamu wote mlango wa pazia wa hema takatifu la kukutania ulikuwa umetengenezwa kwa nyuzi za bluu dhambalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa ilikuwa ni kwamba vile lango la ua wa hema takatifu la kukutania lilivyokuwa manayakiloho ni nyuzi za bluu ni kwamba yesu alizibeba dhambi zetu zote kwa kubatizwa na yohana mbatizaji kwa maneno mengine nyuzi za bluu zinamaanisha juu ya ukweli kwamba yesu mara alizichukua katika mwili wake dhambi zote za ulimwengu mara moja na kwa wakati wote kwa kubatizwa na yohana mbatizaji yesu kristo aliweza kusulubiwa kwa kuhukumiwa kwa ajili ya dhambi zote za mwanadamu kwa kuwa alikuwa amezipokea dhambi zote za mwengu huu kwa kupitia ubatizo wake huu ndio ukweli wa fumbo lililofichika katika mlango wa hema takatifu la kukutania bwana wetu alizichukua dhambi zote katika mwili wake kwa kupitia ubatizo wake na kisha akaibeba adhabu ya dhambi hizo zote msalabani hivyo kwa sasa mungu baba anataka kila mtu aamini katika ukweli huu kwamba mwanawe yesu amezitowesha mbali dhambi zote za ulimwengu kwa kubatizwa na yohana mbatizaji mungu anawataka watakatifu wote ambao wamefanyika kuwa watu wake kuitumikia injili ya maji na roho hivyo tunapaswa kuyatambua haya mapenzi ya mungu na kisha kuishi kwa mujibu wa mapenzi hayo kwa kuwa sasa tumefanyika uwa watakatifu basi tunapaswa kutambua kile ambacho mungu anakitaka toka kwetu nyuzi za zambalau zilizotumika katika mlango wa hema takatifu la kukutania zinamaanisha kwamba yesu ni mfalme wa wafalume yesu kristo ni mungu mwenyewe na bwana wa uzima wa milele walaka wa kwanza wa yohana sula ya ta mstari wa ishirini kwa maneno mengine mungu mwenyewe alizaliwa kama mwanadamu ili kutukomboa sisi toka katika dhambi za ulimwengu mungu alituahidia hili kupitia nabii isaya akisema tazama biki la atachukua mimba naye atazaa mwana nao watamwita jina lake imanueli yaani mungu pamoja nasi sura ya kwanza, wa tatu. Sura ya saba, wa wa isaya yesu kristo alikiacha kiti cha enzi cha utukufu mbinguni kisha akaja hapa duniani kwa kupitia mwili wa biki la malyamu ili kutuokoa sisi sote toka katika dhambi zetu alifanya hivi sawa kabisa na jinsi mungu aliyeahidi kupitia nabii isaya zaidi ya miaka miasaba kabla ya kuzaliwa kwa bwana hapa duniani kwa kuwa mungu amefanyika kuwa mwanadamu kwa jinsi hii na kubeba dhambi zote za kila mwenye dhambi kwa kubatizwa basi amewavika haki yake wale wote wanaoamini katika ukweli huu nyuzi nyekundu zilizotumika katika mlango wa hema takatifu la kukutania zinamaanisha ni maisha mapya ambayo yesu ametuletea kwa kupitia sadaka yesu alisulubiwa kwa ajili yetu baada ya kuwa amezibeba dhambi zote za mwanadamu mara moja na kwa wakati wote kubatizwa na yohana mbatizaji yesu alipigiliwa misumari katika mikono yake yote miwili na miguu na adhabu hii ambayo bwana aliteseka ilikuwa ni adhabu ambayo kila mwenye dhambi kama vile wewe na mimi tulipaswa kuipata kwa wa maneno mengine bwana mwenyewe alisulubiwa kwa niaba yetu kwa kupitia huduma hizi tatu ambazo zinaonyeshwa katika nyuzi hizi za blue dhambarau na nyekundu za mlango wa hema takatifu la kukutania sisi sote tunaweza kuifahamu kazi ya kweli ya uokovu kwa usahihi tunaweza kuona kwamba wazi kwamba kama sehemu ya kazi yake ya uokovu yesu alizibeba dhambi zote za mwanadamu mara moja na kwa wakati wote na kwamba alihukumiwa kwa ajili ya dhambi hizo hii ndiyo sababu bwana anatuamulu kuihubiri injiri hii njema ya maji na roho kwa kila mtu ulimwenguni mungu anatutaka tuitumikie njiri hii sanduku la ushuhuda katika hema takatifu la kukutania lilikuwa limefunikwa kwa kiti cha lehema ni nani basi ambaye mungu anakutana naye katika kiti hiki cha lehema ambacho kinalifunika sanduku la ushuhuda mungu anakutana na wale tu wanaoamini kwamba dhambi zao zote zilipitishwa kwenda kwa yesu mwana kondo wa mungu na kwamba alihukumiwa kwa ajili ya dhambi zao zote kwa maneno mengine tukiongea kiloho mungu anakutana na wale tu wanaoamini katika injili ya maji na roho wakati siku ya upatanisho ilipowadia kuhani mkuu alihipitisha dhambi za mwaka mzima za watu wawote waisraeli katika mwanambuzi wa sadaka ya kuteketezwa kwa kuiweka mikono yake juu ya kichwa chake na kisha kuziungama dhambi zote za waisraeli kwa niaba yao baada ya kuwa amezipitisha dhambi za mwaka mzima wa waisraeli kwa huyu mbuzi wa sadaka ya kuteketezwa kwa kumwekea mikono katika kichwa chake basi hapo kuhani mkuu aliikinga damu yake akaichukua damu hii hadi patakatifu pa patakatifu na kuinyunyiza mara saba katika sanduku la mungu la ushuhuda hivi ndivyo mungu alivyokutana na watu wa israeli katika zama za gano la kale siku hizi mungu anakutana na waumini katika injili ya maji na roho ambayo inatangaza kwamba yesu alizitowesha mbali dhambi zetu zote kwa kubatizwa na yohana mbatizaji kwa ajili yetu hivyo bwana anasema kwa waamini wa injili ya maji na roho hauna dhambi nimezitowesha dhambi mbali zako zote nimekuokoa toka katika dhambi zako zote kwa lugha nyingine bwana anaitoa neema ya mungu wa wale wanaoamini katika haki ya mungu neema ya mungu inamaanisha ni dhawadi yake inaelekeza ule ukweli kwamba mungu baba ameitimiza haki yake kwa kuzipitisha zambi za kila mtu katika ulimwengu huu kwa mwanawe hii inamaanisha kwamba wakati yesu alipokuwa akisurubiwa hali akiwa amezibeba dhambi zote za ulimwengu huu basi ni hakika kwamba alikuwa ameibeba adhabu zote za dhambi zetu kwa niaba yetu huu ndio upendo halisi wa mungu unaofunuliwa katika kiti cha rehema bwana wetu mwana wa mungu alikuja hapa duniani akafanyika mwili wa mwanadamu alizipokea dhambi zote za ulimwengu huu kwa kupitia ubatizo wake alikufa msalabani kwa niaba yetu akafufuka tena toka kwa wafu siku ya tatu kisha akapaa mbinguni na kuketi mkono wa kuume wa kiti cha enzi cha mungu baba haki ya mungu ni ule ukweli kwamba mungu ametuokoa toka katika dhambi zote za ulimwengu na kwamba neema ya mungu inatolewa kwa wale wanaoamini katika haki hii ya mungu mungu wetu anatueleza sisi sote unaoamini katika haki yake ninyi ni watu wangu ninyi si wenye dhambi tena nimewaokoa ninyi nyote upendo wangu kwenu ni mkuu sana kiasi kwamba nimewaokoa pasipo mashariti yoyote kwa maamuzi yangu binafsi sio tu kwamba ninawapenda bali pia nimeuonyesha upendo wangu kwenu kwa kuzibeba dhambi zenu zote na kuyatoa maisha yangu kwa ajili yenu huu ni uthibitisho wa upendo wangu na nimewaonyesha ninyi nyote ni kipi ambacho mungu ametuonyesha kupitia neno lake tunapoligeukia neno la mungu tunaweza kuona kwamba pamoja na kuwa mungu anazungumza dhambi zetu ukweli ni kuwa anazungumzia zaidi jinsi alivyozishughulikia dhambi za ulimwengu kwa kupitia injiria maji na roho baada ya tuna ahidia wokovu wetu ni hakika kwamba mungu amezitoweshea mbali dhambi zetu mara moja na kwa wakati kama alivyoahidi na matokeo ya ukamilifu huu si mwingine bali ni injiri ya maji na roho injiri hii ya maji na roho ni uthibitisho wa wokovu wetu ulioandikwa katika bibilia tunaweza kuokolewa toka katika dhambi zetu zote kutokana na imani yetu katika injiri ya maji na roho kama ilivyoandikwa katika neno la mungu hivyo basi tunapokuja mbele za uwepo wa mungu mtakatifu basi tunaweza kuonana naye kwa kupitia injiri ya maji na roho na kwa kuamini katika wokovu wake uliodhihirishwa katika nyusi za bluu zambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa kwa zahema takatifu la kukutania injili ya maji na roho ni zawadi ya mungu kwetu sisi na kadri tunavyoamini injili hii ya kweli basi ni hakika kwamba bwana wetu atakutana nasi hii inamaanisha kwamba bwana atakutana na watle tu wanaoamini kwamba alikuja hapa duniani ili kuwaokoa toka katika dhambi zao ulimwengu na kwamba alihukumiwa kwa msalabani kwa niaba yao na kwamba alifufuka toka kwa wafu ili kuwapatia uzima wa milele hivyo mungu anaitoa neema yake kwa wale wanaoamini haki yake mungu anatuelezea kwamba ingawa mlikuwa viumbe wa kawaida ni ninyi nyote kuwa wana wa mabinti zangu sasa ninyi ni watoto wangu ninyi ni watoto nyinyi sio watoto wa ibilisi kamwe nanyi si viumbe wa kawaida tena ninyi ni watu wangu halisi nimezitoesha mbali dhambi zote kwa kupitia haki ya mwana wangu yesu hivyo nimewarithi ninyi ili muwe wanafamilia wangu kwa kutegemea imani yenu kwangu sasa ninyi nyote mmefanyika kuwa wana wa mungu vivyo hivyo mungu ameitoa neema yake ya uokovu kwetu sisi sote miti iliyoingizwa kupitia vikuku vya kiti cha rehema haipaswi kuondolewa ni muhimu sasa kwetu sisi kukumbuka kwamba kiti cha rehema kilikuwa na miti miwili katika pande zote zake mbili kwa ajili ya kubebea na haipaswi kuondolewa katika sanduku la wakati wote hii inamaanisha kwamba kila mwamini anapaswa kuitunza imani yake katika injiri ya maji na roho huku akiitumikia kwa mwili na kwa moyo wake wote hata hivyo kuna tatizo ambalo wakristo wengi siku hizi siyo tu kwamba wanakataa kuitumikia injiri ya maji na roho kwa miili na mioyo yao yote bali hawaiamini katika injili hii ya kweli pamoja na kuwa wakristo wengi wanakili kumwamini yesu huku wengi wao wakidai kuwa wamezaliwa tena upya basi wanajiona kuwa wapo safi sana kiasi kuwa hawataki kuamini katika injiri ya maji na roho mungu anawataka wakristo waliopotoka kama hao kuiamini injiri ya maji na roho kutoka sura ya 25 mstari wa 15 inasema hivyo miti itakaa katika vile vikuku vya sanduku haitaondolewa kifungu hiki kinafundisha kwamba tunapaswa kuihubiri injiri ya maji na roho kama ilivyo kwa maneno mengine tunapaswa kumhubiri kila mwenye dhambi juu ya fumbo la nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa katika mlango wa hema takatifu la kukutania linalodhihirishwa katika injili ya maji na roho ambayo imetuokoa toka katika dhambi zote za ulimwengu mungu alimwamuru msa kulitengeneza hema takatifu la kukutania kama ilivyoonyeshwa na mungu jambo hili linamaanisha kwamba tunapaswa kumwamini yesu kikamilifu kama inavyoonyeshwa katika neno la mungu pamoja na ukweli huu kuna wakristo wengi sana siku hizi ambao wanakili kumwamini yesu kwa namna yao binafsi huku wakiziacha ubatizo wa yesu katika imani yao mlango wa hema takatifu la kukutania ulikuwa umeundwa kwa nyuzi za bluu dhambalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa mlango huu unamaanisha ni lango wa wokovu ulioandaliwa na bwana na kwamba sisi sote tunapaswa kuingia kwa kupitia mlango huo kwa kuiamini injili ya maji na roho kitani safi ya kusokotwa inamaanisha ni neno la mungu neno la mungu lilizungumzwa kwa watumishi wake arobaini mungu alitoa neno lake la unabii kwa watumishi wake kwa zaidi ya miaka elfu moja mia tano na ameutimiza kila unabii wake kwa wakati wake kwa maneno mengine bwana ameutimiza wokovu wetu mara moja na kwa wote kwa kupitia injili ya maji na roho hata hivyo kwa huzuni kuna wakristo wengi sana katika ulimwengu huu ambao waliamini neno la mungu wala kulihubili kwa sahihi kama lilivyo vipi kuhusu wewe je umepokea ondoleo la dhambi kwa kuamini katika injiri ya maji na roho ikiwa umepokea ondoleo la dhambi kwa kuamini katika injili ya maji na roho basi unapaswa kuihubili injili hii kikamilifu kama ilivyoandikwa katika neno la mungu neema ya wokovu ambayo bwana wetu ametupatia ni kuu kuliko makosa yetu yote bibilia inasema kwamba kadiri wengi walivyozidi kuwa wenye dhambi kwa sababu ya kosa la mtu mmoja basi vivyo hivyo watu hao wamefanyika wenye haki kwa shukulani ya mwenye haki mmoja ambaye ni yesu kristo bwana wetu ni kwa sababu ya kosa la mtu mmoja adamu hata wewe ukawa mwenye dhambi kwa maneno mengine ulifanyika kuwa mwenye dhambi mara moja kwa kuwa ulizaliwa ukiwa ni wa ukoo wa adamu kwa kuwa adamu na hawa walifanya dhambi dhidi ya mungu basi sisi sote tulifanyika kuwa wenye dhambi kwa asili hata hivyo neema ya mungu ambayo imetolewa na yesu kristo ni kuu mno kuliko makosa yetu yote yakijumuishwa kwa pamoja pamoja na kwa tumetenda dhambi nyingi sana katika dunia hii na kwamba tutaendelea kutenda dhambi hadi siku tutakapokuja basi ni hakika kwamba bwana amezitowesha mbali kikamilifu dhambi hizi zote mara moja na kwa wakati kwa kupitia haki ya mungu ambayo yesu ameitimiza bwana wetu alikuja hapa duniani akaiacha kiti cha enzi cha utukufu mbinguni akafanyika mwili wa mwanadamu akazibeba aka dhambi zote za ulimwengu mara moja na kwa wakati wote kwa kupitia ubatizo wake aliyopokea toka kwa yohana mbatizaji alimwaga damu yake msalabani kwa niaba yetu na kwa kupitia kazi hii ya wokovu bwana wetu amezitowesha mbali dhambi zote ambazo tuliwahi kuzitenda na ambazo tutazitenda bwana amezifuta dhambi zote hata dhambi za wale ambao bado hawajazaliwa hapa ulimwenguni na dhambi zote ambazo bado hazijatendwa hapa duniani bwana wetu ametufanya sisi kuwa wakamilifu kwa kuziosha mbali dhambi zetu zote kwa wokovu wake unaodhihirishwa katika nyuzi za bluu dhambalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa za mlango wa hema takatifu la kukutania hivyo wokovu huu ambao yesu kristo ameuleta kwetu kwa kuzitoeshea mbali dhambi zetu zote hapa duniani ni mkuu kuliko dhambi na makosa yetu yote ambayo tumekuwa tukiyafanya na yale ambayo tutayatenda kutokana na kosa la mtu mmoja na tumefanywa kuwa wenye haki kwa kuamini katika injili ya maji na roho tumefanyika kuwa wasio na dhambi kwa kupitia imani yetu katika injili ya maji na roho mungu aliahidi kukutana nasi katika kiti cha rehema sanduku la ushuhuda lilokuwa ndani ya patakatifu papatakatifu lilikuwa ni maraika wawili waliokuwa wameyainua mabawa yao kukielekea kiti cha lehema tunachoweza kukiona hapo ni nini tunaweza kuona damu ni damu ya nani katika agano la kale damu hii ilikuwa ni damu ya upatanisho iliyotoka kwa mnyama wa sadaka ya kuteketezwa katika zama za agano jipya ni damu ya yesu kristo kwa maneno mengine damu tunayoiona katika kiti cha lehema ni damu ya mwana kondoo wa mungu baba hii ni damu ya sadaka ambayo yesu alimwaga msalabani baada ya kuwa amezibeba dhambi zetu zote kwa kupitia ubatizo wake na kwa sababu ya sadaka hii yeyote anayeamini katika ubatizo wa mwana wa mungu na damu yake anaweza kupokea ondoleo la dhambi mungu anaweza kutangaza kwamba wale wote wanaofahamu na kuamini katika injili ya maji na roho hawana zambi pia anaweza kuwafanya kuwa watu wake huu ni ukweli uliodhihirishwa katika kiti cha rehema wakati tunapoihubili injili ya maji na roho basi tunapaswa kuihubili kikamilifu kama ilivyoandikwa katika bibilia hakuna hata mmoja kati yetu ambaye anaweza kuhubili au kuitumikia injili ya mungu ya maji na roho kwa namna iliyofupishwa au kupunguzwa kila mtu anaweza kuokolewa na kisha kuamini kwa moyo wake wote ikiwa tu ataisikia injiri ya maji na roho ikihubiliwa na sisi hata hivyo pamoja na jambo hili bado kuna baadhi ya wakristo wanaotudhi haki huku wakisema kuwa yeyote anayemwamini yesu hana dhambi bila kujali namna anavyoamini kwa hivyo wanadai kwamba hakuna sababu ya mtu kuamini katika injiri ya maji na roho lakini ni kweli kwamba mtu anafanywa kuwa asiye na dhambi kwa kuamini katika jina la yesu wa kiasi fulani je ni kweli kuwa dhambi zako zinatoweka katika hali ya upofu kwamba yesu alisulubiwa na kuhukumiwa kifo cha niaba yako hapana kwa kweli hapana hata hivyo kuna wakristo wengi hivi sasa ambao wanamwamini yesu kwa upofu kama hivi kwa kuwa wanafuraha kusikia kuwa wamefanyika wasio na dhambi ingawa madai yao hayo si ya Sia, kweli inaeleweka kwamba ni kwa nini wakristo wengi wanavutiwa na aina hii ya ulinzi ni kweli kwamba kama ungelikuwa gerezani kisha serikali ikakupatia msamaha basi ni hakika kwamba utakuwa na furaha sana ukweli ni kwamba msamaha huo ambao wengi wanaofikiria unakuwa si wa kweli bibilia inasema wazi kwamba tena mtaifahamu kweli nayo hiyo kweli itawaweka hulu yohana ya wa ni njia ipi ambayo kwa hiyo dhambi za mwanadamu zinaweza kupatanishwa wanadamu wanaweza kupokea uzima wa milele wanaweza kupokea ondoleo la zambi na kisha kupata uzima wa milele kwa kuamini katika ukweli wa wokovu unaodhihirishwa katika nyuzi za buluu dhambalau na nyekundu za mlango wa hema takatifu la kukutania ambao ni injili ya maji na roho ni wale tu wanaoamini katika injili hii ya kweli ndio wanaoweza kufanyika wana wa mungu injili ya maji na roho ni injili halisi ya mungu sisi sote tunalo jukumu la kuihubili injili hii ya kweli kwa imani sasa tumefanyika kuwa waisraeli kiroho kwa kuamini katika injili ya maji na roho injili hii ya maji na roho ni lazima ihudumiwe warau na watu wawili au zaidi kwa umoja mkamilifu wakati wowote wa tunapoihubiri injili ya maji na roho basi tunapaswa kuhubili ukweli wa uokovu unaofunuliwa katika nyuzi za bluu za mbarau na nyekundu za mlango wa hema takatifu la kukutania bwana ameitimiza haki yake mungu kikamilifu kama ilivyotuadii haki hii ni ule ukweli kwamba yesu amezitowesha mbali dhambi zetu zote na ametuokoa sisi tunaomwamini kwa kuja hapa duniani kwa kubatizwa na yohana mbatizaji kwa kufa msalabani kwa kufufuka toka kwa wafu na kwa kupaa mbinguni tunapaswa kuihubiri injiri hii ya maji na roho kama ilivyo na wale wanaoisikia injiri hii ni lazima waiamini kama ilivyo ili waweze kuufikia wokovu wao kwa kweli nashindwa kupata maneno ya kutosha kusisitiza jinsi ilivyo muhimu kwetu sisi sote kuihubili injili ya maji na roho tunapoihubiri hii ya kweli basi roho mtakatifu anafanya kazi ya kuleta wokovu kwa wasikilizaji wetu injili ya maji na roho ni wokovu wetu ni upatanisho wetu mungu amezitoeshea mbali dhambi zetu zote mara moja na kwa wakati kwa kupitia injili ya maji na roho kila dhambi tunayoonayo ikipelekwa kwa yesu kwa kupitia ubatizo aliyopokea toka kwa yohana mbatizaji na hivi ndivyo upatanisho ulivyofanywa kwa ajili ya dhambi zetu zote zaidi ya yote si tu kwamba bwana wetu alizibeba dhambi zetu zote bali pia alisulubiwa hadi kifo kwa niaba yetu akamwaga damu yake na kuibeba raana ambayo tulipaswa kuibeba hivi ndivyo yesu alivyomwokoa kila mmoja wetu toka katika dhambi zetu zote na raana huu ni wokovu ambao mungu ametuletea na huu ndio upendo wake basi unapaswa kuamini ukweli huu wa wokovu kikamilifu kama ulivyo na kisha uhubiri ukweli huo kwa imani bwana wetu ni mwokozi kwa wale wote wanaoamini katika haki yake ni kwa imani yetu kupitia kazi ya injili ya maji na roho ndipo tunapoweza kwenda mbele ya uwepo wa mungu tunaposimama mbele ya kiti cha rehema na kuitoa damu ya sadaka ya kuteketezwa ya bwana wetu kwa mungu basi hapo ndipo tunapoweza kumkaribia kwa imani hali tukimwambia mungu damu ya mwana wako yesu kristo imeniokoa toka katika dhambi zangu zote ni hapo ndipo mungu atakaposema ndiyo ni kweli kwamba nimekuokoa upendo wangu kwako ni mkuu sana kiasi kwamba mimi mwenyewe nimekuokoa bwana ni mwokozi wetu amewapatia wokovu watu wake wanaomwendea yeye kuwa imani katika haki ya mungu na ametupatia haki ya kufanyika watoto wa mungu na kuwa wale wote wanaoikubali injili ya maji na roho katika mioyo yao mungu ametu komboa toka katika laana zetu zote na kutoka katika maangamizi yetu yote mungu inayodhihirishwa katika kiti cha rehema ni kutoka katika kiti cha rehema ambapo mungu ameiotoa neema yake ya wokovu kwetu sisi hivyo sisi sote ni lazima tukiendelee kiti cha enzi cha neema kwa kuamini katika haki ya mungu haijalishi jinsi ulivyo na dhambi nyingi ukweli ni kuwa bado unaweza kupokea ondoleo la dhambi zako kwa kuamini katika ukweli wa wokovu ambao unafunuliwa katika nyuzi za bluu za mbarau na nyekundu za mlango wa hema takatifu la kukutania ambavyo vinamaanisha ni ubatizo wa yesu damu yake na ufufuko wake ni lazima uende mbele ya uwepo wa mungu kwa imani kama hii na kwa mujibu wa sheria ya wokovu ambayo mungu ameianzisha kwa kupitia injili ya maji na roho ni lazima uendelee mbele ya mungu kwa kuamini katika haki yake ni lazima uamini kwamba bwana alikuja hapa duniani ili kuwaokoa wenye dhambi wote na kwamba alizibeba dhambi zote za mwanadamu mara moja na kwa wakati wote kwa kubatizwa na yohana mbatizaji na kwamba alihukumiwa kwa ajili ya dhambi zako zote kwa kufa msalabani kwa niaba yako ni lazima uamini kwamba bwana alizichukua dhambi zako zote mara moja na kuwa wote kwa kuamini katika ubatizo wa yesu toka kwa yohana mbatizaji huku ukimwambia bwana bwana ninaamini kila kitu ambacho umekifanya kwa ajili yangu ili kuniokoa toka katika dhambi zangu zote ni mpaka utakapoenda mbele za mungu ukiwa na imani hii ndipo utakapoweza kuufikia wokovu wako ikiwa unataka kuamini katika haki ya bwana na kisha kupokea ondoleo la dhambi basi unapaswa kuamini katika ukweli wa uokovu unaodhihirishwa katika nyuzi za bluu dhambalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa za mlango wa hema takatifu la kukutania hii ni kwa sababu ondoleo la dhambi linapatikana ikiwa tu unafahamu na kuamini katika injili ya maji na roho kwa usahihi ikiwa unataka kuonana na mungu na kisha kupokea baraka zake ikiwa unataka kuwa na furaha na ikiwa unataka kumrudia mungu na kisha kuishi pamoja naye kama kiumbe wake apendwaye basi unapaswa kuamini kwamba ili kuokoa toka katika dhambi za ulimwengu bwana alizipokea kila dhambi za mwanadamu hapa ulimwenguni kwa kubatizwa na yohana mbatizaji na kwamba alisulubiwa hadi kifo huku akiwa amejitwika dhambi zote za ulimwengu na kwamba kwa sa sababu hiyo amekukomboa toka katika dhambi zako zote ikiwa una imani katika ulimwengu huu wa wokovu na kisha kuupokea wokovu wa mungu basi ni hakika kwamba utakombolewa ni muhimu sana kwetu sisi kulikumbuka jambo hili wakati wowote tunapoihubiri injiri ya maji na roho mungu anatuelezea kwa injiri ya maji na roho ndiyo injiri pekee ya kweli iliyoandikwa katika bibilia hebu iangalie meza ya mwikate ya uonyesho katika hema takatifu la kukutania meza ya mikate ya uonyesho inamaanisha nini inamaanisha ni neno la mungu vivyo hivyo ni hadi pale moyo wako utakapokuwa na imani katika injili ya maji na roho iliyoandikwa katika neno la mungu ndipo utakapoweza kupokea ondoleo la dhambi hata hivyo vipi wale wanaojiita wahubili mahili wa siku hizi wanaofundisha kuhusu okovu wao wanadai kwamba kila mtu anaweza kuokolewa ikiwa tu anaamini kwa kiasi fulani kuwa yesu ni mwokozi wake na wanasema kwamba wale wote wanaoamini katika damu ya yesu msalabani wameokolewa hata hivyo ikiwa utamwamini yesu kiupofu kama hivi ukweli ni kuwa hakuna dhambi hata moja kati ya zile zilizofanywa katika maisha yako itakayoondolewa wakristo wengi wa siku hizi bado wanazo dhambi zao katika mioyo yao kwa kuwa wakristo hawa wanamwamini yesu kiupofu hali wakiwa wamemsahau na kuweka kando ubatizo wa yesu ambao aliupokea toka kwa yohana batizaji basi ndiyo maana ni vigumu kwa mioyo yao kuwa isiyo na dhambi na hii ni kwa sababu hawajazipitisha dhambi zao kwenda kwa yesu kristo haijalishi jinsi wanavyomwamini yesu ukweli ni kuwa hawawezi wao wenyewe kuzitowesha mbali dhambi za mioyo yao pamoja na kuwa wanakili kuiamini damu ya yesu msalabani ukweli ni kuwa hali yao ya kiloho inabakia kuwa ile ile kama mwanzo hii ni kwa sababu hawaufahamu ukweli wa wokovu uliofunuliwa katika nyuzu za bluu za mlango wa hema takatifu la kukutania kwa maneno mengine kwa kuwa wakristo hawa waliopotoshwa ni wapofu kuhusiana na maana ya ubatizo wa yesu uliopokea toka kwa yohana mbatizaji basi ni hakika kwamba dhambi zao bado zipo katika mioyo yao na bado wanaendelea kuwa ni wenye dhambi ni dhahiri kuwa mungu amezitowesha mbali dhambi zetu zote kwa maji damu na roho waraka wa kwanza wa yohana sula ya tano mstari wasita hadi mstari wa nane yesu ametuokoa bila mawaa na bila shaka kwa kuli timiza neno la mungu la ahadi kwa neno lake la ukweli kwa lugha nyingine yesu ametuokoa sisi sote toka katika dhambi zetu zote mara moja na kwa wakati wote kwa kupitia maji yake damu yake na roho vilivyodhihilishwa katika nyuzi za bluu zambarau na nyekundu za mlango wa hema takatifu la kukutania roho mtakatifu ni mungu wetu kile ambacho roho mtakatifu anakishuhudia ni kwamba yesu mungu wa kweli alifanyika mwanadamu akaupokea ubatizo wake toka kwa yohana mbatizaji kisha akaimwaga damu yake msalabani ili kuhukumiwa kwa ajili ya dhambi zetu bwana ametuokoa sisi kwa jinsi hiyo lakini pamoja na ukweli kwamba yesu ametuokoa toka katika dhambi zetu zote kwa kupitia injili ya maji na roho kuna wakristo wengi sana ambao wamebakia wenye dhambi ingawa wanaamini wa juhudi sana kuwa yesu ni mwokozi wao hii ni kwa sababu wanamwamini bwana kwa upofu hali wakiuacha ubatizo ambao bwana aliupokea kwa yohana mbatizaji hivyo ni muhimu sana kwetu sisi sote kumwamini yesu kwa mujibu wa injili ya maji na roho lakini pia ni muhimu sana kuihubiri injili hiyo kama ilivyoandikwa katika maandiko kwa kila mtu kwa imani kama mtume paulo alivyofanya katika wakorintho wa kwanza sula ya kumi natano wa watatu hadi wanne paulo anasema kwa maana niliwatolea ninyi hapo mwanzo yale niliyoyapokea mimi mwenyewe yakuwa kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zetu kama yanenavyo maandiko na yakuwa alizikwa na yakuwa alifufuka siku ya tatu kama yanenavyo maandiko wakati paulo anasema kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zetu kama yanenavyo maandiko basi hii neno maandiko linalotajwa hapa linamaanisha ni agano la kale kwa kuwa wakati huo agano jipya lilikuwa bado halijatolewa katika ukamilifu wake hivyo paulo alikuwa akisema kwamba yesu kristo amezipatanisha dhambi zote za ulimwengu kwa usahihi kwa mujibu wa utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa wa agano la kale yesu alimwaga damu yake na kisha kufa msalabani kwa kuwa alikuwa amebatizwa na yohana mbatizaji ni kwa sababu bwana alikuwa amezibeba dhambi zetu zote kwa kupitia ubatizo wake ndiyo maana aliweza kusulubiwa hadi kifo na kifo hiki msalabani kililenga kubeba adhabu yote ya dhambi hii ndiyo yesu kristo alivyofanya kuwa mwokozi wetu kwa kuja hapa duniani hivyo ondoleo la dhambi la mungu litamshukia yeyote yule anayeamini katika injili ya maji na roho wokovu huu wa milele umeshakuja kwa wale wote wanaoamini katika injili ya maji na roho haleluya mungu wa mbinguni naakubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwbjn org