mtakatifu kwa bwana kutoka sula ya ishirini na nane mstari wa theathiasita hadi mstari wa 4 nawe fanya bamba la dhahabu safi na kuchola juu yake mfano wa mcholo ya muhuri mtakatifu kwa bwana nawe ulitie hilo bamba katika ukanda wa rangi ya thamawi nalo na litakuwa katika kile kilemba kitakuwa upande wa mbele wa kile kilemba nalo na litakuwa katika kipaji cha uso wa haruni na haruni atauchukua uovu wa wale vitu vitakatifu watakavyovitakasa wao wana wa israeli katika vipawa vya vyote vitakatifu nalo nitakuwa katika kipaji chake cha uso siku zote ili kwamba vipate kukubaliwa mbere za bwana na hivyo kanzu utaifuma ya kitani nzuri ya kazi ya urembo ufanye na kiremba cha nguo za kitani nzuri nawe utafanya mshipi wa kazi ya mwenye kutia taradha kisha utafanya kanzu kwa ajili ya wana wa haruni nawe utafanya mishipi wafanyie na kofia kwa utukufu na uzuri nawe mvike huyo ndugu haruni na wanawe nao mavazi hao nawe watie mafuta na kuwaweka katika kazi takatifu na kuwatakasa ili wapate kunitumikia mimi katika kazi ya ukuhani nawe utafanya suruali za nguo ya kitani ili kufunika tupu ya mili yao suruali hizo zitafika tangu kiunoni hata mapajani na haruni na wanawe watazivaa hapo watakapoingia katika hema ya kukutania au hapo watakapoikaribia madhabahu ili watumike katika mahat patakatifu wasije wakachakua uovu wa kafa hii itakuwa ni amri ya milele kwake yeye na kwa uzao wake kutoka sura ya 28 mstari wa 36 inasema nawefanya bamba la dhahabu safi na kuchola juu yake mfano wa mcholo wa muhuli mtakatifu kwa bwana bamba hili liliunganisha pamoja na utepe wa bluu ili kwamba lisiweze kuanguka toka katika kilemba mungu anatuonyesha sisi nini kupitia kiremba hiki cha kuhani mkuu kilemba na yale mapambo yake vinamaanisha kwamba yesu kristo alizichukua dhambi zetu zote kwa kupitia ubatizo wake aliopokea toka kwa yohana mbatizaji na kwa sababu hiyo amezisafisha mbali dhambi zetu zote kwanza kabisa ili tuweze kuishi kwa imani mbele za mungu tunapaswa kumwamini mungu na ili tuweze kuwa na imani katika ukweli basi tunahitaji kuwa na ufahamu sahihi kuhusiana na ukweli huo bwana wetu alituambia sisi sote kwamba tena mtaifahamu kweli nayo kweli itawaweka huru yohana sura ya nane mstari wa kumwamini mungu si kitu kinachoweza kufanywa kwa kutumia hisia tu na hii ndiyo sababu imani yetu inapaswa kuwa na ufahamu wa kweli baada ya ufahamu huu ndipo hisia zinaweza kufuata na kisha kufuatiwa na nia ili kufanya hivyo tunahitaji kuwa na imani inayofahamu kiu sahihi na kuwaamini katika ukweli unaodhihirishwa katika vifaa vilivyotumika katika kutengeneza nguo ya kuhani mkuu katika kile kilemba kilichovariwa na kuhani mkuu kulikuwa na kibamba cha dhahabu kilichokuwa kimening'inizwa kwa kushikizwa na utepe wa bluu vifaa hivi vinatuonyesha kwa wazi ule ukweli kwamba bwana alizichukua dhambi zetu zote katika mwili wake kwa kuja hapa duniani na kwa kubatizwa na ndiyo maana kifungu cha maandiko cha leo kinasema nalo litakuwa katika kipaji cha uso cha haruni na haruni atauchukua uovu wa vile vitu vitakatifu watakavyovitakasa wao wana waisraeli katika vipawa vya vyao vyote vitakatifu kutoka sura mstari wa 38, imani ambayo inalitatua tatizo la dhambi kwa watu wa israeli ilidhihirishwa katika kile kibamba cha dhahabu kilichokuwa mbere ya kile kiremba cha kuhani mkuu na kusikizwa katika ule utepe wa bluu ubatizo wa yesu ni wa muhimu kwa wokovu wa wanadamu wote kama vile kuhani mkuu alivyokuwa amekivaa kilemba kilichokuwa kimeunganishwa pamoja na lile bamba la dhahabu lililokuwa limebanwa katika ule utepe wa bluu mbele ya paji la uso wake basi ikiwa wewe ni kuhani wa kiroho wa nyakati za sasa basi hapo unapaswa kufahamu na kuwamini kwamba bwana alikuja hapa duniani alibatizwa na yohana na namna ya kuwekewa mikono ambako kuna wiana sana na utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa wa agano la kale na kwa sababu hiyo bwana amesafisha dhambi zako zote katika zama za agano la kale kuhani mkuu alipaswa kutambua kwamba ni kwa kupitia sadaka ya kuteketezwa iliyotolewa kwa mujibu wa utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa ndipo kila dhambi ilipoweza kutoweshwa mbali kwa upande mwingine wewe na mimi tunaishi katika kipindi cha agano jipya tunapaswa kutambua kwamba kwa kuwa bwana alibatizwa na yohana mbatizaji wakati alipokuja hapa duniani basi ni hakika kwamba alizichukua dhambi zetu zote mara moja na kwa wakati wote na kwa kuwa yesu kristo alibatizwa basi dhambi zetu zote zilipitishwa kwenda kwa yesu na yeye alizichukua katika mwili wake dhambi zote za ulimwengu na kuwa wote kwa kupitia ubatizo huu basi dhambi zote za kila mwanadamu katika sayari hii zilipitishwa kwenda kwa yesu pasipo shaka hata dhambi za yohana mbatizaji ambaye ni kuhani mkuu wa mwisho wa mwikilishi wa wanadamu wote zilipitishwa pia kwenda kwa yesu vivyo hivyo dhambi zote za ulimwengu zilipitishwa pia kwenda kwa yesu sasa ni aina gani ya imani ambayo tunapaswa kuwa nayo mbele za mungu tunapaswa kuwa na imani harisi inayoamini kwamba yesu kristo alibatizwa na kisha kuzichukua dhambi za watu wote katika mwili wake sambamba na ufahamu wa ukweli pia tunapaswa kuwa na imani inayoamini katika ukweli huu kwa mioyo yetu yote tunapofanya kazi na kuieneza injili ya maji na roho kwa imani inayoamini katika ukweli huu basi ni hakika kwamba watu watasikia na kuamini ukweli huu Mioyo yao yote na kwa sababu hiyo watasafishwa dhambi zao zote na kuwa nyeupe kama theruji yesu kristo ametoa ondoleo la dhambi la kweli kwa wale wote wanaoamini katika ukweli huu kwa mioyo yao yote zaidi ya yote makuhani wa reo wakiroho wanapaswa kuwa na imani safi inayoamini katika injiri ya maji na roho ukweli ni kuwa pasipokuwa na ufahamu wa ukweli huu pamoja na imani hii basi ni hakika kwamba hatuwezi kuyatimiza majukumu yetu ya kuhani wa kiroho kwa maneno mengine wale walio na imani kama hii inayoamini katika, yani katika ukweli wa nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu yaani katika ukweli wa ondoleo halisi la dhambi basi hao ndiyo wanaoweza kuyatenda majukumu ya ukuhani wao wa kiroho kwa maneno mengine ni wale tu waliopokea ondoleo la dhambi kwa kuamini katika ubatizo wa yesu kristo pamoja na damu yake msarabani ndio wanaoweza kuyatimiza majukumu ya kuieneza injili vivyo hivyo huu ufahamu sahihi juu ya ukweli ni muhimu kwa kila kuhani wa kiloho na hii ndiyo maana bibilia inasema wazi kwamba watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa kwa kuwa wewe umeyakataa maarifa mimi nami nitakukataa wewe usiwe kuhani kwangu mimi kwa kuwa umeisahau sheria ya mungu wako mimi nami nitawasahau watoto wako hosea ya mstari wa wakati kuhani mkuu alipokuja mbele za mungu katika ile siku ya upatanisho ukweli ni kuwa hakuweza kuingia patakatifu patakatifu pasipokuvaa kilemba chake kuhani mkuu alipaswa kukivaa kile kilemba kilichotengenezwa kwa kitani safi ya kusokotwa na kisha kuweka lile bamba la dhahabu lililoshikwa kwa utepe wa bluu mbele ya paji la uso wake kama ilivyokuwa imepangwa na mungu kama ilivyokwisha thibitisha nyuzi za bruu zinashuhudia juu ya ubatizo ambao yesu aliupokea toka kwa yohana mbatizaji matayo sula ya tatu wa 15 wa kwanza wa petro sula a3a21 kila mtu hawezi kufanya lolote zaidi ya kutenda dhambi kila siku hivyo kila mtu hawezi kukwepa hukumu na kuuawa kuwa, na, na kisha kuangamizwa milele kwa ajili ya dhambi zake lakini bwana alikuja hapa duniani na akazichukua dhambi zote za wanadamu katika mwili wake kwa kupitia ubatizo aliopokea toka kwa yohana mbatizaji kama vile yesu alivyosema katika matayo sura ya tatu mstari wa 1ui a kubari hivi sasa kwa kuwa ndivyo imetupasa kutimiza haki yote kwa kupitia ubatizo huu mungu baba alikuwa anataka kuzipitisha dhambi zote za wanadamu kwenda kwa mwanawe yesu kristo na akaruhusu jambo hili kutokea kule kusema kwamba yesu alibatizwa na yohana mbatizaji kunamaanisha kwamba bwana alizipokea dhambi zote za ulimwengu katika mwili wake mara moja na kwa wakati wote hivyo dhambi zako na zangu pia zilipitishwa zote kwenda kwa yesu wakati huo kwa kuwa wote wamefanya dhambi nandiyo maana wote wamepungukiwa na utukufu wa mungu walumi sura ya tatu mstari wa ishiina tatu biblia inasema kwa sababu kama kwa kuasi kwake mtu mmoja watu wengi waliingizwa katika hali ya wenye dhambi walumi sura ya ano mstari wa kumi a tisa kuna yeyote yule ambaye hatendi dhambi hapana kwa kweli hapana sasa kama ni hivyo hatima yetu itakuwaje mungu alisema kwamba ikiwa tuna dhambi yoyote ile bila kujali jinsi dhambi hiyo ilivyotendwa bila kujali kwamba ilitendwa kwa matendo mawazo au kwa moyo ni katika kwamba sisi sote tutaangamizwa kwa sababu ya dhambi hizo kwa kuwa mungu alisema kwamba mshahara wa dhambi ni mauti walumi sura tatu mstari, Tatu. ikiwa tutakuwa na dhambi hata kama ni ndogo kama vile mbegu ya haladali ukweli ni kwamba bado tunapaswa kusafishwa dhambi hiyo wanadamu wote wametenda dhambi mbele za mungu na kwa sababu ya hii wanadamu wote hawawezi kukwepa hukumu kwa ajili ya dhambi hizo hata hivyo kama vile mungu alivyosema mshahara wa dhambi ni mauti bali ndiyo maana alimfanya mwanawe kubatizwa na kisha akaruhusu asurubiwe kwa kweli msh- shahara wa dhambi ni mauti sasa neno hili kifo linamaanisha nini kwa kweli neno hili kifo linamaanisha ni kuu nguzimu waibrania sura ya tisa mstari wa ishirini na saba inasema na kama vile watu wanavyowekewa kufa mara moja na baada ya kufa hukumu mungu anatueleza kwamba hukumu inatoa inatungoja mara baada ya kifo watu wote bila kujarilisha kwamba ni wenye haki au ni wenye dhambi bila kujailisha kwamba wamepokea au hawajapokea ondoleo la dhambi ukweli ni kuwa watu hao wote wataishia milele mara baada ya kifo cha mwili kule kusema kwamba wanadamu waliumbwa kwa sura na mfano wa mungu kunatueleza kwamba kwa kuwa mungu anaishi milele basi kila mmoja wetu ataishi milele pia bila kujalisha matakwa yake lakini unapaswa kukumbuka kwamba kuna aina mbili za maisha ya milele moja ni maisha ya milele yaliyobarikiwa katika ufalme wa mbinguni na maisha mengine ni ya milele yaliyolaaniwa huko kuzimu yesu kristo ni kuhani mkuu wa mbinguni na wale alikuja hapa duniani kama kuhani mkuu wa ufalme wa mungu yesu alikuja hapa duniani akiwa kama kuhani mkuu wa ufarme wa mbinguni na amezitowesha mbali dhambi zote za wanadamu si kwa kutoa sadaka ya kibinadamu bali kwa kutoa mwili wake mwenyewe waibrania sura ya saba mstari wa ishiri na moja waibrania sura ya nane mstari wa kumi na moja hadi mstari wa kumi na mbili waibrania sura ya kumi mstari wa kumi mungu ndiye aliyekuja hapa duniani na kuzichukua dhambi zetu zote kwa kubatizwa alifanya hayo yote ili kuokoa wewe na mimi toka katika dhambi za ulimwengu yesu kristu ambaye ni kuhani mkuu wa ufarume wa mbinguni alikuwa hapa duniani akifanyika mwili wa mwanadamu na akazipokea dhambi zote za wanadamu katika mwili wake kwa kupitia ubatizo wake kwa kupitia ubatizo huu dhambi zako zote zilipitishwa kwenda kwa yesu kristo mara moja na kwa wakati wote na kwa kuwa yesu kristo alizipokea dhambi zetu katika mwili wake kwa kupitia ubatizo wake basi ndiyo maana aliweza kwenda msalabani akasurubiwa na kisha kuimwaga damu yake hadi kifo hii ndiyo maana mungu aliweka sheria na kanuni kwamba kuhani mkuu alipaswa kuivaa kilemba kibamba cha dhahabu kilichokuwa kimecholwa maandishi yanayosema utakatifu kwa bwana mbele ya kile kilemba na kisha kulishikiza hilo bamba la dhahabu katika utepe wa bluu ili kwamba lisiweze kuanguka hii inatueleza kwamba kwa kuwa yesu amehioshea mbali dhambi zetu zote za wanadamu kwa ubatizo wake basi wale wanaoamini wanaweza kupokea utakatifu katika mioyo yao na kisha kuweza kukwenda mbele za mungu bamba la dhahabu litakuwa mbele ya kilemba kutoka sula 27 mstari wa 7 inasema nawe ulitie hilo bamba katika ukanda wa rangi ya samawi nalo litakuwa katika kile kilemba litakuwa upande wa mbele wa kile kilemba kifungu hiki kinamaanisha kwamba tunapaswa kuwa na imani katika ubatizo wa yesu tunapaswa kupokea ondoleo la dhambi kwa kufahamu na kuamini kwamba dhambi za ulimwengu zilipitishwa kwenda kwa yesu kristo je ni makosa kusema kwamba yesu alizichukua dhambi zetu zote wakati alipo kwa nini watu wanaangamizwa mimi na wewe hatuangamizwi na huachwa na mungu hati kwa sababu wewe na mimi tumefanya dhambi watu wanaangamizwa kwa sababu hawaamini katika ukweli huu wa wazi na kwa sababu hiyo bado wana dhambi kwa kuwa yesu kristu alikuja hapa duniani na akazichukua dhambi zetu zote katika mwili wake mara moja na kwa wakati wote kubatizwa na yohana mbatizaji na kwa kuwa dhambi zetu zilipitishwa kwenda kwa yesu basi ndiyo maana bwana wetu alihukumiwa kwa haki kwa ajili yetu tunapaswa kuutambua ukweli huu kwa akili zetu na kisha kuamini kwa mioyo yetu pia ni hapo tu ndipo ubatizo wa yesu unapoweza kupandwa katika mioyo yetu ukiwa ndio imani yetu katika bibilia dhahabu inamaanisha ni imani tunaweza kuangia mbinguni kwa kuamini katika njili ya kweli dini zote za ulimwengu huu kimsingi zinawafundisha zina wa wafuasi wao kufikia uamsho wa wao binafsi kwa mfano ubudha unaofundisha waumini wake kuisafisha mioyo yao kwa kufanya majaribio ya kujinyima anasa ili waweze kuingia katika nivana kwa maneno mengine lengo la ubudha ni kuweka mbali mawazo ya ndotoni ya kidunia kwa kujiangiza katika tafakari nzito ya kiimani na hatimaye kubadilika na kuwa mungu ndani ya nafsi ya mtu binafsi lakini ukweli ni kuwa hakuna hata mmoja anayeweza kulifikiria jambo hili baadhi ya wanadamu wanajaribu kubadilika na kuwa mungu katika nafsi zao kwa kujitenga na kukimbilia milimani kwa mfano hata katika ukristo mara baada ya kipindi cha kanisa la mwanzo kulikibuka nyumba nyingi za utawa ambazo zililenga katika utakaso binafsi lakini mtu kujitenga kwa kwenda mlimani hakumaanishi kwamba mtu huyo hatatembelewa na mawazo machafu ni makosa makubwa kufikiria kwamba ukijitenga na ulimwengu huu na kisha kutokuwa na mawasiliano na wengine ndipo tutakapoweza kuwekwa kuwa huru toka katika tamaa na hisia mbaya lakini kinyume na ninafikila hizo mili yetu inaonyesha dhahili kwamba kadiri tunavyozidi kujitenga na wenzetu ndivyo tunavyozidi kukubikwa na matamanio mabaya na anasa za ulimwengu huu kwa kuwa tuna dhambi kama hizo katika mioyo yetu basi ni vigumu kwetu sisi kuwa mbari na dhambi katika hata kama tutajitahidi kiasi gani ndio maana yesu alisema mimi ni njia kweli na uzima bwana wetu ndiye njia pekee ya kuelekea katika ufalme wa mbinguni yeye ukweli na yeye ni uzima yesu ndiye bwana wa uzima watu wanachotaka kukiona na kukipata ni njia ya kuelekea mbinguni watu wanapaswa kuufahamu na kuuamini ukweli kwa kina ili waweze kuitambua njia hii inayowongoza kwenda katika ufalume wa mungu ukweli ni kwamba mungu mwenyewe alikuja hapa duniani akafanyika mwili wa mwanadamu na kwamba kwa kubatizwa na yohana mabatizaji yesu alizichukua katika mwili wake dhambi zote za wanadamu sisi sote tunaweza kuingia katika ufalume wa mungu kwa kufahamu ukweli huu na kwa kuamini kwamba dhambi zetu zote zimepitishwa kwenda kwa yesu kwa upande mwingine ni vyema tukafahamu kwamba haiwezekani kuingia mbinguni kwa kutegemea jitihada zetu kwa lugha nyingine kwa kutegemea matendo yetu mema kwa mimi kwa sababu hata kama tumtenda matendo mema kwa kiasi gani ukweli ni kuwa kama tumevunja kanuni moja katika sheria ya mungu basi hii itamaanisha kwamba tumeshindwa kulitii neno lote la mungu kwa kuwa hata kule kuivunja kanuni moja katika sheria ya mungu kunamaanisha kwamba mtu huyo ni mwenye dhambi mbele za mungu basi kwa kweli haiwezekani kwa mtu huyo kwenda mbinguni kwa kuyatengeneza matendo yake binafsi tunapaswa kuamini ukweli huu pia ni lazima tuziipitishe dhambi zetu zote kwenda kwa yesu kwa kupitia ubatizo aliyopokea toka kwa yohana mbatizaji yesu alizichukua dhambi zote za mwanadamu zikiwemo dhambi zako katika mwili wake hivyo dhambi zako zote zinaoneshelewa mbali pale tu unapozipitisha kwamba hizo kwenda kwa yesu ili kulifikia jambo hili kwanza kabisa unapaswa kujichunguza ili kuona ikiwa kuna dhambi katika moyo wako au la na pale utakapotambua kwamba kuna dhambi katika moyo wako basi hapo unapaswa kuamini katika ondoleo la dhambi lililodhihirishwa katika nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kwa sababu hiyo imani yako mm. itakubaliwa na mungu ni kwa kuamini katika sadaka ya kuteketezwa ya mwili wa kilisto ndipo utakapoweza kwenda mbinguni baada ya kuwa tumeokolewa toka katika dhambi zote mara moja na kwa wakati wamefanya watu hawawezi kuingia mbinguni si kwa sababu watu wamefanya dhambi bali ni kwa sababu hawaufahamu na kuuamini ukweli halisi ambao ni injili inayodhihirishwa katika nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu hatupaswi kusema kwamba hatufahamu kwa sababu ya ujinga wetu na kisha kujiweka mbali na neno la mungu bali tunapaswa kuokolewa kwa kusikia na kuamini katika njili ya maji na roho kadiri kuhani mkuu alivyomtumikia mungu kwa kutoa sadaka kwa ajili ili kuwatakasa watu wake basi sisi nasi ambao ni makuhani wa kifarume wa leo tunapaswa kuufahamu ukweli katika akili zetu na kisha kukumbatia utakatifu wa mungu katika mioyo yetu bila kujalisha ni lini na wapi ukweli ni kuwa sisi tunapaswa kwanza kuvikwa utakatifu wa mungu kibamba cha dhahabu kilichokuwa kimechorwa maneno ya semao utakatifu kwa bwana kinapaswa kuwa katika vipaji vya nyuso zetu tukiwa kama makuhani wakuu injiri iliyodhihirishwa katika nyusi za bluu thambarau na nyekundu ni kitani safi ya kusokotwa ni ukweli wa ondoleo la halisi la dhambi ili hii imeziondolea mbali zambi zetu zote na imetufanya kuwa tusio na dhambi watakatifu na waliowekwa wakifu ni dhahiri angavu kwamba dhambi zetu zilipitishwa kwenda kwa yesu wakati alipobatizwa wale wanaomwamini yesu wanaweza kupokea ondoleo la dhambi na kisha kuishi kwa imani kwa kuwa yesu kristo alivioshea mbali dhambi zote mala moja na, na kwa wakati wote zaidi ya yote kadiri tunavyoendelea kuishi katika maisha yetu ya kuiam, kiimani baada ya kuwa tumepokea ondoleo la dhambi zetu basi hapo tunapaswa kutafakari na kuamini kwa kina jinsi ili hii ilivyo na umuhimu wa pia kufahamu jinsi ilivyo muhimu kwetu sisi katika maisha ya kiroho kuishi na kuifahamu injili ya ubatizo wa yesu yesu aliipokea toka kwa yohana batizaji injili ya maji na roho ni lazima ikae nda, daima katika mioyo yetu tunapaswa kuishikilia injili hiyo kwa kuwa tunafahamu dhambi mala kwa mala kila siku miongoni mwa wasomaji wa vitabu vyangu hakuna hata mmoja ambaye hafahamu kwamba yesu aliibeba dhambi yote dhambi zetu za kubatizwa na kusurubiwa hata hivyo wakati ukweli huu hauwezi kuwa na maana yeyote ikiwa tunaochukulia kuwa sawa na ufahamu wa kawaida tunapaswa kuutafakari ubatizo wake mala kwa mala hadi litakavyowezekana kwa kuwa tunaweza kupata madoa ya dhambi kila siku kuwa na imani kama hii ni sawa na kuvaa nafaka na kuiweka garani na kisha kutumia nafaka hizo kama chakula chetu kwa maneno mengine watakatifu juu ya injili ya kweli ya maji na damu ndiyo chakula cha kiroho kwa nafsi zetu na hii ndiyo maana yesu alisema basi yesu akamwambia amini amini nawambieni msipoula mwili wake mwana wa adamu na kuinywa damu yake hamna uzima ndani yenu aulae mwili wangu na kukinywea damu yangu anao uzima wa milele nami nitamfufua siku ya mwisho yohana sura ya sita mstari wa hamsini na tatu hadi mstari wa hamsini na nne ni lazima tuithibitishe imani yetu katika ubatizo wa yesu kila siku kwa makuhani wote imani hii ni lazima iwe ndani yao kwa uthabiti ni mpaka watakapokuwa na imani kama hii ndipo watakapoweza kuhudumisha wokovu wao pia wanaweza kuwafundisha wenye dhambi wengine ili nao waweze kuokolewa je huu sio ukweli kwa kweli ndiyo ukweli wenyewe tunapopaswa kila siku ni imani inayoaminika katika ubatizo wa yesu yaani imani inayoamini katika yesu aliyeibeba adhabu ya dhambi zetu zote kiremba kilichokuwa kikivaliwa ki, na kuhani mkuu hakiwezi kupatikana katika ulimwengu huu je kuna kiremba chochote hapa duniani ambacho kina bamba la dhahabu linaloning'inia katika kiremba hicho huku kikiwa kimesikilizwa na utepe wa bluu kwa kweli kuna kiremba kimoja tu cha jinsi hiyo na hicho ni kilemba cha kuhani mkuu na jambo hili linazungumziwa juu ya ukweli wa ndani na wakina kwenye kwenye siku hizi makuhani wa kifalme wanapaswa kusimama imara katika imani kuhusiana na ubatizo wa yesu pia hii inatuonyesha kwamba wewe na mimi tunaweza kuyatimiza majukumu yetu ya kikuhani pale tu tunapokuwa na imani thabiti katika ukweli huu imani yetu katika ubatizo wa yesu ni lazima iwe wazi na dhahili kila siku yesu alisurubiwa hadi kifo kwa kuwa alikuwa amezichukua dhambi zetu katika mwili wake kwa kuwa alikuwa amezichukua dhambi zetu wakati alipobatizwa ndio maana aliweza kusema imekwisha mara kabra ya kufa msalabani kisha alifufuka toka kwa wafu na akarudi tena kuwa hai kwa kuyafanya haya matendo ya haki yesu amezitowesha mbali dhambi zetu zote zikamirifu zika na amefanyika kuwa mwokozi wa wale wa wale wote wanaomwamini yeye tunapaswa kukumbuka ubatizo wa yesu kila siku kwa nini kwa sababu maisha yetu yamejaa makosa mengi na mawaa je una mapungufu au la ukweli ni kuwa kadiri muda unavyozidi kwenda ndio tunaweza kuona jinsi tulivyo na mapungufu katika nafasi zetu sasa katika hali kama hiyo bado hatutaendelea kutoamini katika ubatizo wa yesu na damu yake msalabani bamba la dhahabu lilokuwa limechorwa utakatifu kwa bwana ni aina ipi ya imani inayotuwezesha kuwa wasio na dhambi na kwa watakatifu ni imani ya nyuzi za buluu inayoamini katika ubatizo wa yesu aliyopokea toka kwa yohana mbatizaji dhambi zote za wanadamu zilipitishwa kwenda kwa yesu kwa kuwa yesu alikuwa amezipokea dhambi za mwanadamu kwa kubatizwa na yohana tunapofikia hatua ya kuamini katika ubatizo wa yesu kwamba alibatizwa ili kuzichukua dhambi zetu zote katika mwili wake basi imani ya jinsi hiyo inatufanya sisi siyo sote tupate uzoefu kwa dhambi zetu zote zimetoweshwa mbali kwa imani wakati yesu alipobatizwa na yohana mbatizaji dhambi za mwanadamu zilipitishwa kwenda kwa yesu sasa kwa kuwa dhambi za kila mmoja wetu zilipitishwa kwenda kwa yesu basi wale wanaowamini ukweli huu wamesafishwa <coughs> zambi zao zote mara moja na kwa wakati wote dhambi zao zimesafishwa kwa imani huku kusafishwa dhambi kuna maanisha katika rangi ya bluu katika ule utaratibu wa hema takatifu la kukutania kwa maneno mengine dhambi za mioyo yenu zinatoeshwa mbali na kwa imani pale unapoamini katika ubatizo wa yesu na kukili kwamba aha dhambi zangu na zako na zambi za watu wote katika ulimwengu mzima zilipitishwa kwenda kwa yesu kristo basi ikiwa na imani kama hii ufahamu kwamba dhambi zako zote zimeshasafishwa mbali kabla haujafahamu batizo huu ambao yesu aliupokea toka kwa yohana mbatizaji ni wazi kuwa moyo wako ulikuwa na dhambi kabla ya kuufahamu ukweli huu hakuna hata mmoja katika sayari hii ambaye amethibitisha kwamba ana dhambi kila mmoja ana dhambi na kwa sababu hiyo amefungwa kwenda kuzimu lakini ili aweze kuzitoesha mbali dhambi zetu zote yesu alikuja hapa duniani akazipokea dhambi zetu zote katika mwili wake kwa kubatizwa ubatizo ambao yesu aliopokea ni sawa na kule kuwekewa mikono katika utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa wagano la kale dhambi za watu wa israeli zilipitishwa kwenda kwa mnyama wa sadaka ya kuteketezwa kwa kuwekewa mikono hivyo tunaweza kuziona aya nyingine sasa zilizozungumza juu ya kuiwekea mikono yake au yao katika agano la kale hasa katika kitabu cha mambo ya warawi dhambi zako zilipitishwa kwenda kwa yesu wakati alipobatizwa wakati yesu alipobatizwa alisema kubari hivi sasa kwa kuwa ndivyo imetupasa kuitimiza haki yote ya mstari matay 1neno kwa kuwa katika lugha ya kiyunani ni htos linalomaanisha kwa namna hii kwa yeyote mstari wa kuminatano. neno kwa kuwa katika lugha ya kiswahili ni hutosi linalomaanisha kwa namna hii kwa kwamaa kwa, kwa namna inayofaa na hakuna njia nyingine zaidi ya hii hili ni neno linaloonyesha kwamba yesu alizichukua dhambi zote za wanadamu katika mwili wake na kwa kupitia ubatizo aliopokea toka kwa yohana mbatizaji kwasikuwa wakati yesu alipozichukua dhambi zetu zote kwa kubatizwa ulikuwa ni wakati wa maamuzi muhimu basi ukweli ni kuwa siwezi kuusahau wakati huu ni lazima ukumbuke katika fikira zako hili neno ambalo limeandikwa kwa wazi maandiko ya asili unapaswa kuamini katika moyo wako na usianze kutafakari juu ya injiri ya maji na roho kila siku tunaweza kufanya wasio na dhambi na kisha kuingia katika ufalme wa mbinguni kwa kuamini katika mioyo yetu kwamba yesu alizipokea dhambi zetu zote na akazisafish na akazifikiria mbali kwa kupitia ubatizo wake je tunaweza kuingia mbinguni kwa njia nyingine yoyote unaweza kufikiria kwamba utakuwa mwenye nyenyekevu na mungwana utakapofika umri wa uzee lakini utashangaa kadri unavyozidi kuwa mzee ndivyo unavyozidi kuwa mbaya zaidi ikiwa unafikiri kwamba unaweza kuwa mwema kuelekea uzee basi ndipo tutakavyozidi kuzitawala hasila zetu hivyo basi pengine tungeliweza kuingia katika ufalme wa mbinguni kwa kuishika tolati kwa matendo yetu lakini kwa sababu hatuna uwezo kama huo ndiyo maana dhambi uovu na hasila vinainuka ndani yetu nilichojaribu kukisema hapa ni kwamba uokovu hauwezi kupatikana kwa matendo bali unapatikana kwa imani mtu waibraniasula ya kumi na moja a mstari wa kwanza inasema basi imani ni kuwa na hakika ya mambo ya tarajiwayo ni bana ya mambo yasiyoonekana ukweli ni kuwa ingawa hatujamwona mungu ukweli utabaki kuwa mungu yupo na kwa kuwa huyu mungu yupo hai basi ni hakika kwamba anatenda kazi katika maisha yetu mungu aliuumba ulimwengu huu ambao hauonekani wote kwa macho yetu na kwamba kupitia neno lake mungu ametuonyesha ukweli wake wa wokovu kwa kuamini katika ukweli huu wa wauokovu katika mioyo yetu tunaweza kuokolewa toka katika dhambi zetu zote kisha kuzisafisha mbali dhambi zote za mioyo yetu na hali hii ndiyo inafanyika kazi sasa hivyo wenye dhambi ni lazima waokolewe hivi sasa kwa kuamini katika ukweli huu ndani ya mioyo yao wala hawapaswi kujaribu kuokolewa toka katika dhambi zao kwa kupitia matendo yao mema sasa ule ukweli kwamba bomba la dhahabu liliwekwa mbele ya kiremba cha kuhani mkuu na kisha kufungwa kwa utepe wa bluu unamaanisha nini inamaanisha kwamba tunapaswa kuifahamu injili ya maji na roho na kisha kuiamini yesu alichukua katika mwili wake dhambi zote kila mtu kwa kubatizwa alichukua dhambi zako na zangu pia hivyo yesu ambaye ni mwenyezi alichukua dhambi zetu zote katika mwili wake kwa namna hii tunapaswa kufahamu ukweli huu kuamini ahadi pale tutakapolisha sikia neno la mungu kwa masikio yetu na kulifahamu kwa akili zetu na kisha kuliamini kwa moyo wetu basi hapo ndipo mioyo yetu itakaposafishwa kwa kuwa tulitenda dhambi hapo kabla na kwamba hatuwezi kujizuia zaidi ya kuendelea kutenda dhambi sasa na hapo baadaye basi ndiyo maana bwana wetu alikuja hapa duniani akachukua dhambi zetu katika mwili wake kwa kubatizwa ili aweze kutuokoa wakati yesu alipozipokea dhambi za wanadamu na kisha kuzipokea kuzioshelea mbali basi hapo ndipo zako zilipitishwa na kwenda kwa yesu unaweza kuondolewa dhambi zako zote kwa kuamini ukweli huu tunapoamini katika ubatizo ambao yesu kristo aliyekuja hapa duniani aliupokea basi wewe na mimi tutaweza kuoshelea mbali toka katika dhambi zote katika mioyo yetu pia tunaweza kufanyika watoto wa mungu mwenyewe kwa kuamini kwamba yesu kristo aliubeba adhabu yote ya dhambi zetu hivyo tunapaswa kuzaliwa tena upya na katika injiri ya maji na roho suruali ya kitani safi ya kuhani mkuu mungu alimwamuru msa kuitengeneza suruali ya kitani kwa ajili ya kuhani mkuu na kisha kumwisha suruali hiyo suruali hii ilipaswa kuanzia kiunoni hadi mapajani ili kufunika uchi wa makuhani kisha mungu alisema kwamba ili kukwepa hofu haruni na, wana, na wanawe walipaswa kuvaa suruari hizo wakati walipoingia katika hema takatifu la kukutania ili wakati walipokaribia madhabahu ili kuhudumu katika hua wa hema takatifu la kukutania kisha mungu akasema kwamba hii itakuwa ni sheria ya milele kwa haruni na wazawa wake watakaofuata baadaye suruali hizi zilikuwa ni nguo za ndani zilizokuwa zikivaliwa ili kuficha uchi wa makuhani kuanika utupu wa uchi mbele za mungu ni kuanika uchafu mbele zake na kwa sababu hiyo mtu yoyote ambaye dhambi zake zinaanikwa mbele atawawa na hii ndio sababu mungu aliwamulu makuhani wale huficha utupu au uchi wao kwa maneno mengine mungu anatuelezea kuzifunika dhambi zetu na uchafu wetu kwa imani inayoamini katika injiri hii kamilifu ya haki yake sasa je suruali nyeupe za kitani safi za kuhani mkuu ni vitu gani ni imani iliyo amini katika haki ya mungu ni kweli waokovu mkamilifu ambao kwa huo mungu ametufanya sisi kuwa wasio na dhambi yesu kristu ambaye yeye mwenyewe ni mungu nyuzi za hambalau alikuja hapa duniani alibatizwa nyuzi za bluu alimwaga damu yake na kufa msalabani nyuzi nyekundu alifufuka tena toka kwa wafu na kwa sasa hiyo amekubarisha wokovu wetu kikamilifu kitendo cha kuamini kwamba kat... mungu amezitowesha mbali dhambi zetu zote kwa ubatizo wake na kwa niaba yetu ni sawa na kuvaa suruali za kitani za wokovu katika mioyo yetu tunaweza kuokolewa katika kikamilifu toka katika dhambi na kwamba tunaweza kufanyika watoto wa mungu na kisha kuingia katika ufalme wa mungu kwa kuamini katika mioyo yetu njia pekee ya kuwezesha kusafisha uchafu wa mioyo yetu ni kwa kuamini katika ubatizo wa yesu aliyopokea na damu yake msarabani kimsingi imani wa nyuzi zabruhmbarau kwa yesu alizopokea dhambi zote kwa ubatizo wake ni ukweli wa kimsingi kuhusiana na uokovu wetu unaodhifirihisha dhambi zangu zote na ni kwa kuamini katika injili hii ndipo tunapoweza kufunika uchafu wetu wote tunawezaje basi kwenda mbele za mungu pasipo kusita bila kujarilisha mapungufu yetu na makosa ukweli ni kuwa hii inawezekana pale tu tunapoamini katika haki ya mungu inayofunuliwa uchafu wote kikamilifu tunaweza kufunika uchafu wetu wote kwa imani inayoamini wamba mungu anatuokoa kwa maji na kwa damu yaani kwa nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu yesu alikuja hapa duniani akatufanya kuwa wenye haki kikamilifu kwa matendo yake ya haki na kwa sababu hiyo amefanyika kuwa bwana wa wokovu wetu wa kudumu ni kwa kuamini katika ukweli huo ndio tunapoweza kufikia hali ya kutokuwa na dhambi tunaweza kuikwepa adhabu ya dhambi kwa kuamini katika matendo ya haki ya mungu ambayo kwa kupitia matendo hayo mungu anatupenda na ametufanya kuwa tusio na dhambi tunaweza kupokea uzima wa milele kwa kuamini katika wokovu huu wa mungu na kwa haki katika mioyo yetu tunafanya dhambi kila siku hivyo ni lazima tutambue kwamba yeyote anayekuja mbele za mungu pasipokuvaa suruali nyeupe ya kitani safi ya kusokotwa na mungu ambapo amezitorea mbali dhambi zetu zote kwa nyuzi za bluu dhambalau na nyekundu bila basi mtu huyu atauawa aina ya imani anayoturinda tusisifu tunapokwenda mbele za mungu si nyingine bali ni imani inayo imani anayoamini katika haki ya mungu imani hii anayoamini katika haki ya mungu ni imani aliyoamini katika injiri ya maji na roho kwa kuwa mungu ametuelezea kuzivaa suruali nyeupe na za kitani safi kama hizo basi ni rahisi tuzipate suruali hizo na kuzivaa ambazo ni suruali za ondoleo la dhambi la kweli kwa imani katika mioyo yetu tunapokwenda mbele za mungu hali tukiwa na imani hii pia imani hii ni hakika kwamba hatutauawa u- kwa hivyo inachodhihirisha katika mavazi haya makuhani mkuu ni kuhusiana na usiku wa injili ya maji na roho roho hakuna vazi la makuhani mkuu ambao halina maana ya kiroho sisi ambao ni makuhani sisi ambao ni makuhani wakuu wa leo hatuwezi kuondoa moja ya mavazi ambayo mungu aliyeamuru tuyavae nini kitakachotokea ikiwa kuhani mkuu atayavaa mavazi yote kisha kutovaa suruali ya kitani ni hakika kwamba atauawa kwa watu wa kawaida haijalishi ikiwa wanavaa suruali hizi za kitani au raha maana hiyo ni uchaguzi wao lakini kwa, kwamba watauawa hii ni kwa sababu uchi na utupu wao wenyewe aibu yani dhambi zao za dha uchafu wao zitakuwa zikijifunikwa kikamilifu ni kutokea ikiwa hatutakuwa na aina ya imani inayoamini katika wokovu wa kimkamilifu kwa mioyo yetu yote mbele za mungu nini kitakachotokea ikiwa tutakwenda mbele za mungu pasipokuamini katika mioyo yetu kwamba mungu ametufanya sisi kuwa wasio na dhambi na pasipo kuvaa mavazi yao wokovu wetu katika mioyo yetu ni dhahili kwamba tutabakia kuwa ni wenye dhambi kwa kuwa mshahara wa dhambi ni mauti basi wenye dhambi ambao dhambi zao hazijaondolewa ni lazima wahukumiwe wauawe na kisha kutupwa katika moto wa milele wa kuzimu hii ndiyo sababu kwamba mioyo yetu inapaswa kuyavaa mavazi ya wokovu ambayo mungu amewaandalia tunaweza kuingia katika ufalme wa mungu kwa kuamini katika ukweli unaodhirishwa katika nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na hii ndiyo ma maa bibilia inaeleza kwamba dhahabu ambayo haiwezi kushika kutu na kitu chenye tham, thamani sana inasimama kumaanisha imani katika bibilia dhahabu inamaanisha ni imani wakati shaba inamaanisha ni dhahabu tunaweza kuona ukweli kwamba nyuzi za blue zilitumika mala kwa mala katika kuyatengeneza mavazi ya kuhani mkuu hii inamaanisha kwamba tunapaswa kuishikilia imani thabiti katika injili ya okovu makuhani na kusihi uamini katika ukweli unaodhihirishwa katika nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu mungu alisema kwamba hii itakuwa ni amri ambayo tunapaswa kuishikilia milele wewe katika akili zetu na moyo wetu imani ya kweli ni lazima iendane na ufahamu wa kweli na mawazo na matendo ya kweli je una aina hii ya imani ya kweli je unaamini kwa kweli katika ukweli uliodhihirishwa katika nyuzi za bluu hambalau na nyekundu kwa moyo wako wote unaamini kwamba mungu anakupenda kwamba alizitowesha mbali dhambi zako zote kwa kubatizwa na kwake na kwa kuimwaga damu yake na kuamini na kisha kufufuka tena toka kwa wafu ikiwa uamini ukweli huu basi hii inamaanisha kwamba umevuka moyo wako kwa mavazi ya wokovu mungu aliwakemea watu wa israeli kwa kupitia mtume paulo akisema kwa maana wakiwa hawaijui haki ya mungu na wakati kuithibitisha haki yao wenyewe hawa kujitia chini ya haki ya mungu walumi sula ya wa tatu, mungu hwa wale wanaojaribu kujivunia haki binafsi kwa matendo yao mema wanayoyelekea wale wote wasioamini katika mema ambao mungu wamefanya kwetu sisi kutoka na upendo wake watatangaza wote unaamini katika lini unaamini katika haki ya mungu au unaamini katika haki yako binafsi je unaamini kwa hasa kwa moyo wako wote kwamba mungu anakupenda na kwamba amezitowesha dhambi zako zote kwa ubatizo wa yesu na damu yake msalabani je unaamini ukweli huu je unajikabidhi katika ukweli huo je ni kweli kwamba unaushikilia ukweli huu katika moyo wako au kuamini au bado unajaribu kupokea ondoleo la dhambi zako kwa kuamini kuwa mwenye mwema kwa jitihada zako binafsi kimsingi unapaswa kuishi katika maisha ya wema baada ya kuzaliwa tena upya unapaswa kuishi maisha ya uwema zaidi hata hivyo wakati roho mtakatifu anapaswa, anapaswa kwanza kutambulishwa jinsi maisha mema yalivyo bibilia inasema bali ninyi ni mzao mteule ukuhani wa kifalme taifa takatifu wakati wa miriki ya mungu mpate kuzitangaza fadhili zake yeye aliyewaita mtoke katika giza mkaingie katika nulu ya ajabu walaka wa kwanza wa petro sula ya pili mstari wa tisa kwa makuhani wa leo mungu kuishi maisha ya wema ni kuitumikia injili harisi kwa kweli ni huzuni sana kwa wale wasiosimama katika injili hii na katika upendo wa mungu kwetu yaani wale wasioamini kwamba mungu amezitoesha dhambi zao zote kwa kupitia ubatizo wa yesu na damu yake msalabani wakati fulani kulikuwa na kikundi cha mavazi kwa makuhani wa leo wa mungu kuishi maisha ya wema ni kuitumikia injili halisi kwa kweli ni huzuni sana kwa wale wasioamini katika injili hii na katika upendo wa mungu kwetu yaani wale wasioamini kwamba mungu amezitowesha mbali dhambi zao zote kwa kupitia ubatizo wa yesu na damu yake msalabani wakati fulani kulikuwa na kikundi cha wavuvi ambao chombo chao kiligonga mwamba na ambao walifaulu ufika katika mlango wa mto amazon baada ya siku kumi za kushindana na dhoruba na mawimbi ya bahari isiyo na mipaka wavuvi hao wote walichoka sana kutokana na kutokunywa maji kwa siku hizo kumi hatimaye waliwasili mahali ambapo maji baridi yaliweza kupatikana hata hivyo mlango wa moto huu ulikuwa ni mpana sana kiasi kwamba hao wa kufahamu ikiwa walikuwa wanaelea juu ya maji wanayoweza kunyweka na kutokana na kufahamu wavuvi hao wote waliuawa kwa kuchoka wakiwa juu ya maji tele kwa kweli walipaswa kuonewa tukiangalia kisa hiki katika mtazamo wa kiloho tunaona kwamba karibu watu wote wa kizazi hiki wanapambana sana dhidi ya dhambi zao wamechoka kiloho huku wakiwa hawatambui kwamba wakati wote dhambi zao zote zilikuwa zimeshatoweshwa mbali kwa kupitia ubatizo wa yesu na damu yake iliyomwagika msalabani kwa kuwa mungu anakupenda wewe na mimi basi ndiyo maana amewakamilisha matendo ya haki na kuzitowesha mbali dhambi zetu zote tunaweza kuingia katika ufalme wa mungu kwa kuamini ukweli huu imani hii inatuwezesha kuzaliwa tena upya kuzaliwa tena upya maana yake ni kuzaliwa tena upya kama watoto wa mungu ingawa tulizaliwa wakati fulani tukiwa wenye dhambi tulifanyika kuwa wenye haki kwa matendo ya wokovu mtakatifu wakati tulipokili na kuamini katika injili ya maji na roho tunaweza kuingia katika ufalme wa mungu kwa kuzaliwa na kuwa wasio na dhambi kwa namna hii je umeivika nafsi yako kwa mavazi mema ya wokovu wa mungu je umeifanya nafsi yako kuamini injili hii jambo la muhimu ni ikiwa unaamini au huamini katika injili hii halisi katika moyo wako unapaswa kuamini katika neno la mungu linalofundishwa kwako na wale waliopokea ondoleo la dhambi zao kabla yake badala ya wewe kujaribu kutambua ukweli wa kutengeneza jitihada zako binafsi kwa kufuata mafundisho ya ulimwengu huu wakimwili injili ya kweli si kwa unachoweza kukifanya kutoka katika kichwa chako bali ni kitu ambacho unapaswa kuamini kwa moyo wako ni lazima uingie mbinguni kwa kuamini katika injili hiyo kaka zangu na dada zangu kwa kweli ni baraka kubwa kiasi gani ambacho mungu ametupatia kupitia mwanawe yesu kristo mungu ametufanya kuwa watoto wake kwa kuzitowesha mbali dhambi zetu zote kwa kupitia sadaka ya mwanawe pekee watu wa ulimwengu huu wanapenda kufanya lile lililo la haki na kwa sababu hiyo wanaoheshimu wale wanaofanya mambo mema je matendo ya yesu yakiwemo lile la kujitoa mwenyewe kama sadaka kwa ajili ya wanadamu wote siyo matendo ya haki zaidi injili ya maji na roho roho haijaundwa haija na mwanadamu injili hii moja kwa moja matendo ya haki ambayo mungu ameyatimiza maalum kwa ajili yetu kwa kuwa yesu alibatizwa na kusurubiwa msalabani kwa ajili ya watu wote wa ulimwengu huu basi ndiyo maana tunatambua kuwa ni mwokozi wetu wa kweli haijalishi ni lini na wapi ukweli ni kwamba kuna mtu mmoja tu mwenye haki na huyo ni yesu kristo pekee kwa kweli hakuna hata mmoja ambaye ni mwenye haki katika sayari hii isipokuwa kwa kupitia yesu kristo je mnataka kuwa wenye haki ninyi nyote mnaweza kuwa wenye haki kwa kuamini katika tendo jema la mungu ambalo amelifanya kwa ajili yenu kazi ya haki ya mungu si nyingine bali ni injiri ya maji na roho mwamini yesu ambaye amefanya tendo hili jema mungu amezitowesha mbali za, zambi zetu zote kwa kuwa ametupenda tunapopokea upendo wake wa ukweli huu kwa imani basi hapo tunaweza ua watakatifu kama vile mungu alivyokuwa ni mtakatifu mungu alisema basi mtakuwa watakatifu kwa kuwa mimi ni mtakatifu mambo ya walawi suhla ya kumi na moja mstari wa kumi natano kwa kweli mungu ametueleza kuishi maisha yetu ya imani kwa imani je unaamini kwa moyo wako wote katika tendo hili la haki la yesu ambalo limeokoa kikamilifu toka katika dhambi zako zote ninaamini kwamba kazi kuu zaidi ya haki katika ulimwengu huu imekwisha kutimizwa na sas, na sadaka ya mirele ya bwana wetu ninaamini kwamba kazi hiyo imetimizwa kwa kupitia ubatizo ambao yesu aliupokea na damu yake msalabani na ufufuo wake toka kifo ninamshukuru mungu kwa imani yangu ambayo alinipatia kupitia neno lake la kweli kweliame omba kitabu cha chabule katekatavutia wwwnlm mission com