sadaka ya dhambi ili kumsimika kuhani mkuu kutoka sula ya ishirini na tisa mstari wa kwanza hadi mstari wa kumi na nne nawe uwafanyie jambo hili ili watakase wapate kunitumikia mimi katika kazi ya ukuhani twa ng'ombe mmoja mme kijana na kondoo waume wawili walio wakamilifu na mkate usioti chachu na maandazi yasiyotiwa chachu yaliyokandwa kwa mafuta na kaki zisizotiwa chachu zilizotiwa mafuta utazifanya za unga mzuri mwembamba wa ngano nawe vitie vyote katika kikapu uvilete ndani ya kikapu pamoja na huyo ng'ombe na hao kondoo wa ume wawili kisha mlete haruni na wanawe hata mlangoni pahema ya kukutania ukawaoshe kwa maji kisha twaa hayo mavazi ya kumvika haruni itie kanzu na joho na naivera na naivera na kifuko cha kifuani na kumkaza kwa huo mshipi wa naivera uliosukwa kwa ustadi nawe mvike kile kilemba kichwani na ile taji takatifu utaitia katika kile kilemba ndipo utakapotwaa hayo mafuta ya kutiwa na kumiminia kichwani mwake na kumtia mafuta kisha warete hao wanawe na kuwavika kanzu nawe uwakaze mishipi haruni na wanawe na kuwavika kofia nao watakuwa na huo ukuhani kwa amri ya mirele nawe utawaweka haruni na wanawe kwa kazi takatifu kisha utamleta huyo ngombe mbele ya hema ya kukutania na haruni na wanawe wataweka mikono yao juu ya kichwa cha ngombe huyo kisha utamchinja huyo ngombe mbele ya bwana mlangoni pahema ya kukutania kisha twaa baadhi ya damu ya ng'ombe huitie katika pembe za madhabahu kwa kidole chako na kuimimina damu yote chini ya madhabahu kisha twaa mafuta yote yafunikayo matumbo na katambi kilicho katika ini na figo mbili na mafuta yaliyo juu yake uyateketeze yote juu ya madhabahu lakini mnyama yake huyo ng'ombe na ngozi yake na mavi yake utayachoma kwa moto nje ya malago ya sadaka kwa ajili ya dhambi leo hii hebu tuangalie katika kumsimika kuhani mkuu hapa tunaona kwamba mungu alimwamuru msa jinsi ya kumsimika haruni na wanawe kwa kina neno kumsimika ambalo linaonekana ki maana katika aya ya tisa maana yake hii hufanya kitu kuwa kitakatifu kuandaa kuweka wakifu kumheshimu na kumchukulia mtu au kitu kama kitakatifu kwa maneno mengine kusimikwa maana yake ni kutakaswa na kuwekwa wakifu kwa ajili ya kazi ya mungu hivyo kusimikwa kama kuhani mkuu maana yake ni kuwekwa kando ili kupewa mamlaka na majukumu ya kuhani mkuu mungu alimpatia haruni pamoja na wanawe haki ya kuwa kuhani mkuu wa ukuhani ambao uliuwezesha kuwapatia watu wake ondoleo la dhambi mungu alimwamuru msa kumvika haruni kwa mavazi ya kuhani mkuu na kisha kumwekea kilemba juu yake na pia kuwapatia wanawe majoho ili haruni aweze kusimikwa kama kuhani mkuu na wanawe kama makuhani basi walipaswa kumchukua ng'ombe dume na kondoo wawili wasio na mawaa ili vitumike katika kuwasimika kazi muhimu zaidi ya kuhani mkuu ilikuwa ni kutoa sadaka ya dhambi katika ile siku ya upatanisho kwa ajili ya ondoleo la dhambi la watu wote wa israeli na ili aweze kufanya hivyo haruni pamoja na wanawe walipaswa kutakaswa dhambi zao katika ile siku ya kusimikwa tunachopaswa kukitambua hapa ni kwamba hata kuhani mkuu alipaswa kuiweka mikono yake juu ya kichwa cha mwanasadaka wa kuteketezwa kabla ya kumchinja na kisha kuitoa damu ya huyo mwanasadaka kuwa sadaka kwa mungu alipaswa kufanya yote hayo kwa mujibu wa utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa alikuwa ameanzishwa na mungu kuhani mkuu alipaswa kutoa sadaka kama hiyo kama sadaka ya dhambi pamoja na sadaka za kuteketezwa kwa muda wa siku saba pia alitoa sadaka za, kufu, za kufuta na sadaka za kutupa kwa ajili ya kusimikwa kwake kama ilivyokuwa kwa sadaka zilizotolewa kwa ajili ya kuhani mkuu mwenyewe na wanawake kuhani mkuu alipaswa kuiweka mikono yake juu ya kichwa cha mnyama wa sadaka ya kuteketezwa ili kuzipitisha dhambi za waisraeli kabla ya kumuua huyo mnyama na kisha kuikinga kui damu yake ili aweze kumtumikia mungu akiwa kama kuhani mkuu basi kuhani mkuu alipaswa kujifunza kwa kina jinsi sadaka zinavyopaswa kutolewa kwa ajili ya ondoleo la dhambi la watu wake kule kusema kwamba kuhani mkuu alitoa sadaka ya dhambi ili kuzioshelea mbali kwamba dhambi zake maana yake ni kwamba alikuwa akifundishwa jinsi ya kuweza kutoa sadaka kwa ajili ya watu wake yaani kwa yeye pia kuiweka mikono yake juu ya kichwa cha mwanasadaka kwa kuikinga damu na kwa kuiweka damu hii katika madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa na kisha kuimwaga damu iliyosalia ardhini hapa kuhani mkuu alipaswa kukumbuka kwamba ili aweze kuzipitisha dhambi zake na dhambi za watu wake juu ya mnyama wa sadaka ya kuteketezwa basi alipaswa kuiweka mikono yake juu ya kichwa cha mwanasadaka kama kutoka sura ya ishirini na tisa mstari wa kumi hadi kumi na mbili inavyosema kisha tamleta huyo ng'ombe mbele ya hema ya kukutania na haruni na wanawe wataweka mikono yao juu ya, ya kichwa cha huyo ng'ombe kisha utamchinja huyo ng'ombe mbele ya bwana mlangoni pa hema takatifu ya kukutania kisha twaa baadhi ya damu ya ng'ombe utiye katika pembe za madhabahu kwa kidole chako na kuimimina damu yote chini ya madhabahu kuhani mkuu na wanawe waliamliwa kwamba ni lazima waiweke mikono yao juu ya kichwa cha ng'ombe dume ambaye alikuwa ni sadaka yao ya kuteketezwa kwa kuwa wakati haruni kuhani mkuu na wanawe walipoiweka mikono yao juu ya kichwa cha yule mnyama wa sadaka ya kuteketezwa basi hapo dhambi zao zote zilipitishwa kwenda kwa huyo mnyama na kwa kuwa huyu mwanasadaka wa kuteketezwa alikuwa amezipokea dhambi za kuhani mkuu pamoja na wanawe kwa kule kuweka mikono basi mwana sadaka huyo kuimwaga damu na kufa baada ya jambo hili kuhani mkuu akiingia al alikinga damu akaiweka katika pembe za madhabahu ya sadaka ya kuteketeza kisha akaimwaga damu iliyosalia ardhini kuhani mkuu aliyachukua mafuta yote yaliyokuwa yakifunika utumbo mafuta yaliyokuwa juu ya ini pamoja na figo zote mbili na mafuta yaliyokuwemo ndani yake kisha akachoma mafuta hayo yote madhabahuni kama ilikuwa ni sadaka ya dhambi kwa ajili ya upatanisho wa dhambi za mtu yoyote wa kawaida ambaye alikuwa ametenda dhambi bila kukusudia basi ilipaswa kuleta mbuzi mtoto kama sadaka yake ya dhambi na huyo mbuzi alipaswa kuwa ni jike asiye na mawaa naye ataweka mkono wake kichwani mwake hiyo sadaka ya dhambi na kumchinja sadaka ya dhambi mahali hapo pa sadaka ya kuteketezwa kisha kuhani atatwa katika hiyo damu yake kwa kidole chake na kuitia katika pembe za madhabahu ya kuteketeza na damu yake yote ataimwaga chini ya madhabahu kisha atayaondoa mafuta yake yote kama vile mafuta yanavyoondolewa katika hizo sadaka za amani kisha kuhani atayateketeza juu ya madhabahu iwe harufu ya kupendeza kwa bwana na kuhani atafanya upatanisho kwa ajili yake naye atasamehewa mambo ya walawi sura ya 4 mstali wa 29 hadi mstari wa h1 huku kuwekea mikono na kuimwaga damu ya sadaka ya kuna beba vitu au hatua muhimu sana katika utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa uliowekwa na mungu hata kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu mungu alikuwa ameuweka mpango huu kama yesu kristo ili kuziondoa dhambi zetu zote kwa ukweli uliofichika katika nyuzi za bluu dhambarau la nyekundu na kitani safi ya kusokotwa mungu aliwaahidi watu wa israeli kwamba atakutana nao wakati wowote watakapokuwa wakitoa sadaka ya kuteketezwa kutoka sura ya ishiri na tisa mstari wa arobani na mbili inasema itakuwa ni sadaka ya kuteketezwa milele katika vizazi vyenu vyote mlangoni pa ile hema ya kukutania mbele ya bwana hapo nitakapokutana nanyi ili ni nene na wewe hapo sadaka ya kuteketezwa ambayo ilitolewa na makuhani kila asubuhi na jioni ilikuwa ni sadaka ya kutolewa katika kizazi chote na wakati wote yaani hata kwetu sisi ambao ni watu wa kiroho wa israeli ambao tumepokea ondoleo la dhambi zetu kwa kuamini katika injili ya maji na roho mungu anatuelezea kwamba atakutana nasi kupitia sadaka hizi nini maana ya sadaka ya kuteketezwa iliyotolewa na kuhani mkuu kwa kuwa sadaka ya kuteketezwa iliyopokea makosa yote ya wenye dhambi waliokuwa wameiweka mikono yao katika kichwa chake basi ndiyo maana sadaka hiyo ilipaswa kufa kwa niaba yao na kisha kuchomwa kile ambacho mungu anakitaka toka kwetu kupitia sadaka ya dhambi ya utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa ni kwa sisi kutubu kwamba kwa kuwa nimefanya dhambi hii na ile mbele za mungu basi ninapaswa kupokea adhabu ya hiyo ya dhambi ili tuweze kuzioshea mbali dhambi zetu kwa mujibu wa sheria ya mungu ya wokovu basi tunapaswa kuiweka mikono yetu juu ya kichwa cha mnyama wa sadaka ya kuteketezwa na kisha kuikinga damu yake na kisha kuiweka damu hii katika pembe za madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa na kisha kuimwaga damu yote iliyosalia ardhini na kisha kuichoma nyama yake huyo mwanasadaka katika madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa na hatimaye kupokea ondoleo la dhambi kwa mujibu wa neema katika haki ya mungu kwanza tunapaswa kukili dhambi zote ambazo tumezifanya kwa matendo yetu na mioyo yetu mbele za mungu pia ni lazima tutambue kwamba hatuwezi kukwepa kuadhibiwa kwa sababu ya dhambi hizi na ndiyo maana hatuna maneno ya kutosha kumshukuru mungu kwa ajili ya wokovu wake mkamilifu mungu alitupenda sana hata akamtoa mwana pekee yesu kristo alizichukua dhambi zetu zote kwa kupitia ubatizo wake kisha akazipatanisha hizo dhambi zote kwa kifo chake msalabani ili kwamba yeyote anayemwamini asipotee bali awe na uzima wa milele utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa unahitaji kwamba sadaka itolewe kwa kuwekea mikono na kisha kuimwaga damu ya huyo mwana sadaka hii inatoa ushahidi wa imani inayoziondoa dhambi zetu zote na kwa sababu hiyo tunapaswa kuiamini imani yao kule kusema kwamba kila mwenye dhambi aliiweka mikono yake juu ya kichwa cha mwanasadaka wa kuteketezwa maana yake ni kuzipatanisha dhambi kwenda kwa huyo mwanasadaka hata kuhani mkuu alipaswa pia kukili dhambi zake nina dhambi hizi na hizi mbele za mungu na kwa sababu hiyo nina stahili kuuawa alipaswa kukili hivi kila wakati alipo toa sadaka ya dhambi lakini tunaweza kuokolewa kwa kuamini kwamba mungu ametupatia sadaka ya upatanisho ili kutukomboa toka katika dhambi na kwamba mungu ametuwezesha kupokea ondoleo la dhambi kwa kuamini katika sadaka hii mungu alisema nitakutana na wewe pale mungu alisema haya si kwa kuhani mkuu peke yake bali hata kwa watu wa kawaida na hii inamaanisha kwamba mungu atatupatia ondoleo la dhambi kwetu sote na hivyo kutufanya kuwa watu wake sasa mungu anakutana nasi kwa namna gani kwa kuwa mungu anao mpango wa wokovu kwetu sisi basi ni hakika kwamba mungu anakutana na wale tu wanaotoa sadaka zao za dhambi kwa mujibu wa utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa ulioanzishwa na mungu kwa kuwa mungu alifahamu kwamba kila mwanadamu anazaliwa akiwa mwenye dhambi na kwamba mwanadamu amefungwa kuendelea kutenda dhambi basi ndiyo maana alitaka kuzioshelea mbali dhambi zetu zote kwa mujibu wa rehema zake zinazodhihirishwa katika utaratibu wake wa sadaka ya wokovu ili hatimaye aweze kutufanya sisi kuwa watoto wake hii ndiyo sababu mungu alianzisha utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa ambao kwa huo watu wengi wa israeli waliweza kuzip tanisha dhambi zao kwenda kwa sadaka zao za kuteketezwa wakati walipoiweka mikono yao juu ya vichwa vya hao wana sadaka watu wa israeli walizipitisha dhambi zao kwenda kwa mnyama wa sadaka ya kuteketezwa kwa kuweka mikono yao watu wa israeli walizijivunja sheria za mungu mara nyingi na walifanya kila aina ya dhambi lakini kwa kuwa waliweza kuyapitisha maovu yao juu ya wanyama wa sadaka ya kuteketezwa kwa kupitia njia hii ya kuwekea mikono basi ndiyo maana waliweza kuzisafisha dhambi zao zote ni kwa kupitia utaratibu huo ndiyo maana mungu aliweza kukaa na waisraeli wale waliokuwa wamemwamini akawa mungu wao akawafanya kuwa watu wake akawaongoza akawapatia baraka za mbinguni pamoja na baraka za manono ya nchi mambo haya yote yaliwezekana kwa kupitia imani yao katika utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa na hema takatifu la kukutania vipengele hivi vyote vya utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa wa hema takatifu la kukutania ulikuwa umeandaliwa na mungu mapema na kwa sababu hiyo watu wa israeli waliweza kuhoshelea mbali dhambi zao kwa kuiweka mikono yao juu ya kichwa cha mwanasadaka na kisha kuzipitisha dhambi zao zote kwa mujibu wa mbinu hii iliyopangwa na mungu kwa mungu aliwawezesha wale wote waliomwendea kwa kuamini katika nguvu ya kuwekea mikono na nguvu ya kuimwaga damu kwa namna iliyokuwa imeandhishwa na mungu basi wale wote waliouamini ukweli huu waliweza kutembea pamoja na mungu aliye mtakatifu mungu angeliweza kuishi na watu wa israeli pasipo sadaka iliyotolewa kwa kuweka mikono na kwa kuimwaga damu bila kujali jinsi waisraeli walivyokuwa na mapungufu na dhambi nyingi walizozifanya ukweli ni kwamba mungu aliweza kuishi kati yao kwa sababu ya ile sheria ya wokovu iliyokuwa imetolewa na mungu ambayo inapatikana katika sadaka ya kisheria yaani kuweka mikono juu ya kichwa cha mwana sadaka wa dhambi na kwa kuimwaga damu yake kwa hivyo sisi sote ni lazima tutambue na kuamini kwamba wokovu toka katika dhambim miko umeruhusiwa kwetu na mungu unaundwa na tendo la kuwekea mikono juu ya kichwa cha mwana sadaka wa kuteketezwa na katika kuimwaga damu yake makuhani walipaswa kutoa sadaka ya kuteketezwa kila asubuhi na kila jioni walipaswa kufanya hivi kwa sababu mara baada ya kutoa sadaka ya kuteketezwa asubuhi waliendelea kufanya dhambi nyingi zaidi wakati wa mchana na kwa sababu hiyo ilikuwa ni muhimu kwao wao kuzipitisha dhambi zao hizo na kisha kujiosha tena kwa kutoa sadaka nyingine nya kutekete, kuteketezwa wakati wa jioni sadaka za kuteketezwa zilitolewa kila siku ziliwakumbusha waisraeli juu ya imani inayokumbuka na kuamini kwamba yesu atakuja hapa duniani atazichukua dhambi za ulimwengu katika mwili wake kwa kubatizwa na yohana mbatizaji atakufa msalabani na hivyo atazitoesha mbali dhambi zote za ulimwengu wote vivyo hivyo sisi sote ni lazima tutoe sadaka za imani kila asubuhi na kila jioni hii ni kwa sababu tunaendelea kutenda dhambi bila kukoma siku nzima sadaka hii ya imani iliyotolewa wakati wa gano la kale ni sawa na kule kuosha uchafu wote wa moyo katika wakati wa gano jipya kwa kuamini katika ubatizo wa yesu aliopokea toka kwa yohana mbatizaji na damu yake aliyoimwaga mungu baba anakutana na nasi mara anapoiona imani hii katika mioyo yetu yaani imani inayoamini kile ambacho yesu mokozi amekifanya kwa kuziondoa dhambi zambi zetu zote yesu kristo alikuja hapa duniani kwa mujibu wa muji utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa wa agano la kale akazipokea dhambi zetu zote kwa kubatizwa na yohana mbatizaji mwanzoni mwa kipindi cha agano jipya sura ya tatu mstari wa kuminatano. hii ndiyo maana yesu alisema tangu siku za yohana mbatizaji hata sasa ufarume wa mbinguni hupatikana kwa nguvu nao wenye nguvu wa ya wa mbili. tunaweza kuwekwa huru toka katika dhambi zetu zote na kisha kusafishwa dhambi hizo kikamilifu kwa kuamini katika ukweli wa injili bila kujaalisha ukweli kwamba yesu kristo alikuja hapa duniani ukweli ni kwamba watu wanaendelea kutenda dhambi nyingi na hata sisi wa kristo kabla ya baada ya kumfahamu yesu kristo bado tunaendelea kutenda dhambi nyingi sana zisizohesabika lakini yesu kristu alikuja hapa duniani na amezioshelea mbali dhambi zetu za ulimwengu kwa ubatizo wake aliyopokea toka kwa yohana mbatizaji na damu yake aliyoimwaga msarabani hivyo wakati mungu aliposema kwamba atakutana na watu wa israeli kwa kupitia sadaka ya kuteketezwa basi hii inamaanisha kwamba mungu atakutana na wale wanaoamini katika injiri ya maji na roho mungu anawapenda wale wote wanaoamini kwamba bwana amezitowesha mbali dhambi zao zote kwa nyuzi za bluu na nyekundu lakini ni hakika kwamba mungu hawapendi wale wanaopuuzia ukweli huu katika kipindi hiki cha agano jipya tunaweza kuonana na mungu kwa kuamini katika injili ya maji na roho katika kipindi cha agano la kale mtu aliweza kupokea ondoleo la dhambi zake kwa kuamini katika ukweli uliodhihirishwa katika nyusi za bluu thambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa kitendo cha kuwekewa mikono na kitendo cha kumwaga damu vinafanya umoja wa dhana zinazounda injili moja kamilifu agano la kale lilitabiri juu ya wokovu mkamilifu wa mungu kwa kina na katika gano jipya kuna utimilifu wa unabii huo na ukamilifu wa injili iliyoahidiwa kwa hiyo wabrania sura ya kwanza mstari wa kwanza hadi wa pili inasema mungu ambaye alisema dhamani na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi mwisho wa siku hizi amesema na sisi katika mwana aliyemweka kuwa mrithi ayote tena kwa yeye aliufanya ulimwengu yesu ni mfalume wa ufalume na mungu mwenyezi lakini huyu mungu alikuja hapa duniani akafanyika mwili wa mwanadamu alibatizwa na akafa msalabani akafufuka tena toka kwa wafu na kwa sababu hiyo amezioshea mbali dhambi zetu zote na ametuokoa toka katika adhabu yote ya, mwa, ya dhambi wa kuamini katika injiri hii ambayo kwa hiyo mungu ametufanya sisi kuwa wenye haki basi hapo tunaweza kufanyika wakamilifu sasa imewezekana kwetu sisi kupokea ndoleo la dhambi zetu ambalo tulilitafuta kwa juhudi sana tulihitaji sana kuzizoshea mbali dhambi zetu zote za sasa mungu ameziondolea mbali dhambi hizo zote mara moja na kwa wakati wote kwa kupitia utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa wa kuweka mikono na kwa kuimwaga damu yaani kwa kupitia ubatizo wa yesu na kwa kuimwaga damu yake msalabani vitu hivi ambavyo ni vipengele halisi vya injili ya maji na roho wa wa sita, wa wa kwanza yohana ya hadi mungu ataonana nasi kwa kutufanya sisi kuwa watu wake pale tu tutakapoamini kwamba mungu amezitowesha zote kikamilifu umuhimu wa kuwekea mikono mambo ya walawi sura ya kwanza mstari wa kwanza hadi wa wanne inasema bwana akamwita musa na kusema naye kutoka katika hema ya kukutania akamwambia nenda na wana wa israeli uwambie mtu wa kwenu atakapomtolea bwana matoleo mtatoa matoleo yenu katika wanyama wa mifugo katika ng'ombe na katika kondoo matoleo yake kwamba ni sadaka ya kuteketezwa ya ng'ombe atatoa ng'ombe mume mkamilifu ataleta mlangoni pa hema ya kukutania ili akubariwe mbele za bwana kisha ataweka mkono wake juu ya kichwa cha hiyo sadaka ya kuteketezwa nayo atakubariwa kwa ajili yake ili kufanya upatanisho kwa ajili yake hebu angalia kwa miaka aya kwa makini aya ya nne ambayo inasema kisha ataweka mkono wake juu ya kichwa chake hiyo sadaka ya kuteketezwa nayo itakubariwa kwa ajili yake ili kufanya upatanisho kwa ajili yake kwa maneno mengine mungu atazipokea sadaka kwa raha wakati mwenye dhambi anapotoa sadaka yake ya kuteketezwa baada ya kuiweka mikono yake juu ya kichwa cha huyo mwana sadaka wa kuteketezwa je mikono ya mwenye dhambi iliwekwa juu ya kichwa cha nani iliwekwa juu ya kichwa cha mwana sadaka wa kuteketezwa mungu aliahidi kuzitowesha mbali dhambi zote za watu wa israeli kwa kupitia njia hii pekee kwa hiyo katika agano la kale mikono ya mwenye dhambi iliwekwa juu ya kichwa cha mnyama wa sadaka ya kuteketezwa lakini vipi kuhusu wakati wa agano jipya ni nani aliye sadaka ya kweli ya kuteketezwa katika kipindi cha agano jipya kwa kweli si mwingine bali ni yesu kristo ambaye ni mwokozi wa wanadamu wote yesu kristo ndiye sadaka pekee ya kuzitowesha mbali dhambi zote za mwanadamu kwa kuwa kwa kupitia mwanadamu mmoja wanadamu wote alifanyika kuwa yee wenye dhambi basi ni kwa kupitia yesu kristo kwamba wanadamu wote wanaweza kusafishwa dhambi zao zote na kisha kupokea uzima wa milele tunapaswa kuiweka mikono yetu katika kicha cha yesu kwa imani na kisha kuzipitisha dhambi zetu zote kwenda kwake kwa maneno mengine ni lazima tuiweke mikono yetu juu ya kichwa chake kwa imani ya kweli ili kwamba mungu aweze kuipokea sadaka hii ya kuteketezwa kwa furaha katika matayo 1112 yesu alisema kwamba ni wenye nguvu tu ndiyo wanaoweza kuteka ufalme wa mbinguni kwa kuweka tendo la kuwekea mikono linawezesha kuzipitisha dhambi zetu zote juu ya sadaka ya kuteketezwa basi ni hakika kwamba mungu ataipokea sadaka hiyo kwa furaha kwa kuwa yohana mbatizaji aliweka mikono yake juu ya kichwa cha yesu kristo na akazipitisha dhambi zote za w juu yake basi ndio maana mungu amemwezesha kila mtu kuoshwa dhambi zake na kukombolewa toka katika dhambi hizo na adhabu yake mara tu watakapoamini kwa mioyo yao yote katika ubatizo wa yesu kifo chake msarabani tunaweza kuzipitisha dhambi zetu zote kwenda kwa yesu kwa kuamini katika ubatizo wa yesu kristo aliyoupokea mungu aliwapatia waisraeli utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa na utaratibu huo ulikuwa ni kivuri cha sadaka ya milele iliyotolewa na yesu kristo kwa kuutoa mwili wake mwenyewe kwa maneno mengine yesu kristo ameitimiza sheria ya uokovu iliyokuwa ikiahidiwa uh, katika utaratibu huu wa sadaka ya kuteketezwa kwa ubatizo wake na damu yake msarabani mungu ametuokoa kwa, kwa kutupatia yesu kristo ambaye ni mwanawe pekee kutokana na upendo wake usio na kikomo juu yetu sasa ni wakati wa kila mtu kuokolewa kwa kuamini katika ubatizo wa yesu kristo na damu yake aliyoimwaga msarabani mungu mwenyewe mwenye maarifa yote aliupanga wokovu wake mkamilifu kwa ajili ya wenye dhambi hata kabla ya uumbaji na ametutimizia mpango huo kwa usahihi na kwa mujibu wa ratiba yake kwa mujibu wa mpango huo wa mungu yohana mbatizaji alizaliwa miezi sita kabla ya yesu yohana mbatizaji alikuwa ni mkuu kuliko wanadamu wote kama yesu mwenyewe alivyosema amini nawambiyeni hajaondokea mtu katika wazao wa wanawake aliye mkuu kuliko yohana mbatizaji moja, wa moja. kwa maneno mengine yohana mbatizaji alikuwa ni muwakilishi wa wanadamu yohana mbatizaji alikuwa ni mtumishi wa mungu aliyekuwa mkuu kuliko hata msa eliya na nabii isaya watu wengi wanamwona yohana mbatizaji kama mtu aliyeishi maisha ya kijinyima huko nyikani lakini ukweli ni kuwa alikuwa ametumwa na mungu ili kuwa mwwakilishi wa wanadamu wote kwa hakika yohana mbatizaji alikuwa ni mkuu kuliko wanadamu wote ulimwenguni yeye anatokea katika nyumba ya haruni kuhani mkuu luka Sula ya mkuuuka sua wa Tano, hadi mstari wa saba. kama vile wafalme walivyokuwa wakizaliwa toka katika familia za kifalme basi yohana mbatizaji ambaye ni kuhani mkuu wa mwisho alikuwa anatoka katika nyumba ya haruni aliyekuwa kuhani mkuu wa kwanza na akiwa kama mwakilishi wa wanadamu alimbatiza yesu katika mto ya yorodani ili kuzipitisha zambi za wanadamu kwenda kwa yesu yohana mbatizaji ni mkuu kuliko wote hapa duniani lakini kuna baadhi ya watu wanaouliza hili kana kwamba ni watu wasioamini wakisema ni wapi katika bibilia panaposema kwamba yohana mbatizaji ni kuhani mkuu hebu niwajibu kwa kufafanua kwa wazi kwamba yohana mbatizaji ni mwakilishi wa wanadamu na kuhani mkuu na hivi ndivyo ilivyoandikwa katika neno la mungu kwa maana manabii wote na torati walitabili mpaka wakati wa yohana na ikiwa mnataka kukabili yeye ndiye eliya atakayekuja matayo kumi na moja mstali wa kumi na tatu hadi mstali wa kumi na nne katika malaki nne sura ya tano mungu aliahidi kumtuma eliya na yesu mwenyewe alisema kwamba huyu eliya atakayekuja si mwingine bali ni yohana mbatizaji kwa kuwa yohana mbatizaji alidhaliwa toka ukoo wa haruni ndiyo maana aliweza kutimiza hukumu la kuhani mkuu katika agano la kale wakati mwenye dhambi alipozipitisha zambi zake kwa kuiweka mikono yake juu ya kichwa cha mwanasadaka wa kuteketezwa basi ilimpasa huyo mwanasadaka kuuawa kwa kuimwaga damu yake na kisha kuchomwa moto yeyote aliyetaka kuondolewa dhambi zake ilimpasa kuiweka mikono yake juu ya kichwa cha wanyama wa sadaka ya kuteketezwa ili kuzipitisha dhambi zake kwenda kwa mwanasadaka huyo wakati watu walipoiweka mikono yao juu ya mwanasadaka wa kuteketezwa basi tendo hili lilimaanisha kwamba dhambi zao zilipitishwa kwenda kwa mwanasadaka huyo na katika ile siku ya upatanisho haruni kuhani mkuu alipaswa kuilaza mikono yake juu ya kichwa cha mbuzi wa makosa ili kuzipitisha dhambi za wana, mwaka mzima za waisraeli kwenda kwa mbuzi huyo wa makosa katika tukio hili kitendo cha kuwekea mikono kilikuwa ni muhimu sana na kisichoepukika na kama tukiongea kiroho tendo hili lilimaanisha ni kuzipitisha dhambi yohana mbatizaji alizipitisha dhambi zetu zote kwenda kwa yesu kristo kupitia ubatizo wake na kwa kupitia ubatizo huu yesu alizipokea dhambi zote za ulimwengu kisha akaimwaga damu yake msalabani yesu kristo amefanyika kuwa mwokozi wetu mkamilifu kwa kubatizwa na yohana mbatizaji na kisha kuzichukua dhambi zetu zote katika mweli wake watu wa israeli waliotoa sadaka yao kwa mungu kwa kuiweka mikono yao juu ya kichwa cha mwana sadaka kwa namna hiyo wakati watu wa israeli walipofanya dhambi dhidi ya mungu na kuwa wenye dhambi basi walipaswa kuzipitisha dhambi zao kwa mwana sadaka wao wa kuiweka mikono yao juu ya kichwa chake ili waweze kutoa sadaka zao za dhambi vizuri mungu alipokea kwa raha sadaka iliyotolewa kwa kuchomwa moto mara baada ya kuwa imewekewa mikono na kisha kuchinjwa mungu alikutana na watu wa israeli baada ya watu wa israeli kuwa wame tolea sadaka ya kisheria kwa kuiweka mikono yao juu ya huyo mnyama mwanasadaka kwa kuwa mwanasadaka wa kuteketezwa alikuwa amezipokea dhambi zao kwa kule kuwekewa mikono na kisha kuadhibiwa kwa ajili ya dhambi zao basi ndiyo maana mungu aliweza kukutana na wale waliomwendea kwa kuamini katika neema ya mungu inayoonyesha katika sadaka hii hii ndiyo maana mungu aliridhishwa kuzipokea sadaka za wanyama kama hizo mungu ni mwenye rehema sana kiasi kwamba hapendi kuona yoyote yule akipelekwa kuzimu hivyo hivyo kinachotuosha toka katika dhambi zetu zote ni ubatizo wa yesu kristo aliyopokea na damu yake msalabani yesu kristo aliweza kufa msalabani na kisha kuibeba hukumu ya haki kwa ajili ya dhambi zetu wa kuwa yeye kristo alikuwa amezichukua katika mwili wake dhambi zetu zote kwa kubatizwa na yohana mbatizaji ili kuzitoeshea mbali dhambi za ulimwengu yesu aliweza kutukomboa na kutuweka hulu toka katika dhambi kwa kuwa alikuwa amebatizwa ili kuzichukua dhambi zetu zote na kisha kuibeba adhabu ya dhambi msarabani kwa hivyo kwa kuamini katika ubatizo wake na kwa kuamini katika sadaka ya kuimwaga damu yake basi sasa tunaweza kuzaliwa tena upya kama wenye haki na kisha kukutana na yesu kristo kwa kifupi sisi sote tunaweza kukutana na mungu mtakatifu kwa kupitia matendo ya haki ya yesu na kwa kuamini katika injiri ya maji na roho yesu kristo amefanyika kuwa mwokozi wa milele kwetu sisi tunaoamini katika ukweli huu na hakika kwamba tunapaswa kukutana na mungu mtakatifu kwa kumwamini mwokozi yesu kristo aliyekuja kwa nyuzi za bruu thambarau na nyekundu tunaweza kuonana na mungu kwa imani wale wanaotaka kuonana na mungu ni lazima walisikie neno lake na kisha kuamini katika utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa uliotolewa na mungu ambao unajumuisha tendo la kuwekewa mikono na kumwaga damu kama wanadamu hawataweza kuelewa kikamilifu kwa mawazo yao ya kimwili na kisha wakawa na mashaka yoyote yale kuhusiana na ukweli huu basi ni lazima walifungue neno la mungu ili waweze kuthibitisha wao wenyewe kisha wanapaswa kuamini kile ambacho neno la mungu linakiongelea hatupaswi kumwamini mungu kwa mawazo yetu binafsi badala yake ni lazima tusimame imara katika neno la mungu la kweli na kwa kuzingatia neno hili tunapaswa kuzitofautisha injili nyingine pamoja na hii injili harisi hatupaswi kuyasiki iza mawazo yetu binafsi huku tukiyategemea mawazo ya uelewa wetu binafsi hakuna hata wazo moja kati ya mawazo yako binafsi linaloweza kuwa sahihi wanadamu ni wadhaifu sana ni wenye mioyo migumu na wamefanywa kuwa wagumu sana mbele za mungu kiasi kuwa wameng'ang'ania haki zao binafsi na mawazo yao kwanza na kisha kuliacha nyuma neno la mungu njia sahihi ya kuishi maisha bora na yenye baraka ni kwa kuifungua mioyo yetu mbele za mungu na kisha kuliamini neno lake wakati kuhani mkuu alipotoa ng'ombe dume kama sadaka yake ya, kwa, ya dhambi ili aweze kusimikwa mungu alimweleza kuyachukua mafuta yake yote yaliyofunika utumbo mafuta yaliyokuwa katika ini pamoja na figo mbili na mafuta yake na kuvichoma hivyo vyote katika madhabahu wakati huo huo nyama ya huyo ng'ombe dume pamoja na ngozi yake na mavi yake vilipaswa kuchomwa na moto nje ya kambi kuhani mkuu alitoa sadaka kama vile mungu alivyokuwa amemwamulu msa wakati sadaka ya kuteketezwa ilipotolewa kuhani mkuu alileta pia kondoo asiye na mauaa kama sadaka ya kuteketezwa kii kisha akaiweka mikono yake juu ya kichwa chake kisha asubuhi na jioni kuhani mkuu pamoja na wanawe waliweka mikono yao juu ya kichwa cha kila mwanasadaka wakamchinja na kuingi kinga damu yake kisha waliweka damu hiyo juu ya pembe katika madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa kisha walizichoma sehemu zote zisizosafi kama vile mavi na kichwa che nje ya kambi lakini sehemu nyingine zilizochomwa katika madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa sadaka ya kuteketezwa iliyotolewa wakati kuhani mkuu alipokuwa akisimikwa pia ilitolewa kwa namna hii kimsingi wakati wa kusimikwa kwa kuhani mkuu mafuta yote ya mnyama wa sadaka ya kuteketezwa yalipaswa kuchomwa kwa ajili ya mungu kule kusema kwamba mungu alihufurahishwa na harufu nzuri ya kuunguzwa kwa mafuta ya mwanasadaka wa kuteketezwa kuna maanisha kwamba tendo hilo lilifanywa kwa mujibu wa neno lake na kwa mujibu wa utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa uliokuwa umepangwa na mungu na ni kwa kupitia utaratibu huo mungu anatufanya sisi kuzaliwa tena upya kwa maneno mengine mafuta yanayotajwa hapa yanamdhihirisha mungu roho mtakatifu kwa kuiweka mikono yetu juu ya mwanasadaka wa kuteketezwa kwa kumchinja na kisha kumtolea mungu kwa kuichoma nyama ya huyo mwanasadaka katika madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa mungu ametupatia utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa na ametufanya sisi kuwa mujibu wa utaratibu wake wa sadaka ya kuteketezwa mungu aliweza ipokea sadaka kwa furaha katika sadaka ya kuteketezwa ilipotolewa kwa mungu kwa mujibu wa utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa kwa imani kutoka sula ya 2hti mstari wa kumi inasema nahaluni na wanawe wataweka mikono yao juu ya kichwa cha ng'ombe hii ilikuwa ni amri ya mungu zaidi ya yote katika ya mavazi ambayo kuhani mkuu aliyavaa wakati wa kusimikwa na ivela ilipaswa kufumwa kwa nyuzi tano bila kukosa yaani alipaswa kufumwa kwa nyuzi ya dhahabu bluu zambalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa hapa nyuzi za zambalau za dhahabu zinamaanisha ni imani nyuzi za bluu zinamaanisha ni ubatizo wa yesu kristo ulioupokea ambao ni sawa na tendo la agano la kale la kuweka mikono nyuzi za zambalau zinatuelezea kwamba yesu ni mwana wa mungu mungu mwenyewe na mwokozi na nyuzi nyekundu zinaonyesha juu ya sadaka ambayo yesu kristo aliifanya ya kitani safi ya kusokotwa inamaanisha ni neno la mungu lililotufanya kuwa wasio na dhambi nyuzi za dhahabu zinaimarisha imani inayoamini kwamba mungu ameziondoa dhambi zetu zote na ameifanya mioyo yetu kuwa mieupe kama theruji ni lazima tuwe na imani hii yaani tukiamini kwamba mungu amezitoweshea mbali dhambi zetu zote kwa ubatizo wa yesu na damu yake msarabani tunapaswa kumwamini yesu kristo kikamilifu kwa mujibu wa yale ambayo mungu ametuelezea yaani kwa mujibu wa jinsi alivyozitoeshea mbali dhambi zetu zote tunapaswa kumwamini mungu kwa mujibu wa jinsi alivyoweka utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa na uokovu na kwamba mujibu wa namna alivyozitoeshea dhambi zetu zote kwa kupitia yesu kristo ambaye ameutimiza utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa watu wengi wanasema kwa nini humwamini mungu kwa namna hii kwa nini unakuwa mchunguzi kiasi hicho pengine ni kwa kuwa una mwonekano binafsi na wakina kiasi kwamba unataka kuwa na hakika kwamba wote lakini haiba yangu ipo mahali pote na kwa sababu hiyo ninaamini juu ya mawazo yote mawili yanayopingana kwa yanaweza kuwa sahihi je ni kweli kwamba mungu anawapokea watu wanaoamini kama hivyo kama mtu anasema ninamwamini mungu kwa kiasi fulani tu je imani hii itakuwa inajitosheleza ikiwa unaamini hivi basi hakika kwamba mungu hataweza kufurahishwa nawe yeye ni mungu wa ukweli mungu hajatuokoa kwa namna ya ovyoovyo na isiyo na uhakika kama hivi kwa hakika mungu ni mwanga angavu ambaye neno lake ni kama vile upanga ukatao kuwili mungu anahukumu kwa ulimu na thumimu hii inamaanisha kwamba mungu ametokoa kwa mwanga na ukamilifu mungu ana usahihi zaidi kuliko hata darubini za hali ya juu zinazoweza kutambua na kuvitofautisha vitu vidogo sana yeye si mtu anayethibutisha wokovu wetu tunapoamini kwa namna yoyote ile tunayopenda kuifanya kwa kuwa mungu ni ukweli ni hakika kwamba anafanya kila kitu kuanzia mwanzo wetu yaliyofichika hadi hisia zetu za muda mfupi pia anaona dhambi zilizo ndani ya moyo yetu hadi matendo yetu kuanzia dhambi zilizofanya dhamani hadi dhambi tunazozifanya sasa na zile ambazo tutazifanya hapo baadaye pia anazifanya dhambi zetu zilizofichwa na zile zilizowazi hii ndiyo sababu mungu aliazimia kwamba ataziondoa dhambi hizo zote kwa kuwekea mikono na kwa damu ya sadaka na hivi ndivyo tunavyopaswa kuamini katika uokovu wa mungu kwa mujibu wa utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa uliopangwa na mungu bwana alisema kwamba tunapaswa kuiweka mikono yetu juu ya kichwa cha sadaka ya kuteketezwa ili kwamba aweze kupokea sadaka hiyo kwa furaha wakati mwenye dhambi anapoiweka mikono yake juu ya kichwa cha mwanasadaka wa kuteketezwa alipaswa kumchinja mwanasadaka huyo na kisha kuiweka damu yake katika pembe za madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa hiki kitendo cha kuweka damu katika upembe za madhabahu maana yake ni kuzitowesha mbali ambazo zimeandikwa katika kitabu cha hukumu ufunuo sura ya ishirini mstari wa kumi na mbili hadi kumi na tano baada ya tendo hilo damu iliyosalia ilimwagwa aridhini hii inamaanisha kwamba moyo wa mwenye dhambi umesafishwa toka katika dhambi yesu kristo alibatizwa akafa msalabani akafufuka tena toka kwa wafu na kwa sababu hiyo ametuokoa wewe na mimi kuhani mkuu alikuwa na imani inayofanana na ya kwetu imani ambayo wewe na mimi tunayo katika wakati huu haina tofauti na yote na ile ambayo kuhani mkuu alikuwa nayo kuhani mkuu aliweza kuyatimiza majukumu yake ya kikuhani kwa imani yake katika ukweli unaodhihirishwa katika nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na ni kwa imani hii hii mimi na wewe tunafanya kuwa wenye haki tunaweza kuonana na mungu kwa kuwa tumepokea ondoleo la dhambi kwa imani inayoamini katika uokovu uliotolewa na mungu pia tunaweza kuomba msamaha wake tunaweza kuishi kama watu wake na pia tunaweza kuieneza injili kwa wenye dhambi huku tukiyatimiza majukumu yetu ya kikuhani makuhani wakuu wa hapa duniani na utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa viliwekwa na mungu kuhani mkuu na utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa ulipangwa na mungu kwa hiyo kuhani mkuu wa kidunia alifanya yale yaliyokuwa yameamliwa na mungu kufanya na kwa kufanya hivyo aliyatimiza majukumu yake ya kikuhani ya kuziondoa dhambi za watu wake akiwa kama kuhani mkuu wa mbinguni yesu kristo na mwana wa mungu alizitosha dhambi zetu zote huyu yesu badala ya kutumia sadaka ya kuteketezwa za kidunia aliutumia mwili wake usio na mawaa kama sadaka ya kuteketezwa na akaziweka dhambi zetu zote juu yake yesu alizichukua dhambi za mwanadamu katika mwili wake kwa kubatizwa na yohana mbatizaji akaimwaga damu yake na kufa msalabani kisha akafufuka tena toka kwa wafu na kisha kwa sababu hiyo ametuokoa toka katika dhambi zetu zote za ulimwengu kwa kweli upendo huu ni wa kushangaza sana na uokovu huu ni wa kusajabisha unaweza kufanya jambo hili yaani kufanya kwa ajili ya watu mwingine yaani kuzichukua dhambi za mtu na kisha kuuawa hadi kifo kwa niaba yake kwa kweli haiwezekani zaidi ya yote mwili wako hauwezi kuhesabiwa kuwa ni sadaka inayofaa kisheria kwa kuwa mwili huo hauwezi kukosa mawao ni kweli kwamba kuna baadhi ya watu ambao wamefanya mambo mengi mema na ya haki kwa niaba ya watu wengine kuliko wao wenyewe kwa mfano ni wale waliofanya kwa ajili ya taifa lao ingawa wanaweza wakakwepa watu wanaoweza kufanya hivi ukweli ni kwa kitu chochote kinachofanywa na binadamu ni bule kwa kuwa haiwezi kutatua tatizo lao la dhambi sembuse kuwaokoa wengine hakuna mtu yeyote anayeweza kuwaokoa wanadamu toka katika dhambi zaidi ya yesu kristo ambaye ni mwana wa mtakatifu mungu bibilia inatuelezea kwamba hakuna jina jingine chini ya mbingu tulilopewa wanadamu litupasalo kuokolewa kwalo bali ni jina la yesu kristo matendo sura ya nne mstari wa kumi na mbili hata hivyo anaweza akawepo mwanadamu yeyote miongoni mwenu anayeweza kufikiri kwamba ninaweza kufanya hivyo ninaweza kujitoa kikamilifu kwa ajili ya mtu fulani na zaidi ya yote ninaweza kujitoa sadaka kwa ajili ya mtu fulani kwa kweli kujitoa huko na sadaka yake inaweza kukubaliwa mion, miongoni mwa watu wa kimwili lakini kadri siku zinavyozidi kwenda na kadiri mambo yanavyozidi kubadilika tendo kama hilo litafikia hatua ya kusahaurika waibrania sula ya kumi na tatu mstari wa tisa inatueleza kwamba maana ni vizuri moyo ufanywe imara kwa neema wala si kwa vyakula ambavyo wao waliokwenda navyo hawakupata faida ni faida gani ambacho mioyo yetu imepokea toka kwa mungu ni upendo wa mungu wa uokovu ambao unaijaza mioyo yetu kwa neema ya mungu kusaidiwa kimwili na mtu mwingine hakuna maana yoyote kwa maisha yetu ya milele tunapokuwa na amani kwa mara nyingine tena mara nyingi huwa ni rahisi kusahau msaada wa huyo mwanadamu oet na wamesifiwa kuwa ni miongoni mwa wenye hekima wakuu ulimwenguni hata hivyo inawezekana kata yao wenye hekima akawa mwokozi wako je fidharatha anaweza kuzisafisha dhambi zako kwa kweli hapana ni nani basi ambaye ni mwokozi wa wanadamu ikiwa hakuna mwanadamu hata mmoja anayeweza kuziokoa dhambi zake hata kuhani mkuu asingeliweza kuzitoesha mbali dhambi za watu wake kwa kutegemea uwezo wake binafsi dhambi za watu wa israeli ziliwekwa ziliweza kuoshelewa mbali pale tu walipokuwa na imani katika ule utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa uliotolewa na mungu na hapo ndipo walipoweza kupokea ondoleo la dhambi zao yaani kwa kuzipitisha dhambi zao kwa mwana sadaka huu wao kwa kuiweka mikono yao juu ya kichwa chake na kwa kuiweka damu yake katika pembe za madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa na kisha kuimwaga damu iliyosalia aridhini na hatimaye kuchoma mafuta ya mwana sadaka katika madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa ili waweze kuondolewa dhambi zao zote za mwaka mzima basi ilipofika siku ya kumi katika ule mwezi wa saba kuhani mkuu alipaswa kuiweka mikono yake juu ya kichwa cha sadaka ya kuteketezwa mbele za mungu na kisha kuzipitisha dhambi kwenda katika mwanasadaka huyo kisha aliichukua damu ya huyo mwanasadaka hadi patakatifu patakatifu kisha akainyunyiza mashariki mwa kile kiti cha rehema yaani kutokea ule upande alikoingilia alipoinyunyiza damu kwa mara ya kwanza basi zile kengele za dhahabu ambazo zilikuwa zikining'inia katika upindo wa bluu ziligonga kengele hizi za dhahabu zilikuwa zikining'inia kati ya makwa mamanga yaliyokuwa yamefumwa kwa nyuzi za bluu zambalau na nyekundu sauti ya kuvutia ya kengele hizo za dhahabu zilisikika wakati alipokuwa akitembea au wakati alipokuwa akinyunyiza damu sauti hii si nyingine bali ni njiri sauti hii inamaanisha ni habari njema ambayo ni njiri yenye nguvu ambayo imezitoesha mbali dhambi zetu zote kama vile kuhani mkuu alivyoweza kuleta ondoleo la dhambi kwa watu wake kwa kutoa sadaka kwa namna apendavyo bali kwa mujibu wa sheria za mungu zilizozianzishwa basi vivyo hivyo katika nyakati za gano la jipya yesu kristo amekuokoa wewe na mimi toka katika dhambi zetu zote kwa kuja hapa duniani kwa kubatizwa na kufa msalabani kwa kufufuka tena toka kwa wafu kwa mujibu wa sheria ya mungu yesu kristo aliweza kutufanya sisi kuwa wenye haki wakati alipozitimiza kazi yake kwa mujibu wa sheria ya uokovu ambayo aliipanga yeye mwenyewe yeyote anayependa kuzaliwa tena upya anaweza kupokea ndoleo la dhambi zake yaani akiwa anakubaliana na kulisikia neno la mungu kwa mawazo yaliyo wazi na sahihi yaani kama roho ya yawibrani lakini wale wasiokubaliana na ukweli huu hawawezi kuamini ukweli huu na kwa sababu hiyo hawawezi kupokea ndoleo la dhambi zao hata kama neno la mungu litahubiliwa kwao mara nyingi na watu wa jinsi hiyo ni wajinga inawezekanaje basi kwa mtu kutoamini katika neno kama ilivyozungumziwa na mungu ufahamu wa mwanadamu unaweza kufikia mbali kiasi gani kwa kweli uwezo wa mwanadamu upo chini kabisa ya hekima ya neno la mungu pamoja na ukweli huo wanadamu bado wanaendelea kujivunia mafanikio binafsi na wanakataa kuliamini neno la mungu kwa kweli itakuwa ni vigumu sana kupata watu wajinga kama walivyo watu hawa akina kaka na akina dada ulimwenguni unabadilika kwa haraka teknolojia inaendelea sana kwa haraka kiasi kwamba inadhaniwa kuwa uzalishaji wa mwanadamu pasipo kujiamini ni kitu kinachowezekana kiufundi hali ya kumkana mungu inaendelea kuwa kubwa na sasa kipindi cha dini kinazidi kutoweka hata hivyo pamoja na kuwa ulimwengu huu utakuwa ni wa kutatanisha na wenye mateso lakini sisi tuliozaliwa tena upya hatuwezi kufanya lolote zaidi ya kuendelea kuhudumu kwa uaminifu kwa mungu tukiwa makuhani wake wa kifalme sasa injiri ya maji na roho inaenea ulimwenguni kote kwa haraka sana bila kujarisha wimbi la hali ya, ya kutokumjua mungu lililoendelea sisi ndio watumishi pekee tunaoweza kwenda kinyume na mkondo wa nyakati hizi ninaamini kwamba injiri ya maji na roho ambayo ni wokovu kwa mujibu na wa utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa utatolewa na mungu itakapochipuka na kuchanua zaidi na zaidi na itaenezwa ulimwenguni kote hapo baadaye sisi makuhani wa leo tunajiombea na pia tunaziombea nafsi nyingine zote za ulimwengu kote na tutaendelea kuishi maisha yetu kwa kuishuhudia injili hii ninaamini kwamba tukiishi kwa imani basi tutafanyika kuwa ni wale ambao tunatembea na mungu na kwa sababu hiyo tutazikamilisha kazi kubwa za kuieneza injiri tunapozitafuta na kuzitimiza kazi ambazo zinamfurahisha mungu katika nyakati hizi za mwisho basi hapo ninaamini kwamba kazi ya injiri itaendelea zaidi hata katika kona zote za ulimwengu itakuwa kama vile harufu nzuri ya maua inayoenea hewani ninatoa shukurani zangu zote kwa mungu kwa kutusimika sisi makuhani ili tuweze kumtumikia na kwa kutuhesabu kuwa sehemu ya huduma yake amen omba kitabu cha bule katika tovuti ya wbjrg