madhabahu ya uvumba ni mahali ambapo mungu anaitoa neema yake kutoka sula ya thelathini mstali wa kwanza hadi mstali wa kumi fanya madhabahu ya kufukizia uvumba utaifanyia kwa mti wa mshita urefu wake utakuwa dhilaa moja na upana wake dhilaa moja itakuwa mlaba na kwenda juu kwake dhilaa mbili pembe zake zitakuwa za kitu kimoja nayo nawe utaifunika dhambi safi juu yake na mbavu zake kando kando na pembe zake nawe utaifanya ukingo wa dhahabu kuizunguka kisha utaifanya pete mbili za dhahabu chini ya ukingo wake katika mbavu zake mbili katika pande zake mbili utazifanya nazo zitakuwa mahali pa kuitia miti ya kuichukulia na ile miti utaifanya kuwa mti wa mshita na kuifunikiza dhahabu safi nawe utaitia mbele ya lile pazia lililo karibu na sanduku la ushuhuda mbele ya kiti cha rehema kilicho juu ya ushuhuda hapo nitakapokutana nawe na haruni atafukiza uvumba wa manukato juu yake kila siku asubuhi atakapozitengeneza zile taa ataufukiza na haruni atakapoziwasha zile taa wakati wa jioni ataufukiza uwe uvumba wa daima mbele za bwana katika vizazi vyenu vyote hamtafukiza juu yake uvumba mgeni wala sadaka ya kuteketezwa wala sadaka ya unga wala hamta amimina juu yake sadaka ya kinywaji naye haruni atafanya upatanisho juu ya pembe zake mara moja kwa kila mwaka kwa damu ya ile sadaka ya dhambi ya kufanya upatanisho mara moja kila mwaka ataifanyia upatanisho katika vizazi vyenu vyote na takatifu sana kwa bwana kama tungelingia ndani ya mahari patakatifu ambapo ni nyumba ya mungu kiti cha kwanza ambacho tungekiona ni kinala cha taa meza ya mikate ya uonyesho na madhabahu ya uvumba madhabahu ya uvumba iliwekwa mbele ya lango la kuingia patakatifu pa patakatifu mahali ambapo kiti cha rehema kilikuwa kimewekwa yaani baada ya kukipita kinala chata, cha taa cha meza ya mikate ya uonyesho urefu wa upana madhabahu hii ya uvumba ulikuwa ni dhilaa moja wakati kimo chake kilikuwa ni dhiraa mbili katika bibilia dhilaa takribani sentimita 45 hadi 50 kwa vipimo vya hivi sasa hivyo madhabahu ya uvumba ilikuwa na mlaba mdogo wenye vipimo vya takribani sentimita 50 kwa urefu na upana sentimita 1 kwa kimo kama ilivyokuwa kwa madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa madhabahu ya uvumba pia ilikuwa na pembe zake nne za juu hali ikiwa imetengenezwa kwa mti wa mshita madhabahu ya uvumba ilikuwa imefunikwa yote kwa dhahabu madhabahu ya uvumba ndani ya mahali patakatifu ilikuwa na pembe nne wakati kuhani mkuu alipotoa sadaka ya siku ya upatanisho mara moja kwa mwaka alipaswa kuiweka damu ya mnyama wa sadaka ya kuteketezwa alikuwa amezibeba dhambi za mwaka mzima za watu wa israeli katika pembe za madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa iliyokuwemo katika ua wa hema takatifu la kukutania kwa namna hiyo hiyo kuhani mkuu alipaswa pia kuiweka hiyo damu katika pembe za madhabahu ya uvumba kwa kuwa damu hii ilitolewa kwa mungu basi ilitatua tatizo la dhambi ambayo ilikuwa ikiwazuia watu wa israeli kwenda kwa mungu sisi sote tumepokea ondoleo la dhambi kwa kuamini katika injili ya maji na roho na katika kipindi cha sasa cha agano jipya imani yetu hii ndiyo inayotuwezesha kuondoa vikwazo vyote hasa pale tunapokwenda mbele za mungu na kuomba hata wenye haki wanatenda dhambi wanapokuwa hapa ulimwenguni hata hivyo kwa kuwa tunaamini katika ubatizo wa yesu na damu yake ya sadaka hali ikiangaziwa na utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa wa gano la kale ukweli ni kwamba tunaweza kuja mbele za mungu na kisha kumwomba mungu kwa ujasiri hata wenye haki wanaweza kusita kwenda mbele za uwepo wa mungu kwa sababu ya zambi wanazozifanya katika ulimwengu huu lakini kwa nyakati hizi kama bado wanaweza kwenda mbele za mungu kwa ujasiri kwa kuitumainia injiri ya maji na roho kadiri tunavyoiamini injiri ya maji na roho yesu kristo basi ndivyo tunavyoweza kwenda kwa mungu kwa ujasiri pamoja na kuwa wa miiri na mawazo yetu ni dhaifu hii ni kwa sababu tumekwisha fanyika wenye haki kwa imani yetu katika injiri ya maji na roho na kwa sababu bwana amekwisha kutukomboa mara moja toka katika maovu yetu yote kwa kupitia ukweli wa wokovu ambao unadhihirika katika nyusi za bruu zambarau na nyekundu za mlango wa hema takatifu la kukutania hivyo ni lazima tuitafakari njiri ya maji na roho wakati wote yesu ameutimiza wokovu wetu mkamilifu mara moja na kwa ajili ya wote kwa kupitia ubatizo aliopokea toka kwa yohana mbatizaji na kwa damu yake aliyoimwaga msalabani na kuna tofauti za kimsingi za imani kati ya wale wanaoamini katika wokovu na kati ya wale wasioamini wenye haki wanaamini katika injili ya maji na roho hii ndiyo sababu wanaweza kumwomba mungu bila kusita hii ni kwa sababu wanaamini kwamba yesu alizipokea dhambi zao zote mara moja na kwa ajili ya wote kwa kupitia ubatizo wake na kaimwaga damu yake kwa ajili yao hivyo kila mtu ni lazima aamini kwamba yesu alihibeba dhambi zote kwa kupitia ubatizo aliopokea toka kwa yohana mbatizaji na kwamba alihukumiwa kwa ajili ya dhambi hizo zote kwa kuimwaga damu yake msalabani ni kwa kuamini hivyo ndipo mtu anapoweza kuwa kuhani wa imani mbele za mungu na anayeweza kujiombea yeye mwenyewe na kumwombea wenye dhambi wengine imani halisi ya kristo ni kule kuamini kwamba mungu ametuokoa toka katika dhambi zote za ulimwengu na msingi wa imani hii ni injiri ya maji na roho sisi sote tunaweza kuugundua ukweli wa wokovu uliodhihirishwa katika nyusi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa za mlango wa hema takatifu la kukutania kwa kupitia injiri ya maji na roho sisi sote tunaweza kuingia katika ufarume wa mungu kwa kuamini katika ukweli wa injili hii basi ninakusihi uamini kwamba haki ya yesu kristo ndiyo uokovu wako yaani kwamba yesu alizibeba dhambi zako zote na kwamba alihukumiwa msarabani kwa ajili ya dhambi zako zote baada ya kuamini hivyo utakuwa huru toka katika dhambi zako zote milele ni kwa kuamini katika injili ya agano la mungu na katika neno la injili ya maji na roho ndipo unapoweza kupokea ondoleo la dhambi na kufanywa mtakatifu mwenye haki na hatimaye kupokea kibali cha mungu kwa sababu ya kuwa na imani sahihi baada ya kuufikia wokovu wako kwa kuamini katika injili ya maji na roho basi kitu cha kwanza unachopaswa kukifanya ni kumwomba mungu kwa ajili ya kazi yake ya wokovu yani kuieneza injili ya maji na roho ulimwenguni pote waamini wenye haki wanaoamini katika injili ya maji na roho wanamwomba mungu kwa namna hiyo ili kwamba waweze kuiangaza nulu ya injili katika ulimwengu huu kwa kupitia kanisa la mungu ambalo ni kinala cha taa katika mahali patakatifu pa mungu imani ni ya muhimu sana katika kuisaidia huduma ya kanisa la mungu katika kueneza injili kikamilifu katika ulimwengu wote ikumbuke kwamba kila mtu katika ulimwengu mzima anaweza kupokea ondoleo la dhambi zake na kisha akakuwa kiimani kwa kulisikia na kuliamini neno la mungu la thamani likihubiliwa na watumishi wake imani yako katika yesu kuwa ni mwokozi wako ni lazima ijengwe katika injili ya maji na roho na kama mtakatifu mwenye haki uliyeokolewa toka katika dhambi zako zote basi unapaswa kuiendelea madhabahu ya uvumba na kisha kusimama mbele ya kiti cha rehema kilichopo mahali patakatifu kwa nini ni muhimu kufanya hivyo kwa sababu unahitaji neema ya mungu wakati wote madhabahu ya uvumba ni mahali ambapo tunatoa maombi yetu kwa mungu maana uvumba unaotajwa hapa unamaanisha ni maombi watakatifu. ya watakatifu ufunuo sura ya a mstali wanane kila tunapokwenda katika madhabahu ya uvumba na kumwomba mungu basi ni dhahili kwamba tunajivika neema ya mungu madhabahu ya uvumba iliyopo mahali patakatifu inatuonyesha kwamba kitendo cha kumwomba mungu kwa imani ni njia ya kuipata neema ya mungu hii ndiyo sababu sisi waumini tunauamini katika injiri ya maji na roho ni lazima tuendelee kwenda katika madhabahu ya uvumba ili kumwomba mungu kwa imani bila kukoma ili tuweze kujivu, kujivika neema ya mungu wakati wote madhabahu ya uvumba ni mahali ambapo tunaomba msaada wa mungu pamoja na kuwa tumepokea ondoleo la dhambi kwa kuamini katika injili ya maji na roho ukweli ni kwa kuwa bado tunahitaji msaada wa mungu katika maisha yetu yote ni wazi kwamba neema ya mungu ni muhimu sana ili tuweze kujiunga na kanisa la mungu na kisha kuzaa matunda kama nulu ya ulimwengu huu basi ni muhimu sana kwetu sisi sote kumwomba mungu bila kukoma huku tukimwomba hivi bwana tafadhali naomba unisaidie naomba unishike kikamilifu naomba unipe imani naomba uniimarishe kimwili na kiloho naomba uimarishe imani yangu ili kwamba isiweze kuyumba naomba uyakatilie mbali matamanio yote ya moyo wangu ya kutaka kuifuata dunia na naomba uniondolee nia isiyo ya kimungu ndani yangu mungu anatutaka sisi wenye haki kuiendea madhabahu ya uvumba na kisha kupiga magoti katika madhabahu hiyo na kisha kumwomba mungu ili kwamba tuweze kuipata neema yake katika maombo yote na kisha kuzipokea baraka zake kimwili na kiroho na hii ndiyo maana ni muhimu sana kwa kila mtakatifu mwenye haki ambaye amepokea ondoleo la dhambi kuendelea kuishi maisha ya sala katika madhabahu ya uvumba pamoja na kuwa sisi wenye haki tumezaliwa tena upya na kisha kuokolewa toka katika dhambi zetu zote kwa kuamini katika injiri ya maji na roho ukweli ni kwamba ni muhimu sana kwetu sisi kumwomba mungu ili atupatie neema yake katika maisha ya kila siku hii ni kwa sababu pamoja na kwamba sisi wenye haki tumeshapokea ondoleo la dhambi ukweli ni kwamba kama hatutakuwa tumevikwa neema ya mungu basi ni wazi kuwa hatutaweza kupita katika njia nyembamba ya uzima ambayo bwana anataka tuipitie mungu anaitoa neema yake kwa wenye haki wakati wenye haki hao wanapomwomba mungu jambo hili linawezekana pale tu tunapokaa ndani ya kanisa la na mungu na kisha kulitii neno lake kwa lugha nyingine wenye haki wanajivika neema ya mungu wakati wanapoitenda kazi yake njema hili wakiwa wanashikiliana na kanisa la mungu mungu kama alivyokwisha elezwa hapo kabla kuhani mkuu aliiweka damu ya mnyama wa sadaka ya kuteketezwa katika pembe za madhabahu ya uvumba mara moja kwa mwaka hii inamaanisha kwamba wakati sisi wenyewe wenye haki tunapokwenda mbele za mungu tunapaswa kuikili imani yetu kwa kusema bwana wewe ni mwokozi wangu uliuacha utukufu wako wa kimungu kisha ukaja hapa duniani ukafanyika kuwa mwili wa mwanadamu ulizibeba dhambi zangu zote kwa kubatizwa na kisha ukaimwaga damu yako kwa niaba yangu ulifanya hayo yote ili kuniokoa na hapo tutakapokuwa na imani kama hii isiyoyumba inayoamini kwamba mungu ni mokozi wetu basi hapo ndipo tutakapoweza kuivaa neema yake nyingi haijalishi jinsi hali zetu za kimaisha zinavyoweza kuwa ngumu ukweli ni kwamba yesu kristo ni mungu na mwokozi wetu yeye ni mungu ambaye ametokoa toka katika dhambi zetu zote na adhabu ya dhambi basi sisi sote tunavikwa neema ya mungu wakati tunapomwomba mungu hali tukiwa na imani kama hii isiyoyumba tunaweza kuuthibitisha wakovu wetu mara kadhaa tunapokuwa katika maombi yetu ni maombi yetu kwamba tuweze kuthibitisha tena na tena kwamba mungu ni mungu wetu imani ya jinsi hii ndiyo ile inayotuletea baraka kwa lugha nyingine tunapaswa kupiga magoti mbele ya kiti cha enzi cha neema cha mungu kwa kuwa tunahaki kwamba mungu atatubariki imani yetu katika injiri ya maji na roho inatuthibitishia kwamba kwa hakika mungu atayajibu maombi yetu kwake mungu anasikia kila maombi ya mwenye haki na anawabariki wote basi kila wakati tunapomwomba mungu basi kitu cha kwanza tunachopaswa kukifanya ni kuitafakari neema ya mungu kama ifuatavyo bwana ninaamini haki yako ninafahamu kwamba maisha yangu yamejaa mapungufu ingawa ninataka kuishi sawasawa na mapenzi yako ukweli ni kwamba nina mapungufu mengi sana lakini bwana pia ninafahamu kwamba ulikuja hapa duniani ukafanyika mwili wa mwanadamu na kwamba ulizibeba dhambi zangu zote kwa kubatizwa na yohana mbatizaji na kwamba ulisuruhishwa hadi kifo kwa niaba yangu na kwamba kwa sasa hii umenifanya kuwa umekuwa mwokozi wangu wewe ni masihi wangu na mungu wa wokovu wangu hivyo ninaamini kwa moyo wangu wote kwamba utanipatia neema yako kwa kuwa wewe ni bwana wangu vifo hivyo wakati tunapomwomba mungu ili atupatie neema yake basi tunapaswa kwanza kuitafakari neema hiyo ya mungu na kisha kuyaweka matumaini yetu juu ya neema hiyo kisha tunaweza kuwa na ujasiri wa kumwomba mungu kwa ajili ya mahitaji yetu yote naye atatuambia hivi ndiyo wewe ni mwanangu halisi kadiri imani yako isivyoyumba basi hakika mimi ni mungu wako na wewe ni mmoja kati ya watu wangu hivyo nitakajibu maombi yako na kukubariki wakati wote ninakukutana na wewe katika kiti cha rehema ninaweza kuomba katika maombi yako kwamba imani yako kwangu ile isiyoyumba na kwamba unaamini kwa moyo wako wote kuwa mimi ni mungu wako basi nitayajibu maombi yako ili watu wote wa ulimwengu huhuu waweze kufahamu kwamba mimi ni mungu wako hivyo vivyo ni dhahili kwamba mungu anatuvisha neema yake na kutunyinyizia baraka dzake pale tunapoamini katika ukweli wa wokovu wa bwana kule kusema kwamba tumeokolewa toka katika dhambi zetu zote siyo mwisho wa habari badala yake kama ni kweli kwamba tumekombolewa toka katika dhambi zetu zote basi tunapaswa kuamini kwamba baraka za mungu zinakaribia kuanza basi ni kwa kuitumaini haki ya mungu ndipo tunapoweza kujivika neema ya mungu kila siku na ni hapo ndipo tunapoweza kuishi maisha ya kimungu na ndipo maana tunamwomba mungu wakati wote tunapoona kwamba kuna mambo yanayotusumbua katika akili zetu huku tukimwambia bwana tafadhali tunaomba utusaidie tafadhali twaomba ulisaidie kanisa lako kanisa lako linahitaji msaada wako ili liweze kuifanya kazi yako hivi sasa hata inapokuja kuhusisha mambo ya kiulimwengu basi ikiwa kuna mashaka yoyote yale au nuru yoyote ile ya maombi inakuja katika akili zetu basi tunapaswa kuiendea madhabahu ya uvumba na kisha kumwomba mungu mbele ya kiti cha neema kwa imani ni kwa kufanya hivyo ndipo tunapoweza kumwona bwana akituvika neema yake katika maombo yote hapa unapaswa kukumbuka kwamba madhabahu ya uvumba ni mahali ambapo tunaipata neema toka kwa mungu sisi watakatifu tunapaswa kumwomba mungu si kwa jambo jingine lolote bali kwa ajili ya kuomba na kujivika neema yake kwa maneno mengine tunamwomba mungu ili tuweze kuzipokea baraka zake kwa kuwa tumeokolewa kwa imani basi kama tunataka kuishi maisha yetu yaliyosalia hali tukilitumainia neno la mungu la ahadi na kisha kuzipokea baraka zake zote basi ni muhimu sana kwetu sote kumwomba mungu bila kukoma vivyo hivyo madhabahu ya uvumba ipo pale kwa ajili yetu ili tuweze kujivika neema ya mungu kizuizi kikubwa ambacho tunakabiliana nacho wakati tunapomwomba mungu ni dhambi hakuna hata mmoja katika ulimwengu huu ambaye anaishi maisha yasiyo na dosari basi tunapojaribu kumwendea mungu na kumwomba basi kitu cha kwanza tunachotufanya tusiwe huwa ni dhambi na hii ndiyo sababu ni muhimu sana kwetu sisi kuutafakari ukweli wa wokovu na kisha kukiri imani kwamba bwana wetu amekwisha zitowesha mbali dhambi zetu zote kwa nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu za mlango wa hema takatifu la kukutania kwa maneno mengine tunapaswa kuamini pasipo shaka kwamba yesu kristo ambaye ni mungu mwenyewe alikuja hapa duniani kama mwokozi wetu alidhibeba dhambi zetu zote kwa kubatizwa kisha alihukumiwa kwa ajili ya dhambi hizo zote na kwamba tunamshukuru mungu na mwokozi wetu kwa kuwa tumekwishawekwa huru mbali na dhambi zetu ni mpaka pale tutakapokuwa na imani hii ya imani ndipo tutakapoweza kumwomba mungu ili atupatie neema na baraka zake kule kusema kwamba damu ya mnyama wa sadaka ya kuteketezwa aliwekwa katika pembe za madhabahu ya uvumba mara moja kwa mwaka tunalenga kufundisha na kutukumbusha juu ya kazi ya bwana ya wokovu yeye aliyehakikishiwa ondoleo la dhambi zake zote ndiye anayeweza kumwomba mungu kwa ujasili tunapomwomba mungu tunaweza kumwomba mahitaji yetu yote pasipo kusita huku tukimwita baba au mwokozi tupo hulu kumwita mungu kwa namna hii kwa sababu kwa hakika mungu ni baba yetu ni bwana wetu na ni mwokozi wetu kwa maneno mengine hatusiti kumwita mungu majina mbalimbali mbali kwa kuwa yeye si muumbaji wetu tu bali pia ni mwokozi wetu hii ndivyo inavyotupasa sisi sote kumwomba bwana bwana nina kwa kuniokoa toka katika dhambi zangu zote kwa kweli ninahitaji baraka zako na msaada wako kwangu basi naomba unisaidie bwana na uniangalie kila hatua ninayoiendea njiani baadhi ya mambo nimefanya vizuri lakini baadhi ya mambo nimefanya makosa mengi na kwa sababu hiyo bado nina mashaka ninayaweka haya yote kwako wewe bwana ninakuomba unisaidie na kuiongoza njia yangu niongoze kuziendea nafsi zilizopotea ili kwamba niweze kuihubiri injili yako kwao na ili niweze kuzaa matunda mengi ya kiroho toka kwako ninaomba uifungue na kuiandaa mioyo yao ili niweze kuzipanda mbegu za injiri kwao pia ninakuomba ulishike kanisa lako na kumwangalia watumishi wako naomba uabariki wote ili kwamba injiri yako ya maji na roho iweze kuhubiliwa vizuri ninaomba uifanye injiri ya kueneza katika uso wa dunia yote watumishi wako wanahitaji ulinzi wako na kwa sababu hiyo ninaomba uwaangalie kwa jicho lako lenye ulinzi bwana ninaomba unibariki na uibariki familia yangu wabariki watoto wangu pia ninaomba uwabariki watakatifu ninaomba uwabariki kaka na dada zangu wote katika kristo ninaomba baraka yako itawale kiasi kwamba wale wasioamini wanaosimama nje ya kanisa lako waweze kuokolewa wote tunapoomba na kuyaweka matumaini yetu yote pamoja na ndoto zetu kama hivi basi ni hakika kwamba mungu atayajibu maombi yetu na atatubariki hivi ndivyo tunavyoweza kupokea baraka za mungu za kutosha kwa kupitia maombi na hivi ndivyo tunavyoweza kuipata neema juu ya neema kila siku mungu ni mungu wa wale wote wanaoamini katika haki yake yeye ni mungu wa wale wanaoamini katika injiri ya maji na roho pasiposhaka hivyo mungu hashindwi kamwe kutupatia neema yake kwa waumini wake ambao wanakiendea kiti cha enzi cha neema kwa ujasiri kwa imani yao isiyotikisika huku wakiomba neema yake na baraka zake kwa kusema bwana ninaamini kwamba wewe ni mungu wangu ninaamini kwamba wewe ni mwokozi wangu e bwana naomba unisaidie ndugu zangu waumini ninashindwa kupata maneno ya kusisitiza jinsi ilivyo muhimu kwa kila mmoja wetu kutambua kwamba wokovu wetu toka katika dhambi za ulimwengu sio ndiyo mwisho wa habari bali tunapaswa kumwomba bwana bila kukoma ikiwa maombi yako haiajibiwi na bwana au kama ikiwa hujui namna ya kuomba basi unapaswa kuichunguza tena imani yako hatua kwa hatua na kisha ufikirie kwamba bwana ni nani katika maisha yako kwa kweli uelewa wa uhusiano wako na bwana ni wa muhimu sana kwa maneno mengine unapaswa kuhakikisha kwamba imani yako ipo katika mstari sahihi kwa kutambua na kuamini kwa moyo wako wote kwamba bwana ni muumba wa mbingu na nchi na kwamba alikuja hapa duniani akafanyika kuwa mwili wa mwanadamu ili kukuokoa na kwamba alizibeba dhambi zako zote kwa kubatizwa na yohana mbatizaji na kwamba alihukumiwa msalabani kwa niaba yako na kwamba siku ya tatu alifufuka tena toka kwa wafu na kwa hivyo yupo hai akiwa ni mwokozi wako aliye hai sasa umeokolewa na kwa sababu hiyo bwana amefanyika kuwa mchungaji wako na wewe umekuwa ni kondoo wake hivyo unapaswa kutokuwa na shaka yeyote ile ikiwa bwana atakujibu wakati unapomwomba msaada tunapaswa kuomba mchana na usiku wale ambao tumepokea ndo bwana kuwa ni mwokozi wetu kwa imani na ambao tunamwomba mungu kwa imani usiku na mchana tutakapokea neema nyingi na baraka zake katika maisha yetu yote hapa ulimwenguni kinyume na hapo wale ambao hawaombi kwa juhudi kwa sababu yeyote ile hata kama wanafikiri kwamba bwana atawapatia mahitaji yao hata kama hawaombi au hata kama hawana imani katika neno la mungu basi watu hao hawawezi kuzipokea baraka za mungu hii ni kwa sababu madhabahu ya uvumba inakosekana katika imani yao ikiwa unafikiri kwamba mungu atakupatia kila kitu unachokitaka hata kama huombi hata kwa sababu tu unaamini kwa yesu ni mungu wako basi tambua kwamba imani yako imepotoshwa ikiwa hivyo unavyoelewa ilikuwa ni kweli basi kusingekuwa na madhabahu ya uvumba katika mahali patakatifu unafikiri kwamba mungu alitengeneza madhabahu ya uvumba bila sababu ile hapana kwa kweli hapana haluni kuhani mkuu aliiwasha madhabahu ya uvumba kwa aina nne za uvumba kila asubuhi na kila jioni kisha harufu nzuri ilipajaza patakatifu papatakatifu wakati ya manukato hayo yalipotawanyika ndani ya mahali patakatifu kwa kweli haya ni manukato mazuri sana ambayo yanatuwezesha sisi kwenda kwa mungu kwa ujasili uvumba huu pia una nguvu ya kuweka kuyafunika mapungufu yetu mbele za mungu kwa mfano kuhani mkuu alipaswa afanya patakatifu patakatifu kujaa uvumba kabla ya kuingia ndani yake mara moja kwa mwaka huku akihakikisha kwamba wingu la uvumba litaifunika kiti cha rehema kilichokuwa juu ya sanduku la ushuhuda vinginevyo aliuawa mambo ya walawi sura ya kumi na sita mstari wa kumi na mbili hadi mstari wa kumi na tatu ndugu zangu waumini wakati tunapomkaribia mungu tunapaswa kuwa na uhakika kamili wa ukweli kwamba tumekwisha pokea ondoleo la dhambi na kwamba mungu ni mungu wetu na kwamba atatupatia neema yake wakati wowote wa tunapomwomba hivyo tunapokuja katika uwepo wa mungu kwa imani hii isiyo yumba na kisha kusimama mbele ya kiti cha mungu neema kwa ujasili siyo tu kwa kutukambiliana na adhabu bali ni wazi kuwa tutavikwa neema ya mungu mungu ni mungu wa rehema ambaye neema yake nyingi inatolewa kwetu sisi sote pete zilizowekwa katika madhabahu ya uvumba pia zilitengenezwa kwa dhahabu madhabahu ya uvumba katika mahali patakatifu pa mungu ilikuwa ni mstatili wenye matundu mawili upande wa upande umbo lenye sula sita lililokuwa na vipimo vya sentimita hamsini kwa urefu na upana na sentimita mia kwa kimo na jozi mbili za pete za dzahabu zilikuwa zimewekwa pande zote za madhabahu kisha miti ya kuchukulia iliingizwa katika hizi pete za dhahabu hii miti ya kuchukulia ilikuwa imetengenezwa pia kwa mti wa mshita na kisha kufunikwa kwa dhahabu pamoja na kuwa madhabahu ya uvumba ilikuwa ni ndogo ilipaswa kubebwa na watu wawili kwa kuwa urefu na upana wake ulikuwa ni sentimita hamsini na kimo chake sentimita mia moja kwa kweli ingeliwezekana kabisa kubebwa na mtu mmoja lakini hilo halikuruhusiwa kama ilivyokuwa kwa vifaa vingine vya hema takatifu la kukutania hii inaonyesha kwamba sisi wenye dha haki tunapaswa kumwomba mungu kwa umoja kama vile bwana wetu yesu alivyosema tena nawaambia ya kwamba wawili wenu watakapopatana duniani katika jambo lolote watakaloliomba watafanyiwa na baba yangu aliye mbinguni wa miti hii ya kuibebea madhabahu ya uvumba inayotuonyesha pia kuwa kwamba sisi tuliozaliwa tena upya tunapaswa kumtumikia mungu kwa maombi yetu maombi yetu ya sifa ni njia mojawapo ya sisi kumtumikia bwana kwa kuwa sasa tumezaliwa tena upya toka katika dhambi zetu zote basi tunaweza kumtumikia mungu na kanisa lake kwa namna mbalimbali mbali, kama vile kuomba na kujitolea kwa huduma mbalimbali tunapomwomba mungu hatuombi tu kwa ajili yetu wenyewe bali tunaomba pia kwa ajili ya kazi ya mungu kanisa lake na washiriki wake na hasa kwa ajili ya kueneza injili kwa maneno mengine maombi yetu siyo tu yanatuhusu kusimama mbele za kiti cha neema cha mungu na kuifuata rehema yake bali pia yanatuwezesha kuitumikia huduma ya haki ya mungu ni kwa kuomba katika umoja ndipo tunapoweza kuutumikia ufarume wa mungu tunapomwomba kaka na dada yetu na kwamba ajili ya kanisa na kwa ajili ya nafsi zilizopotea na kwa ajili ya kupanua ufalme wa mungu na kwa ajili ya huduma ya haki ya mungu basi tunakuwa tukifanya hivyo ili kumtumikia mungu na hii ndiyo maana ni muhimu sana kuifahamu maana ya makuhani wakimtumikia mungu katika madhabahu ya uvumba katika mahali patakatifu tunapaswa kumwomba mungu nguvu na kwa imani kama vile tunavyolihubiri neno la mungu ili kumtumikia mungu na watu wake basi tunapaswa pia kumwomba mungu ili kumtumikia yesu na watu wake sisi sote tunalo jukumu hili la kumtumikia mungu kwa namna yoyote ile inayowezekana jambo la muhimu sana ambalo unapaswa kulifanya ili kuishi maisha ya kristo na ya kimungu na kisha kuyatumikia mapenzi ya mungu ni kwamba na ni kuwa na imani kwa mungu na katika haki yake na kwa imani tu ndio unaweza kulihubiri neno la mungu msa akamwomba mungu akaihubiri njiri ya maji na roho na kisha kumtumikia mungu na haki yake kila kitu kinachofanyika katika kumtumikia mungu vinafanywa kwa imani huwezi kuishi maisha ya kimungu na ya kiimani hadi pale utakapoyakubali mapenzi ya mungu kwa kweli sina maneno ya kutosha kusisitiza vya kutosha juu ya umuhimu wa kuomba tunapomtumikia mungu wakati watakatifu wanapokusanyika katika makanisa yao huanza kuanzia kaka zetu hadi dada zetu na watoto wetu katika shule za jumapili basi hao wote wanapaswa kumtumikia mungu kwanza tunapaswa kukutana pamoja ili kushirikiana mkate wa neno la mungu pia tunapaswa kuitumikia haki ya mungu maombi yetu yanapaa kwenda kwa mungu kama manukato mazuri wakati sisi tuliozaliwa tena upya tunapomwomba kwa umoja huku tukisema bwana tunaomba ulibariki kanisa lako bariki watumishi wako na ubariki watakatifu wako walioko kanisani ulimwenguni mote tunaomba uzibariki nafsi na mioyo yao na uwapatie imani iliyobarikiwa tunaomba uziokoe nafsi zote ambazo bado zimepotea mungu anayajibu maombi yetu na kutubariki baada ya kufurahia haya manukato ya maombi mungu anajibu kila kitu tunachomwomba katika maombi yetu hii ndiyo maana ya kumtumikia mungu kwa maombi na ninawasihi ninyi nyote kuikumbuka kazi ya mungu katika maombi yenu badala ya kuomba kwa ajili ya mahitaji yenu tu wakati kila mtakatifu katika kanisa anapaswa kuombea basi ikiwa kwa namna yeyote ile unaweza kupata muda zaidi wa kuomba kwa sababu yeyote ile iwe umestaafu au ni mgonjwa basi unapaswa pia kuombea zaidi kwa ajili ya kanisa la mungu kwa sababu yoyote ile iwe umestaafu au ni mgonjwa basi unapaswa pia kuombea zaidi kwa ajili ya kanisa la mungu kwa ajili ya watumishi wake na kwa ajili ya watakatifu wake jambo hili ni la muhimu sana na la kipekee kwa akina mama wanapokuwepo majumbani kukosa fedha siyo sababu ya sisi kutomtumikia bwana unaweza zaidi na zaidi kumtumikia bwana pasipo fedha unaweza kuitumikia injili ya maji na roho kadiri unavyoweza kwa imani yako kama vile miti ilivyowekwa katika pete za madhabahu ya uvumba ili iweze kuchukuliwa na watu wawili katika mabega yao basi wale walio maskini bado wanaweza kumtumikia bwana kwa maombi yao ya imani hasa pale wanapokuwa wameungana na kanisa la mungu wale walio matajiri pia wanaweza vivyo hivyo kumtumikia bwana kwa mali zao usiseme nimetingwa sana na kazi yangu kiasi kuwa sina nafasi ya kutenga muda kwa ajili ya kumtumikia bwana kwa kweli sina muda kila mtakatifu mwenye haki anaweza kumtumikia bwana na mapenzi yake kwa imani ikiwa ni kwa matoleo yake maombi au mahubili sisi sote tunaweza kuyatumikia mapenzi ya bwana ikiwa tutakuwa na nia ya kufanya hivyo sisi tuliozaliwa tena upya tunaweza kupokea baraka za mungu ili tutajitia nguvu katika mambo hayo mungu anatubariki sisi sote tunapoamini katika injili ya maji na roho bwana ni mchungaji wetu uhusiano wetu na bwana upo karibu sana kiasi kuwa hakuna anayeweza kututenganisha naye hebu tuangalie matae sula a ih mstali wah hadi mstali wa ishianan nao walipokuwa wakila yesu alitoa mkate akabariki akaumega akawapa wanafunzi wake akasema twaeni mle huu ndiyo mwili wangu akakitwaa kikombe akashukulu akawapa akasema nyweni nyote katika hiki kwa maana hii ndiyo damu yangu ya agano imwagikayo kwa ajili ya wengi kwa ondoleo la dhambi jina la yesu linamaanisha ni mokozi au masihi na tunamwita bwana wetu ili kumaanisha kwamba yeye ni mungu wetu na kiongozi wetu bwana wetu yesu alikuja hapa duniani kama mwokozi wetu ili kutukomboa sisi sote mungu mwenyewe alipaswa kuja hapa duniani akafanyika mwili wa mwanadamu na kabla ya kufa msalabani bwana wetu aliandaa kalamu ya mwisho akamwambia wanafunzi wake kisha akawapatia mkate na mvinyo kisha akawambia twaeni mle huu ndio mwili wangu nyweni nyote katika hiki kwa maana hii ndiyo damu yangu ya agano imwagikayo kwa ajili ya wengi kwa ondoleo la dhambi hii inamaanisha kwamba mungu ametokoa kwa kuja hapa duniani kama mwokozi wetu na kisha kulitimiza neno la ahadi kwa kupitia maji na roho kama ilivyotabiliwa katika agano la kale baada ya kuja hapa duniani akiwa kama mwokozi wetu bwana wetu alizipokea dhambi zote za ulimwengu huu kwa kubatizwa na yohana mbatizaji na kwa sababu hiyo alikaibeba dhambi ya kila mtu hapa ulimwenguni na kwa sababu hiyo ametupatia maisha mapya kwa kufufuka kwake toka kwa wafu kule kusema kwamba damu ya mnyama wa sadaka ya kuteketezwa iliwekwa katika madhabahu ya uvumba kunamaanisha ni kifo cha kimwili cha yesu kristo kwa maana hiyo hivyo baada ya kuwa amezibeba dhambi zetu zote kwa kupitia ubatizo wake yesu kristo alijitoa mwenyewe na kuimwaga damu yake msalabani kwa ajili yetu kwa kweli tunashukuru sana sadaka hii ambayo kwa hiyo tumeweza kuokolewa sisi sote tumeweza kuufikia wokovu wetu kwa sababu ya imani yetu katika injili ya maji na roho sisi hatujaokolewa toka katika dhambi kwa ajili yenye upofu bali ni kwa sababu yesu ambaye ni mungu mwenyewe alikuja hapa duniani kama mwokozi wetu alizibeba dhambi zetu zote katika mwili wake kwa kubatizwa kisha akaimwaga damu yake ya thamani kwa ajili yetu hivyo ndivyo mungu alivyoukamilisha wa okovu wetu tendo ambalo linabeba maana katika nyuzi za bluu dhambalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa dhapazia la mlango wa hema takatifu la kukutania rangi ya dhambarau inamaanisha kwamba mfalme wa falme alifanyika kuwa mwanadamu inatufundisha kwamba yesu alizipokea dhambi zetu zote kwa kubatizwa na yohana mbatizaji na kisha kalipa mshahara wote wa dhambi kwa kuimwaga damu yake mahali petu hivi ndivyo bwana alivyofanyika kuwa mwokozi wetu imani katika injiri ya maji na roho na imani sahihi inayotuwezesha kushiriki katika kushirika mtakatifu wakati yesu alipoandaa karamu ya mwisho hakuandaa mkate tu bali aliandaa na mvinyo na aliwaambia wanafunzi wake kula kuvinywa vitu hivyo vyote mkate unamaanisha ni mwili wa yesu jambo linalomaanisha kwamba mungu mwenyewe alifanyika kuwa mwanadamu ili kutoko wenye dhambi mkate pia unamaanisha kwamba wa kubatizwa katika mtu yorodani yesu alizibeba dhambi zetu zote katika mwili wake kwa upande mwingine mvinyo unamaanisha ni damu ya uzima na ya okovu ambayo yesu alimwaga msalabani kwa niaba yetu kwa hiyo wakati tunaposhiriki katika ushirika mtakatifu basi ni dhahiri kwamba tutakuwa na imani hii thabiti kwamba mungu mwenyewe alikuja hapa duniani akafanyika mwili wa mwanadamu ili kutuokoa na kwamba alizibeba dhambi zetu zote katika mwili wake kwa kubatizwa na kwamba alihukumiwa msalaba kwa ajili yetu na kwamba kwa sababu hiyo ametuokoa na kuwa mwokozi wetu binafsi kwa bahati mbaya wakristo wengi hawafahamu sababu ya msingi iliyomfanya yesu kuanzisha utaratibu huu wa ushirika mtakatifu na kisha kutuamuru kuendelea hadi atakaporudi haupaswi kuyachukulia maisha yako ya imani kwa wepesi ikiwa bado hauna uhakika kwamba yesu ni mwokozi wako basi unapaswa kufikiria zaidi na kwa kina kuhusu imani yako kabla ya kula mkate na mvinyo wa yesu katika ushirika mtakatifu kabla ya kufikilia kwa hisia kwanza fikira za uangalifu ikiwa bwana ni bwana wako au la mungu ni mungu wako na mungu wangu mungu aliwambia wazazi wako na wazazi wangu na akaturuhusu sisi kuzaliwa hapa duniani huyu mungu si mwingine bali ni yesu naye yesu ambaye ni mungu mwenyewe alikuja hapa duniani kama mwokozi wetu baada ya kuja hapa duniani akiwa kama mwokozi wetu ili kutuokoa yesu alizibeba dhambi zetu zote katika mwili wake kwa kupitia ubatizo wake yesu alizichukua dhambi hizi zote kwa uaminifu kwenda msalabani wala hakuiacha dhambi yoyote ile kisha akabeba adhabu ya dhambi hizo msalabani ambapo waliolaniwa tu ndio waliopaswa kuibeba adhabu hiyo alifanya hivyo ili kwamba tusiweze kuhukumiwa kwa sababu ya dhambi zetu hivi ndivyo bwana alivyotuokoa toka katika adhabu yetu unaweza kuufahamu kiulahisi ukweli huu wa uokovu ikiwa tu utaifikilia injiri ya maji na roho ili kuokolewa toka katika dhambi zote za ulimwengu unapaswa kuikubali injili ya maji na roho katika moyo wako ninaamini kwamba bwana ameniokoa toka katika dhambi zangu zote kwa kupitia maji yake na damu yake hakuna kitu ambacho nimekifanya kwa ajili ya uokovu wangu wakati yesu alipokuja hapa duniani yaani wakati alipozaliwa katika sholi dogo pale bethlehemu mimi sikuwepo pale wala sikushiriki kwa namna yoyote ile zaidi yote sikumwomba mungu ili aniokoe lakini bwana amekuja hapa duniani na kufanyika mwili wa mwanadamu bila hata ya mimi kufahamu na alifanya hivyo ili kuniokoa ninaamini kwamba yesu alikuja hapa duniani akabatizwa na kumwaga damu yake msalabani ili kuniokoa mimi mungu baba aliupenda sana ulimwengu hata akamtoa mwanawake wa pekee mungu mwenyewe alikuja hapa duniani ili kumwokoa kila mwanadamu kwa hakika ametuokoa wewe na mimi toka katika dhambi zetu zote na amefanyika kuwa mwokozi wako na wangu tunachopaswa kukifanya ili kuufikia wokovu wetu ni kumwamini yesu kristo ambaye ni mungu mwenyewe na kisha kupokea katika mioyo yetu kazi ya wokovu ambayo ameifanya kwa ajili yetu ni kwa wale tu ambao wameishi ishiwa nguvu zao binafsi wale ambao wamezikataa tamaa juhudi zao binafsi kwa kutambua udhaifu wake na wale ambao wamekabidhi ondoleo lao la dhambi na uokovu wao kwa mungu basi ni watu wa jinsi hiyo tu ndio wanaweza kupata neema ya mungu lingawa jambo hili linaweza kuonekana kama lisilowezekana katika mawazo yako ukweli ni kuwa mungu mwenyewe ameutimiza wokovu wetu kikamilifu ili kutuokoa wote sio kutuokoa wote hivyo hakuna kitu kingine kinachopaswa kukifanya zaidi ya kumwamini kazi ya mungu ya wokovu jikabizi kikamilifu kwa mungu ni muhimu sana kwako kujikabidhi kwa mungu fikiria kile ambacho mungu amekifanya kwa ajili yako mungu mwenyewe alifanyika kuwa mwanadamu mungu alifanyika jambo jii hili ili aweze kukuokoa na wewe na mimi zaidi ya yote yesu ambaye ni mungu mwenyewe alibatizwa kwa ajili yetu ili kuzibeba dhambi zetu zote kwa kuzitowesha mbali pia yesu alisulubiwa hadi kifo akaimwaga damu yake ya thamani kwa ajili yetu msalabani hivyo alihukumiwa adhabu kwa niaba yetu alifanya hayo yote ili kulipa dhambi za kila mmoja wetu na ili kutuokoa toka katika dhambi na kufanya tuwe kuikwepa hukumu yetu kisha siku ya tatu alifufuka tena toka kwa wafu ili kutuletea katika uzima wa milele na sasa ameketi mkono wa kuume wa kiti cha enzi cha mungu baba huku akitutazama yeye anawaangalia wale walio tayari kukabidhi kila kitu kwake kwa moyo yao yote yaani kwa, kwa yeye ambaye ni mungu mwenyewe na mwokozi wale waliompokea yesu ndio wale waliokabidhiwa kila kitu chao kwa mungu wanaamini kwamba bwana amewaokoa kikamilifu wanafahamu kwamba hawajafanya lolote ambalo ni matokeo ya jitihada zao kwa ajili ya wokovu wao wanauhakika kwamba mungu amewaokoa kwa upendo wake kupitia ukweli wa wokovu uliofunuliwa katika nyuzi za bluu za na za nyekundu na za mlango wa hema takatifu la kukutania mungu amewapa haki ya kuwafanyia watoto wa mungu wale wote ambao wamejikabidhi kwa mungu kikamilifu na wale ambao wamepokea mungu na neno lake katika mioyo yao hivyo ninawaomba ninyi nyote kuwa ufahamu sahihi wa kweli huu wa wokovu kabla ya kushiriki katika ushirika mtakatifu ubatizo ambao yesu aliupokea ulikuwa na lengo la kuzichukua dhambi zetu zote ili ziweze kupatanishwa kifo cha kimwili ambacho yesu alikipitia kilikuwa na lengo la kukuokoa wewe na mimi toka katika dhambi zetu zote baada ya kuwa amezibeba dhambi zetu zote yesu alisurubishwa hadi kifo akamwaga damu yake kwa ajili yetu yesu alihukumiwa hivi ili kutuokoa toka katika hukumu ya dhambi na kutufanya sisi kuwa wenye haki kwetu sisi sote tunaodumu na kuomba tukiwa mahari patakatifu basi mungu ametupatia madhabahu ya uvumba kwa lengo la kutuvika mm. neema yake hapa ndipo mahari tunapoweza kupata neema toka kwa mungu basi ninawasihi wasihi nyinyi nyote ili mjikabidhi kikamilifu kwa bwana haleluya omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwnl misshenicom