nguzo za ua wa hema takatifu la kukutania kutoka sula ya ishirini na saba mstari wa tisa hadi mstari wa kumi na tisa nawefanya ua wa maskani upande wa kusini wa kuelekea kusini kutakuwa na chandalua ya nguo ya kitani nzuri yenye kusokotwa kwa huo ua urefu wake upande mmoja utakuwa ni dvilaa mia na nguzo zake zitakuwa nguzo ishirini na ma vitako vyake ishirini vitako vyake vitakuwa shaba kulabu zake zile nguzo na vitanzi vyake vitakuwa vya feza ni hivyo upande wa kaskazini urefu wake hiyo chandalua utakuwa ni dvilaa mia na nguzo zake ishirini na vitako vyake ishirini itakuwa vya shaba kulabu za vile nguzo na vitanzi vyake vitakuwa vya fedha na upande wa magharibi upana wa ua wa kutania na chandarua vitalidhaa hamsini nguzo zake kumi na vitako vyake vya kumi na upana wake ule upande wa mashariki kuelekea mashariki utakuwa ni dhiraa hamsini chandarua upande mmoja na warango itakuwa dhiraha kumi na tano upana wake nguzo zake zitakuwa tatu na vitako vyake vitatu upande wa pili ni vivyochandarua ya dhiraa kumi na tano nguzo zake tatu na vitako vyake vitatu na kwa ile lango la ua patakatifu na kistiri cha dhiraa ishirini kitakuwa cha nguzo ya rangi ya thamawati na ya rangi ya dhambarau na nyekundu na kitani nzuri yenye kusokotwa kazi ya mshonaji taraza nguzo zake zitakuwa nne na vitako vyake vinne nguzo zake za ule huwa ziuzungukazo pande zote zitakuwa na vitanzi vya fedha kulabu zake na fedha na vitako vyake vya shaba urefu wa huo hua utakuwa dhiraha mia na upana wake utakuwa dhiraha hamsini kotokote na kwenda juu kwake dhiraha tano yawe ya nguzo ya kitani nzuri na vitako vyake yatakuwa shaba vyote vyote vya maskani vitakutakavyo katika utumishi wake wote na vigingi vyake vyote na vigingi vyote vya ule uwa vitakuwa shaba kifungu hiki kinaelezea juu ya nguzo la pazia mapazia ya kitani safi na kusokotwa mikanda vishikizo vikuku vya shaba na vingi na vigingi vya shaba vya ua wa hema takatifu la kukutania hema takatifu la kukutania lilikuwa ni mahali ambapo mungu alikaa kipimo cha huu ua wa mstatili ulikuwa ni takribani mita45 kwa upande wake wa kaskazini na kusini kwa miita 225 katika upande wake wa mashariki na magharibi kimsingi hema takatifu la kukutania lilikuwa na umbo dogo lilokuwa na paa lililokunjwa mara nne kwa upande mwingine ua wa hema takatifu la kukutania ulikuwa ni mpana kwa uwanja wa wazi nguzo za ua wa hema zilikuwa na kipimo cha mita 225 na mzingo mbao zilizokuwa na mapazia ya kitani safi ya kusokotwa katika pande zote isipokuwa katika rango la kuingilia katika hua huo ua huo ulitengenezwa kwa nguzo hizo za mbao na zilikuwa na vifuniko vya fedha vilivyofunika na pia zilikuwa na vikuku vya shaba katika vile vifuniko vya fedha kulikuwa na vishinikizo viwili vya fedha kisha vilikuwa na mikanda mirefu ya fedha iliyokuwa imeshikizwa katika hivyo vishikizo ili kuzifanya nguzo ziweze kusimama kwa pale aridhini hii mikanda ya fedha ilishikizwa katika vigingi vya shaba ili kuzifanya nguzo ziwe imara nini maana zipi za kiloho zinazodhihirishwa katika nguzo za hema takatifu la kukutania nguzo za ua wa hema takatifu la kukutania zinatuelezea nini zinatuelezea kwa wazi jinsi yesu kristo alivyotuokoa kila mmoja wetu toka katika dhambi za ulimwengu nguzo za mbao za ua wa hema takatifu la kukutania zinamaanisha nini wewe na mimi yaani kila mtakatifu aliyezaliwa tena upya sasa vikuku vya shaba chini ya hizo nguzo za mbao za ua zinatuelezea nini zinatuelezea kwamba pamoja na ukweli kwamba hatukuweza kukwepa kukubaliana na adhabu kwa sababu ya dhambi zetu ni hakika kwamba mungu ametuokoa toka katika dhambi zetu zote kwa upande mwingine kule kusema kwamba nguzo za mbao zilikuwa zimefunikwa kwa vifuniko vya fedha tunatueleza kwamba mungu ametupatia karama ya wokovu kwa akuwaokoa wenye dhambi wote kutoka katika dhambi zao na makosa kwa kupitia injili ya nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu kule kusema kwamba vishikizo vya fedha viliwekwa katika vifuniko hivi vya fedha na kwamba mikanda ya fedha ilishikizwa katika hivi vishikizo na katika vigingi vya shaba vilivyokuwa ardhini kunatueleza kwamba ingawa tulikuwa tukikabilia kifo kisichokwepeka kwa sababu ya dhambi zetu bwana wetu ametupatia kalama zaondoleo la dhambi kwa kupitia ukweli wa nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa yaani kwa kupitia injili ya wokovu kwa maana hii nguzo za ua wa hema takatifu la kukutania zinatuonyesha juu ya ukweli kwamba bwana ametuokoa toka katika dhambi zetu zote kwa kuja hapa duniani kwa kubatizwa na yohana mbatizaji na kwa kuibeba hukumu yote ya dhambi na kwa kujitoa mwenyewe na damu yake ya thamani msalabani kwa maneno mengine hizo nguzo zinatuonyesha juu ya karama ya ondoleo la dhambi kwamba bwana ametuokoa kikamilifu toka katika dhambi zetu zote na ametufanya sisi kuwa watu wa mungu hizi nguzo za mbao zilizokuwa zikiunda wigo wa kuzunguka ua wa hema takatifu la kukutania zinatueleza kwamba bwana wetu amewaokoa wenye dhambi wote toka katika dhambi za ulimwengu kikamilifu mara moja na kwa wakati wote kwa huduma ya nyuzi za brudhambarau na nyekundu yaani kwa kubatizwa kwa kuimwaga damu yake msalabani kwa kuwa ukweli huu ni uhakika sana kwa kweli siwezi kufanya lolote zaidi ya kumshukuru kwa ajili ya ukweli huo na kisha kueneza katika ulimwengu mzima vikuku vya shaba chini ya nguzo vikuku vya nguzo vilizokuwa zimesimama katika huu wigo vilikuwa vimetengenezwa kwa shaba wakati vifuniko vilivyokuwa juu ya nguzo vishikizo vyake na mikanda yake vilikuwa vimetengenezwa kwa fedha malko sula 7 mstari wa 21 hadi mstari wa 22 inasema kwa maana ndani ya mioyo ya watu hutoka mawazo mabaya uasherati uwivu uuaji uzinzi tamaa mbaya ukorofi hila ufisadi kijicho matukano kibuli upumbavu kila mmoja wetu alidhaliwa na dhambi hizi katika moyo wake na hii ndio sababu mungu anatueleza kwamba tumefungwa kuendelea kuishi maisha yetu yaliyosalia ya hadi pale mauti itakapotukuta katika dhambi na kwamba hatuwezi kufanya lolote zaidi ya kuendelea kuishi katika namna hii ya dhambi na kama tukikili neno hili kama lilivyo basi hatuwezi kufanya lolote zaidi ya kukili kwamba asili yetu ni ya dhambi na kwamba hatuwezi kuikwepa hukumu yetu ya dhambi hata hivyo bwana wetu ametuokoa sisi viumbe tuliokuwa kwenye shida toka katika dhambi zetu zote kwa nyuzi za bluu dhambalau na nyekundu kwa kuwa bwana wetu alizichukulia mbali dhambi zetu kwa kuzipokea katika mwili wake kwa kupitia ubatizo aliyopokea toka kwa yohana mbatizaji basi ndiyo maana aliweza kuzibeba dhambi za tha ulimwengu kwetu msalabani na kisha kubeba adhabu kwa ajili ya dhambi hizi zote hivi ndivyo yesu alivyotuokoa toka katika dhambi zetu zote kwa kweli hatuna namna ya kutosha kumshukuru mungu kwa ajili ya tendo hili kwa kweli huu ndio wokovu ambao kwa huo ametukomboa toka katika dhambi zetu zote hata wakati tukiwa tumefungwa ili kwenda kuzimu kwa sababu ya dhambi zetu na kwa kweli hii ndiyo karama ya thamani zaidi katika ulimwengu mzima kwa kweli hakuna tunachoweza kukifanya zaidi ya kuinamisha vichwa vyetu mbele za bwana na kisha kuiamini injiri iliyotuokoa kwa ukweli wa nyuzi bluu dhambarau na nyekundu na kisha kuendelea kumshukuru bwana kwa ajili ya wokovu huo kwa kupitia vifaa vilivyotumika katika nguzo za ua wa hema takatifu la kukutania katika nguzo za ua wa hema takatifu la kukutania mungu anatuonyesha kwamba wokovu wa bwana wetu ni ukweli mkamilifu ambao haujapungukiwa chochote kile mafumbo yote ya vifaa vya kujengea vya hema takatifu la kukutania yana tatuliwa kwa kupitia maana ya nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa fumbo la wokovu ni ule ukweli ambao hauwezi kutatuliwa pasipo injiri ya nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa maana zote za utaratibu wa hema takatifu la kukutania pamoja na siri ya utaratibu wake wa sadaka ya kuteketezwa zimefichwa katika nyuzi hizi za bluu hambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa kimsingi mbele za mungu kwa kweli wewe ni na mimi tulikuwa ni viumbe ambao hatukuwa na la kufanya zaidi ya kufungwa kwa sababu ya dhambi zetu kusema kweli tunaendelea kufanya dhambi hata sasa lakini hadi katika udhaifu huo bwana ametupatia ondoleo la dhambi kikamilifu kwa nyuzi zake za bluu dhambalau na nyekundu tunapokea ondoleo hili la dhambi kwa kuamini katika karama hii ya uokovu tumeweza kufanyika walidi wa mungu ambao tutaufurahia utukufu na ukuu katika ufalme wa mungu kwa kuwa mungu ametuokoa kikamilifu toka katika dhambi zetu zote kwana ametufanya kuwa watoto wake mbali na wokovu ambao mungu ametupatia kwa kweli hakuna njia nyingine ambayo kwa hiyo twaweza kuwa watoto wake waliodhaliwa tena upya tunatoa shugkulani zetu kwa mungu kwa kuwa bwana wetu ametuokoa toka katika dhambi zetu zote kimsingi tulikuwa hatufahamu kuwa sisi ni akina nani hasa kwa kuzingatia nafsi zetu na kulikuwa tukipima nguvu ya dhambi zetu kwa kutumia vipimo vyetu binafsi lakini ukweli ni kuwa haijalishi ikiwa tumetenda dhambi kuwa au ndogo bahar hali halisi hari, inatuonyesha kwamba sisi na kwa asili yetu ni watenda dhambi ambao tumefungwa kwenda kuzimu tangu tulipozaliwa na hii haijalishi matendo yetu hata hivyo bwana wetu ametuokoa toka katika dhambi zetu zote kwa nyuzi za bruu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa kama vile bwana alivyoahidi katika agano la kale ukweli ni kwamba bwana alikuja kwetu katika kipindi cha agano jipya alizichukua dhambi zetu zote katika mwili wake kwa mujibu wa neno la ahadi alizibeba dhambi hizi kwenda msalabani akaripa mshahara wa dhambi zetu kwa sadaka yake ya kuimwaga damu yake msalabani na kwa sababu hiyo ametuokoa toka katika dhambi zetu zote na ametupatia karama ya wokovu hivi ndivyo wewe na mimi tulivyopokea karama ya wokovu toka katika dhambi zetu zote kwa kumwamini yesu kristo kwa nini mapazia meupe ya kitani yaliwekwa juu ya nguzo za ua wa hema takatifu la kukutania jumla ya nguzo sti ziliwekwa kuzunguka ua wa hema takatifu la kukutania na zilikuwa zimefunikwa kwa mapazia ya kitani safi ya kusokotwa mapazia haya yanatuelezea ya kwamba ingawa tulikuwa ni viumbe wasio safi tukiwa tumetiwa madoa na dhambi zetu na ukiashiria mbali ukweli kwamba tulistahili kuadhibiwa kwa, kwa sababu ya dhambi hizi kwa kwenda kuzimu hata hivyo bwana wetu ametusafisha kwa nyuzi za brudha mbarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa kwa maneno mengine mapazia yanatuelezea ukweli kwamba yesu kristo ametusafisha toka katika dhambi zetu zote mara moja na kwa wakati wote kwa kubatizwa na yohana mbatizaji wakati yesu alipokuja hapa duniani na kubatizwa na yohana mbatizaji ambaye ni ishi wa wanadamu basi dzambi za ulimwengu zilipitishwa kwenda kwa yesu baada ya kuwa amezipokea dhambi zote za ulimwengu yesu alisurubiwa na kuimwaga damu yake ili kubeba adhabu yote ya dhambi kisha akafufuka tena toka kwa wafu na baada ya kufufuka toka kwa wafu yesu amefanyika sasa kuwa ni mwokozi wetu aliye hai hii ni kalama ya wokovu ambayo bwana wetu ameitimiza kwa kupitia huduma yake ya nyuzi za bruu zambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa na huu ndio upendo wa bwana wetu ambao umetusafisha toka katika dhambi zetu zote na kutufanya tusio mawa na mawaa na wasio na mapungufu ili tuwe watu wa mungu kwa tendo la kutupatia karama hii ya wokovu bwana wetu ametugeuza sisi tunaowamini katika ukweli hukuu wa watu wa mungu mwenyewe kitani safi inayoning'inia katika nguzo za takatifu la kukutania inatueleza juu ya utakatifu wa mungu lakini inatueleza pia inazungumzia juu ya utakatifu wetu yaani utakatifu wa waamini wa kweli kwa hiyo ikiwa tunataka kuwa wana wa mungu basi sisi pia tunapaswa kusafishwa dhambi zetu zote na kuwa watakatifu kwa kuamini katika huduma ya, ya yesu ya nyuzi za brudha mbarau na nyekundu mungu anatueleza kwamba basi mtakuwa watakatifu kwa kuwa mimi ni mtakatifu mambo ya warawi sula ya warawi mstari wa lakini inawezekanaje basi kwa sisi kuwa watakatifu kwa kupitia matendo yetu kwa kuwa hatuwezi kukwepa kutenda dhambi hata kama tutajaribu kiasi gani ni wazi kuwa hatuwezi kuwa watakatifu kwa kutegemea jitihada zetu binafsi lakini bwana wetu ametusafisha kikamilifu viumbe kama wewe na mimi kwa kupitia nyuzi zake dhabrudhambarau na nyekundu hivi ndivyo wewe na mimi tulivyofanyika kikamilifu kuwa watu wa mungu mwenyewe hakuna njia nyingine zaidi ya kuamini katika injiri ya haki ya mungu na kisha kuwa watakatifu kwa kusafishwa dhambi zetu zote vikuku vya shaba na vigingi vya shaba vifuniko vya fedha vilikuwa vimewekwa juu ya nguzo na vishikizo vya fedha na mikanda ya fedha vilikuwa vimeundwa ili kuzishika zile nguzo moja kwa nyingine kila nguzo ilikuwa imewekwa katika kikuku cha shaba kisha jozi ya vigingi vilifungwa kila nguzo ya hema takatifu la kukutania kuanzia juu hata chini hii inatuonyesha kwamba ingawa tulikuwa tumefungwa ili kuhukumiwa na kutupwa kwenda kuzimu kwa sababu ya dhambi basi ni hakika kwamba mungu ametufanya kuwa watu wake watakatifu kwa kutupatia karama ya wokovu ambayo imetukomboa toka katika dhambi zetu zote kwa kuwa mungu ametufanya sisi kuwa watu wake watakatifu kwa kupitia neema yake ya wokovu basi ni hakika kwamba hatuwezi kufanya lolote zaidi ya kumsifu mungu kwa neema yake baada ya kuwa tumemwamini mungu kupitia neno hili la ukweli la nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa basi sisi tu kwamba tuna msifu mungu bali hatuwezi kufanya lolote jingine zaidi ya kulieneza hili neno kuna siku ambayo hatutendi dhambi yoyote ile kwa kweli hakuna hata siku moja hata sisi ambao tunaamini katika neno la mungu na ambao tumezaliwa tena upya kwa kupitia neema yake bado tunatenda dhambi kila siku ikiwa mtu fulani anachukia au si rafiki yetu wa kutosha basi mara nyingi tunakimbilia kumlaani mtu wa jinsi hiyo tuseme ulikuwa unaendesha gari vizuri kwa amani barabarani halafu ukatokea mtu akachomeka gari lake kiasi cha kutaka kukusababishia ajali mbali je hutamkasirikia huyo dreva mzembe kwa kweli jibu ni ndio inawezekana nilimlani yule dreva mzembe kwa sauti ya juu ya honi ya gari lakini hili ni jambo jema la kulifanya kwa kweli si jambo jema la kufanya lakini tatizo ni kuwa sisi ni viumbe ambao hatuwezi kujizuia kutenda dhambi wakati wowote ule sisi ni viumbe ambao tumepangiwa kwenda kuzimu kwa sababu ya madhaifu yetu hata hivyo mungu ametupatia njia ile aliyotuanzia iliyo mpya iliyo hai ipatayo katika pazia yaani mwili wake wabrania kumi mstari wa ishirini hii ni karama ya mungu kamilifu ambayo imetimizwa na yesu kristo kwa mujibu wa mapenzi ya mungu baba kalama ya wokovu ambayo mungu ametupatia ni ipi ametupatia kalama ya wokovu toka katika dhambi kalama ambayo ilitimizwa kwa kupitia nyuzi nne za hema takatifu la kukutania yaani nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa inawezekanaje basi tusimsifu mungu kwa tendo hili wakati tunapokuwa tumepokea wokovu huu wa kweli inawezekanaje basi tusiwe na imani katika mioyo yetu wokovu wetu hauwezi kupatikana kwa kulipa dhahabu au fedha na wala si kama ukungu wa asubuhi ambao unatoweka maramoja. mara moja mara baada ya kujitokeza bali tumeokolewa ikamilifu na milele mungu aliwapenda sana wenye dhambi kiasi kwamba aliwapatia neema yake ya wokovu kama karama ya bule na mungu ametufunika sisi waumini kwa haki yake kupitia karama hii katika vifaa vya wigo wa ua wa hema takatifu la kukutania vikuku vyote na vigingi vilivyokuwa vikigusa ardhi vilitengenezwa kwa shaba lakini vifuniko vilivyokuwa juu ya nguzo vilikuwa vimetengenezwa kwa fedha maelezo haya yote yanatuonyesha kwamba ukiachilia mbali ule ukweli kwamba tulikuwa tumefungwa ili kwenda kuzimu ukweli ni kuwa tumefanyika kuwa watoto wa mungu kwa kuipokea karama ya wokovu iliyotolewa na bwana wetu kila mmoja wetu amepokea karama hii kwa kuamini katika neno lake kufuatia jambo hili wokovu tulioupokea toka katika dhambi una uhakika kwa kiasi gani hii ni karama ambayo mungu ametupatia ni uhakika wa okovu wetu na baraka ambayo haiwezi kubadilika kamwe kwa kuwa tunalifahamu jambo hili ndiyo maana hatuna maneno ya kutosha ya kumshukuru mungu kwa aliyetutendea ule ukweli kwamba wewe na mimi tumeokolewa toka katika dhambi zetu zote kwa hakika hiyo ndiyo karama ya mungu wokovu wetu si kitu kisicho kikamilifu ambacho kinaweza kutoweka wakati mapungufu yetu yanapojidhihirisha bwana wetu alikuja hapa duniani kwa ajili ya wenye dhambi kama wewe na mimi na akatupatia karama ya wokovu kwa nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa kwa hiyo wale wote wanaoamini katika ukweli huu wameokolewa wame milele toka katika dhambi zao zote kwa kuwa wokovu wa bwana kwa wenye dhambi ni mkamilifu sana na kwa kuwa bwana alikuisha shughulikia mapungufu yetu udhaifu wote na mawa yote ya miili yetu basi ni hakika kwamba bwana ametufanya sisi kuwa wakamilifu ili kwamba tusisumbuliwe na suala la dhambi tena wale wanaofahamu kwa usahihi na kuamini katika nyuzi za brudha mbarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa wameokolewa kikamilifu milele yote kwa kuzingatia ukweli huu karama hii ya wokovu ambayo mungu ametupatia ni ya thamani kiasi gani kwa kweli ninashukuru sana kwa sababu ya karama hii ya wokovu kwa kuwa imetuletea pumziko kubwa sana katika mioyo yetu na imetufariji na kutubariki sana bwana wetu ameleta pumziko katika mioyo yetu na hii ndiyo sababu bwana alisema joni kwangu ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo nami nitawapumzisha matayo sura kumoa mstari wa 28a ninamshukuru sana mungu kwa kunipatia karama ya ukombozi toka katika dhambi zangu zote ninaamini kwamba si mimi tu bali hata ninyi ni wathamani sana kwa mungu mungu ametuokoa wewe na mimi kwa ajili ya nyuzi za bruu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa mungu anasema kwamba ametoa karama hii ya uokovu kwa wale wote wanaoliamini hili neno na kwa kuwa ninaamini katika kile ambacho mungu anakisema basi ninafikiri na kuamini kwamba hata ninyi ni wathamani sana kwa mungu mwisho kama ambavyo tumekuwa wakitenda kwa juhudi kwa ajili ya kazi za mungu hadi kupitiliza nguvu zetu ukweli ni kuwa kuna nyakati tulijiona kwamba tumechoka sana hivyo ninapenda kuwafariji na kuwatia nguvu watenda kazi wenzangu kwa kupitia njia kama hizo za kimwili za kumega mkate pamoja lakini ninafahamu kabisa kwamba tunaweza tusifarijike kikamilifu kwa kutegemea faraja ya kimwili badala yake tunafarijika kwa kuikumbuka karama ya wokovu wetu wa uhakika ambao bwana ametupatia na karama hii ndiyo faraja yetu ya kweli na amani yake haifahamiki kwa ulimwengu kwa kweli sisi tunafarijiwa na kuridhishwa na baraka za kiroho ambazo mungu amekwisha kutupatia katika mioyo yetu kwa kuwa tunapokea thawabu kubwa na baraka katika karama hii na wokovu ambao mungu ametupatia ambazo mfano wake haupo hapa ulimwenguni mungu amewapatia kila mmoja wetu kamilifu ya wokovu ambayo ni karama kuu zaidi kuliko zote zinazofahamika katika ulimwengu huu kuna baadhi ya watu wanaodai kuwa hawana thamani kwa kuzingatia misingi ya dini zao wanadai hivyo wakati hawaamini ukweli wa nyuzi za bruudhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa na kwa sababu hiyo misingi yao ya kidini itatoweka mara moja amani wanayoipata kutokana na mawazo yao huwa inatoweka kama hivi mvuke au ukungu waadhubuhi mara wanapojikuta wamefanya dhambi lakini kwa wale wanaoamini katika wokovu uliotolewa na bwana yaani wokovu wa nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa watu hawa wanapozidi kukkabiliana na magumu ndiyo amani ya mawazo yao inavyozidi kung'aa ingawa tunakanyagwa tunajeruhiwa na kuwa katika kuzuni ukweli ni kuwa ukamilifu wa shukulani zinaendelea kutililika toka katika akili zetu toka katika karama ya wokovu iliyotolewa na mungu katika mioyo yetu sisi ni wale ambao tumeokolewa kikamilifu ambao hatuwezi kurudi misiri na wala ambao hatuwezi kukubaliana na dhambi na adhabu zake tena mungu ametubariki sisi tunaofahamu na kuamini katika ukweli wa wokovu kwamba bwana patia wokovu huo ili tuweze kumshukuru mungu kwa imani yetu kwa kweli sina maneno ya kutosha kueneza kumshukuru mungu kwa kuwa nimeweza kupokea wokovu mkamilifu wa nyuzi za bluudhambarau na nyekundu na kwa kuwa mungu amenipenda amenibariki sana na amenifanya niihubiri injiri hii ya thamani kwa kuwa ninafahamu kwamba sikustahili hata kama ningelimshukuru bwana kila siku kwa kweli siwezi kumshukuru mungu vya kutosha kwa kunifanya niishi kwa ajili ya injili kwa kweli sina maneno ya kusema zaidi ya kuendelea kumshukuru mungu milele ninapomshukuru mungu kwa kalama kuu ya wokovu ambayo mungu amenipatia na ninajaribu kuelezea moyo wangu wenyewe shukulani hapo ninatambua jinsi ninavyokosa kuwa na misamiati ya kutosha kuelezea shukulani zangu sisi ni wale tunaoamini katika wokovu ambao ulidhihirishwa katika nyusi za bluu dhambalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa yesu alizaliwa katika dunia hii alizichukua dhambi zako katika mwili wake kwa kubatizwa na yohana mbatizaji akiwa na umri wa miaka 30 alizichukua dhambi hizi kwenda msalabani alimwaga damu yake na kisha kufa msalabani akafufuka toka kwa wafu na sasa ameketi mkono wa kuume wa mungu baba huyu yesu kristo amewapatia karama kamilifu ya wokovu wake wote waliopokea karama hiyo kwa imani wokovu huu ambao tuliupokea hauwezi kufutwa hadi pale tutakapoikana imani hii haijalishi mapungufu tunayoweza kuwa nayo na haijalishi makosa ambayo tunaweza kuyafanya ukweli ni kuwa sisi sote tumefanyika kuwa watu wake mwenyewe uliofanikiwa kalama kamilifu ya wokovu kitani safi iliyokuwa imening'inizwa katika nguzo ya ua wa hema takatifu la kukutania hebu tutafakari kitendo cha kuangalia mapazia ya kitani safi kwa kitambo fulani mapazia haya ya kitani safi hayakuundwa kwa, mia, kwa miaroni bali yalifumwa kwa nyuzi nyeupe za kitani kama utayaweka mapazia kama hayo ya kitani nyeupe katika hali ya jangwa basi yatachafuliwa vumbi kwa muda mfupi sana je mungu aliyaweka haya mapazia meupe bila sababu yoyote ile yani bila kufahamu kwamba yangeliweza kuchafuka wa haraka mungu aliwaeleza waisraeli kuyaweka mapazia hayo ya kitani nyeupe ili kuonyesha karama ya wokovu ambayo ametupatia yaani sisi ambao tumeipokea karama hiyo kwa kupitia imani mungu alifanya hivyo ili kutuwekea arama katika mioyo yetu na kutufanya tufahamu kwamba mungu ametuokoa toka katika uchafu wetu wote wa dhambi kikamilifu mungu aliwafanya waisraeli kuyaweka mapazia hayo ya kitani nyeupe hii inamaanisha kwamba tunapaswa kumsifu mungu milele kwa kuona na kuamini katika wokovu wake mkamilifu ambao unadhihirishwa katika mapazia hayo meupe hivyo mungu ametupatia karama ya wokovu kikamilifu kwa kupitia mapazia haya ya kitani nyeupe wokovu ambao mungu ametupatia ni safi kama ilivyo hii kitani safi nyeupe kwa kweli sisi ni viumbe ambao ni wachafu na ambao hatuwezi kukwepa bali kufungwa kuzimu kwa sababu ya dhambi tunapaswa kuyaoosha mavazi ya akili zetu mara kwa mara kila siku hata hivyo mungu ameifanya mioyo yetu kuwa myeupe kikamilifu kwa maneno mengine bwana ametufanya kuwa watu kama sisi kuwa waaminifu nguvu za mungu ni kuu sana na za kushangaza kiasi kwamba ametubadilisha kikamilifu sisi tuliokuwa wachafu na wepesi kuchafuka kuwa watu wake watakatifu leo hii wewe na mimi ambao tunaamini katika injiri hii ya maji na roho ni wale ambao tumepokea karama hii kikamilifu ya uokovu toka kwa mungu sisi ni wale ambao dhambi mioyoni yetu zimeoshelewa mbali kikamilifu na kwa sababu hiyo tumefanywa kuwa weupe kama theruji bado una dhambi katika moyo wako kwa kweli hapana nyoo yetu yote imefanywa kuwa mieupe kama yale mapazia mieupe ya kitani yaliyokuwa yamening'inizwa katika wigo wa ua wa hema takatifu la kukutania hivyo wewe na mimi tumefanyika kuwa wasafi kabisa ukiachilia mbali ule ukweli kwamba tulikuwa tumefungwa ili kuhukumiwa kwa ajili ya dhambi zetu ukweli ni kwamba sasa tumeokolewa wokovu huu haujaja kutokana na wema wetu au uaminifu wetu bali umetoka katika neema ya mungu ambayo imetufunika katika nguvu zake ni kama ilivyokuwa kwa vile vigingi vya shaba vya nguzo za hema takatifu la kukutania vilivyokuwa vimeshikizwa katika vile vishikizo vya fedha kwa kuvibana pamoja kwa mkanda wa fedha ingawa tulikuwa tumefungwa ili kwenda kuzimu na kuangukia katika adhabu sisi sote tumefanywa kwa watu wake waliookolewa kwa kuamini kwamba mungu ametufunika kwa kalama yake wokovu huu ni kweli unaodhihirishwa katika wigo wa ua wa hema takatifu la kukutania zile nguzo stini za ua wa hema takatifu la kukutania zinamaanisha ni sisi waamini wa kweli kwa maneno mengine kila mojawapo ya hizo nguzo inamaanisha ni kila mmoja wetu sisi tulikuwa ni viumbe ambao tusingeliweza kuwa watu wa mungu wala kuweza kuingia katika nyumba ya mungu hata hivyo mungu ametupatia kalama yake ya wokovu watu tuliokuwa hatustahili kama sisi bwana alikuja hapa duniani alisikamilisha kalama ya wokovu akatupatia kalama hii ya ukweli tulipofikia hatua ya kuufahamu na kuuamini ukweli huu basi mungu ametufanya kuwa watu wake wenyewe ambao wameokolewa kikamilifu na ambao hawawezi kulaaniwa tena hii ni baraka kubwa kiasi gani sisi binafsi hatuwezi kusimama kwa kujitegemea wenyewe kama ilivyokuwa kwa zile nguzo za ua wa hema takatifu la kukutania maana tutaanguka hata hivyo sababu inayotufanya tusianguke mara baada ya kuwa tumeokolewa toka katika dhambi zetu zote ni kwa sababu hii waamini katika nyuzi kamilifu za bluu dhambalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa tunaamini kwa pamoja na kuungana pamoja chini ya neema ya mungu kwanza tunapaswa kuamini kwamba ingawa tulikuwa na viumbe wasio na maana ambao tulikuwa tumefungwa ili kwenda kuzimu ukweli ni kwamba bwana ametusafisha toka katika dhambi zetu zote na kwa sababu hiyo ametuokoa kikamilifu kwa kuibeba adhabu yetu yeye mwenyewe kwa kupitia neno la nyuzi za bluu dhambalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa kwa imani tunaweza kusimama mbele za mungu wakati wowote wa ule tukamsifu tukazitumikia kazi zake na tunakamshukuru wakati wote kwa ajili ya karama yake ya uokovu kuna nyakati ambapo huwa anajikwaa kwa sababu ya udhaifu wa miili yetu pamoja na kuwa tunaamini kwamba tumeokolewa toka katika dhambi zetu zote na adhabu yake kwa kweli kuna nyakati baada ya kuokolewa tunapojikuta tumechoka na kukelwa huku tukijiuliza ni kwa nini tunapaswa kuishi kwa namna hiyo pamoja na kuwa tunaye tunanyemelewa na mawazo ya jinsi hiyo katika baadhi ya nyakati sababu ya msingi inayotufanya tusimwache mungu na kuiachilia mbali imani yetu baada ya wokovu wetu ni kwa sababu tunapoangalia nyuma na kukumbuka jinsi tulivyokuwa basi kwa kweli tunafikia hatua ya kutoa shukulani zaidi kwa ajili ya kalama ya wokovu na neema ya ukombozi ambayo mungu ametupatia hii ndiyo sababu tunaweza sisi sote kusimama imara katika imani yetu tunaweza kusimama tena kwa imani toka katika kuchanganyikiwa kwetu na kisha kutoka shukulani kwa ajili hii halisi pamoja na kuwa tumejawa na mapungufu mengi ukweli unabaki kwamba tunaweza kutoa shukulani kwa mungu kwa uokovu wake mkamilifu hatuwezi kamwe kujisifu hata kidogo bali tunamshukuru mungu kwa kutufanya kuwa watoto wake kwa kupitia karama hii ya wokovu na kwa sababu hiyo tunasimama mbele kwa imani mbele yake kinachotufanya tuwe thabiti na kusimama imara katika imani yetu si kitu kingine bali ni ule ukweli kwamba tumepokea karama kuu ya wokovu na neema ya mungu kama tutaifahamu hali yetu ya kiasili kama ilivyo basi hatuwezi kufanya lolote zaidi ya kupokea ondoleo la dhambi ambalo mungu ametupatia kwa kupitia neno la nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa na kisha kumtumikia bwana tunapoupokea ukweli huu katika mioyo yetu kwa kufahamu na kutambua jinsi ulivyojaa shukulani basi ni hakika kwamba imani yetu haiwezi kutikiswa kabisa imani yetu itakuwa thabiti haijarishi aina ya uongo ambao watu watakuwa wanatutupia wala haijarishi aina ya maneno yao ovyo wanayoweza kutusemea huku wakidai kwamba wamefanywa kuwa wakamilifu kwa kuamini katika damu ya msalaba peke yake ukweli ni kuwa imani yetu haitatekesika ingawa hari yetu ya kiasili ilikuwa ni yenye uovu wa kuamini katika ukweli halisi kwamba bwana ametuokoa kwa kupitia nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa basi sisi sote tunaweza kupambana kwa ujasiri dhidi ya uongo na kisha kusimama katika imani yetu thabiti kwa namna hii tunaweza kupambana na uongo wote wa namna hii tukisema nini tuliookolewa kwa damu pekee ya thamani msalabani ikiwa tutaacha mojawapo ya vitu vya msingi katika wokovu uliokamilishwa kwa nyuzi za bluu dhambalau na nyekundu basi hakutakuwa na kitu chochote ambacho tunaweza kujivunia ni aina gani hii ya upuuzi lakini kama tutaachana na neema ya wokovu ambayo mungu ametupatia basi hatutaweza kuziona nafasi zetu kama zilivyo na matokeo yake tutakuwa na ujasiri binafsi na majivuno na kwa sababu hiyo tutaishia kuwa waovu ikiwa tutajiangalia nafsi zetu kama tulivyo basi hapo tunaweza kuiona na kuipata kalama ya mungu ya wokovu katika kiwango cha juu na hii ndiyo sababu tuliweza kuyapendekeza yale yanayosema furah ni siku zote ombeni bila kukoma shukuluni kwa kila jambo maana hayo ni mapenzi ya mungu kwenu katika kristo yesu wa kwanza sura ya tano, wa sita, hadi wa hadi sababu inayoweza kutufanya tusimame imara mbele za mungu ni kwa kuwa tunaamini kwamba bwana alizibeba rana zetu zote kwa ajili yetu yaani kama kila nguzo iliyokuwa imeshikiliwa na mikanda ya fedha na kisha kufungwa katika vigingi vya shaba kwa hiyo hata wakati tunapojikwaa bado tunaweza kujishikiza kwenye mikanda ya fedha inayotushikilia kwa uthabiti kama vile kila mkanda wa fedha ulivyokuwa umeshikizwa katika vishikizo na vigingi ili kushikiza nguzo kwa uimara na kwa kuwa mioyo yetu inatambua jinsi tulivyo na kwa kuwa kuna neema ya mungu ambayo imetuokoa kwa kupitia nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa basi ndiyo maana hatutikisiki kamwe na kwa sababu hii tunasimama imara bila kuyumbia upande wa kulia wala kushoto kwa sababu ya karama kamilifu ya wokovu ambayo mungu ametupatia na kwa sababu ya haki ya mungu basi ni hakika kwamba hatuwezi kuanguka chali wala kifudifudi bali tutasimama imara katika vikuku vya shaba vikuku vya shaba vinamaanisha kwamba kwa asili tulipaswa kutupwa kazimu tunaweza kutoa shukulani zetu kwa mungu wakati wote na kisha kusimama imara kwa imani kwa kujikumbusha kwamba tumeokolewa toka katika dhambi iliyokuwa haikwepeki injili ya maji na roho ni ukweli wa ajabu wa wokovu injili hiyo haiwezi kupatikana toka katika seminali nyingi za theolojia na katika shule za wahitimu wa ulimwengu huu na kwa kuwa injili hii ni msingi wa kanuni kuu aimani basi kila thiolojia ambayo haifahamu wala kujifunza juu ya ukweli wa nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa ni sawa na nyumba iliyojengwa katika mchanga ambayo itakuja kuanguka na kuharibika msingi wa imani yako ya kweli ni lazima uwe imara kama vile mwamba mkubwa wa malumalu thiolojia ni nini thiolojia tukiongelea kwa upana kuna mikondo miwili mikubwa inayoigawa thiolojia thiolojia inayojikita kwa mungu na thiolojia inayojikita kwa mwanadamu mikono hiyo yote miwili au mojawapo inaweza kufundishwa katika seminari kwa rugha rahisi imani inayojikita zaidi katika neno inawekwa katika upande wa thiolojia inayojikita kwa mungu e, Arthalem, imani ambayo aina ya kubali mawazo ya mwanadamu katika neno inaitwa ni thiolojia inayojikita kwa mwanadamu wanatheolojia wanaofuata theolojia, wana theolojia inayojikita katika mawazo ya mwanadamu hawazingatii kile ambacho bibilia inasema bali wanachosisitiza zaidi ni mawazo ya msimamo yao yakiu na hivyo theolojia hii inayojikita katika mawazo ya mwanadamu haiwezi kamwe kuwa ni theolojia sahihi kwa ujumla wa watu wanaojifunza theolojia wanadai kwamba mawazo yao ya kithiolojia ndiyo sahihi zaidi kwa mfano kuna watu wengi sana ambao wanahudhuria kanisa la wadventista wa sabato ambao wanaweka mkazo zaidi kwenye sabato tu kwa upande mwingine linasisitiza juu ya kile kinachoitwa dondoo tano za ukalivini kwa mfano uama unadai kwamba ingawa mungu ametuokoa mwanadamu anapaswa kuumia ukweli huu kadiri aonavyo hivyo ualimu unaweza kuelezewa kwa ufuata mtazamo wa kithiolojia unaoitazama bibilia toka katika mtazamo ya kibinadamu kwa upande mwingine tunapozingangalia zile dondoo tano za uerv tunaweza kuona kwamba imani yake kwa kiasi fulani ya kimungu lakini imeegemea zaidi kwenye majaliwa kwa nini kwa sababu waelvini wanalielezea fundisho lao la kuteuliwa kwa kuchunguliwa kabla na ndiyo kweli wanadai kwamba kabla hamjazaliwa baada yenu walikuwa wameshachaguliwa na mungu ili kuwa watu wake wakati mwingine hawakuchaguliwa na kwamba kilichopo ni uchaguzi mkuu wa mungu madai potofu kama hayo hayawezi kuthibitishwa kabisa na neno la mungu hivyo tunapolianganisha haya yanayoitwa mafundisho ya kikristo ya kiorthodoksi na neno la mungu tunaweza kuona kwamba mafundisho yake ni tofauti sana na ukweli halisi kwa kweli katika baadhi ya mambo wanakaribia sana kwenye ukweli lakini theolojia nyingi za kikristo za madhehebu mengi leo hii zipo mbali kabisa na ukweli wa kibibilia kwa kweli katika mafundisho yao kuna baadhi ya maneno ambayo wanakaribiana sana na ukweli wa kibibilia lakini mafundisho yao ya msingi yana makosa sana kiasi kuwa hayana ukaribu na neno la mungu na hii ndiyo maana tunapaswa kuachana na mafundisho hayo yenye makosa ondoleo la dhambi zetu ni karama nzima toka kwa mungu mungu amewapatia wale wanaoliamini neno la mungu kalama ya wokovu toka kwake wigo wa ua wa hema takatifu la kukutania ulijengwa kwa nguzo s juu ya hizi nguzo kuliwekwa vifuniko vya fedha na chini yake kuliwekwa vikuku vya shaba kila nguzo ilifungwa kwa mikanda ya fedha iliyokuwa imefungwa katika vile vigingi vya shaba ambavyo vilikuwa vimeshindiliwa aridhini nguzo za mbao zilikuwa zimewekwa kwa umbali wa dhilaa tano au mita 2.25 kati yao kisha mapazia ya kitani nyeupe yalining'inizwa katika hizi nguzo kama vile zile nguzo zilivyofungwa kwa uthabiti katika hivi vigingi vya shaba na kama nguzo hizo zilivyoshikiliwa kwa mikanda ya fedha basi hapo yale mapazia yaliyokuwa yamening'inizwa yalijishikiza vizuri na hayakuweza kuondolewa mahali pake na kama haya mapazia yaliwekwa kwa uimara katika hizi nguzo ndiyo maana yalibakia pale bila kuondoka kwa kuwa yalikuwa yakivutana yenyewe kwa yenyewe kila upande haya mapazia ya kitani nyeupe yanamaanisha ni utakatifu na haki ya mungu kwa maneno mengine haki ya mungu imeufanya etusisi ime kuwa watu wa imani thabiti ambayo haiwezi kunyanyaswa tena hii ni kwa sababu imani yetu katika wokovu wa bwana imeshikizwa kwa neema ya mungu isiyo na kasoro mungu ametupatia wokovu huu mkamilifu kalama yake kwetu kwa kweli tunamshukuru na hii ndiyo sababu wewe na mimi tuliokolewa kwa imani lakini tunapowaangalia wakristo waleo ulimwenguni ninawaona watu wa kubezwa na kuchekwa na wa kuhuzunika kwa kweli ninasikitishwa sana na watu hao kwa sababu ninaona wazi kuwa hawana ufahamu wowote sahihi kuhusiana na mambo ya msingi ya ukristo wa kweli pamoja na kuwa wanadai kumwamini mungu na kudai kuwa wanaeleneza neno lake hivi karibuni kuna watu wengi sana ambao wamekuwa na hofu kwamba wanafunzi wetu katika shule za juu wamekuwa dhaifu kuhusiana na misingi ya masomo yao ukweli ni kuwa wanafunzi ambao wameonekana kuachana na misingi hiyo hawatarajii kufanya vizuri katika masomo yao hapo baadaye kwa hiyo ili kuwafundisha wanafunzi wa vyuo ili kujiandaa kwa kazi hii vyuo vikuu vinahitaji kuhakikisha kwamba wanafunzi hao wanakuwa na misingi mizuri wanapokuwa katika shule za msingi kabla ya kuanza kufundisha elimu ya juu ni kwamba jitihada hizi zimeonekana kutofanikiwa wakati wote sababu iliyonifanya nikaleta habari hii ni kutaka kuelezea kwamba kama vile isivyowezekana kuwa na maendeleo ya ufahamu katika ulimwengu pasipokuwa na misingi mizuri ya awali vivyo hivyo imani katika mungu pia inaweza kuyumba na kuharibika ikiwa itakosa msingi sahihi imani ya kweli ni ile inayoamini katika nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa pasipo uwepo wa imani hii ya msingi basi kila kitu kitakuwa ni bule kabisa ingawa mara ya kwanza watu wanaweza kufurahia na kujitoa kwa mungu huku wakisema kwamba wamefanyika kuwa wasio na dhambi kwa kumwamini yesu lakini kadri muda unavyozidi kwenda watu hao hupungukiwa na hivyo haki binafsi na furaha yao hutoweka angani huishwa nguvu zao zote na hatimaye kuishia kuikana imani yao ya mungu kwa sababu ya dhambi zao ambazo bado zinabakia katika mioyo yao hali hii inaletwa na kukosa uelewa wa msingi kuhusiana na imani ya kikristo kuna yeyote aliye na uelewa kati yenu watu walio na tatizo la miguu yao wanakuwa na wakati ngumu wanapojaribu kupanga ngazi wanapohangaika kuzipanda ngazi je halitakuwa jambo la kiutu na shukulani ikiwa mtu mwingine atamsaidia mlemavu huyo wa miguu kupanda ngazi hata hivyo kuna baadhi ya walemavu ambao badala ya kushukuru ukasirika wakisema achana na mimi ninaweza kufanya mimi mwenyewe kwa ujumla walemavu wanajiheshimu sana na kwa baadhi ya nyakati wanaweza kuwa wagumu wakati baadhi ya sehemu za mili yao zinapokuwa na ulemavu inawezekana sana hata akili yao pia ikapata ulemavu na kama matokeo ya hali hiyo kwa baadhi ya nyakati mioyo yao pia inaweza kuwa migumu kutokana na kujidharau kuona kuwa wameshindwa na kujiona kuwa wananyanyasika na hii ndiyo sababu baadhi ya wana tabia ya kutojari ukarimu wa mtu kiasi cha kupotosha maana ya awali ambayo mtoa msaada alikuwa amekusudia kwa kweli hakuna sababu yoyote ya, ya wao kujiona kwa nini dhaifu na kujidhalau kwa sababu tu ya ulemavu wao wanaweza kuwa na mapungufu ya kimwili kutokana na ulemavu huo lakini kuwa mlemavu si dhambi lakini kama watajikita katika mawazo potofu yanayotokana na ulemavu wao na kisha kuruhusu mawazo hayo kukuwa na kuzalisha hali ya kujidhalau basi ni hakika kwamba wataishi kuwa walemavu hata katika mioyo yao ikiwa wewe ni mtu mwenye ulemavu basi unachopaswa kulifanya ni kujitambua mwenyewe kama ulivyo omba msaada wakati unayohitaji na kisha simama imara katika mawazo yako wakati inapotokea kwamba kuna kitu ambacho sikifahamu na kwamba ninahitaji msaada basi mimi huwa ninawauliza wengine na kuomba msaada wao hivyo ninapokuwa na uhitaji kwa kweli ninachoweza kukifanya ni kuomba msaada na inapotokea mtu fulani anayelifahamu jambo hilo atakapolielezea na kunisaidia basi nitamshukulu mtu huyo pamoja na kuwa ninaweza kuwa na mapungufu katika miili yetu ukweli ni kuwa hakuna sababu yoyote ile ya msingi ya wao kutuhesabu sisi kuwa ni walemavu katika mioyo yetu kwa hiyo kile tunachopaswa kukifanya ni kuyafahamu mapungufu yetu na kuamini katika injiri ya bwana wetu ya maji na roho ambayo ni uokovu wa nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa ambayo imeyafanya mapungufu yetu kutoweka na hatuwezesha kuitumikia injili kikamilifu tunaweza kujisifu na kutoa shukulani zetu ndani ya hii injiri ya bwana wetu kwa kuwa tumepokea karama ya okovu iliyotolewa na mungu kwa kupitia imani yetu basi tunachopaswa kukifanya ni kushukuru mungu na hapo tunaweza kupumzika kupendana kuungana pamoja yaani tunaweza kufanya haya yote ndani ya hii karama ya wokovu kwa kuwa wakristo wengi wa siku hizi ni dhaifu katika misingi yao ya kiimani ndiyo maana imani yao inayumba kuelekea pande zote bwana wetu ametuokoa wewe na mimi kwa nyuzi zake za bluu zambalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa tumepokea karama ya wokovu na kufanyika wakamirifu kwa kufahamu na kuamini katika ukweli huu pekee mara ya kwanza sisi sote tulifungwa ili kwenda kuzimu hata hivyo kwa kuwa mungu ametuokoa kwa kikamilifu kwa kutupatia karama ya wokovu mkamilifu basi sisi sote tumefanyika kuwa watoto wa mungu wakamilifu kwa kuwa sasa tumesha pokea karama ya wokovu kwa kupitia imani basi kama tutaendelea kuishi huku tukiamini kwamba sisi ni watu wa mungu na kisha tukadumu ndani ya imani hii basi ni hakika kwamba tunaweza kuishi kwa imani ndani ya bwana kwa mafanikio baada ya kuzaliwa tena upya mabadiliko ya mwili mapya yaliyotokea katika moyo wangu na hakuna hata moja kati ya hayo mabadiliko ambayo niliwahi kukutana nalo hapo kabla hapo kabla upendo wangu kwa wengi ulikuwa ni wa unafiki huku nikijifanya kuwapenda wengi bila sharti halihali ilikuwa nikiwachukia sana katika moyo wangu lakini hivi sasa kwa kweli ninapenda wengine kwa moyo wangu wote kwa kuwa mungu ametupatia kalama yake ya wokovu mkamilifu na kwa kuwa injili hii ya thamani sana basi wale wote wanaoamini katika injili hii wanaonekana kuwa ni heshima sana na wakupendeza katika macho yangu na kwa sababu hiyo siwezi kufanya lolote jingine zaidi ya kupenda badiliko la pili ni kwamba tofauti na zamani hivi sasa ninazingatia sana hisia za watu wengine hapo zamani wakati mtu alipofanya kitu ambacho siweze kuvumilia na bila kujali kuwa mtu huyo ni nani kwa kweli nilikuwa nikimkemea mtu huyo vibaya lakini hivi sasa ninatambua kwamba ninahitaji kuwangalia madhaifu ya kila mtu na kisha kuwa makini sana katika utendaji wangu ninawalinda pale wanapohitaji kulindwa na ninawawekemea pale wanapohitaji kukemewa kwa usahihi wale walio na mapungufu wanaweza kuwa wagumu katika mioo yao na kwa sababu hiyo ninatambua sana mapungufu yao na kuna nyakati ambapo huu wanahitaji kuwasaidia watu wa jinsi hiyo kwa faraga na kuna nyakati ambapo siwasaidii hata pale ninapofahamu kuwa wanahitaji sana msaada wangu nilifikiria hatua wa ya kuyafahamu haya yote kwa kuwa mtu watu ni viumbe ambao wana mapungufu sana lakini katikati yote bado nina nguvu na uthabiti katika imani yangu kuna nyakati ambapo hatupaswi kuwakemea wengine hati kwa sababu tu ni wadhaifu sana lakini kuna nyakati ambapo tunapaswa pia kuwakemea kwa uthabiti badala ya kuwavumilia na hii ndio sababu tunakuwa makini sana kutambua mahitaji yao lakini tunapolinganisha jambo hili kwa imani basi upendo wetu kwao unakuwa ni wa uhakika mkamilifu sahihi na wenye nguvu ikiwa tutajiangalia toka katika mtazamo wa wakimwili basi yale yote ambayo tunayaona ni mambo ya kuyahofia kwa kuwa sisi ni wadhaifu na wenye mapungufu basi kama tukianza kuihofia mili yetu dhaifu basi ni wazi kuwa hakuna siku itapita pasipokuwa na hofu lakini tunaposimama katika imani sahihi ambayo mungu ametupatia basi mashaka na hofu zetu zote zitatoweka naye yesu amewaokoa wenye mapungufu kama sisi kwa nyuzi zake za bluu thambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa na ametufanya kuwa vyombo vya kwa kazi yake njema jambo hili linatupatia nguvu katika imani na linatuimarisha mioyo yetu inapatikana nguvu toka katika harama kamilifu ya wokovu ambayo imetolewa na bwana katika mioyo yetu na kwa sababu hiyo nguvu zozote zile zinazotokana na mwili ni za kupita tu kwa kweli hii haimaanishi kwamba faraja ya mwili si kitu cha maana hii ni kwa sababu tunahitaji pia faraja ya mwili ili kuwafariji kaka zetu na dada zetu hata hivyo ni wazi kwamba sisi wenyewe ni wadhaifu yesu kristo alikuja hapa ulimwenguni na ametuokoa kikamilifu bibilia inatueleza kwamba wakati lazaro alipokufa yesu alihuzunika alipowaona wa mariamu na matha dada zake lazaro wakilia kwa maneno mengine yesu aliona huruma na alifahamu tatizo la watu kufa kwa sababu ya dhambi zao lakini kwa kuwa bwana wetu alikuja kwa mujibu wa mapenzi ya baba na ndiyo maana alisema mimi ndimi huo ufufuo na uzima moja tano. na akawaokoa wale wote waliopaswa kufa kwa sababu ya dhambi zao yesu ametufariji kimwili na kiroho wewe na mimi tunazo pande hizo mbili za kiroho na kimwili hivyo wakati tunapitia kakati mgumu kimwili basi ni hakika kwamba tunahitaji kufarijiwa kimwili na pia kiroho pia tunahitaji kuwa na imani hii ya nyuzi za brudha mbarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa hivyo hivyo mioyo yetu inaweza kufurahia katika kristo kwa kufahamu na kufurahia katika imani kwa karama ya wokovu ambayo mungu ametupatia huku tukijikumbusha kuwa umepokea karama hii hivi ndivyo tulivyoweza kumpata mungu utukufu mungu amemjalia kila mmoja wetu kuwa katika imani kama hii ilivyokuwa kwa hema takatifu la kukutania na ametuagiza tuishi kwa imani hivyo hata wakati mapungufu ya miili yetu yanapojitokeza kila siku ukweli ni kuwa bado tunaweza kuona wokovu wa mungu ulivyowathamani katika mioyo yetu pia tunapaswa kutambua kwamba tulipaswa kuunga, kuangamizwa kwa sababu ya dhambi zetu wewe pia unaweza kufahamu ukweli huu wa wokovu unaodhihirishwa katika wigo wa ua wa hema takatifu la kukutania sasa unaweza kufungua na kuingia katika lango la ua wa hema takatifu la kukutania lililo upande wa mashariki wakati unapofungua na kuingia katika hili lango la ua wahema takatifu la kukutania kuna watu kuna kitu ambacho utakiona karibu yako kwa mara ya kwanza unadhani kitakuwa ni kitu gani si kingine bali ni madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa baada ya kuipita madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa kwahyo mbele yako kutakuwa na birika la shaba na baada ya birika kupita hili hatimaye utaingia katika nyumba ya mungu ambayo hema takatifu la kukutania tunapoliangalia jambo hili kwa imani tunaweza kuona kwamba mambo haya yote yanaweza kutimizwa kwa usahihi ingawa neno la hema takatifu la kukutania kwa mara ya kwanza linaweza kuonekana kuwa ni gumu sana kwa kweli ni neno nijepesi sana kwako wewe na mimi kulielewa kwa kuwa sisi ambao misingi yetu ya imani ni thabiti tunaweza kuliangalia neno hilo ndani ya kanuni sahihi ya msingi wa imani tuliyo kwa kuwa wokovu wa mungu ni wathamani sana mungu aliufanya kuwa rahisi ili kila mtu aweze kuelekewa kwa kupitia utaratibu wa hema takatifu la kukutania lakini ili kuzuia mtu yoyote asiweze kulitafasiri neno la hema takatifu la kukutania kimakosa kwa kuzingatia mawazo yake binafsi ndiyo maana mungu amelifanya hilo neno lisionekane kwa wale ambao hawajazaliwa tena upya hivyo hata kwa wanathiolojia kama hawana imani ya msingi basi hakuna hata mmoja wao anayeweza kuzungumzia maana sahihi ya kiloho kuwa ni kwa nini aua wa, wahema takatifu la kukutania lilifumwa kwa nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kisani safi ya kusokotwa hii ni kwa sababu mungu amewaficha waongo ukweli huu nyuzi za bluu zinamaanisha ni ubatizo ambao yesu aliupokea toka kwa yohana mbatizaji yesu alizichukua dhambi zetu zote katika mwili wake kwa kupitia ubatizo ambao aliupokea kwa namna ya kuwekewa mikono nyuzi nyekundu zinamaanisha ni sadaka ya yesu ambayo yesu kristo alimwaga damu yake hadi kifo pale msalabani kwa ajili ya dhambi zetu zote nyuzi za zambalau zinadhihirisha kwamba yesu ni mungu mwenyewe kitani safi ya kusokotwa ni neno la wokovu ambao mungu mwenyewe aliwaahidi wanadamu wale ambao hawajazaliwa tena upya kwa kuamini katika injili ya maji na roho hawawezi kuzungumzia juu ya ukweli ambao mungu ameufunua katika lango la hema takatifu la kukutania kwa usahihi tangu mwanzo mungu aliwaahidi wanadamu yaani kuanzia adamu na hawa hadi kwa watumishi wake wote ili kuokoa nitakuja kwako kwa kupitia maji damu na roho na kwa hakika nitakuokoa kwa mujibu wa neno hili yesu kristo alikuja hapa duniani alibatizwa kamwaga damu yake na kufa alifufuka toka kwa wafu na kwa sababu hiyo ametuokoa kitani safi ya kusokotwa ni ahadi ya mungu kwa neno lake pia ni utimilifu wa neno nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu zinatuelezea juu ya ubatizo wa yesu kristo na kwamba yesu kristo ni mungu wetu na kwamba alibeba adhabu ya dhambi zetu zote kwa kuzichukua dhambi za ulimwengu na kwa kuimwaga damu yake msarabani pia nyuzi hizo zinatuelezea kwamba yesu kristo ametuokoa kwa kufufuka tena toka kwa wafu ukweli huu wa nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu ni ukweli wa wokovu wa milele ambao mawazo yanayopingana hayawezi kuruhusiwa kamwe mungu ametupatia kalama hii ya wokovu kwako wewe na mimi nguzo za ua wa hema takatifu la kukutania zilifunuliwa juu ya na vifuniko vya fedha tunapaswa kukumbuka wakati wote kwamba sisi ndio wale ambao tumepokea karama ya wokovu toka kwa mungu tumefanyika kuwa wenye haki wasio na dhambi na watu wa mungu kwa kuipokea karama hii na kwa sababu hiyo hatuna kitu chochote cha kujivunia zaidi ya hii kalama ya mungu kama kuna kitu chochote ambacho tunaweza kujivunia basi ni ule ukweli kwamba tumefanyika watoto wa mungu walio na imani hii ya nyuzi za bluu za balau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa hili linawezekana kwa sababu yesu kristo ametuokoa toka katika dhambi zetu zote kwa kupitia injili njema na pekee ya maji na roho hivyo tunapaswa kuishi kwa imani hii tukiamini kwamba tumefanywa kuwa wakamilifu kwa kuwa mungu ametupatia kalama ya wokovu na kwamba ni kwa kupitia kalama hii tumefanyika kuwa watu wa mungu leo hii na kesho ni lazima tuishi wakati wote kwa imani ninaamini kwamba hivi sasa ni wakati sahihi kulieneza neno lake kuhusiana na hema takatifu la kukutania kuna wakati ambapo watu wengi walichanganywa na nadharia ya kunyakuliwa kabla ya dhiki jambo ambalo halikuwa na maana yeyote ile lakini kwa nyakati hizi mungu ametufanya kuwa wakamilifu ili tulihubiri neno la kitabu cha ufunuo na hivyo kutuwezesha watu wengi kuachana na imani yao potofu na kuipata imani ya kweli hivyo hivyo katika wakati wa sasa inatupasa kuihubiri imani ya nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa kwa kuwa tumepokea kalama ya wokovu toka kwa mungu binafsi ninaamini kwamba kuihubiri kalama hii ya wokovu ni kitu cha furaha sana kukifanya ninatoa shukulani zangu nyingi kwa mungu omba kitabu cha bule katika tovuti ya www nl mission com