maana za kiroho zilizofichika katika mavazi ya kuhani mkuu kutoka sura ishirini na nane mstali wa kwanza hadi mstali wa arobaini nawe umlete haluni ndugu yako karibu nami na wanawe pamoja naye miongoni mwa wana wa israeli ili anitumikie katika kazi ya ukuhani haluni na nadabu na abihu na ezekiali na athamali wana wa haluni nawe utamfanya haluni ndugu yako mavazi matakatifu kwa utukufu kwa uzuli nawe utakuwaambia watu wote wenye moyo wa hekima niliyowajaza na roho ya hekima wamfanyie haruni mavazi ili kumtakasa anitumikie katika kazi ya ukuhani na mavazi watakayoyafanya ni haya y kifuko cha kifuani na naivela na joho na kanzu ya kazi ya urembo na kiremba na mshipi nao watafanyia haruni nguo nduguyo na wanawe mavazi matakatifu ili wanitumikie katika kazi ya ukuhani nao wataitwa dhahabu na nguo ya rangi ya thamawi na ya rangi ya zambarau na ya rangi nyekundu na nguo ya kitani nzuri nao waifanye na hivera kwa nyiuzi za dhahabu na za samawi na za zambarau na nyekundu na kitani nzuri yenye kusokotwa kwa kazi ya mstadi itakuwa na vipande viwili vya mabegani vilivyoungana na kwenye ncha zake mbali ili ipate kuunganywa na mshipi wa kazi ya ustadi ulio juu yake ili kuifunga mahari pake utakuwa na kazi kama ile yanaivera ya vitu vile vile vya nyuzi za dhahabu na za rangi ya samawi na ya dhambarau na nyekundu na ye, ya na kitani nzuri yenye kusokotwa nawe utatoa vito viwili vya shohamu bwana wa israeli majina yao sita katika kito kimoja na majina sita yaliyosalia katika kile kito cha pili kwa utaratibu wa kuzaliwa kwao wakazi mtu mwenyewe kuchola mawe kama vile muhuli iliyocholwa utavichola hivi vito viwili sawasawa sawa na majina ya wana wa israeli nawe utavitia katika vijalizo vya dhahabu nawe utavitia vile vito viwili juu ya vipande vya mabegani kwa hiyo na ivera viwe vito vya ukumbusho kwa ajili ya wana wa israeli naye haruni atachukua majina yao mbele za bwana juu ya mabega yake mawili ilikuwa ukumbusho nawefanya vijalizo viwili vya dhahabu na mikufu miwili ya dhahabu safi utaifanya iwe mfano wa kamba ya kazi ya kusokotwa nawe uitie ile mikufu ya kazi ya kusokotwa katika vile vijalizo nawe utafanya vifuko cha kifuani kwa hukumu kati ya fundi stadi utakifanya kwa kuandama ile kazi ya hiyo na ivela ya nyuzi za dhahabu za na za rangi ya samaaw na za rangi ya zambalau na nyekundu na kitani safi yenye kusokotwa ndiyo utakavyokifanya kitakuwa mlaba tena cha kukunjwa urefu wake utakuwa shibili moja na upana wake shibili moja nawe ukijaze viweko vya vito safu nne za vito safu moja itakuwa akiki na yakuti ya rangi ya manjano na barahamani hivi vitakuwa safu ya kwanza na safu ya pili itakuwa zumaridi na yanyakuti samawi na arimasi na safu ya tatu itakuwa hiyakinho na akiki nyekundu na amethisto na sufu ya nne itakuwa ni dhabarajadi na shohamu na yasipi vito hivyo vitakazwa ndani ya dhahabu kwa kuja mahali pake na vito vito vitakuwa sawa sawasawa na majina ya wana wa israeli kumi na viwili sawasawa sawa na majina yao mfano wa kuchola kwa mhuri kila kimoja sawasawa sawa na jina lake vitakuwa vya hizo kabila kumi na mbili nawe utie katika kile kifuko cha kifuani mikufu mfano wa kamba ya kazi ya kusokotwa ya dhahabu safi nawe utie pete mbili za dhahabu katika kile kifuko cha kifuani na kuzitia hizo pete mbili katika ncha mbili za kifuko cha kifuani nawe utie hiyo mikufu miwili ya dhahabu iliyosokotwa katika zile pete mbili zilizo katika ncha ya kifuko cha kifuani na ncha zile zingine za hiyo mikufu miwili ya kusokotwa utazitia katika vile vijalizo viwili na kuvitia katika vile vipande vipande vya mabegani kwa naivela upande wa mbele nawe utafanya pete mbili za dhahabu uzitia katika hizo ncha mbili za naivela ulizo ndani nawe fanya pete mbili za dhahabu na kuzitia katika kile ki pande viwili vya mabegani vyaile chake juu ya huo mshipi wanaivela uliosukwa kwa ustadi nao watakikaza kile kileso kwa zile pete zake kwenye pete za naivela kwa ukanda wa rangi na samawi ili kwamba kikae pale juu yake mshipi wa naivela uliosukwa kwa ustadi ili kwamba kifuko cha kifuani kisia chane na naivela na haruni atachukua majina ya wana wa israeli katika kile kifuko cha kifuani cha hukumu juu ya moyo wake hapo atakapoingia ndani ya mahali patakatifu kuwa ukumbusho mbele ya bwana daima naweutie hizo hukumu nazo zitakuwa juu ya moyo wa haruni hapo atakapoingia ndani mbele ya bwana haruni atachukua hukumu ya hao wana wa israeli juu ya moyo wake mbele ya bwana daima nawe fanya hivyo joho ya naivela ya rangi ya samawi yote nayo itakuwa na tundu katikati ya kwa kupitisha kichwa itakuwa na utepe wa kazi ya kusokotwa kuzunguka hilo tundu lake mfano wa tundu lililo katika kanzu ya chuma ili lisipasuke nawe katika pindo zake utatia makomamanga na ya rangi ya samawi na ya rangi ya zambalau na ya rangi nyekundu na kuzunguka pindo zake kotekote kote, na njuga za dhahabu kati ya hayo makomamanga pande zote njuga ya dhahabu na komamanga njuga ya dhahabu na komamanga katika pande za joho kuizunguka pande zote nayo itakuwa juu ya haruni ukitumika na sauti ya hizo njuga itasikikana hapo ingalipo ndani mahali patakatifu mbele za bwana na hapo atokapo nje ili kwamba asife nawefanya bamba la dhahabu safi na kuchola juu yake mfano wa mchoro amhuri mtakatifu kwa bwana nawe ulitie hilo bamba katika ukanda wa rangi ya samawi nalo litakuwa katika kile kilemba litakuwa upande wa mbele ya kile kilemba nalo litakuwa katika kipaji cha uso cha haruni na haruni atauchukua uovu wa vile vitu vitakatifu watakavyovitakasa wao wana wa israeli katika vipaji vyao vyote vitakatifu nalo nitakuwa katika kipaji chake cha uso siku zote ili kwamba ipate kukubaliwa mbele za bwana na hiyo kanzu utaifuma ya kitanzi nzuri ya kazi ya urembo ufanye na kilemba cha nguo na kitani nzuri nawe utafanya mshipi wa kazi ya mwenye kutia talaza kisha utafanya kanzu kwa ajili ya wana wa haruni nawe wafanyie mshipi wafanyie na kofia kwa utukufu na uzuri nawe mvike huyo mnduguyo haruni na wanawe nao mavazi yao nawe watie mafuta na kuwaweka kwa kazi takatifu na kuwatakasa ili waweze kunitumikia mimi katika kazi ya ukuhani nawefanyie suruali za nguo ya kitani ili kufunika tupu ya miili yao suruali hizo zitafika tangu kiunoni hata mapajani na haruni na wanawe watazivaa hapo watakapoingia katika hema ya kukutania au hapo watakapokaribia madhabau hii watatumike katika mahali patakatifu wasije wakachukua uovu wa kafa hii itakuwa ni amri ya milele kwake yeye na kwa wazao wake mavazi ya kuhani mkuu leo tutakwenda kuangalia juu ya mavazi ya dzakiloho yaliyofichika katika mavazi ya kuhani mkuu haruni alipaswa kuyavaa mavazi haya pamoja na watoto wake kwa kupitia mavazi haya ya kuhani mkuu tutaweza kutambua kuwa imani juu ya mpango wa mungu ambao umetuokoa kutoka katika dhambi mungu alimwamuru msa kumweka waki fundugu yake haruni pamoja na watoto wake haruni ili kwamba waweze kumtumikia mungu wakiwa makuhani pia mungu alimwamuru msa kuyatengeneza mavazi kwa mujibu alivyoezeshwa na mungu katika aya ya nne mungu alisema na mavazi watakayoyafanya ni haya kifuko cha kifuani na naivera na joho na kanzu ya kazi ya urembo na kilemba na mshipi nao watafanyia haruni ndugu huyo na wanawe mavazi matakatifu ili anitumikie katika kazi ya ukuhani kwanza kabisa kuhani mkuu alipaswa kuvaa kanzu na suruali ili kuufunika uchi wake mavazi haya yalitengenezwa kwa nyuzi za kitani safi ya kusokotwa ili hewa iweze kuingia vizuri na kumfanya asitoke jasho jingi maana ya kiroho ya mavazi haya ni kwamba kuhani mkuu anapaswa kuweka mbali matamanio yake ya kimwili na kisha amtumikie mungu kwa mujibu wa imani na neema iliyokwisha tolewa na mungu kwa maneno mengine mapenzi ya mungu yatatimizwa pale tu kuhani mkuu atakapotupilia mbali mawazo yake ya kimwili na kisha kutoa sadaka kwa mujibu wa utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa ulioaindhishwa na mungu kwa imani ni kwa sababu hii ndiyo maana mungu alitengeneza kanzu na suruale ya jinsi hiyo na kisha kumvika kuhani mkuu kisha mungu alimvika kuhani mkuu kwa joho la bluu juu ya mavazi haya na juu ya joho hili la bluu kuhani mkuu alivaa na ivera na kisha kukiweka kifuko cha kifuani kifuko cha kifuani kilichovaliwa katika kifua cha kuhani mkuu kilitengenezwa kwa nguo nzito iliyokunjwa mara mbili na kisha kufumwa kifundi kwa nyuzi za dhahabu bluu za mbalau na nyuzi nyekundu na kitani safi ya kusokotwa na ukubwa wake ulikuwa ni sawa kwa upana wa urefu vito kumi na mbili vya thamani viliwekwa katika vifuko hiki cha kifuani kisha majina ya kabila kumi na mbili za wana wa israeli yaliandikwa katika vito hivi kisha kuhani mkuu alivaa kilemba kilichotengenezwa kwa kitani safi ya kusokotwa kisha bamba la dhahabu safi lililokuwa limeandikwa utakatifu kwa bwana litawekwa katika kipande changuo, cha nguo cha bluu na kisha kuwekwa mbele ya kile kilemba haya ni maelezo mafupi kuhusu mavazi kilemba na bamba la dhahabu ambavyo vilivaliwa na kuhani mkuu mavazi mengi ya kuhani mkuu yalitengenezwa kwa nyuzi za dhahabu bluu dhambalau na nyuzi nyekundu na kitani safi ya kusokotwa pia nyuzi hizo ndizo zilizotumika katika kutengeneza kifuko cha kifuani cha kuhani mkuu katika hiki kifuko cha kifuko vito kumi na mbili vya thamani viliwekwa humo na katika majina kumi na mbili ya kabila za watu wa israeli yalikuwa yameandikwa juu yake kazi ya kuhani mkuu ilijumuishwa mambo yafuatayo alipaswa kupokea sadaka za kuteketezwa toka katika kusanyiko la wana wa israeli alizipitisha dhambi zao kwenda katika mnyama hao wa sadaka ya kuteketezwa kwa kuiweka mikono yake juu ya mwanasadaka huyo huku yeye akiwa kama mwakilishi wao akimchinja mwana sadaka huyo kisha akaitoa damu ya sadaka ya mnyama huyo kwa mungu kwa maneno mengine kuhani mkuu alihudumu ili kuondoa dhambi za watu kwa kuzitoa sadaka kwa mujibu wa sheria ya mungu kuhani mkuu aliweka mikono yake juu ya mnyama wa sadaka ya kuteketezwa mbele ya mungu kwa niaba ya watu wa israeli alimchinja mwanasadaka huyo na kuikinga kuyang... kuy... damu yake kisha aliweka damu hii katika pembe za madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa kisha alichukua damu ya mnyama huyo wa sadaka kisha kuingia nayo patakatifu patakatifu na, na kuinyunyiza juu ya kiti cha rehema kisha mnyama aliyesalia ya yule mwana sadaka itabebwa na kupelekwa nje ya kambi ili kuunguzwa kikamilifu mambo ya walawi wa wa hadi walawismarwaamstariwa hivi ndivyo kuhani mkuu alivyoitoa sadaka kwa namna hii yaani kwa kutoa sadaka ambazo zilimrithisha mungu kuhani mkuu aliitimiza jukumu lake la kuitunza ghadhabu ya kutuliza ghadhabu ya mungu kwa maneno mengine kuhani mkuu alitimiza jukumu la kwanza mwombezi kati ya watu wake na mungu vivyo hivyo yesu masihi amefanyika kuwa kuhani mkuu wa ufalume wa mbinguni na amekuwa ni mwombezi kati ya mungu na wanadamu kwa kuupokea ubatizo wake toka kwa yohana mbatizaji ambaye kwa huo alichukua dhambi zote za mwanadamu katika mwili wake na kwa kutoa mwili wake msalabani na kusulubiwa basi masihi amewakomboa wanadamu wote toka katika dhambi na kifo katika kipindi cha agano la kale ni kuhani mkuu ndiye aliyetoa sadaka iliyoziondoa dhambi za watu lakini katika kipindi cha agano jipya ni masihi aliyekuja kwa jina la yesu ndiye aliyeitimiza huduma ya kuhani mkuu wa milele ya kuzitowesha mbali dhambi zote za wanadamu wanadamuwaebrania sura ya sa mstari watis na katika kipindi cha agano la jipya mungu ameiweka huduma ya kuhani mkuu kwa wenye haki ambao wamesafishwa dhambi zao zote kwa ukweli uliofichika katika nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na hii ndiyo maana kibamba cha dhahabu katika kilemba cha kuhani mkuu kilikuwa kimeandikwa utakatifu kwa bwana vivyo hivyo mavazi ya kuhani mkuu yanaonyesha kwa wazi kabisa na kwa kina juu ya njili iliyozisafisha mbali dhambi zote za mwanadamu joho la kuhani mkuu lilikuwa limefumwa kwa nyuzi za bluu zaidi tha, ya yote hili joho la, la bluu linahusiana kabisa na ubatizo wa yesu aliopokea wakati kuhani mkuu alipovaa mavazi yaliyokuwa yamefumwa kwa nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na nyuzi za zabahu za, za basi mavazi yake yalikuwa na utukufu kwa kuwa rangi hizo nne zilionekana kwa wazi kabisa katika upindo wa lile joho la bluu kulikuwa na picha ya makomamanga iliyokuwa imefumwa kuzunguka huo upindo wa njuga za dhahabu kuwa zimening'inizwa sambamba na makomamanga hayo katika kifungu hiki kikiwa aya ya thelathini na tatu inasema hivi nawe katika pindo zake utatia makomamanga ya rangi ya samawi na ya rangi ya dhambarau na ya rangi ya nyekundu kuzunguka pindo zake kote kote na njuga za dhahabu kati ya hayo makomamanga pande zote basi kuhani mkuu alipoingia katika hema takatifu la kukutania na kuzitoa sadaka kwa ajili ya watu wake watu wa waisraeli waliokuwa wamesimama nje waliweza kufahamu kwamba alikuwa akitoa sadaka kwa kusikiliza sauti ya hizo njuga mambo haya yote yanahusiana sana na ukweli wa gano jipya wa injili ya maji na roho na mambo hayo yanakubaliana vizuri kile alichokifanya kuhani mkuu ilikuwa ni kuzisafisha mbali zambi za watu na pia ilikuwa ni kuwafanya watu wayafahamu mapenzi ya mungu kwa kumvika katika mavazi kama yale ya na katika kuyatimiza majukumu ya kuhani katika kipindi cha agano jipya watu wa mungu ambao ndio makuhani wa leo wanafanya nini ili kuzisafirisha mbali dhambi za watu wengine ukweli ni kuwa ili waweze kulitenda jukumu kama hili kwanza kabisa ni lazima wao wenyewe wapokee ondoleo la dhambi kwa kuamini katika njiri ya maji na roho inayohudhirishwa katika ufunuo wa nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu vifo hivyo mavazi ya kuhani mkuu yanatuonyesha kwa wazi juu ya injili inayoisafisha mbali zambi zetu zote pili watakatifu kipindi hiki sisi wenye haki tunapaswa kuyafanya majukumu yetu ya ukuhani ili kuzisafisha dhamiri za watu kuhusiana na dhambi zao na kisha kuwapatia utakatifu hii ndiyo sababu kibamba cha dhahabu kilitengenezwa katika kilemba cha kuhani mkuu kikiwa na alama iliyosomeka utakatifu kwa bwana kibamba hiki cha dhahabu kilichokuwa na maandishi utakatifu kwa bwana kilikuwa kimeunganishwa na ule utepe wa bluu katika kilemba ambacho kuhani mkuu alikuwa amekivaa kichwani mwake watu waliweza kumtambua kwa urahisi kabisa kuhani mkuu walimtambua kwa kuangalia katika kichwa chake ambapo waliweza kuona kibamba cha dhahabu na utepe wa bluu pamoja na mavazi yaliyokuwa yamefumwa kwa nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu nyuzi za dhahabu na nyuzi za kitani safi ya kusokotwa hii inatuonyesha kwamba kuhani mkuu alifanya kazi ya kuhisafirishia mbali zambi kwa nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu ni lazima tuitii hukumu ya haki ya watumishi wa mungu kuhani mkuu alipaswa kuyabeba majina ya wana wa israeli katika kifuko chake cha hukumu cha kifuani kilichokuwa kimewekwa juu ya moyo wake wakati alipokuwa akiingia patakatifu a patakatifu vivyo hivyo sisi nasi tunapaswa kuzibeba nafsi za wenye dhambi wa ulimwengu wanaotaka kupokea mungu katika mioyo yetu pia ni lazima tuwaombee pia mungu il, alimweleza msa kuweka vito viwili vya thamani vilivyoitwa ulimi na thumimu katika kifuko cha kifuani kilichokuwa kikivariwa na kuhani mkuu aya ya thelathini katika kifungu cha maandiko ya leo kinasema nawe utie hizo ulimi na thumumi katika kile kifuko cha kifuani cha hukumu nazo zitakuwa juu ya moyo wa haruni hapo atakapoingia ndani mbele ya bwana na haruni atachukua hukumu ya hao wana wa israeli juu ya moyo wake mbele za bwana daima vitu hivi vya uthamani vya urimu na sumimu vinamaanisha kimsingi kuwa ni nuru na ukamilifu kwa maneno mengine mungu alikuwa amempatia kuhani mkuu moyo wenye uwangavu ili aweze kuwahukumu watu waisraeli kwa hiki na kwa kusahihi mungu alikuwa amempatia kuhani mkuu mamlaka na hekima ili kwamba aweze kutambua kilicho sahihi na kisicho sahihi katika maisha ya watu wake kuhani mkuu alikuwa na jukumu la kuamua kilicho sahihi na kisicho sahihi katika maisha ya kiroho ya waisraeli pia katika zama hizi mungu anautoa uwezo kama huo a kila mtumishi wa mungu ili aweze kutambua jema na baya na pia ili kutambua ikiwa amepokea au hajapokea ondoleo la dhambi zake ndani ya uwezo unaotolewa na mungu watumishi wake wanaweza kufanya hukumu sahihi juu ya injili ya kweli juu ya ondoleo sahihi la dhambi njia ya haki na iliyo sahihi ambayo kwa hiyo wana wa mungu wanapaswa kuishi na ikiwa kila mtu amezaliwa tena upya au laa hivyo watu wote wa mungu wanapaswa kuyatii maamuzi yake pamoja na uongozi wake watu wanapaswa kufahamu kwamba kitendo cha kukataa maamuzi ya msingi ya watumishi wa mungu ni sawa na kuyakataa mapenzi ya mungu hivyo watu wa israeli walipaswa kuyatii maamuzi na hukumu za watumishi wa mungu kama ilivyo kwa makuhani wakuu wa leo vivyo hivyo katika kipindi cha wakati huu mungu amewakabidhi watumishi wake jukumu la kuamua mema na mabaya kwa hiyo ni lazima tuheshimu kile ambacho viongozi wa kanisa la mungu wanafanya na kisha kiunganishi mioyo yetu pamoja na kazi zao tunapaswa kutambua kwamba ni muhimu kwetu sisi kufuata maagizo yao na uongozi wao waimani toka katika mioyo yetu hatupasi kufikiria hivi anafanya hivyo kwa kuwa amewekwa kuwa kuhani mkuu lakini hatimaye yeye ni sawa na sisi baadhi ya watu wanaweza kufikiria hivi sipendi tabia ya mchungaji wangu mwonekano wake unatisha mno na kwa sababu hiyo maamuzi yake pia yatakuwa na ukatili hivyo kwa kuwa ninaamini katika injili anayoihubiri ukweli ni kuwa siwezi kukubaliana na maamuzi anayoyafanya kutokana na, kutoka na namna anavyofikiri pia ninaweza kuwa nadhumuni tofauti na lile alilonalo watu wanaweza kufika hatimisho baya kama hili kwa kumwangalia kuhani mkuu kwa mtazamo wao wa kimwili lakini fikla na mitazamo kama hiyo inapaswa kuepukwa tunapaswa kuwaitia watumishi wa mungu wanaoamini katika okovu unaojifunua katika nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu kama vile tunavyomtii mungu kwa nini kwa sababu maamuzi na hukumu zao hazitokani na mawazo yao binafsi bali yanafanywa kulingana na imani yao anayomfurahisha mungu kwa lugha nyingine kwa kuwa hukumu na maamzi ya makuhani wakuu wa leo inafanywa katika mwanga na ukweli wa mungu basi maamuzi hayo pamoja na hukumu ni maamuzi ya mungu mwenyewe ikiwa maamuzi hayo yanafanywa pasipo hata ushawishi mdogo toka katika mawazo yao na kwamba maamuzi hayo yamejikita katika neno la mungu na kwa mujibu wa imani yao katika injiri ya maji na roho basi hukumu au maamuzi yanayoyatoa ni sahihi kabisa ikiwa maamuzi wanayoyatoa haya pishani na neno la mungu na mapenzi ya mungu basi tunapaswa kuamini kwamba maamuzi yao ni maamuzi ya mungu vivyo hivyo ofisi ya kuhani mkuu ni ya muhimu sana kwa maisha ya watu katika zama hizi kama ilivyokuwa katika zama za agano la kale basi yeye anayewaongoza watu wa mungu si mwingine bali ni kuhani mkuu katika israeli hakukuwa na mfalme mwingine ambaye angeliongoza taifa zaidi ya kuhani mkuu kwa kuwa mfumo wa kisiasa wa israeli ulikuwa ni ule unaotawaliwa na mungu basi ndiyo maana watu wake wote walifuata maamuzi yaliyotolewa na makuhani wakuu sasa katika mambo ya kiroho watu wa mungu ni lazima pia waamini katika ma- maongozo ya watumishi ambao mungu amewaweka katika kanisa lake kama ilivyo kwa neno la mungu na kuyafuata maongozo hayo pamoja na neno la mungu pia makuhani wakuu ni lazima wafanye maamuzi ya jambo lolote kwa mujibu wa mapenzi ya mungu kwa kufuata neno la mungu na majaliwa yake kwa kweli mavazi ya kuhani mkuu yanatupatia mafunzo mengi sana kwanza ni lazima tufahamu maana za kiloho za nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na nyuzi za dzahabu zilizotumika katika kutengeneza mavazi hayo tumekwishajifunza juu ya ukweli wa nyuzi za bluu hambalau na nyekundu kwa kupitia mavazi ya kuhani mkuu pia mungu ametuelezea jinsi ukweli uliofichika katika nyuzi ya bluu dhambarau na nyekundu ulivyo muhimu kwa imani nyuzi hizi ni za muhimu sana kwa kuwa ni vitu vinavyoonyeshwa juu ya ondoleo la dhambi za watu kule kusema kwamba bwana ali kuja hapa hapa duniani akabatizwa na kuimwaga damu yake kunadhahirisha kwamba ni njili ya maji na roho tu ndiyo inayoziondoa dhambi zote za kila mtu katika ulimwengu mzima kwa kuwa nyuzi za bluu za mbalau na nyekundu zimetufundisha kwamba injili ya maji na roho ni ukweli unaotupatia upatanisho kamili basi ni muhimu kwetu sote kupata uelewa sahihi juu ya nyuzi hizi ikiwa tutaufahamu na kuuelewa vizuri ukweli huu basi ni hakika kwamba tutasafishwa dhambi zetu zote milele na kisha kupokea uzima wa milele hivyo ni lazima tuwe na imani inayoamini katika ukweli huu wa uwazi uliotimizwa katika injiri ya maji na roho ni lazima tuilinde imani yetu katika nyuzi za blue dhambarau na nyekundu ikiwa hatuna ufahamu wa ukweli kama huo kuhusiana na nyuzi za bluu thambarau na nyekundu basi nihakika kwamba hatuwezi kuingia injiri halisi na jambo baya kabisa ni kwamba injili hii inaweza hata kuharibiwa dini za ulimwengu huu zinaweza kujibadili kadili muda md- unavyozidi kwenda lakini kwa kupitia rangi za mavazi ya kuhani mkuu mungu ametuonyesha ukweli halisi na usiobadilika wa nyuzi za bluu za zambarau na nyekundu kwa kupitia mavazi ya kuhani mkuu na kwa kupitia vyombo vyote vilivyomo katika hema takatifu la kukutania na kwa kupitia mfumo wa utoaji sadaka uliotolewa katika hema takatifu la kukutania basi ni dhahili kwamba mungu anafanya udhihirisho sahihi kwa upendo wake na mipango yake kwetu sisi kwa hiyo tunapaswa kuilinda imani yetu katika ukweli huu wa kudumu ambao umetufikia kama injiri ya nyuzi ya bluu zambarau na nyekundu kitu ambacho haki paswi kubadilika hata pale wakati unapobadilika ni imani yetu katika injiri ya maji na roho imani hii ndiyo ile inayoamini katika wokovu wa milele unaodhihirishwa katika nyuzi za blue dhambarau na nyekundu tunawezaje basi kuruhusu injiri hii ya nyuzi za blue dhambarau na nyekundu tunayoiamini kubadilika kama mungu anatueleza kwamba ametuokoa toka katika dhambi kwa kupitia injiri ya nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu basi huu ndio ukweli halisi katika agano la kale mungu aliyatowesha mbali makosa ya wenye dhambi kwa kuwekea mikono kwa kuwa kuimwaga damu na katika kipindi cha reo mungu amelitimiza ondoleo la kamilifu la dhambi kwetu sisi ubatizo wa yesu aliyoupokea toka kwa yohana mbatizaji sura ya msali wa na kwa kifo chake msarabani mungu ameyatoweshea mbali makosa yote ya wenye dhambi wa ulimwengu huu wote kwa kupitia injiri ya maji na roho jambo hiliilenye akiasi hiki katika bibilia dhahabu inamaanisha ni imani hivyo nyuzi za dhahabu zilizotumika pamoja na nyuzi za bruu zambarau na nyekundu katika mavazi ya kuhani mkuu kwa pamoja vinaonyesha juu ya kutonganishwa kwa imani yetu katika injiri ya maji na roho kwa kuwa mungu aliuanzisha mbinu inayoziwezesha dhambi zetu zote na haijiruhusu ubadilika basi hata pale tunapokabiliana na nyakati ngumu ukweli ni kuwa tunabaki kuwa na amani hii pia ni kwa sababu ya ukweli unaothibitishwa katika nyuzi za bruu zambarau na nyekundu ambazo mungu ametuonyesha mkanda wa kiunoni wa kuhani mkuu mkanda wa kiunoni ulikuwa ni moja ya mavazi ya kuhani mkuu mkanda huu ulivaliwa na kuhani mkuu katika ile naivela yake mkanda huu pia ulikuwa umetengenezwa kwa nyuzi za broodh- zambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa mkanda wa naivela ni arama ya nguvu kama bibilia inavyosema basi simameni hari imefungwa kweli viunoni na kuvaa diriri ya haki ya sita wa kifuaniaf mkanda wa kiunoni wa kuhani mkuu unamaanisha ni nguvu zinazotoka katika imani katika ukweli wa injili kwa maneno mengine mkanda huu unatuelezea kwamba imani inayoamini katika ukweli wa nyuzi za bruu hambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa unatuwezesha kuokolewa toka katika dhambi zetu zote hivyo hakuna maana kuwa mwamini katika injiri nyingine zaidi ya ile iliyodhihirishwa katika nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa wale wanaokosa katika mwili wanaweza pia kuoshewa mbali dhambi zao zote kikamilifu wakuamini katika injiri ya maji na roho iliyotolewa na bwana hii ni kwa kuwa bua, dhambi zote za ulimwengu zilipitishwa kwenda kwa yesu kristo kwa ukweli wa ondoleo la dhambi uliotimizwa na mungu sura ya tatu wa Mambo ya warawi sura ya sita wa kwanza, hadi wa wa warawi hadi hivyo wale wanaoamini kwamba matendo ya yesu yaliyodhihirishwa katika nyuzi za bruhbarau na nyekundu yamewaokoa basi hao wanaweza kuwa na hakika hata kama nguvu ya dhamiri yao ni dhaifu tunapodumu katika injiri ya maji na roho ambayo yesu kristo ambaye ni kuhani mkuu wa mbinguni ametupatia basi ni nani anayeweza kututenganisha sisi na upendo wa kristo uokovu wake mkamilifu unaweza kuwa mari yetu pale tu tunapoamini katika ukweli uliofunuliwa katika nyuzi za zabuu sambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa ili makuhani waweze kuyafanya majukumu yao ya kikuhani ukweli ni kuwa hawapaswi kuyafuata mawazo mengine yote yale ya kibinadamu zaidi ya utaratibu wa sak- wa sadaka ya kuteketezwa unaoonyeshwa katika hema takatifu la kukutania vivyo hivyo watumishi wa mungu wa leo hawapaswi kuruhusu injiri tofauti ambayo inaenda kinyume na ukweli wa injiri kuota mizizi katika nafsi zingine Wagaratia sura ya kwanza, mstari wa mstariwasit hadi mstari wa tis wale wanaofundisha injili za uongo kama hizo haijalishi jinsi wanavyoweza kutoa vizuri mahubili yao ukweli ni kuwa watu wa jinsi hiyo hawawezi kutoa msaada kwa kweli kwa nafsi zinazopotea kwa kuwa hawatoi ushuhuda sahihi wa injili ya mungu ya maji na roho ambayo inadhihirishwa katika hema takatifu la kukutania wao ni waongo na walimu wa uongo inapofikia kumwamini yesu kristo kama kuhani mkuu wa mbinguni na mwokozi wetu kwa kweli watuwezi kushindwa kuushukuru utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa wa kuwekea mikono na wa kuimwaga damu uliodhihirishwa katika atibuwa hema takatifu la kukutania tunapaswa kutambua kwamba katika ulimwengu huu kuna injiri nyingi sana za uongo pia haijalishi ni nani anayehubiri injiri ukweli ni kuwa ikiwa mtu anahubiri ukweli wa injiri ya maji na roho kwa kufuata neno la mungu basi hapo tunapaswa kusikia na kuamini sababu mojawapo inayoelezea kwamba ni kwa nini ukristo aleo una matatizo mengi ni kwa sababu kuna matapeli wengi sana wa kiroho wanaodai kuyatimiza majukumu yao ya kikuhani huku wakiwa hawaifahamu injili ya maji na roho hatua ya kwanza kufanya kuwa kuhani wa kweli mbele za mungu ni kwa kuamini katika injili ya maji na roho niwale tu walio na imani kama hiyo ndio wanaweza kutoa matoleo ya kweli kwa mungu vivyo hivyo wale wanaofahamu na kuamini katika injira ya maji na roho wanaweza pia kuwapenda wengine unafikiri kanisa la mungu lipo kwa ajili ya kazi gani ninaweza kukwambia kwamba kanisa la mungu lipo kwa ajili ya kuieneza injiri ya maji na roho kwa wenye dhambi tunapoamini kwa moyo wote katika ukweli wa nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu zilizozihirishwa katika bibilia basi ni hakika kwamba tutaokolewa toka katika dhambi zetu na kufanywa wasio na dhambi amani ya kweli inapatikana katika mioyo yetu na hatuwezi kwenda mbali na mungu kwa kuamini katika injiri ya maji na roho tunaamini katika njiri kamilifu tunaishi kwa imani na kwa sababu hiyo tutaingia katika ufalme wa bwana kisha kuishi ndani yake bwana wetu ametuongoza kwenda katika imani na kwa kuwaongoza watu wote wa ulimwengu kwenda kwa mungu yaani kama vile kibamba cha dhahabu kilivyokuwa kimeandikwa katika kilemba cha kuhani mkuu utakatifu kwa bwana vivyo hivyo bwana anawaagiza kwa mwanga wa kweli wa ondoleo la dhambi hivyo mungu ametukabidhi kazi inayowezesha watu wengi kupokea ondoleo la dhambi zao mungu ametukabidhi sisi tunaoamini katika injili ya nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu majukumu yaliyo sawa na yale ya makuhani katika gano la kale tunamshukuru sana mungu kwa kuturuhusu kuzifanya kazi za thamani kama hizo chini ya mwanga wake mkamilifu mkamirifu kweli nilipolisikia neno hili la injili nilijawa na furaha na nilipokuwa nikisoma bibilia basi injiri hii ilinijia karibu na kwa uwazi kabisa baada ya hapo macho yangu ya kiroho yalifunguka pia roho mtakatifu ndani yangu amenifundisha neno la mungu kwa kina nilifikia hatua ya kufahamu kwamba vifungu vyote vya bibilia vinaeleza kwa wazi kwamba injiri ya maji na roho ndiyo injiri pekee ya kweli ambayo mungu ametupatia katika zama za agano la kale injiri hii inadhihirisha katika nyuzi za bru dhambarau na nyekundu katika zama za agano jipya mitume wote na waandishi wa bibilia walituelezea kwamba yesu alipokea ubatizo na akaimwaga damu yake ili kutuokoa kikamilifu katika dhambi ili tuweze kuivaa kanzu ya wokovu basi tunapaswa kuamini katika injiri ya maji na roho na wala hatuwezi kupokea ondoleo la dhambi toka kwa bwana kwa kutoa sara zetu za toba injiri ya maji na roho ndiyo injiri pekee na ya kweli kuhani mkuu alipaswa kuvaa mavazi yaliyokuwa yametengenezwa kama vile mungu alivyoamuru kama ingelitokea kuhani mkuu alisumbuliwa na upendo wenye baridi kali kisha akaamua kutoivaa ile kanzu ambayo mungu alimwagiza na badala yake akavaa kanzu nzito ya aina nyingine basi ni hakika kwamba huyo kuhani mkuu angelikuuawa mara moja ikiwa kuhani mkuu angeliingia patakatifu patakatifu huku akiwa amevaa kanzu aliyoitengeneza na kitani safi ya kusokotwa peke yake basi pia angeawa mara moja kuhani mkuu alipaswa kulivaa joho launa ie iliyokuaime kwa nyuzi za dhahabu bluu za mbalau na nyuzi nyekundu tunapofuata kwa usahihi kile ambacho mungu amekipanga basi ni hakika bwana anatembea mbele yetu anatuongoza na anafanya kazi katika kila jambo maishani mwetu mungu alipanga kumtuma masihi kwa ajili yetu na pia amefunua mpango huu wetu sisi ikiwa tunaamini injiri ya maji na roho na kisha kufuata mpango wa mungu basi ni hakika kwamba bwana atafanya kazi katika maisha yetu na hii ndiyo sababu hatuwezi kupokea ondoleo la dhambi kwa kuyategemea matendo yetu bali tunapokea ondoleo la dhambi kwa kuamini katika mpango wa mungu wa okovu unayodhihirishwa katika nyuzi za dhahabu bhambarau na nyekundu zilizotumika katika mavazi ya kuhani mkuu tunachopaswa kukifanya tukiwa makuhani wa mungu ni kuamini katika kile ambacho mungu amekipanga na kisha kukifuata kikamilifu hii ndiyo imani harisi kumtumikia mungu kwa kuifuata mipango yetu midogo midogo si njia sahihi ya kumwamini mungu inapofikia katika suala la jitihada zetu katika kueneza injiri ya maji na roho katika nchi nyingine basi ni vema tufahamu kwamba jambo hili haliwezi kufanikiwa kwa kuifuata mipango iliyoundwa na mwanadamu lakini ukweli ni kuwa jambo hili linaweza kufikiwa kwa msaada wa mungu unaotolewa kwa watu wake kwa kupitia imani haya ndiyo mapenzi ya mungu tunapolifanya jambo fulani kwa imani basi mambo mengine yaliyosalia yatashughulikiwa na mungu unapoyafahamu mapenzi ya mungu na kisha kuieneza injiri ya maji na roho basi mungu anaigusa mioyo ya wale wanaoisoma vitabu vyetu na tunawafanya wapate uamsho na kisha kuwafanya waamini katika injiri ya maji na roho na kwa sababu hiyo wanasahihisha mawazo yao wapotofu ili waweze kuamini kwa usahihi hatimaye wao watafikia hatua ya kuweza kuieneza injiri ya maji na roho ili tuweze kuieneza injiri ya maji na roho basi tunapaswa kuiamini kwa mioyo yetu yote nimesema kwamba kuieneza injiri hakufanikiwi kwa sababu ya jitihada zetu binafsi bali tunaweza kuihubiri injiri kwa mfanikio ikiwa tu tutafanya hivyo kwa imani hali tukiwa tumeungana na mapenzi ya mungu nafsi za watu haziokolewi kwa sababu ya jitihada na kujitoa kwetu bali tunaokolewa pale tunapoyatafuta mapenzi ya mungu kwa kuamini katika matendo yake na katika injili ya maji na roho na hapo ndipo majariwa ya mungu yanapotimizwa tunapaswa kuitumikia injili ya maji na roho kwa imani katika nyakati za sasa tunahitaji kuwa na imani kama ile iliyokuwepo katika nyakati za agano la kale hivyo hivi sasa kama nilivyokuwa hapo zamani wana wa mungu ni lazima waieneze injiri ya nyuzi za bluu zambarau na nyekundu tunapaswa kuamini na kuieneza nyuzi nyekundu pia nyuzi za zambarau lakini kwanza tunapaswa kutambua kinachodhihirishwa katika ule uzi wa bluu ambao ni ubatizo wa yesu masihi yaliyoupokea tunaupoeneza ukweli wa uzi wa bluu kwa kupoteza tunaona kwamba wazi kwamba wanaweza kuilewa picha kamili ya ukweli wa urahisi na kisha kuwa na imani kwa ujasiri kwa nini ni kwa sababu yesu masihi alizichukua katika mwili wake dhambi zote za mwanadamu kwa ukubatizwa inapotokea kwamba watu wa kuamini katika ubatizo wa yesu wanafikia hatua ya kutambua kwamba yesu amezioshea mbali dhambi zao zote basi hapo ndipo wanapofikia hatua ya kukili kwamba pia yesu alikufa msalabani ili kulipa deni la dhambi zao zote kwa maneno mengine watu wanafikia hatua ya kuziamini nyuzi nyekundu na za dhambalau wakati wanapolifahamu na kuliamini fumbo la ubatizo ambao yesu masihi ambaye ndiye kitu halisi cha nyuzi za bluu aliopokea toka kwa yohana mbatizaji hapo ndipo wanapofikia hatua ya kutambua bwana alizichukua dhambi zetu zote kwa kubatizwa yesu kristo ndiye mungu wa kweli na mwokozi wa wanadamu na huu ndio kweli halisi kwa watu wengi imani katika nyuzi za dhambalau kwamba yesu mungu mwenyewe huwa anajua kujulikana baadaye tangu wakati tulipoanza kuamini kwamba yesu ni mwokozi tulikiri kwamba yesu ni mungu kamili lakini haya yalikuwa ni mawazo ya kinadharia tu ni hadi baadaye ndipo tulipofikia hatua ya kuwa na imani thabiti katika mioyo yetu tunapolipokea ondoleo la dhambi kwa kuamini katika batizo na damu ya yesu basi hapo ndipo tunapofikia hatua ya kuwa na imani kwamba yesu ni mungu mwenyewe yeye aliye hai anayetusaidia na kufanya kazi katika maisha yetu na kwa sababu hiyo hatimaye imani yetu kwa yesu inakuwa kwa hiyo ili watu waweze kupokea ondoleo la dhambi basi wanapaswa kuamini katika injili iliyoletwa na mungu ya nyuzi za bluu zambarau na nyekundu makuhani wa leo wanapaswa kukitumikia kiti gani ni kiti gani ambacho kuhani mkuu alikifanya katika hema takatifu la kukutania ni mambo gani yaliyojidhihirisha kupitia utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa mambo hayo yaliudhihirisha ukweli kwamba masihi atazioshea mbali dhambi zetu zote kwa nyuzi za bruu dhambarau na nyekundu hivyo watumishi wa mungu katika zama hizi wanapaswa kuyarithi majukumu ya kihuduma kama hivyo hatu watumishi wa mungu wanazitowesha mbali dhambi za watu kwa kupitia injiri ya maji na roho kuna watu wengi sana ambao wanajaribu kuunda injiri ya namna hiyo kweli ni kuwa injiri hii siyo haiwezekani kuwa ya kweli kibibilia na wala haiwezekani kumwokoa yoyote watu wa jinsi hiyo ni wataalamu katika kuanzisha mafundisho ya wanadamu toka hapa na pale na kisha kuyaweka pamoja lakini injiri ya maji na roho si kitu kinachotokana na kuunganisha aa pamoja mafundisho na dharia mbalimbali za kikristo watu wanapo pokea ondoleo la dhambi kwa kuamini katika injiri ya maji na roho kwa maneno mengine neno ndilo msingi wa wokovu kuzioshea mbali dhambi za watu hawawezekani kwa mujibu wa viwango alivyovyweka mungu kiwango hiki ni injiri ya maji na roho hakuna hata mmoja anayeweza kuondolewa dhambi zake na kisha kupokea utakatifu nje ya injiri ya wokovu ili kuoshelea mbali dhambi zetu zote mbele za mungu na kisha kupokea utakatifu kunawezekana kwa kumwamini yesu tu aliyekuja kwa ubatizo katika mto yorodani na kwa damu yake ya msalabani akiwa ni mokozi ili watu waweze kuondolewa dhambi zao zote basi wanapaswa kumwamini yesu kristo aliyekuja kwa nyuzi za bruu dhambarau na nyekundu na kama mokozi kikamilifu hakuna njia nyingine inayoweza kuwafanya watu kupokea ondoleo la dhambi zao na watumishi wa mungu waliofanyika kuwa makuhani wake ni lazima uaamini katika injiri ya halisi iliyoundwa kwa nyuzi za bluu dhahabu zambarau na nyekundu zilizotumika katika mavazi ya kuhani mkuu ikiwa watumishi hao hawata ukweli huu basi ni hakika kwamba hawawezi kufaa kuitwa watumishi wa mungu watakuwa ni waadini wa ulimwengu huu watakuwa wakiitumikia moja ya dini zao katikati ya dini nyingi katika ulimwengu huu kwa kujisingizia kuwazima jina la yesu peke yake watumishi halisi wa mungu ni lazima wawe na imani inayoamini katika yesu kristo aliyekuja kwa maji damu na kwa roho kama mwokozi hivyo wanapaswa kuukili ubatizo wake ili kwamba imani yao sahihi iweze kuudhiririsha mwanga wa mungu wa kweli uwazi zaidi ni wale wanaofanya hivyo tu ndio wanaokuwa watumishi wa mungu na wale waliookolewa mbele za mungu wale wanaowacha ubatizo wa yesu msaraba wake au ule ukweli kwamba yesu ni mungu mwenyewe na wale wanaohubiri ufahamu kama huo kwa kuzingatia nadharia pasipo imani hao wote ni watumishi wa ibilisi ambao hawana lolote la kufanya pamoja na mungu siku hizi kuna watu wengi sana wanaoitwa wainjilisti katika ulimwengu huu wanadai kwamba yeyote anayeamini katika yesu anaweza kusafishwa dhambi zake zote kwa imani na hivyo kufanyika asiye na dhambi mara ya kwanza nilifikiria kwamba na wao wanahubiri ukweli wa nyuzi za bluu dhambarau na nyekundo lakini baadaye niligundua kwamba ilikuwa ni tofauti wao hawahubiri injiri ya maji na roho wao wanafikiria na kuamini kwamba mafundisho waliojitengenezea ndiyo injiri ya kweli pamoja na kuwa wanajiita ni wainjiristi ukweli nikua, ni kuwa wanazifuata nia zao wenyewe na mambo ya kidunia ambapo lengo lao ni kudhirithisha tamaa zao pia siku hizi kuna watu wengi sana wanaoitwa makuhani katika dunia hii lakini ni kwa nini wanakataa kuipokea injiri ya kweli inayowawezesha kuwa watakatifu hawahifadhini wanajisifu na wana majivuno na kujiamini kupitia neno lenyewe lakini ukweli ni kwamba hata watu wa jinsia hiyo si wa hifadhina na kiimani wakati neno linapodhihirishwa linapo kwa wazi njiri ya maji na roho ni kwa nini basi wanauacha ubatizo wa yesu katika imani ya? hao kumbuka kwamba nadabu na abihu walikufa wakati walipotoa moto kwenye kufuru mbele za bwana mungu wakati makuhani hawa walipotoa sadaka kwa namna iliyokuwa tofauti na ile aliyoagiza mungu basi moto ulishuka toka kwa mungu na ukawaunguza hadi kifo hesabu sura 26, mstari wa na moja. kuhani mkuu aliuawa hata kwa wale watovaa kanzu iliyokuwa imeamriwa na mungu aya ya arobai natatu haijalishi kadri wenye dhambi wanavyoweza kuleta damu ya sadaka zao za kuteketezwa katika hema takatifu la kukutania ukweli ni kuwa maana wake unakuwepo ukiwa wakwishaiweka mikono yao juu ya vichwa vya wanyama wao wa sadaka pasipo imani hii inayoamini katika ukweli mikono ambayo kwa hiyo waliziungama dhambi zao na makosa yao na kisha kuzipitisha kwenda kwa wanasadaka hao basi ni dhahiri kwamba imani yao si sahihi hata kama wanaamini damu kiasi gani pia haijarishi kwamba ni mara ngapi makuhani wakuu wameleta damu walifungua pazia na kuingia patakatifu papatakatifu na kisha kuinyunyiza damu katika ile kiti cha rehema ukweli ni kuwa ikiwa waliingia maeneo hayo pasipo kulivaa lile joho la abluu lililoamliwa na mungu basi makuhani hao watauawa kwa hivyo wale wanaoshikilia dini na vikundi vya kiimani wanapaswa kuachilia mbali imani yao ya kizamani na kisha kurudia injiri ya kweli inayowezesha kuwaongoza kwendak kanuru na ukamilifu ambavyo ni urimu na thumumu kutoka sura ya ishnanane mstari wa thelathini kimsingi mungu anafurahishwa na wale ambao japo si wakamilifu wanaamini na kulifuata neno lake na mapenzi yake na hii ndiyo maana mungu ametuita sisi tunaoamini katika injili ya maji na roho pia mungu ametukabidhi injili ya maji na roho tunapoungana pamoja na kuieneza injili kwa imani basi hapo ndipo mungu anaturuhusu kuzifanya kazi njema kwa uendelevu tunaamini kwamba majaliwa ya mungu yatatimizwa hivi punde kwa kweli tuna furaha sana mbele za mungu katika miili yetu tuna mapungufu mengi sana mimi ninafikiri mimi ndiye ninayeongoza kuwa na hayo mapungufu kuliko wote ikiwa nitafikiri kwa wazi mbele yenu basi nihakika kwamba uso wangu utageuka kuwa mwekundu kwa sababu ya mapungufu mengi kwa upande wangu wa kibinadamu mapungufu yangu si ya muda au ya kitambu kifupi kadiri muda unavyozidi kwenda na kadii linavyoelekea kuitumikia hii njiri ndiyo ninavyozidi kutambua jinsi nilivyo na mapungufu mbele za mungu na ninamwangalia watendaa kazi wenzangu pia ninaona kwamba na wao wana mapungufu mengi kama mimi lakini inaishukuru sana neema ya mungu kwamba si sote bado tunaitumikia njiri mungu ametufanya tuamini kwamba unatenda kazi ndani yetu ili tuweze kumtumikia na kumfuata kwa kuamini katika injili ya mungu na mipango yake bwana wetu anatukuzwa kupitia sisi ambao tuna mapungufu kadri tunavyozidi kuwa na mapungufu basi ndivyo injiri ya maji na roho inavyozidi kung'aa katika mioyo yetu ni kwa sababu ya mambo haya kwamba mungu anatukuzwa tunapojitambua kwamba hatuna makosa basi ndivyo tunavyozidi kuwa na majivuno na kwa sababu hiyo mungu anaanza kukosa raha na sisi na haya ndiyo mapenzi ya mungu anayotaka kupokea sifa kupitia sisi tusio wakamilifu wewe na mimi tuna mapungufu sana tuna mapungufu kiasi gani kwa kweli ni kupitia maelezo hata hivyo kila mtu anayaona mapungufu aliyonayo katika hali tofauti ni kama ekina cha bahari au kina cha mto kilicho tofauti na ufukwenu wale wanaofahamu kwa hakika kwamba wana mapungufu makubwa hao ndio wanaompenda sana bwana zaidi kwa kuwa wanatambua kwamba wanadai sehemu kubwa na bwana wale wanaofahamu mapungufu yao na wanafahamu kwamba madeni yao makubwa yamefutwa wana kila sababu ya kumpenda bwana zaidi na hii ndiyo sababu wanaifurahia injiri ya bwana zaidi wanajivunia injiri hiyo na wanaifuata kwa juhudi sana lakini wale wasiofahamu mapungufu yao wanampenda bwana kiasi kwa kuwa wanadhani lili lile deni lililofutwa lilikuwa ni dogo sana na kwamba bwana anatarajia mambo mengi na makuu toka kwao kwa sababu ya tu ya kulifuata lile deni dogo sasa inawezekanaje basi kwa watu kama hawa wanafanya hamu mapungufu yao uwache kuja kutambua jinsi mapungufu yao yalivyo makuu kwa kweli hawawezi kuladhimishwa kuelewa lakini kadiri wanavyotumikia injiri kwa kuamini kwamba ni mapenzi ya mungu kwa wao kuitumikia injiri pamoja na kuwa wana mapungufu basi hapo ndipo mapungufu yao watakapodhirizika baada ya muda mrefu kadiri mapungufu yao yatakavyozidi kudhihirika ndivyo na wao watakavyozidi kumpenda mungu zaidi kwa kweli haina maana kwa sisi kuyafahamu mapungufu yetu kwa nadharia tu tunaweza kuyatambua mapungufu yetu wakati tunapokabiliana na nyakati ngumu wakati tukijaribu kuitumikia njini na hii ndiyo sababu kadri tunavyozidi kumtumikia bwana ndivyo anavyozidi kuwa na thamani kwetu kwa kweli tunaweza kuwa na ujasiri kwa sababu ya bwana na tunatukuzwa kwa sababu ya bwana pia tunaweza kuishi kwa imani na kisha kujitoa kwa kazi iliyobarikiwa kwa sababu ya bwana kwa kweli kama si bwana na kwa ajili ya bwana basi mimi na wewe tungelikuwa ni bule kabisa yohana mbatizaji alisema yeye hana budi kuzidi bali mimi kupungua yohana ya wa terafini, mungu ametupatia ndoleo la dhambi na fursa zilizobarikiwa za kuitumikia injiri yake uwepo wetu unapo, unapaswa kutumiwa kama vifaa ya akuenezea injiri na katika yote hayo bwana tu ndiye anayestahili kupokea utukufu kwa kweli tunapaswa kuushukulu ule ukweli kwamba bwana anatutumia sisi kama vyombo tunamtolea shukulani zetu za zati mungu kwa kutupatia baraka yake na kufanya majukumu ya ukuhani mkuu yesu ni kuhani wetu mkuu wa mbinguni na mchungaji mkuu watumishi wake wote ni wachungaji wadogo wanaofuata kile ambacho mchungaji mkuu wamekifanya kwa ajili yao wewe na mimi ni lazima tuliamini neno la mungu kwa ukamilifu kama hivyo na tunapaswa kutenda kwa mujibu wa neno kama lilivyo na kisha kulifuata kama lilivyoandikwa tunapaswa hudumu kwa usahihi kama bwana alivyofanya tunapaswa kuingia sawasawa kile ambacho bwana ana kifanya na pia tunapaswa kumwamini na kumfuata kikamilifu tunachopaswa kukifanya ni kuamini na kumfuata kama alivyotoa muru na kama alivyopanga kwa ajili yetu na kisa kuieneza injiri ya maji na roho imani sahihi mbele za mungu ni kulipokea neno lake katika usafi wote na kisha kuihubiri injiri ya maji na roho kwa kuiamini tunatoa shukurani zetu kwa bwana wetu aliyefanyika kuwa kuhani wetu mkuu amen omba kitabu cha bule katika tovuti ya jrg