kwa nini yesu alipaswa kuupokea ubatizo yohana ya wa 22, hadi wa hadi baada ya hayo yesu na wanafunzi wake walikwenda mpaka nchi ya uyahudi akashinda huko pamoja nao akabatiza yohana naye alikuwa akibatiza huko ainoni karibu na salimu kwa sababu huko kulikuwa na maji tele na watu wakamwendea wakabatizwa maana yohana alikuwa hajaatiwa gerezani basi palitokea mashindano ya wanafunzi wa yohana na myahudi mmoja juu yake utakaso wakamwendea yohana wakamwambia rabi yeye aliyekuwa pamoja nawe ngambo ya yorodani yeye aliyemshuhudia tazama yuko anabatiza na watu wote wanamwendea yohana akajibu akasema hawezi mtu kupokea neno lolote isipokuwa amepewa kutoka kwa mungu ninyi mwenyewe mwainishuhudia ya kwamba nalisema mimi siye siyo kristo bali nimetumwa mbele yake aliye naye bibi harusi ndiye bwana harusi lakini rafiki yake bwana harusi yeye anayesimama na kumsikia aufurahia sana sauti yake bwana harusi basi hii furaha yangu imetimia yeye hana budi kuzidi bali mimi kupungua yeye ajaye toka juu huyo yuu juu yote yeye aliye wa dunia asili yake ni ya dunia naye anena maneno ya dunia yeye ajaye kutoka mbinguni yuu juu ya yote yale aliyoyaona na kuyasikia ndiyo anayoshuhudia wala hakuna anayekubali ushuhuda wake yeye aliyekubali ushuhuda wake ametiwa muhuli ya kwamba mungu ni kweli kwa kuwa yeye aliyetumwa na mungu huyanena maneno ya mungu kwa sababu hamtoi roho kwa kipimo baba ampenda mwana naye amempa vyote mkononi mwake amwaminie mwana yuu na uzima wa milele asiyemwamini mwana hata aona uzima bali ghadhabu ya mungu inamkalia jukumu la yohana mbatizaji aliyembatiza yesu la dhumuni la ubatizo watu wengi hawafahamu ni kwa nini yesu alikuja hapa ulimwenguni na akaupokea ubatizo toka kwa yohana mbatizaji lakini ni lazima tufahamu vizuri kuhusu dhumuni la ubatizo ambao yesu aliupokea kuhusu yohana mbatizaji ambaye alimbatiza yesu na kuhusu uhusiano kati ya watu hao wawili kwa hiyo kwanza kwa kutumia aya ya maandiko mnataka kuungana na habari za misingi na dhumuni la ubatizo wa yesu aliyotolea na yohana mbatizaji katika mtu ya yorodani na ili kufanya hivyo ni lazima tungeukia katikati injiri ya maji na kuisha kumchunguza yohana mbatizaji aliyembatiza yesu tukio la yohana mbatizaji kumkum kumbatiza yesu linaonekana katika, katika injili ya matayo sula ya tatu aya ya kwanza hadi ya kumi na mbili na katika injili ya matayo sula ya tatu aya ya tatu inasema kwa sababu huyo ndiye aliyenenwa na nabii isaya akisema sauti ya mtu aliyaye nyikani itengenezeni njia ya bwana yanyosheni mapito yake na katika aya ya kumi na moja inasema kweli ni mimi nawabatiza kwa maji na kwa roho na kwa ajili ya toba bali yeye ajaye nyuma yangu ana nguvu kuliko mimi wala sihitaji hata kuvichukua viatu vyake yeye atawabatiza kwa roho mtakatifu na kwa moto yohana mbatizaji aliishi maisha ambayo yalikuwa yanatofautiana sana na ya wengine kwa kuishi nyikani hali akivaa mavazi yaliyotengenezwa kwa singa zangamia na huku akila nzige na asari yeye alizikemea dhambi za waisraeli aliwaambia wamrudie mungu na kuacha dhambi ya kuabudu miungu tubuni itengenezeni njia ya bwana ujumbe wa yohana alilenga kuwambia waisraeli kugeuka na kuacha kuabudu miungu kuwambia waisraeli kugeuka na kuacha kuabudu miungu ni kigeni na kisha kujiandaa kupokea maisha kwa sababu yesu kristo mwokozi wa wanadamu wote atakuja katika ulimwengu huu yohana mbatizaji alikuwa ni mtu wa mungu aliyetumwa kuja hapo ulimwenguni miezi sita kabla ya yesu yohana alikwisha kuwa mwokozi yaani masihi atazichukua dhambi zote za ulimwengu katika mwili wake kwa kupokea ubatizo hapo baadaye na kisha kuzioshelea mbali dhambi hizi kwa hivyo aliwahubilia watu wengi ili kwamba waweze kukwepa toka katika maisha ya dhambi yaliyo mbari na mungu na kisha kumrudia mungu kwa kumwamini yesu kristo na watu wengi waliosikia neno waliosikia neno lake walizitubia dhambi zao na kukapokea ubatizo wa toba kupitia kwa yohana mbatizaji katika mtu ya yorodani katika ubatizo wa yohana kulikuwa na malengo mawili lengo la kwanza lilikuwa ni kuwafanya watu wazitambue dhambi zao kwanza lilikuwa ni kuwafanya watu wazitambue dhambi zao na kisha kutubu na lengo la pili ambalo ni lengo muhimu sana lilikuwa na kuwafanya wapokee ondoleo la dhambi kwa kumwamini mwokozi yesu kristo lakini kulikuwa na watu wengi sana waliotaka kupokea kubatizo ajili ya faraja yao ya muda pasipo kuwa kufahamu vizuri dhumuni la ubalozi wa yohana mbatizaji hawo walikuwa ni mafarisayo na masadukayo yohana mbatizaji aliwaambia enyi wazao wa nyoka ni nani aliyewaonya ninyi kuikimbia hasila inayokuja basi zaeni matunda zaeni matunda ya pasayo toba wala msiwaze mioyoni kwamba tunaye baba ndiye ibrahimu yohana mbatizaji aliwabatiza wanasiasa waliokuwa wakiabudu miungu na kwa watu wengine ambao hawakumwamini mungu ni badala yake wanaabudu miungu hata kama ni waisraeli kwamba msiendelee kudumu kudu katika desturi bali geukeni mwache kuiabudu miungu mingine na kisha mmwamini yesu kwa miogo yenu yote yeye ambaye atazisafisha dhambi zote mara moja na kwa wakati wote upatanisho wa dhambi zetu je toba ya kweli niipi toba ya kweli ni kumgeukia mungu toka katika njia mbaya na kutokuamini nakotokana na kutokuamini kiusahihi na pia ni kuipokelea injili ya ondoleo la dhambi ambalo yesu kristo amelitoa yohana mbatizaji alitimiza jukumu laza kuwageuza waisraeli toka katika njia mbaya na kisha kuwafanya watubu kwa unyenyekevu mbele za mungu kisha aliona mapema kuwa yesu atazichukua dhambi za watu wote katika mwili wake kwa kupitia ubatizo hiyo ndiyo sababu alisema ni lazima wapokee uaokovu toka katika dhambi zao za zote kwa kumwamini yesu kuwa ni mwokozi wao hii moja ya msingi sana ambayo yohana mbatizaji alihubili akiwa nyikani je unaamini kuwa ule ubatizo ambao yesu aliupokea ni ubatizo ambao ulizichukua dhambi zetu zote kitu cha kwanza ambacho yesu alikifanya wakati wa maisha yake hapa duniani ili kuwa ni kupokea ubatizo toka kwa yohana mbatizaji ili kuzichukua dhambi zote za e mwanadamu katika mwili wake na siku ile yesu alipoupokea ubatizo na upatanisho toka kwa yohana mbatizaji mlango wa, wa mbinguni ulifunguka injiri ya maji na roho kuwa tunapokea wokovu toka katika dhambi zote za kumwamini yesu kuwa ni mwokozi ilianza wakati huo hivyo tunaweza kusema kwa maisha ya kijimii ya yesu yalianza na ubatizo wake ile picha tunayoiona wakati yesu alipokuwa anabatizwa katika matayo sura ya tatu mstari wa kumi ata ulikuwa ni utaratibu ule ule wa kuwekea mikono katika utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa wa agano la kale mambo ya walawi sura ya nne mstari wa ishiri7ab hadi mstari wa theahia moj mambo ya walawi sula ya kwanza mstari wa kwanza hadi mstari wa tatu kila neno la taka agano jipya na agano la kale linahusiana na kile kilichoandikwa katika isaya sura theah na 4 mstari wa kumi na sita tafuteni katika kitabu cha bwana mkasome hapana katika mmoja atakayemkosa mwenzake kwa maana kinywa changu kimeamulu kime na roho yake imewakusanya katika agano la kale kuhani mkuu alizihamisha dhambi za watu kwenda kwa mbuzi wa kisingizio kwa kuiweka mikono yake juu ya kichwa chake wakati wa kutoa sadaka ya kuteketezwa kwa mungu sehemu inayofanana na eneo hili katika agano jipya ni kwamba yesu alizichukua dhambi zote za wanadamu kwa kupokea ubatizo toka kwa yohana mbatizaji aliyekuja kuwa mwakilishi wa wanadamu wote na wa ukoo wa haluni kuhani mkuu kazi ya uokovu ambayo yesu ameitimiza kwa kupitia injiri ya maji na roho ilikuwa ni mapenzi ya mungu ambayo yalitabiliwa tangu wakati wa agano la kale kama nilivyokwishasema watu wa agano la kale walizihamisha dhambi za siku moja au za mwaka mzima wenda kwa mnyama wa sadaka ya kuteketezwa kwa kuwekewa mikono mikono watu waliokuwa wametenda dhambi walipokea ondoleo la dhambi zao wakati ule mnyama aliyekuwa amezichukua dhambi zao alipoimwaga damu yake na kufa kwa niaba ya wenye dhambi hivyo hivyo yesu alikuja hapa ulimwenguni mwanzoni mwa kipindi cha gano jipya na akalitimiza neno kwa kuzibeba dhambi za wanadamu wote katikati ilivyokuwa imetabiliwa katika isaya 53mta whad wa7 kwa kupokea ubatizo toka kwa yohana mbatizaji kwa niaba ya wenye dhambi wote sasa yohana mbatizaji aliyembatiza yesu alikuwa ni mtu wa namna gani yohana mbatizaji alikuwa wa ukoo wa haruni ambaye alichaguliwa kama kuhani mkuu wa mwisho katika wakawa mwakilishi wa wanadamu ambaye alikuwa ametumwa na mungu mwenyewe kuja hapa ulimwenguni pia alikuwa ni mtumishi wa mungu aliyekuwa ametumwa hapa ulimwenguni miezi sita kabla ya yesu ili kuishuhudia kweli kwamba yesu kristo atakuja hapa ulimwenguni na kuzichukua dhambi zote za ulimwengu kwa kupokea ubatizo toka kwa yohana dhambi zetu zote zilihamishwa kwenda kwa yesu mara moja baada ya yesu kupokea ubatizo kupitia yohana mbatizaji katika mwaka wa 30 bk njia ya ondoleo la dhambi kwa wenye dhambi wote ilifunguliwa kwa kazi hii ni lazima tumrudie yesu ambaye ni bwana wa injili ya ondoleo la dhambi na kupokea usafisho wa dhambi zote mara moja kwa kumwamini yesu aliyeupokea ubatizo katika mwili wake ili kuwaokoa wenye dhambi wote toka katika dhambi kivuli cha kweli cha ufasisho wa dhambi ni kule kuwekewa mikono katika agano la kale na mfano wake harisi ni ubatizo wa yesu katika agano jipya tutaangalia kwa karibu kabisa juu ya ubatizo wa yesu ambao ulizichukua dhambi zote za ulimwengu ubatizo ambao yesu aliupokea toka kwa yohana mbatizaji unamaanisha ni kusafishwa kuzikwa kuzipitisha kama maana ya neno hili inavyohusika tendo la yesu la kuupokea ubatizo toka kwa yohana mbatizaji linamaanisha kuwa yesu alizipokea dhambi zote za ulimwengu mara moja hivyo inamaanisha kuwa dhambi zote za ulimwengu zilihamishwa kwenda kwa yesu kwa kupitia ubatizo huo dhambi zetu zote zilihamishwa kwenda kwa yesu na hivyo wanadamu wote waliweza kupokea usafisho wa dhambi kwa ufafanuzi zaidi dhambi za ulimwengu zilihamishwa kwenda kwa yesu kisha akapaa ghalama ya dhambi hizi kwa niaba yetu kwa kufa msalabani kwa sababu yesu alikuwa ameupokea ubatizo wa kuzichukua dhambi na ndiyo maana hatimaye yesu aliweza kutoa baraka ya ondoleo la dhambi kwa wale wote wanaoamini katika ukweli huu ubatizo wa yohana mbatizaji kwa yesu ulikuwa ubatizo wa upatanisho uliokuwa umefanywa sawasawa sawa, na kule kuwekewa mikono katika agano la kale kitendo cha kuwekewa mikono katika agano la kale kinafanana na ukweli kuwa yesu kristo atakuja hapa ulimwenguni na kuzisafisha dhambi zote za ulimwengu mala moja kwa kupokea ubatizo yohana mbatizaji aliushuhudia ukweli kwamba yesu alikuwa ni mwokozi kwa kumpatia ubatizo wa ku ihamisha dhambi kwenda kwa yesu na yesu aliweza kutuokoa sote toka katika dhambi zetu kwa kuzichukua dhambi zote za wanadamu katika mwili wake kwa kuupokea ubatizo toka kwa yohana mbatizaji kwa muundo wa kuwekewa mikono kama vile kuhani mkuu katika gano la kale alivyoiweka mikono yake juu ya kichwa cha yule mbuzi wakisingiziwa katika siku ya upatanisho vivyo hivyo yohana mbatizaji katika agano jipya aliweka mikono yake miwili juu ya kichwa cha yesu na akampa ubatizo wa kuzihamisha dhambi za ulimwengu mala yesu alipotoka ndani ya maji baada ya kuzamishwa kikamilifu ndani ya maji akiwa ameisha batizwa sauti ya mungu baba toka mbinguni ikasikika huyu ni mwanangu mpendwa wangu inayependezwa naye ya tatu wa saba. kwa hali hii mungu baba mwenyewe alishuhudia injili ya ondoleo la dhambi neno lote la unabii injili ya uokovu vimetimizwa kwa kupitia ubatizo wa yesu na damu yake msalabani agano jipya linashuhudia hili kwa kupitia neno unabii wa agano la kale kwamba yesu kristo atazichukua dhambi zote za ulimwengu katika mwili wake umetimizwa katika agano jipya kwa yesu kuja hapa ulimwenguni na kwa kuupokea ubatizo ambao unazichukua dhambi zote za ulimwengu neno la mungu lilishuhudia kuwa ubatizo ambao yohana mbatizaji alimpatia yesu ulikuwa ni ubatizo wa msamaha uliozihamisha dhambi za wenye dhambi wote wa ulimwengu pia ulikuwa ni ubatizo wa upatanisho ambao ulitimiza haki ya mungu kwa kupitia kitendo cha yesu cha kuzichukua dhambi zote za wanadamu mara moja katika ya 3 wa mojaa hebu tuangalie kile ambacho yesu alikisema wakati alipokuwa akipokea ubatizo imeandikwa kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote ya 3 wa 15. ya wa katika lugha kiyunani neno kwa kuwa ni htosg inayomaanisha kwa namna hii au itupasavyo au hakuna njia nyingine zaidi ya hii hili neno linaonyesha kuwa yesu alizichukua dhambi za wanadamu juu yake na kwa usahihi kwa kupitia ubatizo aliyoupokea toka kwa yohana mbatizaji hivyo hii inamaanisha kuwa ubatizo ambao yesu aliupokea toka kwa yohana mbatizaji ulikuwa ni njia ya kipekee ambayo ni ya haki zaidi na sahihi katika kuziondoa mbali zambi zote za ulimwengu maandiko yanaeleza mengi kuhusu neno la injili ya kweli ya maji na roho wakristo wanafanya aina mbili za ubatizo ubatizo wa kuzamisha na ubatizo wa kunyinyizia ubatizo kwa njia ya kunyunyizia unaofanyika katika nyakati zetu hauhusiani kabisa na ubatizo wa yesu ambao ulizichukua mbali zambi za ulimwengu mara moja kimsingi neno ubatizo maana yake ni kusafisha dhambi zetu lakini ubatizo wa nyakati hizi uliorahisishwa unamaanisha kuwa mtu amebatizwa ili kuwa mkristo yesu alizichukua dhambi zote za ulimwengu kwa kupitia ubatizo alioupokea ubatizo aliyorahisishwa unalingana kimaandishi na ule ubatizo ambao yesu aliupokea katika mtu ya orodani lakini ni vitu viwili tofauti kabisa kama ilivyo katika gano la kale ubatizo wa kweli uli hihamisha zambi zote za watu kwenda kwa mnyama kwa sadaka ya kuteketezwa kwa kuwekewa mikono juu ya kichwa chake vivyo hivyo bwana wetu alizichukua dhambi za wanadamu mara moja kwa kuupokea ubatizo kwa namna hiyo kwa kuwekewa mikono na yohana mbatizaji yesu aliupokea ubatizo wa jinsi hiyo toka kwa yohana mbatizaji na akaitimiza haki yote kwa kupigiliwa misumali msalabani hali akiwa amezibeba dhambi zote za ulimwengu wanafunzi wa yesu wanaofahamu ukweli huu waliwahubilia wayahudi wakisema tubuni basi mlejee ili dhambi zenu zifutwe zipate kuja nyakati za kuburudishwa kwa kuwako kwake bwana matendo sula ya tatu mstali wa kumi natisa njia ambayo mwanadamu anaweza kufanyika asiye na dhambi ni kwa kupitia imani inayoamini katika ubatizo wa yesu aliyoupokea toka kwa yohana mbatizaji na damu yake msalabani yesu mokozi alikuja katika mto wa yorodani akaupokea ubatizo na akazipokea dhambi zote za wanadamu katika mwili wake mala moja na kwa kupitia ubatizo alioupokea hivyo basi maandiko yanasema kuwa tunazaliwa tena upya kwa kuupokea wokovu toka katika dhambi kwa kuamini katika ubatizo wa yesu aliyezichukua dhambi zote za wanadamu wote na kwa kuamini katika damu ambayo aliimwaga msalabani ambayo imejaa hukumu ya dhambi neno toka matayo ula3mstawa1had17 wa linaeleza wakati huo yesu akaja kutoka galilaya mpaka yorodani kwa yohana ili abatizwe lakini yohana alitaka kumuzuia akisema mimi nahitaji kubatizwa na wewe nawe waja kwangu yesu akajibu akamwambia kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote basi akamkubali naye yesu alipokwisha kubatizwa mala akapanda kutoka majini na tazama mbingu zikamfunukia akamwona roho wa mungu akishuka kama huwa akija juu yake na tazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye katika agano la kale watu walizihamisha dhambi zao kwa mnyama wa sadaka ya kuteketezwa kwa kumwekea mikono na katika agano jipya yesu alizichukua dhambi zote za mwanadamu mala moja kwa kuupokea ubatizo toka kwa yohana mbatizaji sentesi isemayo kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote toka matayo sula ya ta mstali wa 15 inamaanisha kuwa yesu aliitimiza haki ya mungu kwa kuupokea ubatizo ambao ulizioshelea mbali dhambi za watu wote hivyo ametupatia wokovu waondoleo la dhambi luka sura ya kwanza inaelezea kuwa zakaria baba wa yohana mbatizaji alikuwa ni kuhani toka zama ya abia mjukuu wa haruni kwa nini mungu alimtuma yohana mbatizaji wa ukoo wa haruni kuja hapa ulimwenguni mungu alimtuma yohana mbatizaji kama yule ambaye atamzamishia dhambi zote za ulimwengu kwenda kwa yesu kila neno katika maandiko lina sehemu inayohusiana pia katika maandiko ya ya ya wa wa mambo walawi hadi inaelezea juu ya taratibu za siku ya upatanisho wakati ule walitenga siku moja kila mwaka na kisha haruni kuhani mkuu aliyekuwa mwwakilishi wa waisraeli alifanya lile tendo la kuiwekea mikono ya ombi la msamaha ambayo ilidhamisha dhambi zote za watu kwenda katika yule mbuzi wa kisingizio ili yesu aweze kuitoa sadaka ya milele kwa mujibu wa taratibu wa sadaka ya kuteketezwa ilipaswa awe mtu ambaye aliwakilisha wanadamu kama vile haruni kama agano la kale na ili kutimiza jukumu hili mungu alimtuma yohana mbatizaji wa ukoo wa haruni kuhani mkuu miezi sta kabla hajamtuma yesu huyu yohana mbatizaji aliyekuja hapa ulimwenguni kwa mujibu wa wito wa mungu alihubili akisema tubuni yenyi wazao wanyoka kisha akasema masihi amekuja wale wasiogeuka na kuachana na miungu watachomwa katika moto wa milele1 matendo ya wa unaeleza tubuni basi mlejee ili zambi zenu zifutwe zipate kuja nyakati za kuburudishwa kwa kuwako kwake bwana hata hapa wanafunzi wa mungu wanazungumza juu ya ubatizo wa kusafisha dhambi yaani siku ya kuburudishwa kwa kupitia kusafishwa dhambi katika mioyo itatimizwa mbele ya bwana ikiwa tu watakuwa wanaamini katika injili ya maji na roho wale wanaoamini katika ubatizo wa kuoshelea mbali watapokea okovu na kupata uzima wa milele kwa kuzipitisha dhambi zao zote kwenda kwa yesu kwa kuwa yohana mbatizaji aliufanya ubatizo wa kuhamisha dhambi za ulimwengu kwenda kwa yesu watu wanapokea ondoleo la dhambi mala moja kwa kuamini katika ubatizo na damu ambayo kwa hiyo yesu alizipitisha dhambi za ulimwengu mzima hebu tugeukie lile tukio ambalo yesu alikuwa akiupokea ubatizo toka kwa yohana mbatizaji katika matayo sula ya tatu mstari wa kumi na nne hadi mstari wa kumi na sita tunamwona yesu akimkaribia yohana mbatizaji na kusema itawezekanaje mimi kukubatiza wewe umewezaje wewe kuja kwangu mimi nahitaji kubatizwa na wewe yohana mbatizaji ambaye alimfahamu yesu jinsi alivyo alikuwa haelewi ni kwa nini mtu mdogo kama yeye alipaswa kumbatiza yesu lakini hatimaye yohana mbatizaji aliufanya upatizwa ambao ulivihamisha dhambi zote kwenda kwa yesu kwa kuwa alifahamu dhumuni la kazi ambayo yesu alitaka kuitimiza kwa kupitia ubatizo uokovu wa kuzipatanisha dhambi zote za mwanadamu ulitimizwa kwa kupitia tendo hili hii ni njili ya kweli ya maji na roho yohana mbatizaji alimwambia yesu katika matayo sula ya tatu mstali wa kumi na nne mimi nahitaji kubatizwa na wewe nawe waja kwangu lakini yohana mbatizaji alimbatiza yesu na akafanya azipokee dhambi zote za ulimwengu katika mwili wake ili kulitimiza neno lililotabiliwa katika agano la kale kwa hiyo yesu aliweza kuzichukua dhambi zote katika mwili wake na kufanyika kuwa mwokozi katika ulimwengu huu dhambi zote za ulimwengu huu zilitoweka kwa kupitia ubatizo wa yesu aliyoupata toka kwa yohana mbatizaji yesu alikuwa ni mwana wa mungu mwenye lakini hakuja hapa dumwenguni ili aweze kuwa mfalume wa ulimwengu huu badala yake alizichukua dhambi zote za ulimwengu wakuupokea ubatizo katika mwili wake ili kuwaokoa wenye dhambi wote ulimwenguni toka katika dhambi hivyo ndivyo yesu kristo alivyofanyika kuwa mwokozi aliyetuokoa toka katika dhambi zetu zote ninataka ufahamu na uamini kuwa ili yesu aweze kuokoa basi ilimpasa kwanza kupokea ubatizo wa kuzichukua dhambi za ulimwengu toka kwa yohana mbatizaji na kisha kwenda msalabani ubatizo ambao yesu aliupokea toka kwa yohana mbatizaji ulikuwa ni ushahidi wa ondoleo la dhambi ambao ulizishughulikia dhambi zote za wanadamu kama vile mungu alivyoweka sheria katika agano la kale ili kwamba dhambi za watu ziweze kuhamishwa kwa kuwekewa mikono juu ya wanyama wa sadaka ya kuteketezwa basi vivyo hivyo dhambi za ulimwengu zilihamishwa kwenda kwa yesu wakati alipopokea ubatizo toka kwa yohana mbatizaji na kwa sababu hiyo sisi nasi tumepokea baraka ya ondoleo la dhambi kwa kupitia imani yesu alipaswa kuitimiza ahadi ya mungu ya kuzichukua dhambi kwa kuupokea ubatizo toka kwa yohana ambaye ni mwakilishi wa wanadamu hata maandiko yanathibitisha ukweli kuwa ule ubatizo ambao yesu aliupokea katika gano jipya ulikuwa ni ubatizo wa kuhamishia dhambi kama lilivyo tendo la kuwekea mikono katika agano la kale watu wote katika ulimwengu huu wanaweza kuwekewa huru toka katika dhambi zao ikiwa tu watafahamu na kuamini katika ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ambavyo kwa jumla yake vinaunda ukweli wa kuzichukua dhambi kiufahamu ukweli huu ni njia ya kupokea wokovu toka katika dhambi hakuna njia nyingine zaidi ya hii ubatizo wa kusafisha dhambi ambao yesu aliupokea katika matayo sula ya tatu tunaweza kumwona yohana mbatizaji akimkatalia yesu alipojaribu kupata ubatizo yohana alisema mimi nahitaji kubatizwa na wewe nawe waja kwangu yesu akamjibu na akasema kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote ikiwa tutalifahamu neno hili basi linamaanisha hivi yohana mbatizaji ni lazima nizichukue dhambi zote za ulimwengu katika mwili wangu kwa kupitia ubatizo wako ili watu wa ulimwengu huu waweze kupokea ondoleo la dhambi zao zote mara mmoja na kwa wote wa kuamini ubatizo wangu wa kuzichukua dhambi za kui amini damu ninayoimwaga kwa hivyo kubali hivi sasa hivi baada ya kupitia mchakato huu yesu kristo aliupokea ubatizo wa kuzichukua dhambi toka kwa yohana mbatizaji na injili ya ondoleo la dhambi a ilianza katika ulimwengu huu tangu wakati huo dhambi zote za ulimwengu zilihamishwa kwenda katika kichwa cha yesu kristo wakati yohana mbatizaji alipoufanya ubatizo wa kuzichukua dhambi kwa yesu na wale wote wanaoamini katika ondoleo la dhambi kwa kupitia maji na roho ambalo yesu alilifanya wanafanyika kuwa watoto wa mungu baba kwa sababu yesu aliyezichukua dhambi zetu alikufa msalabani kwa ajili yetu na sasa ameketi mkono wa kuume wa mungu baba katika kiti cha enzi injili ya ondoleo la dhambi kwa kupitia maji na roho ilianza tangu yesu kristo alipokuja hapa ulimwenguni na, na kuupokea ubatizo wa kuzichukua dhambi katika mwili wake katika galatia sula ya tatu mstari wa 2 h mtume paulo anaandika maana ninyi nyote mliyobatizwa katika kristo mmemvaa kristo si kifungu hiki tu kuna sehemu nyingi katika maandiko ambazo zinashuhudia juu ya ubatizo wa kusafisha dhambi ni lazima tuamini kuwa ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ni njiri ya kusafisha dhambi inayotufanya tuzaliwe tena upya kwa kupitia maji na roho kubali hivi sasa katika mathayo thula ya yatatu mstali wa kaa bwana yesu alisema kwa kuwa ndivyo tupasavyo kuitimiza haki yote hili neno haki yote linamaanisha ni ubatizo wa yesu ambao unawafanya watu wote kuwa wasio na dhambi kwa kuzichukua dhambi zote katika mwili wake maandiko yanaeleza kuwa ubatizo wa yesu na kusafisha dhambi ni haki yote ya mungu yohana mbatizaji alizihamisha dhambi za ulimwengu kwenda kwa yesu kwa kumbatiza yesu kwa mfano wa kuwekea mikono kama ilivyokuwa ikifanywa katika kichwa cha mnyama wa sadaka ya kuteketezwa katika agano la kale yohana mbatizaji aliyekuwa ametumwa hapa ulimwenguni kama kuhani aliyewakilisha wanadamu alitimiza neno la agano la kuzichukua dhambi za kuzipeleka kwa yesu mambo ya walawi sula ya1na mstariwak7a na kwa kupitia utaratibu huu wote dhambi zote zilihamishwa kwenda katika kichwa cha yesu kama mungu alivyokuwa amedhamilia ninawataka nimemopokee ukweli kwamba dhambi zetu zote zilipitishwa kwenda kwa yesu ubatizo wa kuzipitisha dhambi kwa kuiweka mikono miwili juu ya kichwa cha yesu ulikuwa ni ubatizo sahihi wa kuiweka mikono ili kuzichukua dhambi kwa ajili ya wokovu wa mungu wa haki yesu alitukomboa sisi sote tunaoamini katika ubatizo na damu na kwa sababu hiyo ametukomboa kikamilifu toka katika dhambi zote za ulimwengu kwa kupokea ubatizo wa kuzichukua dhambi za wanadamu toka kwa yohana mbatizaji mbingu zilifunika matao sula ya wa msalwa1had msalwa17 inasema naye yesu alipokwisha kubatizwa mala akapanda kutoka majini na tazama mbingu zikamfunikia akamwona roho wa mungu akishuka kama huwa akija juu yake na tazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu inayependezwa naye mlango wa mbinguni ulifunguka wakati yesu alipoupokea ubatizo wa kuzichukua dhambi za ulimwengu ili kuzishughulikia kwa haki kwa sababu hiyo watu wengi wamepokea neema ya kujisajili katika ufalme wa mbinguni kwa kupitia ubatizo wa yesu wa kuzichukua dhambi na damu yake msalabani yesu alizitimiza injiri ya ondoleo la dhambi kwa kupokea ubatizo wa maji katika mtu ya yorodani katika agano la kale ahadi ya mungu iliyokuwa imeahidiwa miaka elfu nyingi katika agano la kale ilitimizwa dhambi zote za ulimwengu huu zilipitishwa kwenda katika mwili wa yesu wakati ule yesu alipoupokea ubatizo toka kwa yohana mbatizaji hii inamaanisha kuwa dhambi zote za wanadamu zilipatanishwa kwa mujibu wa mapenzi ya mungu baba hivyo wanadamu wote walipokea wokovu toka katika dhambi za ulimwengu yesu alizichukua na kuzibeba dhambi zetu na kisha akaenda msalabani katika kilima cha gorigota ili kulipa gharama ya dhambi zetu pamoja na kuwa yeye hakuwa na dhambi katika kipindi cha miaka mitatu cha huduma yake ya wazi baada ya kupokea ubatizo yesu alihubili injili kuwa alikuwa akizichukua dhambi za ulimwengu kwa kupitia ubatizo alioupokea popote alipokwenda aliwahubili ukweli wa injili katika ubatizo wa kuzichukua dhambi za nadamu kwa wenye dhambi wote akisema mwanangu jipe moyo na ufurahi dhambi zako zimesamehewa katika injili ya yohana sula ya 8 aya ya km yesu alimwambia yule mwanamke aliyekutwa akifanya uzinzi wala mimi sikuhukumu hii inamaanisha kuwa asingeliweza kumhukumu kwa kuwa alikuwa ameichukua hati ile dhambi ya uzinzi hii inamaanisha kuwa yesu aliyekuwa amezichukua dhambi zote ndiye yeye pekee atakayeipokea hukumu na adhabu ya dhambi za ulimwengu wakati wa miaka mitatu wa huduma yake ya wazi yesu aliwashuhudia wenye dhambi waliokuwa wameelemewa na dhambi zao kwamba walikuwa wamekwisha samehewa hii ni kwa sababu yesu mwenyewe alikuwa ni mwokozi aliyekuwa amezipokea dhambi za wenye dhambi kwa kupitia ubatizo wake yesu aliyekuwa amezichukua dhambi zote za ulimwengu katika mwili wake kwa kupitia ubatizo na kuzichukua dhambi alipokea adhabu kali ya msalaba kama mshahara wa dhambi zote yesu alifikilia juu ya maumivu kama kali ya adhabu ya msalaba ambayo alikuwa anakwenda kukabiliana nayo akamwambia mungu baba o oh, baba yangu kama ikiwezekana kikombe hiki kiniepuke pamoja na kuwa nimezichukua dhambi za ulimwengu kwa kuupokea ubatizo je hakuna njia nyingine zaidi ya kifo changu kama nilivyokwisha sema katika utangulizi wa mahubiri haya kwamba ubatizo wa yesu ulikuwa ni sawa na ule utaratibu wa kuwekewa mikono katika agano la kale kwa kuwa katika utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa wa agano la kale yule mnyama wa sadaka aliyekuwa amezibeba dhambi kwa kuwekewa mikono alichinjwa na damu yake kuchukuliwa basi vivyo hivyo yesu aliyekuwa amezichukua dhambi za wanadamu kwa kupitia ubatizo kwa namna ile ile ya kuwekewa mikono alipaswa kwa hakika kuimwaga damu yake ya sadaka ya kuteketezwa yesu alifahamu hili tangu mwanzo lakini pia alifahamu jinsi ile adhabu ya msalaba alivyokuwa anaikabili alivyokuwa ya kutisha kwa kuwa alikuwa na mwili wa kibinadamu kama wanadamu yesu aliona hadi jasho likabadilika na kuwa damu kwa sababu ya hofu kuu ya mateso lakini yesu hakuendelea na mawazo hayo ya hofu hadi mwisho vivyo akaenda tena mara ya pili akaomba akisema baba yangu ikiwa haiwezekani kikombe hiki kiniepuke nisipokunywa mapenzi yako yatimizwe mathayo sula ya ihiast mstali wa ab kisha akakinywea kikombe cha adhabu ya msalaba kwa nidhamu yesu akachukua dhambi zote za ulimwengu katika mwili wake kwa kupitia ubatizo wake akalipa gharama ya dhambi hizi kwa kufa msalabani na akamkomboa mwanadamu wote toka katika dhambi zao na amewakomboa wote wanaowaamini katika injiri ya maji damu na roho yesu alipaswa kufa msalabani kwa ajili ya wanadamu wote kwa sababu alikuwa amepokea ubatizo kama maandiko yanavyosema kwa maana mshahara wa dhambi ni mauti bali kalama ya mungu ni uzima wa milele katika kristo yesu bwana wetu walumi sula ya wa yesu alikipokea kifo cha haki ambacho kilipaswa tukitesekee kwa sababu mshahara wa kila dhambi ni kifo mungu aliutimiza ukovu kwa kupitia yesu neno la agano la kwa watu waliomwamini mungu mungu alieahidi kuwa atamtuma mwokozi ambaye atazichukua dhambi za ulimwengu kwa kupitia ubatizo na kuwekewa mikono na yesu aliipokea hukumu ya adhabu ya dhambi za ulimwengu kwa niaba yetu msalaba kwa mujibu wa mapenzi ya mungu kama alivyosema aba baba si kama nitakavyo mimi bali kama utakavyowewe kwa mujibu wa fikra za shetani ibilisi alishindwa na kifo cha yesu kwa sababu tatizo la dhambi kwa wanadamu wote lilitatuliwa na njia ya wokovu ilifunguliwa kwa kupitia kifo cha yesu ikiwa yesu asingelikuwa msalabani basi tatizo la dhambi za wanadamu wote zingelikuwa hazijatatuliwa na ni hakika kuwa wanadamu wote ingeliwapasa kwenda kuzimu hicho ndicho shetani ibilisi alichokuwa anakitaka hii ndiyo sababu shetani ibilisi muda wote alikaa karibu na yesu ili kumjaribu ili kwamba asingelikwemba msalabani lakini yesu hakukwepa na hatimaye alitimiza wokovu pia tendo hili la yesu lilitimizwa neno ambalo mungu alimwambia shetani ibilisi katika kitabu cha mwanzo sura ya tatu aya ya kumi na tano nami nitaweka uadui kati yako na huyo mwanamke na kati ya uzao wako na uzao wake huo utakuponda kichwa na wewe utamponda kisigino wanadamu wote wanaotoka ukoo wa adamu wana wa mwanadamu wa kwanza lakini yesu pekee ni wa ukoo wa mwanamke kwa kuwa alizaliwa kwa mariamu pasipokuwa na mahusiano ya kindoa na mwanaume bali yeye alizaliwa kitungwa mimba kwa uwezo wa roho mtakatifu yesu alizuia kazi ya shetani ibilisi kwa kutoa uokovu wa wanadamu kwa sababu hiyo alikiponda kichwa cha shetani ibilisi unabii unaoelezwa kuwa yesu atatuokoa unaonekana kwa wazi katika kitabu cha hesabu katika agano la kale ni tukio ambalo lilitokea wakati msa alipomwomba mungu ili kuwaokoa waisraeli waliokuwa wakiumwa na nyoka ya moto kwa sababu ya kumlalamikia mungu wakati walipokuwa wakiishi katika msitu mkubwa mungu aliyajibu maombi ya msa kwa kusema jifanyie nyoka washaba wikaiweke juu ya mti na itakuwa kila mtu aliyeumwa aitazamapo ataishi hesabu ya wa ataishimsa alisema neno la mungu kwa waisraeli waliokuwa wakifa kwa maumivu ya kuumwa na nyoka aliwaambia hivi sikilizeni enyi waisraeli mwangalienu nyoka wa shaba juu ya ule mti wale watakaoumangalia mti wataishi kisha wale walioamini hivi wakamwangalia yule nyoka wa shaba juu ya mti waliwekwa hulu toka katika dhambi na kumlalamikia mungu na walipokea wokovu maelezo haya yanalifunua neno la mungu linalosema kuwa bwana alikwisha mhukumu shetani ibilisi na akalitatua tatizo la sumu yake kwa kupitia tendo la haki la yesu ambalo ni ubatizo wake wa haki na kifo chake msalabani pia maelezo haya ulikuwa ni unabii kuhusu yesu ambaye atakuja ulimwenguni na kuupokea ubatizo na upatanisho wa kisha kupokea adhabu ya dhambi badala ya wenye dhambi sasa mmesikia kuwa wale wanaoangalia ubatizo wa usafisho wa dhambi ambao yesu aliupokea ili kuzichukua dhambi zote za ile damu aliyoimwaga kwa kupitia kifo chake msalabani kwa imani wataokolewa toka katika dhambi ya dhambi zao zote injili ya kweli ambayo bwana ametupatia ni injili inayosema ni lazima tumwamini bwana aliyekuja hapa ulimwenguni akazichukua dhambi zote za ulimwengu kwa kuupokea ubatizo wa kuchukua dhambi akaimwaga damu yake msalabani kama gharama ya dhambi hizo na kisha akafufuka tena toka kwa wafu na akatuokoa kikamilifu ili sisi tuweze kupokea wokovu toka katika dhambi utaishi ikiwa utamwangalia nyoka wa shaba kati ya watu waliokuwa wakiumwa na nyoka wakati walipomlalamikia mungu katika kitabu cha hesabu basi wale wote waliosikiliza neno la musa na wakamwangalia nyoka wa shaba aliyekuwa amewekwa juu ya mti walipona majeraha yao kuumwa na nyoka kikamilifu kwa kupitia imani yao vivyo hivyo watu wanaoamini katika ubatizo wa yesu na damu yake msalabani katika nyakati za leo wanaweza pia kupata kabisa toka katika dhambi zao zote na adhabu ya dhambi mara moja lakini wale wasioamini hivi hawawezi kuupokea wokovu toka katika dhambi zao sawa kabisa na wale waliofanya mioyo yao migumu kwa kutoliamini neno la mungu na kumwangalia yule nyoka wa shaba aliyekuwa amewekwa mtini ambao walikufa kwa sababu sumu ya nyoka ilienea katika miili yao kama vile neno lilivyoandikwa katika yohana ya yatatu mstali wa kumi na sita kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu na hata akaneno yohana ya yatatu ilivyosema na kama vile msa alivyomwinua yule nyoka wa jangwani vivyo hivyo mwana wa mungu wa adamu hanabudi kuinuliwa yesu kristu aliyekuwa amezichukua dhambi zote za ulimwengu katika mwili wake kwa kupitia ubatizo wa upatanisho alipaswa kuinuliwa juu msalabani na hatimaye akaziondolea mbali dhambi zetu zote pasipokuacha mabaki yoyote yale na wale wanaoamini katika yote haya wanaweza kufanyika wana wa mungu na wakaenda katika ufalme wa mbinguni yesu aliupokea ubatizo toka kwa yohana mbatizaji kwa mtindo wa kuliwekea mikono na akamwaga damu yake akafa msalabani hali akiwa na dhambi za ulimwengu na akafufuka toka kwa wafu watu wote wanaweza kumpokea wokovu wa kweli kwa kumwangalia yesu kwa imani yeye ambaye ametuokoa sisi kwa kupitia ubatizo na upatanisho wa damu yake msalabani yohana mbatizaji alisema ninyi wenyewe mwaishuhudia kuwa nalisema nanyi kuwa mimi siye kristo na kwamba mimi si bwana na si mwokozi bali kristo ndiye mwokozi wa kweli mimi ni mmoja wa watumishi wake aliyetumwa mbele yake mimi ni mtumishi wa mungu ambaye nitazihamisha dhambi za ulimwengu kwenda kwa yesu na yesu ni bwana harusi pia yohana mbatizaji alisema aliye naye bii harusi ndiye bwana wa harusi lakini rafiki yake bwana harusi yeye anayesimama na kumsikia aifurahia sana sauti yake bwana harusi basi hii furaha yangu imetimia yeye hana budi kuzidi bali mimi kupungua yohana ya 3, wa hadi kisha yesu akafanyika kuwa bwana wetu wa kweli kwa mujibu wa ushuhuda huu yohana mbatizaji alimbatiza yesu na akazizamisha dhambi zetu zote kwenda katika kichwa cha yesu na hivyo wale wote wanaomwamini yesu kwa moyo yao yote yeye aliyezipokea dhambi na kulipa gharama ya dhambi kwa kifo chake watapokea wokovu toka katika dhambi na kisha kupata baraka ya uzima wa milele mungu alitupatia injili ya ubatizo wa mungu na damu inayowafanya wenye dhambi wote kuwa wenye haki kwa imani wa kupitia imani ile wale wote wanaoamini ubatizo wa yesu na kuzichukua dhambi na damu yake msalabani wanapokea uokovu ni lazima upokee ondoleo swahihi la dhambi kwa kuiamini njiri hii kwa moyo wako wote maombi ya kweli yanaweza kutolewa kwa kuamini katika ubatizo wa yesu unaozisafisha dhambi za ulimwengu hata watumishi wa mungu hawawezi kumbatiza au kumwombea mtu yoyote yule wanawaombea wa kuwabatiza wale ambao wanaoamini ubatizo wa kusafisha dhambi na damu ya msalaba kama ushahidi wa imani yao wakati mtumishi anayebatiza anapombatiza mtakatifu aliyezaliwa tena upya anayeamini katika injiri ya maji na roho basi mtumishi huyo anaweka mikono yake juu ya kichwa cha mtakatifu huyo na kuomba hivi mungu nina kuomba umbariki huyu kaka au dada katika mwili na katika roho ili kwamba aweze kukutumikia wewe kwa uaminifu katika maisha yake yote maombi haya yanatokana na fikira kuwa mtumishi pamoja na anayebatizwa wanaamini kwa mioyo yao injili ya ubatizo na damu ya yesu lakini watu wanapokea ubatizo kwa sababu hipi ubatizo ni inshala kuwa dhambi zangu zote zimehamishwa kwenda kwa yesu kwa kupitia ule ubatizo ambao yesu aliupokea na kwamba nilikufa pamoja naye wakati yesu kristu alipokufa msalabani na kisha nilifufuka pamoja naye wakati yesu alipofufuka hivyo wakati mtu anapoupokea ubatizo ambao ni unafanana na ule wa ambao yesu aliupokea basi mtu huyo anakili kuwa amepokea wokovu kwa kuamini kikamilifu juu ya ubatizo wa yesu na damu yake iliyomwagika msalabani ubatizo wa maji unafanyika kwa sababu hiyo wale wanaoamini katika mioyo yao kwamba ule ubatizo ambao yesu aliupokea ulikuwa ni lengo la kusamehe na kuzipatanisha dhambi zao basi hao watu wanaweza kupokea ubatizo katika jina la mungu baba mwana na roho mtakatifu hii ni kwa sababu watu wote wamekwisha okolewa toka katika dhambi zao ulimwenguni dhumuni la heslisi la ubatizo wa kidesturi tunayohufanya ni kwa ajili ya anayebatizwa kuthibitisha kuwa amefanyika kuwa kiumbe kipya na kwamba nafasi yake ya kale imekufa na kupitia kama ilivyoandikwa katika wakorintho wa pili sula ya tano mstari wa kumi na saba hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya ya kale yamepita tazama yamekuwa mapya maisha ya imani mala baada ya kupokea ondoleo la dhambi yanapaswa kuwa ya kiimani kwa kuamini na kulifuata neno la mungu lililoandikwa hatupaswi kuishi maisha ya kiimani kwa kufuata hisia zetu imani ya kweli inasimama katika tumaini letu kuwa yesu alizichukua dhambi zetu zote kwa kupitia ubatizo wa kuchukua dhambi yesu alizioshelea mbali na kuzichukua dhambi zetu zote ambazo zilikuwa ni kubwa na nene kama vile mawingu na ukungu wa kupitia ubatizo toka kwa yohana mbatizaji kisha yesu akaipokea adhabu msalabani kwa ajili ya hizo dhambi na kwa hii miaka mitatu kabla hajasurubiwa alihubiri njiri akiwa kama mwana kondoo wa mungu pia alisurhudia ukweli kuwa alikuwa ni mungu kwa kuzifanya kazi za mungu baba ni lazima tuamini katika mioyo yetu kuwa bwana alizichukua dhambi zetu zote kwa kupitia ubatizo na kuzichukua dhambi na akaishi kila siku akilithibitishia hili kwa kupitia neno lililoandikwa hata kama mtu amezaliwa tena upya kwa kupitia injili ya maji na roho kama anafikiria kwa msingi wa mawazo ya kimwili basi anaweza kufikiria hivi ninawezaje kuwa sina dhambi wakati siwezi kufanya lolote zaidi ya kutenda dhambi kila siku hivyo basi wale walipopokea ondoleo la dhambi ni lazima waachane na mawazo binafsi ya kimwili kisha wamtumikie mungu kwa kuliamini neno la mungu na kulitumikia injiri ya maji na roho wanapokuwa wakiishi hapa ulimwenguni haya ndiyo maisha ya watu waliopokea ondoleo la dhambi na hii ndiyo imani ya kweli yohana mbatizaji alitangaza kuwa yesu aliyezipandisha dhambi za ulimwengu ni mwana kondoo wa mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu wa 29, na kwamba alizichukua dhambi hata zile ambazo tutazifanya kesho na dhambi zote ambazo tumezifanya hadi sasa vyanzo vyote vya dhambi ambavyo tulizaliwa navyo toka kwa mama zetu na dhambi zote kubwa na ndogo ambazo tumezifanya katika ulimwengu huu tangu tulipozaliwa basi dhambi hizo zote zilipitishwa kwenda kwa yesu mala tu alipoupokea ubatizo toka kwa yohana mbatizaji sawasawa na ushuhuda wake kwa kweli ni lazima tuuthibitishe ubatizo wa kuzichukua dhambi ambazo yesu aliupokea kwa kupitia maandiko na kisha tuitumie injiri hii katika maisha yetu pia ni lazima tuamini kwa kuthibitisho kwamba sio zile kwamba ambazo tumezifanya tu ndizo zilizopitishwa kwa yesu kristo bali kwamba yesu kristo alizichukua dhambi zote tunazozifanya katika maisha yetu kwa kupitia ubatizo wa upatanisho wa dhambi ambao tumezifanya tangu tulipozaliwa pamoja na zile ambazo tutazifanya hapo baadaye zihamishwe kwenda wa yesu wakati yesu alipoupokea ubatizo takribani miaka eb00 iliyopita hii ni injili ya kweli ya maji na roho iliyofunuliwa katika neno la mungu hii ni injili ya kweli ya mbingu ni lazima tuifahamu na kuiamini injili hii kuiamini injili hii imani ya kweli na baraka ya wokovu injili ya yohana sula ya k mstari wa 29 inashuhudia kuhusu yesu tazama mwana kondo wa mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu pia maandiko yanasema yale yaliyoyaona na kuyasikia ndiyo anayoyashuhudia wala hakuna aliye ukubali ushuhuda wake yeye aliyekubali ushuhuda wake ametiwa muhuri ya kwamba mungu ni kweli yohana ya kweliyohana uatamsal hehibli hadi heahiatatu wale wanaowamini ubatizo wa kuzihesebu dhambi na katika damu ya msalaba kuwa ni ukweli wanapokea wokovu toka katika dhambi zote za ulimwengu lakini wale wasioifahamu kweli kwamba dhambi zao zimehamishwa kwa kupitia ubatizo ambao yesu aliupokea na wasioamini hivi basi hao wanaendelea kuamini kuwa zile zambi wanazozifanya kila siku bado zimo ndani yao na hatimaye wanaelekea katika mlango wa kuzimu kwa kuwa watu wengi hawaufahamu ukweli wa ubatizo ambao yesu alihupokea na damu yake msalabani basi ndiyo maana wanadanganywa na waalimu wa uongo na hivyo wanaishi katika imani potofu kufikiria kama wanavyofikilia wao kwamba una dhambi pamoja na kuwa umemwamini yesu ni ushahidi kuwa umedanganywa na ibrisi shetani ibrisi anayewaeleza hivi unawezaje kuwa hauna dhambi wakati unafanya dhambi kila siku lakini pamoja na kuwa unaweza kuwa ni mtu mwenye dhambi kwa kufikilia kimwili ukweli ni kwamba unaweza kupokea ondoleo la dhambi ikiwa unaliamini neno la mungu lililojidhihirisha kupitia injiri ya maji na roho ibilisi ni mjanja anawadanganya watu wasio na imani kwa kusema wewe ni mwenye dhambi kwa sababu unafanya dhambi kila siku lakini tunaweza kulishinda jaribio hilo la ibilisi ikiwa tutakuwa na watu tusio na dhambi kwa kuamini katika ubatizo na damu ya yesu je unafikiri kuwa wewe ni mwenye dhambi pamoja na kuwa unamwamini yesu sisi tunaoamini katika injiri ya maji na roho hatuna dhambi yesu alizitoesha mbali dhambi zetu zote kwa kupitia ubatizo na damu yake ukweli ni kuwa hatuwezi kusema kuwa hatuna dhambi hasa kama tutaangalia yale tunayoyafanya wakati tunaishi katika ulimwengu lakini tumepokea ondoleo la kweli la dhambi kwa kuamini wokovu wake kwa kupitia injili ya ubatizo na damu ya yesu tunafikia hatua ya kufanyam kuwa hatuna dhambi ndani yetu pale tunapoamini kikamilifu juu ya ubatizo wa yesu wa upatanisho wa dhambi damu yake msalabani tunaimba nimepokea ondoleo la dhambi umepokea ondoleo la dhambi kwa kupitia ubatizo wa yesu nimepata wokovu umepata wokovu kisha tunataka kuwashirikisha wengine injili hii hali tukiwa na mioyo yenye furaha sana kwa jinsi hiyo tunaongozwa na roho mtakatifu inaosisitiza ukweli kuwa mtu aliyezaliwa tena upya hana dhambi kwa kuwa kuna ubatizo wa yesu wa upatanisho na kuna huruma ya damu kabla hatujaufahamu ubatizo wa yesu na upatanisho mioyo yetu ilikuwa katika kifungo cha dhambi inawezekanaje basi tukawa na dhambi ndani yetu wakati tunaamini kuwa dhambi zetu zote zimehamishwa kwenda kwa yesu kwa kupitia ubatizo wa yesu wa msamaha kama vile walumi sula ya nane mstari wa kwanza inavyosema sasa basi hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika kristo yesu ninataka mfahamu kwamba hakuna yoyote ile ndani yetu neno la mungu lina uthibitisho wokovu wa yesu kwa kusema hili ni agano nitakaloagana nao baada ya siku zile anena bwana nitatia sheria zangu mioyoni mwao na katika nia zao nitaziandika ebrania sula ya kumi mstali wa kumi na sita tunapouamini ubatizo wa ondoleo la dhambi ambao yesu alihupokea na damu yake msalabani basi tunaweza kutambua kuwa hatuna dhambi hivyo basi hii injiri tuliopewa na mungu ambayo imetufanya sisi kuwa wakamilifu na wasio na dhambi inakuwa ni kitu cha thamani sana maisha ya kweli ya kiloho yanaonekana wazi kwa kupitia imani inayoamini katika neno la mungu ililoandikwa na katika injili ya maji na roho mtu anayeamini katika ubatizo wa yesu wa upatanisho na damu yake msalabani hawezi tena kuwa mwenye dhambi wale wanaoamini katika ubatizo wa yesu aliyoupokea na damu yake msalabani hawana dhambi wakati nilipokuwa siamini katika moyo wangu juu ya injili ya maji na roho basi zambi katika moyo wangu hazikuweza kuondoka hata pale nilipofanya sala za toba lakini siku moja baada ya kuifahamu njiri ya ubatizo wa yesu wa upatanisho na msalaba nilitambua kuwa dhambi zangu zote zimeondolewa baazi wanavyo angalia mabadiliko yetu huwa wanatuuliza hivi kwa nini moyo wako umekuwa mweupe kiasi hiki na ninapowajibu ni kwa sababu sina dhambi katika moyo wangu ndipo hutuambia basi ikiwa hamna dhambi hatimaye mtatenda dhambi bila kujizuia huwa tunawajibu watu wa jinsi hiyo kwa namna hii usiseme hivyo ingawa watu ni viumbe ambao hawawezi kujizuia zaidi ya kutenda dhambi ukweli ni kuwa yesu amekwisha zishughulikia dhambi zote za ulimwengu huu kwa kupokea ubatizo wa upatanisho wa dhambi kwa sasa sina dhambi kwa kuwa ninaamini hivyo na ndiyo maana nina hamu ya kujitoa kuitumikia injili kanisani pia katika walumi sula ya sita mungu ameandika kuwa kila mtu anapaswa kufanya hivi nina hamu ya kuifanya kazi ya haki kwa sababu sina dhambi katika moyo wangu kazi ya mungu inatutaka tuamini na tuihubili nguvu ya ubatizo wa yesu waondoleo la dhambi na damu yake na kwa sababu hiyo ni lazima tuihubili injili ya ubatizo wa upatanisho na wokovu kwa ulimwengu mzima ikiwa tunamwamini yesu ambaye ni bwana wa upatanisho wa upatisho basi ni hakika kuwa hatutakuwa wenye dhambi tena ni lazima tuamini wokovu wa ubatizo wa kusamehe dhambi na upatanisho wa damu ya mwana wa mungu na ni lazima tuishike imani hii sasa ninakushukuru sasa nimepokea wokovu sasa nimekuwa mmoja wa watu wa mungu mimi ni mwenye haki haleluya je unaweza kuifikilia furaha ya mungu anayowapangia watu wa imani kama hao maandiko yanasema tuseme nini basi tudumu katika dhambi ili neema izidi kuwa nyingi hasha sisi tulioifia dhambi tutaishije tena katika dhambi walumi sula ya sita mstari wa kwanza hadi wa pili pia andiko linasema ni nani basi tufanye dhambi kwa sababu hatui chini ya sheria bali chini ya neema hasha hamjui ya kuwa kwake yeye ambaye mnajitoa nafsi zenu kuwa watumwa wake katika kumtii mmekuwa watumwa wake yu mnayemtii kwamba ni utumishi wa dhambi uletao mauti au kwamba ni utumishi wa utii uletao haki lakini mungu naashukuliwe kwa maana tulikuwa watumwa wa dhambi lakini mlitii kwa mioyo yenu ile namna ya elimu ambayo niliwekwa chini yake na mlipokwisha kuwekwa hulu mbali na dhambi mkawa hatumwa wa haki nasema kwa jinsi ya kibinadamu kwa sababu ya udhaifu wa miili yenu kwa kuwa kama mlivyotoa viungo vyenu vitumiwe na uchafu na uwasi mpate kuwasi vivyo hivyo sasa vitoweni viungo vyenu vitumiwe na haki mpate kutakaswa walumi sura ya sita mstari wa kumi na tano hadi kumi na tisa ni nani anayepokea roho mtakatifu wa mungu wale wanaopokea baraka za mbinguni ni watu ambao wamepokea wokovu toka katika dhambi zao zote kwa kuamini katika injili ya maji na roho ambao ni injili ya ubatizo wa yesu na damu yake matendo ya mitume sula ya p mstali wa38had39 inaelezea jinsi ambavyo watu walimpokea roho mtakatifu petro alikwambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu kwa kuwa ahadi hii ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu na kwa watu wote walio mbali na kwa wote watakaoitwa na bwana wetu wa kubatizwa kwa jina la yesu kristo maana yake ni kuamini kuwa yesu alizichukua dhambi zetu zote na kwamba kwa sababu hiyo tunapokea usafisho wa dhambi kwa imani tunapokea roho mtakatifu ambaye mungu anamtoa kama kipawa pale tunapoamini ubatizo wa yesu ambao umezichukua mbali zambi zote za ulimwengu na damu yake msalabani mara tunapoamini katika ubatizo na damu ya yesu kwa mioyo yetu yote basi hapo ndipo roho mtakatifu anashuka katika mioyo yetu roho mtakatifu wa mungu anakuja katika mioyo ya u waliozaliwa tena upya wakati anapofahamu na kuamini ukweli kuwa dhambi zao zote zimesafishwa kwa kupitia ubatizo wa yesu kristo na kwamba ahadi yote ya hizo dhambi imetolewa kwa kupitia adhabu ya yesu msalabani hivyo basi roho mtakatifu anatushuhudia na anasema ndiyo hivyo ni sahihi hasa wakati tunapoamini juu ya ubatizo na damu ya yesu uwa ni neno la uokovu wetu roho mtakatifu anashuhudia ni sahihi hauna dhambi unaamini kuwa yesu aliupokea ubatizo ili kuzitowesha mbali zambi zako zote na kwamba yeye aliyeimwaga damu yake msalabani si mwingine bali ni mwana wa mungu sasa ni lazima tuamini ukweli wa injili ya maji na roho katika mioyo yetu ukweli unaosema yesu aliupokea ubatizo wa kusafisha dhambi na akatuokoa sisi sote kwa kufa msalabani kwa niaba yetu hapo ndipo tunapofikia hatua ya kufahamu kuwa roho mtakatifu mungu anataka ndani ya mioyo ya wale wote wanaoamini katika ubatizo wa kuzichukua dhambi za wanadamu na juu ya msalaba ninamshukuru mungu kwa kuamini katika injili ya maji na roho kwa moyo wangu wote haleluya mungu wa mbinguni akubariki amen omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwbjnliorg