Ufurahie utukufu wa wa wa mungu kwa shukulani. yohana Sula ya hadi hapo mwanzo kulikuwako neno naye neno alikuwako kwa mungu naye neno alikuwa mungu huyu mwanzo alikuwako kwa mungu vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye hakikufanyika chochote kilichofanyika ndani yake ndimo ulimokuwemo uzima nao ule uzima ulikuwa nulu ya watu nao nulu yang'aa gizani wala giza halikuuweza palitokea mtu ametumwa kutoka kwa mungu jina lake yohana huyu alikuja kwa ushuhuda ili aushuhudie ile nulu wote wapate kuwamini kwa yeye huyu hakuwa ile nulu bali alikuja ili aishuhudie ile nulu kulikuwako nulu halisi amtiaye nulu kila mtu akija katika ulimwengu alikuwako ulimwenguni hata kwa yeye ulimwengu ulipata kuwako wala ulimwengu haukumtambua alikuja kwake wala walio wake hawakumpokea bali wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa mungu ndio wale waliaminio jina lake waliozaliwa si kwa damu wala si kwa mapenzi ya mwili wala si kwa mapenzi ya mtu bali kwa mungu naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu nasi tukauona utukufu wake utukufu kama wa mwana pekee atokaye kwa baba amejaa neema na kweli injili ya yohana vitabu vya kwanza vya pili na cha tatu yohana na kitabu cha ufunuo ni maandiko yaliyoandikwa na mtume yohana kwa kupitia maandiko haya basi tunaweza kuona jinsi imani ya mtume yohana ilivyokuwa na pia jinsi imani ya wanafunzi wa yesu ilivyokuwa mtume yohana aliamini kuwa yesu alikuwa ni mungu halisi aliyeumba ulimwengu wote na sisi wanadamu na kwamba mungu alikuwa ni mwokozi wake na mwokozi wa wanadamu wote sisi sote tunapaswa kuwa na aina hii ya imani baadhi ya watu wanaamini kuwa bibilia iliandikwa na watu na hivyo wanaukana uhalisia na ukweli wake lakini watu walioandika bibilia si waandishi wa miliki bali ni waandishi tu na kwa sababu hiyo wao waliandika neno la mungu tu ukijumuisha agano la kale na agano jipya pamoja utaona kuwa kuna sehemu zipatazo elfutatu zinazosema mungu akasema zilizotumiwa katika bibilia katika bibilia nzima inashuhudiwa kwa waandishi wa maandiko hawakuandika uzoefu wao au mawazo yao bali waliyeandika yale ambayo mungu alisema na ak- wakaandika yale ambayo mungu aliwambia wayaandike bibilia iliandikwa kwa muda mrefu kwa takribani miaka elm yaani kuanzia mwaka elf 5 kk ambayo ni karibu sawa na miaka elta5 iliyopita hadi mwaka 1bk takribani miaka 40 ya maandiko waliandika bibilia wakiwa sehemu tofauti zikiwemo sehemu za mlima sinai isiraeli babeli maeneo mbalimbali ya asia ndogo roma visiwa vidogo katika bahari ya yamedtranea na kadhalika pia kiwango cha elimu kwa hao waandishi wa maandiko kinatofautiana pia yaani kuanzia wanazuoni manabii majenerali wafarume wakulima wavuvi mfizikia mkusanya kodi na wengine lakini katika ulimwengu huu kuna toleo moja tu lililoandikwa na watu wote hawatoka katika uzoefu tofauti kwa kipindi kilefu na toleo hilo ni bibilia kinachoshangaza zaidi ni kuwa pamoja na kwamba bibilia iliandikwa na watu wengi tofauti na kwa kipindi kilefu hivyo ujumbe wake unakaribiana vizuri kumuhusu yesu hii inathibitishwa kuwa bibilia ni neno la mungu ambalo mungu ametupatia na kwamba ni ukweli ulioandikwa na watumishi wake katika agano la kale na katika agano jipya kwa maneno mengine bibilia si maneno ya watu kwa mujibu wa matakwa yao bali ni neno la mungu lile twalo kwenye kwa mikono ya watu waliovuviwa na roho mtakatifu hivyo ni muhimu sana kwenda kufahamu vizuri jinsi bibilia inavyoandikwa na kisha tuamini kuwa ili neno la maandiko ni neno lililotamkwa na mungu likifikishwa kwetu imani ya kweli katika mungu inanza pale tunapoamini kuwa maneno yote yaliyoandikwa katika bibilia ni neno la mungu yesu aliumba mbingu na nchi katika kifungu cha leo cha maandiko mtume yohana anaongelea kwa imani hali akinukuu neno la mungu toka katika kitabu cha mwanzo sula ya kwanza anaongea juu ya ukweli wa msingi kuhusu yesu kristo huyo mwanzo alikuwako kwa mungu vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye hakukifanyika chochote kilichofanyika yohana ya kwanza, wa pili, hadi wa hadi tangu mwanzo yaani wakati ule mungu baba alipoamua kuumba ulimwengu yesu kristo mwanawe alikuwepo tayari kama muumbaji kifungu hiki cha maandiko kilichoandikwa na yohana kinaonyesha bayana kuwa yesu alikuwa ni mungu tangu mwanzo na hii ndiyo maana yohana akasema hakuna chochote kilichoweza kufanyika pasipo yesu kwa maneno mengine wakati yesu kristo akiwa ni mwokozi wetu na kwa kuwa yeye ni mungu mwenyewe basi tufahamu kuwa yeye ni muumbaji pia aliyeumba ulimwengu na kila kitu kilichomo ndani yake wakati ulimwengu ulipoumbwa basi kila kilichojitokeza kilitokea sawasawa sawa na jinsi muumba ambaye ni yesu kristo alivyokuwa amesema hebu tugeukie mwanzo sula ya kwanza mstari wa kwanza hadi watano hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji loho ya mungu ikatulia juu ya uso wa maji mungu akasema iwe nulu ikawa nulu mungu akaiona nulu yakuwa ni njema mungu akatenganeza nulu na giza mungu akaiita nulu mchana na giza akaliita usiku ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja ya kwanza wa kwanza wa hadi asubuhis hivi ndivyo yesu alivyoziumba mbingu na nchi ulimwengu haukujitokeza kiasilia kama ilivyofikiliwa ikiwa mkono na nadharia ya mabadiliko bali ulimwengu uliumbwa kwa neno lenye nguvu la yesu kristo nadharia ya mabadiliko ni dhana ya kufikilika inayoeleza kuwa siku moja seli moja ilijitokeza kiasilia na kisha ikaendelea kuishi na kukua na kubadilika kwa muda mrefu lakini inawezekanaje uhai ukajitokeza tu kiasilia lisikofahamika ukweli ni kuwa ni mungu tu ndiye anayeweza kuumba uhai hebu tulejee mwanzo sula ya kwanza mstari wa pili kabla mungu hajaziumba mbingu na nchi ulimwengu ulikuwa ni ukiwa tena utupu na kwamba giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji na roho wa mungu alikuwa akitulia juu ya uso wa maji roho wa mungu anayetajwa hapa si mwingine bali ni roho mtakatifu hii inamaanisha kuwa kwa kuwa kila moyo wa mwenye dhambi ni ukiwa na utupu basi kwa sababu hiyo hakuna kilichokuwemo ndani yake zaidi ya machafuko na hivyo roho mtakatifu hakuweza kushuka katika moyo wa jinsi hiyo mungu anaangazia nuru ya uhai kwa ulimwengu huu wenye machafuko imeandikwa mungu akasema iwe nulu ikawa nulu mungu akaiona nulu ya kuwa ni njema mwanzo sula ya kwanza mstari watatu hadi wanne pamoja na kuwa kifungu hiki kinazungumzia juu ya kufanyika kwa ulimwengu na matokeo yake kifungu hiki pia kinamaanisha kuwa yesu kristo atakuja hapa duniani ili kutuokoa wewe na mimi toka katika dhambi za ulimwengu hapo mwanzo yesu kristo alitoa nulu ya baraka kwa dunia hii ambayo ilikuwa imegubikwa na ukiwa nulu ilitokea mala tu yesu alipotamka akiamulu nulu iwepo katika ulimwengu huu wenye machafuko nchi yenye ukiwa na utupu vinamaanisha kuwa ni ulimwengu huu ambao mimi na wewe tunaishi tukiongeza kwa mtazamo wa kiloho maelezo hayo pia yanamaanisha ni moyo wako na wangu inamaanisha kuwa tangu tulipozaliwa hapa ulimwenguni mioyo yetu ilikuwa ni mitupu ukiwa na yenye giza nene kwa maneno mengine sisi sote tulizaliwa tukiwa tu wenye dhambi pamoja na kuwa bwana wetu aliumba ulimwengu huu mzuri ukweli ni kuwa moyo wa mwanadamu ulichanganyikiwa na kuwa mtupu kwa sababu ya shetani ulimwengu haukuwa na nyota haukuwa na chochote kile katika sayari hii ya dunia hakukuwa na mimea hakukuwa na miti hakukuwa na matunda hakukuwa kilichokuwepo ni giza na machafuko tu ndiyo yalivyokuwepo hili giza linamaanisha moyo wa kila mmoja ambaye anazaliwa kama mwana wa adamu mwenye dhambi moyo wa mwanadamu na ulimwengu huu vilikuwa vimetayariwa na machafuko na giza lakini wakati mungu aliposema iwe nulu nulu ya wokovu iliweza kuingia katika moyo wa mwanadamu na mungu akaona ya kuwa ni nulu hii ni njema mungu alitenganisha nulu na giza akaita nulu mchana na giza usiku kisha ikawa mchana na ikawa usiku siku ya kwanza mungu baba alichukua jumla ya siku sita kuumba ulimwengu huu na katika kipindi hiki chote na katika kazi yake yote mungu alitenda akiwa na mwanawe yesu kristo huyu yesu kristo ndiyo yule aliyekuja hapa duniani katika umbo la mwanadamu ili kutuokoa wewe na mimi toka katika zambi za ulimwengu yeye alizipokea dhambi zetu katika mwili wake kwa kubatizwa na yohana mbatizaji alibeba adhabu ya dhambi zetu mahali petu akafufuka tena toka kwa wafu wafu na kwa sababu hiyo ameingiza mioyo yetu kwa mwanga wa kweli wa wokovu kwa kupitia injili ya maji na roho yesu kristo ametufanya sisi tunaomwamini kuwa ni watu wa mungu yeye aliumba mbingu na nchi na ametuokoa pia yeye ni mfalume wa ufalume na mwokozi wetu ulimwengu huu umeweza kuokolewa toka katika dhambi kwa kupitia yesu kristo unapaswa kuwa na imani sahihi ukitambua kuwa yesu mwenyewe ni mungu wewe na mimi hatupaswi kumwazia yesu kristo kuwa ni kiumbe kama tulivyo sisi. tena hatupaswi kabisa kumlinganisha na wanadamu wenye hakima kama vile budha onfumn au sokleti ambao wote waliishi katika ulimwengu huu kwa muda mfupi ni muhimu sana kwako kuutambua na kumwamini kuwa yesu kristo ni mungu harisi aliyeumba ulimwengu na vitu vyote vilivyomo ndani yake yaani yeye ndiye aliyetuumba wewe na mimi ndiye aliyetufanya tuzaliwe toka katika mam matumbo ya mama zetu na kukua yeye anayetawala uhai wetu na kifo yeye ambaye ni affa na omega aliyetupatia baraka ya ondoleo la dhambi na ambaye ameturuhusu kufurahia furaha ya milele mbinguni kwa hakika huko si mwingine bali ni yesu ambaye ni mungu mwenyewe imani yetu ni lazima ijengwe katika msingi wa kutambua kuwa bwana ni mungu mwenyewe ambaye anatawala juu ya baraka na laana kwa wanadamu imani ya mtume yohana ilikuwa hivyo kiasi kuwa alitambua na kumwamini yesu kristo kikamilifu aliamini kuwa yesu kristo alikuwa pamoja na mungu baba tangu mwanzo na kwamba ali ulimwengu huu na vitu vingine vyote viliumbwa kupitia yesu na kwamba wenye dhambi wote wanaweza kupokea ndoleo la dhambi kwa kumwamini yesu aliyekuja kwa maji na roho imani hii ya mtume yohana ni ya muhimu sana kwao wewe na kwangu leo hii yesu kristo mungu halisi aliyeumba ulimwengu na vitu vyote naye ndiye mkuu kwako kwa wewe na kwangu unapaswa kuelewa habari kikamilifu ni yesu kristo ndiye aliyefanya kila mtu aweze kuzaliwa hapa duniani pia ni lazima uamini kuwa yesu alizibeba dhambi zako kwa kubatizwa na yohana mbatizaji akafa msalabani akafufuka tena toka kwa wafu na kwa sababu hiyo ameziondolea mbali zambi zako imani ya kweli ni kufahamu kuwa yesu kristo ni muumbaji na ni mwokozi wa wanadamu hivyo ndivyo tunavyopaswa kufahamu kuwa yesu ni nani na hivyo ndani tunavyopaswa kumwamini yesu kwa mioyo yetu yoyote wamesha kuwepo watu wengi wenye hekima katika dunia hii baadhi yao walikuwa na maono makubwa na hata baadhi yao walikubali kufa ili kuyatimiza mawazo yao lakini watu hawa hawakuwa na uungu na wala hawakuwa na wokovu haijalishi jinsi ambavyo mafanikio yao yaliweza kuwa tunachoweza kuona hapo ni kuwa mwishoni walionekana kuwa viumbe wa kawaida mbele za macho ya mungu na wala hawakuleta faida yoyote ya msingi kwa nafsi zetu inawezekana kuwa pengine walileta maridhio fulani kwa watu ulimwenguni lakini ukweli unabaki kuwa hawakuweza kuleta baraka ya kudumu ya wokovu wala hawakuweza kutupatia utajiri wenye utukufu wa ufalume wa mbinguni mtume yohana anaonyesha kwa wazi kuwa yesu kristo ni mwokozi pekee wa wanadamu yesu kristo aliumba ulimwengu na hakuna alichoumbwa au kufanyika pasipo yeye bibilia imetuonyesha tena kuwa imani inayotupasa zaidi ni kule kufahamu na kuamini kuwa yesu kristo ni mwokozi ni nani aliyeumba ulimwengu huu na vitu vyote ni nani aliyekuumba wewe na mimi yaani aliyetufanya kutu... tutungwe mimba kwa mama zetu na kutufanya tuzaliwe katika ulimwengu huu na anayetutunza na kututawala maisha yetu yajayo ni nani aliyetupatia baraka za wokovu na anayetu ungan, anayetupangia maisha yetu ya baadaye kwa hakika huyu ni yesu ni yesu kristo ambaye ni mwokozi wa kweli wa wanadamu jina yesu kristo linamaanisha ni mwokozi na mfalume wa mfalume yesu kristo ndiye bwana wa mfalume wa ulimwengu wote na vyote vilivyomo ndani yake yeye ndiye mungu pekee aliyezitowesha mbali zambi zetu za zote na makosa yetu na ametupatia uzima wa mwili na uzima wa milele wa nafsi zetu ni lazima tumtambue yesu kristo kuwa ni mungu wa uumbaji na mwokozi wa wanadamu na ni lazima tuamini hivyo mtume yohana alifahamu na kuamini kwa yesu kristo alikuwa ni mungu mwenyewe na mwokozi wa mwana wa mungu je yes, sisi nasi tunaamini hivyo ikiwa ulikuwa hufahamu kuwa yesu kristo ni muumbaji pekee na mwokozi basi tangu sasa na kuendelea unapaswa kuelewa na kuamini hivyo sio wewe peke yako bali kila mtu hapa ulimwenguni ni lazima atambue hiyo katika yohana suhule ya kanz mstari wa nne mtume yohana alisema ndani yake ndimo ulimokuwemo uzima nao ule uzima ulikuwa mnuru ya watu wakati mungu aliposema kuwe na nulu katika ulimwengu wenye giza hivyo ilijitokeza na hapo ndipo kazi yenyewe fumbo la uzima lilipoanza katika sayari hii ikiwa jua lilitoweka na kusiwepo tena mwanga basi ni hakika kuwa kila kiumbe hai kingekufa baada ya kuishi katika giza kwa muda mfupi unaweza kujiuliza je viumbe walio chini ya bahari hawawezi kuishi bila mwanga hapana hali siyo hiyo viumbe hao wa baharini hawawezi kuishi ikiwa ule mzunguko mpana wa chakula ujulikanao kama st ambayo kwa sehemu kubwa unategemea nguvu ya jua viumbe hivi vyote visingeweza kutokea ikiwa yesu kristo asingeli tamka neno lake pale mahali ambapo giza linakimbilia kwa amri ya neno la yesu kristo basi mahali hapo maisha mapya yanazaliwa lakini pale ambapo nuru ya yesu kristo inaondoka na kisha likabaki giza tu basi ni hakika kuwa mahali hapo hakuna kitu zaidi ya kifo vivyo wakati yesu kristo ambaye ni mungu mwenyewe alipoumba ulimwengu na vitu vyote viishivyo ndani yake aliamulu iwepo nulu na nulu ikatokea mahali penye giza na maisha mapya yakazaliwa kwa baraka hii kama ambavyo yesu kristu alitoa maisha mapya mahali ambapo kulikuwa na giza kwa kufanya mwanga basi vivyo hivyo ametupatia injiri ya maji na roho na kwa jinsi hiyo ametuwezesha kupokea wokovu wetu wa kweli ni kama vile ule mwanga ambao mungu aliuumba katika kitabu cha mwanzo unamaanisha ni mwanga kwa, kwa kwanza alipokuwa akiuweka msingi wa ulimwengu vivyo hivyo mwanga huo unamaanisha kuwa ni mwanga wa uokovu ambao tumeupokea kwa kuamini katika injili ya maji na roho je unalifahamu dhumuni halisi la kuandikwa kwa bibilia ingawa bibilia inajumuisha habari za kweli za kihistoria na kweli kadhaa za kisayansi ukweli ni kuwa mambo haya siyo ndio wazo kuu la bibilia dhumuni halisi la kuandika kwa bibilia ni kuzionyesha dhamiri za nafsi za yako kuelezea juu ya neno la injiri ya maji na roho na kwa sababu hiyo kuleta wokovu wa ukweli kwa wale wanaoamini katika kweli na kisha kuwafanya kuwa watu wa mungu imeandikwa hivi nayo nuru yang'aa gizani wala giza halikuweza yohana sura ya kwanza mstari wa tano yesu anasema ukweli jana anasema ukweli huo leo hii na anaendelea kuongelea ukweli huo hapo baadaye pamoja na hayo watu wengi bado hawamfahamu mungu kikamilifu wanaendelea kungang'ania lakini na ikiwa hali wakisema ndio ni wazi kuwa kuna mungu lakini wanafahamu kuwa yupo muumba lakini hawamwamini wala hawakubali ukweli ambao amewapatia wanafanya hivi pamoja na kuwa yesu kristo yupo hai akiuangaza mwangaza wa injili ya wokovu na akitawala vitu vyote vya asili na kwa sababu mungu anaendelea kugawa mahitaji katika hali ya asili na anaamulu vitu vyote ulimwenguni viwepo hata hivyo watu wengi sana hawafahamu huyu mungu na wala hawafahamu kikamilifu juu ya uhusiano wa wao na mungu ulivyo sio tu kwamba hawakupokea ukweli wa wokovu uliokuja kwa injili ya maji na roho bali wao wanajaribu hata kumhukumu mungu kwa msingi wa mawazo ya kibinadamu huku akisema kuwa kila kitu kilianzia katika maji hata hivyo ndugu zangu wapendwa ukweli wa wokovu ambao yesu kristo ameutoa upo, upo wazi kabisa vitu vyote vilitoka kwa yesu kristo na vivyo hivyo vitu vyote ni lazima mwishowe virejee kwa muumba ili viweze kuokolewa au kuhukumiwa au kubarikiwa ama kulaniwa lakini watu hawalitambui hili hawafahamu jinsi ulivyo mkuu wokovu wa injili ya maji na roho uliotimizwa na yesu na wala hawafahamu jinsi upendo huu ulivyoletwa kwetu kwa wingi kupitia ukweli wa injili na jinsi ambavyo kristo ametuokoa na kutufunika katika upendo lake hivyo ilikuwa ni muhimu sana wawepo baadhi ya walimu ambao wanaweza kufundisha ukweli wa injili ya maji na roho wa wale ambao hawaifahamu musa alisikia sauti ya mungu na akainuliwa na mungu na akaufundisha ukweli wa mungu kwa watu wa israeli vivyo hivyo sisi nasi tunahitaji mwalimu kama huyo miezi sita kabla yesu hajazaliwa hapa duniani mungu baba alimtuma kwanza mtu aliyeitwa yohana mbatizaji ili watu waweze kumtambua yesu kristo kupitia yohana mbatizaji na kutambua kile ambacho amekifanya kwa ajili yao pamoja na kuwa tulikuwa hatumfahamu yesu kristo ambaye ni mungu mwenyewe kwa kupitia ushuhuda wa yohana mbatizaji tuliweza kumfahamu ukweli na kutambua hivi ndiye yesu kristo alivyo haya ni mambo ambayo yesu aliyafanya hapa duniani yaani ametufafanulia upendo wa mungu na rehema zake na ameleta wokovu kwa wale wote wanaoamini katika injiri ya maji na roho yohana mbatizaji mtu aliyetumwa toka kwa mungu katika yohana sula ya mstari wa wasita hadi wa wasaba imeandikwa hivi palitokea mtu ametumwa kutoka kwa mungu jina lake yohana huyu alikuja kwa ushuhuda ili ashuhudie ile nulu wote wapate kuamini kwa yeye kama alivyo fhamu mtume yohana na yohana batizaji ni wakati wawili tofauti wanaotumia jina moja kama tunavyoweza kuona kuwa hata mwandishi wa maandiko ya malko pia alikuwa akiitwa yohana matendo kumi na mbili msele wa kumi na mbili jina yohana lilikuwa ni jina lililokuwa limezoeleka katika nyakati hizo na ni kawaida kwa watu tofauti kutumia jina linalofanana kama vile yohana obat eni na kadhalika pamoja na kuwa wote walikuwa na jina linalofanana bibilia inamtaja aliyetangulia kuwa ni yohana mbatizaji kwa kuwa ndiye aliyeambatana na yesu akiachilia mbali kule kufanana kwa majina yao yohana mbatizaji si mtume yohana maana huyu wa pili aliitwa na yesu kristo ili kuwa mmoja wa wanafunzi wake na akashuhudia injiri ya maji na roho imeandikwa kuwa huyu alikuwa kwa ushuhuda ili aishuhudie ile injili yohana sura ya kwanza mstari wa saba yohana mbatizaji alitumwa hapa duniani kabla ya yesu na akaishuhudia ile nulu ni nulu inamaanisha nini kama ambavyo mwangaza wa jua ni muhimu sana kwa kila kiumbe hai ili kiweze kukaa yesu kristo ndiye nulu halisi inayotawala kila uhai na kumwokoa kila mtu jukumu la yohana mbatizaji lilikuwa ni kuishuhudia hii nulu ingawa kimsingi yesu kristo ni mungu mwenyewe alikuja hapa duniani na akazitowesha mbali zambi zote na zangu tunazoishi katika dhambi kama ambavyo yesu kristo alivyozipokea dhambi zetu zote mara moja na kwa wote akupitia ubatizo wake na akafa msalabani kwa ajili yetu kwa sababu ya dhambi hizi basi yeye ni nuru ambaye ametupatia maisha mapya jukumu la uokovu jukumu la yohana mbatizaji lilikuwa ni kuishuhudia injili ya yesu yohana mbatizaji alishuhudia hii yote ilivyotimizwa na yesu kristo akashuhudia jinsi ambavyo alizichukua katika mwili wake dhambi zetu zote kupitia ubatizo wake na jinsi ambavyo alikufa msalabani akiwa amezibeba dhambi hizi vivyo hivyo hata kama tumekubali yesu kristo kuwa ni mwokozi wetu ukweli ni kuwa hatuwezi na imani ya kweli ikiwa tutaliweka kando jukumu la yohana mbatizaji hata hivyo kuna watu wengi ambao wanafikilia kimakosa kuwa yohana mbatizaji alishindwa wanafikiri hivi sawa alikuja miezi sita kabla ya yesu kristo lakini ukiwa unawaza hivi basi ni hakika kabisa kuwa huwezi kukutana na yesu kristo kwa usahihi wewe yeye aliyekuja kwa maji na roho yeye lazima usi kiliye ushuhuda wa ubatizo unaotolewa na yohana mbatizaji ikiwa ushuhuda huu si sahihi basi ni lazima uamini na kwa sababu hiyo yohana mbatizaji ni mtu wa muhimu sana mtume yohana aliyeandika injili ya yohana aliweza pia kufahamu kuwa yesu kristu alikuwa ni nani huku akishukulu ushuhuda uliotolewa na yohana mbatizaji aliweza kutambua kuwa yesu kristo ni masihi ambaye watu wa taifa lake walikuwa wakimngojea na pia aliweza kufahamu maana ya kweli ya ubatizo wa yesu na kifo chake msalabani ukichukulia ule ukweli kuwa mtume yohana ambaye alikuwa ni mwana funzi wa yesu alikutana na yesu kisha akamwamini kwa kupita ushuhuda wa yohana mbatizaji je si dhahili basi kuwa ushuhuda huu ni wa muhimu sana kwako na kwangu ikiwa tutalidhalau jukumu la yohana mbatizaji basi ni wazi kuwa itakuwa ni vigumu sana kwako na kwangu kukutana na bwana aliyekuja kwa jili ya maji na roho pasipokuamini katika ushuhuda wa ubatizo ambao yohana mbatizaji aliutoa basi ni hakika kuwa wokovu utakuwa ni mgumu kama ilivyovigumu kuangamia kupita katika tundu la sindano na au kwa matajiri kuingia katika ufalume wa mungu yoyote asiyeamini katika ushuhuda wa yohana mbatizaji hawezi kuifahamu vizuri injili ya maji na roho yohana mbatizaji alishuhudia nulu je hii nulu ni nani ni yesu kristo aliyekuja kwa maji na kwa roho ni nani ambaye ni nulu ya kweli ya wokovu wa nafsi yako ni yesu kristo aliyekuja kwa maji na, na kwa roho ni huyu yesu kristo ambaye yohana mbatizaji alimshuhudia hata hivyo watu wa israeli kwa wakati ule hawakuamini hivyo pamoja na kuwa ulimwengu uliumbwa na yesu watu wake hawakumpokea wakati alipokuja hapa duniani pamoja na kuwa walikuwa wakimngojea masihi wakati mokozi yesu alipokuja wao hawakumwamini kwa kuwa hawakumtambua yohana mbatizaji alikuwa amewashuhudia akisema hakuna zaidi ya yesu ambaye ni mwanakondo wa mungu yeye ni mwana wa mungu aliyezichukua dhambi zetu kama vile mwana kuondoa sadaka ya kuteketezwa na gano la kale alizotowesha ambari dhambi zote za kwa sababu hiyo akatufanya sisi kuwa watu wa mungu na akautimiza ufalume wa mungu yeye ni mwokozi wa wanadamu yeye ndiye masihi ambaye amekuwa mkingojea yeye ni waukoo wa ibrahimu aliyekuja kupitia kabla la yuda ambaye ni mmoja kati ya watoto kumi na mbili wa yakobo yeye ndiye mfalume ambaye atakuja kwa wakati wake lakini pamoja na hayo watu wa israeli bado hawakumwamini kwa, kwa nini hawakumwamini hawakumwamini yesu kwa sababu walimtazama kwa namna ya kimwili kwa kutumia macho yao ya kimwili hakukuwa na mtazamo wa nje wa kuvutia kwa yesu kristo kama ulivyo mzizi katika ardhi kavu yesu alielezewa kama vile mzizi katika ardhi kavu sasa ule mwonekano wake wa nje ulikuwaje kwanza bila shaka alikuwa ni mrefu na pili pengine alikuwa ni mwembamba sana unapoangalia michoro kadhaa ya yesu kristo alipokuwa akihojiwa katika mahakama ya pilato basi unaweza kushangaa jinsi uso wake ulivyokuwa umenyauka yaani ni mtu aliyekuwa mwembamba sana kiasi kuwa hakuwa uchovutia ukimtazama kwa mtazamo wa nje hivi ndivyo yesu alivyokuwa alizaliwa bethlehemu kama ilivyokuwa imetabiliwa na alikalilia nazareti yesu alizichukua katika mwili wake dhambi awanadamu mara moja na kwa wakati wote kwa kubatizwa na yohana mbatizaji akiwa ni umri wa miaka thelathini ili kuitimiza haki yote ya mungu kwa mujibu wa neno hata hivyo watu waisraeli hawakumwamini yesu hawakwamwamini hata pale yohana mbatizaji alipowashuhudia akisema tazama mwana kando wa mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu yohana ya kwanza wa 29. yesu alikuwa amekuja hapa duniani binafsi hata hivyo watu wa israeli ambao ni watu wake mwenyewe hawakumpokea hata hivyo mtume yohana aliendelea kusema bali wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa mungu ndio wale waliaminio jina lake waliozaliwa si kwa damu wala si kwa mapenzi ya mwili wala si kwa mapenzi ya mtu bali kwa mungu ya mstari wa hadi kifungu hiki ni moja kati ya vifungu ambavyo wakristo wanapenda kuvikalili bali wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa mungu yohana, wa yohana mbatizaji alishuhudia kuwa yesu kristo ambaye ni nulu alikuja hapa duniani akazibeba dhambi zetu zote mara moja na kwa watu, wakati wote kwa kubatizwa akazibeba dhambi zako zote za kidunia na za kwangu hadi msalabani alisulubiwa akaimwaga damu yake akafufuka tena toka kwa wafu na kwa sababu hiyo ametuokoa toka katika dhambi zote za ulimwengu mtume yohana pia alisema kuwa wale wanaompokea yesu kristo aliyekuja kwa njili ya maji na roho katika mioyo yao basi mungu amewapa haki na uwezo wa kufanyika kuwa wana wa mungu kwa maneno mengine mungu baba ametoa uwezo huo kwa wale wanaoamini katika yesu kristo aliyekuja kwa injili ya maji na roho ni lazima tuamini kuwa bwana si mwokozi tu wa taifa la israeli bali yeye ni mwokozi wa wanadamu wote yohana mbatizaji alishuhudia ubatizo wa yesu kristo damu yake msalabani kifo chake na kufufuka kwake hivyo basi kwa imani kila mtu katika ulimwengu huu ni lazima aamini juu ya mambo hayo katika moyo wake haki na uwezo wa kufanyika wana wa mungu imetolewa kwa wale wote wanaoamini katika yesu kristo aliyesulubiwa akiwa amejitwika dhambi za ulimwengu ambazo alizibeba kupitia ubatizo wake hivyo ni lazima tuikubali hii nulu ya kweli ya wokovu yesu kristo alizipokea dhambi zako na zangu kwa kubatizwa na yohana mbatizaji ubatizo wa yesu unaoelezewa katika matayo ya yatatu mstali wa kumi natatu hadi kmi nasaba ndio ule uliozipelekea dhambi zako kwenda kwa yesu kristo na kisha akazibeba dhambi hizo hadi msalabani ni lazima utambue na kuamini huwa yesu alibatizwa katika mtu ya yoodani kabla ya kusulubiwa ili aweze kuzichukua dhambi zako ni baada ya, ya, ya yesu kujitwika dhambi za ulimwengu kwa kubatizwa ndipo alipoweza kuimwaga damu yake ya thamani msalabani na akafufuka tena kutoka kwa wafu na kwa sasa hiyo aliibeba dhambi ya dhambi zako zote kwa niaba yako hivyo unaweza kuufikia wokovu wako pale tu utakapoamini katika injili ya maji na roho na kwamba kristo amekuokoa kwa namna hiyo na lazima umpokee yesu kristo ambaye ni nulu ya wokovu katika moyo wako hali ukiwa na ufahamu sahihi kwa injili ya maji na roho ni lazima umpokee yesu katika moyo wako ni lazima ukumbuke kuwa mungu ametoa haki na uwezo wa kufanyika wana wa mungu kwa wale ambao wanaamini katika injili ya maji na roho je umepokea yesu kristo kama mwokozi wako je unaamini kwa moyo wako wote kuwa yesu ni mfalume wa mfalume na mwokozi wako na kwamba yeye ni mfalume wetu na nabii na kwamba ndiye kuhani mkuu wa ufalume wa mbinguni bwana alikuja hapa duniani akafanyika mwili wa mwanadamu alizibeba dhambi za wanadamu kwa kupitia mwili wake mwenyewe na wala si kwa mnyama wa sadaka ya kuteketezwa akafa msalabani akafufuka tena toka kwa wafu na kwa sababu hiyo amefanyika kuwa mwokozi wetu wa kweli yesu amefanyika kuwa mwokozi wawote walioamini katika njili ya maji na roho bwana ametoa haki na uwezo wa kufanyika wana wa mungu kwa wale wote wanaoamini katika njili ya maji na roho mimi ninaamini katika ukweli je wewe pia unaamini katika injili ya maji na roho je umeipokea injili ya maji na roho katika moyo wako je wale wanaoipokea injili ya maji na roho kwa mioyo yao yote ni akina nani watu wanaoipokea injili hii katika mioyo yao ni wale wanaokili moja kwa moja kuwa mawazo yao ni mabaya na ni wale wanaoamini kuwa neno la yesu kristo halina makosa ni lazima tuamini kuwa yesu kristo ametuokoa kwa kupitia injiri ya maji na roho kwa kuja hapa duniani na kwa yeye na ni mungu mwenyewe na bwana wa uzima aliyeumba ulimwengu na vitu vyote vilivyomo ndani yake na kwamba alituumba katika matumbo ya mama zetu na akatufanya tuzaliwe hapa duniani na kwamba ametukomboa toka katika kifo kwa kuzibeba dhambi zetu kwa kupitia ubatizo aliopokea toka kwa yohana mbatizaji na kwa kufa msalabani ikiwa mtu hakubaliani kwa ukweli huu au ikiwa hashukuru kwa moyo wake wote basi nihakika kuwa mtu huyu haamini ukweli huu watu wa jinsi hiyo ni wale wanaosikiliza kwa masikio yao na kuona kwa macho yao lakini kamwe si mioyo yao ikiwa bado hauwezi kuamini katika injiri ya maji na roho hata pale unapoonekana kuwa wazi basi ni dhahiri kuwa una tatizo kubwa watu wa jinsi hiyo hawawezi kupata usafisho wa dhambi toka kwa mungu na kwa sababu hiyo watalaaniwa je kuna mtu miongoni mwenu anayefikiria kuwa kulaaniwa na mungu si jambo kubwa katika lugha ya kiingeleza moja ya kiapo kibaya ni kule kusema haki ya mungu na kisha ukaapisa ni tumaini gani ambalo mtu anaweza kuwa nalo ikiwa atalaaniwa na mungu ni hakika kuwa mtu huyo hana tumaini kwa aliyelaaniwa na mungu ni mtu mwenye tabu na aibu na hawezi kuishi tena hapa ulimwenguni kila mtu anahitaji kubalikiwa na mungu ili aweze kuishi wakati fulani unaweza kuchukiwa na wengine lakini ukweli ni kuwa huwezi kwenda kuzimu kwa sababu hiyo hata hivyo ikiwa umelaaniwa na mungu basi ni hakika kuwa utakuwa ni mtu mwenye tabu na aibu na kwamba maisha yako katika ulimwengu huu yatakuwa hayabebeki ikiwa unajichukiwa na watu kwa sababu ya mungu basi fahamu kuwa chuki hiyo itakurudia wewe ikiwa ni baraka lakini ikiwa unasafikiwa na watu na kuchukiwa na mungu basi ni hakika kuwa unaelekea katika maangamizi je unataka kulaniwa na kupoteza hata kila kidogo ulicho nacho sasa ikiwa haupendi hivyo basi ni lazima uamini katika injiri iliyonenwa injili ya neno la maji na roho nii lazima uamini kwa moyo wako wote kuwa yesu kristu ambaye ni nuru anakupenda na kwamba amekuokoa toka katika dhambi zako zote unaweza kubarikiwa ikiwa unalipokea na kuliamini neno hili la kweli kwamba yesu kristo aliyeumba ulimwengu na vya vitu vyote vilivyomo ndani yake na ambaye ni bwana wako ni masihi ambaye amekuokoa bibilia inasema bali wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa mungu ndio wale wanaoliamini jina lake yohana ya wa 12. vipi kuhusu wewe je umepokea kweli uwezo wa kufanyika mwana wa mungu kwa kupitia injiri ya maji na roho mungu atakupatia uwezo huu mala tu utakapoamini katika neno la injili ya maji na roho kwa moyo wako yeyote anayeamini katika wokovu wa yesu kristo nguvu zake na upendo wake basi mtu huyo anafanywa kwa mwana wa mungu mtu anaweza kufanyika mwana wa mungu kwa nguvu ya injili ya maji na roho ikiwa mtu amefanyika kuwa mwana wa mungu kwa imani basi mtu huyu ana mamlaka na mungu hata katika ulimwengu wa kidunia wanawe wenye nguvu huwa wanainuliwa ili waweze kupata faida kadhaa hivi kwa kuzingatia ukweli kuwa mungu ni baba yetu je kutakuwa na uwezo au haki yoyote inayozidi furaha yetu kwa kweli hapana hivyo ni muhimu sana kwako kwa kupokea yesu je umempokea nani je ni nani aliyempokea kweli kwa furaha ikiwa mgeni atakutembelea je utampokea mtu huyo kwa shukulani hapana hutaweza lakini ikiwa mmoja wa jamaa yako akikutembelea je hautampokea kwa mikono miwili ni hakika kuwa utampokea yesu amezitoesha mbali dhambi zako zote kwa injili ya maji na roho amekufanya kuwa mwana wa mungu ili uweze kupokea baraka zote za kimbingu na kidunia je waweza sasa kupokea huyu yesu je kuna sababu yoyote yauwewe kusita kumpokea yesu kristo katika moyo wako yalihali yesu ni mungu mwenyewe anayekupenda ninawasihi na kumwamuru ninyi nyote kumpokea yesu kristo katika furaha kupitia injili ya maji na roho kwa kuiamini injili hii ongoza maisha yako pamoja na yesu kristo wakati baazi ya watu katika ulimwengu huu wanamfahamu yesu kiu sahihi na kumpokea kwa shukulani kupitia injili ya maji na roho kuna watu wengine pia ambao hawana mapenzi na ukweli huu kwa sababu hiyo hawamkubali yesu hapa kolea kuna mitihani inayosema chumvi iliyo katika meza ya kupikia jikoni itaonekana kuwa na ladha pale tu inapokuwa imetumika katika kupikia vivyo hivyo unapolisikia neno la mungu i lis likisema kuwa yesu alizitoeshea mbali zambi zote kwa anjili ya maji na roho na akatuwezesha kufanyika wana wa mungu basi ni lazima uliweke neno hili katika moyo wako na kuliamini yesu kristo amekupatia baraka zote za, za duniani na za mbinguni lakini utaweza kuziteka baraka hizi pale utakapomtambua kuwa ni mwokozi wako na kumpokea katika moyo wako kama hautampokea katika moyo wako basi ni hakika kuwa huwezi kuzipokea baraka hizi kwa kutumia kielelezo hebu tufikirie kuwa mtu fulani anaelinda ngome yake yeye mwenyewe wakati wavamizi wanapokuja hakukutakuwa na njia ya kuwazuia ikiwa wavamizi hao hawatakuwa na nguvu kuliko yeye hata kama atajaribu kwa kiasi gani ni hakika kuwa hatimaye atatupwa nje ya ngome atapoteza kila kitu na kisha atakutana na maangamizi binafsi vivyo hivyo hatupaswi kuyaongeezea maisha yetu peke yetu badala yake tunapaswa kuyaongoza maisha yetu pamoja na yesu kristo ili kufanya hivyo ni lazima tumpokee yeye katika mioyo yetu wale wanaomwamini yesu kristo si watu wajinga bali wale wanaomwamini yesu ni watu wenye busala na makini hivyo nina wasihi na kuwamuluninyi nyote kuwaamini katika ubatizo wa yesu kristo na damu yake msalabani muamini kuwa yeye ni mungu mwenyewe na mwokozi na kwa sababu hiyo kumkumbuka kwa moyo yenu yote mkumbuka kwa baraka za mungu za milele zinazowangojea ikiwa tu mtampokea kristo katika mioyo yenu basi yeyote asiyeamini hivyo ni mjinga dola ya zamani ya inka inasifika kwa hazina zake za dhahabu na fedha dhahabu na fedha zilizikuwa ni nyingi mno katika dola hii kiasi kuwa watu wa ulaya walishangazwa sana walipo fika kwa mara ya kwanza katika dola hii hata hivyo pamoja na kujivunia utajili huo wahispania walipoivamia dola hii ya ink iliweza kuanguka mbele ya askari mia mbili tu kwa kuwa waink hawakuwa wamekumbana na ustaarabu wa magharibi walishangazwa sana na wahispania na kwa hasabu hiyo walikaribisha kwa mikono miwili katika safari zao wahispania walijionea jinsi dola hii ilivyokuwa imejaa dhahabu fedha na vidani vingine vya thamani kwa kweli katika hali ya kawaida ya kiasili mioyo yao ilijawa na wivu pamoja na kuwa dola ya inkeli kuwa na ustalabu ulioendelea hatimaye iliangukia katika baluti za wahispania haya yalikuwa ni matolo keo yawanka kushindwa kuithamini dhahabu na kuichukua hata kama ilikuwa haina bei ikiwa haufahamu thamani halisi ya dhahabu basi dhahabu itakuwa ni sawa na jiwe lolote lile lisilo la kazi hata kama una dhahabu ya kukufanya uweze kuishi maisha yako yote katika fahari ukweli utabaki kuwa ikiwa hauifahamu thamani yake basi dhahabu hiyo itakuwa haina maana nini kitatokea ikiwa utaidhalau dhahabu yako kwa kutokutambua thamani yake ni hakika kuwa utaishia kuipoteza kwa adui zako kama vile waenka walivyoshindwa kuwatambua adui zao hivyo bila shaka hautapata kulaaniwa na kuungamia kwa sababu ya ujinga wa kutowatambua maadui kati ya marafiki ni lazima utambue kuwa ikiwa hautalisha nafsi yako na ikiwa hautaitambua thamani ya kidani cha maisha ya injili ya maji na roho katika yesu kristo ilivyo basi nihakika kuwa utakuwa ukielekea katika njia ya maangamizi kama vile dola ya inka ilivyopotea toka katika uso wa dunia pamoja na kuwa na ustaalabu uliokuwa umeendelea yesu kristo alikuja hapa duniani akafanyika mwili wa mwanadamu akazichukua dhambi zako zote kwa kubatizwa na yohana alikufa msalabani akafufuka toka kwa wafu na kwa sasababu hiyo amefanyika kuwa mwokozi wa kweli ikiwa pamoja na ukweli huu hauamini wala haupokei yesu kristo katika moyo wako yeye ambaye anatoa faida nyingi kwa umoyo wako na badala yake unamwangalia kama asiye na maana basi ni dhahiri kuwa badala ya kubalikiwa utalaaniwa ni lazima umtambue yeye anayesimama karibu na wewe na ni lazima ufungue moyo wako kwa yeye aliye tayari kukusaidia ikiwa utamkubali yeyote yule basi anaweza kubadilika na kuwa adui yako hali akikuinulia upanga na kukunyanganya kila kitu wale wasiomwamini mungu ni kama vile kizazi cha nyoka vipi kuhusu wewe je umefanyika kweli kuwa mwana wa mfalume wa mungu kwa kumwamini yesu kwa moyo wako wote ni muhimu utambue kuwa wale wote wasiomwamini mungu ni maadui wako na kwamba utapokuwa ukiwahubilia neno na kuwangojea basi ya usichangamane nao wakati ninapolihubiri neno la mungu wakati mwingine ninapatwa na hasila ya haki kutokana na ukweli kuwa kuna viongozi wengi wa kikristo hapa duniani ambao hawamwamini mungu watu hawa hujisifu kutokana na vieti vyao vya kitaaluma hadhi yao katika jamii na faida za kidunia wazipatazo lakini wanafahamu kuwa hatimaye mambo hayo yote yatapita na kwamba wao ni kama kasha la uchafu mbele za mungu ndugu zangu waumini kumfahamu na kumwamini yesu kristo ni jambo la thamani sana ambalo mtu anaweza kulifanya mtu anaweza kushikilia kitu gani pasipo kuifahamu njiri ya maji na roho ya yesu kujivunia mamlaka ya kidunia pasipo kumfahamu yesu ni bule na ni jambo la kijinga ndugu zangu waumini kumwamini yesu kristo hakumaanishi kumtambua na kumkubali huwa ni mwokozi ili tu kujipatia baraka za kidunia njia pekee kwetu sisi ili tuweze kupokea ondoleo la dhambi na kufanyika wana wa mungu ni kumkubali yesu kristo aliyekuja kwetu kwa injiri ya maji na roho kwa kama mwokozi wetu wale ambao maombi yao yanajibiwa katika ulimwengu huu ni wale tu wanaoamini katika injiri ya yesu kristo ya maji na roho wao wanaweza kupokea baraka zitolewazo na mungu na kisha kupata neema ya utukufu wale ambao wamempokea yesu katika mioyo yao ni wale wanaofahamu na kuamini kuwa yesu kristo aliyekuja kwetu kwa injili ya maji na roho ndiye atupaye wokovu sasa ni lazima tuutambue ukweli huu na kisha tumpokee yesu ambaye ni mkuu katika mioyo yetu uwezo wa kufanyika wana wa mungu si kitu ambacho kinapatikana kupitia damu ya ukoo kimwili wala haupatikani kwa kuziamsha hisia za kibinadamu wala haupatikani toka katika desturi za kidini za familia fulani au kwa kusema kwa kuwa wazazi wangu wanaamini basi na mimi pia namwamini yesu bibilia inasema kuwa wana wa mungu ni wale waliozaliwa tena upya si kwa damu wala kwa mapenzi ya mwili wala kwa mapenzi ya mtu yohana Sule ya Kwanza, wa lma bali kwa kuamini katika injili ya maji na roho ya tatu, wa haupaswi kuiamini injili ya maji na roho kwa sababu ya mtu fulani tu bali ni lazima uamini kwa lidhaa yako binafsi huwezi kusema sawa basi nitaamini pia kwa sababu yako familia yangu ni ya kikristo kwa hiyo haiwezekani nisimwamini yesu hivyo ili nisitofautiane na wanafamilia yangu basi nitamwamini yesu na kuhudhuria kanisani bali unapaswa kuamini katika injiri ya maji na roho kwa moyo wote kwa ridhaa yako kuamini huko kutokane na ridhaa yako binafsi unapoamini kuwa yesu aliyekuja kwa maji na kwa roho ni mwokozi wako basi imani hiyo itokane na mapenzi na ridhaa yako wale waliozaliwa tena upya kwa maji na kwa roho wataufurahia utukufu pamoja na mungu kule kusema kuwa mtu amezaliwa na mungu kunamaanisha hivi mungu baba aliupenda sana ulimwengu hata akamtuma mwanaye kuja hapa duniani kupitia injili ya maji na roho amekuokoa wewe na mimi toka katika dhambi za ulimwengu na pale unapomwamini huyu yesu kristo aliyekuja toka kwa mungu baba kuwa ni mwokozi wako basi unazaliwa tena upya kama mwana wa mungu hii ndiyo inayobarikiwa na mungu yesu kristo aliahidiwa atakuja hapa duniani kama uzao wa mwanamke na kufanyika mwokozi wetu mwanzo sula ya tatumstari wakuiatan kwa mujibu wa ahadi hii ni kweli kuwa yesu alikuja hapa duniani na akalitimiza neno lililokuwa limeandikwa kule kusema kuwa yesu alizaliwa na mungu maana yake ni kuwa yesu ni mungu aliyefanyika mwili kwa maneno mengine mungu mtakatifu alizaliwa hapa duniani akiwa amefanyika mwili na wa mwanadamu sisi tumekutana na yesu kristo na kupewa na tumeweza kutambua kwa hakika kuwa ni mwana wa mungu kupitia neno la mungu pia tumetambua kuwa kupitia mwanawe mungu baba ametupatia zawadi ya wokovu ya kufanyika kwa wana wake mambo haya yote yametokana na injili ya maji na roho na ambayo imetuokoa wewe na mimi mungu ametuwezesha kufahamu kuwa wokovu huu si wa ukweli si wa uongo bali ni ukweli halisi na ametuwezesha kuamini ukweli huo kwa kupitia neno lake mimi siwezi kuhubiri kitu kingine chochote kile zaidi ya injili ya maji na roho kungekuwa na namna gani ikiwa ningekuwa nazungumzia kitu ambacho si cha kweli hali nikiwa nimesimama mbele yenu sasa kama ningelikuwa nafanya hivyo yaani kuongelezea kitu ambacho si cha kweli basi nihakika kuwa nisingelikuwa na muda mbaya na usio na maana na uliolaniwa kama muda huu na pengine mmoja wenu angelisema ondoka kwenye mimbali acha kuhubiri sasa hivi ninaweza kufanya vizuri ikiwa nitasimama badala yako hapo kwenye mimbali ukweli ni kuwa kama na ningelikuwa nahubiri kitu kingine zaidi ya ukweli wa injiri ya maji na roho basi ninyi nyote mngeliweza kusema hivyo kwangu ndugu zangu waumini ninyi ni watu wa, wa kila kitu isipokuwa tu katika neno la mungu kila mmoja wenu ni mtaalamu katika fani fulani kuanzia utunzaji wa nyumba hadi katika taaluma sanaa falsafa elimu utengenezaji wa magari na kadhalika vivyo hivyo sisi sote ni wataalamu katika fani kadhaa wa kadha za kidunia lakini jambo ambalo ni muhimu zaidi ni kwamba tunapaswa kuwa wataalamu wa imani ambao tunalisikia na kuliamini neno la mungu ambalo limekuja kwa injiri ya maji na roho ni matumaini na kuomba kuwa ninyi nyote mtaipokea injili hii ya maji na roho katika mioyo yenu kwa furaha na kwamba mtazipokea baraka za mungu kwa furaha mtaishi kwa furaha na kisha kusimama mbele za mungu siku ile ya mwisho kwa kifupi hebu tupokee kule kuoshwa kwa dhambi na kisha tufurahie kwa shukulani utukufu wa mungu katika maisha yetu hebu tupokee baraka za uokovu zilizokuja kwa injili ya maji na roho je ndugu zangu waumini mnaumini katika injili hii ninatoa shukulani zangu zote kwa mungu hali nikiweka imani yangu katika injili ya maji na roho mungu wa mbinguni akubariki amen omba kitabu cha bule katika tovuti ya ww bj newlife org