mazingira kamili hayajawahi kuwa kamili mmoja utamkuta anasema bado mambo yangu yajakaa vizuri nitaanza biashara yangu mwakani ikifika mwakani anasema tena sasa hivi najipanga nitafanya mwezi wa sita mwingine anakuambia nilipanga kufanya kazi miaka miwili tu kisha nijiajiri lakini naona bado ngoja nijipange matokeo yake amestaafu juzi mwingine anasema mimi lengo langu ni kufanya kazi hadi niwe na cheo cha juu kabisa lakini wakati huo nitakuwa namiliki biashara zangu na nitakuwa nafanya kilimo cha kisasa ni mwaka wa kumi sasa hajaanza kufanya biashara yoyote ile na hata hajanunua bado hata roboheka nje ya mji hivi anataka kulima kwenye lami hawa ndio wale watu ambao wakiona wengine wanaendelea kufanikiwa katika kile ambacho wao wameshindwa kufanikiwa kabisa huwa wanakuja na visingizio vya kila aina elezea kwanini wao hawajafanikiwa na wale wengine wamefanikiwa watu wengi sana wameshindwa kufikia kielee cha mafanikio yao kwa sababu tu ya kurubuniwa na lile wazo la kusubiria hadi mazingira yawe sawa kabisa hata wewe leo inawezekana unazo ntoto nyingi sana ambazo ungetamani kuzitimiza lakini kwa kuwa unasubiri hadi kila kitu kiwe sawa ni miaka mingi sasa unaendelea kulisemasema wazo lako lakini aujaanza hata kulifanyia kazi jambo la kwanza na la muhimu unalotakiwa kulifahamu ni kuwa hakuna siku yoyote katika maisha yako ambako mazingira yatakuwa yametimia kwa asilimia ya mia moja na hakutakuwa na changamoto yoyote ile inawezekana kuna aina fulani ya mazingira yaje ili uanze kuishi ndoto yako lakini ukweli ni kuwa mazingira ambayo ni kamirifu kwa kila kitu huwa hayapo katika maisha hakuna siku shida zitaisha kabisa ili uweze kuanza kuweka akiba kila siku itaonekana kama vile matumizi yanazidi hakuna siku muda utakuwa mwingi na utapata muda wa ziada wa kusoma vitabu kila siku utajikuta mambo yanazidi kuwa mengi hivyo kama kuna wazo lolote ambalo unataka kulitekeleza katika maisha yako ni lazima uamue kuanza kuchukua hatua bila kusubiri kila kitu kiwe sawasawa kabisa mfanya biashara mkubwa sana nchini marekani bwana alan cohen aliwai kusema hautakiwi kusubiri mazingira yawe kamilifu kabla haujaanza anza na kadiri unavyoendelea utajikuta mazingira yanajiweka vizuri jambo la pili la muhimu sana katika maisha yako ni lazima kujua kuwa kuna fursa ambazo huwa mara kwa mara katika maisha na zingine huwa zinakuja mara moja tu na huwa hazirulii tena kabisa kuna watu wengi sana ambao wamekosa fursa muhimu katika maisha yao kwa sababu waliamua kusubiria kila kitu kiwe sawa nimeshakutana na watu wengi sana ambao huwa wanajilaumu kwa sababu ya fursa ambayo waliipoteza na ingeweza kubadilisha maisha yao kabisa na wakati wako tayari kuitumia fursa hiyo basi wamejikuta hawana uwezo tena wa kuitumia hebu jiulize hakuna fursa katika maisha yako ambao uliwahi kuipoteza kwa kutaka kusubiria hadi kila kitu kiwe sawa na leo unayjutia hata hivyo jambo la tatu ni muhimu sana ni kuwa kila unapoamua kuchukua hatua fulani kwenye maisha yako ha kuna muda wa kujifunza kufanya kitu hii ndio maana watu wengi ambao wamefanikiwa katika kutimiza ndoto zao ni wale ambao walikuwa tayari kuanzia chini kabisa bila kujali aina ya mazingira ukifuatilia stori ya mfanyabiashara mkubwa sana wa kichina jack ma utagundua kuwa alianza biashara yake ndani ya eneo la bweni inawezekana leo usiwe na mtaji unaoutaka inawezekana leo usiwe na ofisi unayoitaka inawezekana leo hauna sapoti unayoitaka haya yote ni mazingira yasiyokamilifu lakini ili ufanikiwe ni lazima uwe tayari kuanza kwa kidogo ulicho nacho huku ukiendelea kujifunza bila kukata tamaa kabisa usiwe aina ile ya watu ambaowetu kwa sababu wanaoto kubwa basi hawako tayari kabisa kuanza na kufanya kitu kidogo katika maisha yao watu ambao wamekuwa na tabia ya kusubiri hadi kila kitu kiwe sawa kabla wajaanza kufanya jambo lolote katika maisha yao wamekuwa ni watu ambao wanachelewa sana kufanikiwa na ni watu ambao wanapitwa na fursa kila zinapojitokeza hawa ni aina ya watu ambaohua ni waoga wa kujihatarisha awako tayari kufanya kitu ambacho akinauhakika kwa asilimia miamoja wako tayari wawe na akiba kubwa kwenye akaunti benki lakini wasiwekeze hata robo ya walio nayo ukiwauliza utasikia naogopa kupoteza fedha zangu ngoja kwanza uchumi ukawe vizuri tabia ya kusubiria hadi mazingira yawe sawasawa imewafilisha watu wengi sana imesababisha wengi wakwame katika kufikia malengo ya maisha yao kama unataka adui huyu amafanikio asikukomishe kuanza kuishi ndoto yako basi ana maramoja leo kufana kazi wazo ako i moto angesema sitaanza kutembea hadi niwe na ya kutosha nisianguke hata mara moja ikekwaje angeweza kutembeakweliulishaai kuedeshastagudua ua nabora aisa kukuf...