Watu wengi sana wana uwezo mkubwa na wana uwezo wa kufanya mambo makubwa lakini wameridhika. Wengine ni kwa sababu bado hawajaona sababu ya kuchukua hatua kubwa katika maisha yao. Ndio maana mwandishi nguli Dr. Miles Monroe aliwahi kusema, Taj sehemu tajiri zaidi duniani sio katika visima vya mafuta kule Saudi Arabia, wala sio katika machimbo ya almasi au machimbo ya dhahabu, wala sio katika mbuga za wanyama. Sehemu tajiri zaidi duniani ni katika makaburi, kwa sababu huko zimelala ndoto za watu wengi sana ambazo hazijapewa uhai. Wamelala watu ambao walikufa wakiwa waajiriwa, lakini walizaliwa wawe waajiri, ili waanzishe makampuni makubwa, lakini mpaka wameondoka duniani, wameondoka na ndoto zao. Wamelala watu ambao walikuwa waimbaji wakubwa katika majukwaa makubwa ya dunia, lakini mpaka wamefariki, hawajajaribu hata kuenda studio kurekodi wimbo mmoja. Watu wengi kila siku wanaongeza utajiri unaopatikana makaburini. Wewe lazima ufanye maamuzi ya kwamba hautaondoka hapa duniani kabla hujatimiza makusudi ya msingi ambayo Mungu amekuletea, na pia kuhakikisha umetumia uwezo wako wote ulionao. Alipofikisha miaka arobaini, Anton Bugs aligundulika kuwa ana mwaka mmoja tu wa kuishi baada ya madaktari bingwa kugundua kwamba alikuwa na uvimbe mkubwa sana ambao ulikuwa katika ubongo wake unajulikana kama brain tumor, na uvimbe huu ulikuwa unazidi kukua kadri siku zinavyoendelea. Mara alipopewa taarifa hii, aligundua kwamba hana muda mrefu wa kuishi, na mawazo yakaanza kumjia. Akaanza kuona jinsi ambavyo familia yake itateseka bila uwepo wake. Alianza kuona kwamba alipokagua, akagundua hana cha kumwachia mke wake Lini, wala hana cha kuachia watoto wake baada ya kufariki. Kabla ya kugundulika na tatizo hili Anton Buges hakuwahi kuwa mwandishi mahiri wa vitabu vya hadithi, lakini siku zote alijua kwamba anaweza kuwa mwandishi mzuri, hasa wa vitabu vya novo. Lakini kila siku alikuwa na hofu, alikuwa anaogopa na, na alikuwa anagairisha. Baada ya kutafakari maisha ya mke wake atakuaje, na watoto wake atakuwaje, akaamua kwamba atatumia mwaka mmoja uliobakia kabla hajafariki kulingana na ripoti za madaktari Kuandika, ndo, kuandika vitabu ambavyo ilikuwa ndio ndoto yake ya siku nyingi, yani vile vitabu vya novo na kisha avipeleke sokoni, ili mauzo ya yale vitabu yatakapoendelea hata yeye baada ya kuwa amefariki yatasaidia familia yake. Burgess anasema, na hapa na mkoti anasema, ilikuwa ni mwezi wa kwanza mwaka 1960 nilipoambiwa rasmi kwamba nina mwaka mmoja tu wa kuishi, kwa namna isiyo ya kawaida sana ndani ya mwaka mmoja Anton Buges alifanikiwa kuandika vitabu vitano na cha kushangaza kilichotokea ni kwamba hakufariki baada ya ule mwaka mmoja kama madaktari walivyosema. Na baada ya hapo aliendelea na shughuli ya kuandika, na mpaka anakuja kufariki baadaye sana alikuwa ameshaandika vitabu zaidi ya sabini. Swali linakuja, kama Anton Buges asingeambiwa kwamba anakaribia kufariki lini angetimiza ndoto yake ya kuandika vitabu? Watu wengi sana, hata wewe unayo ndoto kubwa sana, unao uwezo mkubwa sana, lakini umerelax mno. Unajua, usisubiri mpaka crisis, kitu kibaya kitokee ndipo ujue kwamba una uwezo. Kwa nini usianze leo ile ndoto yako unayosema kila siku ya kwamba nitaanzisha biashara? Kwa nini usianze leo ile ndoto yako unayosema kila siku nitafungua kampuni? Kwa nini usianze leo lile wazo lako ambalo kila wakati unalisema, ni wazo ambalo unatamani kulifanya? Kwa nini usianze kulichukua nafasi leo? Kumbuka kwamba tunaishi mara moja tu, na kama kuna kitu cha muhimu unapaswa kukifanya, unapaswa kukifanya sasa hivi. Dunia inasubiri uwezo wako, dunia inasubiri ukuu wako, dunia inakisubiria kipaji chako, dunia inasubiria kampuni yako, dunia inakusubiria uchukue hatua. Usiogope. mara utakapochukua hatua utashangaa, kwamba mambo mengi unayoogopa hayako magumu kama unavyofikiria. Kinachosubiriwa ni wewe tu kwanza, kuchukua hatua ya kwanza leo. Fanya maamuzi, anza na kile unachokiweza kwa rasilimali zile unazoziweza. Usiruhusu kile usichokiweza kizuiliwe na kile unachokiweza. Chukua hatua ya kwanza. Unaweza kujifunza zaidi kupitia mitandao ya kijamii yani, YouTube, Facebook, Instagram na TikTok kwa jina la Joel na Nauka. See you at the top.