Ninaitwa Dr. Chris Mauki na hii ni channel ambayo inajibu maswali mengi sana ya maisha yako katika uh, mambo ya ajira, personal development, malezi, mahusiano, ndoa pamoja na familia. Na ninaomba nikushauri kama bado hauja subscribe channel hii ili uweze kupata masomo ambayo ninazungumza kila wakati kwenye kila wiki basi, usubscribe kitufe kilichoandikwa subscribe, kile chekundu. Ukikibonyeza tu basi, unakuwa umeshakuwa mwanafunzi wa kudumu katika eneo hili. Asante sana. Kama umekwisha subscribe, na wewe ni mwanafamilia bora kabisa katika familia ya watu ambao tunapenda uh, kubadilisha fikra na mitazamo, ili tuweze kuwa na maendeleo na furaha ya kudumu katika maisha yetu. Topiki natamani kuzungumza na leo kwa sababu hizi ninazokwenda kuzungumza hapa tano, kwa sababu hizi tano unaweza ukafia kwenye mahusiano ya mateso, unaweza ukafa kwenye ndoa ya mateso. Yamkini unajua kwamba ni ya mateso au yamkini hujui kama ni ya mateso, lakini unaweza ukafa kwenye hayo mahusiano ya mateso. Wedha umeolewa au wedha hujaolewa, wedha umeoa au bado hujaoa, lakini uko kwenye mahusiano ya mateso, unaweza ukafia huko kwa sababu hizi tano. Na kabla sijakupa sababu hizi tano, ninakushauri tafuta topics ambazo nimezungumza kuhusu, utajuaje kwamba uko kwenye mahusiano yenye ukatili, yenye unyanyasaji, utajuaje uh, kwamba mpenzi wako ni mnyanyasaji, dalili zipi ufutumi, uzione ujue kwamba uko katika mahusiano ambayo ni potential na unyanyasaji lakini vilevile ufanye nini pale ambapo uko na mpenzi au uko katika mahusiano yenye unyanyasaji nimezungumza hizo topics zote zitafutwa unaweza kuandika tu krisma au kiunyanyasaji au krisma au kiukatili au krisma au ki... ziko nyingi sana kuna video zaidi ya 250 katika channel hii na platform hii ambazo zinaweza zikabadilisha maisha yako kwa sababu hizi unaweza ukafia katika mahusiano au kwenye mahusiano yenye matezo sababu ya kwanza kuna nafasi kubwa sana ya wewe kuumia na kuteseka muda mrefu na ikiwezekana hata kufa katika mahusiano yenye mateso kwa sababu tu uko tegemezi. Kwa sababu you are dependent, especially economic and financial dependency. Utegemezi wa kiuchumi, utegemezi wa kipato. Unashindwa kufanya chochote, unashindwa kujitetea. Kwa sababu utaambiwa toka hapa kwanza, huna kitu. Kwa sababu utaambiwa kwani wewe ulikuja na nini? Kwa sababu utakosa kula, utakosa pakulala unashindwa ku, ku, kutoka katika mahusiano ambayo yanakutoa damu na machozi kila siku kwa sababu wewe ni tegemezi kiuchumi. What to do? Nini cha kufanya? Jiendeleze hata kama ni taratibu taratibu, fanya kitu kitakachokusaidia kupata kipato au kuwa na connection au kuongeza kaelimu kako kidogo, ili uweze kusimama kwa miguu yako mwenyewe, kwa sababu utaweza kufa in the name of utegemezi wako wa kiuchumi. Jambo la pili linaweza likafanya ukafia katika mahusiano ya mateso na ukatili eh, ni kwa sababu uh, una una una kuwa na baba mzuri sana, yani mume wako ni baba mzuri sana kwa watoto wako, lakini sio mume bora, yani baba mzuri, mume bomu na kuna watu wenye ndoa au familia zenye hivyo, una mtu mzuri sana kwenye watoto wako, yani unasema kwamba kwenye watoto wala sina tatizo, ninamtetea kabisa, anajali watoto wake, ana shida tofauti, ana shida kabisa. Kwa watoto wake ni mzuri, ana mahusiano nao vizuri, lakini kwa mume hafai kuwa mume. Anatesa, anapiga, ananyanyasa, ananifanya hivi. Sasa wako watu wengi, kwa sababu huyu mtu amekuwa baba mzuri kwa watoto wake Hauwezi kumwacha kwa sababu huyu mtu ni mama mzuri kwa watoto wake, lakini kwake yeye anamnyanyasa sana, na unabaki tu kwa sababu ni baba mzuri au ni mama mzuri kwa watoto, lakini kwako kwa amekuwa mume au mke ambaye ni very toxic, fahamu kabisa, unaweza ukafia katika haya mahusiano kwa sababu tu upande mmoja unaona una faida, lakini upande mkubwa unaona una hasara sana kwako. Lakini tabia au jambo la tatu ni kuhofia unyanyapaa. Hivi nikitoka watasemaje? Hivi nikimwacha watanionaje? Unafahamu, mi ni mzee wa kanisa kule kanisani, unajua mi ndio mzee wa hapa kijijini, hivi watasemaje? Na hii shule yangu watasemaje? Na jinsi ambavyo mi nimesoma, watasemaje? Na hadhi yangu mtaani hivi watasemaje? ni wakiona nimeondoka watu, hivi mi nitaitwa nimeachika? Hivi watoto wangu wata Nitaitwa hawana baba, nitakuwa single parent. Hivi mwisho wa siku unafia kwenye hayo mahusiano kwa sababu ya kuogopa unyanyapaa, kwa sababu ya kuogopa watasema nini, watakuita jina gani. Ukifika kwenye violence, usijali utaitwa jina gani, jali kwanza uhai na maisha yako. Sababu ya nne, fikra za kwamba tumetoka naye mbali. Eee, tumetoka naye mbali, tumechuma naye sana tumekaa naye alinichukua akiwa mdogo amejali sana wazazi wangu tumefanya mambo mengi sana naye mmefanya mambo mengi sana naye lakini yamkini jambo limoja ambalo bado mjafanya naye na mpango wa kufanya na wewe nikukuondoa duniani ni kukutoa ngeo nikukutwanga nikukumaliza nikukunyonga sasa kama na hilo nataka lifanyike basi endelea kukaa katika mahusiano hayo na jambo la tano na la mwisho ambalo ni kosa unaweza ukalifanya na ukafia kwenye mahusiano ambayo yana mateso imani mbovu au tamaduni mbovu Eh, hata mama yangu alivumilia, hata baba yangu alikuwa mbovu hivi hivi, lakini mama alivumilia. Sisi kwetu huwa hatutoki kwenye ndoa, ukishaingia umeshaingia kwenye mahusiano. Akishatoa posa, anatakiwa tu akuoe. Hata kama anakunyanyasa, utafanya nini? Kwa sababu ameshatoa posa na wazazi wameshakula posa, na wazazi wanakwambia, tuishakula mahari yake, kwa hiyo inabidi ubaki huko huko. Utafanya nini? Uu, wengine wanaamini uvumilivu ni thawabu, kama utolipo hapa duniani utalipwa mbinguni. Naomba nikwambie, mahusiano yakisha umiza yakisha kutoa Machozi, ya kisha kutoa damu, ya kisha kutoa ngeu, ya kisha kukubadilisha tabia zako kwa kiasi kikubwa, hayo ni mahusiano ambayo hayana mateso. Unaweza ukafa huko kama hutozingatia sababu hizi tano. Naitwa Dr. Chris Mau.