Natamani leo nikuulize swali uh, kama wewe ni mwanaume na uko kwenye mahusiano, uko kwenye ndoa, una mpenzi, una mchumba, una girlfriend, una rafiki wa kike, natamani nikuulize swali. Je, unajua maneno ambayo kila mwanamke au mwanamke yoyote angependa, narudia, angependa kuyasikia kutoka kwenye kinywa chako? Unafahamu maneno ambayo mwanamke yoyote angependa kuyasikia kutoka kwenye kinywa chako? Kama haujui, basi naomba utege sikio nikusaidie au nikufundishe somo hili. Maneno manne kila mwanamke angependa kuyasikia kutoka kwa mwanaume. Maneno manne kila mwanamke angependa kuyasikia kutoka kwa mwanaume. Naomba niwaambie mara nyingine tunakosea na tunaachwa, au tuna wapenzi wetu wanapoteza intimasi na sisi, au wanatuchoka mapema, sio kwa sababu tuna sura mbaya, sio kwa sababu hatuna hela, ingawa wanaume tunajidanganya eka, hela mpe, hela mpe, hela nimeona wenye hela wameachwa, nimeona wenye hela wake zao waki au wapenzi wao wakianza mahusiano na watu wengine na hela ipo. Kwa nini? Kuna maneno na kuna vitu na kuna skills na kuna ujuzi na kuna vimbinu ambavyo ni mbali na hela, ambavyo usipokuwa navyo ukaweka hela peke yake anaweza kukuletea shida. Maneno manne kila mwanamke angependa sana kuyasikia kutoka kwenye kinywa cha mwanaume. Neno la kwanza, kila mwanamke na mpenzi wako wa kike yumo katika kundi hili, anapenda kusikia ni kwa kiasi gani unampenda. Mwambie usifanye tu kwa vitendo. Kumnunulia gari hakukonfirm kwamba unampenda. Wako ambao wamenunua magari kwa wapenzi wao na kwa wake zao, na wakati huo huo ananunua gari lingine kwa mpenzi mwingine, so that is not love. Mwambie kwa maneno, anatamani kusikia kutoka kwenye kinywa chako unampenda. Anatamani kusikia kutoka kwenye kinywa chako unampenda kiasi gani, na sio tu you love me, unaelewa? Tafiti za kisaikolojia like zinaniambia mwanamke anasahau kwamba anapendwa kila baada ya dakika tatu. Na ndio bwana, unatakiwa umkumbushe. Ndio bwana, unatakiwa umkumbushe kwa message. Ndio bwana, unatakiwa umwambie kwa simu. Ndio bwana, unatakiwa umwambie from now, watu nampigia na mwambie you know what, you know I love you, you know that you value to me. Anatamani kusikia haya maneno kutoka kwako. Hilo ni jambo la kwanza, usiache kusema. Wanaume wengine tunadanganyana tukimwambia sana bana atajibweteka, ata, ata, atapata kichwa sasa. So, unataka apate mguu? Inabidi umwambie, anatamani kusikia kutoka kwako. Jambo la pili, anatamani kusikia kutoka kwako uko tayari kwa kiasi gani kumlinda. How much are you ready to protect her? Mara nyingi nawaambia watu wengi sana na wanaume wengi kwamba mwanamke anaweza akakufumania akasubiri hata mwezi miezi miwili, hajakuambia hajaongelea hilo jambo lakini hawezi kuvumilia insecurity, hawezi kuvumilia pale ambapo ulinzi wake unatetereka, pale ambapo ulinzi wake unakuwa interfered pale ambapo unashindwa kusimama upande wako na simama upande wa wazazi wako, pale ambapo unashindwa kusimama upande wako na simama upande wa marafiki zako, pale ambapo unashindwa kusimama upande wako unasimama upande wa wadogo zako na kaka zako na dada zako, alafu unamweka pembeni. Anataka kusikia uko tayari kwa kiasi gani kumlinda, kwa kiasi gani she will feel safe kwako, sio tu kuwa amependwa. Safety love ni kitu kimoja, safety ni kitu kingine kabisa. Jambo la tatu ambalo kila mwanamke ana kiu ya kulisikia kutoka kwa mwanaume ni kwamba uko tayari kwa kiasi gani kumshirikisha. How are you, how much are you ready to involve her una communicate kwa kiasi gani, mawasiliano yako yako kwa kiasi gani kwake? Kumbuka by nature wanawake wanawasiliana zaidi ya sisi wanaume. Sisi wanaume tuna lag behind, tuna struggle sana kwenye kuwasiliana. Na anatamani aone ni kwa kiasi gani uko tayari kuwasiliana katika kumshirikisha mambo yako, ajue kwamba una mtoto wa nje, ajue kwamba unipa, una mtoto kabla ya yeye kwenye maisha, ajue kwamba una mtoto aliyekuja yeye akiwepo, ajue kwamba una kiwanja, una viwanja, ajue kwamba una biashara. Sio vizuri kumficha. Kwa nini? Kwa sababu mwanamke anapogundua kwamba kuna vitu hayuko involved, vitu vya maisha yako ndani yake, ana confirm kwamba yule anayevijua au yule ambaye unamshirikisha yeye ndiyo mwenye attention yako, yeye ndio wa kwanza kwako, kwa kama kuna wa kwanza mwingine then, nafasi yake anajiona hayupo, na hapo ndipo pia anaanza kuwa insecure. Na mbaya zaidi, anakuja kugundua wanaojua mambo yako ni mama yako wanaojua mambo yako ni ndugu zako, wanaojua mambo yako ni marafiki zako. Unafikiri atabaki vipi hapo? Hawezi kabisa. Lakini jambo la mwisho anatamani kusikia kutoka kwako ni kwa kiasi gani unamruhusu akutegemee, ni kwa kiasi gani uko tayari kusimama kwa ajili yake, ni kwa kiasi gani anaweza akategemea kwenye shoulder yako akakuegemea. Kuna wanawake ambao wanaume zao wamewatengenezea mazingira kufahamu kabisa kwamba usinitegemee kwa chochote Pambana na hali yako, pigana kivyako, piga simu, connect, fanya hivi. Mume hayuko tayari kumsaidia, sio? ni CV arekebishe, ili atume sehemu, sio? ni kumwandikia kabarua fulani, sio? kumtafsiria hichi, sio kumconnect na mtu fulani. Mume hayuko tayari, mama anapambana mwenyewe, hujawahi kuona? Mwisho wa siku wanajikuta wanaishi wanaume wawili, watu wenye feelings za kiume wawili ndani, ingawa mmoja ni mke, mmoja mwanaume. Wanaishi kwa sababu mmoja hana tegemezi, hana pa kutegemea, anapigana mwenyewe, mwisho wa siku anakutana na mashauri shawishi anatongozwa, huku anaenda kule, anapambana na kila dhoruba. Wewe huko tu kwa kiasi gani? Anataka kusikia kutoka kwako. Uko tayari kumpa fursa au ruksa ya kukutegemea? na simaanisha kutegemea asilimia mia, hilo ni negative pia. Anatakiwa awe na percentage ambayo anauhakika kwamba yakikwama, anaweza kakutegemea wewe. Haya manne ni maneno ambayo mwanamke anatamani sana kuyasikia kutoka kwako. Naomba nikuambie wewe ni mzazi Umeshawahi kusikia kitabu hichi malezi yenye tija kwa kila mzazi anayejali? Au umewahi kukiona kitabu hichi lakini hujakipata? Umekiona kwenye matangazo, umekiona Instagram, Facebook kwangu, umekiona maeneo tofauti tofauti, lakini naomba nikuambie sasa habari njema: kitabu hichi kinaweza kikaja moja kwa moja sebuleni kwako, kitabu hichi kinaweza kuja moja kwa moja nyumbani kwako, chumbani kwako, na watu watutume worldwide wanakileta nyumbani kwako moja kwa moja. Na kama unataka kukipata kitabu hichi, namba zifuatazo zitakufikishia kitabu hichi mkononi mwako kwa Elfu kumi na tano, tu. Elfu kumi na tano ni bei ya kitabu alafu uh, uh, uh, uh, uh, kufikishiwa kwako ni free of charge pale ambapo ulipo. Sifuri saba nne sita sifuri saba nne sita tisini na nane hamsini na sita sitini sifuri saba nne sita tisini na nane hamsini na sita sitini. Namba nyingine pia ni 0746 0746 44 55 44, 44 55 44. Malezi yenye tija kitakufikia kokote uliko kwa shilingi elfu kumi na tano tu. Kitabu kimeandikwa na Dr. Chris Mauke. Mimi, God bless you.