Ujumbe kwa kila baba, ujumbe kwa kila mzazi au mlezi ambaye una mtoto wa kiume, ninafahamu kwenye malezi yako mambo ambayo baba anaweza akawaambia watoto wake wote kwa pamoja, lakini yako mambo ambayo baba anaweza kumwambia mtoto wa kike, lakini yako mambo ambayo baba anaweza kumwambia mtoto wa kiume, au mlezi anaweza kumwambia mtoto wa kiume. Mambo haya yanaweza kaambiwa na mama na baba wamekaa pamoja. Mambo haya yanaweza kaambiwa na baba peke yake, lakini nashauri baba na mama, mnapopata nafasi ya kukaa na mtoto wenu wa kiume, basi ni vema mkamshauri jambo hili la muhimu kabisa. Lakini pia baba, wewe mwenyewe, unavyopata nafasi ya kukaa na mtoto wako wa kiume au yule wa kiume unayemlea, basi ni vizuri umshauri ya kwamba anapokuwa mtu mzima ni vizuri aanze kufahamu na awe na uelewa huu kuanzia anapokuwa mdogo, ya kwamba anapokuja kuwa mtu mzima asitegemee na wala asijaribu kukubali kutunzwa, kusaidiwa, kubebwa, kulelewa na mwanamke wedha kwenye ndoa au kabla ya ndoa, na bado akategemea kuheshimiwa inakuja shida kubwa. Sasa tuna wababa wengi ambao wametokana na hivi vizazi vya kupenda kusaidiwa, kubebwa, kulelewa, halafu bado anadai aheshimiwe. Na watu wengi tunapozungumza topic hii, wanafikiri kwamba mbona mimi silelewi. Sasa inawezekana haulelewi, ya kwamba mke wako anakupa kila kitu lakini kama uko kwenye levo ya baadhi ya majukumu, unayakwepa ambayo kiukweli yangetakiwa yafanywe na baba, yangetakiwa yafanywe na mume, yangetakiwa yafanywe na mwanaume wa nyumbani, unayakwepa alafu mke wako ameyachukua, mke wako anayafanya, basi fahamu kabisa ya kwamba uko kwenye kundi hili. Ndiyo hulelewi, lakini kuna vitu ambavyo unasaidiwa kupita kiasi na mwanamke. Naomba nikwambie, baba, mwambie kijana wako ya kwamba haya mambo mawili huwa hayaendi pamoja. Haya mambo mawili hayapandi gari moja, haiwezekani ukabebwa na ukaheshimiwa. Naomba nirudie, haiwezekani akabebwa huyo kijana wako na akaheshimiwa. Lazima kimoja kitoke nje ya dirisha, aidha ubebwe, usaidiwe na usiheshimiwe, au uheshimiwe, lakini ukae kwenye majukumu yako. Kwa hiyo ni vizuri kijana wako akiwa anakuwa afahamu kabisa ya kwamba haya mambo mawili hayaendi pamoja. Akisimama kwenye nafasi yake, akasimama kwenye majukumu yake, anaweza akaclaim, anaweza akahitaji kuomba aheshimiwe, akaomba nafasi yake iheshimiwe kwenye ndoa, na si tu kuheshimiwa na mkewe au hata na watoto wake, kwa sababu hawawezi kukuheshimu kama wanaona mama anafanya kila kitu Jenga, mnong'oneze mwanao, mwambie ukitaka kuheshimiwa kama mume na baba, take your responsibility. Shika na simama kwenye majukumu yako kama baba na mwanaume, usidai uheshimiwe wakati unapenda kusaidiwa. Mtoto wako atakushukuru kuliko vile ulivyomsaidia na ulivyomwachia kwenye benki akaunti na kwenye ardhi na kwenye vitu vingine, kwa sababu hii itambeba na isipokuwepo itamsumbua. naitwa