Ziko sababu nyingi sana za changamoto ya afya ya akili, lakini vilevile changamoto za afya ya mwili. Ziko sababu za kibaiolojia, ziko sababu za kimazingira, na sababu hizi zinapelekea watu wengi kupata changamoto za afya, kwenda hospitali, kuumwa, lakini vilevile changamoto za afya ya akili, watu kupata sonona, depression, stress, na magonjwa mengine disorders ya afya za akili au magonjwa ya akili. Lakini ninapenda kuwasaidia watu wanaonisikiliza kufahamu sababu moja kubwa ambayo imeonekana kuongezeka kwa kasi kwa ulimwengu wa sasa na kuwaathiri vijana wa kiume na hata vijana wa kike, ni pamoja na kiu kubwa ya kupenda mafanikio ya haraka. Nafahamu kabisa ya kwamba kila mmoja anahitaji mafanikio, na hata mimi napenda mafanikio, na kuongea kwangu, kuhubiri kwangu na kutangaza kwangu hizi habari za mahusiano, ndoa, familia na malezi, ni mojawapo ya kiu ya mimi kupenda mafanikio, si yangu tu, lakini mafanikio ya watu wanaonishikiliza na watu ambao ni marafiki zangu, lakini nikuombe fahamu kabisa kwamba mafanikio ni mchakato, mafanikio ni mchakato, ni safari. Success is a process, is a journey. Kubali kusafiri hiyo safari, kubali kuitembea hiyo safari, kubali kuenda na huo mchakato. Usikimbilie mafanikio, usirukie mafanikio, usiyapamie kwa pupa mafanikio, kwa sababu kitendo cha kutaka mafanikio kwa kasi kutaongeza presha katika moyo wako, katika akili yako, katika mwili wako, katika ufahamu wako, na kuna mambo ninakuhakikishia hayatoenda vizuri. Utakwama kwenye afya yako, utakwama kwenye hisia zako, utakwama kwenye ulimwengu wako wa saikolojia, utakwama kwenye afya yako ya akili, kwa sababu hatujaumbwa kwenda kwa spidi hiyo. Tumeumbwa kuenda kwa mchakato ili tufurahie mafanikio yetu. Mimi ni mshauri na wengi mnajua, nimekutana watu wengi ambao wamefanikiwa lakini hawana furaha, wamefanikiwa lakini hawana hadithi ya kueleza, kwa sababu walikimbilia mafanikio hayo. Na naomba ni kushauri, chochote unachokiendea kasi kwenye mafanikio hakitakaa, chochote unachokiendea kasi kwenye mafanikio, hata utakapokipata haitokaa. Hakuna mafanikio mazuri kama mafanikio ambayo yana furaha ndani yake na yana hadithi ndani yake, na hakuna mafanikio yanayoudhi na kuleta shurba kwenye maisha kama mafanikio yasiyo na hadithi ndani yake na yasiyo na furaha ndani yake. Chochote unachokikimbilia kwa kasi utakipata ukiwa umechoka. Naitwa Dr. Chris Mauki na hii ni daily talk.