Liko jambo moja ambalo nimetamani leo ni kusaidie kulifahamu, na litaboresha ndoa yako na kuboresha mahusiano yako na mume wako au na mke wako. Mungu alivyotuumba, ametuumba tofauti sana kati ya wanawake na wanaume, na tunavyoingia kwenye ndoa au mahusiano, tofauti zile zinakuwepo pale pale, na zina uwezo wa kuharibu mahusiano yako au kuyaboresha mahusiano yako. Ni vizuri ufahamu kabisa nafasi ya mume kwenye ndoa na nafasi ya mke kwenye ndoa, na majukumu ya kila mmoja kwa mwenzake hutofautiana. Wanawake wameumbwa kama viumbe vinavyoongozwa na hisia zaidi kuliko vinavyoongozwa na akili au mantiki au logic, uh, tofauti na wanaume. Wanaume wao huongozwa na logic, huongozwa na, na, na mantiki uh, kwa kiasi kikubwa. Kwa hiyo tunapofika kwenye ndoa jukumu kubwa la mwanamume ni kuhakikisha anazilinda hisia za mke wake, na ndio maana mara nyingi wanaume wengi tunalaumiwa na wake zetu kwamba hatujali hata katika nyakati ambazo mara nyingi tumekuwa tukiwapa hela na kuwatunza, lakini wanaendelea kulaumu hatuwajali. Kwa nini? Popote ambako mke wako au mpenzi wako atagundua ya kwamba haujali hisia zake, ataendelea kukulaumu milele kwamba humjali. Kwa nini anaumia sana tuna, tuna, tusivyojali hisia zake? Ni kwa sababu wao wameumbwa kama viumbe vinavyoongozwa na hisia kwa zaidi ya asilimia themanini na tano. Kila kitu kwa mwanamke kinaongozwa na kumilikiwa kwa hisia. Mwanamke anawaza kwa hisia, anavaa kwa hisia, anafanya maamuzi kwa hisia, atajoka, atapiga umbea, kila kitu kwa hisia. Na anaweza ataka kuhukumu kuna kitu umefanya kwa hisia, wakati hana uhakika. Sasa unapoumiza hisia zake, eidha kwa mawazo yako au kwa maneno yako au kwa matendo yako, unaweka jeraha ambalo kulisahau ni ngumu sana, na ndio maana mara nyingine wake wetu wanachukua muda sana kutuamini tena na kutusamehe, kwa sababu tumeumiza hisia zao. Mwanamke wewe, jukumu lako na kazi yako ni kulinda image, image shinda kupata maana halisi ya Kiswahili ya image lakini ni namna ambavyo mume wako anaonekana heshima yake mbele za watu, ndio inaitwa image. Sisi wanaume tunaumizwa sana na tuna, tunajali sana image yetu. Ndio maana ni, ni vizuri kuwa makini sana, unamjibu vipi mume wako mbele ya watu, unamuongelesha nini mbele ya watu, akiwa na marafiki zake na wazazi wake na wazazi wako na ndugu zako, kwa sababu katika context au katika muktadha ule analinda zaidi picha yake, image yake, watu wanavyomwona kuliko wewe unavyomwona. Kwa hiyo mme, linda hisia za mke wako. Mke, linda image ya mume wako. Ndoa zina uwezo wa kwenda vizuri kabisa kama tukielewa hizi siri. Hii ni Daily Talk na Dr. Chris Mauki.