Ziko hekima nyingi kwenye maisha aa, na kwenye familia na kwenye ndoa, kwenye mahusiano kwa ujumla, ambazo ukizifuata na ukiziishi zitakusaidia na ukikosea kuziishi zitakukost. Mojawapo ya hekima ambayo nataka nikupe leo kwenye Daily Talk ni hekima ya kujua wapi pa kuzungumza kitu fulani na wapi pa kunyamaza. Unapokuwa kwenye mahusiano na ndoa utakuja kujigundua kwamba kuna maeneo ambako ni hekima ya hali ya juu kunyamaza. Ni hekima ya hali ya juu kufunga kinywa chako unyamaze. Alafu uone tu mambo yanavyoendelea. Na mara nyingi wanawaambia watu, utakuja kugundua kunyamaza ni sauti kubwa mara nyingine kuliko ku, kuongea. Yaani kuna maeneo kwa kunyamaza utakuwa umezungumza kikubwa, utakuwa umejibu kikubwa kuliko kuzungumza. Na kuna wengi ambao wamegharimika, imewakost kwa sababu waliamua kufungua kinywa. Kwa hiyo hekima kubwa ni kujua wapi ni nyamaze, wapi nizungumze. Utakuja kugundua kwenye tasnia ya mahusiano na ndoa, kuna maeneo ni hekima kunyamaza kuna maeneo ni hekima kuzungumza. Kwenye lile eneo ambalo ni hekima kuzungumza, ukanyamaza, umefanya tofauti na isivyo, na inaweza kukukost ukapita kwenye madhara. Kwenye lile eneo ambalo ni hekima kunyamaza, ukazungumza, itakukost. Kwa hiyo ni vizuri uweze kuwa na balance ya kujua wapi ni wapi, nifanye nini, lakini wewe elewa kabisa kwamba ni hekima kujua wapi pa kunyamaza na wapi pa kuzungumza, na wapi pa kuzungumza nini au nini kizungumze. Ukipungukiwa na hizi hekima mbili, ninakuhakikishia mahusiano yako yatapata shida sana. Hii ni daily talk na Dr Chris Mauti.