Katika maisha tunakutana na changamoto za kiuchumi, mahusiano, kazi na nyanja nyingine nyingi. Changamoto hizi zinatupelekea kukata tamaa, kupoteza dira, na pengine kushindwa kutimiza malengo yetu. Karibu katika podcast ya Mwalimu Joeli na Nauka. Hapa utajifunza maarifa yatakayokupa msingi thabiti wa namna ya kukabiliana na changamoto hizo na kuleta matokeo chanya katika maisha yako. Tunaamini hautabaki ulivyo. inu ya tatu. Maswali mawili ambayo ukipata majibu yake utafanikiwa kwa haraka sana. Kuna maswali mawili muhimu sana katika maisha ambayo lazima kila mtu awe na majibu nayo. Ukikosa majibu yake, ni kizuizi tosha katika kuelekea mafanikio yako. Maswali haya mawili yamekuwa ndiyo mwongozo kwa kila aliyefanikiwa maishani katika kile anachofanya. Baadhi ya watu hawayajui kabisa lakini baadhi huyajua ila hawako tayari kutumia muda wao kuyatafutia majibu yake na kuyafanyia kazi. Swali la kwanza, nilizaliwa kwa kusudi gani? Kusudi la kitu ndio sababu iliyofanya kitu hicho kiundwe kwa namna kilivyoundwa. Ukiangalia muundo wa kijiko ulivyo, unakuelekeza namna ya kutumia, na ukitaka kukitumia kama kisu, hautafanikiwa kabisa. Ukimwangalia ndege alivyoumbwa, amepewa umbo na uwezo wa kuruka angani, na ukijaribu kumweka baharini wembwe zote zitaisha na atakufa mara moja. Kila mtu ameumbwa kwa kusudi maalumu la kuja kufanya hapa duniani na amepewa uwezo wa kipekee ndani yake ili kulitimiza kusudi hilo kwa mafanikio. Ukijaribu kufanya jambo nje ya kusudi ulioletwa kulifanya duniani utafeli kila wakati. Ni kama ukijaribu kumshindanisha tai kuogelea pamoja na samaki papa. Pamoja na sifa na uwezo wote alionao tai maishani mwake atafeli kila wakati Tatizo sio kwamba hana uwezo, ila ni kwa sababu umemshindanisha katika eneo ambalo hajazaliwa kwa kusudi hilo, na hivyo hana uwezo na umbo la kumfanya awe mshindi wa kuogelea. Watu wengi wameferi maishani, si kwa sababu hawana uwezo wa kuwafanya wafanikiwe, bali ni kwa sababu wako sehemu ambazo sio kusudi la kuumbwa kwao. Ukimchukua golikipa ukamweka kuwa beki wa timu ya mpira wa miguu, usishangae kila wakati mkapigwa penati kwenye lango lenu kwa sababu badala ya kutumia miguu utashangaa anavyojisahau na kutumia mikono kuzuia mpira. Leo tumia muda kujiuliza, je, nimeumbwa kusudi gani? Inachofanya kinaendana na kusudi langu? Swali la pili lazima ujiulize, na kwenda wapi? Kila mtu anamka asubuhi na anaelekea kazini, wengine wanaelekea shuleni, wengine kwenye biashara na kadhalika. Ingawa kila mtu anaonekana yuko bize, lakini si kila mtu anajua anaelekea wapi katika maisha yake. Kuna watu wengi baada ya umri kwenda sana, ndipo huja kugundua kuwa walipoteza muda wao kwa mambo ambayo hayakuwapeleka walikokuwa wanataka. Je, unachofanya leo kinachangia kukupa mwelekeo wa unakokwenda? Swali ni kuwa, je, umeshawahi kufikiri kupitia unachofanya leo, kesho utafika wapi? Kama hujui unakokwenda, kila mahali ulipo patakuwa sahihi. Kama unaona unachofanya leo hakitakupeleka kule unakotaka kwenda, tafuta namna ya ta kubadilisha. Hakuna maana yoyote ya kuishi maisha usiyoyapenda kisha kuja baadaye uzeeni kugundua umepoteza muda wako. Usihangaike kuwa bize tu, unaamka unaenda ofisini, unaenda kwenye biashara yako, unakwenda shuleni au darasani, kisha unarudi nyumbani. Je, unajua unakokwenda? Baada ya miaka kumi au ishirini, unataka uwe umefika wapi? Anza leo kutafuta majibu ya maswali haya, kwani hakuna mafanikio bila kujua kusudi la maisha yako na kule unakokwenda. See you at the top. Tunakushukuru kwa kusikiliza podcast ya Mwalimu Jweli na Nauka, na tunaamini umejifunza mengi. Sasa ni wakati wako wa kuyafanyia kazi. Ikiwa ulifurahia kipindi cha leo, tafadhali washirikishe marafiki na familia. Usisahau kusubscribe ili kupata maudhui mengi zaidi. Jiunge nasi wakati mwingine katika episode inayofuata. Endelea kukua na kuwa watofauti.