Kwenye kazi yangu ya ushauri wa kisaikolojia nimekutana na watu wengi sana ambao wamepata changamoto za maisha, stress, depression na hata kusumbuka kwa kiasi kikubwa kwenye afya zao za akili, kwa sababu walichoshindwa kwenye maisha ni kitu kimoja tu: kukabiliana na mabadiliko au ku deal na mabadiliko. Natamani nikufundishe na nikuhakikishie ni ya kwa kwamba kamwe huwezi kukwepa mabadiliko kwenye maisha yako. Mabadiliko yatakuja whether unataka au hutaki. Mabadiliko yatakuja whether unayapenda au huyapendi. Mabadiliko yatakuja whether umejiandaa au hujajiandaa. Mabadiliko yatakuja whether una uwezo wa kifedha au huna uwezo wa kifedha. Na haya mabadiliko yako mengi, yako mabadiliko binafsi katika ulimwengu wako we binafsi: kazi kuwepo, kazi kupotea, afya, mara unaumwa umeritaya, lakini yako mabadiliko ambayo ni nje ya wewe. Unajua, bosi wako ukabadilishwa, kampuni imebadilishwa, sera zimebadilika, uchumi umebadilika. Kwa hiyo kuna vitu vingi vinavyotuzunguka ambavyo vitaleta mabadiliko. Ili usije ukapata shida katika maisha, usiyapokee mabadiliko kwa kuyapinga, kwa kupigana nayo. Yapokee kwa kuya accept, kwa kuyakubali Halafu uwe positive, uwe chanya katika kuya kuyapokea na kuishi nayo, hayatakuumiza. Lakini ukipambana nayo yatakuharibu, yatakubomoa, na mwisho wa siku tunaweza tukakuzika. Hii ni Daily Talk na Dr. Chris Mauke.