Ni vizuri sana ukajua kwamba matumizi yako ya hela au uwezo wako wa kutumia pesa au tabia yako ya kutumia pesa, your expenditure, inaweza kuathiriwa na hali yako ya ndani, inaweza kuathiriwa na in your internal emotions, hisia zako na mambo ya ndani. Kwa nini? Kwa sababu tafiti zinaonyesha watu wenye hisia let's say uh, zimeshuka ana depression au wana huzuni, ana uwezo wa kutumia pesa bila kuwa makini na mwisho akajuta. Watu ambao hisia zao zimepaa, wako so much excited, wana furaha kubwa, labda timu imeshinda au wamefurahi sana, wametoka shopping au anakuwa so excited, anaweza kutumia pesa bila kuwa makini na baadaye akajuta. Kwa hiyo ushauri wangu, kabla hujatumia pesa, ni vizuri ufanye check up pia ya hisia zako, how are you emotionally, kwa sababu hiyo hali ulionayo inaweza ikakufanya ukatumia hela bila kuwa na umakini. Kutana na watu ambao, kwa sababu amekutana na rafiki ambaye ajamuona siku nyingi, na anatamani huyu rafiki amuone kwamba akafanikiwa, basi anajuta anatumia pesa, alafu anaanza kujuta baadaye. Acha kufanya hivyo. Kwa nini? Kwa sababu majuto ni mjukuu. Hii ni Daily Talk na Dr. Chris Mauki.