Aina za watu ambao wafanikiwi kwenye maisha. Profesa Simon Sherry ni mwalimu wa saikolojia wa chuo kikuu cha Dalhousie aliyewahi kufanya utafiti juu ya uhusiano kati ya mafanikio ya mtu na tabia ya kupenda kusubiri mazingira timilifu kabla ya kufanya, yaani perfectionism. Baada ya kufanya utafiti, alichapisha utafiti huo katika jarida la University Affairs na akaeleza kuwa kuna uhusiano mkubwa na wa moja kwa moja kati ya tabia ya mtu ya kusubiri mazingira timilifu Yani, perfect conditions na kupungua kwa kiwango cha mafanikio ya mtu. Utafiti ulionyesha kuwa watu ambao huwa wanasubiri mazingira kukamilika na kuwa timilifu kabla hawajachukua hatua kuanza kutekeleza malengo yao huwa wanachelewa sana kufanikiwa kwa sababu zifuatazo. Huwa wanatumia muda mwingi sana kukamilisha lengo moja. Watu wanaopenda ukamilifu wa kila kitu kabla hawajachukua hatua huwa wana tabia kusubiria mazingira yawe kama wanavyotaka. Ukiwauliza kwa nini hujaanza ile biashara, watakujibu bado mazingira hayajakamilika. Ukiwauliza kwa nini hujaanza ile kampuni, watakwambia bado nasubiri mambo yakamilike. Watu wa namna hii huwa ni watu wenye mawazo lakini hawana vitendo. Kazi yao kubwa ni kuongea na sio kutenda. Ni watu wanaoamini ili waanze kufanyia kazi mawazo yao, ni lazima kila kitu kiwe sawa na ni lazima kila mtu anayemhitaji wa support awe tayari kufanya hivyo. Kama kweli unataka kufanikiwa, achana tabia ya kusubiri kila kitu kiwe sawa. Anza kutumia ulichonacho na kwa kiwango unachoweza pale ulipo sasa. Je, katika mawazo ulionayo leo unaweza kuanza hatua gani? Kumbuka, uwezi kupata unachotafuta hadi umeweza kutumia ulicho nacho. Pili huwa ni watu wa kugairisha mambo. Watu wa namna hii utafiti uligundua kuwa ni watu ambao kila wakati wanagairisha mambo, ni wale watu huitwa itwa Mr and Mrs tomorrow. Wao kila kitu utasikia nitafanya kesho. Walipoanza mwaka walikuwa na mipango mingi na walikuwa wachoki kuisimulia, lakini hadi robo ya mwaka inaisha, utasikia nitafanya kesho, kitabu nitaanza kusoma kesho, nitaanza kuweka akiba mwezi ujao na kadhalika. Huwa hawachukui hatua kwa haraka. Kama unataka kufanikiwa, ni lazima uwe na sense of urgency, uharaka wa kufanya mambo. Usiwe mtu wa kugairisha mambo kila wakati. Leo ebu kagua mipango yako ya mwaka huu na jiulize, kuna mambo mangapi nimekuwa nagairisha tangu mwaka huu umeanza? Yaandike chini na jipange namna ya kuanza kuyatekeleza. Mafanikio siyo matokeo ya kuwa na mipango mizuri tu, bali ni matokeo ya kuwa na utekelezaji mzuri. Jambo lingine ni kwamba huwa wanakatishwa tamaa na mambo madogo na kusahau ndoto kubwa ya maisha iliyo mbele yao. Watu wa namna hiyo wameonekana kuwa huwa wanakata tamaa sana mambo madogo madogo yanaposhindwa kufanikiwa kwenye maisha yao. Kama wewe ni mtu ambaye jambo dogo tu likienda mrama unakata tamaa au mtu mmoja tu akiongea neno la Udhi ama ukatisha tamaa, basi ameharibu ya siku yako nzima, ujue kuwa unajitengenezea mazingira magumu ya kufanikiwa. Ili uweze kufanikiwa, ni lazima uwe mtu ambaye ukatisha tamaa kirahisi na magumu yanayokupata kila siku. Wiki hii usikubali jambo lolote litokee na likukatisha tamaa katika maisha yako. Kila wakati angalia ndoto yako kubwa na uamini kwamba utavuka kila kikwazo na utafikia lengo lako. Mafanikio yamejengwa katika misingi ya kisayansi. Zingatia mambo haya matatu na ujiepushe kuwa kati ya wale ambao watafikia malengo katika wiki hii. Chukua hatua muhimu kuelekea katika kuitimiza ndoto yako. See you at the top.