Karibu kwenye podcast ya Dr. Chris Mauke, mwana saikolojia, mshauri na mwalimu katika masuala ya mahusiano, familia, malezi pamoja na maendeleo binafsi. Hapa utajifunza kuhusu malezi sahihi, yatakayoboresha maisha ya familia yako. Mbinu zitakazoenda kuimarisha mahusiano yako, pamoja na maarifa na ujuzi utakaokujenga kiakili na kukufanya ufikie mafanikio yako binafsi. Karibu uungane nasi katika safari ya mabadiliko na maendeleo. Hii ni Daily Talk na Dr. Chris Mauki. Wako wengi ambao kutokana na mazingira ya maisha yao, kutokana na namna ambavyo wamezaliwa katika mazingira ya jamii fulani au mazingira ya watu fulani, kutokana na yale watu wanayosema kwao watu wanayowaambia, watu wanavyokatisha tamaa kutokana na nature au asili ya wazazi wanaowazunguka na ndugu wanaowazunguka na uduni wa maisha ambao wameyapitia, labda na hali za uchumi wanazopitia, ndani yao wameamini au kuaminishwa kabisa ya kwa kwamba maisha yao hayana umaana kabisa maisha yao hayana sababu kabisa, yaani hata wao hawaoni umaana wa kuishi na kwamba sababu ya wao kuishi haipo. Watu kama hawa mara nyingine wamefika pointi ya kuona hakuna umuhimu wala umaana wa kuishi, wengine wamekata tamaa na wengine kuamua kujiondoa maisha. Nina ujumbe kwa ajili yako leo, hata kama umepitia mazingira ambayo kiukweli hayawezi kusemekana wala kuandikika kwa jinsi yalivyo magumu na ya kukatisha tamaa. Hata kama mazingira hayo yameanza ukiwa mtoto, ukiwa mchanga, au ulivyozaliwa tu ulikutana nayo, ndiyo mazingira yaliyo introduce uhai na maisha yako ukiwa duniani, na kamwe unaweza kukiri kwamba haujawahi kuona chembe ya tumaini au ya maisha ya kukutia moyo kwa chochote au hata mtu wa kukutia moyo kwa chochote. Naomba nikwambie, kila maisha yana maana, kila maisha yana maana, bila kujali mazingira ya hayo maisha, mazingira ya huyo mtu anayeishi, lakini kila maisha yana maana. Hata yale maisha ambayo yalifikiri hayana maana, yana umaana mkubwa cha kwanza, usiatachi umaana wa maisha yako na vitu vinavyokuzunguka au vitu ulivyovitarajia. The fakti kwamba una pumzi, the fakti kwamba unaweza kumovu miguu yako na mikono yako, tayari maisha yako yana maana, kwa sababu aliyekuumba ana kitu kwa ajili yako. Kwa hiyo usitafsiri umaana wa maisha yako kutokana na mazingira, ila tafsiri kufuatana na nia ya aliyekuleta. Naye huyo ambaye ni Mungu ana kusudi kwa ajili yako. Jitahidi kujikonekti kwake, kujua nia yake na wewe, ili uweze kupata umaana wa maisha, kwa sababu umaana wa maisha unatoka kwake, kutoka kwenye vitu vingine vyovyote. Naomba nikuambie, kila maisha yana umaana, hata yale ambayo hukufikiri yana maana. Na hii ni Daily Talk na Dr. Chris Mauki. Asante kwa kusikiliza podcast ya Dr. Chris Mauki. Bila shaka umejifunza na kuhamasika. Sasa ni nafasi yako kuyatumia maarifa haya kuboresha maisha yako. Endelea kufuatilia vipindi vijavyo kwa ushauri na mafunzo zaidi. Kumbuka, mabadiliko yanaanza na wewe, kwa hatua moja tu, na kufurahi ni maamuzi yako. Usikose.