Karibu kwenye podcast ya Dr. Chris Mauke, mwana saikolojia, mshauri na mwalimu katika masuala ya mahusiano, familia, malezi pamoja na maendeleo binafsi. Hapa utajifunza kuhusu malezi sahihi yatakayoboresha maisha ya familia yako. Mbinu zitakazoenda kuimarisha mahusiano yako pamoja na maarifa na ujuzi utakao kujenga kiakili na kukufanya ufikie mafanikio yako binafsi. Karibu uungane nasi katika safari ya mabadiliko na maendeleo. Naomba nikupe kitu ambacho wengi wamekuwa wakistruggle kwa sababu ya kuto kufahamu siri iliyoko ndani yake. Pamoja na kwamba maisha yana mahubiri mengi sana ya mafanikio, pamoja na kwamba maisha yana vitu vingi tunavyoweza kuvisoma au kushauriwa kuhusu mafanikio, viko vitabu, yako mahubiri, yako mafundisho, YouTube na maeneo mengi ambako tunaweza tukaambiwa kuhusu mafanikio. Wengine huenda kuombewa, huenda kupakwa mafuta, huenda kutembea huku na kule, wakitafuta msaada wa kiroho kuhusu mafanikio. Lakini wako ambao wamejaribu kwenda kwa waganga, kupeleka hichi na kile ili kupata mafanikio Wapo walioamua kutumia njia ya shule, kusoma, kujiendeleza ili kupata mafanikio. Wako waliojaribu kutumia mbinu ya kuwa na tabia njema, kufanya kazi kwa bidii ili kupata mafanikio. Wako waliojaribu kutoka katika nchi zao kwenda katika nchi nyingine, wakiamini kwamba kwenye hizo nchi au maeneo hayo mafanikio yanaweza yakaja haraka zaidi. Njia zote ni nzuri na zinaweza zikakusaidia, lakini naomba nikwambie endapo utashindwa kubadilisha mindset, mtazamo wako, misimamo yako, fikra zako, hata ubadilishe eneo unalokaa ukaenda eneo lingine, au badilishe namna ya maombi ukachukua maombi mengine, au badilishe mtu wa kukuombea na kukuwekea mikono au badilishe staili ya maisha ukifikiri itakupa shortcut ya mafanikio, ni kuhakikishie, kamwe hautoweza kufanikiwa, kwa sababu mafanikio hayaanzii kwenye eneo ulipo, wala kwenye kitu unachokisoma, au kwenye mtu anayekushauri, bali kwenye mabadiliko ya fikra zako, kwenye mabadiliko ya mindset yako. Kama ndani yako unaona udogo maisha yako na mafanikio yako yatakuwa finyu wakati wote. Lakini kama unaona opportunity, kama unaona fursa ya kukua, mafanikio yako yataweza kuongezeka. Maandiko yanasema aonavyo mtu nafsini kwake ndivyo alivyo. Maana yake unavyotazama mindset yako ilivyo, ndivyo maisha yako yatakavyokuwa. Kwa hiyo, kama unataka kubadilisha kasi ya mafanikio yako Kabla ujaanza kubadilisha vitu vingine vyovyote vinavyokuzunguka badilisha kwanza mindset, mindset, fikra na kuwaza kwako. Hii ni Daily Talk na Dr Chris Mauki. Asante kwa kusikiliza podcast ya Dr Chris Mauki. Bila shaka umejifunza na kuhamasika. Sasa ni nafasi yako kuyatumia maarifa haya kuboresha maisha yako. Endelea kufuatilia vipindi vijavyo kwa ushauri na mafunzo zaidi. Kumbuka, mabadiliko yanaanza na wewe, kwa hatua moja tu. Na kufurahi ni maamuzi yako, usikose.