Karibu kwenye podcast ya Dr. Chris Mauke, mwana saikolojia, mshauri na mwalimu katika masuala ya mahusiano, familia, malezi pamoja na maendeleo binafsi. Hapa utajifunza kuhusu malezi sahihi yatakayoboresha maisha ya familia yako, mbinu zitakazoenda kuimarisha mahusiano yako pamoja na maarifa na ujuzi utakaokujenga kiakili na kukufanya ufikie mafanikio yako binafsi. Karibu uungane nasi katika safari ya mabadiliko na maendeleo. Hii ni Daily Talk na Dr. Chris Mauki, inayokujia kila siku asubuhi kukusaidia kupata enlightenment au mwangaza wa siku. Naomba nikusaidie. Mara nyingi tunapopata changamoto za maisha, tunavyokutana na vitu vigumu kwenye maisha, tunakwenda kwa watu kuomba ushauri au kutaka kuwaeleza kuhusu shida na mambo yanayotusibu ili watuambie nini tufanye. Hilo ni jambo jema sana, ni jambo jema kuto kukaa na kitu moyoni na kushirikisha mtu mwingine. Lakini ninaomba nikusaidie katika ushauri tunaopata kwa watu mbalimbali mbali. Ni vizuri ujue ya kwamba sio kila kitu ambacho kimemkwamua rafiki yako kitakukwamua wewe. Sio kila kitu kilichomsaidia rafiki yako kitakusaidia wewe. Sio kila mbinu aliyoitumia shosti wako kupata solution au rafiki yako au ndugu yako kupata jawabu ya fulani litakusaidia na wewe. Mara nyingine inawezekana vikakusaidia na mara nyingine unaweza ukavitumia, ukatumia mbinu zile zile na zikafeli kwako kwenye uchumi na baadhi ya vitu vingine, kanuni hizi zinaweza zikafanya kazi, lakini baadhi ya maeneo ambako ni magumu sana kuapply kitu ambacho kimewezekana kwa mwingine ni kwenye suala zima la mahusiano, ndoa na malezi. Huku utakuja kugundua unahitaji pia kujaribu kutafuta solutions katika mazingira yako mwenyewe na hapa ndipo tunapata utofauti wa advice au ushauri wa kawaida wa mtu yeyote na counseling au ushauri wa kisaikolojia. Ushauri wa kawaida mtu atakupa kufuatana yeye anavyoona na yeye kinavyomfaa zaidi na kilivyowahi kumkwamua, wakati unapoenda kwenye counseling au ushauri wa kisaikolojia utasaidika kufuatana na mazingira yako. Ninachotaka kukwambia asubuhi ya leo ni kwamba Usiweke tegemeo lako sana kwenye kila aina ya ushauri, kwa sababu sio kweli kwamba kilichomkwamua mwingine kitakukwamua wewe, kilichomsaidia mwingine kitakusaidia wewe, kilichofanya kazi kwa mwingine kitafanya kazi kwako. Ninakwambia hivyo ili usije ukawa disappointed kwamba kwa nini mwingine kimewezekana, kwako hakijawezekana. Hii ni Daily Talk na Dr. Chris Mauki. Asante kwa kusikiliza podcast ya Dr. Chris Mauki. Bila shaka, umejifunza na kuhamasika. Sasa ni nafasi yako kuyatumia maarifa haya kuboresha maisha yako. Endelea kufuatilia vipindi vijavyo kwa ushauri na mafunzo zaidi. Kumbuka, mabadiliko yanaanza na wewe. Kwa hatua moja tu na kufurahi ni maamuzi yako. Usikose.