Katika maisha tunakutana na changamoto za kiuchumi, mahusiano, kazi na nyanja nyingine nyingi. Changamoto hizi zinatupelekea kukata tamaa, kupoteza dira na pengine kushindwa kutimiza malengo yetu. Karibu katika podcast ya Mwalimu Joel na Nauka. Hapa utajifunza maarifa yatakayokupa msingi thabiti wa namna ya kukabiliana na changamoto hizo na kuleta matokeo chanya katika maisha yako. Tunaamini hautabaki ulivyo. Aina ya watu ambao hawafanikiwi kwenye maisha yao. Moja ya kitu kigumu katika maisha ni kusahau mambo magumu na mabaya ya nyuma. Ni kama vile akili inapenda sana kukumbusha kila wakati mambo tusiyopenda kuyafikiria: jinsi ulivyofeli, jinsi ulivyokataliwa, ulivyoshindwa kutimiza ndoto zako, ulivyoumizwa na mtu uliyempenda sana, ulivyofanyiwa ubaya na mtu usiyemtarajia kabisa, na kadhalika. Katika kupitia historia za watu waliofanikiwa nimegundua kuwa jambo mojawapo la msingi ambalo kila mmoja wao alilifanya ilikuwa ni kuamua kusahau ya nyuma. Hiki si kitu kirahisi, ila kinawezekana. Kama hutaendelea kuvutwa na yaliyopita, haitawezekana kwako kusogea hatua za mbele. As long as you keep looking backward, you will never move forward. Ndio maana Henry Ford akasema, if everyone is moving forward together, then success takes care of itself. Kama kila mtu atakwenda mbele, mafanikio yatakuja yenyewe. Hakuna mtu aliyetumia muda wake wote kulalamikia ya zamani au mambo ya awali akafanikiwa. Hakuna mtu aliyeishi kwa kulaumu alivyoonewa au kunyanyaswa akafanikiwa. Mwanzo wa mafanikio yote yanaanza na maamuzi ya kusahau ya nyuma na kuanza kutazama ya mbele. Wake up and dust off yourself for the new chapter of life. You can rise again hii ndiyo maana bila kujali historia yake kuwa ya kuwa watumishi wa mungu kwenye bibilia paulo alisema kama kweli ndugu zangu sidhani kuwa nimekwisha pata tuzo hilo lakini jambo moja nafanya na sahau yaliyopita na kufanya bidii kuyazingatia yale yaliyo mbele kama alivyoandika kwenye wafilipi tatu mstari wa kumi na tatu kuanzia leo amua kusahau yaliyopita zingatia yaliyo mbele see you at the top Tunakushukuru kwa kusikiliza podcast ya Mwalimu Jweli na Nauka, na tunaamini umejifunza mengi. Sasa ni wakati wako wa kuyafanyia kazi. Ikiwa ulifurahia kipindi cha leo, tafadhali washirikishe marafiki na familia. Usisahau kusubscribe ili kupata maudhui mengi zaidi. Jiunge nasi wakati mwingine katika episode inayofuata. Endelea kukua na kuwa wa tofauti.