Katika maisha tunakutana na changamoto za kiuchumi, mahusiano, kazi na nyanja nyingine nyingi. Changamoto hizi zinatupelekea kukata tamaa, kupoteza dira na pengine kushindwa kutimiza malengo yetu. Karibu katika podcast ya Mwalimu Joel na Nauka. Hapa utajifunza maarifa yatakayokupa msingi thabiti wa namna ya kukabiliana na changamoto hizo na kuleta matokeo chanya katika maisha yako. Tunaamini hautabaki ulivyo. Jiepushe na watu sumu kwenye maisha yako. Kuna aina ya watu wanaitwa toxic people. Ukiwa nao ni walalamishi kila wakati, wanasema vibaya wengine na wanakatisha tamaa kila unapowaambia mipango yako. Utafiti unaonyesha kuwa watu wa namna hii hudhoofisha ndoto za wale wanaoambatana nao. Leo pata muda na jichunguze katika wale wanaokuzunguka: marafiki, wafanyakazi wenzako, wanafunzi wenzako na kadhalika. Ukigundua kuna mmoja wao anaangukia katika kundi hili, unaweza kufanya mambo matatu yafuatayo. Cha kwanza, kuwashauri wabadilike na waachane na tabia hizo, kwani zinawafukuza watu wengi kutoka katika maisha yao. Cha pili, kama hawataka kubadilika, jitahidi kuwaepuka, kwani wanaathiri namna unavyofikiri ama kutazama mambo. Na cha tatu, kama hawaepukiki, punguza muda unaotumia nao ili kupunguza madhara ya sumu wanazotema. Weka mipaka yako katika namna unavyohusiana nao. See you at the top. Tunakushukuru kwa kusikiliza podcast ya Mwalimu Jweli na Nauka, na tunaamini umejifunza mengi. Sasa ni wakati wako wa kuyafanyia kazi. Ikiwa ulifurahia kipindi cha leo, tafadhali washirikishe marafiki na familia. Usisahau kusubscribe ili kupata maudhui mengi zaidi. Jiunge nasi wakati mwingine. Katika episodi inayofuata. Endelea kukua na kuwa wa tofauti.