Katika maisha tunakutana na changamoto za kiuchumi, mahusiano, kazi na nyanja nyingine nyingi. Changamoto hizi zinatupelekea kukata tamaa, kupoteza dira na pengine kushindwa kutimiza malengo yetu. Karibu katika podcast ya Mwalimu Joel na Nauka. Hapa utajifunza maarifa yatakayokupa msingi thabiti wa namna ya kukabiliana na changamoto hizo na kuleta matokeo chanya katika maisha yako. Tunaamini hautabaki ulivyo. Jinsi ya kufanikiwa kwa kila unachofanya kila siku. Kutokana na ukuaji wa teknolojia na mitandao ya kijamii yaani social networks kuwa mingi, mara nyingi tunajikuta tunashindwa kufanya mambo ya muhimu kwa umakini wote. Kwa wastani mtu wa kawaida kwa sasa yuko kwenye mitandao ya kijamii isiyopungua isi mitatu, na kwa utafiti mdogo, watu watumia kwa wastani hadi masaa matatu kuperuzi mitandao ya kijamii kila siku. Katika kanuni za ufanisi, kuna kanuni inaitwa single undertaking. Hii maana yake ni kuamua kufanya jambo moja kwa kuweka umakini wako wote hadi unamaliza bila kuacha. Faida yake ni kuwa, kadiri unavyoendelea kufanya unapunguza muda wa kulifanya kwa sababu unafaidika na learning curve. Uzoefu unaopata kwa kuendelea kufanya bila kukatisha. Kila unapofanya jambo na kuliachia njiani, unaporudi kufanya nguvu kubwa zaidi na unakuwa umepoteza faida ya learning curve iliyoanza kuipata. Mara nyingi unakuta ni mitandao ya kijamii ndio inatulazimisha kukatisha shughuli zetu, kusikia ujumbe wa WhatsApp umeingia au tweet umeingia ambayo umeiweka notification. Wakati mwingine ni mazoea tu ya kushika simu kila wakati bila hata sababu za msingi. Leo jaribu kujizuia, naanza kujenga tabia kufanya jambo moja bila kukatisha. Pia anza kufanya mazoezi ya kutoperuzi mitandao ya jamii bila lengo mahususi. Kama unahisi umeshakuwa mlevi, yaani addicted na mitandao ya kijamii, leo anza kwa kuamua kukali sali zima bila kuperuzi, ili ufanye jambo la muhimu na kufaidika na kanuni ya single taking. Ukianza hivyo, utakuwa unajengea tabia ya ushindi katika maisha yako. See you at the top. Tunakushukuru kwa kusikiliza podcast ya Mwalimu Jweli na Nauka, na tunaamini umejifunza mengi sasa. Ni wakati wako wa kuyafanyia kazi. Ikiwa ulifurahia kipindi cha leo, tafadhali washirikishe marafiki na familia. Usisahau kusubscribe ili kupata maudhui mengi zaidi. Jiunge nasi wakati mwingine katika episode inayofuata. Endelea kukua na kuwa wa tofauti.