Katika maisha tunakutana na changamoto za kiuchumi, mahusiano, kazi na nyanja nyingine nyingi. Changamoto hizi zinatupelekea kukata tamaa, kupoteza dira na pengine kushindwa kutimiza malengo yetu. Karibu katika podcast ya Mwalimu Joeli na Nauka. Hapa utajifunza maarifa yatakayokupa msingi thabiti wa namna ya kukabiliana na changamoto hizo na kuleta matokeo chanya katika maisha yako. Tunaamini hautabaki ulivyo. Matokeo ya utafiti kati ya wanaofanikiwa na wanaofeli. Miaka takribani mia moja iliyopita, ulifanyika utafiti kwa watu waliofanikiwa elfu 25 ili kugundua ni mambo gani yanachangia zaidi katika mafanikio na ni mambo gani ni vikwazo vikubwa katika mafanikio. Baada ya utafiti huo, iligundulika kuwa kuna mambo thelathini na moja ambayo huweza kuwa kikwazo katika kuelekea mafanikio ya mtu. Baada ya uchambuzi wa kina, iligundulika kuwa katika sababu zote zilizotambuliwa, tabia kugairisha mambo na kuwa mtu asiye na maamuzi thabiti ni tabia hatari zaidi inayoweza kupelekewa kutofanikiwa kabisa. Watu wengi wamejikuta wafanikiwi kwa sababu ya tabia ya kushindwa kufanya maamuzi na kugairisha gairisha mambo. Kuna makundi mawili makubwa yaliyogundulika kutokana na utafiti huu. Kwanza ni wale waliofanikiwa, iligundulika kuwa kila aliyefanikiwa huwa ni mtu wa kuchukua maamuzi bila kuchelewa. Wanafanya utafiti wao kwa kasi, wanatafuta taarifa na kuanza kufanyia kazi mara moja. Kwa mtindo huu huwa wanapata fursa kwa haraka kuliko wengine, na hata kama wanafeli kwa mara ya kwanza, huwa wanakuwa tayari wameshatengeneza uzoefu na wanapata mambo ya kujifunza mapema, tofauti na ambao hawajaanza kabisa. Lakini watu hawa pia huwa sio wepesi wa kubadilisha maamuzi ambao wanayaamini. Si watu ambao huvutwa na upepo wa kila aina. Si kama wale ambao kila biashara inayoingia mjini na wao wamo, kila network marketing inayoanzishwa na wao wamo. Mwishowe wanajikuta ni watu wanaoanza upya kila kukicha na hawafanikiwi katika lolote. La pili ni lile kundi la watu wanaofeli maishani. Utafiti uligundua kuwa watu wanaofeli ni wale ambao huchukua muda mrefu sana kufikia maamuzi na kuchukua hatua wa. Umeshawahi kukutana na mtu kila siku kazi yake ni kuelezea wazo lake zuri ni kuelezea biashara gani nalipa zaidi ama ni mwimbaji, na ni kila siku anasema atarekodi albamu au wa wimbo wake, ama miaka mitano iliyopita, kila mwaka anasema ataongeza elimu na ataacha kazi na kuanzisha biashara. Watu wasiofanikiwa ni wale ambao kazi yao ni kuelezea tu, lakini huwa hawafanyi maamuzi ya haraka na huwa hawachukui hatua yoyote katika kuelekea mafanikio yao. Cha ajabu, utafiti ulionyesha kuwa watu wasiofanikiwa wale ambao hubadilisha maamuzi yao kila wakati, kifupi ni watu wasio na msimamo. Watu hawa huweza kuyumbishwa yumbishwa kwa kila wazo. Ukienda tu na wazo zuri, tayari unaweza kuwatoa kwenye mstari wa mafanikio. Leo unapoanza siku yako, jiulize unataka kuwa katika kundi gani. Kama unataka kuwa mtu anayefanikiwa, na ndivyo navyoamini, ndio maana unasikiliza kitabu hiki, chukua hatua mara moja Wazo lako na uliamini, na uanze kulifanyia kazi bila kuchelewa. Kumbuka, ili uweze kufanikiwa lazima ufanye yale ambayo waliofanikiwa wanafanya. Usichelewe, see you at the top. Tunakushukuru kwa kusikiliza podcast ya mwalimu Jweli na Nauka na tunaamini umejifunza mengi. Sasa ni wakati wako wa kuyafanyia kazi. Ikiwa ulifurahia kipindi cha leo Tafadhali, washirikishe marafiki na familia. Usisahau kusubscribe ili kupata maudhui mengi zaidi. Jiunge nasi wakati mwingine katika episode inayofuata. Endelea kukua na kuwa watofauti.