Karibu kwenye podcast ya Dr. Chris Mauke, mwana saikolojia, mshauri na mwalimu katika masuala ya mahusiano, familia, malezi pamoja na maendeleo binafsi. Hapa utajifunza kuhusu malezi sahihi yatakayoboresha maisha ya familia yako, mbinu zitakazoenda kuimarisha mahusiano yako pamoja na maarifa na ujuzi utakaokujenga kiakili na kukufanya ufikie mafanikio yako binafsi. Karibu uungane nasi katika safari ya mabadiliko na maendeleo. Hii ni Daily Talk na Dr. Chris Mauki, inayokujia kila asubuhi kuhakikisha fikra zako zinatengenezewa furaha na hamasa ya kuweza kuianza siku yako katika ubora na kuimaliza siku yako katika ubora. Nitaongea na watu uh, wote, lakini hususan vijana Uh, katika siku ya leo tuna wimbi kubwa la vijana wengi ambao wamemaliza vyuo wamemaliza shule, wana nguvu, wana mionekano mizuri, unaweza ukawategemea katika kufanya baadhi ya vitu kwenye maisha, lakini hakuna kitu wanachofanya, hakuna kitu cha maana sana wanachokifanya kwenye maisha. Wazazi wanalalamika, walezi wanalalamika, walimu wanalalamika, ndugu wanalalamika, ya kwamba tuna wimbi wi, wi la vijana ambao anaweza akakaa tu kwenye TV kuanzia asubuhi mpaka jioni bila kusikitika ya kwamba muda umepotea. Anaweza akaangalia tamthilia siku nzima bila kusikitika muda umepotea, na bado akasikia njaa akaomba chakula. Naomba nikufundishe kitu kirahisi na kitakachoaishi yako ni bora ufanye kitu, ni bora ujaribu kitu, na ukikosee. Ni bora unyanyuke na kufanya kitu, na ukikosee, na ulaumiwe kwamba umekosea, lakini ulifanya kitu, kuliko kukaa tu, aido huna cha kufanya, ukifikiri kwamba mambo yatawezekana, eti kwa sababu naogopa kujaribu, eti kwa sababu wanasema ni ngumu, ha, haunaga kazi ni kwa sababu uh, wako wengi walifanya hivyo wakafeli, unajua biashara ngumu, najua kufanya hichi uwezi jua, tu utapoteza tu hela. Naomba nikuambie ni bora upoteze hela, ni bora upate hasara, lakini ulijaribu. Trying is great thing, bora ujaribu. Wengi sio wote, waliojaribu walifanikiwa, lakini kwenye kule kujaribu walijifunza, kwenye kule kujaribu walifaulu uh, kupata somo, hata kama hawakupata faida. Kuna mambo mawili kwenye kujaribu unaweza ukapata faida au unaweza ukafeli, lakini hata kwenye kufeli unaweza ukapata somo lile. Somo utalitumia kesho kupata faida. Usikae tu chini bila kufanya kitu chochote. Nilikuwa naenda kwenye nyumba ambamo mdogo wangu Dodoma. Uh, nikiwa mdogo nikienda, nakuta wamebandika picha ya sokwe uh, anakula ndizi uh, ukutani. Ile picha nakumbuka maneno yake ilikuwa inasema don't just sit there, do nothing, do something. Usikae tu hapo bila kufanya kitu, fanya kitu fulani. Mzazi, fundisha watoto wako kuto kukaa tu idle wafanye kitu fulani, hata kama hawajui matokeo yake, but they should do something. Fundisha watoto wako kuto kufurahia kukaa bila kazi, wajute na kuumia, kwa sababu kwenye kufanya kitu tunapata matokeo au tunapata kujifunza kitu fulani. Hii ni Daily Talk na Dr. Chris Mauki. Asante kwa kusikiliza podcasti ya Dr. Chris Mauki, bila shaka umejifunza na kuhamasika sasa ni nafasi yako kuyatumia maarifa haya kuboresha maisha yako. Endelea kufuatilia vipindi vijavyo kwa ushauri na mafunzo zaidi. Kumbuka, mabadiliko yanaanza na wewe, kwa hatua moja tu na kufurahi ni maamuzi yako. Usikose.