Katika maisha tunakutana na changamoto za kiuchumi, mahusiano, kazi na nyanja nyingine nyingi. Changamoto hizi zinatupelekea kukata tamaa, kupoteza dira na pengine kushindwa kutimiza malengo yetu. Karibu katika podcast ya Mwalimu Joeli na Nauka. Hapa utajifunza maarifa yatakayokupa msingi thabiti wa namna ya kukabiliana na changamoto hizo na kuleta matokeo chanya katika maisha yako. Tunaamini hautabaki ulivyo. Mwaka elfu mbili na kumi na sita nilipokea simu kutoka kwa dada mmoja, ambaye alinipigia ili kunishukuru kwa jinsi ambavyo nilimsaidia. Kwa maneno yake, anasema kuna siku moja akiwa amekata tamaa sana, aliamua kununua vidonge avinywe ili ajiue, aondoke duniani. Hii ilikuwa baada ya kupitia changamoto nyingi sana katika maisha yake na kuona hakuna mwanga tena na hakuna uwezekano wa yeye kufanikiwa tena katika maisha. Anasema baada ya kujifungia chumbani, akaamua kuchukua simu ili aandike ujumbe wake wa mwisho na kuutumwa kwa watu mbalimbali. Aliposhika simu, alijikuta anaingia kwanza Facebook na moja kwa moja akakutana na ujumbe wangu, ambao nilikuwa nimeelezea mambo ya kufanya unapokuwa umekata tamaa na bado ukiwa na fursa mpya ya kuinuka tena. Ujumbe ule ulianza kumliza tena, lakini akapata tumaini na akaamini kabisa nilichosema akaamua kuchukua hatua ambazo nilishauri katika nilichukua nimeandika ili kujitoa katika changamoto ambayo alikuwa anapitia. Kutoka katika maisha ya kukata tamaa, alianza taratibu kufanya biashara tena, na baada ya muda akafanikiwa kusimama, na sasa anaendesha kampuni yake kubwa ya kukopesha watu iliyosambaa maeneo mengi nchini Tanzania. Simu yake aliyopiga iliniambia, nashukuru sana kwa kunisaidia nisikate tamaa. Ingekuwaje kama angekata tamaa na kujiua? Ingekuwaje leo kuhusu wafanyakazi aliyowaajiri? Ingekuwaje kuhusu watoto wake? Huu ni mfano mmoja tu. Ila ninajua wako wanawake wengi sana ambao wamepoteza kabisa tumaini la maisha. Wamejaribu kila wanachoweza na wamehitimisha kuwa haiwezekani kabisa. Usikubali kuamini kuwa maisha yako yamefika mwisho. Bila kujali maumivu ambayo unayapitia leo. Kumbuka kuwa hatima yako ni kubwa sana. Hakuna ambaye alikuwa anajua kuwa dada huyu ambaye alikuwa amefikia hatua ya kutaka kujiua, leo hii angeweza kufikisha mtaji wa milioni mia nne wa kuwakopesha watu. Kuna ukuu umejificha ndani yako katikati ya mateso yako. Ukuu utadhihirika tu kama utakuwa tayari kuamini kuwa kuna tumaini tena katika maisha yako. Kumbuka, kuna wanawake wengi wameshindwa kufikia malengo yao kwa sababu ya kukata tamaa. Usiwe mmoja wao, bado una nafasi ya kusimama na kuendelea mbele. Tunakushukuru kwa kusikiliza podcast ya mwalimu Jweli na Nauka, na tunaamini umejifunza mengi. Sasa ni wakati wako wa kuyafanyia kazi. Ikiwa ulifurahia kipindi cha leo, tafadhali washirikishe marafiki na familia. Usisahau kusubscribe ili kupata maudhui mengi zaidi. Nasi wakati mwingine katika episodi inayofuata. Endelea kukua na kuwa wa tofauti.