Katika maisha tunakutana na changamoto za kiuchumi, mahusiano, kazi na nyanja nyingine nyingi. Changamoto hizi zinatupelekea kukata tamaa, kupoteza dira na pengine kushindwa kutimiza malengo yetu. Karibu katika podcast ya Mwalimu Joeli na Nauka. Hapa utajifunza maarifa yatakayokupa msingi thabiti wa namna ya kukabiliana na changamoto hizo na kuleta matokeo chanya katika maisha. Njia ya tatu. Uwe mtu ambaye unafanya maamuzi. Hapo ulipo leo ni matokeo ya maamuzi ambayo umewahi kuyafanya huko nyuma, na pale ambapo utakuwa kesho ni matokeo ya maamuzi ambayo utayafanya leo. Mmoja udhaifu wa wanawake wengi sana ni kushindwa kufanya maamuzi muhimu kwa wakati, na kwa sababu hiyo wamejikuta wanadumaa sehemu moja bila kupiga hatua kubwa katika maisha yao. Wewe usiwe mmoja wao. Ili uwe mwanamke wa tofauti ni lazima uwe tayari kufanya maamuzi, hata yale ambayo wengine wanaogopa kuyafanya katika maisha yao. Inatakiwa uwe tayari kufanya maamuzi ambayo hata kama leo yatakuletea maumivu ya muda, lakini unajua kabisa yatakuletea uhuru wa kudumu katika maisha yako. Moja ya udhaifu wa wanawake wengi ni kujua uamuzi sahihi wa kufanya, ila kushindwa kabisa kufanyia kazi. Matokeo yake, wanakaa katika hali hiyo kwa muda mrefu bila kupiga hatua. Inawezekana hata wewe, kuna baadhi ya maamuzi ambayo unatakiwa kuyafanya kwenye maisha yako, na unajua ni muhimu kabisa, ila kila siku unagairisha tu. Maeneo ambayo unatakiwa kufanya maamuzi ulijitofautishe ni pamoja na kwanza, ni mahusiano yako. Kuna mambo mengi sana kuhusiana na maamuzi katika mahusiano yako, hii ikiwa ni pamoja na maamuzi ya kusema jinsi ambavyo hisia zako zinaumizwa, maamuzi ya kuachana na mchumba ambaye unajua hana future na wewe maamuzi ya kuamua kusamehe na kufungua kurasa mpya, maamuzi ya kuamua kumpenda mpenzi wako, maamuzi ya kuamua kuachana na baadhi ya marafiki ambao wanaharibu kesho yako na wanaodhoofisha mahusiano yako, maamuzi ya jinsi ya kulea watoto na kadhalika. Eneo la pili ni uchumi. Hii ni eneo mojawapo ambalo wanawake wengi sana wameshindwa kulifanyia kazi kwa ufanisi. Moja ya maamuzi muhimu ni kuhusiana na uchumi wako binafsi. Je, unataka uwe unaingiza kipato chako kwa njia gani? Unataka kipato chako kufikia mwakani kiwe ni cha kiasi gani? Kumbuka kuwa huwezi kufanikiwa kiuchumi bila kufanya maamuzi kwanza ya kufanikiwa kiuchumi. Je, wewe umeshafanya maamuzi ya kiuchumi kuhusiana na maisha yako? Eneo la tatu ni la afya yako. Kadiri siku zinavyoenda, changamoto za kiafya, hasa kwa wanawake, zinazidi kuwa nyingi. Ili ufanikiwa kuwa mwanamke wa tofauti, ni lazima uwe na maamuzi sahihi kuhusiana na afya yako. Hapa itakugarimu kuamua kiafya, unataka kuwa mwanamke wa namna gani? Je, kuhusiana na uzito wako utakuwaje? Aina ya vyakula unavyokula, muonekano wako na kadhalika. Eneo la nne ni muonekano wako wa nje. Moja tofauti kubwa sana ambao wanawake anakuwa nayo ni muonekano wake. Hii inaanzia kwenye mavazi anavyoweka, nywele na vitu vingine vinavyofanana na hivyo. Siku zote kumbuka kuwa muonekano wako unatoa tafsiri ya kuwa we ni mtu wa namna gani ni kitu muhimu sana cha kuzingatia. Usisahau moja ya uamuzi unatakiwa kufanya kwenye maisha yako ukiwa mwanamke na mna unavyotaka kuonekana. Usisahau kuwa uamuzi wa aina ya muonekano wako utatokana na kitu ambacho umechagua kukifanya katika maisha yako. Si lazima ufanane muonekano wako na watu wengine, chagua muonekano wako ufanane na kile ulichochagua kukifanya. Hebu jiulize maswali haya manne je, Unafanya maamuzi gani katika maeneo yafuatayo ya maisha yako? Ya kwanza ni kwenye mahusiano yako. Ya pili ni kwenye uchumi. Tatu ni kwenye afya. Na nne ni kwenye mwonekano wako. Tunakushukuru kwa kusikiliza podcast ya Mwalimu Jweli na Nauka. Na tunaamini umejifunza mengi. Sasa ni wakati wako wa kuyafanyia kazi. Ikiwa ulifurahia kipindi cha leo, Tafadhali washirikishe marafiki na familia. Usisahau kusubscribe ili kupata maudhui mengi zaidi. Jiunge nasi wakati mwingine katika episode inayofuata. Endelea kukua na kuwa wa tofauti.