Katika maisha tunakutana na changamoto za kiuchumi, mahusiano, kazi na nyanja nyingine nyingi. Changamoto hizi zinatupelekea kukata tamaa, kupoteza dira na pengine kushindwa kutimiza malengo yetu. Karibu katika podkasti ya Mwalimu Joeli na Nauka. Hapa utajifunza maarifa yatakayokupa msingi thabiti wa namna ya kukabiliana na changamoto hizo na kuleta matokeo chanya katika maisha yako. Tunaamini hautabaki ulivyo. Jikubali, thamani yako ni kubwa mno. Thamani yako unaipima kutokea wapi? Wa uwezo wako wa kufanya mambo makubwa kwenye maisha unatokana na jinsi unavyojithamini na kujikubali, yaani self esteem. Hii inamaanisha kiwango ambacho unajiona unaweza na unastahili kuwa vile unavyotaka, ndiyo kitajulisha utafanikiwa kwa kiwango gani. Changamoto ya watu wengi sio kwamba hawana uwezo mkubwa sana ndani yao, bali uwezo wao umeshindwa kudhihirika ama umekufa kabisa kwa sababu wamedhani kuwa thamani yao inatokana na wanachosema watu ama vitu walivyo navyo. Sasa kuna watu wamepoteza kabisa thamani yao kwa sababu ya mtu aliyempenda aliwanenea maneno ya kuonyesha hawana thamani. Kuna watu wamepoteza thamani yao kwa sababu ya kosa mmoja waliowahi kulifanya huko nyuma, na likawaletea aibu au kufeli, na hadi leo hawajajisamehe. Kuna watu ambao thamani yao wanaipima kwa elimu yao, na kuna wale ambao thamani yao wameamua kuipima kwa kiwango cha pesa walizonazo. Hatua ya kwanza kutimiza ndoto yako ni kujikubali kwanza kwa asilimia mia moja, bila kujali nani hakukubali au hali yako ya sasa ikoje. Wewe ni wa thamani sana, bila kujali bosi wako, mpenzi wako, rafiki yako ama adui yako anasema nini kuhusu wewe. Usijitathminishe kwa mavazi, pesa au maneno ya watu. Thamani yako ni kubwa, kwa sababu una kitu kikubwa sana ndani yako na kesho yako inang'ara sana. Jithamini na najiambie, bila kujali nilivyo ama wanachosema wengine, mimi ni wathamani sana. Kuna uwezo mkubwa sana ndani yako umejificha, ila usipokuwa makini unaweza kujikuta unashindwa kuutumia hadi unapondoka duniani. Na kukumbusha tena kuwa wewe ni wathamani sana kumbuka, ndoto yako inawezekana. See you at the top. tunakushukuru kusikiliza podcast ya Mwalimu Jweli na nauka na tunaamini umejifunza mengi sasa ni wakati wako wa kuyafanyia kazi. Ikiwa ulifurahia kipindi cha leo, tafadhali washirikishe marafiki na familia. Usisahau kusubscribe ili kupata maudhui mengi zaidi. Jiunge nasi wakati mwingine katika episode inayofuata. Endelea kukua na kuwa wa tofauti.