Karibu kwenye podcast ya Dr. Chris Mauke, mwana saikolojia, mshauri na mwalimu katika masuala ya mahusiano, familia, malezi pamoja na maendeleo binafsi. Hapa utajifunza kuhusu malezi sahihi yatakayoboresha maisha ya familia yako. Mbinu zitakazoenda kuimarisha mahusiano yako pamoja na maarifa na ujuzi utakaokujenga kiakili na kukufanya ufikie mafanikio yako binafsi. Karibu uungane nasi katika safari ya mabadiliko na maendeleo. Je, unataka kujifunza mambo yanayohusu familia, mahusiano, ndoa, malezi na maendeleo binafsi katika maisha yako? Basi naomba nikuambie, this is the best channel to have, this is the best place to be. Huu ndio wakati muda na sehemu sahihi ya kuwapo. Kama unatamani kujifunza uh, vitu hivyo, yawezekana unanitazama kutokea pande yoyote ya ulimwengu, na uko vizuri katika lugha ya Kiswahili, yamkini unajifunza taratibu, lakini naomba nikuambie kuna vitu utaokota ambavyo vitakusaidia kuyabadilisha maisha yako. Subscribe channel hii kwa kubonyeza kitufe kilichoandiko subscribe, ili uweze kuwa mmoja wapo wa watu uh, wanaotazama na kujifunza katika channel hii. Naomba nikufundishe topic inayohusu mahusiano ambayo pia itakupa benefit katika ndoa yako: mambo matano ya wanawake yanayowaudhi wanaume. Yamkini ni kwenye ndoa, yamkini ni kwenye uchumba, yamkini ni kwenye urafiki, yamkini mko naye kama boyfriend au girlfriend, lakini naomba nikwambie mambo matano ya wanawake yanayowaudhi wanaume. Endelea kusearch katika channel hii hii, tafuta somo ambalo ni opposite na hili linalosema, mambo matano ya wanaume yanayowaudhi wanawake, ili kama una mpenzi wako wote mweze kupata faida, mwanamke aweze kujifunza mambo ya mwanaume na mwanaume aweze kujifunza mambo ya wanawake. Hapa nitakupa ya mambo matano, Five things from women that men Hates a lot, vitu vitano au mambo matano ya wanawake ambayo wanaume huyachukia mara kwa mara, na ninaomba nikupe experience kama mshauri wa ndoa wa miaka mingi. Mambo haya yamevunja baadhi ya mahusiano, mambo haya yameleta usaliti kwenye baadhi ya mahusiano, mambo haya yamepunguza penzi, intimacy imekufa, ukaribu umekufa kwa baadhi ya watu, tena wengi, kwa sababu ya mambo haya Matano. Jambo la kwanza, wanaume hawapendi kabisa tabia ya kulalamika na kulaumu kwenye kila kitu. Pamoja na kwamba mwanamke huzungumza maneno mengi kwa siku kuliko mwanaume, tafiti zinasema mwanamke huongea ma, maneno ishirini elfu mpaka ishirini na tano elfu kwa siku, wakati mwanaume huwa na machache yanayoweza sizidi hata elfu tano kwa siku. Sasa katika hayo maneno mengi ambayo Mungu amekupa neema ya kuyazungumza, jifunze kuchuja maneno yako, jifunze kusort, kuchagua maneno yako ili uweze kusema maneno yaliyochanganyika changanyika, changanyika, yanayoboresha, yanayojenga. Acha kulaumu kwenye kila kitu. Acha kulalamika kwenye kila kitu. Ndio alifanya kosa miaka mitatu iliyopita, mpaka leo unalizungumza kosa lile, kabla hamujalala, mkilala, ukishtuka kwenye ndoto, mkiamka. Mwanaume hapendi, na ninaomba nikwambie, mwanaume alivyoumbwa ubongo wake, kama ulikuwa hujui, haupokei kitu chochote na kukiingiza kwenye kuchakata ili akielewe kama kinakuja in form of complaint. Kama kinakuja in form of blame, kwa sababu kiasili, anajitune kuwa defensive Anajilinda, anahamaki, anapangua, anajipanga kupangua hoja yako, kwa sababu so inaletwa kama lawama, inaletwa kama malalamiko. Naomba jifunze wewe mwanamke, kubadilisha malalamiko yako kuwa conversation, kubadilisha argument into conversation. Zungumza badala ya ku-argue, badala ya kulumbana, badala ya kulaumu, badala ya kulala, wakati unalalamika kila kitu. Stop that, hiyo tabia itakukost Tabia au jambo la pili, kukumbusha makosa ya nyuma kidogo. Unafahamu wewe mimi, unafahamu sikuamini ulivyochepuka kipindi kile mwaka, mwaka juzi. Unafahamu uliwahi kuniahidi kitu hicho kununulia. Unafahamu uliwahi kusema kwamba tutaenda holiday, hatukwenda. Unafahamu uliwahi kusema utalipa ada ukaniachia mimi. Unafahamu najua, unafahamu, unajua, vitu vya zamani unavikumbusha. Kama unataka maisha yaende vizuri, hata kama amefanya kosa Kaeni, zungumzeni hilo kosa, malizaneni, kama ni wa kuomba msamaha, kama ni namna fulani ambao mnafanya conflict resolution au kusuluhisha migogoro yenu. Likishawekwa nyuma, limalizike lipite, sio kila wakati unalikumbusha lile lile kosa la nyuma hausahau. Yaani, vitu vingine vya maendeleo hukumbuki, lakini makosa ya mpenzi wako ndio unayakumbuka vizuri sana. Hiyo IQ yako ya juu namna hiyo hiyo, akili yako ya namna hiyo, kwa nini isifanye kazi kwenye maeneo mengine? Inafanya kazi kwenye kukumbuka mabaya tu peke yake. Jambo la tatu, doubting everything, kushuku kila kitu. Akiwa mwenyewe, unamshuku, akizima simu unashuku, usipoona iko simu iko kwenye, kwenye, kwenye mlio, unashuku, akisafiri unashuku, akirudi unakagua begi, mifukoni mwake, ukifua suruali zake unapepesa mifukoni, unaangalia kama kuna kondom au hakuna kondom. Akitoka kidogo na marafiki zake unamshuku yuko na nani. Bahati mbaya amechelewa kidogo, unamshuku yuko na nani. Okay, inawezekana akawa ana mazingira ya ya kuleta doubt, ya kuleta kutokuwa na tumaini naye. Lakini hapo unaweza ukamuuliza. Confront hii, mwambie kuna mazingira ambayo siyaamini sana, ninaomba yabadilike kwa sababu yananiumiza. Lakini ukiona kuna mabadiliko, pongeze, mtie moyo, sio baki ku doubt la kitu kwa nini? Kwa sababu badala ya kumtoa kwenye zile tabia zake mbaya utamrudisha kule aliko, na ukimrudisha kule aliko utamfanya awe anakuavoid, anajitenga na wewe, alafu mwisho wa siku unampoteza kabisa mpenzi wako mume wako. Jambo la nne kulinganisha comparison effect au effect au of comparison Usifanye hili kosa kwenye mahusiano yako, usifanye hili kosa wewe mwanamme, mwanamke. Kwa nini? Kwa sababu sisi wanaume hatupendi, hata kama ameshindwa kufanya mazoezi, ana kitambi kikubwa ongea naye: mume wangu, ninatamani upungue, ninatamani ufanye mazoezi kidogo, natamani ikiwezekana ukimbie, nitakunulia hata nguo za mazoezi na raba, angalau ukimbie kimbie, tena ikiwezekana tukimbie wote mume wangu, twende tuende marathon, na vitu kama hivyo. Mtie moyo kwa sababu yako wewe, mtie moyo kwa vile ambavyo unatamani vibadilike kutokana na yeye kufanya mazoezi, lakini sio kumwambia ninamwona Kelvin kule anafanya mazoezi, unamwona Joseph alivyokuwa zamani, ana six pack sasa hivi, alikuwa na kitambi kama cha wako kimesha kwisha, anakimbia kila wakati tena na namuona marathon, we unalala tu. Mwisho wa siku utashindwa, utashindwa, vitu vingine utashindwa. Naomba nikwambie, hata siku moja usifikiri mwanaume atabadilika kwa staili ya kumkompea na kuna wengine wanaenda mbali, anamkompea mpaka na x mpenzi wake wa zamani. Hivi, unamkumbuka George, yule mpenzi wangu wa kipindikili wakati, wakati unanifukuzia fukuzia, fukuzia? Siku hizi kabadilika, siku hizi yuko hivi, anajitahidi, anajituma, unafahamu, ameoa, wa mke wake anamtuza. Wewe hata ufanyi hivyo. Never compare your guy with another guy. Never compare your man with another man. Never compare with your husband with somebody else's husband. Usimlinganishe mwanamke mume wako mume wako mpenzi wako wa kiume na mtu mwingine, na ex wako, na mume wa fulani, wale ni mume ni ndoa nyingine. Yani una compare na, na mamba. It will never change nothing haitowahi kukubadilishia jambo lolote. Na jambo la mwisho Kamwe usimwadhibu mume wako kwa sababu ya kwa, kwa, kwa kumnyima tendo la ndoa. Usitumie sex kama adhabu. Wanawake wengi wanafikiri sana, kwa sababu sisi wanaume tunapenda sana sex, basi ukimuuzi kidogo, utaona utaona, si unajifanya nani, usikuone, usiniguse usiniguse Unafikiri sifa? Naomba nikuambie wale wenye culture za uya, u, u, u, unyago na jando au jando na unyago, wanawake hufundishwa kabisa mnyime mume wako mambo yoyote. Mfanyie adhabu nyingine, usimnyime tendo la ndoa kama adhabu. Kwa nini? Kwa sababu nikuhakikishie, haitobadilisha tabia yake. Let me give you the fact, haitobadilisha tabia yake, so if you are doing something that will never change anything, Change any behavior, unafanya hili nini? Kama unafanya kitu hakibadilishi kitu chochote, hakibadilishi tabia yote kwa huyo mtu unataka kumbadilisha, why do you do that? unafanya hili nini? stop that, tafuta namna nyingine, usifikiri ni sifa, kwa sababu mwisho wa siku, sex to your husband is more than food, is more than life, is more than functional. Usitumie tendo la ndoa kama adhabu, au unaamua kumpa afu na maneno yanaofuatia hapo, ni toxic peke yake. Wanaume hawapendi haya mambo manne matano ambayo wanawake huyafanya sana, na kukumbusha, nimekuambia tafuta somo lingine. Aa, katika channel hii hii linaloitwa mambo matano au ya wanaume ambayo wanawake hawayapendi, takusaidia kubalance kujifunza mambo yote. Naitwa Dr. Crismauki, asante kwa kusikiliza podkasti ya Dr. Crismauki. Bila shaka umejifunza na kuhamasika. Sasa ni nafasi yako kuyatumia maarifa haya kuboresha maisha yako. Endelea kufuatilia vipindi vijavyo kwa ushauri na mafunzo zaidi. Kumbuka, mabadiliko yanaanza na wewe, kwa hatua moja tu na kufurahi. Ni maamuzi yako, usikose.