Karibu kwenye podcast ya Dr. Chris Mauke, mwana saikolojia, mshauri na mwalimu katika masuala ya mahusiano, familia, malezi pamoja na maendeleo binafsi. Hapa utajifunza kuhusu malezi sahihi, yatakayoboresha maisha ya familia yako. Mbinu zitakazoenda kuimarisha mahusiano yako pamoja na maarifa na ujuzi utakao kujenga kiakili na kukufanya ufikie mafanikio yako binafsi. Karibu uungane nasi katika safari ya mabadiliko na maendeleo. Naitwa Chris Mauki au Dr. Chris Mauki, na natamani leo niweze kukufundisha somo litakalokusaidia kujikwamua wewe mwenyewe kihisia, hususan kihisia, ili uweze kuboresha maisha yako na kubadilisha hali yako ya maisha kibiashara, kikazi, kimahusiano na maeneo mengine na natamani ni focus kwenye eneo la hisia, kwa sababu mara nyingi tunasahau kuongea mambo ya hisia, na sio sana utamaduni wa sisi wa Afrika kuzungumza sana mambo yanayohusu feelings emotions. Hapana, hatuzungumze mara kwa mara, lakini hii ni sehemu ya maisha yetu ya kila siku, na wengine imetusumbua, imetuponza, imetuhatarishia, imetua, imetua, baadhi ya vitu, na wengine mpaka magonjwa, kwa sababu tunashindwa kuwa na uelewa mzuri kuhusu swala la nini la hisia. Nina topic hapa inasema, wengi wamefanya makosa haya ya kihisia na wameumia, na nakupa ili uepuke, epuka makosa haya ambayo wengine wamefanya makosa haya ya kihisia. Sasa wewe nakupa ili uepuke makosa haya ya kihisia, kumbuka sio ya kitabia, makosa ya kihisia. Kosa namba moja: ni kuzizuia hisia zako, kukinzana na kupambana na kupingana na hisia zako. Wataalamu wamezifananisha hisia kama mawimbi makubwa ya maji mengi, na unafahamu mawimbi ya maji hayazuiwi, yanatengenezewa mkondo ili yapite, ili maji yaende, hayazuiwi. Ukiyazuia yanaharibu mambo yanaharibu vitu vikubwa usivyoweza kufikiri. Sasa wengi wetu, hisia zetu, unafiwa alafu unazizuia, sitaki kulia, nataka wiki moja tu nimalize nifanye kila kitu kile. Sawa, unazizuia unaziblok. Mwisho wa siku, zimekutengenezea magonjwa, zimehatarisha hisia zako na ulimwengu wako wa kisaikolojia na wakihisia umekuoza, kwa sababu ulikuwa unapingana, unakinzana, unashindana na hisia zako. don't do that mistake channel your feelings in a positive way, usiziblok. Zitalipuka kama bomu na kukuhatarishia maisha yako. Hisia ni mawimbi makubwa, huwezi kuyazuia. Kosa la pili, kosa la pili ni kosa makosa haya mawili nilikuwa naona yatakusaidia sana ukiyajua. Kihisia ni kosa la kuzichukulia hisia zako kama vile ni kitu reality, kama vile ni kitu cha kweli Hisia zetu zinapokuja, zinatuonyesha kama hivi ndivyo hali ilivyo, but that's not true. Yani kwa mfano, unaweza kufiwa, afu hisia ya zinakwambia yani wewe ndio umekwisha, hivi ndivyo ulivyo, utalia hivi miaka yote, hali haitobadilika. That is not true. Kwa hiyo mwisho wa siku, you buy that idea afu unasema mimi ndivyo nilivyo, tangia nimefiwa hivi ndivyo nilivyo. That's not how you are. Hisia zako sio wewe Hisia zako sio ulivyo, hizo ni hisia. Tabia yake ya kwanza, hazidumu muda mrefu, zinaisha. Tafuta somo nilofundisha kuhusu tabia za hisia. Hazidumu, zinaondoka, zinapita, hazikai muda mrefu. Ndio maana hata hasira, tunasema ukiwa na hasira sana, jipe time, inaisha. Ni kama povu kubwa linashuka, kama soda iliyofunguliwa inashuka. Kwa usiziamini hisia zako zinavyokwambia, hivyo ndivyo ilivyo. Hapana. Hisia zinakwambia huu ndio ugonjwa wako, hivi ndivyo utakavyokufa, hii ndio shida yako eh? Na unasema kabisa mimi ndivyo nilivyo, hivi ndivyo. Achana na hiyo kitu, ukiendelea kuziamini hivyo utakuwa hivyo, kwa sababu fikra zako zita confirm. Inakuwa ile inayosema maandiko, aunavyo mtu nafsini mwake ndivyo ulivyo. Kwa hiyo makosa au usiyafanye: moja kuzizuia kuziblock, kuzikinzana kukinzana kushindana na, na, na hisia zako. Namba mbili, na kuzichukulia ndivyo wewe ulivyo, ndivyo kweli, hiyo ndiyo reality. That is not true na itasumbua sana. Usifanye makosa haya, kuna watu wengi wameyafanya, na yameumiza maisha yao. Mi naitwa Dr. Chris Mauki, asante kwa kusikiliza podkasti ya Dr. Chris Mauki. Bila shaka umejifunza na kuhamasika. Sasa ni nafasi yako kuyatumia maarifa haya kuboresha maisha yako. Endelea kufuatilia vipindi vijavyo kwa ushauri na mafunzo zaidi. Kumbuka, mabadiliko yanaanza na wewe, kwa hatua moja tu. Na kufurahi ni maamuzi yako, usikose.