Karibu kwenye podcast ya Dr. Chris Mauke, mwana saikolojia, mshauri na mwalimu katika masuala ya mahusiano, familia, malezi pamoja na maendeleo binafsi. Hapa utajifunza kuhusu malezi sahihi, yatakayoboresha maisha ya familia yako, mbinu zitakazoenda kuimarisha mahusiano yako, pamoja na maarifa na ujuzi utakaokujenga kiakili na kukufanya ufikie mafanikio yako binafsi. Karibu uungane nasi katika safari ya mabadiliko na maendeleo. Ninaomba leo nizungumze na wewe kitu ambacho wa watu wengi wanaofanya kazi au biashara, walioajiriwa au kujiajiri, wanasahau, na bahati mbaya wanakuja kujuta wakati ambapo hakuna muda tena wa kurekebisha, wanakuja kujuta wakati ambapo hakuna muda tena wa kubadilisha situation. Wengi tuna kiu ya kuona mabadiliko makubwa katika maisha yetu, kiu ya kuingiza pesa, kiu ya kuhakikisha tunakuwa na investments nyingi, nyumba za kupangisha, shule eh, biashara kubwa, vitu vingi. Na unatumia muda wako sana kuhakikisha kwamba unapata pesa na maisha yanabadilika, na mara nyingi tunatumia muda wetu na jitihada zetu mpaka tunajisahau wenyewe Unasahau akili yako, unasahau mwili wako, unasahau afya yako, unasahau hisia zako, kwa sababu kiu yako ni kuona pesa inaingia. Na hali inakuwa mbaya zaidi pale ambapo kuna ka mafanikio kanakuja. Kwa hiyo jinsi ambavyo unaona fedha zinaingia, mafanikio yanakuja, maisha yako yanabadilika, unapoteza kabisa touch na maisha mengine. Una invest muda wako asilimia mia moja 24/7 kwenye utafutaji Naomba nikwambie, maono yako yanahitaji afya yako ya mwili na akili kuliko yanavyohitaji mtaji wako. Labda hujanielewa vizuri. Maono yako yanahitaji afya yako ya mwili na akili kuliko yanavyohitaji mtaji wako. Visheni yako inakuhitaji wewe, uwepo fizikali, uwepo ndoto zako kiu zako ulizonazo, kuhusu aina ya familia, namna ya watoto utakavyowalea, watakavyokuwa, inahitaji wewe uwepo, uwasaidie, uwagaidi, uwepo. Utakapoinvesti zaidi kwa na kusahau afya yako, iko siku hayo maono yako yatapotea, wako watu wengine watayamaliza na kuyaua kwa sababu wewe, you are not there. Kwa nini haupo? Kwa sababu ulisahau kupumzika, ulisahau kulala angalau, ulisahau kula vizuri, ulisahau kufanya mazoezi kiasi fulani. Kwa hiyo afya inakuwa mgogoro, eidha maono yako yanashindwa kwenda, kwa sababu uko hospitalini una madripu umetundikiwa hivi na vile, una operesheni mbili tatu nne, uko kwenye dayalisis ya figo, uko hapa kwenda kubadilishiwa hichi na kile. Why? Kwa sababu ulijisahau. Naomba nikushauri, pamoja na maono makubwa ulionayo, never for, forget yourself pamoja na maono ulionayo usisahau mwili wako, usisahau hisia zako, usisahau afya yako ya akili. Narudia nilichokisema: maono yako yanahitaji afya yako ya akili na mwili kuliko yanavyohitaji mtaji wako, you have to be there. Asante kwa kusikiliza podikasti ya Dr. Chris Mauki, bila shaka umejifunza na kuhamasika. Sasa ni nafasi yako kuyatumia maarifa haya kuboresha maisha yako. Endelea Endelea kufuatilia vipindi vijavyo kwa ushauri na mafunzo zaidi. Kumbuka Kumbuka, mabadiliko yanaanza na wewe kwa hatua moja tu na kufurahi ni maamuzi yako. Usikose Usikose.