Karibu kwenye podcast ya Dr. Chris Mauke, mwana saikolojia, mshauri na mwalimu katika masuala ya mahusiano, familia, malezi pamoja na maendeleo binafsi. Hapa utajifunza kuhusu malezi sahihi yatakayoboresha maisha ya familia yako, mbinu zitakazoenda kuimarisha mahusiano yako pamoja na maarifa na ujuzi utakaokujenga kiakili na kukufanya ufikie mafanikio yako binafsi. Karibu uungane nasi katika safari ya mabadiliko na maendeleo. Kiu yangu ni kuona mtu mmoja anabadilisha maisha yake, mtu mmoja anafanya vitu vya tofauti ili kuhakikisha maisha yake anahama kutoka level moja ya mafanikio kwenda level nyingine, hatua moja ya uzuri au ubora kwenda hatua nyingine. Namwamini Mungu anaye wa utukufu kwenda utukufu, sio kutoka hali fulani kwenda hali mbaya zaidi. Mara nyingi kwenye maisha, watu wengi tuna kiu ya kufanikiwa, tunaomba tufanikiwe, tunatoa sadaka tufanikiwe, tuna tunatafuta mafanikio kwa kuuliza watu hapa na pale, kwa kuuliza biashara gani nzuri nifanye. Tunataka mafanikio, pamoja na kwamba wengi wanataka ya haraka, lakini konsepti ya kutaka mafanikio kila mmoja anatamani mafanikio, kila mmoja anatamani maisha yake yawe bora kuliko alivyokuwa jana, kuliko alivyokuwa juzi, kuliko yeye alivyolelewa na wazazi wake, ya kwake yawe mazuri, unaona watoto wake waenjoi hivyo, kila mmoja anataka. Lakini kati ya kitu ambacho watu wengi tunashindwa kufahamu ni kwamba level ya mafanikio yetu ina aidha inakuwa promoted au kuwa demoted, aidha inanyanyuliwa au kushushwa, aidha inasukumwa mbele au inasukumwa nyuma, na fikra zetu, mawazo yetu, mitazamo yetu. Sasa mimi nimekuwa kansela miaka mingi sasa, nakutana na watu ambao anatamani mafanikio fulani, lakini ndani yake ana hofu ana uoga, hana ujasiri, mtazamo alio nao uko negative, tofauti na kile ambacho anakitamani. Naomba nikuambie, hicho akitoweza kuwezekana, na kama huweze kuyafata au kuyapata mafanikio, wakati fikra zako hazisapoti hayo mafanikio. Ili uweze kufanikiwa, ili uweze kupiga hatua, ili uweze kubadilisha maisha yako kile ambacho unakitamani kufanya kinatakiwa kiunganike na fikra zako, mtazamo wako, na kile unachokiona ndani yako kisapoti kile unachokitaka. Anything different than that is a failure. Chochote kinyume na hicho ni kushindwa. Fikra zako zinapokuwa negative, ulimwengu umedizainiwa katika hali ambayo vyote vitatokea negative. Fikra zako zinapokuwa chanya, ulimwengu umeandaliwa katika hali ambayo vile vinavyotokea katika ulimwengu vitaji orchestrate vitaji design kuleta mambo ambayo ni ya mafanikio na mazuri katika maisha yako, na ndiyo maana maandiko yanasema aonavyo mtu nafsini mwake ndivyo alivyo, as the man thinketh so he is. Kwa hiyo ili uweze kubadilisha mafanikio yako usibadilishe njia yako ya utafutaji wa pesa. Badilisha fikra zako. Asante kwa kusikiliza podcast ya Dr. Chris Mauki. Bila shaka umejifunza na kuhamasika. Sasa, ni nafasi yako kuyatumia maarifa haya kuboresha maisha yako. Endelea kufuatilia vipindi vijavyo kwa ushauri na mafunzo zaidi. Kumbuka, mabadiliko yanaanza na wewe, kwa hatua moja tu na kufurahi ni maamuzi yako. Usikose.